Jump to content

- - - - -

สมเกียรติ อ่อนวิมล "ขยี้" ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร

• Please log in to reply
55 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:32

Somkiat Onwimon@somkiatonwimon
นายกรัฐมนตรีไทยเดินทางไปเยือนกัมพูชา ตามคำเชิญของรัฐมนตรีต่างประเทศสหรัฐอเมริกา ระเบียบพิธีทางการทูตที่โลกไม่เคยเห็น @ http://www.facebook.com/Somkiat.Onwimon.Public

#2 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:34

เข้ามาเปิดซิง นายก เอ้ย..กระทู้
  • ssa likes this

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#3 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:37

นางยกระดับตำแหน่งสูงกว่า ฮิลลารี่ แต่ระดับสมองต่ำกว่ามาก ^_^

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#4 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:38

เห็นหัวกระทู้ นึกว่าชื่อหนังที่ฉายใน โรงหนังปริ๊นซ์ ที่แถวบางรักเสียอีก

Edited by Bourne, 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:18.

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#5 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:56

โรงหนังรุ่นเดอะเลยนะนั่น ยิ่งกว่ายุคตี๋ใหญ่อีก
เช็คอายุกันอีกแล้ว
555555555555

#6 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:57

หัวข้อทำผมสะอึกเลยอ่ะ

นึกว่าท่านสม หน้ามึดอะไรขึ้นมา

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#7 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:57

ดีไม่บอก นนทบุรีลามก ล่ะ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#8 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:59

Thairath_Politic@Thairath_Pol
นพดลป้องนายกฯ เจรจาเขมร ปัดเอื้อพี่ชายลงทุนธุรกิจhttp://www.thairath.co.th/content/pol/274946

#9 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:59

*
POPULAR

ไทย เขมร อเมริกา ........

ทำไมผมตีความได้ว่า น้ำมันในอ่าวไทย ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#10 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:03

ฮิลลารี่หนีบเชฟร่อนมาด้วย ก่อนหน้าฑูตอเมริกาก็หนีบเชฟร่อนไปเจอแม้วที่ดูไบ

กระทู้ผมชักเข้าใกล้เขตสวนลุมแล้วครับท่านผู้ชม
อิอิ

Edited by ssa, 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:23.

#11 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:11

'สมเกียรติ'อัด'ปู'ไปเขมรผิดพิธีทูต

"สมเกียรติ" โพสต์เฟซบุ๊คอัด "ยิ่งลักษณ์" เยือนกัมพูชาตามคำเชิญ "ฮิลลารี" ผิดพิธีการทูต เหตุระดับต่ำกว่า เป็นเรื่องตลกทำภาพลักษณ์นายกฯไทยด้อยศักดิ์ศรี

10ก.ค.2555 นายสมเกียรติ อ่อนวิมล อดีต ส.ว. ได้โพสต์เฟซบุ๊คส่วนตัววิพากษ์วิจารณ์การเยือนประเทศกัมพูชาของน.ส.ยิ่ง ลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ตามคำเชิญของนางฮิลลารี คลินตัน รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการต่างประเทศของสหรัฐอเมริกาว่า "นายกรัฐมนตรีไทยเดินทางไปเยือนกัมพูชา ตามคำเชิญของรัฐมนตรีต่างประเทศสหรัฐอเมริกา ระเบียบพิธีทางการทูตที่โลกไม่เคยพบเห็น"

"กรณีนายกรัฐมนตรียิ่งลักษณ์ ชินวัตร จะเดินทางไปกัมพูชาวันที่ 13 กรกฎาคม 2555 นายกฯยิ่งลักษณ์อ้างว่าเดินทางไปตามคำเชิญของ Mrs. Hillary Clinton รัฐมนตรีต่างประเทศสหรัฐอเมริกา มีข้อวิจารณ์ตามแบบแผนประเพณีและระเบียบพิธีทางการทูตระหว่างประเทศดังนี้"

"หากมีการเชิญไปเยือนต่างประเทศเป็นทางการ จะต้องเป็นการเชิญโดยผู้ดำรงตำแหน่งระดับเดียวกัน หรือระดับที่สูงกว่าผู้ที่ถูกเชิญ และต้องเป็นการเชิญไปเยือนประเทศของผู้เชิญ"

"รัฐมนตรีต่างประเทศสหรัฐฯจะเชิญนายกรัฐมนตรีของไทยไปเยือนกัมพูชาไม่ได้ จะเชิญไปพบที่กัมพูชาก็ไม่ได้"

"รัฐมนตรีต่างประเทศสหรัฐฯจะเชิญนายกรัฐมนตรีไทยไปเยือนสหรัฐฯเพื่อพบ รัฐมนตรีต่างประเทศสหรัฐฯก็ไม่ได้ เพราะระดับต่างกัน ผู้ถูกเชิญระดับสูงกว่าประธานาธิบดีสหรัฐจะเชิญรัฐมนตรีต่างประเทศไทยไป เยือนสหรัฐฯเป็นแขกของประธานาธิบดีได้ เพราะตำแหน่งผู้ถูกเชิญต่ำกว่า"

"รัฐมนตรีต่างประเทศสหรัฐจะเชิญนายกรัฐมนตรีไทยไปเยือนสหรัฐฯโดยมีหนังสือ เชิญจากประธานาธิบดี Obama ได้ แต่ต้องเชิญให้เป็นแขกของประธานาธิบดี ไม่ใช่แขกของรัฐมนตรีต่างประเทศ เมื่อไปพบประธานาธิบดีแล้ว นายกฯจะนัดคุยกับรัฐมนตรีฯที่สหรัฐฯได้ แต่ต้องคุยกัน ณ ที่ของนายกฯ เช่นห้องประชุมของโรงแรมที่กำหนดได้ จะไปคุยที่กระทรวงการต่างประเทศสหรัฐฯจะไม่เหมาะสม เพราะเป็นสถานที่ของผู้ถูกเชิญ"
"ทั้งหมดนี้ หากเป็นการเชิญเป็นส่วนตัว ฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดพ้นตำแหน่งแล้วก็ไม่จำเป็นต้องยึดระเบียบพิธีทางการทูตข้าง ต้น"

"การที่นายกฯรัฐมนตรีของประเทศไทยไปเยือนกัมพูชาเพื่อพบกับรัฐมนตรีต่าง ประเทศสหรัฐฯ ตามคำเชิญของรัฐมนตรีต่างประเทศสหรัฐฯยามที่ท่านมีเวลาว่างจากการประชุมกับ รัฐมนตรีต่างประเทศอื่นของอาเซียน จึงเป็นเรื่อตลกทางการทูตที่กระทรวงการต่างประเทศไม่ควรทำให้ประเทศไทย เสื่อมเสียเกียรติของชาติและนายกรัฐมนตรีไทยด้อยศักดิ์ศรี ถือเป็นเรื่องเสียหายต่อเกียรติภูมิของประเทศชาติ ทำให้ประเทศไทยด้อยศักดิ์ศรีตามไปด้วย ประชาชนชาวไทยต้องรู้สึกถึงความเสียเกียรติในการนี้ด้วยเช่นกัน"

"กระทรวงการต่างประเทศของไทยปล่อยให้เรื่องเสื่อมเสียต่อประเทศชาติและผู้นำ ของรัฐบาลไทยเกิดขึ้นได้อย่างไร หรือมีเหตุผลที่อธิบายข้อวิจารณ์ข้างบนนี้ได้นายกฯยิ่งลักษณ์ไม่มีความรู้ เรื่องพิธีการทูตระหว่างประเทศเลยหรือ จึงได้ปล่อยให้เรื่องเสื่อมเสียเกียรติเช่นนี้เกิดกับตัวท่านเองและกับ ประเทศที่ท่านเป็นผู้นำได้"

http://www.komchadlu...ผิดพิธีทูต.html

ประเทศไทยเป็นประเทศเอกราช ไม่ได้อยู่ในอาณานิคมประเทศใด กระทรวงการต่างประเทศย่อมรู้เรื่อง เข้าใจพิธีการฑูตระหว่างประเทศเป็นอย่างดี.....
แต่นักโทษหนีคุก นายกฯ ว.5 4ss และรมว.ปึ๊งศักดิ์ไม่สนใจคำแนะนำ ข้าราชการกระทรวงการต่างประเทศจะทำอะไรได้
ข้าราชการกระทรวงการต่างประเทศมีไม่กี่พันคน จะบังอาจห้ามปราม แนะนำนายกฯ ว.5 4ss และ รัฐมนตรี"ปึ๊งศักดิ์" ซึ่งได้รับเลือกจากไพร่เสื้อแดง 15,000,000 คนได้หรือ..........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#12 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:16

นึกถึงคำพูดของนักการเมืองรุ่นเก่าคนหนึ่ง
สมองหมู ปัญญาหมา.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#13 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:18

คุณปุถุชนพาออกจากสวนลุมได้อย่างหวุดหวิด

รัฐบาลแม้วตั้งแต่ ทรท.แล้ว ไม่เคยสนใจถูก/ผิด ควร/ไม่ควร
ทำตามใจทุกอย่าง แม้กระทั่งผิดกฎหมาย

#14 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:20

ผมเข้าใจว่านายกปูเคยเชิดชูให้ฮิลารี่เป็นผู้มีชัยแล้ว (Overcome)

เธอจึงต้องยอมบุกไป Surrender ถึงเขมรต่อครับ

งานนี้นายกฯกับฮุนเซนช่างทำได้
(ฮุนเซนก็ปล่อยให้ รมต.ต่างประเทศของชาติอื่นมาทำตัวเป็นเจ้าภาพเชิญซะงั้น)

ที่เขาว่าฮุนเซนเรียบไม่จบมัธยมนี่ท่าจะจริงครับ แกเถื่อนๆโฉงฉ่างปนจะเอาแต่ได้อย่างหน้าด้านๆโดยไม่รู้มารยาทธรรมเนียม

นายกฯเราก็โง่ไปให้เขาโขกสับ แค่ชั้นเชิงทางการฑูตเรียกเราไปพบก็พังยับแล้ว

ไม่รู้นายกฯเราจะโง่ไปถึงไหน ถ้าเป็นรัมมี่นี่คงตีโง่เข้าหลัก

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#15 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:21

คุณปุถุชนพาออกจากสวนลุมได้อย่างหวุดหวิด

รัฐบาลแม้วตั้งแต่ ทรท.แล้ว ไม่เคยสนใจถูก/ผิด ควร/ไม่ควร
ทำตามใจทุกอย่าง แม้กระทั่งผิดกฎหมาย

ฮืมม์.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#16 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:22

เอาน่ะ..เพื่อน..ของเพื่อนบ้านอีกที...
(เพื่อนบ้านเขาไม่ได้ชวน...แม่มเสรือกทั้งคู่เลย..อีกลวงหัวดำ..หัวแดง) เขาชวนน่ะ....อย่าไปว่าเขาเลย :lol: :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#17 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:22

รัฐบาลทักษิณ โดยทักษิณ เพื่อทักษิณก็งี้แหละ
สุมหัวกันเอาพลังงานในเขตพื้นที่ทับซ้อนไปเป็นสมบัติส่วนตัว

Edited by ssa, 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:25.

#18 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

รัฐบาลนี้ปล่อยไว้ชาติชิบหายแน่

#19 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

ผมเข้าใจว่านายกปูเคยเชิดชูให้ฮิลารี่เป็นผู้มีชัยแล้ว (Overcome)

เธอจึงต้องยอมบุกไป Surrender ถึงเขมรต่อครับ

(ฮุนเซนก็ปล่อยให้ รมต.ต่างประเทศของชาติอื่นมาทำตัวเป็นเจ้าภาพเชิญซะงั้น)

ที่เขาว่าฮุนเซนเรียบไม่จบมัธยมนี่ท่าจะจริงครับ แกเถื่อนๆโฉงฉ่างปนจะเอาแต่ได้อย่างหน้าด้านๆโดยไม่รู้มารยาทธรรมเนียม

นายกฯเราก็โง่ไปให้เขาโขกสับ แค่ชั้นเชิงทางการฑูตเรียกเราไปพบก็พังยับแล้ว

ไม่รู้นายกฯเราจะโง่ไปถึงไหน ถ้าเป็นรัมมี่นี่คงตีโง่เข้าหลัก

นายกฯ ว.5 4ss คิดว่า รมว.ฮิลลารี่
เรียนจบมหาวิทยาลัยมีชื่อเสียงมากกว่า
คงทำอะไรถูกต้องหมดทุกอย่าง
ไม่ต้องคิดอะไรมากให้เสียสมอง...ฮา

นายกฯ ว.5 4ss คิดอย่างนี้......
ทำให้เห็นใจ"บัตรเติมเงิน"ที่นี่
เห็นข้อความใน"ใบบอก"ว่าอย่างไร
ก็นำไปพิมพ์อย่างนั้น
ไม่ใช้สติปัญญากลั่นกรอง.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#20 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

ขยี้ต้องไป 4SS :ph34r:
We love fender.

#21 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

สุมหัวกันในไทย มันเสี่ยง
เดี๋ยวคลิ๊บหลุดแบบฆ้อนปลอม
อาจารย์สมเกียรติก็ระวังคลิ๊บหลุดด้วยล่ะ ไปขยี้กันแบบนั้น

ผมย้อนกลับไปเรื่องที่ ครม.บอกให้เอาเรื่องข้อตกลงกับอเมริกาเข้าสภาฯ แบบไม่ลงมติ
ผมยังยืนยันเหมือนเดิมว่านั่นเท่ากับผ่าน ครม.ไปแล้ว

#22 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:33

ขยี้ต้องไป 4SS :ph34r:

สมาชิกชักชวนกระทู้กลับเข้าสวนลุมแล้วครับ
อิอิ

#23 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:34

ไปแล้วจะได้กลับมาหรือเปล่า?

#24 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:34

นายกฯ ว.5 4ss ดีใจที่รมว.ฮิลลารี่เชิญไปพูดให้พ่อค้าอเมริกันค้าขายในเขมร
ทำให้ฮวย เซงและชาวเขมร"รู้ความ"
ขำขัน"วุฒิภาวะ"ของนายกฯ ว.5 4ss.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#25 คลำปม

คลำปม

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:37

ที่เขาว่าฮุนเซนเรียนไม่จบมัธยมนี่ท่าจะจริงครับ แกเถื่อนๆโฉงฉ่างปนจะเอาแต่ได้อย่างหน้าด้านๆโดยไม่รู้มารยาทธรรมเนียม

นายกฯ ว.5 4ss คิดว่า รมว.ฮิลลารี่
เรียนจบมหาวิทยาลัยมีชื่อเสียงมากกว่า
ไม่ต้องคิดอะไรมากให้เสียสมอง...ฮา

แหมเฮียปุครับ

ฮิลลารี่เขาก็ทำถูกสิ ตัวเองเป็นแค่รัฐมนตรีสั่งนายกฯชาติอื่นไปพบในประเทศอื่นได้อีกต่างหาก

เหมือนเฮียปุเรียกนายกสมาคมอะไรสักอย่างไปเจอกันตามโรงแรมได้แหละครับ

เฮียไม่มีเสีย มีแต่ได้ท่าเดียว
(เป็นสำนวนครับ มิได้หมายความว่าเฮียถนัดท่าเดียว -_-")

ปูเอ้ย เลิกเป็นนายกฯเถอะ ถ้าอยู่บ้านจะทำอะไรเปลืองตัวผมก็ไม่สน

แต่นี่เทอเป็นนายกฯอยู่นะขยันแจกเคซะจริง

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#26 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:38

like หมดครับ

13 นี้ ต้องเริ่มขั้นตอนแรกขยี้รัฐบาลยิ่งลักษณ์

#27 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:43

สมาชิกร่วมกันขยี้ยิ่งลักษณ์ไปก่อนนะครับ
ผมไปหลับพักผ่อนก่อนครับ

อาจารย์สมเกียรติขยี้ยิ่งลักษณ์ในเฟซบุ๊ค เริ่มถูกตีข่าวตามสื่อแล้วครับ

ThaiTVD - ไทยทีวีดี สถานีเติมปัญญา หาความจริง

เป็นเรื่อง 'สมเกียรติ' อัดนายกฯไปเขมร ตามคำเชิญ ฮิลาลี เรื่องตลกทางการทูต

ดร.สมเกียรติ อ่อนวิมล ชี้ระเบียบพิธีทางการทูตที่โลกไม่เคยพบเห็น รัฐมนตรีต่างประเทศสหรัฐฯจะเชิญนายกฯ ไทยไปเยือนกัมพูชา ระบุชัดบัวแก้ว ไม่ควรทำให้ประเทศไทยเสื่อมเสียเ และเสียหายต่อเกียรติภูมิของประเทศชาติ

ดร.สมเกียรติ อ่อนวิมล สื่อมวลชนอาวุโส โพสต์ข้อความทางเฟชบุค ถึงกรณี นางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรีไทยเดินทางไปเ...

#28 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:45

เข้ามาเพราะหัวข้อครับ -_-

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#29 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:46

ที่เขาว่าฮุนเซนเรียนไม่จบมัธยมนี่ท่าจะจริงครับ แกเถื่อนๆโฉงฉ่างปนจะเอาแต่ได้อย่างหน้าด้านๆโดยไม่รู้มารยาทธรรมเนียม

แหมเฮียปุครับ

ฮิลลารี่เขาก็ทำถูกสิ ตัวเองเป็นแค่รัฐมนตรีสั่งนายกฯชาติอื่นไปพบในประเทศอื่นได้อีกต่างหาก

เหมือนเฮียปุเรียกนายกสมาคมอะไรสักอย่างไปเจอกันตามโรงแรมได้แหละครับ

เฮียไม่มีเสีย มีแต่ได้ท่าเดียว
(เป็นสำนวนครับ มิได้หมายความว่าเฮียถนัดท่าเดียว -_-")

ปูเอ้ย เลิกเป็นนายกฯเถอะ ถ้าอยู่บ้านจะทำอะไรเปลืองตัวผมก็ไม่สน

แต่นี่เทอเป็นนายกฯอยู่นะขยันแจกเคซะจริง

เป็นมนุษย์หรือเป็นคน

เป็นมนุษย์เป็นได้เพราะใจสูง
เหมือนนกยูงมีดีที่แววขน
ถ้าใจต่ำเป็นได้แต่เพียงคน
ย่อมเสียทีที่ตนได้เกิดมา
ใจสะอาด ใจสว่าง ใจสงบ
ถ้ามีครบควรเรียกมนุสสา

เพราะทำถูกพูดถูกทุกเวลา
เปรมปรีดาคืนวันสุขสันต์จริง

ใจสกปรกมืดมัวและร้อนเร่า
ใครมีเข้าควรเรียกว่าผีสิง
เพราะพูดผิดทำผิดจิตประวิง
แต่ในสิ่งนำตัวกลั้วอบาย
คิดดูเถิดถ้าใครไม่อยากตก
จงรีบยกใจตนรีบขวนขวาย
ให้ใจสูงเสียได้ก่อนตัวตาย
ก็สมหมายที่เกิดมาอย่าเชือนเอย

(ผู้แต่ง : พระธรรมโกศาจารย์ (พุทธทาสภิกขุ))

ถ้านายกฯ ว.5 4ss มีพฤติกรรมอย่างนี้ซ้ำซาก....
คนไทยมีศักดิ์ศรี มีเกียรติภูมิจะกล้าสบตาชาวเขมรที่รู้ประสาฤา.....!

#30 คลำปม

คลำปม

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:51

like หมดครับ

13 นี้ ต้องเริ่มขั้นตอนแรกขยี้รัฐบาลยิ่งลักษณ์

ผมก็หมดครับ

รอหลังเที่ยงคืนไม่รู้จะมาหรือเปล่า 55

ส่วนเฮียปุเก็ตทุกมุกเลย

สงสัยเฮียจะขารัมมี่.. อิ อิ

#31 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:51

มาต่อนิดก่อนไปนอน
งานนี้อาจารย์สมเกียรติคงโดนเสื้อแดงยำๆ บังอาจไปขยี้แม่ของพวกเสื้อแดง

Edited by ssa, 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:52.

#32 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:24

เห็นด้วยครับ คุยในประเทศกลัวคลิปหลุด กลัวรู้ว่าเชิญใครไปบ้าง

#33 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:34

นางเอ๋อ โดนขยี้ เสื้อแดงจะออกมาปกป้องไงหว่า ฮี่ ๆ ๆ ๆ :D

#34 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:54

ก็เธอหมดราคาตั้งแต่ถูกจับได้ว่าแอบไปโฟร์ซีซั่นในเวลาราชการ กลางวันแสกๆ
กลายเป็นพวกดาษๆ ที่ตอนนี้ไม่ว่าใคร หน้าไหน เวลาไหนก็เรียกเธอไปได้ทั้งนั้นแหละ :D :D

#35 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:03

สำหรับผม

นังนี้ไม่เคยคิดว่ามันเป็นผู้นำประเทศ

เพราะมันเลวจนผมรับไม่ได้
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#36 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:24

สมแล้วที่เค้าเรียกอิโง่ ทำอะไรไม่คิด ยังว่าแระ ตระกูลนี้มันชิน ทำเป็นกิจวัตร

ไม่ว่าอยู่ที่ไหน ตำแหน่งอะไร ทำมาหาแดรกตลอด

#37 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:59

ดีไม่บอก นนทบุรีลามก ล่ะ

โอเก่านัก
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#38 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:11

เป็นเรื่องที่น่าอายมาก.... ไปเยี่ยมบ้านคนอื่น แทนที่เจ้าของบ้านจะเป็นคนเชิญไป
แต่คนเชิญดันเป็นแขกคนหนึ่งที่เจ้าของบ้านเขาเชิญไป
เข้าทำนองเพื่อนที่ได้รับเชิญ ชวนเพื่อนที่เจ้าของบ้านไม่ได้เชิญไปด้วย
เสียมารยาทมาก
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#39 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:34

ข่าวนี้ไปลงใน ราชดำนา หรือยัง :rolleyes:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#40 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:50

เข้ามาเพราะหัวข้อครับ -_-

2นาง ขยี้ฮุนเซน :lol: :lol: :lol: :lol:

#41 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:03

เป็นเรื่องที่น่าอายมาก.... ไปเยี่ยมบ้านคนอื่น แทนที่เจ้าของบ้านจะเป็นคนเชิญไป
แต่คนเชิญดันเป็นแขกคนหนึ่งที่เจ้าของบ้านเขาเชิญไป
เข้าทำนองเพื่อนที่ได้รับเชิญ ชวนเพื่อนที่เจ้าของบ้านไม่ได้เชิญไปด้วย

นั่นซีครับ ถ้าไม่เป็นฮิลราลี่เจือก ก็ต้องเป็นยิ่งเละเจือกละครับ ที่ไปตกปากรับคำคนที่เป็นแขก เชิญ

Edited by pream, 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:03.

#42 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:05

ฮิลลารี่ไม่ให้ราคา "อีโง" ในฐานะนายกฯ แต่ให้ราคาเทียบเท่ารัฐมนตรีต่างประเทศเท่านั้น น่าสมเพศ

#43 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:08

จะบ้าตายEกลวง เพื่อพี่ชายม รึง ม รึง ยอมขายหมด แม้กระทั้งตัวเลย มีศักด์ศีรบ้างหรือเปล่า หรือ แค่กระหะรี่ไฮโซ
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#44 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:21

อย่างนี้ก็มีด้วยแฮะ
นี่มันบริหารประเทศ
หรือทำงานบ้านมันวะ

น่าอับอายจริงๆ
แต่เจ๊ปูคงไม่สนใจอ่ะนะ
ชีวิตนี้ ขอแค่ เงิน กับ อำนาจ ในประเทศก็พอแล้ว

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#45 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:25

งานนี้ได้กลิ่นทะแม่งๆ อย่างคลิปฆ้อนปลอมบอกว่าต้องรักษาขุนให้ปลอดภัยจากปัญหา
โดยเอาขุนออกนอกกระดานห่างจากความขัดแย้งที่จะเกิดในศุกร์ที่ 13 โดยวางแผนไปเขมร ที่พึ่งพิงของนักโทษพี่ชาย

โดยนังยกปูให้ข่าวว่าจะมีการเจรจากับผู้นำเขมรเสียด้วย งานนี้ถ้ามีการเจรจาเรื่องการแบ่งผลประโยชน์ มันสลับซับซ้อน
มีการใช้เทคนิคขั้นสูง แล้วคิดเหรอว่าหล่อนจะมีปัญญาเข้าใจ ประสิทธิภาพของหล่อนก็เป็นได้แค่ ดาราดาวยั่วอันดับหนึ่งของ FHM ประเทศไทย

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#46 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:34

มันโง่บรมโง่ (โง่ - บะ - รม -มะ โง่) อีปูดากดำอะ

สมองแค่นี้ วุฒิภาวะทางอารมณ์ สังคมแค่นี้

ไม่เพียงพอที่จะมาบริหารประเทศ อีห่าจิก
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#47 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:36

นั่นซีครับ ถ้าไม่เป็นฮิลราลี่เจือก ก็ต้องเป็นยิ่งเละเจือกละครับ ที่ไปตกปากรับคำคนที่เป็นแขก เชิญ

เป็นข้อตกลงระหว่างฮิลลารี่ นักโทษหนีคุก เชพร่อน และฮวย เซงมากกว่า....
เพื่อความมั่งคั่งของนักโทษหนีคุก เชพร่อน และฮวย เซง....
ส่วนประธานาธิบดีและ รมว.ต่างประเทศสนใจอยากได้ความสนับสนุนของเชพร่อนในการเลือกตั้งที่จะถึงนี้
และผลประโยชน์ของประเทศชาติ....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#48 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:39

งานนี้ได้กลิ่นทะแม่งๆ อย่างคลิปฆ้อนปลอมบอกว่าต้องรักษาขุนให้ปลอดภัยจากปัญหา
โดยเอาขุนออกนอกกระดานห่างจากความขัดแย้งที่จะเกิดในศุกร์ที่ 13 โดยวางแผนไปเขมร ที่พึ่งพิงของนักโทษพี่ชาย

โดยนังยกปูให้ข่าวว่าจะมีการเจรจากับผู้นำเขมรเสียด้วย งานนี้ถ้ามีการเจรจาเรื่องการแบ่งผลประโยชน์ มันสลับซับซ้อน
มีการใช้เทคนิคขั้นสูง แล้วคิดเหรอว่าหล่อนจะมีปัญญาเข้าใจ ประสิทธิภาพของหล่อนก็เป็นได้แค่ ดาราดาวยั่วอันดับหนึ่งของ FHM ประเทศไทย

ถ้ามีสมองและสติปัญญาเจรจาเรื่องสลับซับซ้อนด้วยวิทยาการชั้นสูง.....
FHM ต้องถอดออกจากตำแหน่งในฐานะเป็น"แกะดำ"ของนางแบบโป๊......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#49 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:50

การทำงานของสมชายมาถึงยิ่งลักษณ์เหมือนการทำงานให้ครอบครัวตัวเอง ไม่ใช่ทำงานให้ประเทศเลย

#50 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

รมว.กต. สหรัฐฯ เชิญ นรม.ไทย ให้ไปพบที่ประเทศกัมพูชา

ตลกดี ทิปบรรลือโลกนี้ เขานัดกันไปทำไร????

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน