Jump to content

- - - - -

สุริยา โหสกุล เสียชีวิตแล้ว

• Please log in to reply
53 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:47

รู้สึกว่าข่าวนี้มันเงียบ ๆ นะ

"สุริยา โหสกุล" สมาชิกสภากรุงเทพมหานคร เขตดอนเมือง พี่ชาย เก่ง การุณ โหสกุล เสียชีวิตแล้ว ด้วยโรคมะเร็ง หลังรักษาตัวที่โรงพยาบาลกลาง

ผู้ สื่อข่าว สำนักข่าว ไอ.เอ็น.เอ็น. ได้ติดต่อไปยัง โรงพยาบาลกลาง เพื่อสอบถามถึงอาการ ของ นายสุริยา โหสกุล สมาชิกสภากรุงเทพมหนคร เขตดอนเมือง ซึ่งเป็นพี่ชายของ นายการุณ โหสกุล สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรกรุงเทพมหานคร สังกัดพรรคเพื่อไทย ในเวลา 20.30 น. โดยประมาณ หลังจากทราบข่าวว่า นายสุริยา เสียชีวิตแล้ว โดยทางโรงพยาบาลได้ระบุว่า นายสุริยา โหสกุล เสียชีวิตแล้ว ในเวลา 17.00 น. ส่วนสาเหตุการเสียชีวิตนั้น ทางโรงพยาบาล ไม่สามารถเปิดเผยได้ เนื่องจากเป็นความลับของผู้ป่วย
ทั้งนี้ ทางเว็บไซต์ของกลุ่มคนเสื้อแดง ได้ระบุว่า นายสุริยา โหสกุล ได้เสียชีวิตด้วยโรคมะเร็ง หลังจากที่พักรักษาตัว อยู่ในโรงพยาบาลดังกล่าว

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#2 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:50

ไม่รู้จักหรอกครับ
แต่ขอแสดงความเสียใจกับคนไกล้ชิดและญาติพี่น้องครับ
  • -3- likes this

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#3 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:52

เสียดาย น่าจะเป็นน้องชาย

#4 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:01

งานนี้เขตดอนเมืองมีแววเลือกทั้ง สส สก ใหม่เลยแฮะ

แถมแทนคุณโดนซะแล้ว

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#5 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:03

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#6 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:04

น้องน่าจะไปแทนนะ

#7 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:10

มีพวงหรีดคุณชายหมูด้วย

#8 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:12

เสียใจต่อการจากไปด้วยครับ แต่ในคลิปถึงจะไม่ชอบหน้ากันก็ควรมีมารยาทบ้างนะครับ

คุณบอกแค่ว่าครอบครัวคุณเป็นผู้ถูกกระทำ แล้วแทนคุณเค้าเป็นคนทำให้คุณสุริยาเสียชีวิตหรืออย่างไรครับ

#9 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:29

ดูคลิปแล้ว กฎหมายปรองดองจะทำให้ปรองดองกันได้หรือ ขนาดเขามาเคารพคนตาย ยังเป็นเช่นนี้
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#10 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:34

ตระกูลชั่่วย่อมดึงดูดคนชั่ว
ผลไม้พิษออกลูกเป็นพิษ

#11 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:37

ตอนแรกกะจะแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิต...

แต่พอดูคลิปแล้ว... (เพลีย) พอเถอะตระกูลนี้

ขอแสดงความเสียใจกับคนดอนเมืองที่อยู่ในความดูแลของตระกูลนี้จริง ๆ

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#12 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:45

ผมว่าแทนคุณเป็นฝ่ายถูกกระทำมากว่าไม่ใช่เหรอ ทั้งโดนใส่ร้ายป้ายสีตอนหาเสียง ทั้งลูกน้องโดนยิงตายจับใครไม่ได้
สุริยา โหสกุล ก็ตายเพราะมะเร็ง ไม่เกี่ยวแทนคุณซักนิด ผมว่าแล้วตระกูลนี้มันบ้าแล้วล่ะ

#13 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:47

เอ่อ...ควรแสดงความเสียใจต่อการจากไปดีไหม? หลังจากดูคลิปแล้ว
คนก็ตายไปแล้วเขาจะมาแสดงความเสียใจ ขออโหสิกรรมยังไม่ให้เข้าไป

ขออ้างอิงสามก๊กหน่อยเหอะ เมื่อครั้งจิวยี่ต้องกลของขงเบ้งจนกระอักเลือดตาย ขงเบ้งยังไปเคารพศพจิวยี่เลย
ขุนนางฝั่งกังตั๋งก็รู้ว่าจิวยี่ต้องมาตายเพราะใครถึงจะเจ็บแค้นแค่ไหนก็ต้องให้เข้าไปเคารพศพ

ดูดราม่าในความเห็น Youtube แล้วสลดพวกมันเป็นญาติเขาเหรอ?

Edited by นายตัวเกร็ง, 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:55.

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#14 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:48

เมื่อไหร่ถึงคิว น้องชายล่ะ อย่าให้รอนาน -_-

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#15 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:05

สถุลทั้งโ ค ต รตระกูลเลย
คนที่ควรจะละอายไม่ใช่แทนคุณ
แต่เป็นโ ค ต รตระูกูล โหสกุล

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#16 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:13

เป็นผมนะ ผมจะโยนพวงหรีดไว้ตรงนั้นแหละ จะรับไม่รับเรื่อง...คุณ!!

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#17 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:29

แทนคุณเขาไปทำอะไรให้ครับ

โดนเก่ง การุน ใส่ร้ายป้ายสีตอนหาเสียง ไปเก็บหัวคะแนนแทนคุณ

มีหน้ามาบอกโดนกระทำ ตระกูลโหสกุลนี่มัน แย่จริงๆ

หน้าด้านมากทำคลิปออกมาแบบนี้ แย่จริงๆ นิสัยเหมือนกันทั้งตระกูลเลย

เฮ้อ อนิจจา

#18 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:34

หลังจากเห็นคลิปที่ตระกูลนี้เชิญว่าที่ สส.แทนคุณกลับไปแล้ว

ผมว่าผมไม่ขอแสดงความเสียใจที่คนตระกูลนี้ตายนะครับ

เพราะ

1.เขาไม่ให้ผมไปเสียใจอะไรกับเขาอยู่แล้ว
2.ผมก็ไม่ได้รู้สึกเสียใจเลย (ถ้าเป็น เก่ง เผลอๆผมสะใจด้วยซ้ำ)

กับคนเสื้อแดงผมชักเถื่อนขึ้นทุกวันครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#19 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:27

แทนคุณเขาไปทำอะไรให้ครับ

โดนเก่ง การุน ใส่ร้ายป้ายสีตอนหาเสียง ไปเก็บหัวคะแนนแทนคุณ

มีหน้ามาบอกโดนกระทำ ตระกูลโหสกุลนี่มัน แย่จริงๆ

หน้าด้านมากทำคลิปออกมาแบบนี้ แย่จริงๆ นิสัยเหมือนกันทั้งตระกูลเลย

เฮ้อ อนิจจา

#20 zeed~ko

zeed~ko

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:48

มีแต่คนสมน้ำหน้าที่มันตาย..อายแทนจริงๆที่มีญาติพี่น้องแบบนี้ :lol: เสื่อม :lol:

#21 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 03:15

ดีใจด้วย ที่พี่อ้ายเก่งตายด้วยมะเร็ง ส่วนไอ้เก่ง ก้อเป็นมาเล็งตายเหมือนกัน

#22 ปวดตับแท้เหลา

ปวดตับแท้เหลา

น้องเก่า

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 04:11

นี่เหรอตระกูลที่อาสาจะมาดูแล ประชาชน แค่นักการเมืองต่างคั่วยังระงับอารมไม่ได้เลย แล้วจะมีจิตรอาสาไปช่วยใครได้. ยัยป้านั่นใส่ชุด ขรก. อีกต่างหาก รับไม่ได้จริงๆ

#23 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 05:46

ถึงเวลาชาวดอนเมืองต้องพร้อมใจกันพัฒนาคุณภาพชีวิตกันแล้ว ดูแล้วมันตกต่ำเพราะโหตระกูลนี้แหละ

#24 puri

puri

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:30

อิป้า หล่อนเป็นภรรยาผู้เสียชีวิตเหรอ
ดูเร่าร้อนเหลือเกิน
:angry: :angry:

#25 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:31

พวกดอนเมืองนะ รักออกจะตาย การุณ ขอร้องไปเรื้้อเขื่่่อนก็เรื้อ, ปิดถนนก็ได้

#26 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:07

ตระกูลนี้
ขอให้ไม่เจริญทั้งตระกูลเลยแล้วกัน
นึกว่าจะเป็นแค่ไอ้เก่งคนเดียว

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#27 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:13

คนที่ตายไปแล้วก็ตายไป

แต่คนที่ยังอยู่ ถ้ายังมีกริยาอย่างนี้

คงอยู่ไม่มีความสุขความเจริญ

#28 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:42

ไอ้เก่ง ทารุณ สั่งมือปืนได้ แต่แทนคุณสั่งมะเร็งได้ฮะ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#29 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:48

ไอ้เก่งน่ะยาก เพราะนรกไม่รับ !!! :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#30 Nong Adis

Nong Adis

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:00

เดี๋ยวทักษิณจะตามไปเปิดหมู่บ้านเสื้อแดงในนรก รอซักกะเดี๋ยว

#31 18Bottle

18Bottle

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:24

เพลียใจกับตระกูลนี้จริงๆ บอกอยู่ได้ว่า "เป็นผู้ถูกกระทำมาตลอด" ตรรกะแม่มวิบัติทั้งตระกูล

#32 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:44

โอ้โห....อี้อุตส่ามาแสดงความเสียใจด้วยตัวเองหาว่ามาซ้ำเติม โอ้โห...ตรรกควาย

#33 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:50

สำเนียงส่อภาษา กิริยาโหสกุล จริงๆ

#34 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:50

เสียใจกับคนตาย
ขอชื่นชม แทนคุณ
ขอประนาม พฤติกรรมญาติๆ โหสกุล

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#35 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:54

ขอสารภาพว่า ตอนแรกเห็นแต่ชื่อกับนามสกุล ผมนึกว่าจะเป็นแม่ไอ้เก่ง

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#36 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:03

ผมว่าแทนคุณเป็นฝ่ายถูกกระทำมากว่าไม่ใช่เหรอ ทั้งโดนใส่ร้ายป้ายสีตอนหาเสียง ทั้งลูกน้องโดนยิงตายจับใครไม่ได้
สุริยา โหสกุล ก็ตายเพราะมะเร็ง ไม่เกี่ยวแทนคุณซักนิด ผมว่าแล้วตระกูลนี้มันบ้าแล้วล่ะ

ผมว่าคนไทยกลุ่มหนึ่งโดนปั่นหัวอยู่นะ
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#37 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:27

แสดงความเสียใจด้วยนะครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#38 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:36

บอกว่าเป็นความลับของผู้ป่วย อันนี้เท่ากับประจานไปในตัวหรือเปล่าครับ
ถ้าเป็นอะไรตายตามโรคปกติ ก็ไม่น่าจะปิดบัง ถ้าไม่บอกนี่ก็ ...

#39 swtp99

swtp99

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

โห...สกุล เนี๊ยะ.......!!

#40 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:06

แทนคุณเป็นอำมาตย์ สั่งให้มะเร็งเข้าสู่ร่างกายพี่ชายคุณเก่งได้ ... ดังนั้นครอบครัวคุณเก่งเป็นผู้ถูกกระทำนั่นแหละถูกแล้ว :angry:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#41 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:13

บอกได้ว่า..สมกับสกุล..โหสถุล..ต่ำมาก
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#42 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

มาแสดงความเสียใจในวาระสุดท้ายของชีวิต

ไม่รับ ก็ช่างพ่มมัน let it be

#43 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

คาดว่าคุณแทนคุณมาลงสมัครในเขตดอนเมืองแล้วทำให้ ปชช.รู้ว่าคนดีกับคนชั่วมันต่างกันยังไง

ทำให้ตระกูลโหสกุลเครียดจนเป็นมะเร็ง

งั้นรายต่อไปก็ต้อง เก่ง โหสกุล แล้วสิเนี่ย........ขอให้ Dream come true...ด้วยเถิด

Edited by zutto, 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:26.

#44 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

ดีใจด้วย ที่พี่อ้ายเก่งตายด้วยมะเร็ง ส่วนไอ้เก่ง ก้อเป็นมาเล็งตายเหมือนกัน

ไข้โป้ง!!!

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#45 Domie V

Domie V

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

เสียดายครับ ...
เสียดายจริงๆ ..

ทำไม ไม่เป็น สส. เก่งนะ

The power of the people is stronger than the people in power
ตั๊น จิตภัสร์ ภิรมย์ภักดี

#46 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

บอกว่าเป็นความลับของผู้ป่วย อันนี้เท่ากับประจานไปในตัวหรือเปล่าครับ
ถ้าเป็นอะไรตายตามโรคปกติ ก็ไม่น่าจะปิดบัง ถ้าไม่บอกนี่ก็ ...

ปกติแล้วถ้าเสียชีวิตจากโรคทั่วไป

ก็ไม่น่าจะเป็นความลับอะไร

นอกเสียจากการเสียชีวิตจาก....โรค...เออ้าาาา

ซึ่งต้องปกปิด...อันเป็นสิทธิ์ของผู้ป่วย :ph34r:
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#47 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

ถ้าเป็นอย่างนี้ทั้งตระกูล หายไปทั้งตระกูล ดอนเมืองสูงขึ้นอีกเยอะ

#48 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

ปกติแล้วถ้าเสียชีวิตจากโรคทั่วไป

ก็ไม่น่าจะเป็นความลับอะไร

นอกเสียจากการเสียชีวิตจาก....โรค...เออ้าาาา

ซึ่งต้องปกปิด...อันเป็นสิทธิ์ของผู้ป่วย :ph34r:

ลองไปถามชาวดอนเมืองดูว่านิสัยท่านสุริยาเป็นอย่างไร ก็พอรู้คำตอบเองล่ะครับ แต่คนไข้จะป่วยเป็นอะไรมันก็เป็นสิทธิของผู้ป่วยอยู่แล้วครับ คนนอกไปถาม ทางโรงพยาบาลไม่บอกนะถูกแล้ว

Edited by Solidus, 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:43.

#49 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

ถ้าผู้หญิงคนนี้เป็นคนสกุลโหสกุลจริงก็น่าเสียดาย
ความคิดแบบนี้นี่เอง ครอบครัวตัวเองทำอะไรไม่คิด พอผลออกมาไม่ถูกใจกลับโทษคนอื่นซะนี่ อายุก็เยอะแล้วแต่ไม่มีความคิดเลย เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกันด้วยซ้ำยังเอามาพันกันได้ :unsure:

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#50 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:01

อโหสิกรรมครับ
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน