Jump to content

- - - - -

ศุกร์13 ผลออกมาอย่างไร เรายอมรับคำตัดสิน...แต่ เสื้อแดงล่ะ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
29 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:11

ศาลนี้ พวกท่านก็ใช้บริการมาหลายหน
ยกย่องชมเชยมาก็หลายหน
ครั้งนี้

ท่านจะยอมรับคำตัดสินโดยดุษฎีหรือไม่

#2 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

อ๋อ ต้องรอฟังคำตัดสินก่อนว่าจะดุษฎี ดังใจพวกหรือไม่

คำตอบที่ไม่ต้องรอฟังคำตัดสินค่ะ

#3 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

สรุปว่า จะเป็นนิติรัฐตามใจกรูเท่านั้น
ผิดจากนี้....เผา

แหม ชนะเลือกตั้งได้นี่มันช่างดีอะไรอย่างนี้

#4 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:20

กระทู้โน้น เฮนไตบอกว่า

อ่านแล้วก็ขำ... ดูยังไงก็ไม่เห็นเป็นความผิดพลาดของ ทักษิณ...
คิดเหรอว่า ... ถ้าศาลตัดกันจริงๆ ว่า สุเทพ ม้าก ไม่ผิด ไม่ได้สั่งฆ่าประชาชน..(ซึ่งผมก็ว่าผมไม่ผิดอยู่แล้ว)...

คุณคิดว่า ฝ่ายโน้นเค้าจะเลิกเล่นเรื่องนี้หรือ... ตัวอย่างนะครับ...

ดุ กรณี สมัครแค่ทำกับข้าวก็หลุดจาก นายก... อย่างฮา...
ดู กรณี เมียซื้อที่ผัวผิด... อย่างฮา...

ไอ้ที่ผิดเห็นๆ เค้ายั้งว่ากันว่าไม่ผิดเลย.... นับประสาอะไรกับโยงโน่นโยงนี่ลึกลับซับซ้อน..
โอย... อย่างฮา...
กลับมาในโลกแห่งความเป็นจริงหน่อย... ต่อให้ ม้าก สุเทพ หลุดคดี...
เรื่องนี้ไม่จบ แบบที่จินตนาการกัน... แน่นอน... ผมถึงไม่แปลกใจว่า ฝั่งนี้ไม่ได้ทันเกมเค้าเลย...

อภิสิทธิ์ยังคงถูกกล่าวหาว่าสั่งฆ่าประชาชน ต่อไป ถ้าผมให้เดา วาทกรรมที่จะมีมาคือ
"ทีสั่งฆ่า91ศพ... ไม่ผิด"

ใครจะวางเงินกับผมไหม...

แปลเป็นภาษาไทยง่ายๆ ว่า ข้อเท็จจริงจะเป็นอย่างไร เสื้อแดงก็ไม่สนใจ พร้อมที่จะเชื่อในสิ่งที่แกนนำป้อนให้ต่อไป

แต่ก็ยังดี ที่เฮนไตยังรู้ผิดรู้ชอบ รู้ว่าอะไรถูกอะไรผิดบ้าง

#5 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:20

รอบนี้ไม่ได้นัดเผาครับ แต่นัดให้ไปจับกุมศาลแทน ถ้าตัดสินไม่ถูกใจ -_-

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#6 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:25

ถ้าศาลตัดสินว่าผิด - ศาลมีธง ศาลเป็นกบฏ รับใช้อำมาตย์เผด็จการ ทำลายประชาธิปไตย ฯลฯ บลาๆๆๆๆ
ถ้าศาลตัดสินว่าไม่่ผิด - จริงๆ แล้วศาลน่ะถูกอำมาตย์เผด็จการล๊อบบี้ บังคับตลอด แต่สุดท้ายก็สู้เสียงของประชาชนไม่ได้ ประชาธิปไตยชนะ ฯลฯ บลาๆๆ

สรุปคือ ไม่ว่าจะทางไหน คือ พวกกรูดี พวกมรึงเลว เท่านั้นครับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#7 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:26

รอบนี้ไม่ได้นัดเผาครับ แต่นัดให้ไปจับกุมศาลแทน ถ้าตัดสินไม่ถูกใจ -_-

แหม...ท่านสุภาพบุรุษปกปิดครับ

คนมันเคยเผา
มันคงจะอดใจไม่อยู่หรอกครับ

บางที ศุกร์ 13
อาจจะเป็นการเริ่มต้นของจุดจบเสียแล้ว

#8 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

ตัดสินถูกใจ ก็ชมศาล

ตัดสินไม่ถูกใจ จับศาล เผาศาล ด่าสองมาตราฐาน

สันดานควาย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#9 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

เเก้หน่อย เด่วโดนตืบ 555

เเกนนำนปชไม่น่าจะเคลื่อนไหวเพราะเรื่องเเค่นี้ เพราะไม่ว่าศาลจะติดสินนายกอสิทธิ์ยังไง อำนาจของทักษิณก็ยังอยู่ครบ

เเต่ก็อาจจะเป็นได้ที่มีการเคลื่อนไหวต่างๆนานาๆ เพราะเดี่ยวนี้ข้าวของก็เเพง ก๋วยเตี้ยวก็ 35 บาท พี่ๆเเกนนำนปชอาจจะต้องทำงานเพื่อประชาธิปไตยที่กินได้ ..

Edited by จีรนุช, 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:49.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#10 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

ถ้าตัดสินไม่ถูกใจ เผาเรียบ เกิดสงครามแน่ๆ ลองดูดิ ระวังนะจ๊ะถ้าคนส่วนใหญ่จริงของประเทศเค้าไม่พอใจเมื่อไหร่ แดงเละเป็นโจ๊ก ไม่มีแผ่นดินจะอยู่แน่ๆ

#11 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

อยากเห็นรีแอกชั่นของพวกนิติราดจังเลย

#12 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:56

เสื้อแดงเป็นพวก รับชอบครับ แต่ไม่รับผิด ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#13 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:58

ลุ้น เสาร์-อาทิตย์ ครับ

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#14 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:10

จะเอา ถูกต้อง
หรือ จะเอา ถูกใจ

#15 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:37

แหม...ท่านสุภาพบุรุษปกปิดครับ

คนมันเคยเผา
มันคงจะอดใจไม่อยู่หรอกครับ

บางที ศุกร์ 13
อาจจะเป็นการเริ่มต้นของจุดจบเสียแล้ว

ยิ่งกว่านั้นมือเผา ได้ประกันตัวไปบ้างแล้ว หุหุ
ปกติคดีวางเพลิงนี่โทษจำคุกตลอดชีวิตนะ :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#16 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:09

เห็นกระทู้คุณ lineon แล้วน่าจะเป็นคำตอบของกระทู้นี้ได้ชัดเจนดี
ผลจะออกมาอย่างไร ผมมั่นใจว่า..มันจะหาประเด็นมาโจมตีต่อ

ถุย!toon
Vol.01

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#17 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:05

เพิ่งหันหน้าจากจอทีวี Blue Sky.....
พูดถึงศาลรัฐธรรมนูญวินิจฉัยคดีแก้ไขรัฐธรรมนูญวันพรุ่งนี้ วันศุกร์ที่ 13....

ผู้ดำเนินรายการ ถนอม อ่อนเกตุพล
ผู้ร่วมรายการ วรินทร์ เทียมจรัส น่าจะตัดสิน 8:0 หรือ 7:1
ผู้ร่วมรายการ วิรัตน์ กัลยาศิริ บอกว่าน่าจะตัดสิน 5:3 6:2 7:1
ไม่มีทาง 4:4......!

"บัตรเติมเงิน"เชื่อคำพูดของสองนักกฏหมาย ผู้ยื่นคำร้องไหม.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#18 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:09

คำตัดสินเดียวที่จะเป็นคุณต่อรัฐบาลคือ
ยกคำร้อง

พ้นจากนี้ เรื่องไม่จบ

#19 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:10

ยอมรับคำตัดสินศาลครับ ว่ากันไปตามหลักกฎหมาย

แต่หากผลไม่ออกมาถูกใจ "ควายแดง" คงป่วนเมืองกันสินะ ^_^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#20 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:34

ถ้าตัดสินถูกใจ ก็ยอมรับ
ถ้าไม่ถูกใจ ก็ไม่ยอมรับ

รอดู ศุกร์ 13 อย่างใจจดใจจ่อ

#21 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:10

ศุกร์ ๑๓ เป็นวันลุ้นระทึกจริงๆ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#22 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:36

ผมว่าคนที่ลุ้นที่สุดก็คือศาลท่านเองนี่แหละครับ

ออกท่านี้ .. ใกล้เคียงความยุติธรรมที่สุดแล้ว

ตูจะเป็นไงหว่า..5555

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#23 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:41

เสื้อแดงหรือครับ..ช่างแม่มมัน..555

#24 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:57

คำตัดสินเดียวที่จะเป็นคุณต่อรัฐบาลคือ
ยกคำร้อง

พ้นจากนี้ เรื่องไม่จบ

แม้แต่ยกคำร้อง เรื่องก็ยังไม่จบ

1 จะทำยังงัยกับวาระ 3 ที่ค้างอยู่

2 จะทำอย่างไรที่จะแก้รัฐธรรมนูญให้ถูกใจเสด็จพ่อทักษิณ

3 หนทางในการแก้รัฐธรรมนูญ ไม่เปิดกว้างเหมือนเดิม แต่ความต้องการยังมากเหมือนเดิม
ทำให้เกิด 2 กระแส คือ พวกหนึ่งที่เป็นนักการเมืองจะทำเพื่อเสด็จพ่อ
แต่อีกพวกหนึ่งที่เป็นแดงล้มเจ้า จะเอากษัตริย์ออกจากการคุ้มครองของรัฐธรรมนูญ

สรุปว่า สำหรับพวกเรา เรื่องจบ
แต่สำหรับเสื้อแดง เรื่องยังไม่จบ

#25 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:29

เรื่องพวกเรายังไม่จบหรอกครับ

ยังต้องตามดูว่า จะแก้ไขมาตราไหนอย่างไร

ผมคัดค้านหัวชนฝาเลย ถ้าใครจะยกเลิกหรือแก้ไขในประเด็นเกี่ยวกับองค์กรอิสระ
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#26 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:40

อยากเห็นรีแอกชั่นของพวกนิติราดจังเลย

เห็นนิติเรี่ยราดบอกจะยื่นถอดถอนศาลอ่ะค่ะ

#27 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:49

เรื่องพวกเรายังไม่จบหรอกครับ
ยังต้องตามดูว่า จะแก้ไขมาตราไหนอย่างไร
ผมคัดค้านหัวชนฝาเลย ถ้าใครจะยกเลิกหรือแก้ไขในประเด็นเกี่ยวกับองค์กรอิสระ

ประเด็นที่ท่านว่า พวกเราย่อมร่วมสู้

แต่อย่างน้อยศาลก็ดึงให้ลงมาสู้ในสนามสาธารณะอย่างเปิดเผย
ทำให้พวกเราได้ทำอะไร มากกว่าถูกมัดมือชกอย่างที่ผ่านมา

การดึงประเด็นให้ต้องมาดีเบต จะยิ่งทำให้เสื้อแดงเสียมวลชน
เพราะประเด็นที่พวกเขาอ้าง ต่างก็วนในอ่าง
เหตุผลไม่ชัดเจน ไม่สามารถโน้มน้าวคนนอก 15 ล้านได้

พูดอีกอย่างก็ได้ว่า
เสื้อแดงต้องมาสู้ในเวทีที่เรามีหนทางมากกว่าโหวตทีเดียวจบครับ

#28 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:52

เห็นนิติเรี่ยราดบอกจะยื่นถอดถอนศาลอ่ะค่ะ

เกมส์ใหม่นี่ ทาสทักษิณจะกัดกันเองมากกว่ากัดกับเรา
ความต้องการของนิติราดทำให้เสียมวลชน
แต่นิติราดกับแนวร่วม ก็เป็นเครื่องมือที่พวกนั้นขาดไม่ได้

นัดวุด จตุพร ก่อแก้ว เจ๋ง ขวัญชัย ฯลฯ ....พวกนี้ มีแต่แรงงาน
มันสมองเป็นอีกพวก ที่ยิ่งนานยิ่งแตกแยกครับ

#29 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:56

ใน TPBS เมื่อเย็น เจอ อาจารย์ มธ และ จุฬา ถล่มศาลเล่ะเทะ ตัดสินแบบไม่มีข้่อกฎหมายรองรับ

ฮ่า ๆ ๆ พวกเอ็ง ดึงศาลรธน มาฝ่าดงเท้า นักวิชาการนิติศาสตร์ 2มหาลัยดังแท้ๆ

เล่ะเทะหมดแล้ว

#30 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:19

ใน TPBS เมื่อเย็น เจอ อาจารย์ มธ และ จุฬา ถล่มศาลเล่ะเทะ ตัดสินแบบไม่มีข้่อกฎหมายรองรับ
ฮ่า ๆ ๆ พวกเอ็ง ดึงศาลรธน มาฝ่าดงเท้า นักวิชาการนิติศาสตร์ 2มหาลัยดังแท้ๆ
เล่ะเทะหมดแล้ว

เล่าให้ฟังด้วยดิ ว่าถล่มยังงัย
อยากรู้ฮัพ