Jump to content

- - - - -

Jaidee20 กล้าแบบตุ๊ดๆไม่ครับว่า

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
50 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

1.สลิปเงินเดือนที่มาโชว์เป็นของปลอม

2.คุณไปใต้หวันจริงแค่ไหน โชว์passport ที่แสตมล์ ตม.ใต้หวันโชว์ให้สมาชิก สรท.ได้มั้ย

3.คุณไปทำอะไรที่ลำพูน กันแน่ ระหว่างไปเทสการขมิบตูด กับ ไปดูงานการก่อสร้าง

4.ทำไมคุณเงินเดือนแค่ 15,000 บาท แต่จะส่งน้องไปเรียนที่อังกฤษ คุณทำงานมา 15 ปี

ลองคำนวณแบบเคล้า

เงินเดือน 9000 บาท จ่ายใช้ส่วนตัวประมาณ 6000 บาท เหลือเก็บ 3000 *12 เดือน = 36,000 บาท

36,000 *15 =540,000บาท

เงินแค่ 540,000 บาท? มันทำให้คิดอะไรได้เยอะนะครับ

5.ค่าจ่ายใช้ของน้องคุณที่อังกฤษ เดือนเท่าไร Jaidee20คำนวณหรือยังครับ ว่าน้องคุณจะต้องใช้เงินเท่าไรต่อเดือน

Jaidee20 กล้าแบบตู๊ดๆตอบให้ สรท.กระจ่างด้วยนะครับ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#2 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:00

ตอบเจ้าของกระทู้ แต่ไม่ยืนยัน

ถ้าใจดีคนนี้ หากเป็นคนเดียวกับที่ผมรู้จัก (เพราะดูพฤติกรรมที่เล่า..มันคุ้นๆ)
คุณพ่อรับราชการเป็นนายทหาร คุณแม่เป็นอาจารย์สอนอยู่ ม.แห่งหนึ่ง

ตัวใจดีเอง รับราชการเป็นายช่างโยธา
ก็พอมีฐานะ

แต่ผมไม่ยืนยันนะ..
เพราะไม่เจอกันมาเกือบ 2 ปีแล้ว แต่รู้ว่าเขาชอบการเมือง นิสัยค่อนข้างเป็นคนเฮฮา

Edited by ปลายอ้อกอแขม, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:40.

#3 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:05

ถ้าใจดีคนนี้ หากเป็นคนเดียวกับที่ผมรู้จัก (เพราะดูพฤติกรรมที่เล่า..มันคุ้นๆ)
คุณพ่อรับราชการเป็นนายทหาร คุณแม่เป็นอาจารย์สอนอยู่ ม.แห่งหนึ่ง

ตัวใจดีเอง เป็นรับราชการเป็นายช่างโยธา
ก็พอมีฐานะ

เพราะไม่เจอกันมาเกือบ 2 ปีแล้ว แต่รู้ว่าเขาชอบการเมือง นิสัยค่อนข้างเป็นคนเฮฮา

แล้วคุณรู้จักคนชื่ออัครเทพไหมครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#4 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:08

1.สลิปเงินเดือนที่มาโชว์เป็นของปลอม

2.คุณไปใต้หวันจริงแค่ไหน โชว์passport ที่แสตมล์ ตม.ใต้หวันโชว์ให้สมาชิก สรท.ได้มั้ย

3.คุณไปทำอะไรที่ลำพูน กันแน่ ระหว่างไปเทสการขมิบตูด กับ ไปดูงานการก่อสร้าง

4.ทำไมคุณเงินเดือนแค่ 15,000 บาท แต่จะส่งน้องไปเรียนที่อังกฤษ คุณทำงานมา 15 ปี

เงินเดือน 9000 บาท จ่ายใช้ส่วนตัวประมาณ 6000 บาท เหลือเก็บ 3000 *12 เดือน = 36,000 บาท

เงินแค่ 540,000 บาท? มันทำให้คิดอะไรได้เยอะนะครับ

5.ค่าจ่ายใช้ของน้องคุณที่อังกฤษ เดือนเท่าไร Jaidee20คำนวณหรือยังครับ ว่าน้องคุณจะต้องใช้เงินเท่าไรต่อเดือน

Jaidee20 กล้าแบบตู๊ดๆตอบให้ สรท.กระจ่างด้วยนะครับ

ข้อ1-3 ผมขอไม่พูดถึงเพราะเรื่องมันผ่านมานานมากแล้วครับ
ขอตอบข้อ 4 ละกัน ผมไม่ได้ออกตังส่งน้องชายผมไปเรียนอังกฤษนะ แต่น้องชายผมสอบชิงทุนได้เอง ลำพังตัวผมเงินเดือนไม่มาก พอมีพอกินไม่ได้ร่ำรวยอะไร เป็นคนทำงานสู้ชีวิตคนนึงเหมือนกัน

Edited by jaidee20, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:09.

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#5 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:15

ข้อ1-3 ผมขอไม่พูดถึงเพราะเรื่องมันผ่านมานานมากแล้วครับ
ขอตอบข้อ 4 ละกัน ผมไม่ได้ออกตังส่งน้องชายผมไปเรียนอังกฤษนะ แต่น้องชายผมสอบชิงทุนได้เอง ลำพังตัวผมเงินเดือนไม่มาก พอมีพอกินไม่ได้ร่ำรวยอะไร เป็นคนทำงานสู้ชีวิตคนนึงเหมือนกัน

ของใหม่มาอีกแล้วไอคางคูด ชิงทุน ของอะไร เมื่อไหร่ ชื่อทุนอะไร ไอน้อง เดี๋ยวพี่ตรวจให้
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#6 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:15

การที่ใจดี พยายามเข้ามาทำเนียนเป็นรากหญ้า แต่ปลอมทุกอย่างทำให้คนอื่นสับสน

แม้ว่าจะสารภาพแล้วว่าไม่ใช่ เป็นเพื่อจุดประสงค์เพื่ออวยกลุ่มที่ตัวเองชอบ

ถ้าใจดีเปิดใจให้กว้าง ๆ คุณจะรักใครชอบใครไม่ใช่ปัญหา และไม่ควรเอามาแบ่งแยก

จุดประสงค์ที่นี่ เราต้องการเพียง ถกด้วยข้อเท็จจริง เพื่อผลประโยชน์ของประเทศชาติ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#7 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:26

ตัวใจดีเอง เป็นรับราชการเป็นายช่างโยธา
ก็พอมีฐานะ

ถ้าเป็นคนเดียวกันกับคุณปลายอ้อเล่าให้ฟังล่ะฮาตรึม

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

พระบรมราโชวาท 11 ธันวาคม 2512

#8 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:30

" ขอตอบข้อ 4 ละกัน ผมไม่ได้ออกตังส่งน้องชายผมไปเรียนอังกฤษนะ แต่น้องชายผมสอบชิงทุนได้เอง ลำพังตัวผมเงินเดือนไม่มาก พอมีพอกินไม่ได้ร่ำรวยอะไร เป็นคนทำงานสู้ชีวิตคนนึงเหมือนกัน "

ของใหม่มาอีกแล้วไอคางคูด ชิงทุน ของอะไร เมื่อไหร่ ชื่อทุนอะไร ไอน้อง เดี๋ยวพี่ตรวจให้

น้องเด็กปากดีจงทำต่อไป ต้องเอาให้เข็ดสำหรับอาการมีปมขี้อวดเรื่องส่วนตัว
เรื่องส่วนตัวเอามาอวดทำอะไร เช่นขับรถไร เที่ยวไหน อาหารแพง--สั่งมาเต็มโต๊ะเลย
น้องไปเรียนอังกฤษแค่นี้ ภูมิใจก็มิบเม้มไว้ก็ได้ จะทะลักทลายท่วมท้นออกมา นอก อก ทำไม

ที่นี่เป็นบอร์ดสาธารณะ เป็นห้องคุยเรื่องการเมือง แทนที่จะคุยเรื่องการเมือง เรื่องบ้านเมือง เรื่องส่วนรวม

แต่ไม่มีมารยาท กลับมาคุยเรื่องส่วนตัว จะให้คนอื่นเขายินดี หรือจะให้เขารำคาญ คิดตรองมั่งป่าว
ไม่เข้าท่าเลยจริงๆ

Edited by หนูอ้อย, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:51.

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#9 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

ใจดี+ปลายอ้อ สงสัยจะได้มหากาพย์เรื่องใหม่ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#10 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:47

พี่
jaidee20

ครับ มันยากมากเลยเหรอที่จะบอกว่าโกหก ทั้งๆที่คนอื่นเค้าก็หาหลักฐานมาหักล้างต่างๆ
มันเหมือนเด็กเลี้ยงแกะนะ พอพี่จะหาข้อมูลมาดิสเครดิสอีกฝ่าย ใครมันจะไปเชื่อพี่ หรือที่ผ่านมาพี่แค่เอาฮาเป็นสีสรร

เฮ้อ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#11 Kraken

Kraken

น้องเก่า

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:48

เข้ามารอติดตาม

#12 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:50

ฮาตรึม จริงๆ (ไม่ได้แกล้ง หัวเราะอยู่นาน) กับประโยคคำพูดของคุณเด็กปากดี

ประเภทของเก่ายังไม่เคลียร์ งัดของใหม่เล่นอีก...
เอาวะ ใจดี..บอกเขาหน่อย ไม่เสียหายนะ !

#13 gbuny

gbuny

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:59

อย่าเอากันให้จนกระดานจนต้องออกจากบอร์ดเลยครับ
เลี้ยงไว้ดูเล่นเอาขำๆแก้เครียดดีกว่า :D :D :D :D
Thailand...Land of buffaloes

#14 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:00

ฮาตรึม จริงๆ (ไม่ได้แกล้ง หัวเราะอยู่นาน) กับประโยคคำพูดของคุณเด็กปากดี

ประเภทของเก่ายังไม่เคลียร์ งัดของใหม่เล่นอีก...
เอาวะ ใจดี..บอกเขาหน่อย ไม่เสียหายนะ !

ใจดี บอกปลายอ้อหน่อย ปลายอ้อขอมา
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#15 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:05

เจ้าใจดีกับเจ้าปลายอ้อฯ พอ ๆ กัน
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#16 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

ตอแหล แถมยังเป็นตุ๊ดอีก
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#17 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:16

อยากพูดอะไรให้ใจดีฟัง

คนเรานะครับ สิ่งนึง ที่ทำให้เรายืนอยู่ได้ มันอาจไม่ใช่แต่ลำแข้งแต่เพียงอย่างเดียว
ความเป็นมนุษย์ มันมีอะไรต่างจากสัตว์มากมายครับ
เรามีการอดทนต่อกิเลส เรามีการยับยั้งชั่งใจ เรามีการละอายต่อบาป
เรามีความเคารพในตัวตนของเราเอง

นั่นต่างหาก ที่ทำให้เรามีกำลังใจที่จะยืนหายใจอยู่บนลำแข้งของตัวเราเอง

ไม่ผิดอะไร ถ้าเราจะโกหกใครซักคน โดยเฉพาะคนที่เราไม่รู้จัก
แต่ก็ใช่ว่าการโกหกแบบนั้นจะเป็นสิ่งที่เราไม่รู้สึกรู้สาอะไร
โดยเฉพาะ การโกหกที่เกี่ยวกับตัวเราเอง

เพราะอะไรรู้มั๊ยครับ
เพราะการโกหก เกี่ยวกับสถานภาพของตัวเอง
นั่นหมายถึง คุณไม่มีความเคารพต่อตัวเอง รวมถึงทำร้ายตัวเอง

การสร้างภาพสภานภาพใดๆ ที่ไม่ใช่ตัวเอง
โดยเฉพาะ การสร้างสถานภาพที่ดีไปกว่าความเป็นจริง
มันเหมือนการขึ้นหลังเสือล่ะครับ ใจดี
คุณปีนขึ้นไปได้แล้ว ใช่ว่าคุณจะสามารถเดินลงมาเมื่อไหร่ก็ได้
ตามที่ต้องการเสียเมื่อไหร่

ไม่เหมือนกับการโกหกให้ดูต่ำไปกว่าสถานภาพจริง
ถามหัวใจคุณดูเถอะ ปัญหาต่างๆ ที่คุณมาทิ้งคำโกหกไว้ในนี้
มันย้อนมาทำร้ายความรู้สึกของคุณขนาดไหนแล้ว
นี่ขนาดเป็นคนที่คุณไม่รู้จัก ยังทำเอาคุณแทบคุ้มคลั่งไป

ถ่้าคนในบอร์ดนี้ บังเอิญรู้จักสังคมจริงๆ ของคุณ
นำเรื่องของคุณไปสืบหาความจริง นำไปเล่าให้คนในสังคมคุณฟัง
มันก็จะยิ่งกลับมาทำร้ายคุณมากขึ้นเรื่อยๆ

ถามตัวเองดูสิครับ เวลาใครถามถึงเรื่องสลิป (ที่คุณทำสถิติของเสรีไทยเรื่องยอดวิวกระทู้)
ถามถึงที่ทำงาน การส่งน้องไปเรียน รถยนต์ที่คุณมี ฯลฯ
คุณรู้สึกยังไง คุณอึดอัดมั๊ย กลัวความจริงมั๊ย

ผมบอกให้คิดตามเล่นๆ นะครับ
เลข IP ของคุณ ก็สามารถทำให้รู้ว่าคุณเล่นมาจากไหน
ไม่ยากเลยสักนิด หากจะตามหาตัวตนจริงๆ ของคุณ
ไม่ยากเลย ถ้าคนในบอร์ดนี้อาจนึกสนุก นำข้อความโม้แหลกไปให้คนในสังคมของคุณ
ได้รู้จักกับตัวตนของคุณ

เคยได้ยินคำว่า สวรรค์ในอก นรกในใจมั๊ยครับ ใจดี
คำโกหก คำหลอกลวงของคุณในวันนี้
มันเป็นบาปครับ
บาปในความหมายของผม คือความรู้สึกแย่ สงสารตัวเอง
หรือแม้แต่เกลียดตัวเอง
ณ เวลาที่คุณรู้สึกเช่นนั้น นั่นคือการตกนรกครับ ใจดี

สมมุติเล่นๆ ว่าวันนึง คุณเกิดความกล้าขึ้นมา
สารภาพความจริงทั้งหมด

หลายคนอาจกระหน่ำว่า ดดูถูกดูแคลน
นั่นมันก็เป็นแค่ชั่วประเดี๋ยว
แล้วหลังจากนั้น คุณก็สามารถยืดอกได้อย่างเต็มภาคภูมิ

หรือคุณจะพอใจและพยายามเข้ามาในบิอร์ดนี้
เข้ามาให้คนอื่นดูถูกดูแคลนตัวตนของคุณ ดูแคลนความเป็นตัวคุณ
ที่แม้แต่ตัวเองยังดูแคลนจนไม่สามารถเปิดสถานภาพจริงๆ ได้

ลองกลับไปคิดดูให้ดีนะครับ ใจดี

ผมไม่ได้บอกให้คุณเปิดเผยเสียทุกอย่าง
แต่แค่ไม่เลือกที่จะเป็นเพียง ไอ้ขี้โม้ ขี้โกหก คุณก็พอจะคุยอะไรกะใครเขาได้แล้ว
หรือจะเลือกเป็นแค่ตัวไร้ค่า เป็นแดงได้ก็ต้องมีแต่เศษเนื้อเยื่อ ที่ปราศจากเครดิตใดๆ
เป็นได้แต่แค่กาก

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#18 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:17

ก็พอมีฐานะ

มาจากเทือกเดียวกัน? พันธุ์เดียวกัน?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#19 usa

usa

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

เจ้าใจดีกับเจ้าปลายอ้อฯ พอ ๆ กัน

จอมโกหก ตอแหล เหมือนกัน ใช่ไหม

#20 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

อย่าบอกทุนอนันทมหิดลนะครับโคตรยากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#21 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:30

อยากพูดอะไรให้ใจดีฟัง

คนเรานะครับ สิ่งนึง ที่ทำให้เรายืนอยู่ได้ มันอาจไม่ใช่แต่ลำแข้งแต่เพียงอย่างเดียว
ความเป็นมนุษย์ มันมีอะไรต่างจากสัตว์มากมายครับ
เรามีการอดทนต่อกิเลส เรามีการยับยั้งชั่งใจ เรามีการละอายต่อบาป
เรามีความเคารพในตัวตนของเราเอง

นั่นต่างหาก ที่ทำให้เรามีกำลังใจที่จะยืนหายใจอยู่บนลำแข้งของตัวเราเอง

ไม่ผิดอะไร ถ้าเราจะโกหกใครซักคน โดยเฉพาะคนที่เราไม่รู้จัก
แต่ก็ใช่ว่าการโกหกแบบนั้นจะเป็นสิ่งที่เราไม่รู้สึกรู้สาอะไร
โดยเฉพาะ การโกหกที่เกี่ยวกับตัวเราเอง

เพราะอะไรรู้มั๊ยครับ
เพราะการโกหก เกี่ยวกับสถานภาพของตัวเอง
นั่นหมายถึง คุณไม่มีความเคารพต่อตัวเอง รวมถึงทำร้ายตัวเอง

การสร้างภาพสภานภาพใดๆ ที่ไม่ใช่ตัวเอง
โดยเฉพาะ การสร้างสถานภาพที่ดีไปกว่าความเป็นจริง
มันเหมือนการขึ้นหลังเสือล่ะครับ ใจดี
คุณปีนขึ้นไปได้แล้ว ใช่ว่าคุณจะสามารถเดินลงมาเมื่อไหร่ก็ได้
ตามที่ต้องการเสียเมื่อไหร่

ไม่เหมือนกับการโกหกให้ดูต่ำไปกว่าสถานภาพจริง
ถามหัวใจคุณดูเถอะ ปัญหาต่างๆ ที่คุณมาทิ้งคำโกหกไว้ในนี้
มันย้อนมาทำร้ายความรู้สึกของคุณขนาดไหนแล้ว
นี่ขนาดเป็นคนที่คุณไม่รู้จัก ยังทำเอาคุณแทบคุ้มคลั่งไป

ถ่้าคนในบอร์ดนี้ บังเอิญรู้จักสังคมจริงๆ ของคุณ
นำเรื่องของคุณไปสืบหาความจริง นำไปเล่าให้คนในสังคมคุณฟัง
มันก็จะยิ่งกลับมาทำร้ายคุณมากขึ้นเรื่อยๆ

ถามตัวเองดูสิครับ เวลาใครถามถึงเรื่องสลิป (ที่คุณทำสถิติของเสรีไทยเรื่องยอดวิวกระทู้)
ถามถึงที่ทำงาน การส่งน้องไปเรียน รถยนต์ที่คุณมี ฯลฯ
คุณรู้สึกยังไง คุณอึดอัดมั๊ย กลัวความจริงมั๊ย

ผมบอกให้คิดตามเล่นๆ นะครับ
เลข IP ของคุณ ก็สามารถทำให้รู้ว่าคุณเล่นมาจากไหน
ไม่ยากเลยสักนิด หากจะตามหาตัวตนจริงๆ ของคุณ
ไม่ยากเลย ถ้าคนในบอร์ดนี้อาจนึกสนุก นำข้อความโม้แหลกไปให้คนในสังคมของคุณ
ได้รู้จักกับตัวตนของคุณ

เคยได้ยินคำว่า สวรรค์ในอก นรกในใจมั๊ยครับ ใจดี
คำโกหก คำหลอกลวงของคุณในวันนี้
มันเป็นบาปครับ
บาปในความหมายของผม คือความรู้สึกแย่ สงสารตัวเอง
หรือแม้แต่เกลียดตัวเอง
ณ เวลาที่คุณรู้สึกเช่นนั้น นั่นคือการตกนรกครับ ใจดี

สมมุติเล่นๆ ว่าวันนึง คุณเกิดความกล้าขึ้นมา
สารภาพความจริงทั้งหมด

หลายคนอาจกระหน่ำว่า ดดูถูกดูแคลน
นั่นมันก็เป็นแค่ชั่วประเดี๋ยว
แล้วหลังจากนั้น คุณก็สามารถยืดอกได้อย่างเต็มภาคภูมิ

หรือคุณจะพอใจและพยายามเข้ามาในบิอร์ดนี้
เข้ามาให้คนอื่นดูถูกดูแคลนตัวตนของคุณ ดูแคลนความเป็นตัวคุณ
ที่แม้แต่ตัวเองยังดูแคลนจนไม่สามารถเปิดสถานภาพจริงๆ ได้

ลองกลับไปคิดดูให้ดีนะครับ ใจดี

ผมไม่ได้บอกให้คุณเปิดเผยเสียทุกอย่าง
แต่แค่ไม่เลือกที่จะเป็นเพียง ไอ้ขี้โม้ ขี้โกหก คุณก็พอจะคุยอะไรกะใครเขาได้แล้ว
หรือจะเลือกเป็นแค่ตัวไร้ค่า เป็นแดงได้ก็ต้องมีแต่เศษเนื้อเยื่อ ที่ปราศจากเครดิตใดๆ
เป็นได้แต่แค่กาก

สาธุ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#22 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:32

ตอนแระดุดันแฮะ สงสัยกระแสมาแรงเลยเปลี่ยนแนวน่ารักเชียว

นี่คือสิ่งที่ต้องการ บอกไปแล้วนะ

ก.แก้ข้อกล่าวหาที่เปิดประเด็นมาเอง พร้อมทั้งแสดงหลักฐาน ที่ชัดเจน ตรวจสอบได้ ดังนี้

1.การไปควบคุมรีสอร์ทที่ลำพูน

- รีสอร์ทชื่ออะไร

- อยู่พื้นที่ไหน ตำบล อำเภออะไร ในจังหวัดลำพูน

2.การไปเป็นองค์ปาฐกที่ไต้หวัน ( แม้ต่อมาจะบอกว่าแค่ไปนั่งคุยกันก็ตามที )

- แสดงหนังสือเดินทางประทับตราเข้าไต้หวัน อนุญาตให้ปิดชื่อ นามสกุล เท่านั้น และ เขียนชื่อ jaidee20 ลงวัน/เดือน/ปี ปัจจุบัน ประกอบ

- รูปถ่าย อนุญาตให้เบลอหน้าได้ เขียนชื่อ jaidee20 ลงวัน/เดือน/ปี ปัจจุบัน ประกอบ

3.การไปชมคอนเสิร์ตเลดี้กาก้า

- บัตรคอนเสิร์ต เขียนชื่อ jaidee20 ลงวัน/เดือน/ปี ปัจจุบัน ประกอบ

- รูปถ่าย อนุญาตให้เบลอหน้าได้ เขียนชื่อ jaidee20 ลงวัน/เดือน/ปี ปัจจุบัน ประกอบ

4.อ้างจบจากสามย่าน

- แสดงใบปริญญาบัตร หรือ ประกาศนียบัตร ทั้งหน้าและหลัง อนุญาตให้ปิดชื่อ นามสกุล เท่านั้น และ เขียนชื่อ jaidee20 ลงวัน/เดือน/ปี ปัจจุบัน ประกอบ

5.อ้างน้องชายได้ทุน

- ขอรายละเอียดทุน ชื่อทุน สถานบัน,องค์ที่ให้ทุน,ประกาศทุน เมื่อ .....

ข.ตั้งกระทู้ขอโทษเพื่อนสมาชิก ยอมรับเรื่องโกหกกระทู้เงินเดือน ยอมรับว่าเมคใบสลิปมาเอง

ถ้าแก้หมดเท่านี้ และตามนี้ จะเลิกตัดแปะให้

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#23 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:43

สนับสนุนเด็กปากดีทุกประเด็น
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#24 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:45

ใจดีพูดตรงไปตรงมาดี ในข้อความนี้นะ ไม่ติดต่อมตอแหล ของพวกขี้ข้าปชป

:lol:

#25 plunk

plunk

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:48

ใจดีพูดตรงไปตรงมาดี ในข้อความนี้นะ ไม่ติดต่อมตอแหล ของพวกขี้ข้าปชป

ขี้ข้าแม้ว พูดตรงไปตรงมา ไม่เคยตอแหล 300 เอ็งได้รึยังอ่ะ 15000 เอ็งได้รึยังอ่ะ ทำได้ทันที่ไม่ต้องกู้ นี่ปาเข้าไปเท่าไหร่แล้วฮ่ะ?

#26 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:48

ช่างกล้าชม คนที่ตอแหลเก่งที่สุดในบอร์ดว่าตรงไปตรงมานี่นะ
ไม่ใช่เสื้อแดงทำไม่ได้นะเนี่ย นับถือจริงๆ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#27 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:49

ตรงไปตรงมาตรงไหน s....a.....วะ.....อวกาศ......!!!!

Edited by Gato & Santa, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:57.

#28 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

คุณหมูอวกาศ ก็ไม่ต่างจากใจดีเท่าไหร่นะ!!!

#29 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:18

สมเพช ว่ะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#30 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:28

คนเช่นไร ย่อมคบคนเช่นนั้น
คนตอแหลก็ย่อมเห็นคนตอแหลว่าน่าชม :P
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#31 royalist

royalist

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:33

มีคนกล้าอวยใจดีด้วยวุ้ย!!!!! :blink: :lol:
Royal Thai Army

#32 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:53

คุณหมูอวกาศ ก็ไม่ต่างจากใจดีเท่าไหร่นะ!!!

:lol: :lol:
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#33 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:12

ได้ทุนคุณคิดว่า ค่าใช้จ่ายมันไม่มีหรือครับ

คุณอย่ามาอ้างว่ามันผ่านไปแล้ว

แต่ทุกสิ่งทุกอย่างที่ผมถาม

มันเป็นสิ่งค้างคาใจเหล่า สรท ทั้งหลาย

คุณJaidee20 คุณจะทำอย่างไร ให้สังคมเสรีไทยเป็นสังคมที่น่าเชื่อถือ

คุณเข้ามาที่เสรีไทย ได้อย่างเสรี แต่จงจำไว้ว่าทุกท่านที่นี้ เป็น สรท ที่มีความเชื่อถือทุกๆท่านแม้บางท่านอาจจะหลุดไปบ้าง

แต่สรุปโดนรวม ผมว่า สรท ที่นี้ผ่านทุกท่านในเรื่องคุณภาพ

คุณจะตอบแบบศรีธณชัยคุณอย่าใช้ที่เสรีไทยเลยครับ

ผมขอร้อง

จงนำความจริงมาเผยแพร่เสียดีกว่าครับคุณ Jaidee20

เหล่า สรท จะให้อภัยคุณหรือไม่มันอีกประเด็นหนึ่ง

แต่

ที่ผ่านมา เหล่า สรท เขาไม่เชื่อในตัวคุณแม้แต่กะปี้เดียว

เหลือแต่ตัวคุณเองจะกอบกู้ศักดิ์ศรีของตัวคุณเองจากความจริงของคุณเอง

#34 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

อยากให้ ปลายอ้อฯ มาเล่าเรื่องที่ชื่อ นายค่างคูดฯ หรือนายวอกฯ ก้อตาม เผื่่อคลายเครียดได้
แบบไม่ต้องบอกจุดเด่นก้อได้ เอาฮาๆๆ พอ เผื่อคล้ายคนไร้สักดิ์ศรีที่นี้บ้าง

#35 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:10

ใจดีอยู่แม่ริมเชียงใหม่ใช่ไหม เห็นว่า IP ของ TOT ^_^

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#36 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:28

ไม่มีราคา

#37 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:28

เพิ่มเติม
พักอยู่คอนโด แถวสีลม
พ่อเป็นเจ้าของบริษัท
จบ วิศวะภูมิศาสตร์ ม.สามย่าน

#38 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:40

พี่ครับ นี่พี่เรียกว่าพูดตรงเหรอครับ ผมว่ามันได้ประเด็นใหม่ หรือเรื่องโกหกใหม่อีกหรือเปล่า
ผมว่าพี่ใจดีไม่ได้ตอแหล แต่โกหกอ่ะ เหอๆๆๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#39 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:30

เด็กปากดี กัดไม่ต้องปล่อยเลยนะ ไอ้ใจดีเนี่ยแมงโม้เต็มสมอง
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#40 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:40

เพิ่มเติม

แต่ตัวเองเป็นลูกจ้างเถ้าแก่ รับเงินเดือน 15,000 บาท อ้อ..ขับอันติ๊ดด้วย

#41 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:03

มาตั้งกระทู้หาความจริงจาก ใจดี ที่นาธานต้องก้มกราบนี่นะ มันเลยจุดนั้นมานานแล้ว ตอบแทนเลย
(จุดไหนฟร่ะ มันไม่เคยตอบเลย อยู่ๆก็บอกว่าเลยจุดนั้นไปแล้ว)
ส่วนเรื่อง passport ที่ให้ office เก็บอ่ะบอกเขาเลยว่าของส่วนตัว คืนกรูมาได้แล้ว
ถ้าใจดี เงินเดือน 9000 จริง อยากบอกว่าทำงานโคตรเกินเงินเดือนเลย

#42 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

สงสัยจะกลายเป็นกระทู้ในตำนานอีกเป็นแน่แท้

:D :D :D
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#43 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:34

ขี้ข้าแม้ว พูดตรงไปตรงมา ไม่เคยตอแหล 300 เอ็งได้รึยังอ่ะ 15000 เอ็งได้รึยังอ่ะ ทำได้ทันที่ไม่ต้องกู้ นี่ปาเข้าไปเท่าไหร่แล้วฮ่ะ?

อยากได้รถไฟฟ้าตลอดสาย 20 บาทด้วยอ่ะ ป่านนี้นโยบายนี้ คงโดนขุดหลุมกลบฝังมิดชิดแล้วมั่ง

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#44 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:55

ทุน
พก
พ่อกูแม่กู มั๊ง หึหึ

#45 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

เพิ่มเติม

แต่ตัวเองเป็นลูกจ้างเถ้าแก่ รับเงินเดือน 15,000 บาท อ้อ..ขับอันติ๊ดด้วย

สงสารใจดีว่ะ หลอกตัวเองไปวันๆ

#46 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:22

ขุดขึ้นมาเพื่อกะทืบซ้ำ

#47 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:39

เพลงนี้มอบให้อ้าย jaimod20 นะ

Edited by thebriza, 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:39.

#48 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:49

ขุดขึ้นมาเพื่อกะทืบซ้ำ

แล้ว "ย้ำ" ให้จมดิน :D

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#49 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:01

เหมือนเดิม โม้ทิ้งไว้ พอคนถามหาหลักฐานก็ชิ่งหาย
ไม่แมนเอาซะเลย
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#50 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:11

ใจตูด
ฮีโร่ของ พวกโกหก