Jump to content

- - - - -

มาช่วยกันกดดันตำรวจให้ดำเนินคดีกับนางคนนี้ค่ะ

• Please log in to reply
219 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

จากเพจของTukta Pearce ได้แบ่งปัน รูปภาพ ของ น้าหนวด ผ้าขะม้าพาจร
ช่วยกันประจาน ด่าโคตรเง่ามัน

หญิงคนนี้ชื่อฐิตินันท์ แก้วจันทรานนท์ กระทำการใช้เท้ากระโดดถีบรูปในห
ลวงระหว่างที่นายสนิท ปานทองผู้เข้าร่วมชุมนุมกลุ่มเสื้อหลากสีที่หน้าศาลรัฐธรรมนูญ ขณะที่ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจอิดออดดำเนินคดีอ้างเสียสติ..

Edited by juemmy, 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:56.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#2 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

*
POPULAR

เสียสติหรือไม่ ไปอ้างกันที่ศาลครับ ตำรวจไม่มีหน้าที่ไปวินิจฉัย

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#3 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

เอา ม.157 ไปกินก่อนละกัน :ph34r:
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#4 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

เข้าใจอารมณ์ คนที่เห็นป้านี่ทำเลย สุดๆอ่ะ

Edited by butadad, 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:52.

#5 juemmy

juemmy

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

ทำชั่วขนาดนี้ตำีรวจต้องจับค่ะ
จะเป็นคนสติไม่ดีหรือไม่
ไม่ใช่หน้าที่ที่ตำรวจจะมาตัดสิน
เมื่อนางฐิตินันท์ แก้วจันทรานนท์ กระทำการดูหมิ่นเหยีียดหยาม
ถึงกับใช้เท้าถีบพระบรมฉายาลักษณ์ของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ความผิดซึ่งหน้าชัดๆ :angry:

Edited by juemmy, 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:57.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#6 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

ถ้าเรื่องถึงข่าวสามมิติเดี๋ยวตำรวจก็ไวเองครับ
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#7 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

สรุปถ้าแดงทำเรื่องไม่ดี ถือเป็นการเสียสติ ใช่หรือเปล่า ตำรวจ ***

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#8 juemmy

juemmy

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:01

จากเพจของTukta Pearce ได้แบ่งปัน รูปภาพ ของ สายตรงภาคสนาม
อ่านดูยังจะยอมมันอีกเหรอ.... ???? ออกไปแจ้งความกันได้แล้วคนไทย

“หญิงเพี้ยน” บุกศาลเตะรูป “ในหลวง” อ้างตั้งใจมาเหยียบหน้า “วสันต์” ม็อบฮือรุมตบสั่งสอน

#9 juemmy

juemmy

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:02

แกล้งบ้าแบบนี้
จิ้มขี้หมาให้กินดูสิ
ถ้ามันกล้ากินเราจะยอมอภัยให้ -_-

#10 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

เห็นด้วยค่ะ ดำเนินคดีตามกฏหมาย อย่าไปเถื่อนเหมือนพวกเสื้อแดง

#11 juemmy

juemmy

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:10

จากเพจของTukta Pearce ได้แบ่งปัน รูปภาพ ของ Worarath Poosathong
ต้องไปแจ้งความหลายๆคนให้หลายๆเจ้าทุกข์

Edited by juemmy, 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:10.

#12 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:12

รอดูตำหนวด,รัฐบาล 2มาตราฐาน หรือเปล่า ....

ปล.ม๊อบนี้ ช่างเป็นม็อบ ที่สุภาพ จริงๆครับ ...ยัยป้าบ้าไม่มีแผล สักริ้วรอย ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#13 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:16

จาก page นี้บอกว่าอยู่ นิวซีแลนซ์ ครับ ...
คงคิดว่าก่อเรื่องแล้วกลับ นิวซีแล้วซ์ ชิวๆมั้งครับ...
เลยกล้า....

คนไทยในโลกไซเบอร์ ฉุน!!! แฉย้อน "นางฐิตินันท์ แก้วจันทรานนท์"(สาววิปริตทำลายภาพพระบรมฉายาลักษณ์ของในหลวง หน้าศาลรธน. ถนนแจ้งวัฒนะ) ไม่ วิกลจริตตามที่ตำรวจ"สันนิฐาน" แถม มีภูมิลำเนาล่าสุดอยู่เมืองนอก อย่าง Christchurch, New Zealand และ พบว่า มีเอี่ยวกับกลุ่มคนเสื้อแดงที่คัดค้าน ม.112 ในเฟสบุ๊กอีกด้วย เราจะติดตาม เบื้องหลัง เพิ่มเติมต่อไป

คนละหมัด เดอะซีรี่ย์ - ไทยทีวีดี รายงาน
— with Alice Chivalry, Can Thai, A-Sakda Chaiviwhat and 12 others.

http://www.facebook....96851714&type=1
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#14 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:16

*
POPULAR

ยินดีกับหงอกเจียมและคำผกา

ตอนนี้คนชักลืม"อากง"แล้ว

ส้มหล่นจะได้แห่ศพ"อาม่า"แทน

#15 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

ตำรวจบ้านเราโคตรเก่งที่สุดในระบบสุริยจักรวาล

วินิจฉัยโรคแทนจิตแพทย์ได้ด้วย

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#16 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

สายตรงภาคสนาม

ถูกใจแล้ว · ประมาณ 1 นาทีที่แล้ว

พบเฟซบุ๊ค หญิงแก่ เตะ พระบรมฉายาลักษณ์ "ในหลวง" ที่แท้ สาวกแดง ไลค์ ณัฐวุฒิ เป็นเพื่อนกับ อดิศร - ขวัญชัย เชียร์ เฉลิม - ประชา ระบุ ใช้ชีวิตอยู่ นิวซีแลนด์

หลังเกิดเหตุนางฐิตินัน์ แก้วจันทรานนท์ อายุ 64 ปี ที่กระทำการมิบังควรหน้าศาลรัฐธรรมนูญ ด้วยการเตะพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว จนหวิดโดนกลุ่มกองทัพปลดแอกประชาชนที่ชุมนุมให้กำลังใจศาลรัฐธรรมนูญรุมทำร้ายด้วยความไม่พอใจ ตามที่ได้นำเสนอไปแล้วนั้น

เพจสายตรงภาคสนาม ตรวจสอบพบว่า นางฐิตินันท์ ไม่น่าจะเป็นคนสติไม่ปกติ เพราะมีเฟซบุ๊คส่วนตัวซึ่งได้โพสต์ภาพตัวเองและครอบครัว ระบุสถานะว่า "ไม่เคยทำงาน เลี้ยงลูก เลี้ยงหลาน ดูแลสามี สามีเป็นนายจ้าง มีความสุขที่สุด" และใช้ชีวิตอยู่ที่ Christchurch New Zealand พร้อมกับระบุชื่อเดิมว่า จินตหรา เกิดที่ อ.พล จ.ขอนแก่น

ที่น่าสนใจคือในเฟซบุ๊คของนางฐิตินันท์ มีการกดไลค์เพจของนายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ เป็นเพื่อนกับ นายอดิศร เพียงเกษ และนายขวัญชัย ไพรพนา มีรายการดนตรีโปรดปรานคือ วิสา คัญทัพด้วย นอกจากนี้ยังคลิกไลค์เพจ "รวมพลังสนับสนุนการทำงานของ ร.ต.อ.ดร.เฉลิม อยู่บำรุง" และ เพจ "จับตาอย่ายอมให้ ประชา พรหมนอก โกงประเทศ"

โดยนางฐิตินัน์ ยังเคยแสดงความเห็นในเพจนี้เมื่อวันที่ 17 กันยายน 2011 มีข้อความว่า "เรารับรองได้ว่า ท่านทำงานเพื่อประเทศชาติ และชาวไร่ ชาวนา พี่น้องของท่านโดยแท้จริง คอยดูกันต่อไป"

ทั้งนี้จากการคลิกเข้าไปตรวจสอบเพื่อนขอนางฐิตินันท์ มีจำนวนไม่น้อยที่แสดงออกชัดเจนว่าเป็นคนเสื้อแดง เช่น ผู้ที่ใช้ชื่อว่า "ที่รักจ๋า ตามหาประชาธิปไตย" ซึ่ง คลิกไลท์ เพจ ปฏิญญาหน้าศาล ร้องเดินหน้าแก้ รธน. เป็นต้น

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#17 juemmy

juemmy

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:22

อยู่นิวซีแลนด์แล้วมาเมืองไทยเพื่อก่อกวนในการณ์นี้โดยเฉพาะหรือเปล่า
งานนี้ถ้าตำรวจไม่จับอีแก่นี่ดำเนินคดี
จะถูกละเว้นการปฏิบัติหน้าที่รึเปล่าคะ

Edited by juemmy, 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:22.

#18 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:23

อ่านข่าวนี้แล้ว น้ำตาไหลพราก
โดนล้างสมองจนบ้าไปกันใหญ่แล้ว
ถ้าไม่บ้าก็ เ.หี้.ย เกินบรรยาย

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#19 thetak43

thetak43

น้องใหม่

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

ผมเคยดูคลิปแกนนำแดงที่ชื่อ ก่อการ พูดถึงเรื่องให้เอารูปที่มีอยู่ทุกบ้านลง เสื้อแดงหลายคนขณะนั้นร้อง เฮ้...ตอบรับกันเหมือนคนเสียสติ ผมเห็นแล้วสังเวช คนพวกนี้ไม่ว่าหญิงว่าชายรวมทั้งไอ้แกนนำที่พูด ผมไม่คิดว่ามันคนไทย พวกนี้คือเดรัชฉานที่ไม่รู้จักคุณของแผ่นดินที่ตัวเองอาศัยกินอาศัยอยู่ สมควรถอดสัญชาติไทยพวกนี้ซ๊ะ แล้วไล่มันออกนอกประเทศไปซ๊ะ ให้มันพากันไปเห่าไปหอนที่อื่น นี่ไม่ใช่แผ่นดินของโคตรเง่าพวกคุณ...

#20 riken

riken

น้องเก่า

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

เอาเข้าไปอยู่กับ ดาตอปิโด เลย เดี๋ยวเค้าก็จัดรับน้องแทนเราเองแหละ

#21 เพื่อนร่วมชาติ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

ใครหาชื่อตำรวจที่สถาปนาตัวเองเป็นจิตแพทย์ตัวนั้นได้มั่งครับ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#22 thetak43

thetak43

น้องใหม่

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:29

เห็นด้วยครับ

#23 thetak43

thetak43

น้องใหม่

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:29

เห็นด้วยครับ

#24 juemmy

juemmy

จากเพจของปู จิตกร บุษบา
นางฐิตินันท์ แก้วจันทรานนท์ ได้กระทำความผิดซึ่งหน้า ด้วยการแสดงความไม่เคารพต่อพระบรมฉายาลักษณ์
1. ตำรวจต้องเอาผิดและดำเนินคดี
2.ถ้าอ้างว่าวิกลจริต ก็ต้องจับเข้าโรงบาลบ้า รักษาตัว จะปล่อยตัวไปมิได้!!
3.หากปล่อยตัว ถือว่าตำรวจไม่ทำหน้าที่ มีความผิด!!

#25 wewe

wewe

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:30

วอนนอนคุก

ทำไมโง่ได้ขนาดนี้นะคนเรา

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#26 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:31

จากเพจของTukta Pearce ได้แบ่งปัน รูปภาพ ของ น้าหนวด ผ้าขะม้าพาจร

หญิงคนนี้ชื่อฐิตินันท์ แก้วจันทรานนท์ กระทำการใช้เท้ากระโดดถีบรูปในห
ลวงระหว่างที่นายสนิท ปานทองผู้เข้าร่วมชุมนุมกลุ่มเสื้อหลากสีที่หน้าศาลรัฐธรรมนูญ ขณะที่ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจอิดออดดำเนินคดีอ้างเสียสติ..

ตำรวจอาจจะเสียสติก็ได้...
จึงไม่สามารถปฏิบัติหน้าที่ตำรวจได้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#27 เพื่อนร่วมชาติ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:34

จึงไม่สามารถปฏิบัติหน้าที่ตำรวจได้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ลุงปุพูดเป็นเหตุเป็นผลอย่างยิ่ง ๕๕๕

#28 juemmy

juemmy

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

จากเพจของปู จิตกร บุษบา

การเมืองที่ชั่วร้าย
ทำให้จิตใจของผู้คนเจ็บป่วยไปสารพัด

--- นางฐิตินันท์ แก้วจันทรานนท์ อายุ 64 ปี ได้เดินฝ่าฝูงชนเข้ามาตรงไปยังผู้ที่อัญเชิญพระบรมฉายาลักษณ์ ก่อนที่จะแสดงท่าทีไม่เหมาะสมต่อพระบรมฉายาลักษณ์ซึ่งผู้ถือได้ชูอยู่เหนือศีรษะ สร้างความไม่พอใจให้แก่กลุ่มผู้ชุมนุมที่เห็นเหตุการณ์ จึงได้กรูเข้ามาทำร้ายร่างกาย แต่นางฐิตินันท์กลับมีท่าทีหัวเราะชอบใจ ไม่ได้ตื่นตระหนกต่อการถูกรุมทำร้าย จนเจ้าหน้าที่ตำรวจที่รักษาความปลอดภัยบริเวณนั้นได้เข้าระงับเหตุ ก่อนนำตัวนางฐิตินันท์ไปสงบสติอารมณ์ที่เต็นท์อำนวยการของเจ้าหน้าที่

จากนั้นยังมีกลุ่มผู้ชุมนุมที่ไม่พอใจและสงสัยการกระทำที่ไม่เหมาะสมเดินเข้ามาสอบถามนางฐิตินัท์ถึงสาเหตุที่แสดงพฤติกรรมไม่เหมาะสมเช่นนั้น แต่นางฐิตินันท์กลับพูดจาไม่เหมาะสม ทำให้ผู้ชุมนุมที่ได้ยินคำตอบจึงกรูเข้ามารุมทำร้ายอีกรอบหนึ่ง ทำให้เจ้าหน้าที่ตำรวจต้องนำตัวสตรีคนไปกักที่ป้อมตำรวจซึ่งตั้งอยู่ฝั่งตรงข้ามสำนักงานศาลรัฐธรรมนูญ ท่ามกลางเสียงด่าทอต่อว่าของกลุ่มผู้ชุมนุม

รายงานข่าวแจ้งอีกว่า ระหว่างการควบคุมตัว เจ้าหน้าที่ตำรวจได้สอบถามนางฐิตินันท์ถึงสาเหตุที่เดินทางมายังศาลรัฐธรรมนูญในวันนี้ นางฐิตินันท์กล่าวตอบว่า “ตั้งใจจะมาเหยียบหน้าวสันต์ (สร้อยพิสุทธิ์) ประธานศาลรัฐธรรมนูญ”

#29 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:40

ลุงปุพูดเป็นเหตุเป็นผลอย่างยิ่ง ๕๕๕

ผู้หญิงคนนี้ชื่อ"ฐิตินันท์ แก้วจันทรานนท์".....
ชื่อและนามสกุล น่าฟัง
ไพเพราะกว่า"นส.ยิงลักษณ์ ชินวัตร"......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#30 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

นี่ไง มันถึงไม่อยากให้มี 112
เรายังจำเป็นต้องมี เพื่อปกป้องพระองค์ท่าน

เราเห็นควรด้วย ตำรวจต้องฟ้องนะ.....

Edited by Thai4u, 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:43.

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#31 Limmy

Limmy

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:45

ปิด FB ไปแล้วครับ คงให้คนใกล้ตัวจัดการให้

ก็ต้องตามดู ว่าตำรวจปล่อยตัวไปหรือยัง (คาดว่าน่าจะปล่อยไปแล้ว)

#32 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:45

อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลย ผมอยากเห็นภาพหรือคลิปที่บอกว่าทำอย่างนั้น
เพราะผมดูข่าวแล้วไม่เห็นมีภาพ ผมไม่ค่อยอยากเชื่อ จิตกร บุษบา

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#33 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:50

อยากดูมาตรฐาน ตำรวจไทย ว่านอกจากตั้งด่านแล้ว ทำอะไรได้บ้าง
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#34 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลย ผมอยากเห็นภาพหรือคลิปที่บอกว่าทำอย่างนั้น
เพราะผมดูข่าวแล้วไม่เห็นมีภาพ ผมไม่ค่อยอยากเชื่อ จิตกร บุษบา

มีเพียงจิตกร บุษบา ที่รายงานข่าวนี้เท่านั้นหรือครับ

#35 juemmy

juemmy

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

ข่าวออกมาจากหลายสำนักนะ คุณดอนยอ
ไม่เชื่อคุณจิตรกร บุษบาก็ไม่เป็นไร
ช้างตายทั้งตัว ใบบัวปิดไม่มิด

#36 bird

bird

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:00

7.5 ล้านบาททำให้คนกล้าทำเลวได้ขนาดนี้...
อยากรู้จัง...ครอบครัววงศ์ตระกูลทำมาหากินอะไร
ชื่อเสียงเรียงนามอะไรบ้าง...หน้าตาเป็นอย่างไร

ลูกหลาน...ทำงานที่ไหน...เรียนโรงเรียนอะไร

#37 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:02

เปิดเนชั่นดูก็ได้นี่ครับ ตอนนี้เลย แต่ถ้ารอดูสรย้วย คงอาจจะไม่มีข่าวนี้หรอก

#38 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

ASTV ก็ออกนะ ถ่างตาหน่อย..

#39 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:07

คุณอยากปิดหู ปิดตาก็ตามใจ มีข่าวมาจากหลายสำนัก พร้อมภาพนิ่ง
แล้วยังอยากดูคลิป ที่มันแสดงออกมาเพื่อตอกย้ำความเจ็บปวดรวดร้าวของเรา

ใจของคุณเนี่ยทำด้วยอะไร ถามจริงๆเหอะ.....

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#40 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

จิตรลดาเป็นบ้า แต่ยังโดนโทษจำคุกเลยครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#41 notcomeng

notcomeng

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

เปิดหูเปิดตาหน่อย

#42 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:22

เฟสป้าคนนี้ลบเร็วมากไม่มีอีกแล้ว

#43 turbora

turbora

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

7.5 ล้านบาททำให้คนกล้าทำเลวได้ขนาดนี้...
อยากรู้จัง...ครอบครัววงศ์ตระกูลทำมาหากินอะไร
ชื่อเสียงเรียงนามอะไรบ้าง...หน้าตาเป็นอย่างไร

ลูกหลาน...ทำงานที่ไหน...เรียนโรงเรียนอะไร

พวกนี้มันเกาะอยู่หลังเห็บที่มันเกาะอยู่หลังหมาอีกทีนึง. มีค่าเท่านั้นเอง

#44 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:30

ถ้าไม่ดำเนินคดีนี่ก็แย่มากๆ แล้ว ยุบไปเหอะ กรมตะกวด น่ะ <_<

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#45 juemmy

juemmy

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:30

เรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องเล็กๆนะคะ
นางช้างลากมาคืนนางนี้
บังอาจกระทำการที่คนไทยส่วนใหญ่รับไม่ได้
ขอถามว่า..พลตอ. เพรียวพันธ์ ดามาพงษ์ ในฐานะผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ
จะจัดการกับผู้ใต้บังคับบัญชาของคุณอย่างไร
ถ้าตำรวจทีอยู่ในเหตุการณ์นั้น
ปล่อยนางฐิตินันธ์ไปเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

#46 BlueArmy

BlueArmy

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

ผมเคยดูคลิปแกนนำแดงที่ชื่อ ก่อการ พูดถึงเรื่องให้เอารูปที่มีอยู่ทุกบ้านลง เสื้อแดงหลายคนขณะนั้นร้อง เฮ้...ตอบรับกันเหมือนคนเสียสติ ผมเห็นแล้วสังเวช คนพวกนี้ไม่ว่าหญิงว่าชายรวมทั้งไอ้แกนนำที่พูด ผมไม่คิดว่ามันคนไทย พวกนี้คือเดรัชฉานที่ไม่รู้จักคุณของแผ่นดินที่ตัวเองอาศัยกินอาศัยอยู่ สมควรถอดสัญชาติไทยพวกนี้ซ๊ะ แล้วไล่มันออกนอกประเทศไปซ๊ะ ให้มันพากันไปเห่าไปหอนที่อื่น นี่ไม่ใช่แผ่นดินของโคตรเง่าพวกคุณ...

พวกนั้นคิดว่าเขาเป็นคนล้านนามังครับ อาจจะโดนปั้นหัวมาว่าถูกสยามกลืนชาติ
ชีวิตยอมพลีเพื่อชาติ เลือดทุกหยาดแด่ภูมินทร์ แม้นชีพม้วยไร้ชีวิน วงศ์จักรินทร์คงสืบไป

#47 chaidan

chaidan

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

เพิ่มเติมครับ...

Liked · 38 minutes ago

พบหลักฐานเพิ่ม หญิงแก่ สาวก "เต้น" หมิ่นตัวแม่ เป็นสมาชิกเพจ "สำนักต่อต้านและเปิดโปงราชวงศ์" แถมเม๊นท์ด่าไฟแลบ

ภาพด้านล่างเป็นหลักฐานที่ นางฐิตินันท์ แก้วจันทรานนท์ อายุ 64 ปี ซึ่งกระทำการมิบังควรต่อพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ไม่ใช่คนเสียสติ แต่เป็นพวกที่มีทัศนคติที่เป็นอันตรายต่อสถาบันพระมหากษัตริย์

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#48 juemmy

juemmy

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

นางช้างลากมาคืนตัวนี้ยิ่งขุดลึกลงไปยิ่งเจอความอุบาทว์

#49 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

หวังว่าจ่าเหลิมจะไม่บอกว่านี่เป็น

"สีสันของปชต."

#50 chaidan

chaidan

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

ตำรวจ... แสดงท่าทีแล้วครับ

Liked · 8 minutes ago

รอง ผบ.ชน. ฉุน นักข่าวจี้ถาม ด่วนสรุป ฐิตินันท์วิกลจริต อึ้งข้อมูล มีเฟซบุ๊คแสดงความเห็นจาบจ้วงสถาบัน อ้างหลักฐานญาติยืนยันรักษาตัวโรงพยาบาลประสาท ปัด ตอบ พฤติกรรมเหยียบย่ำหัวใจคนไทย ไม่แสดงความเห็น จะทำอย่างไรไม่ให้เกิดพฤติกรรมเลียนแบบ

http://www.facebook....&type=1

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน