Jump to content

- - - - -

คุณดีใจไหม? ถ้า ยิ่งลักษณ์ สนใจเทรนด์ใหม่ญี่ปุ่น

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
6 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:23

จากข่าวชิ้นนี้
สารคดีซีรีส์ทางโทรทัศน์ชุด "ทาบู" (Taboo) ที่ออกอากาศทางช่องเนชั่นแนล จีโอกราฟฟิก ได้เสนอตอนล่าสุด ที่แสดงให้เห็นว่า มีวัยรุ่น 3 คน นั่งให้ฉีดน้ำเกลือเข้าที่หน้าผาก เพื่อให้บวมเหมือนเบเกิล อาหารเช้ายอดนิยม ซึ่งกลายเป็นเทรนด์ใหม่ในญี่ปุ่น ที่เรียกว่า "เบเกิล เฮ้ด" (bagel head)

http://www.posttoday...กลือเข้าหน้าผาก

กินมันช้าครับ เท่าที่ดูมา 1 ปี มีแต่วิธีนี้ รับไอโอดีนเข้าสมองทางตรง

#2 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:34

เกรงว่ามันจะไม่เหมือนเบเกิล แต่จะเหมือน Asshole ซะมากกว่าครับ -_-

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#3 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:34

ไอ้เบเกิลเฮดเนี่ย มันดูดีตรงไหนเนี่ย เห็นแล้วนึกว่า อีที หลุดมาจากดาวไหน
ผมก็ชอบวัฒนธรรม หรือเทรนด์ ญี่ปุ่นหลายอย่างนะ แต่อันนี้ไม่ไหวๆ
:lol:

สำหรับทั่นนายก ไม่ควรฉีดเข้าหน้าผากหรอกครับ ควรเจาะกะโหลกแทงเข็มน้ำเกลือเข้าสมองส่วนหน้าเข้าไปเลย ไม่ต้องรอให้มันซึมเข้าสมอง น่าจะพอช่วยได้

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#4 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:49

ไอ้เบเกิลเฮดเนี่ย มันดูดีตรงไหนเนี่ย เห็นแล้วนึกว่า อีที หลุดมาจากดาวไหน
ผมก็ชอบวัฒนธรรม หรือเทรนด์ ญี่ปุ่นหลายอย่างนะ แต่อันนี้ไม่ไหวๆ
:lol:

สำหรับทั่นนายก ไม่ควรฉีดเข้าหน้าผากหรอกครับ ควรเจาะกะโหลกแทงเข็มน้ำเกลือเข้าสมองส่วนหน้าเข้าไปเลย ไม่ต้องรอให้มันซึมเข้าสมอง น่าจะพอช่วยได้

ที่ชอบนี่ รวม มิยาบิ อาโออิ ซูซูกิ ด้วยป่าวครับท่าน :P :P

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#5 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:54

let it be เสรีภาพในการแสดงออกโดยไม่ละเมิดสิทธิของผู้อื่น :D

Edited by phoosana, 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:07.

We love fender.

#6 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:37

แมงวาปนี่พลาดอย่างเรง!
ปูโง่เค้าไปฉีดมาก่อนที่ญี่ปุ่นจะเป็นเทรนด์อีกย่ะ

ฉีดที่พุง
นี่หลักฐาน!
นายกปูท้องหรือ-ชุดข้าราชการ 31 มีค 55.jpg
gladiator 1.jpg

#7 anntracite

anntracite

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:41

คิดว่าของนางโยก ฉีดอย่างไรไม่เป็นผลหรอกคะ
ให้ไปผ่าตัดพันธุกรรม อาจช่วยเพิ่มได้ให้เท่าๆคนธรรมดา ขอแค่นี่แหละ
ลูกน้องเธอจะได้ไม่ต้องให้เธอโชว์ออฟมากๆแบบนี้
เพราะที่อ่านล่าสุดจะเอาความเป็นหญิงไปสงบศึกชิงเกาะนั้น สุดยอดไอเดีย....ง
เธอรุ้ไหมนี่กำลังดูถูกผู้หญิงมากๆ เพราะผู้หญิงก็มีสมองและมีแรง ทำงานเหมือนผู้ชายเหมือนกัน