Jump to content

- - - - -

/////////// พวกแดงทาสแม้วและคนกลางผู้แสนรู้ บอกหน่อยซิรัฐบาลสมแต๋วตั้งกันที่ไหน

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
28 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:45

ค่ายทหาร หรือบ้านจันทร์ส่องหมา หรือตึกชินวัตร

ทำไมสมัคร สุนทรเวชถึงไม่รู้

จนต้องไปสภาเก้อ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#2 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

ตอนหาเสียงบอกตอนไหนว่าจะให้สมชายเป็นนายก

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#3 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:55

ดูแววแล้ว..น่าสนุก
จองที่..ลิงไซด์

เสียดาย กลางสามโลกเลิกงานแล้ว

Edited by MIRO, 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:55.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#4 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

คนกลาง ไม่มีแล้วครับ เพราะคนกลางต้องโดนด่าจากทั้งสองฝ่าย
ทำให้ คนกลางในเว็บนี้ไม่มีแล้วก๊าบ ขอเรียนให้ทราบ :lol:

#5 เพื่อนร่วมชาติ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

ถึงวันนี้ยังมีพวกนับถือศาสนาชินวัตรมาพล่ามไม่หยุด

ว่า "สมัครทำกับข้าวโดนปลด"

ไม่รู้ตอนนั้นพวกมันไปงมหอยอยู่ที่ไหน

ถึงไม่สำเหนียกว่าหลังโดนปลด ถ้าสภาจะลงมติให้สมัครเป็นนายกฯอีกสมัย

ก็ทำได้สบายบรื๋อสะดือโบร๋ววว

สมัครก็หวังว่าไม่น่าจะเปลี่ยนม้ากลางศึก

แล้วไอ้พวก ส.ส. ทาสแม้วมันนัดแนะกันที่ไหน

มันถึงพร้อมใจกันปล่อยให้สมัครรอเก้อ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#6 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:03

ชาวบ้านเขามาเชียร์ให้เลือกสมัคร แต่พวก สส พรรคดันไปเลือกสมชาย เข้าข่ายหลอกลวงชาวบ้านไหมครับ

Edited by Solidus, 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:04.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#7 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:04

:lol: เงียบดีแท้ กระทู้ดีๆแบบนี้

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#8 เพื่อนร่วมชาติ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:23

ประหลาดดี

เรื่องประชาธิปัตย์นี่ทำสู่รู้ไปหมด

ตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร บลา ๆ ๆ ๆ

แต่เรื่องพรรคของศาสดาตัวเองดันใบ้แดรก

#9 pakorn

pakorn

ขาประจำ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:37

เรื่องนี้แกนนำไม่ได้เตี๊ยมมาแถครับ เลยไปไม่เป็น

#10 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:44

ถึงวันนี้ยังมีพวกนับถือศาสนาชินวัตรมาพล่ามไม่หยุด

ว่า "สมัครทำกับข้าวโดนปลด"

ไม่รู้ตอนนั้นพวกมันไปงมหอยอยู่ที่ไหน

ถึงไม่สำเหนียกว่าหลังโดนปลด ถ้าสภาจะลงมติให้สมัครเป็นนายกฯอีกสมัย

ก็ทำได้สบายบรื๋อสะดือโบร๋ววว

สมัครก็หวังว่าไม่น่าจะเปลี่ยนม้ากลางศึก

แล้วไอ้พวก ส.ส. ทาสแม้วมันนัดแนะกันที่ไหน

มันถึงพร้อมใจกันปล่อยให้สมัครรอเก้อ

อันที่จริงคนเสื้อแดงเขาจะบอกว่า

"สมัครทำกับข้าวเลยโดนแม้วปลด" น่ะครับ

แต่ทีนี้พูดสั้นๆเลยเข้าใจผิดกันไป

นานเข้าเลยคิดว่าไอ้ที่ผิดมันเป็นถูกไปซะ

มันเป็นเรื่องสุดวิสัยจริงๆครับ ผมสงสัยว่าไอ้ปื้ดน่าจะผิดเป็นคนแรก เห็นใจด้วยเน่อ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#11 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:57

ผมว่าจะไม่ตอบโต้แล้วนะ... แต่พวกท่านกลับตั้งประเด็นเอง...

ก็บอกแล้วไงครับว่า...พรรคแมงสาป...ตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร...

แต่ถ้าเพื่อนสมาชิกคนไหนรับไม่ได้... ผมจะถอนคำพูดก็ได้... :D

ปล ผมคนกลางครับ
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#12 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:46

ผมว่าจะไม่ตอบโต้แล้วนะ... แต่พวกท่านกลับตั้งประเด็นเอง...

ก็บอกแล้วไงครับว่า...พรรคแมงสาป...ตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร...

แต่ถ้าเพื่อนสมาชิกคนไหนรับไม่ได้... ผมจะถอนคำพูดก็ได้... :D

จะตั้งที่ไหนไม่สำคัญไม่ใช่เหรอครับ แต่การทำประโยชน์ให้บ้านเมืองและประเทศชาติเป็นเรื่องใหญ่ไม่ใช่เหรอ รัฐบาลชุดนี้ทำอะไรออกมาเป็นช้ินเป็นอันแล้วยัง หนึ่งปีผ่านไปแล้วนะครับ ที่เห็นเป็นชิ้นเป็นอันก็ ช่วยพวกเดียวกัน และกู้เงินมาช่วยน้ำท่วม แล้วผลออกมาเป็นไงครับเงียบเหมือนเป่าสาก จริงไหม นี่ก็ได้ข่าวว่าจะกู้อีกแล้ว อนาถหนา หรือคุณรู้ว่าอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน ของรัฐบาลนี้บอกหน่อย จะได้ประดับความรู้ครับผม

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม

#13 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:12

จะตั้งที่ไหนไม่สำคัญไม่ใช่เหรอครับ แต่การทำประโยชน์ให้บ้านเมืองและประเทศชาติเป็นเรื่องใหญ่ไม่ใช่เหรอ รัฐบาลชุดนี้ทำอะไรออกมาเป็นช้ินเป็นอันแล้วยัง หนึ่งปีผ่านไปแล้วนะครับ ที่เห็นเป็นชิ้นเป็นอันก็ ช่วยพวกเดียวกัน และกู้เงินมาช่วยน้ำท่วม แล้วผลออกมาเป็นไงครับเงียบเหมือนเป่าสาก จริงไหม นี่ก็ได้ข่าวว่าจะกู้อีกแล้ว อนาถหนา หรือคุณรู้ว่าอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน ของรัฐบาลนี้บอกหน่อย จะได้ประดับความรู้ครับผม

โดนเล่นแล้วพี่บ่าวเหอ

#14 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:22

สงสัยเรามาไม่ทันเพราเพิ่งเข้ามาไม่ถึงเดือนทีนิ

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม

#15 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:54

ม่ายช่ายแดง แต่อยากตอบ

ชายตู้เย็น ได้เป็นนายก เพราะเมียแท้ๆ เพียวๆ นังแดงถึงกับลงทุนขอพี่ชาย

#16 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:46

สงสัยเรามาไม่ทันเพราเพิ่งเข้ามาไม่ถึงเดือนทีนิ

เด่วก็ชินเองแร๊ะ

#17 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:54

ไม่ใช้บุคคลตามจำพวกหัวข้อกระทู้แต่ของตอบครับ

ตั้งรัฐบาลที่เขมรหลักฐานคือมีการร้องเพลงบุญคุณฮุนเซน

สิ่งที่เขมรทำให้เผาไทยคือ ยิ่งจรวดถล่มไทยเขย่ารัฐบาลมาร์ก

Edited by ดราม่า, 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:58.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#18 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:55

กริบ.....

ไม่มีเสียงตอบรับจากหมายเลขที่่่ท่านเรียก :lol:

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#19 เพื่อนร่วมชาติ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:16

อิอิ คุณม็อด - 3 - เขาโค้ตคำพูดคนกลางที่สุดในสามโลกมาจากกระทู้อื่นน่ะครับ

บางกระทู้จะมีพวกเราทำตัวเป็นแดง QC ให้มันหนุก ๆ แบบนี้แหละครับ อิอิ

#20 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:31

ปกติแดงนี่ครับ อย่าก้าวก่ายคนกลางสิ :lol:
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#21 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:52

คือว่าผมเป็นคนตรงไปตรงมานะครับ อยากได้คำตอบที่ฟันธงนะครับ อีกอย่างผมความรู้น้อย อาจจะตีความไม่เก่งอะ ขอฟันธงเลยนะครับ ว่า รัฐบาลชุดนี้ที่บริหารบ้านเมืองตอนนี้มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันบ้าง ขอเป็นรูปธรรมนะครับมีเหตุและมีผลด้วย นะครับ

#22 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:30

เนียนมากครับ.. ผมอ่านแล้ว ยังตกใจนึกว่า ตอบเอง...
แต่ ที่จับได้เพราะ..

ผมไม่เคยทำ เที่ยวหน้า.. อย่าลืมเอาออก... :D

Edited by hentai, 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:30.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#23 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:43

ไอ้พวกเสื้อแดงเคยรับรู้อะไรกะเค้าบ้างเหรอครับ นอกจากเค้าบอกมา เค้าเล่ามา กับแกนนำโยนใส่สมอง

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

พระบรมราโชวาท 11 ธันวาคม 2512

#24 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:45

ท่านชายกลาง มาแซว ท่านชาย 3
ซะงั้น ... เข้าเรื่องหน่อยซิ -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#25 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:56

ซะงั้น ... เข้าเรื่องหน่อยซิ -_-

ผมไม่สามารถให้ความเห็นเรื่องทีไม่ทราบได้ครับ...

การที่ท่านทราบหรือเชื่อว่า รัฐบาล Ab ตั้งที่ค่ายทหาร ไม่ได้แปลว่าท่านต้องทราบว่า.
รัฐบาลอื่นๆ... ตั้งที่ไหน...

เช่นผมถามท่านว่า เชียงใหม่ อยู่ประเทศอะไร ท่านทราบ...
แล้วผมถามว่า... งั้น.. Interlaken.. อยู่ประเทศอะไร... ท่านอาจทราบ หรือ ไม่ทราบก็ได้ ไม่เกี่ยวกัน..
ดังนั้น ผมไม่เห็น สาระ และ ตรรก ที่ผมต้องตอบ คำถาม...

ที่เข้ามา ก็ เผื่อว่ามีใครมาตอบ ... และเพื่อเชคว่า ..
สรท มีแดงเยอะไปหมด...

เยอะมากจริงๆด้วย... 5555

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#26 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

แถวนี้ไซแห้งมันมาก

มาใหม่ๆ ถูกดักไซแห้งมาแล้วเพแหะ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#27 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:01

ผมไม่สามารถให้ความเห็นเรื่องทีไม่ทราบได้ครับ...

การที่ท่านทราบหรือเชื่อว่า รัฐบาล Ab ตั้งที่ค่ายทหาร ไม่ได้แปลว่าท่านต้องทราบว่า.
รัฐบาลอื่นๆ... ตั้งที่ไหน...

เช่นผมถามท่านว่า เชียงใหม่ อยู่ประเทศอะไร ท่านทราบ...
แล้วผมถามว่า... งั้น.. Interlaken.. อยู่ประเทศอะไร... ท่านอาจทราบ หรือ ไม่ทราบก็ได้ ไม่เกี่ยวกัน..
ดังนั้น ผมไม่เห็น สาระ และ ตรรก ที่ผมต้องตอบ คำถาม...

ที่เข้ามา ก็ เผื่อว่ามีใครมาตอบ ... และเพื่อเชคว่า ..
สรท มีแดงเยอะไปหมด...

เยอะมากจริงๆด้วย... 5555

ถ้าเฮนไตทราบนี่คงเป็นเรื่องแปลกมากครับ

และผมคงไม่กล้าเหน็บแหนมเฮนไตอีกเลย

ขนาดคุณสมัคร แคนดิเดตนายกตอนนั้น

ยังไม่รู้ว่าเขาตั้งรัฐบาลกันที่ไหน

ถ้าคุณเฮนไตรู้ว่าตั้งที่ไหน ก็แสดงว่าคุณเฮนไตเป็นระดับผู้บริหารพรรคเพื่อแม้วแล้วละครับ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#28 เพื่อนร่วมชาติ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:53

ไอ้แม้วพ่อคนกลาง เอ๊ย พ่อเสื้อแดง

แต๋วแตกเผ่นไปดูโอลิมปิกต้นเดือนสิงหา 2551

ไอ้หมักโดนปลด 9 กันยา 2551

ตอนนั้นไม่รู้ไอ้แม้วจรจัดอยู่แถวไหน (ขี้เกียจเช็ค)

แต่ ส.ส. ทาสแม้วมันดันรับสัญญาณได้

ว่าต้องโหวตไอ้สมแต๋ว น้องเขยนายทาสของมัน

แล้วเขี่ยไอ้หมักทิ้งไป

#29 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:29

แถวนี้ไซแห้งมันมาก

มาใหม่ๆ ถูกดักไซแห้งมาแล้วเพแหะ

กัดร้ายก็ติดได้