Jump to content

- - - - -

ดูก่อน พวกแดง เรื่องอภิสิทธิ์หนีทหาร

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
42 replies to this topic

#1 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

Posted 19 July 2012 - 15:36

จากเพจ แถวนี้ไม่มีหญ้า ไห้ควายแดงแดก

ถึงเสื้อแดงแดง และพวกที่รื้อคดีการหนีทหาร

ของคุณอภิสิทธ์ อย่าอวดกันไห้มาก จะโดนเป็นรายต่อไป

กรณีเรื่องการเกณฑ์ทหารของค

ุณอภิสิทธิ์ ไม่ใช่เพิ่งเคยเกิดขึ้นครั้

งแรก แต่เกิดขึ้นเมื่อก่อนเล่นกา

รเมืองด้วยซ้ำไป แต่มามีคดีความจริงในปี 2542 ตามเอกสารดังกล่าวนี้ ถึงขั้นมีการถอนหงอกผู้ใหญ่

ของบ้านเมืองอย่าง นพ เปรมศักดิ์ เพียรยุระ ในช่วงนั้นต้องทำหนังสือขอข

มาผ่านสื่อหลายวันครับ คนทีคิดว่าเรื่องการหนีทหาร

เป็นเรื่องจริง รบกวนคิดให้มากครับถ้าผิดจร

ิงควรเอาเรื่องตั้งแต่เล่นก

ารเมืองสมัยแรกๆไม่ดีกว่าหร

ือครับ ทำไมเมื่อมีคดีความขึ้นมาคุ

ณอภิสิทธิ์ชนะคดีในปี 42 ครับ ใครกันแน่ที่เล่นการเมืองใส

่กันก่อนครับ /@มินสะตอ

------------------------------------------------------------------------------------------------

ถ้าเอกสารข้างต้นเป็นจริง ไยพวกเสื้อแดงยังจะเล่นเรื่องนี้อีกหรือคะ

#2 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 19 July 2012 - 15:41

แบบนี้ใจดีหมดลุ้นเลยอ้ะ :huh:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#3 hentai

hentai

เมพ

Posted 19 July 2012 - 15:47

เหอๆๆ ผมว่าคนละประเด็น...

เคสที่ท่านว่ามาเป็น เรื่อง การกล่าวหา ว่า ม้าก ไม่ได้เป็นทหาร ไม่ได้มียศ ร้อยตรี... ซึ่งความจริงเป็น..
ดังนั้น เมื่อข้อเท็จจริง ปรากฏ จำเลยก็ยอมรับ... จึงขอขมาเพื่อเลิกรากันไป...

ไม่ได้เกี่ยวกับว่า... คุณม้าก หนีทหาร หรือไม่ หรือ ใช่ เอกสารปลอมในการ เข้า รร นายร้อยหรือไม่..ดังที่
เป็นข่าวในตอนนี้...

การที่คุณม้าก เป็น ทหาร เคยรับราชการทหารจริง ไม่ได้แปลว่า ไม่เคยหนีทหาร

อย่าเอาไปเถียงกับแดงวิชาการ นะครับ... โดนตอกกลับมาแน่ๆ...
แยกแยะ... หน่อย... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#4 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

Posted 19 July 2012 - 15:51

เคสที่ท่านว่ามาเป็น เรื่อง การกล่าวหา ว่า ม้าก ไม่ได้เป็นทหาร ไม่ได้มียศ ร้อยตรี... ซึ่งความจริงเป็น..
ดังนั้น เมื่อข้อเท็จจริง ปรากฏ จำเลยก็ยอมรับ... จึงขอขมาเพื่อเลิกรากันไป...

ไม่ได้เกี่ยวกับว่า... คุณม้าก หนีทหาร หรือไม่ หรือ ใช่ เอกสารปลอมในการ เข้า รร นายร้อยหรือไม่..ดังที่

การที่คุณม้าก เป็น ทหาร เคยรับราชการทหารจริง ไม่ได้แปลว่า ไม่เคยหนีทหาร

อย่าเอาไปเถียงกับแดงวิชาการ นะครับ... โดนตอกกลับมาแน่ๆ...

เรากำลังจะชื่นชมคุณเฮนไตที่ออกมาแย้งในช่วงต้นเลยนะ ว่คุณแย้งได้อย่างมีเหตุผลดี

เพราะบอกตามตรง เราค่อนข้างงงกับเรื่องประเด็นทหาร เนื่องจากเป็นผู้หญิง

ไม่รู้หรอกว่ากรณีหนีทหารกับได้ยศมาโดยไม่ได้เข้าเกณฑ์ มันมีรายละเอียดต่างกันตรงไหน

แต่พออ่านประโยคท้ายๆนี่ เราไม่อยากให้ราคาคุณเลย

พวกคนกลาง ชอบแขวะแล้วก็แดกดันเหรอคะ?

#5 Kaizer

Kaizer

Warlord

Posted 19 July 2012 - 15:52

ใครก็ได้ ช่วยแยกแยะ "หนีทหาร" กับ "รับราชการทหาร" ให้หน่อยสิ

คนกลางเค้าบอกว่า

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#6 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

Posted 19 July 2012 - 15:55

การผ่อนผันคือการหนีทหาร :lol:

Edited by nnnn43, 19 July 2012 - 16:00.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#7 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

Posted 19 July 2012 - 15:55

บางคนหนีเกณฑ์ทหารด้วยการเรียนรักษาดินแดน บางคนหนีเกณฑ์ทหารด้วยการเป็นนักเรียนนายร้อย บางคนหนีเกณฑ์ทหารด้วยการเป็นอาจารย์โรงเรียนนายร้อย จปร :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#8 nnnn43

nnnn43

Posted 19 July 2012 - 15:56

[

Edited by nnnn43, 19 July 2012 - 15:59.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#9 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

Posted 19 July 2012 - 16:00

เกิน 3 บรรทัดไปมากเกินไปครับ ... ;)

#10 kaidum

kaidum

ขาดขา

Posted 19 July 2012 - 16:01

ร่วมสงสัยด้วยคนครับ

สรุปว่านายกมาร์คของผมต้องรับราชการทหารกี่ครั้งกันแน่
ถ้าเคยรับราชการทหารแล้ว ไม่ได้แปลว่า ไม่เคยหนีทหาร
แล้วการหนีทหาร มันแปลว่าไง???
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#11 Messenger

Messenger

น้องใหม่

Posted 19 July 2012 - 16:08

คนที่รับราชการทหารแล้ว ไม่ต้องไปเกณฑ์ทหารครับ จะให้ร้อยตรีไปเป็นพลทหาร มันไม่มีครับ
ส่วนเรื่องทึ่บอกว่าใช้เอกสารปลอมนั้น ต้องมีหลักฐานมายืนยันนะครับ พูดลอยๆไม่ได้เพราะอาจถูกฟ้องหมิ่นประมาทได้นะครับ
และตามปกติ เวลาถึงเวลาที่เราต้องไปเกณฑ์ทหาร ถ้ายังเรียนอยู่สามารถขอผลัดผ่อนได้ครับ และถ้าภายหลังเข้ารับราชการทหารแล้วก็ไม่ต้องไปเกณฑ์ทหารอีก ไม่งั้น พวก นักเรียนทหารขณะกำลังเรียนอยู่ไม่ถูกเอาไปเกณฑ์ทหารหมดหรือครับ

#12 sanskrit_shower

sanskrit_shower

Posted 19 July 2012 - 16:08

ชิบหายแล้ว ผมเรียน รด. 3 ปี

ผมหนีทหารด้วยป่าวเนี่ย

#13 awhile

awhile

ขาประจำ

Posted 19 July 2012 - 16:11

ความหมายของเฮนไต คือ
อภิสิทธิ์ไม่เคย เกณฑ์ทหาร
จับใบดำใบแดง เลยถือเป้นการหนีทหาร

#14 hentai

hentai

เมพ

Posted 19 July 2012 - 16:11

เวลาน้อย ผมว่ามีคนที่รู้ดีกว่าผม... แต่เค้าไม่พูด... :D

การเป็นทหารก็เรื่องนึง... หนีทหาร (จริงๆคำนี้ผิด ต้องใช้คำว่า หนี หรือ หลบเลี่ยง การเกณท์ทหาร แต่เนื่องจาก ไม่คุ้นเคย ผมจะใช้คำว่า
หนีทหารแทน ขอให้เข้าใจด้วย...)

สมมุติผม (Hentai) ถึงเวลาไม่ไปตรวจเลือกทหาร ไม่เรียน รด ขอ ผ่อนผันไปเรื่อย...
สุดท้าย ผม (Hentai) ยัดเงิน สัสดี จนสร้างหลักฐานปลอมให้ผม ว่า ผ่านการ เกณท์ หรือ ผ่อนผันเรียบร้อย..

แล้ว ผมก็เอาหลักฐานไปสมัครเป็นทหาร(นายร้อย) เรียนจนจบ...
ถามว่า ผมเป็นทหารหรือไม่... เป็นครับ... หนีทหารหรือไม่ ไม่ครับ... เพราะไม่มีใครจับได้... :D

แต่ ถ้าเกิด มีคนจับได้่ว่า ผมหนีทหาร สัสดีโดนลงโทษไปแล้ว... เนื่องจากออกหลักฐานปลอมให้ผมใช้..
ถามว่า ผมเป็นทหารหรือไม่... เป็นครับ... หนีทหารหรือไม่ หนีครับ (มีคนจับได้แล้ว)

ผมยกตัวอย่างนะครับ.. ก่อนด่าผม กรุณาดูความเห็นผมเรื่องคุณม้าก จากการะทู้นี้ก่อน
ประกอบการตัดสินใจเริ่มด่า... 555 :D
http://webboard.seri...อง-มาร์ค-อภิสิ/

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#15 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

Posted 19 July 2012 - 16:19

กองทัพบกมีเอกสารต้นขั้ว สด.9 ที่ออกให้นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ เพื่อบรรจุเป็นทหารกองเกินเมื่อวันที่ 4 ก.ค. 2529 จริง และมีเอกสาร สด.1 ของสัสดีที่ยืนยันการรับ สด.9 ด้วย อย่างไรก็ดี แม้นายอภิสิทธิ์ไม่มารับการตรวจเลือกและไม่ได้รับ สด.43 แต่เมื่อไปรับราชการเป็นข้าราชการพลเรือนสังกัดกระทรวงกลาโหมในวันที่ 7 ส.ค. 2530 ก็ถือว่ามีฐานะเป็นทหาร เท่ากับว่ามาเป็นทหารแล้ว เพียง แต่ไม่ไปแจ้งให้พ้นบัญชีคนขาดเท่านั้น ส่วนหลักฐานในการสมัครเข้ารับราชการ ต้องไปตรวจสอบที่กระทรวงกลาโหม ไม่ ใช่โรงเรียนนายร้อย จปร. ซึ่งกรมกำลังสำรองกำลังรวบรวมให้ ผบ.ทบ.หลังจากแจ้งด้วยวาจาไปแล้วว่าไม่ได้หนีทหาร
สำหรับการที่มีข้อสงสัยว่า เมื่อนาย อภิสิทธิ์ไปขอใบแทน สด.9 เมื่อวันที่ 8 เม.ย. 2531 เหตุใดจึงไม่ระบุว่าวันที่บรรจุเป็นทหารกองเกินคือวันที่ 4 ก.ค. 2529 ตาม สด.9 ใบเดิมนั้น แหล่งข่าวอ้างว่า
ตามระเบียบไม่ต้องระบุเช่นนั้นใครมาขอขึ้นทะเบียนหรือใบแทนวันไหนก็เป็นทหารกองเกินวันนั้น ซึ่งจะแบ่งเป็น 3 ขั้น ขั้นที่ 1 นับแต่อายุ 21 ปี จนครบ 10 ปี ขั้น 2 ต่อไป 7 ปี ขั้น3 ต่อไปอีก 6 ปี
"กรณีคุณอภิสิทธิ์ เราพิจารณากันมากว่าผิดหรือไม่
แต่เมื่อเขามีใบ สด.9 ที่ออกให้ในครั้งแรก ก็ไม่ถือว่าฉบับต่อไปปลอมแปลง เพราะเป็นใบแทนได้ ขณะนี้กรณีของคุณอภิสิทธิ์จบแล้ว เพราะถ้ามีความผิด อายุความก็หมดลงแล้วเมื่อตอนที่อายุ 30 ปี"

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#16 55555

55555

มหาเมพ

Posted 19 July 2012 - 16:24

หลักฐานมีต้นขั้วมันจะเป็นหลักฐานปลอมได้ไงเฮ็นไต....อย่าไปจินตนาการน้ำแตกเยอะ.

แต่ถ้ามาร์คไปซื้อ สด. 9 ที่ เซ่เว่น ...อย่างนี้ ช่วยไม่ได้จริง ๆ..

:lol:

#17 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ความหมายของ หนีทหาร พวกเสื้อแดงเอาไปสอนพวกแดงสมองกลวงด้วยนะ
๔.๖ “หนีราชการ” หมายความว่า ขาดจากหน้าที่ราชการดังต่อไปนี้
๔.๖.๑ ขาด ๒๔ ชั่วโมง ต่อหน้าราชศัตรู หรือ
๔.๖.๒ ขาด ๓ วัน ในเวลาไม่ปกติ(มีสงคราม) หรือ
๔.๖.๓ ขาดโดยมิได้รับอนุญาต หรือเมื่อพ้นกำหนดอนุญาตลาในเวลาปกติ ๑๕ วัน หรือ
๔.๖.๔ ขาดโดยเจตนาจะหลีกเลี่ยงจากราชการ ตามคำสั่งให้เคลื่อนกำลังทหารทางบก ทางเรือ หรือทางอากาศ ไปจากที่ตั้ง หรือคำสั่งเรียกระดมพล

Edited by คนกรุงธน, 19 July 2012 - 16:40.

#18 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

สมมุติผม (Hentai) ถึงเวลาไม่ไปตรวจเลือกทหาร ไม่เรียน รด ขอ ผ่อนผันไปเรื่อย...
สุดท้าย ผม (Hentai) ยัดเงิน สัสดี จนสร้างหลักฐานปลอมให้ผม ว่า ผ่านการ เกณท์ หรือ ผ่อนผันเรียบร้อย..

:huh: :huh: :huh: :huh:

- เขาบอกมาว่า

- ใครๆก็รู้

- หนังสือพิมพ์(แดง) ก็พาดหัวข่าว

:lol: :lol: :lol: :lol:

#19 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

Posted 19 July 2012 - 16:25

หนีเกณฑ์ทหารเพื่อไปสมัครนายร้อยงั้นสินะ

Edited by antiseptic, 19 July 2012 - 16:29.

"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#20 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

Posted 19 July 2012 - 16:31

เอาคำพูดไอ้แม้วมาใช้ก็ได้
"ผิดพลาดโดยสุจริต"ฮาาาาาาาาาาาาาาาาาา

Edited by คนกรุงธน, 19 July 2012 - 16:31.

#21 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

Posted 19 July 2012 - 16:39

ตอนเผาบ้านเผาเมืองปี '53...
ผมก็เห็นว่าไอ้พวกเสื้อแดงมัน "หนีทหาร" กันทุกคน...

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#22 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

Posted 19 July 2012 - 16:47

อยากให้คนเสื้อแดงกระตือรือร้นในการหาความเป็นจริงเรื่องการคอรัปชั่นของทักษิณและพวกพ้องมากเท่าๆ กับเรื่องมาร์คหนีทหาร ... การคอรัปชั่นมีผลกระทบกว้างขวางกับประเทศชาติในหลายชั้นหลายระบบ และกระทบกับผลประโยชน์ของประชาชนโดยรวมมากกว่า

ไม่ได้บอกว่าการหนีทหารหรือไม่เป็นสิ่งไม่สำคัญหรือไม่ควรตรวจสอบ แต่มันไม่ใช่ good use of energy เมื่อเทียบกับการตรวจสอบเรื่องการคอรัปชั่น

คิดว่าจะเลิกตอบกระทู้ล่อเป้าและไร้สาระของบางคนแล้วค่ะ จะได้ตกๆไป

#23 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

Posted 19 July 2012 - 16:58

เเหม ตอนเเรกก็ไม่ได้สนใจนะ เรื่องทหารมารค เเต่วันนี้สนใจ

ต่อเถอะน่า พี่คนกลางที่รักทักษิณ ต่อสักนิด อ่านกำลังสนุก อย่าเงียบนาน :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#24 idecon

idecon

Posted 19 July 2012 - 18:57

ผมเรียนจบมหาวิทยาลัยปี2526
ยื่นเรื่องให้มหาวิทยาลัยผ่อนผันการเกณฑ์ทหารตั้งแต่ปี1
ไม่ได้เรียน รด และไม่เคยไปรายงายตัวตลอดระยะการศึกษา
เข้ารับราชการทหารเดือน กพ 27
ลาออก ตค 30 ยศสุดท้าย รท.
ผมจะมีความผิดฐานไม่ไปคัดเลือกทหารหรือไม่
กระทรวงก็ไม่เคยตามผมไปเกณฑ์นี่ครับ
กรณีคุณอภิสิทธิ์ต่างกับผมตรงไหน

#25 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

Posted 19 July 2012 - 19:00

เอกสารจริงหรือเอกสารปลอม ใครกล้ารับรอง เพราะเจ้าหน้าที่ลงเรือลำเดียวกันแล้ว ถ้าปลอมขึ้นมา เจ้าหน้าที่ก็ซวยไปด้วย รับของโจร

เจ้าหน้าที่รับของโจร กล้าหรือ บอกว่านี่เป็นของโจร ต้องบอกว่าของแท้ มาด้วยสุจริตสิ ไม่งั้นตัวเองก็มีความผิดไปด้วย

:D ๕๕+

#26 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

Posted 19 July 2012 - 19:04

แล้วควายแดงตัวไหนที่ไม่หนีทหารมั่งหว่า

#27 อาจารย์วุฒิพงษ์

อาจารย์วุฒิพงษ์

น้องใหม่

• Banned

Posted 19 July 2012 - 19:05

อยากให้ดูในข้อเท็จจริงมากกว่าการพูดเอาแค่เพียงสนุกสนานกัน
สงบ สันติ สามัคคี

#28 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 19 July 2012 - 19:08

เอกสารจริงหรือเอกสารปลอม ใครกล้ารับรอง เพราะเจ้าหน้าที่ลงเรือลำเดียวกันแล้ว ถ้าปลอมขึ้นมา เจ้าหน้าที่ก็ซวยไปด้วย รับของโจร

เจ้าหน้าที่รับของโจร กล้าหรือ บอกว่านี่เป็นของโจร ต้องบอกว่าของแท้ มาด้วยสุจริตสิ ไม่งั้นตัวเองก็มีความผิดไปด้วย

จะปั่นกระแสเหรอ มู๋เอ๊ย แถกสีข้างถลอกหมดแล้ว
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#29 55555

55555

มหาเมพ

Posted 19 July 2012 - 19:09

แบบนี้เค้าเรียกไม่มีสมองคิด....

เอกสารจริง หรือ ปลอม มันจะมีสำเนา หรือ ต้นขั้ว เพื่อยืนยันความถูกต้อง...

ไม่งั้น มันก็พิมพ์ขายกันรวยตายห่า...

ส่วนจะยัดเงินมาหรือปล่าว...ก็ไปไล่บี้กันเอา.....

ถ้ายัดเงินแล้วได้เอกสารปลอมมา ก็ตรวจสอบได้อยู่แล้ว

ไอ้นี่ไงที่กล้ารับรองว่าเป็นของปลอม..

อนาคตอาจต้องไปแก้ต่างแทนไอ้ตู่ :lol:

"สุกำพล" ยันเอกสารทหารที่ "มาร์ค" ถือของปลอม-"มาร์ค" โต้แค่ปล่อยข่าวช่วย "จตุพร"

[font=′Times New Roman′] เวลา 10.30 น. วันที่ 19 ก.ค. ผู้สื่อข่าว "ข่าวสด" รายงานว่า ที่กระทรวงกลาโหม พล.อ.อ.สุกำพล สุวรรณทัต รมว.กลาโหม ให้สัมภาษณ์กรณีกระทรวงกลาโหมตั้งคณะกรรมการตรวจสอบตรวจสอบข้อเท็จจริงกรณีการใช้เอกสารทางทหารของนายอภิสิทธิ์เวชชาชีวะ หัวพรรคประชาธิปัตย์ ที่ถูกร้องการใช้เอกสารหลักฐานปลอมในการสมัครเป็นอาจารย์โรงเรียนนายร้อยฯ ว่า ทางผู้ตรวจการแผ่นดินได้ทำหนังสื่อถึงกระทรวง[/font]

http://www.khaosod.c...qWTNNRFE0TlE9PQ==

#30 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

Posted 19 July 2012 - 19:14

หาว่าเค้า "หนีทหาร" พอเค้ามีเอกสารมาแย้ง ก็ว่า "เอกสารปลอม"

เสื้อแดงไม่ได้เป็นกันง่ายๆเลยนะนี่ --"

#31 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

Posted 19 July 2012 - 19:15

หาว่าเค้า "หนีทหาร" พอเค้ามีเอกสารมาแย้ง ก็ว่า "เอกสารปลอม"

เสื้อแดงไม่ได้เป็นกันง่ายๆเลยนะนี่ --"

#32 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

Posted 19 July 2012 - 19:15

งั้นก็สรุปง่ายๆเลยสิครับ ว่ามันเป็นเอกสารจริง เพราะเจ้าหน้าที่เขารับว่าเป็นเอกสารจริง

แต่พวกคุณกลับคิดไปเองแล้วเชื่อไปเองว่า เป็นเอกสารปลอมพร้อมใส่ร้ายป้ายสีเค้า

"ใครๆก็รู้"นี่ มันเป็นประโยคที่ เอาไว้ใส่ร้ายป้ายสีใครก็ได้จริงๆ

"ก็ถ้าผมเชื่อของผมแบบนี้" ประโยคความเชื่อนี่ ยังไงก็ไม่ผิด ไม่ว่าจะจนมุมด้วยหลักฐานแล้วรึป่าว

เหลือเชื่อกับคนพวกนี้จริงๆ

#33 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

Posted 19 July 2012 - 19:18

แบบนี้เค้าเรียกไม่มีสมองคิด....

เอกสารจริง หรือ ปลอม มันจะมีสำเนา หรือ ต้นขั้ว เพื่อยืนยันความถูกต้อง...

ไม่งั้น มันก็พิมพ์ขายกันรวยตายห่า...

ส่วนจะยัดเงินมาหรือปล่าว...ก็ไปไล่บี้กันเอา.....

ถ้ายัดเงินแล้วได้เอกสารปลอมมา ก็ตรวจสอบได้อยู่แล้ว

ไอ้นี่ไงที่กล้ารับรองว่าเป็นของปลอม..

อนาคตอาจต้องไปแก้ต่างแทนไอ้ตู่ :lol:

"สุกำพล" ยันเอกสารทหารที่ "มาร์ค" ถือของปลอม-"มาร์ค" โต้แค่ปล่อยข่าวช่วย "จตุพร"

[font=′Times New Roman′] เวลา 10.30 น. วันที่ 19 ก.ค. ผู้สื่อข่าว "ข่าวสด" รายงานว่า ที่กระทรวงกลาโหม พล.อ.อ.สุกำพล สุวรรณทัต รมว.กลาโหม ให้สัมภาษณ์กรณีกระทรวงกลาโหมตั้งคณะกรรมการตรวจสอบตรวจสอบข้อเท็จจริงกรณีการใช้เอกสารทางทหารของนายอภิสิทธิ์เวชชาชีวะ หัวพรรคประชาธิปัตย์ ที่ถูกร้องการใช้เอกสารหลักฐานปลอมในการสมัครเป็นอาจารย์โรงเรียนนายร้อยฯ ว่า ทางผู้ตรวจการแผ่นดินได้ทำหนังสื่อถึงกระทรวง[/font]

http://www.khaosod.c...qWTNNRFE0TlE9PQ==

ห่วงว่าท่าน รมว กลาโหมจะโดนลูกน้องวางยาเหมือนอดีต รมว กลาโหมคนหนึ่งที่โดนลูกน้องเอาภาพกล้องวงจรปิดให้ฝ่ายตรงข้าม

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#34 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

Posted 19 July 2012 - 19:44

ความหมายของเฮนไต คือ
อภิสิทธิ์ไม่เคย เกณฑ์ทหาร
จับใบดำใบแดง เลยถือเป้นการหนีทหาร

55555555555
เฮนไตมีอารมณ์ขันดีค่ะ
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#35 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

Posted 19 July 2012 - 20:09

ได้รับ SMS มีการวางยาสุกำพลแล้วฮะ

อีปูเตรียมคล่อมทหาร 3 เหล่าทัพ

ไอ้ปิ้งได้รับการตอบแทนที่ยกแผ่นดินให้ฮุนเซน จะมาเป็น มท1

Edited by Dog Someman, 19 July 2012 - 20:11.

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#36 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

Posted 19 July 2012 - 20:13

ขณะที่ พ.อ.สมโชค ตอบคำถามซักค้านของทนายโจทก์ ว่า
พยานไม่ทราบว่าการไปศึกษาต่อที่ประเทศอังกฤษของ นายอภิสิทธิ์
จะมี ก.พ.เป็นผู้ดูแลทำหนังสือผ่อนผันโดยตรง และไม่ต้องมารับการตรวจเลือกฯ
แต่ถ้าเป็นกรณีแบบนี้จริง ยอมรับว่าไม่ใช่การหนีทหาร แต่เป็นเรื่องที่ได้รับการผ่อนผัน
และเมื่อนายอภิสิทธิ์ได้เป็น อาจารย์สอนหนังสือที่โรงเรียนนายร้อย จปร.แล้ว
จึงไม่ต้องถูกเรียกเข้าประจำการ ตามมาตรา 14 วรรค 7

เอามาให้คนกลาง อ่านช้าๆ หลายๆรอบ จะได้จำได้

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#37 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

Posted 19 July 2012 - 20:28

ตายห่า ผมเรียน ร.ด.3 ปี ถูกเรียกประจำการตามหลักสูตร 3 - 3 - 2 คือ 8 ปี แต่ฝึกปีละ 27 วัน 3 ปี และขึ้นทะเบียนเรียกพลประจำการ 5 ปี ผมไม่ได้ผ่านการเกณฑ์ทหารซะด้วย ...

#38 blue

blue

ขาประจำ

Posted 19 July 2012 - 20:32

ผมฟังที่สุกำพลพูด เขาบอกว่าได้ส่งหลักฐานว่า มาร์คไม่ได้เกณฑ์ทหาร
ตามที่ผู้ตรวจการแผ่นดินร้องขอมามิใช่หรือ รู้สึกว่าเขาไม่ได้ใช้คำว่า หนีทหารนะ
ผมคิดว่าเขารู้อยู่แก่ใจ แต่พูดให้ข่าวสำหรับคนที่ไม่รู้เรื่อง หรือชอบที่จะหาเรื่อง
ให้เอาไปขยายต่อมากกว่า เพราะไม่ได้เกณฑ์ทหาร กับหนีทหารมันคนละเรื่องกัน
ถ้าหนีการเกณฑ์ทหาร แกก็คงพูดชัดเจนแล้ว แต่นี่พูดแบบไม่ให้เข้าตัวว่า ไม่ได้
เกณฑ์ทหาร ซึ่งผมคิดว่าก็คงใช่แหละครับว่าไม่ได้เกณฑ์ทหาร เพราะผมเองก็
ไม่ได้เกณฑ์ทหารครับ ผมได้รับยกเว้น

#39 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

Posted 19 July 2012 - 21:22

ไปนอนซะ

---------------------------------------

#40 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 19 July 2012 - 22:01

ไม่ได้ไปเกณฑ์ทหาร มันผิดขนาดนี้เลย แย่จังผมก็ไม่ได้ไป จับใบแดงใบดำก็ไม่ได้จับ

ใครจะมาตามจับ เปล่าเนี่ย แค่เรียน รด สามปี ถูกเรียกไปรวมผลครั้งหนึ่ง

สรุปคนไม่ได้ไปเกณ์อย่างผม ผิดหรือเปล่า สงสัย ครัาบบพี่น้อง

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#41 Alone

Alone

ขาประจำ

Posted 19 July 2012 - 22:32

ตอนแรกด่าว่า "มาร์คหนีทหาร"
พอมีหลักฐานว่าเขาได้รับการผ่อนผันก็ว่า "มาร์คหนีเกณฑ์ทหาร"
พอคนอื่นบอกว่าพวกรด. หรือนายร้อยหรือรับราชการก็ไม่ต้องเกณฑ์ทหาร
ก็บอกว่า "เอกสารของมาร์คมันของปลอม" :blink:

เออนะ..สรุป "เกิดเป็นอภิสิทธิ์ผิดเสมอ" ใช่มั้ยจะได้ไม่ต้องหาเหตุผลมาอธิบาย
ให้ฟังอีกเพราะไงก็ไม่คิดจะฟังอยู่แล้วนี่ เฮ่อ...

#42 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

Posted 20 July 2012 - 05:53

อยากให้เฮ็นไตกล้าๆกล่าวหามาร์คชัดๆหน่อย เวลาขึ้นศาลจะได้ไปให้กำลังใจเฮ็นไต

******* อ้อมๆแอ้มๆแบบนี้ ตุ๊ดจัง
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#43 intervention

intervention

น้องเก่า

Posted 20 July 2012 - 07:01

หนีจริงหรือ.ง?
ไม่นิยมความรุนแรง..ไม่เอาแดง..ไม่เอาเหลือง.