Jump to content

- - - - -

...กัปตันวีระ ไล่ใครลงจากเครื่องบิน ?...

สภากาแฟ

• Please log in to reply
184 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:28

ผอ.สถาบันกัลยาณ์ ยันป้าหมิ่นสถาบัน ยังแอดมิทอยู่ ไม่ได้หนีไปนอก

เมื่อเวลา 21.00 น. วันที่ 17 ก.ค. นพ.ศิริศักดิ์ ธิติดิลกรัตน์ ผอ.สถาบันกัลยาราชนครินทร์ กรมสุขภาพจิต กระทรวงสาธารณสุข กล่าวถึงกรณีมีข่าวว่าหญิงอายุ 63 ปีกระทำมิบังควร เตรียมหลบหนีไปประเทศนิวซีแลนด์ จนมีผู้ต่อต้านรวมตัวไปดักรอถึงสนามบินสุวรรณภูมิ ว่า หญิงคนดังกล่าวยังคงรักษาตัวอยู่ในสถาบันกัลยาณ์ราชนครินทร์ โดยถูกส่งตัวมาตั้งแต่วันที่ 14 ก.ค.ที่ผ่านมา สำหรับกรณีนี้เคยมีประวัติเข้ารับการรักษาที่ รพ.ศรีธัญญามาหลายปีแล้ว อย่างไรก็ตามสำหรับกระบวนการต่อไปสถาบันจะตั้งคณะกรรมการวิชาชีพ ประกอบด้วยจิตแพทย์ พยาบาล นักจิตวิทยา นักสังคมสงเคราะห์ มาประชุมเพื่อวินิจฉัยสรุปความเห็นเสนอต่อพนักงานสอบสวนต่อไป คาดว่าจะใช้เวลาประมาณ 2 สัปดาห์.

http://www.dailynews...politics/136582

#2 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:32

*
POPULAR

อ๋อไล่ควายแดงล้มเจ้าออกจากเครื่องอะฮะ
คุณเป็นแก๊งค์ล้มเจ้าเปล่าฮะ เห็นเดือดร้อนแทน

#3 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:38

กัปตันการบินไทยเที่ยวนั้น ไม่อนุญาตให้"ยายม้า"ขึ้นเครื่องบินไง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#4 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:40

*
POPULAR

ขออภัยท่านสมาชิกทุกท่าน ภาพนี้น่าจะไม่ใช่ของจริงครับ

https://www.facebook...&type=1

Edited by ryukendo, 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:55.

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#5 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:41

*
POPULAR

จริงหรือ?

เคยเห็นข่าวนี้แล้วแต่ข่าวบอกด้วยว่าห้ามเยี่ยม ไม่มีใครเห็นนางฐิตินันท์ที่รพ.

เป็นไปได้เหมือนกันที่ตำรวจและตม.จะช่วยให้ออกนอกประเทศ

พอถูกขัดขวางก็มาแก้เกี้ยวว่ายังอยู่ในโรงพยาบาล

ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรผมไม่ทราบเพราะไม่ได้เห็นนางฐิตินันท์ทั้งที่รพ.และสุวรรณภูมิ

แต่เมื่อมองพฤติการณ์ของตำรวจไทยตั้งแต่วันที่๑๓ กค.

ผมเชื่อว่าตำรวจพร้อมช่วยนางฐิตินันท์หนี

#6 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:42

เรื่องแบบนี้..ปลายกลางไข่..มันไม่เดือดร้อนหรอก..

ใครๆก็รู้

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#7 ryukendo

ryukendo

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:43

!
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#8 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:46

ไล่แม่ .. ใครก็ไม่รู้ แต่ถ้าปลายจะรับก็ได้นะ เพราะดูแล้วสันดานเดียวกัน

#9 hinsor

hinsor

น้องเก่า

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:48

ข่าวมีหลายกระแส หลายทาง คิดว่าน่าจะรู้ข้อเท็จจริงในเร็ววัน.. ว่าแต่คุณปลายอ้อ มีความคิดเห็นอย่างไรกับพฤติกรรมของป้า คนนี้บ้างครับ

#10 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:55

จริงหรือ?

เคยเห็นข่าวนี้แล้วแต่ข่าวบอกด้วยว่าห้ามเยี่ยม ไม่มีใครเห็นนางฐิตินันท์ที่รพ.

เป็นไปได้เหมือนกันที่ตำรวจและตม.จะช่วยให้ออกนอกประเทศ

พอถูกขัดขวางก็มาแก้เกี้ยวว่ายังอยู่ในโรงพยาบาล

ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรผมไม่ทราบเพราะไม่ได้เห็นนางฐิตินันท์ทั้งที่รพ.และสุวรรณภูมิ

แต่เมื่อมองพฤติการณ์ของตำรวจไทยตั้งแต่วันที่๑๓ กค.

ผมเชื่อว่าตำรวจพร้อมช่วยนางฐิตินันท์หนี

ผมไม่ได้เจตนาใดๆ แอบแฝง หรือมาว่า,ตำหนิใคร

ข่าวมันมี 2 ด้าน

ผมก็เพียงเอาข่าวอีกด้านหนึ่งมาให้ดูเท่านั้น

#11 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:55

ผอ.สถาบันกัลยาณ์ ยันป้าหมิ่นสถาบัน ยังแอดมิทอยู่ ไม่ได้หนีไปนอก

เมื่อเวลา 21.00 น. วันที่ 17 ก.ค. นพ.ศิริศักดิ์ ธิติดิลกรัตน์ ผอ.สถาบันกัลยาราชนครินทร์ กรมสุขภาพจิต กระทรวงสาธารณสุข กล่าวถึงกรณีมีข่าวว่าหญิงอายุ 63 ปีกระทำมิบังควร เตรียมหลบหนีไปประเทศนิวซีแลนด์ จนมีผู้ต่อต้านรวมตัวไปดักรอถึงสนามบินสุวรรณภูมิ ว่า หญิงคนดังกล่าวยังคงรักษาตัวอยู่ในสถาบันกัลยาณ์ราชนครินทร์ โดยถูกส่งตัวมาตั้งแต่วันที่ 14 ก.ค.ที่ผ่านมา สำหรับกรณีนี้เคยมีประวัติเข้ารับการรักษาที่ รพ.ศรีธัญญามาหลายปีแล้ว อย่างไรก็ตามสำหรับกระบวนการต่อไปสถาบันจะตั้งคณะกรรมการวิชาชีพ ประกอบด้วยจิตแพทย์ พยาบาล นักจิตวิทยา นักสังคมสงเคราะห์ มาประชุมเพื่อวินิจฉัยสรุปความเห็นเสนอต่อพนักงานสอบสวนต่อไป คาดว่าจะใช้เวลาประมาณ 2 สัปดาห์.

http://www.dailynews...politics/136582

ข่าวไหนจะคลาดเคลื่อนยังไง วิญญูชนเขาก็พยายามตรวจสอบข้อเท็จจริงอยู่แล้วว่ะน้องปลาย...หญิงอ้อ

มีแต่พวกนับถือศาสนาชินวัตรอย่างน้องนั่นแหละ

ที่หน้าด้านอยากเล่นเรื่องเหรียญกษาปณ์ป๋าเปรม

ควักลูกตาแขวนคอโคเปอร์นิคัส

:D :D

ป.ล. เขารอน้องกันอยู่ในกระทู้เหรียญป๋าเปรมว่ะ จะไม่หาข้อมูลเส็งเคร็งไปตอบเขาอีกเหรอวะ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#12 ryukendo

ryukendo

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:56

ตอนนี้ประเทศไทยใกล้เคียงกับประเทศนี้แล้ว ดีใจจริง จริ้งงง :lol:

ภาพจากอินเตอร์เนต

#13 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:58

ปลายกอ...จะ "สื่อ" ถึงอะไรครับ

ถ้ามีการไล่คงจากเครื่องจริง

ปลายกอ...คิดว่า "กัปตัน วีระ"

ทำถูกหรือไม่ครับ?

อยากทราบ.....

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#14 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:10

ปลายกอ...จะ "สื่อ" ถึงอะไรครับ

มิได้สื่ออะไร เพียงบอกว่ามันมีข่าวอีกด้านหนึ่งเท่านั้น ที่เขาบอกว่าไม่ได้เป็นอย่างนั้น

#15 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:12

ไล่หรอ ผมว่าถ้าเค้าทำจริง ก็แสดงว่าเค้าทำถูกแล้วนี่ครับ เค้ามีระเบียบอยู่นี่ว่าบุคคลลักษณะใดห้ามขึ้นเครื่องบินบ้าง

---------------------------------------

#16 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:12

อ๋อไล่ควายแดงล้มเจ้าออกจากเครื่องอะฮะ
คุณเป็นแก๊งค์ล้มเจ้าเปล่าฮะ เห็นเดือดร้อนแทน

:lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#17 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

คนนึงเชื่อแก๊งล้มเจ้า คนนึงเชื่อแก๊งรักเจ้า Posted Image

#18 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

ข่าวปล่อยจากตำรวจกับข่าวของพนักงานการบินไทย
ปลายอ้อจะเชื่อใครครับ?
ในเมื่อฝ่ายปฏิบัติการทั้ง ๒ ให้ข้อมูลขัดแย้งกัน

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#19 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:21

เร็วๆนี้ก็จะรู้ว่ามีผู้ต้องหากี่คน
ตำรวจจะโดนด้วยรึเปล่า :lol: :lol: :lol:
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#20 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:21

จริงหรือ?

ผมไม่ได้เจตนาใดๆ แอบแฝง หรือมาว่า,ตำหนิใคร

ข่าวมันมี 2 ด้าน

ผมก็เพียงเอาข่าวอีกด้านหนึ่งมาให้ดูเท่านั้น

ปลายอ้อรู้สึกยังไงกับพฤติกรรมที่่ยัยบ้านี่่ทำ

#21 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:23

ข่าวปล่อยจากตำรวจกับข่าวของพนักงานการบินไทย
ในเมื่อฝ่ายปฏิบัติการทั้ง ๒ ให้ข้อมูลขัดแย้งกัน

นั่นไงครับ !

ที่ต้องไตร่ตรอง และก็ทุกเรื่อง มักเป็นอย่างนี้
จึงต้องเอามาให้ดู

ถ้าถามผม เมื่อวานผมเชื่อข่าวแรก
แต่วันนี้ เมื่อมีข้อมูลใหม่ ผมก็ต้องคิดใหม่

#22 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:28

นั่นไงครับ !

ที่ต้องไตร่ตรอง และก็ทุกเรื่อง มักเป็นอย่างนี้
จึงต้องเอามาให้ดู

ถ้าถามผม เมื่อวานผมเชื่อข่าวแรก
แต่วันนี้ เมื่อมีข้อมูลใหม่ ผมก็ต้องคิดใหม่

แล้วเมื่อทำไมตำรวจถึงไม่ออกมาให้ข่าวโดยเร็ว
การแถลงข่าวก็ชำนาญไม่ไช่หรือ?
ถ้าแถลงข่าวก่อนที่จะเป็นข่าวใน Social Network
คงไม่มีปัญหา "แต่นี่กลับเงียบ" และข่าวทีวีก็เอามาเล่นแล้วด้วย
งานนี้คาดว่ามีตำรวจต้องเข้ากรุแน่นอน

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#23 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:30

ไล่ว่าที่แกนนำควายแดง

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#24 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:30

ตำรวจ ควายๆๆๆๆๆๆๆ

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#25 Ballbk

Ballbk

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:31

เอาความเป็นจริง ถ้ามีตัวเหิ้ยเป็นบ้า เป็นโรคจิต จะขึ้นเครื่องบิน ถ้า จขกท.เป็นกัปตัน จะให้ขึ้นเครื่องบินป่ะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#26 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:35

อันนี้ยังไม่ยืนยันนะครับ

อ่านจาก manager อ้างว่า ตม. ขอให้กัปตันเปิดประตูรับ แต่กัปตันไม่ยอมรับ อ้างว่าไม่อนุญาตให้คนวิกลจริตขึ้นเครื่อง
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#27 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:40

แล้วปลายอ้อ เชื่อใครล่ะครับ

ส่วนตัวผมไม่เชื่อทั้ง 2 ข่าวนี้เลย ถ้ามีภาพช่วยโพสกันด้วย ว่าไปขึ้นเครื่องจริง? หรืออยู่โรงพลาบาลจริง?

เพราะทั้ง 2 ข่าวนี้ไม่มีภาพหลักฐาน อ้างมาแต่คำพูดลอยๆ จะบอกว่าไงดีล่ะสมัยนี้เทคโนโลยีก็ทันสมัยพอสมควร
มือถือถ่ายรูปกันได้แทบทุกคน จะไม่มีใครถ่ายรูปมาโชวหลักฐานกันหน่อยเหรอ?

#28 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:40

เอาความเป็นจริง ถ้ามีตัวเหิ้ยเป็นบ้า เป็นโรคจิต จะขึ้นเครื่องบิน ถ้า จขกท.เป็นกัปตัน จะให้ขึ้นเครื่องบินป่ะ

อันนี้คนละประเด็นครับ
- ไม่ให้ขึ้น เรื่องหนึ่ง
- ไม่ได้ไป เรื่องหนึ่ง

ถ้าไปแล้ว ไม่ให้ขึ้น ..ก็ข่าวแรก
ถ้าไม่ได้ไป จึงไม่ได้ขึ้น ..ก็ข่าวสองที่ผมเอามา

ฉะนั้น ใน 2 ข่าวนี้
ต้องมีข่าวใดข่าวหนึ่งไม่จริง !

#29 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:41

ถ้าผมเป็นกัปตันจะให้อีป้านี่ขึ้นเครื่องไปก่อน

แล้วค่อยไปถีบลงกลางทาง

#30 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:42

มิได้สื่ออะไร เพียงบอกว่ามันมีข่าวอีกด้านหนึ่งเท่านั้น ที่เขาบอกว่าไม่ได้เป็นอย่างนั้น

นั่นไงครับ ข่าวบางข่าว ต้องมีการตรวจเช็คข้อมูล และข้อเท็จจริง

สำหรับเรื่่องนี้ คุณปลายกอ ยังบอกว่าต้องเช็ค 2 ด้านอีกที

แต่บาง "เรื่อง" ทำไมปลายกอ ถึงไม่เช็ค 2 ด้าน หรือ หาข้อมูลจริง มาเพื่อแก้ไขความ "เชื่อ" ละครับ....

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#31 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:44

ชัดเจน
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#32 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:44

ถ้า A ยายป้าคนนั้น ถูก B กัปตันเครื่องบิน ไล่ลงจากเครื่อง จริง

ขอถามปลายอ้อว่า

เชียร์ใครครับ ระหว่าง
A ยายป้าคนนั้น VS B กัปตันเครื่องบิน

ส่วนตัวผม เชียร์ B กัปตันเครื่องบิน สุดใจขาดดิ้นครับ

ปล. เป็นตรรกศาสตร์ครับ บังคับตอบ ระหว่าง A กับ B ห้ามแถ

Edited by Muusang ชั่งไข่, 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:46.

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#33 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:47

ตอนนี้ที่ยืนยันได้อย่างเดียวคือมีชื่อของหญิงแก่เนรคุณคนนั้นเป็นผู้โดยสาร และเครื่องบินได้ออกเดินทางตามกำหนดโดยไม่มีหญิงเนรคุณโดยสารไปด้วย

ข่าวสารอย่างอื่นไม่ชัด ทั้งการให้สัมภาษณ์ของตำรวจและบุคคลที่เกี่ยวข้องทั้งหลาย ภาพถ่ายจากอินเตอร์เนทที่คล้ายหญิงเนรคุณ โดยเฉพาะแหล่งข่าวจาก manager ดังนั้นกรุณาอย่าปักใจเชื่อ จนกว่าจะมีผู้พบเห็นและยืนยันว่าหญิงเนรคุณตนนี้อยู่ที่ใด
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#34 บังทอง

บังทอง

น้องเก่า

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:48

ไม่มีมูลหมาไม่ขี้หรอก เป็นสิทธิ์ของกัปตันจะทำการบินหรือไม่อำนาจอยู่ที่เขาคนเดียวใครจะทำไม

#35 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:50

ถ้าไปแล้ว ไม่ให้ขึ้น ..ก็ข่าวแรก
ถ้าไม่ได้ไป จึงไม่ได้ขึ้น ..ก็ข่าวสองที่ผมเอามา

ต้องมีข่าวใดข่าวหนึ่งไม่จริง !

ประเด็นหลักของปลายอ้อ อยู่ที่การรับฟังข่าวรอบด้านเท่านั้นใช่มั้ย

ส่วนที่อีป้านี่ทำอะไรที่ผ่านมา ปลายอ้อ คิดว่าเป็นประเด็นรองหรือไง

ปล. ถ้าจะเล่นประเด็นฟังข่าวรอบด้าน ปลายอ้อเล่นประเด็นยายตีหัวหลานจนตายก็ได้โว้ย

#36 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:50

ธรรมดาครับ..เขาไม่ให้เฮี่.ยชึ้นเครื่องบินอยู่แล้วนี่นา B) B) B)

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#37 วิชชุดำ

วิชชุดำ

น้องใหม่

ข่าว 2 ด้าน? หรือสื่อขี้ข้าครับ
แล้วรูปที่ถ่ายมาเป็น สัมพเวสี วิณญาณเร่ร่อน
สมแล้วที่คุกมีไว้ขังคนจนกับหมาจิงๆ

#38 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:52

ทีอย่างนี้บอกให้ไตร่ตรอง แต่อย่างเรื่องเหรียญป๋าเปรมนี่เชื่อโดยไม่คิดเลย <_<

#39 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:53

นั่นไงครับ ข่าวบางข่าว ต้องมีการตรวจเช็คข้อมูล และข้อเท็จจริง

สำหรับเรื่่องนี้ คุณปลายกอ ยังบอกว่าต้องเช็ค 2 ด้านอีกที

แต่บาง "เรื่อง" ทำไมปลายกอ ถึงไม่เช็ค 2 ด้าน หรือ หาข้อมูลจริง มาเพื่อแก้ไขความ "เชื่อ" ละครับ....

ผมก็ทำอยู่ตลอดไงครับ ? ม่ายงั้น คุณจะด่าผมท้องอืดได้ไง
ผมอยากรู้อะไรจริง อะไรเท็จ ก็เอามาบอก

คุณก็หาข้อมูลมาหักล้างผม..ผมก็ได้ความรู้ใหม่เพิ่มขึ้น
ส่วนจะเชื่อตามนั้นหรือไม่ ? ผมก็ต้องคิด

#40 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:57

ไล่คนบ้าที่ฟังแต่แกนนำแดงจนไม่รู้เหตุผลน่ะค่ะ
กัปตันแกกลัวว่าจะอาละวาดทำร้ายคนอื่น

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#41 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:57

ดิฉันไม่เชื่อเลยสักนิดว่า...ป้า..คนนี้จะสติไม่ดีและมีปัญหาทางจิตจริง
นอกจากจะเจตนากระทำการอันไม่พึงควรแล้ว ยังระบุชื่อศาลคนที่ตัวเองตั้งใจจะมาถีบหน้าได้อย่างชัดถ้อยชัดคำ
คนสติบ้าอะไรกันค่ะ ที่รู้จักชื่อคนแม่นถึงขนาดนี้...ดิฉันคนปรกติยังจำไม่ได้เลย

#42 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ผมก็ทำอยู่ตลอดไงครับ ? ม่ายงั้น คุณจะด่าผมท้องอืดได้ไง
ผมอยากรู้อะไรจริง อะไรเท็จ ก็เอามาบอก

คุณก็หาข้อมูลมาหักล้างผม..ผมก็ได้ความรู้ใหม่เพิ่มขึ้น
ส่วนจะเชื่อตามนั้นหรือไม่ ? ผมก็ต้องคิด

ผมว่าไม่ต้องคิดหรอกครับ ว่าจะเชื่อข้อมูลที่คนอื่นเอามาหักล้างหรือเปล่า

ถ้าแม้วบอกอะไรคุณก็เชื่อแม้วไปดีกว่า ง่ายดี ไม่ต้องเปลืองสมองคิด :)

Edited by Shariff, 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:58.

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#43 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:00

ผมจำได้ว่า ผมยังไม่เคย "ด่า" ปลายกอ เลยนะครับ

มีแต่หาข้อมูลมาหักล้างให้ "พิจารณา" เท่านั้น....

สำหรับการจะ "เชื่อ" หรือไม่ มันก็อยู่ที่ตัวคุณเท่านั้นครับ....

#44 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:02

ตกลงใครโกหก?!!!!
1.โรงพยาบาล หมอ
2.ตำรวจ
3.ตม.
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#45 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:03

ประเด็นหลักของปลายอ้อ อยู่ที่การรับฟังข่าวรอบด้านเท่านั้นใช่มั้ย

ส่วนที่อีป้านี่ทำอะไรที่ผ่านมา ปลายอ้อ คิดว่าเป็นประเด็นรองหรือไง

ปล. ถ้าจะเล่นประเด็นฟังข่าวรอบด้าน ปลายอ้อเล่นประเด็นยายตีหัวหลานจนตายก็ได้โว้ย

ข่าวป้ากับหลานเป็นข่าวใหญ่ แต่ไม่ใหญ่เกินข่าวนี้

และข่าวนี้ มีการโพสท์กันในเน็ต
บอกผู้หญิงคนนี้จะเดินทางออกต่างประเทศ ก็มีคนไปขับไล่
แล้วก็มีสมาชิกนำมาลง เรื่องว่ากัปตันไล่ผู้หญิงคนนี้ลงจากเครื่อง..ผมเชื่อไปแล้ว

แต่วันนี้ พอมีข่าวใหม่ ก็เอามาให้ดู..ซึ่งเป็นข่าวตรงข้ามกัน
ผมก็ต้องหาความชัดเจน..
เท่านั้น !

Edited by ปลายอ้อกอแขม, 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:07.

#46 Ballbk

Ballbk

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:05

ข่าวป้ากับหลานเป็นข่าวใหญ่ แต่ไม่ใหญ่เกินข่าวนี้

และข่าวนี้ มีการโพสท์กันในเน็ต
บอกผู้หญิงคนนี้จะเดินทางออกต่างประเทศ ก็มีคนไปขับไล่
แล้วก็มีสมาชิกนำมาลง เรื่องว่ากัปตันไล่ผู้หญิงคนนี้ลงจากเครื่อง..ผมเชื่อไปแล้ว

แต่วันนี้ พอมีข่าวใหม่ ก็เอามาให้ดู..ซึ่งเป็นข่าวตรงข้ามกัน
ผมก็ต้องหาคมชัดเจน..
เท่านั้น !

ข่าวนี้ ไม่มีลงหน้า1 นะ
แต่ ข่าวยายฆ่าหลานอ่ะ ลงหน้า 1 มา 2-3 วันได้แล้วมั้ง

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#47 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:06

เชอะพวกสลิ่มแมงสาบ ชอบล่าแม่มด ... สู้พี่น้องเสื้อแดงก็ไม่ได้ แค่แสดงสีสรรประชาธิปไตยโดยการละเมิดสิทธิผู้อื่น :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#48 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:08

ผมจำได้ว่า ผมยังไม่เคย "ด่า" ปลายกอ เลยนะครับ

มีแต่หาข้อมูลมาหักล้างให้ "พิจารณา" เท่านั้น....

สำหรับการจะ "เชื่อ" หรือไม่ มันก็อยู่ที่ตัวคุณเท่านั้นครับ....

ขอบคุณครับ ผมอาจตาฝาดไป
เพราะมันเยอะเหลือเกิน
ไม่รู้ใครเป็นใคร ?

#49 sanskrit_shower

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:11

ถ้า A ยายป้าคนนั้น ถูก B กัปตันเครื่องบิน ไล่ลงจากเครื่อง จริง

ขอถามปลายอ้อว่า

เชียร์ใครครับ ระหว่าง
A ยายป้าคนนั้น VS B กัปตันเครื่องบิน

ส่วนตัวผม เชียร์ B กัปตันเครื่องบิน สุดใจขาดดิ้นครับ

ปล. เป็นตรรกศาสตร์ครับ บังคับตอบ ระหว่าง A กับ B ห้ามแถ

ปลายอ้อไม่ตอบหรอกครับประเด็นนี้ไม่สำคัญ เพราะประเด็นสำคัญที่สุดในชีวิตของปลายอ้อ

คือ การรับฟังข่าวสารให้รอบด้าน เท่านั้น เรื่องอื่นช่างแมร่ง

#50 sanskrit_shower

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:13

ผมก็ต้องหาคมชัดเจน..
เท่านั้น !

ข่าวนี้ ไม่มีลงหน้า1 นะ
แต่ ข่าวยายฆ่าหลานอ่ะ ลงหน้า 1 มา 2-3 วันได้แล้วมั้ง

ขอลองแถแทนปลายอ้อนะ "ถึงแม้ไม่ลงหน้า 1 แต่ถือเป็นข่าวใหญ่ ใครๆก็รู้"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน