Jump to content

- - - - -

ถามปลายอ้อ อำมาตย์แปดสิบกว่าคือใคร

• Please log in to reply
120 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:32

คุณมั่นใจว่าทักษิณจงรักภักดี แต่ผมไม่เชื่อ
เพราะทักษิณด่าอำมาตย์แปดสิบกว่าไว้มากมาย

อยากทราบว่า ทักษิณด่าใคร
ถ้าคุณปลายอ้อ ตอบได้
ผมจะเชื่อว่าทักษิณจงรักภักดี

ถามคุณเรื่องเดียว
ทักษิณด่าอำมาตย์แปดสิบกว่า

บอกได้ใหม
ว่าอำมาตย์แปดสิบกว่าคนนั้น

คือใคร

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ ที่ ทักษิณที่คุณบูชานักหนาเนี่ยมันพูดว่า อำมาต 80 กว่า มันหมายถึงไคร รบกวนคุณปลายอ้อ ช่วยตอบให้ผมกระจ่างทีครับ อย่าหนีหายไปนะ ผมอยากรู้จริงๆ

คงตอบไม่ได้หรอกครับ เพราะทากสิน เป็นเทพเจ้าของพวกมัน

#2 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:52

ทักษิณ มันก็คือไอ้หัวหน้าแก๊งค์ล้มเจ้าครับ
ในเมื่อมันเคยบอกกับป๋าเปรมไปแล้ว ว่าอำมาตย์ ไม่ใช่ป๋า
http://webboard.seri...ูดนานแล้วว่าไม/

วันที่ 30 มี.ค. 2552 คณะอาจารย์ และศิษย์เก่าวชิราวุธวิทยาลัย ได้เดินทางเข้าพบและให้กำลังใจ พล.อ.เปรม ติณสูลานนท์ ประธานองคมนตรี ที่บ้านพัก ซึ่งสำนักข่าวไอเอ็นเอ็น ได้นำเสนอเนื้อหาคำพูดระหว่าง พล.อ.เปรม ที่ได้กล่าวกับศิษย์เก่าวชิราวุธ กรณีที่ถูก พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี กล่าวหาว่า อยู่เบื้องหลังเหตุปฏิวัติรัฐประหาร เพื่อล้มรัฐบาลทักษิณ มีใจความสำคัญ ดังนี้

อ้างมา

“ขอพูดบางกอกน่ะ ใจคอไม่อยากจะพูดเท่าไหร่ คุณทักษิณ ท่านกล่าวหา 3 อย่าง”

ข้อ 1.เขาเปิดเผยว่า ผู้มีบารมีนอกรัฐธรรมนูญ คือเรา คือคนเขารู้หมดแล้ว ตั้งแต่คุณทักษิณพูดตั้งแต่วันนั้น แล้วคุณทักษิณ ว่า แต่เราพยายามถามเขาตอนนั้น ว่า หมายถึงเราใช่ไหม เขาก็ไม่ตอบ แล้วเราก็ถามอีกว่า ถ้าไม่ใช่เรา ก็ขอให้บอกมาว่าใคร ให้รู้กันชัดๆ ไม่ได้ถามแต่คุณทักษิณ ให้คนถามคุณหญิงอ้อ ว่า งั้นให้ช่วยพูดหน่อยได้ไหมว่า ที่คุณทักษิณ พูดว่า ผู้มีบารมีนอกรัฐธรรมนูญนั้น ไม่ใช่ผม เขาก็ไม่พูด ตกลงไม่พูด ไม่ตอบ ทั้งสามคำถาม ซึ่งจริงๆ เราก็รู้ว่า เขาหมายถึงเรา ตอนนั้นคุณทักษิณ ไปพูดที่ไหนไม่รู้ แล้วก็เปิดเผยผู้มีบารมีนอกรัฐธรรมนูญ คือ พล.อ.เปรม

ข้อ 2.เขากล่าวหาว่า เราอยู่เบื้องหลังการปฏิวัติของคุณสนธิ เราก็ไม่รู้ว่าจะไปชี้แจงเขาได้อย่างไร เพราะว่าเราไม่ได้อยู่เบื้องหลังการปฏิวัติ เราจะอยู่เบื้องหลังการปฏิวัติไม่ได้ เพราะเราไม่มีหน้าที่ ที่จะต้องไปปฏิวัติ และเราก็ไม่มีอิทธิพลพอที่จะไปบอกคุณสนธิ ว่า “ปฏิวัติเถอะ” เพราะตอนนั้น รัฐบาลคุณทักษิณ นี่แย่มากๆ คนกำลังเล่นงานรัฐบาลทักษิณอยู่ ถ้าคุณจำได้ เขาจึง ไชโย ไชโย กันมาตอนที่ทหารออกมาปฏิวัติ คุณทักษิณ ก็บอกว่า ป๋า อยู่เบื้องหลังการปฏิวัติครั้งนี้ เบื้องหลังนี่ หมายความว่า อย่างไรก็ไม่รู้ เรานี่คงจะไปยุแหย่ หรือไม่ก็รู้ว่า คุณสนธิ จะปฏิวัติ แต่ก็จริงๆ เรามิได้เกี่ยวข้อง เขาก็ปฏิวัติกันไป ก็คิดดูกันเอาก็แล้วกันว่า ถ้าเรามีอิทธิพลพอที่จะไปบอกคุณสนธิ ว่า คุณไปปฏิวัติ คุณสนธิก็แย่ เพราะคุณสนธิต้องคิดเองว่า ทำไมจึงต้องปฏิวัติ มีเหตุใดที่ปล่อยให้รัฐบาลคุณทักษิณอยู่ต่อไปไม่ได้ ไม่ใช่มาเชื่อเรา ฉะนั้น เราไม่ได้อยู่เบื้องหลังเบื้องหน้า

ข้อ 3 เขาบอกว่า เราเป็นคนนำ ผบ.เหล่าทัพ ไปเฝ้าฯพระเจ้าอยู่หัว ซึ่งก็ไม่จริง คืนนั้นเขาประกาศปฏิวัติกัน ประมาณ 3 ทุ่มเศษๆ คือ วันที่ 19 กันยายน พอเราได้ยินว่า เขาปฏิวัติกันไป เราก็เข้าไปในสวนจิตรฯ ที่เราเข้าไป เพราะเป็นหน้าที่ของเราที่เป็นองคมนตรี เนี้ยเมื่อมีปัญหาอย่างนี้ เราก็ต้องไปอยู่ใกล้ๆ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เผื่อว่า ท่านจะมีรับสั่งอย่างไรบ้าง เราจะได้รับใส่เกล้ามาปฏิบัติ เพราะมันเป็นเหตุการณ์ฉุกเฉิน

เราเข้าไปประมาณ 3 ทุ่มเศษๆ คุณสนธิ กับ คุณชลิต ผบ.ทอ.2 คน เข้าไป เมื่อตอน 5 ทุ่มเศษ คุณสถิรพันธุ์ ผบ.ทร. มาทีหลัง มาเกือบ 2 ยาม แสดงให้เห็นว่า เราไม่ได้นำ 3 คน เข้าไปสวนจิตรฯ เพื่อเฝ้าฯ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เราไปของเราเอง แต่พอตอนที่เมื่อพระเจ้าอยู่หัว เสด็จฯลงมา เราเล่าข้ามตอนไปนิดว่า พวกที่เข้าไปบอก สมุหราชองครักษ์ เขาจะมาเฝ้าฯ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว สมุหราชองครักษ์ ก็ไปทูลพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว สักพักหนึ่ง ก็เสด็จฯลงมาทั้ง 2 พระองค์ เพราะฉะนั้น เราก็เป็นคนเข้าไปร่วมในการเฝ้าฯ จะว่าเรานำเข้าเฝ้าฯก็ไม่ถูก แต่ว่าเราไปอยู่ในที่นั่นด้วย เพราะฉะนั้น ที่คุณทักษิณ บอกว่า เราเป็นคนที่นำ 3 คนนี้ไปเฝ้าฯพระเจ้าอยู่หัว ก็เป็นเรื่องที่ไม่ตรงข้อเท็จจริง เพราะเราเข้าไปก่อน ชั่วโมงกว่า และเราก็ไม่รู้ว่า เขาจะมา หรือไม่มา เรารู้ก็ต่อเมื่อ คุณสนธิ เข้าไปกับ คุณชลิต ไปเจอเราในสวนจิตรฯ แล้ว นี่คือเรื่องจริงๆ ที่เกิดขึ้น เราขี้เกียจไปต่อความยาวสาวความยืด ไม่แก้ตงแก้ตัว

พะจุณณ์ ก็ทราบดี พวกเราก็ทราบดี เล่าให้ฟังเพื่อจะได้รู้ว่า ที่จริงมันเป็นอย่างไร ที่จริงคุณทักษิณ ก็มาบ้านเราหลายครั้ง คุณอ้อ ก็มาหลายครั้ง แล้วเมื่อ คุณทักษิณ ถูกปฏิวัติ แล้วคุณอ้อ ก็มาอีก แล้วหนังสือพิมพ์ก็เล่นงานเรา จำได้ไหม คุณอ้อ ก็มาให้ป๋าช่วยเหลือตอนนั้น สักประมาณปลายๆ เดือนกันยายน ที่เล่าให้ฟังทั้งหมดนี้ เพื่อจะได้รู้ว่า เหตุการณ์บ้านเมืองตอนนั้น เป็นมาอย่างไร อยากจะพูดกับทุกคน และขอบใจว่า เราเนี้ย เราถือว่า เราไม่มีศัตรู ไม่มีฝ่ายตรงข้ามกับเรา เพราะเราถือว่า เราจะทำหน้าที่ของเรา เพื่อคนไทยทุกคน แต่บางส่วน เขาเห็นว่า เราเป็นฝ่ายตรงข้ามกับเขา เราก็ไม่ว่าอะไร เขาอยากเป็นฝ่ายตรงข้ามก็เป็น แต่เราไม่เป็นด้วย เราถือว่า เราทำเสมอภาค ไม่มีฝ่ายตรงข้าม แต่นี่มีบางคนเห็นว่า เราเป็นฝ่ายตรงข้ามกับเขา เป็นฝ่ายตรงข้ามกับคุณทักษิณ ความจริง เราก็ไม่ได้เป็นฝ่ายตรงข้ามกับคุณทักษิณหรอก ที่เขาปฏิวัติ รู้สึกว่า เขาจะมีเหตุผลพอสมควร นี่คือ ที่อยากให้เข้าใจ ให้รู้เรื่อง ก็ขอบใจที่มากัน และมีหลายคนที่โทรศัพท์มาบ้าง มาพบเองบ้าง ขอมาเชียร์ และมาให้กำลังใจ ผมขอบอกว่า ขอบคุณ กำลังใจผมยังอยู่เต็มร้อย ผมไม่มีปัญหา ผมโดนมาเยอะแล้ว ผมโดนมามากกว่านี้ด้วยซ้ำไป อย่างตอนที่ผมเป็นแม่ทัพ ผมไปปราบ ผกค.เขาก็พูดว่า ปราบพวก ผกค. ผมบอกว่า ผมไม่ได้มาปราบพวกคุณหรอก ผมมาทำความเข้าใจกับพวกคุณ ว่า เราเข้าใจถูก เข้าใจผิดกันอย่างไร ผมไม่มีหน้าที่จะมาปราบคนไทยหรอก มีหน้าที่มาช่วยเหลือพวกไทยด้วยกัน ว่า ทำอย่างนี้ไม่ถูกหรอก ควรจะทำอย่างนี้มากกว่า เพื่อจะได้รู้ว่า ผมไม่คิดว่า คนไทยเป็นศัตรู เป็นฝ่ายตรงข้าม ผมมีหน้าที่ที่จะทำให้คนไทยรักกัน ชอบพอกัน อันนี้ ถ้าหนังสือพิมพ์ถามผม ผมก็จะตอบ บางคนเขาบอกว่า ผมควรจะมาชี้แจง ผมคิดว่ายังไม่ชี้แจงหรอก แต่ถ้าเผื่อถามก็จะชี้แจงแต่เล่าให้พวกเราฟัง โดยเฉพาะเด็กๆ ทั้งหลาย เพื่อจะได้รู้ความจริง

http://hilight.kapook.com/view/35421

http://astv.mobi/AowzRXL
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#3 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:57

ทักษิณ มันก็คือไอ้หัวหน้าแก๊งค์ล้มเจ้าครับ
ในเมื่อมันเคยบอกกับป๋าเปรมไปแล้ว ว่าอำมาตย์ ไม่ใช่ป๋า
http://webboard.seri...ูดนานแล้วว่าไม/
http://hilight.kapook.com/view/35421

เอาละซี

เจอคนดีเสรีไทยเว็บบอร์ด เอาหลักฐานมายันอย่างนี้
เทพปลายอ้อ จะดิ้นไปใหน

ทักษิณจงรักภักดี จริงหรือ

ขอบคุณคุณไข่ดำสำหรับข้อมูลครับ
หวังว่าคุณปลายอ้อ จะมีที่ชัดเจนกว่า มาแย้งนะครับ
มิเช่นนั้น คุณจะเป็นคนที่ชี้ชัดเสียเองว่า

ทักษิณไม่จงรักภักดี

#4 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

ผมเชื่อว่า ปลายอ้อไม่มาตอบหรอกครับ ถึงมาก็ไม่ตอบแล้วก็จะแถไปแถมาแบบสันดานเดิมๆ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#5 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:18

ตีตั๋ว หน้าเวที

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#6 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:20

ปูเสื่อรอดูเทพอ้อเข้ามาดริฟ

#7 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:20

เรื่องง่ายๆแบบนี้ปลายอ้ออาจจะไม่่มาตอบ
แต่ถ้าเป็นเรื่องยากๆแบบตวัดปลายลิ้นแผลบๆเชลียร์อิโง่สิ
ท่านนายกฯสวย รวย เก่งหาใครเทียม
นี่แหละที่ปลายอ้อถนัดนัก :)

Edited by juemmy, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:20.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#8 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:22

อย่ามาปัญญาอ่อน

กูไม่ใช่ควายแดงที่จะมาหลอกกู

สัตว์อมพระอุโบสถวัดพระแก้ว มาบอกกูว่ามืงจงรักภักดีกูก็ไม่เชื่อ

กูแดกข้าวปลา อาหารครบ 5 หมู่ ไม่ได้โง่เหมือนพวกควายแดง

ที่แดกแต่หญ้า กับเศษเงิน ควายๆๆๆๆๆๆๆ

Edited by ข้ามศพกูไปก่อน, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:23.

เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#9 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:29

ท่าน จขกท ครับ ลองเปลี่ยนคำถามดูไหมครับ เป็น...

"ตอนนี้อำมาตย์อายุเท่าไหร่?"
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#10 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

ชื่อยังไม่กล้าเอ่ย แล้วเสือกอยากชนะ....................ถุย

#11 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:34

อีกเดี๋ยวก็จะเปลี่ยน Signature เป็นประเภท"ไม่คุยเรื่องมาตรา ๑๑๒"อีกคนหรอกครับ ป๋าแอม

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#12 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

เปลี่ยนเป็น "มือที่มองไม่เห็น" หรือ "ผู้มีบารมีนอกรัฐธรรมนูญ" คือใคร จะง่ายกว่าป่ะ.. :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#13 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

เอาละซี

เจอคนดีเสรีไทยเว็บบอร์ด เอาหลักฐานมายันอย่างนี้

ขอบคุณคุณไข่ดำสำหรับข้อมูลครับ
หวังว่าคุณปลายอ้อ จะมีที่ชัดเจนกว่า มาแย้งนะครับ
มิเช่นนั้น คุณจะเป็นคนที่ชี้ชัดเสียเองว่า

มาต่อที่นี่

คุณแอม คิดว่าผมควรจะตอบว่าไง ?
ถึงได้เอาคำถามอันโหดร้ายมาถามผมแบบนี้

ถ้าผมจะบอกว่าคุณก็ไปถามทักษิณเอง..ก็จะหาว่าผมเล่นลิ้นอีก
ผมตอบไม่ได้จริงๆครับ

แต่สิ่งที่คุณคิดอยู่ในใจ ว่าทักษิณคิดอยู่น่ะ
ท่าน มิใช่เป็นอำมาตย์
ท่านเป็นเจ้า..

#14 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

ผู้มีบารมีนอกรัฐธรรมนูญ
ทันทีที่ได้ยินคำนี้ คุณคิดถึงใคร
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#15 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

เล่นลิ้นเหมือนเดิม แบ่ๆ

#16 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

คำตอบของปลายแคม มันวนเวียนเป็นวงกลมยังไม่รู้

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#17 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

ปลายอ้อ..ใจปิ มด :P :P :P

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#18 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:06

วันที่ 30 มี.ค. 2552 คณะอาจารย์ และศิษย์เก่าวชิราวุธวิทยาลัย ได้เดินทางเข้าพบและให้กำลังใจ พล.อ.เปรม ติณสูลานนท์ ประธานองคมนตรี ที่บ้านพัก ซึ่งสำนักข่าวไอเอ็นเอ็น ได้นำเสนอเนื้อหาคำพูดระหว่าง พล.อ.เปรม ที่ได้กล่าวกับศิษย์เก่าวชิราวุธ กรณีที่ถูก พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี กล่าวหาว่า อยู่เบื้องหลังเหตุปฏิวัติรัฐประหาร เพื่อล้มรัฐบาลทักษิณ มีใจความสำคัญ ดังนี้

อ้างมา

“ขอพูดบางกอกน่ะ ใจคอไม่อยากจะพูดเท่าไหร่ คุณทักษิณ ท่านกล่าวหา 3 อย่าง”

ข้อ 1.เขาเปิดเผยว่า ผู้มีบารมีนอกรัฐธรรมนูญ คือเรา คือคนเขารู้หมดแล้ว ตั้งแต่คุณทักษิณพูดตั้งแต่วันนั้น แล้วคุณทักษิณ ว่า แต่เราพยายามถามเขาตอนนั้น ว่า หมายถึงเราใช่ไหม เขาก็ไม่ตอบ แล้วเราก็ถามอีกว่า ถ้าไม่ใช่เรา ก็ขอให้บอกมาว่าใคร ให้รู้กันชัดๆ ไม่ได้ถามแต่คุณทักษิณ ให้คนถามคุณหญิงอ้อ ว่า งั้นให้ช่วยพูดหน่อยได้ไหมว่า ที่คุณทักษิณ พูดว่า ผู้มีบารมีนอกรัฐธรรมนูญนั้น ไม่ใช่ผม เขาก็ไม่พูด ตกลงไม่พูด ไม่ตอบ ทั้งสามคำถาม ซึ่งจริงๆ เราก็รู้ว่า เขาหมายถึงเรา ตอนนั้นคุณทักษิณ ไปพูดที่ไหนไม่รู้ แล้วก็เปิดเผยผู้มีบารมีนอกรัฐธรรมนูญ คือ พล.อ.เปรม

ข้อ 2.เขากล่าวหาว่า เราอยู่เบื้องหลังการปฏิวัติของคุณสนธิ เราก็ไม่รู้ว่าจะไปชี้แจงเขาได้อย่างไร เพราะว่าเราไม่ได้อยู่เบื้องหลังการปฏิวัติ เราจะอยู่เบื้องหลังการปฏิวัติไม่ได้ เพราะเราไม่มีหน้าที่ ที่จะต้องไปปฏิวัติ และเราก็ไม่มีอิทธิพลพอที่จะไปบอกคุณสนธิ ว่า “ปฏิวัติเถอะ” เพราะตอนนั้น รัฐบาลคุณทักษิณ นี่แย่มากๆ คนกำลังเล่นงานรัฐบาลทักษิณอยู่ ถ้าคุณจำได้ เขาจึง ไชโย ไชโย กันมาตอนที่ทหารออกมาปฏิวัติ คุณทักษิณ ก็บอกว่า ป๋า อยู่เบื้องหลังการปฏิวัติครั้งนี้ เบื้องหลังนี่ หมายความว่า อย่างไรก็ไม่รู้ เรานี่คงจะไปยุแหย่ หรือไม่ก็รู้ว่า คุณสนธิ จะปฏิวัติ แต่ก็จริงๆ เรามิได้เกี่ยวข้อง เขาก็ปฏิวัติกันไป ก็คิดดูกันเอาก็แล้วกันว่า ถ้าเรามีอิทธิพลพอที่จะไปบอกคุณสนธิ ว่า คุณไปปฏิวัติ คุณสนธิก็แย่ เพราะคุณสนธิต้องคิดเองว่า ทำไมจึงต้องปฏิวัติ มีเหตุใดที่ปล่อยให้รัฐบาลคุณทักษิณอยู่ต่อไปไม่ได้ ไม่ใช่มาเชื่อเรา ฉะนั้น เราไม่ได้อยู่เบื้องหลังเบื้องหน้า

ข้อ 3 เขาบอกว่า เราเป็นคนนำ ผบ.เหล่าทัพ ไปเฝ้าฯพระเจ้าอยู่หัว ซึ่งก็ไม่จริง คืนนั้นเขาประกาศปฏิวัติกัน ประมาณ 3 ทุ่มเศษๆ คือ วันที่ 19 กันยายน พอเราได้ยินว่า เขาปฏิวัติกันไป เราก็เข้าไปในสวนจิตรฯ ที่เราเข้าไป เพราะเป็นหน้าที่ของเราที่เป็นองคมนตรี เนี้ยเมื่อมีปัญหาอย่างนี้ เราก็ต้องไปอยู่ใกล้ๆ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เผื่อว่า ท่านจะมีรับสั่งอย่างไรบ้าง เราจะได้รับใส่เกล้ามาปฏิบัติ เพราะมันเป็นเหตุการณ์ฉุกเฉิน

เราเข้าไปประมาณ 3 ทุ่มเศษๆ คุณสนธิ กับ คุณชลิต ผบ.ทอ.2 คน เข้าไป เมื่อตอน 5 ทุ่มเศษ คุณสถิรพันธุ์ ผบ.ทร. มาทีหลัง มาเกือบ 2 ยาม แสดงให้เห็นว่า เราไม่ได้นำ 3 คน เข้าไปสวนจิตรฯ เพื่อเฝ้าฯ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เราไปของเราเอง แต่พอตอนที่เมื่อพระเจ้าอยู่หัว เสด็จฯลงมา เราเล่าข้ามตอนไปนิดว่า พวกที่เข้าไปบอก สมุหราชองครักษ์ เขาจะมาเฝ้าฯ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว สมุหราชองครักษ์ ก็ไปทูลพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว สักพักหนึ่ง ก็เสด็จฯลงมาทั้ง 2 พระองค์ เพราะฉะนั้น เราก็เป็นคนเข้าไปร่วมในการเฝ้าฯ จะว่าเรานำเข้าเฝ้าฯก็ไม่ถูก แต่ว่าเราไปอยู่ในที่นั่นด้วย เพราะฉะนั้น ที่คุณทักษิณ บอกว่า เราเป็นคนที่นำ 3 คนนี้ไปเฝ้าฯพระเจ้าอยู่หัว ก็เป็นเรื่องที่ไม่ตรงข้อเท็จจริง เพราะเราเข้าไปก่อน ชั่วโมงกว่า และเราก็ไม่รู้ว่า เขาจะมา หรือไม่มา เรารู้ก็ต่อเมื่อ คุณสนธิ เข้าไปกับ คุณชลิต ไปเจอเราในสวนจิตรฯ แล้ว นี่คือเรื่องจริงๆ ที่เกิดขึ้น เราขี้เกียจไปต่อความยาวสาวความยืด ไม่แก้ตงแก้ตัว

พะจุณณ์ ก็ทราบดี พวกเราก็ทราบดี เล่าให้ฟังเพื่อจะได้รู้ว่า ที่จริงมันเป็นอย่างไร ที่จริงคุณทักษิณ ก็มาบ้านเราหลายครั้ง คุณอ้อ ก็มาหลายครั้ง แล้วเมื่อ คุณทักษิณ ถูกปฏิวัติ แล้วคุณอ้อ ก็มาอีก แล้วหนังสือพิมพ์ก็เล่นงานเรา จำได้ไหม คุณอ้อ ก็มาให้ป๋าช่วยเหลือตอนนั้น สักประมาณปลายๆ เดือนกันยายน ที่เล่าให้ฟังทั้งหมดนี้ เพื่อจะได้รู้ว่า เหตุการณ์บ้านเมืองตอนนั้น เป็นมาอย่างไร อยากจะพูดกับทุกคน และขอบใจว่า เราเนี้ย เราถือว่า เราไม่มีศัตรู ไม่มีฝ่ายตรงข้ามกับเรา เพราะเราถือว่า เราจะทำหน้าที่ของเรา เพื่อคนไทยทุกคน แต่บางส่วน เขาเห็นว่า เราเป็นฝ่ายตรงข้ามกับเขา เราก็ไม่ว่าอะไร เขาอยากเป็นฝ่ายตรงข้ามก็เป็น แต่เราไม่เป็นด้วย เราถือว่า เราทำเสมอภาค ไม่มีฝ่ายตรงข้าม แต่นี่มีบางคนเห็นว่า เราเป็นฝ่ายตรงข้ามกับเขา เป็นฝ่ายตรงข้ามกับคุณทักษิณ ความจริง เราก็ไม่ได้เป็นฝ่ายตรงข้ามกับคุณทักษิณหรอก ที่เขาปฏิวัติ รู้สึกว่า เขาจะมีเหตุผลพอสมควร นี่คือ ที่อยากให้เข้าใจ ให้รู้เรื่อง ก็ขอบใจที่มากัน และมีหลายคนที่โทรศัพท์มาบ้าง มาพบเองบ้าง ขอมาเชียร์ และมาให้กำลังใจ ผมขอบอกว่า ขอบคุณ กำลังใจผมยังอยู่เต็มร้อย ผมไม่มีปัญหา ผมโดนมาเยอะแล้ว ผมโดนมามากกว่านี้ด้วยซ้ำไป อย่างตอนที่ผมเป็นแม่ทัพ ผมไปปราบ ผกค.เขาก็พูดว่า ปราบพวก ผกค. ผมบอกว่า ผมไม่ได้มาปราบพวกคุณหรอก ผมมาทำความเข้าใจกับพวกคุณ ว่า เราเข้าใจถูก เข้าใจผิดกันอย่างไร ผมไม่มีหน้าที่จะมาปราบคนไทยหรอก มีหน้าที่มาช่วยเหลือพวกไทยด้วยกัน ว่า ทำอย่างนี้ไม่ถูกหรอก ควรจะทำอย่างนี้มากกว่า เพื่อจะได้รู้ว่า ผมไม่คิดว่า คนไทยเป็นศัตรู เป็นฝ่ายตรงข้าม ผมมีหน้าที่ที่จะทำให้คนไทยรักกัน ชอบพอกัน อันนี้ ถ้าหนังสือพิมพ์ถามผม ผมก็จะตอบ บางคนเขาบอกว่า ผมควรจะมาชี้แจง ผมคิดว่ายังไม่ชี้แจงหรอก แต่ถ้าเผื่อถามก็จะชี้แจงแต่เล่าให้พวกเราฟัง โดยเฉพาะเด็กๆ ทั้งหลาย เพื่อจะได้รู้ความจริง

ผมว่าทักษิณหมายถึงพลเอกเปรมนั่นแหละครับ
ลองดูจากที่เคยเผยแพร่กันไปแล้ว หลายครั้งหลายหน

Edited by ปลายอ้อกอแขม, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:08.

#19 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:06

เอาละซี

มาต่อที่นี่

คุณแอม คิดว่าผมควรจะตอบว่าไง ?
ถึงได้เอาคำถามอันโหดร้ายมาถามผมแบบนี้

ถ้าผมจะบอกว่าคุณก็ไปถามทักษิณเอง..ก็จะหาว่าผมเล่นลิ้นอีก

แต่สิ่งที่คุณคิดอยู่ในใจ ว่าทักษิณคิดอยู่น่ะ

จขกทถามว่าคือใคร

ไม่ได้ถามว่า..."ไม่ใช่ใคร"
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#20 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

ขอปูเสื่อรอคำตอบด้วยคน

อยากดูแดงมันกระอักเลือด เอาแบบไม่ต้องแถไปแถมานะ .........

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#21 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:11

เอาละซี

มาต่อที่นี่

คำถามแค่ว่า อำมาตย์คือใคร ไม่ยาก
โปรดระบุชื่อจริิง นามสกุลจริง แค่นี้ยากตรงไหน

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#22 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:11

#23 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:13

*
POPULAR

แต่สิ่งที่คุณคิดอยู่ในใจ ว่าทักษิณคิดอยู่น่ะ ท่าน มิใช่เป็นอำมาตย์ ท่านเป็นเจ้า..

ผมพูดกับคุณตรงๆ ละกัน ในเมื่อคุณกล้าบอกว่าจงรักภักดี

ในแง่นักการเมือง ทักษฺณมีทั้งดีและเลว
คนที่มองว่าเลวก็หาเรื่องเลวมาพูด คนที่คิดว่าดีก็หาเรื่องดีมาแก้
อันนี้ เป็นเรื่องปกติ

ถ้าทักษิณคอรัปชั่น ฝ่ายตรงข้ามก็มีหน้าที่หาหลักฐานมายืนยัน

ส่วนที่ทักษิณถูกปฎิวัติ
ก่อนหน้าทักษิณ ก็มีเสนีย์กับน้าชาติ ที่มาจากการเลือกตั้งแล้วโดนยึดอำนาจ
แต่การเมืองก็พัฒนามาจนได้ทักษิณเป็นนายก แล้วก็ถูกยึดอำนาจ
ประชาธิปไตยที่ล้มไป ก็ลุกขึ้นมาใหม่ ตอนนี้ทักษิณก็มีนายกของตัวเอง สามคนแล้ว
สมัคร สมชาย ยิ่งลักษณ์

สองคนแรกมีอันเป็นไปตามวิถีการเมือง คนที่สามกำลังอยู่ในอำนาจ
ทั้งหมดนี้ น่าจะบอกได้ว่า การเมืองก็คลี่คลายตัวเองไปได้ตามธรรมชาติของมัน
แต่สิ่งที่ทักษิณต่างจากนายกที่ถูกยึดอำนาจก็คือ

1 ทักษิณไม่จงรักภักดี

2 ทักษิณใช้วิธีที่ทำให้ชาติล่มสลาย เพื่อกลับคืนอำนาจ

คุณเป็นคนเสื้อแดง
ผมถามตรงๆ ว่า คุณได้อะไรจากการบริหารงานของทักษิณ
สิ่งที่คุุณได้ คุ้มกับความเสียหายของชาติหรือไม่
แล้วที่คุณได้จากทักษิณ คุณไม่ได้จากอภิสิทธิ์หรือ
คุณด่าอภิสิทธิ์ตรงๆ ต่อหน้าได้ เอาเลือดไปเทหน้าบ้านเขาได้
เอากองกำลังมาปิดเมืองได้....ทำอย่างนี้กับทักษิณได้ใหม

นานแค่ใหนแล้ว ที่ทักษิณกล่าวหาว่าสถาบันอยู่เบื้องหลังการโค่นล้มเขา
เป็นข้อกล่าวหาที่กำกวมแต่ก็ใช้กันมาเป็นกระบวนการ
ตอนนี้ คนทำปฏิวัติ ก็ไปอยู่ข้างทักษิณแล้ว อำนาจการเมืองก็อยู่ข้างทักษิณแล้ว
ทำไมยังมีพวกล้มเจ้าอยู่เต็มระบอบทักษิณ
แม้แต่การแก้รัฐธรรมนูญก็เห็นชัดว่า เป็นความต้องการของพวกล้มเจ้า

คุณโพสต์ข้อความมาว่าคุณจงรักภักดี....เอาละ ผมเชื่อคุณ
แต่คุณยืนยันได้เต็มที่ เอาเกียรติยศส่วนตัวรับรองได้ใหม ว่า

ทักษิณไม่คิด ไม่สมคบ ไม่สนับสนุนพวกล้มเจ้า

#24 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:18

แล้วก็แถไปเรื่องอื่นตามเสต็ปเป๊ะ
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#25 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:20

ในกรอบสีชมพูท้ายสุด ก็เห็นได้ขัดแล้ว ว่าโกหก
"เป็นความพร้อมใจกันของ 4 เหล่าทัพ คือกองทัพบก ทัพเรื่อ ทัพอากาศและตำรวจ....."

คุณก็รู้ว่า ตำรวจถูกดึงเข้ามาทีหลัง

#26 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

อ้างมา

ผมว่าทักษิณหมายถึงพลเอกเปรมนั่นแหละครับ
ลองดูจากที่เคยเผยแพร่กันไปแล้ว หลายครั้งหลายหน

แหล่งข่าวเฮงซวย
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#27 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:26

เรื่องอำมาตย์ไม่ใช่เปรม เจิมศักดิ์เคยเอาหลักฐานมายันแล้วว่า ไม่ใช่

#28 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:41

แต่สิ่งที่คุณคิดอยู่ในใจ ว่าทักษิณคิดอยู่น่ะ ท่าน มิใช่เป็นอำมาตย์ ท่านเป็นเจ้า..

ผมพูดกับคุณตรงๆ ละกัน ในเมื่อคุณกล้าบอกว่าจงรักภักดี

ในแง่นักการเมือง ทักษฺณมีทั้งดีและเลว
คนที่มองว่าเลวก็หาเรื่องเลวมาพูด คนที่คิดว่าดีก็หาเรื่องดีมาแก้
อันนี้ เป็นเรื่องปกติ

ถ้าทักษิณคอรัปชั่น ฝ่ายตรงข้ามก็มีหน้าที่หาหลักฐานมายืนยัน

ส่วนที่ทักษิณถูกปฎิวัติ
ก่อนหน้าทักษิณ ก็มีเสนีย์กับน้าชาติ ที่มาจากการเลือกตั้งแล้วโดนยึดอำนาจ
แต่การเมืองก็พัฒนามาจนได้ทักษิณเป็นนายก แล้วก็ถูกยึดอำนาจ
ประชาธิปไตยที่ล้มไป ก็ลุกขึ้นมาใหม่ ตอนนี้ทักษิณก็มีนายกของตัวเอง สามคนแล้ว
สมัคร สมชาย ยิ่งลักษณ์

สองคนแรกมีอันเป็นไปตามวิถีการเมือง คนที่สามกำลังอยู่ในอำนาจ
ทั้งหมดนี้ น่าจะบอกได้ว่า การเมืองก็คลี่คลายตัวเองไปได้ตามธรรมชาติของมัน
แต่สิ่งที่ทักษิณต่างจากนายกที่ถูกยึดอำนาจก็คือ

1 ทักษิณไม่จงรักภักดี

2 ทักษิณใช้วิธีที่ทำให้ชาติล่มสลาย เพื่อกลับคืนอำนาจ

คุณเป็นคนเสื้อแดง
ผมถามตรงๆ ว่า คุณได้อะไรจากการบริหารงานของทักษิณ
สิ่งที่คุุณได้ คุ้มกับความเสียหายของชาติหรือไม่
แล้วที่คุณได้จากทักษิณ คุณไม่ได้จากอภิสิทธิ์หรือ
คุณด่าอภิสิทธิ์ตรงๆ ต่อหน้าได้ เอาเลือดไปเทหน้าบ้านเขาได้
เอากองกำลังมาปิดเมืองได้....ทำอย่างนี้กับทักษิณได้ใหม

นานแค่ใหนแล้ว ที่ทักษิณกล่าวหาว่าสถาบันอยู่เบื้องหลังการโค่นล้มเขา
เป็นข้อกล่าวหาที่กำกวมแต่ก็ใช้กันมาเป็นกระบวนการ
ตอนนี้ คนทำปฏิวัติ ก็ไปอยู่ข้างทักษิณแล้ว อำนาจการเมืองก็อยู่ข้างทักษิณแล้ว
ทำไมยังมีพวกล้มเจ้าอยู่เต็มระบอบทักษิณ
แม้แต่การแก้รัฐธรรมนูญก็เห็นชัดว่า เป็นความต้องการของพวกล้มเจ้า

คุณโพสต์ข้อความมาว่าคุณจงรักภักดี....เอาละ ผมเชื่อคุณ
แต่คุณยืนยันได้เต็มที่ เอาเกียรติยศส่วนตัวรับรองได้ใหม ว่า

ทักษิณไม่คิด ไม่สมคบ ไม่สนับสนุนพวกล้มเจ้า

ผมรับประกันไม่ได้หรอกครับ เรื่องนี้
ผมเพียงมีความมั่นใจว่าทักษิณไม่คิดจะล้มเจ้า
ตามวาทะกรรมที่พยายามสร้างภาพให้ทักษิณเป็นอย่างนั้นฃ

วาดภาพทักษิณให้เสียจนน่ากลัว
แล้ววันหนึ่ง ก็เกิดกลัวกันขึ้นมาจริงๆ

ในส่วนที่กล่าวว่าทักษิณทำลายชาติ เพื่อกลับมามีอำนาจนั้น
ผมไม่รู้ว่าถ้าตัวคุณเป็นทักษิณ..คุณจะทำอย่างไร ?

พวกก็มี เงินก็มี พรรคการเมืองก็มี
คุณคิดว่าคนที่มีความพร้อมขนาดนี้
เขาจะงอมืองอเท้าให้ถูกด่า ถูกกล่าว ถูกโจมตี จับมัดมือไพล่หลังอย่างเดียวหรือ..แล้วถ้าเป็นคุณ

ผมมองว่าเป็นการต่อสู้ จะเรียกว่าเอาคืนก็ได้
กับเกมจับหนูตัวเดียว เผาป่าทั้งป่า

ถ้าคุณบอกว่าทักษิณไม่คิดถึงประเทศ..เอาละ
แล้วคุณล่ะ นึกถึงประเทศบ้างหรือไม่ครับ

คุณหวังให้คนอื่นทำในสิ่งที่คุณต้องการ หวังแต่คนอื่น
แต่ก็ไม่เคยทำในสิ่งที่คนอื่นหวัง..เอาแต่ได้ฝ่ายเดียว

พอเขาลุกขึ้นต่อสู้ ก็หาว่าเขาทำลายประเทศ..ต้องกระทืบเขาฝ่ายเดียวเท่านั้นหรือ ถึงจะถูกต้อง ยุติธรรม

ผมเชื่อว่าทักษิณสู้ไม่เกิน พล.อ.เปรมเท่านั้น !

#29 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

กล้าคิดแต่ไม่กล้ายอมรับเหรอ

#30 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

มาอ่าน นิยายเล่มละบาท

แต่งโดย

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#31 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ผมเอาภาพที่เผยแพร่กันในเน็ตมาให้ดูบ้าง

ถ้าทักษิณทำอย่างนี้ คุณว่าเขาจะมีสภาพเป็นอย่างไร ?

แต่นี่ เป็นป๋าเปรม เลยเงียบกริบ ..พวกคุณคิดกันอย่างไร ? กับภาพนี้

แต่สำหรับผม รับไม่ได้ !

บ้านนี้เมืองนี้ มีใครเขาทำกันบ้าง

#32 pakorn

pakorn

ขาประจำ

ผู้มีบารมีนอกรัฐธรรมนูญ
ทันทีที่ได้ยินคำนี้ คุณคิดถึงใคร

ทักษิณครับ

#33 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

ควายแดงนี่ก็แปลก ไม่รู้ว่าอำมาตย์คือใคร แต่เสือกยกมาอ้างเป็นวรรคเป็นเวร ช่างเป็นจินตนาการที่ชาติชั่วจริงๆ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#34 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:53

ผมเอาภาพที่เผยแพร่กันในเน็ตมาให้ดูบ้าง

ถ้าทักษิณทำอย่างนี้ คุณว่าเขาจะมีสภาพเป็นอย่างไร ?

แต่นี่ เป็นป๋าเปรม เลยเงียบกริบ ..พวกคุณคิดกันอย่างไร ? กับภาพนี้

แต่สำหรับผม รับไม่ได้ !

บ้านนี้เมืองนี้ มีใครเขาทำกันบ้าง

คือบอกตรงๆงงกับตรรกะของปลายฯมากๆ งง มึน สับสน คือเมิงเป็นคนเขมรใช้ปะ :huh:

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#35 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

แล้วตกลงปลายฯรับห่าอะไรไม่ได้วะ
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#36 โคนัน

โคนัน

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:01

ไอ้พวกแดง ไร้สมอง แม้วมันบอกอะไรมา มันก็เชื่อ

แต่เดิม แม้ว บอกว่ามีอำมาตย์ มันก็เชื่อ
ไปๆ มาๆ ไพร่แดง ก็คิดว่าเป็นป๋า ก็เอามาจากแกนนำหางแดง มันก็เชื่อกัน
เวลาต่อมา แม้วบอกว่า ป๋าไม่ใช่ ................... อ่าว ชิ หายละ

ตกลง ไอ้ไพร่แดง โดนแม้วหลอก หรือโดนแกนนำแดงหลอก

ขำกลิ้งๆๆ

#37 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

แล้วตกลงปลายฯรับห่าอะไรไม่ได้วะ

แทงหวยไม่เคยถูก แต่เดาไม่เคยผิด

http://www.bangkok-t...bkk=1,1,0,14104

#38 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

#39 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:13

แทงหวยไม่เคยถูก แต่เดาไม่เคยผิด

http://www.bangkok-t...bkk=1,1,0,14104

เออ เหรีญมันต้องเป็นโลหะขนาดพกพา ไม่ใช้ตรามูลนิธิ มั่วได้ใจ

#40 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

ไอ้ ******หน้าเหลี่ยม และลิ่วล้อของมันเคยยอมรับความจริงอะไรกันบ้าง *******ทั้งนั้น ทำเรื่องชั่วๆ แต่ไม่เคยยอมรับสักเรื่อง

มันชัดเจนอยู่แล้วเรื่องล้มเจ้า แต่ใจปลาซิว ไม่กล้าเปิดหน้าตรงๆ เป็นอีแอบชักใย อยู่เบื้องหลัง

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#41 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

ท่านปลายอ้อครับ ตอนนี้อำมาตย์อายุเท่าไหร่แล้ว?

1) แปดสิบกว่าๆ ตามที่ท่านทักษิณบอก
หรือ
2) เก้าสิบกว่าๆ เพราะท่านทักษิณบอกไว้เมื่อ 2 ปีที่แล้ว ตอนนี้น่าจะเกินแล้ว

ขอตอบจากใจจริงนะครับ รู้ไม่รู้ใจทักษิณไม่ว่ากัน :rolleyes:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#42 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

"ผมรับประกันไม่ได้หรอกครับ เรื่องนี้
ผมเพียงมีความมั่นใจว่าทักษิณไม่คิดจะล้มเจ้า"

"ในส่วนที่กล่าวว่าทักษิณทำลายชาติ เพื่อกลับมามีอำนาจนั้น
ผมไม่รู้ว่าถ้าตัวคุณเป็นทักษิณ..คุณจะทำอย่างไร ?"

"พวกก็มี เงินก็มี พรรคการเมืองก็มี
คุณคิดว่าคนที่มีความพร้อมขนาดนี้.........."

"ผมมองว่าเป็นการต่อสู้ จะเรียกว่าเอาคืนก็ได้
กับเกมจับหนูตัวเดียว เผาป่าทั้งป่า"

"พอเขาลุกขึ้นต่อสู้ ก็หาว่าเขาทำลายประเทศ..ต้องกระทืบเขาฝ่ายเดียวเท่านั้นหรือ ถึงจะถูกต้อง ยุติธรรม"

"ผมเชื่อว่าทักษิณสู้ไม่เกิน พล.อ.เปรมเท่านั้น ! "

ผมสงสัย แต่ไม่สับสน ถึงแม้ข้อความของคุณตอบโจทย์ความน่าจะเป็น ที่ค่อนข้างรุนแรง
ในความคิดของทักษิณ เพราะการกระทำที่ตามมา คือวาทกรรมสองมาตรฐาน
คือผู้มีบารมีนอกรัฐธรรมนูญ คือมือที่มองไม่เห็น คืออำมาตย์ คือรัฐไทยใหม่ คือการเผา!!!
และด้วยคำพูดของคนที่เป็นเสมือนขุนพลของทักษิณ เช่น ไอ้ตู่
กับวาทกรรมกระสุนพระราชทาน หรือ การให้คนแดงปลดรูปที่มีทุกบ้าน
ของก่อแก้ว

ผมสงสัยว่า คุณกำลังหลอกตัวเอง ด้วยจริตของแม้วผู้ถูกกระทำ
ไม่ได้มองสิ่งที่เกิดขึ้นในความจริง จากการกระทำด้วยจริตแห่งแม้ว และผลพวงชั่วร้ายอื่นๆที่ตามมา
คุณสารภาพความน่าจะเป็นออกมาได้อย่างแม่นยำ
แต่แปลกที่คุณกลับกลบเกลื่อนจุดหมายตอนจบเอาซะดื้อๆโดยใช้คำว่า ไม่รับประกัน ขึ้นจั่วหัว

คุณหลอกตัวเอง !!!!

Edited by kaidum, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:21.

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#43 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:22

เข้ามาดูคำตอบ

Edited by David_GinoLa, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:32.

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#44 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:29

-------------
ผมรับประกันไม่ได้หรอกครับ เรื่องนี้ ผมเพียงมีความมั่นใจว่าทักษิณไม่คิดจะล้มเจ้า
ตามวาทะกรรมที่พยายามสร้างภาพให้ทักษิณเป็นอย่างนั้น

แปลกนะ คุณรับประกันไม่ได้ว่าทักษิณไม่คิด ไม่สมคบ ไม่สนับสนุนพวกล้มเจ้า
แต่คุณกล้ายืนยันว่า ในใจผม จะมีคนไทยคนไหนเล่า ที่จะกล้าคิดล้มล้างสถาบันที่อยู่คู่กับคนไทยมาแสนนานนี้ได้ หรือถ้ามีคนคิดอย่างนี้จริง แล้วจะมีใครเอาด้วยกับความคิดเช่นนี้..ลองคิดดู !
คุณช่างใสซื่อบริสุทธิ์เหลือเกิน จนไม่เคยอ่านข้อเขียนของจักรภพ สุรชัยแซ่ด่าน ไจอึ้ง สมศักดิ์เจียม ชูพงษ์....
กับสื่อแดงในยูทุปที่แสดงความเห็นเป็นภาษาไทยขนาดด่าพระเจ้าอยู่หัวด้วยคำที่หยาบคาย...ไม่มีเลยหรือคนที่คิดล้มล้างสถาบัน
แล้วที่มันประหลาดก็คือ พวกนี้ สนับสนุนทักษิณทั้งนั้น

วาดภาพทักษิณให้เสียจนน่ากลัว แล้ววันหนึ่ง ก็เกิดกลัวกันขึ้นมาจริงๆ
ในส่วนที่กล่าวว่าทักษิณทำลายชาติ เพื่อกลับมามีอำนาจนั้น
ผมไม่รู้ว่าถ้าตัวคุณเป็นทักษิณ..คุณจะทำอย่างไร ? พวกก็มี เงินก็มี พรรคการเมืองก็มี
คุณคิดว่าคนที่มีความพร้อมขนาดนี้ เขาจะงอมืองอเท้าให้ถูกด่า ถูกกล่าว ถูกโจมตี จับมัดมือไพล่หลังอย่างเดียวหรือ..แล้วถ้าเป็นคุณ

หลังการเลือกตั้ง สมัครเป็นนายก ทักษิณกลับเข้ามาอย่างสง่าผ่าเผย ใช่หรือไม่
มีใครจับมัดมือไพล่หลังกระนั้นหรือ พรรคการเมืองของตัว ครองอำนาจอย่างสมบูรณ์
ทักษิณเองก็ยอมสู้คดี บริวารก็สู้คดี ทั้งเมีย ทั้งพี่เมีย เลขา...
มีแต่ทักษิณที่ถุงขนมสองล้านไม่ได้ผล ต่อมาก็หนีออกนอกประเทศ...นี่ทำตัวเองหรือเปล่า

นักโทษหนีคดี กฏหมายก็ต้องจัดการ ไม่ใช่เรื่องกลั่นแกล้งงอมืองอเท้า มัดมืออะไรเลย
ทักษิณทำตัวเองท้ั้งนั้น....จะมาอ้างว่าศาลเอียง ก็แล้วคุณมาสู้ทำไมล่ะ ก็อยู่นอกประเทศไปสิ
ที่สู้เพราะคิดว่าอาจจะชนะ

ผมมองว่าเป็นการต่อสู้ จะเรียกว่าเอาคืนก็ได้ กับเกมจับหนูตัวเดียว เผาป่าทั้งป่า
ที่ผมพูดมายาวข้างบน คงตอบคำของคุณข้อนี้ได้ เพราะคุณเพิ่งบอกว่า ทักษิณมีทักอย่าง เขาจึงไม่ใช่หนู
และที่เขาเผาประเทศนั้น เขาไม่ได้สู้กับใครเลย สู้กับคดีที่ตัวเองผิด แล้วไม่ยอมรับ เท่านั้นเอง

ถ้าคุณบอกว่าทักษิณไม่คิดถึงประเทศ..เอาละ แล้วคุณล่ะ นึกถึงประเทศบ้างหรือไม่ครับ
คุณหวังให้คนอื่นทำในสิ่งที่คุณต้องการ หวังแต่คนอื่น แต่ก็ไม่เคยทำในสิ่งที่คนอื่นหวัง..เอาแต่ได้ฝ่ายเดียว

อย่างน้อยที่สุด เมื่อพรรคที่ผมไม่ชนะ ผมไม่ระดมคนออกมาเผาบ้านเผาเมือง

พอเขาลุกขึ้นต่อสู้ ก็หาว่าเขาทำลายประเทศ..ต้องกระทืบเขาฝ่ายเดียวเท่านั้นหรือ ถึงจะถูกต้อง ยุติธรรม
วิธีที่เขาสู้งัย ที่คุณตามืดบอดมองไม่เห็นความพินาศฉิบหาย

เอาเฉพาะคนที่เดือดร้อนจากการกระทำของพวกคุณก็พอ เป็นจำนวนเท่าไหร่

เมื่อเทียบกับที่คุณบอกว่า ไม่มีประชาธิปไตย
ไม่ต้องนับชีวิตที่สูญเสียไป ซึ่งไม่ควรจะออกกฏหมายปรองดองมาฟอกผิด

ฟ้องศาลไทย ศาลอาญาระหว่างประเทศ ทำไปเลยครับ
พวกผมต้องการให้ดำเนินคดีให้ถึงที่สุดทุกหนทาง
ยิ่งลักษณ์เป็นนายกจะครบปีแล้ว ทำอะไรที่ชดเชยความเสียหายพวกนี้บ้าง
เอาอภิสิทธิ์ดำเนินคดีได้ฟรือแยัง ศอฉทั้งคณะ มีใครโดนกล่าวหาบ้าง....

พวกคุณนะ ที่เป็นฝ่ายสร้างความเสียหาย จ่ายแต่คนเจ็บตาย แล้วชาวบ้านที่พวกคุณทำร้ายละ
ทหารอีก 9 ชีวิต และที่บาดเจ็บเพราะพวกคุณอีกสองร้อยกว่า

ผมเชื่อว่าทักษิณสู้ไม่เกิน พล.อ.เปรมเท่านั้น !
ผมถามคุณข้อนี้ตรงนี้เลย ตกลงคุณยืนยันใช่ใหม ว่าเปรมคือคนที่โค่นทักษิณ

#45 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:34

ท่านปลายอ้อครับ ตอนนี้อำมาตย์อายุเท่าไหร่แล้ว?

1) แปดสิบกว่าๆ ตามที่ท่านทักษิณบอก
หรือ
2) เก้าสิบกว่าๆ เพราะท่านทักษิณบอกไว้เมื่อ 2 ปีที่แล้ว ตอนนี้น่าจะเกินแล้ว

ขอตอบจากใจจริงนะครับ รู้ไม่รู้ใจทักษิณไม่ว่ากัน :rolleyes:

คำถามนี้ ที่จริงก็บอกไปแล้วว่าผมเชื่อว่าทักษิณสู้ไม่เกิน พล.อ.เปรม

แต่ถ้าจะถามอีก ..จะขอยืมคำตอบของ เฮียใจดี 20 ที่ตอบในกระทู้ของคุณเด็กปากดีมาตอบซะหน่อย
ผมว่าเขาตอบดูดี มีภูมินะ เพื่อนๆในนั้นยังชมกันหลายคน

ถ้าบ้านเมืองเป็นประชาธิปไตยมากกว่านี้ ผมจะบอกคุณครับ

#46 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

แล้วตอนนี้บ้านเมืองไม่เป็นประชาธิปไตยตรงไหนบ้าง ?

แล้วเมื่อไหร่ถึงจะพอ ?

ถ้าคิดว่าอำมาตย์ท่านใดทำผิด
แล้วมีหลักฐาน ก็แจ้งความเลย

Edited by Somebody, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:37.

#47 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:38

ทักษิณไม่คิดล้มเจ้า.....เเล้วไอ้ที่มันทำอยู่ทุกวันเนี่ย มันหมายความว่าไง .....ทั้งการจะตั้งรัฐไทยไหม่.... ทั้งคลิบที่พูดจาพาดพิงอำมาต ตอบที...

#48 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

หรือ

คำถามนี้ ที่จริงก็บอกไปแล้วว่าผมเชื่อว่าทักษิณสู้ไม่เกิน พล.อ.เปรม

แต่ถ้าจะถามอีก ..จะขอยืมคำตอบของ เฮียใจดี 20 ที่ตอบในกระทู้ของคุณเด็กปากดีมาตอบซะหน่อย
ผมว่าเขาตอบดูดี มีภูมินะ เพื่อนๆในนั้นยังชมกันหลายคน

ถ้าบ้านเมืองเป็นประชาธิปไตยมากกว่านี้ ผมจะบอกคุณครับ

จบกัน "ปลายกอ" แดง QC เฮ้อ....

ใช้ "ใจดี" เป็น model....

ตกลง "แถ" ไม่ออกบอก "ใจดี" ซะงั้น...

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#49 โคนัน

โคนัน

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

ประชาธิปไตย มากกว่านี้ เป็นอย่างไร งง ครับ

#50 nnnn43

nnnn43

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:40

แล้วตอนนี้บ้านเมืองไม่เป็นประชาธิปไตยตรงไหนบ้าง ?

แล้วเมื่อไหร่ถึงจะพอ ?

ถ้าคิดว่าอำมาตย์ท่านใดทำผิด
แล้วมีหลักฐาน ก็แจ้งความเลย

:lol: :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน