Jump to content

- - - - -

นับถือหัวจิตหัวใจกระเทยไทยจริงๆ…… ยังเข้ารับการเกณฑ์ทหาร……. !!!!!!!!!

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
85 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ..มือดีจากพระนคร..

..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

http://www.clipmass.com/story/44188

แต่ละปี มีกระเทยเข้ารับการเกณฑ์ทหารเป็นจำนวนมาก เขาเหล่านั้นถึงแม้จิตใจจะเป็นหญิง

แต่ด้วยตระหนักในหน้าที่และสำนึกรับผิดชอบต่อประเทศชาติ จึงยืดอกเดินเข้าคูหาเพื่อรับ

การตรวจเลือกเป็นทหารตามที่กฏหมายและกฏเกณฑ์ของสังคมกำหนด แต่มีชายแท้บางคน

กลับใช้ช่องทางที่ตนเองมี ทั้งฐานะทางเศรษฐกิจ สังคมและบารมี ทำทุกวิถีทางเพื่อมิต้อง

ไปทำหน้าลูกผู้ชายไทย นับถือหัวใจกระเทยจริงๆ

humanism

โอ๊ยยยย……. อายแทน เว้ยยยยยย Posted Image

ขนาดกระเทย เพศทางเลือก เธอยังกล้ายึดอก อันโค้งเว้า

รับการเกณฑ์ทหาร เพื่อต้องการทำหน้าที่ของชายไทย รับใช้ประเทศชาติ!!!

นับถือหัวจิตหัวใจกระเทยไทยจริงๆ…… ยังเข้ารับการเกณฑ์ทหาร……. !!!!!!!!! Posted Image

อายเป็นบ้างไหม

#2 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

จากเพจ แถวนี้ไม่มีหญ้า ไห้ควายแดงแดก

ถึงเสื้อแดงแดง และพวกที่รื้อคดีการหนีทหาร

ของคุณอภิสิทธ์ อย่าอวดกันไห้มาก จะโดนเป็นรายต่อไป

กรณีเรื่องการเกณฑ์ทหารของค

ุณอภิสิทธิ์ ไม่ใช่เพิ่งเคยเกิดขึ้นครั้

งแรก แต่เกิดขึ้นเมื่อก่อนเล่นกา

รเมืองด้วยซ้ำไป แต่มามีคดีความจริงในปี 2542 ตามเอกสารดังกล่าวนี้ ถึงขั้นมีการถอนหงอกผู้ใหญ่

ของบ้านเมืองอย่าง นพ เปรมศักดิ์ เพียรยุระ ในช่วงนั้นต้องทำหนังสือขอข

มาผ่านสื่อหลายวันครับ คนทีคิดว่าเรื่องการหนีทหาร

เป็นเรื่องจริง รบกวนคิดให้มากครับถ้าผิดจร

ิงควรเอาเรื่องตั้งแต่เล่นก

ารเมืองสมัยแรกๆไม่ดีกว่าหร

ือครับ ทำไมเมื่อมีคดีความขึ้นมาคุ

ณอภิสิทธิ์ชนะคดีในปี 42 ครับ ใครกันแน่ที่เล่นการเมืองใส

่กันก่อนครับ /@มินสะตอ

------------------------------------------------------------------------------------------------

ถ้าเอกสารข้างต้นเป็นจริง ไยพวกเสื้อแดงยังจะเล่นเรื่องนี้อีกหรือคะ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#3 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:27

จากเพจ แถวนี้ไม่มีหญ้า ไห้ควายแดงแดก

ถึงเสื้อแดงแดง และพวกที่รื้อคดีการหนีทหาร

ของคุณอภิสิทธ์ อย่าอวดกันไห้มาก จะโดนเป็นรายต่อไป

กรณีเรื่องการเกณฑ์ทหารของค

ุณอภิสิทธิ์ ไม่ใช่เพิ่งเคยเกิดขึ้นครั้

งแรก แต่เกิดขึ้นเมื่อก่อนเล่นกา

รเมืองด้วยซ้ำไป แต่มามีคดีความจริงในปี 2542 ตามเอกสารดังกล่าวนี้ ถึงขั้นมีการถอนหงอกผู้ใหญ่

ของบ้านเมืองอย่าง นพ เปรมศักดิ์ เพียรยุระ ในช่วงนั้นต้องทำหนังสือขอข

มาผ่านสื่อหลายวันครับ คนทีคิดว่าเรื่องการหนีทหาร

เป็นเรื่องจริง รบกวนคิดให้มากครับถ้าผิดจร

ิงควรเอาเรื่องตั้งแต่เล่นก

ารเมืองสมัยแรกๆไม่ดีกว่าหร

ือครับ ทำไมเมื่อมีคดีความขึ้นมาคุ

ณอภิสิทธิ์ชนะคดีในปี 42 ครับ ใครกันแน่ที่เล่นการเมืองใส

่กันก่อนครับ /@มินสะตอ

------------------------------------------------------------------------------------------------

ถ้าเอกสารข้างต้นเป็นจริง ไยพวกเสื้อแดงยังจะเล่นเรื่องนี้อีกหรือคะ

1.เพราะโง่ คิดอะไรไม่เป็น
2.รับจ้างมาด่าแลกเศษตังค์

Edited by เชียร์คนดี, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:28.

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#4 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:27

ว่าแต่ท่านได้ไปเกณฑ์ทหารไหมครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#5 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:28

จริงด้วย...

เหมือนกับพวกกระเทยติดคุกเลย....ขนาดรู้ว่า เค้าไปแล้วตูดจะต้องกลวงโบ๋.,.

ยังเดินองอาจเข้าคุก เพราะ รู้ว่าตัวเองทำผิด.....ไม่ไปเรียกพวกกระเทยด้วยกันออกมาเผาโรงพัก

:lol:

#6 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:28

ถูกปลดออกจากราชการตำรวจยศ ร.ต.ต. เมื่อปี 2542 ที่ผ่านมา เนื่องจากขาดคุณสมบัติไม่ผ่านการเกณฑ์ทหารและปลอมแปลงใบนำผ่านการคัดเลือกการเกณฑ์ทหาร สด.43

ถามหน่อย รู้ไหมว่าเป็นใคร :lol: :lol: :lol:

#7 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

คิดไม่ผิด ว่าต้องได้เห็นกระทู้แบบนี้จากจอมดมขี้ :lol: :lol: :lol:

#8 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:29

รอ phat21 ดีกว่า :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#9 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:33

ปัญญาอ่อนจริงๆ

ว่าแต่ช่วงนี้ทำไมเหล่าแดง กลับมาเล่นเรื่้องม๊ากนาซี9xศพหนีทหารอีกแล้วหว่า

มีใบสั่งลงมาให้เล่นเรื่องนี้เหรอ

:lol: :lol: :lol: :lol:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#10 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

ชายในวรรณคดีเป็นคนไหนในรูปอ่ะ อิอิ :lol:
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#11 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

แซ๊บบบบบ เวร่อออออออร์... :lol: :lol: :lol:

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#12 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:37

กระเทยเป็นผู้ชาย ก็ต้องไปรับเกรณ์ทหารตามกฎหมาย เป็นเรื่องปกตินะ
เด่วนี้หากินง่ายเนอะ มุกเก่าๆเพียบ
พรุ่งนี้คงตั้งกระทู้ทำกับข้าวก็ผิด :lol: เก่ง

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#13 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:37

อีโอ๊คก็คงอยู่ในประเด็นนี้เหมือนกัน

#14 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:40

ชายในวรรณคดีเป็นคนไหนในรูปอ่ะ อิอิ :lol:

ใจดีตอบให้แล้วครับ

แซ๊บบบบบ เวร่อออออออร์... :lol: :lol: :lol:

เป็นอดีตยูสเซอร์ที่เวียนว่ายตายเกิดหลายรอบ นาม "พวกมาร์คลากไถ" หรือที่รู้จักกันในนาม

นายเวร ร้อยล๊อกอิน
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#15 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:41

ช่วงนี้มาแรงจริงๆ กระทู้ชายไทย

พวกออกตัวแรงๆ หรือเกาะกระแส

ผลออกมาเป็นอย่างไร ก็ทำตามเพศของตัวเองด้วยนะครับ

#16 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:41

ส่วนกระเทยทั้งหลายในรูปนั่นน่ะ

เด็กน้อยมากเพราะแึค่ทำนมก็ไม่โดนแล้วเค้าถือว่าวิกลจริต
เรื่องแค่นี้ เวรกระจอก ไม่รู้จริงๆเหรอ ?

ถึงได้กล้าเอามาเล่น

ไปพัฒนาระดับสติปัญญาแล้วใช้รอยหยักในสมองให้เยอะกว่านี้อีกหน่อยจะดีนะ

เห็นแล้วมันน่าสมเพชอ่ะ

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#17 nonebuf

nonebuf

น้องใหม่

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

ถึงไปเกณฑ์ทหาร ก็ไม่ได้เป็นทหาร

งงจริงๆกับ กระทู้นี้ ตั้งมาเพื่ออะไร ต้องการอะไร

ถ้าต้องการจะตั้งกระทู้ให้กระทบใครผมว่า ความคิดคุณ มันดูโง่ๆยังไงไม่รู้

เอากระเทยที่ไปตรวจเลือกทหารที่รู้อยู่แก่ใจอยู่ว่ายังไงก็ไม่ได้เป็นทหาร

มาเปรียบเทียบกับ คนที่รับราชการทหาร ผ่านการฝึกทหารมา

สุดยอด แดงonly

#18 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

แต่ละคนดูแมน กว่าเจ้าของกระทู้นี้เสียอีกนะเนี่ย :D

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#19 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:46

อ้าว.....ใจดีมาอยู่นี่เอง

เห็นเพิ่งสติแตกวิ่งหนีน้องเด็กปากดีเมื่อตะกี้

#20 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:46

ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ ผมถามขุนช้าง(ผมเรียกคุณชื่อนี้นะ ชายในวรรณคดี) หน่อยนะว่าคดีที่จตุพรพูดว่าอภิสิทธิ์ตีตนเสมอเจ้านี่คุณรู้ข่าวนี้มั้ย

#21 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:47

แน่ใจเหรอ ว่าพวกตุ๊ดนั่นมันอยากเป็นทหารจริงๆ !!!??

พวกนั้นไปเพราะรู้ว่ายังไงๆ ก็ไม่ได้เป็นแน่ๆอยู่แล้ว

ว่าแต่เขา แล้ว จขกท. เองล่ะ ไปเกณฑ์ทหารหรือยัง หือ?

#22 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:49

แซ๊บบบบบ เวร่อออออออร์...

เพิ่งรู้นะเนี่ยไอ้ใจดีมันแอบชอบผู้ชาย กุว่าแล้วมันต้องเป็นพวกวิศวะเกย์แน่ๆ :lol: :lol: :lol:

คางคูดเกย์ กร๊ากกกกกกส์
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#23 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:52

เพิ่งรู้นะเนี่ยไอ้ใจดีมันแอบชอบผู้ชาย กุว่าแล้วมันต้องเป็นพวกวิศวะเกย์แน่ๆ :lol: :lol: :lol:

ท่าน Jaidee20 เคยเปิดตัวคนรักของท่าน ไว้นานแล้วครับ :)

http://webboard.seri...ันคือความผูกพั/

Edited by MIRO, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:52.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#24 kisa

kisa

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:52

โชว์โง่...ชัดเจน
จงอย่าหลอกตัวเองเลย Red Buff เอ๋ย

#25 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

ทำงานกันเป็นทีมดีจริง ตั้งกะ รมต. มา สส. ตกกระป๋อง สื่อทาศแม้ว ลิ่วล้อเวปบอร์ด
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#26 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:57

เรียกว่าไปตรวจเลือกจะถูกกว่า เพราะไปแล้วก็ไม่ได้เป็นทหารอยู่ดี
สำหรับผม ก็ไม่เคยไปตรวจเลือกเหมือนกัน ซึ่งเป็นไปตามกฎหมาย
คนที่น่าอาย น่าจะเป็นพวกที่วันๆ ก็วนเวียนอยู่แต่กับเรื่องพันธมิตรปิดสนามบิน
ก้าวไม่พ้นแม้แต่โกเต๊กสนธิ ดูแล้วก็น่าอนาถใจ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#27 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:58

เข้าใจ....ต้องหาเงินอีกเยอะ เพราะส่งน้องชาย ขยันโพสต์เข้านะลูก สู้ ๆ -_-
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#28 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:59

ท่าน Jaidee20 เคยเปิดตัวคนรักของท่าน ไว้นานแล้วครับ :)

http://webboard.seri...ันคือความผูกพั/

โธ่ มิน่าล่ะ ชอบนักการเมืองในเชิงเช่นนี้เอง กร๊ากกกกกกส์

#29 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:02

จขกทอ่านนี้หรือยัง เหมือนกันเดะเลย :lol: :lol:

http://webboard.seri...รื่องอภิสิทธิ์/

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#30 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:04

ส่วนกระเทยทั้งหลายในรูปนั่นน่ะ

เด็กน้อยมากเพราะแึค่ทำนมก็ไม่โดนแล้วเค้าถือว่าวิกลจริต
เรื่องแค่นี้ เวรกระจอก ไม่รู้จริงๆเหรอ ?

ถึงได้กล้าเอามาเล่น

ไปพัฒนาระดับสติปัญญาแล้วใช้รอยหยักในสมองให้เยอะกว่านี้อีกหน่อยจะดีนะ

เห็นแล้วมันน่าสมเพชอ่ะ

เจ้าของกระทู้เค้าไม่รู้ครับ เพราะศาสดาเค้าบอกมาอย่างนั้น ก็เชื่ออย่างนั้น ไปไถนาดีกว่าครับ
:lol: :lol: :lol:

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

พระบรมราโชวาท 11 ธันวาคม 2512

#31 Domie V

Domie V

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:05

ถูกปลดออกจากราชการตำรวจยศ ร.ต.ต. เมื่อปี 2542 ที่ผ่านมา เนื่องจากขาดคุณสมบัติไม่ผ่านการเกณฑ์ทหารและปลอมแปลงใบนำผ่านการคัดเลือกการเกณฑ์ทหาร สด.43

ถามหน่อย รู้ไหมว่าเป็นใคร :lol: :lol: :lol:

รู้สึกว่าคนที่โดนจะเป็นคนความจำสั้น
ที่ชอบถามชาวบ้านว่า "รู้ไหม ... พ่อกรูเป็นใคร"

The power of the people is stronger than the people in power
ตั๊น จิตภัสร์ ภิรมย์ภักดี

#32 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

ผมก็ไม่ได้ไปเกณฑ์ทหารนะครับ

จขกท คงหมายถึงผมสินะ :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#33 MOD X

MOD X

Moderator

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:11

สวยดีนะ แต่คิดว่าคงไม่ผ่าน

---------------------------------------

#34 MOD X

MOD X

Moderator

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:14

ไม่ได้เกณฑ์เหมือนกัน แพ้กระเทยหรอเนี่ย

แต่ผมว่าไม่ได้เกณฑ์ทหารยังไม่เลวเท่าขายชาติหรอกครับ

Edited by god_of_rah, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:20.

---------------------------------------

#35 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:25

เจ้าของกระทู้ กำลังจะบอกว่ากูไม่ได้หนีทหารแบบมาร์ค นะ
เลยเอารูปมาโชว์อะเปล่าอิอิ

#36 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:29

http://www.clipmass.com/story/44188

แต่ละปี มีกระเทยเข้ารับการเกณฑ์ทหารเป็นจำนวนมาก เขาเหล่านั้นถึงแม้จิตใจจะเป็นหญิง

แต่ด้วยตระหนักในหน้าที่และสำนึกรับผิดชอบต่อประเทศชาติ จึงยืดอกเดินเข้าคูหาเพื่อรับ

การตรวจเลือกเป็นทหารตามที่กฏหมายและกฏเกณฑ์ของสังคมกำหนด แต่มีชายแท้บางคน

กลับใช้ช่องทางที่ตนเองมี ทั้งฐานะทางเศรษฐกิจ สังคมและบารมี ทำทุกวิถีทางเพื่อมิต้อง

ไปทำหน้าลูกผู้ชายไทย นับถือหัวใจกระเทยจริงๆ

humanism

โอ๊ยยยย……. อายแทน เว้ยยยยยย Posted Image

ขนาดกระเทย เพศทางเลือก เธอยังกล้ายึดอก อันโค้งเว้า

รับการเกณฑ์ทหาร เพื่อต้องการทำหน้าที่ของชายไทย รับใช้ประเทศชาติ!!!

นับถือหัวจิตหัวใจกระเทยไทยจริงๆ…… ยังเข้ารับการเกณฑ์ทหาร……. !!!!!!!!! Posted Image

ศาลตัดสินอย่างเรื่องที่ดิน รัชดา แล้วหรือครับ คุณ จรกา (ชายในวรรณคดี)
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#37 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:29

humanism

ศาลตัดสินอย่างเรื่องที่ดิน รัชดา แล้วหรือครับ คุณ จรกา (ชายในวรรณคดี)

ว่ามาร์คหนีทหาร
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#38 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:31

***ซ้ำค่ะ***

Edited by juemmy, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:32.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#39 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:32

ไอ้เวร ข้าถามหน่อยแล้วไอ้เหลี่ยมกับไอ่ รมต กลาฯ มันเกณฑ์ทหารป่าววะ ไปลองเช็กดูสิ ว่ามันเคยไปตรวจเลือกเกณฑ์ทหารมั้ย (ใช้ตรรกะควายแดง)
เอ็งจะเอาเรื่องนี้มันเล่นทำไม มาร์คเค้าผ่อนผันเพราะเรียนต่างประเทศ พอเรียนจบ เค้าก็สมัครเข้ารับราชการทหาร ผ่านการฝึกเบื้องตัน3เดือน ได้รับพระราชทานยศ ร.ต.
ก็หมายความว่าเค้าเป็นทหารกองประจำการไปแล้ว
เอ็งจะมาว่าเค้าหนีทหารได้ไงวะ

#40 อึ่งอ่างไชโย

อึ่งอ่างไชโย

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:39

กระเทยชายวรรณคดี เอาเรื่องนี้มาเล่นเหรอ ขอล่อตรูดทีได้ป่ะ ถ้าเรื่องนี้ไม่จริง

#41 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:52

กรณีของกระเทยมาเกณฑ์ทหารนั้น ไม่ใช่เรื่องของ "ความกล้า" แต่เพราะมีหมายเรียกให้มาเกณฑ์ทหาร
และกระเทยก็รู้อยู่แก่ใจว่า ไม่มีโอกาสได้รับการคัดเลือกไปเป็นทหาร (อย่างแน่นอน)
เมื่อสัสดีเห็นสารรูปแล้วเห็นว่า รับไปเป็นทหารไม่ได้ เพราะจะทำให้กรมแตก ก็ถือว่าหมดภาระหน้าที่่ไป
อีกอย่างหนึ่งกระเทยก็ "อยากใจแทบขาด" ที่จะมาเกณฑ์ทหาร เพราะในวันนั้นจะมีหนุ่ม ๆ รูปร่างบึก ๆ แมน ๆ มาถอดเสื้อโชว์กล้ามกันสลอน
จนเก็บไปนอนฝันถึงไม่ไหวเลยนะตัวเอง

Edited by คนกินข้าว, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:56.

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#42 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:53

กระเทยชายวรรณคดี เอาเรื่องนี้มาเล่นเหรอ ขอล่อตรูดทีได้ป่ะ ถ้าเรื่องนี้ไม่จริง

แบบนี้เข้าทางเลยชิมิฮะ -_-

#43 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:59

มิน่าล่ะ ถึงต้องฝึกขมิบตูด ใช้บ่อยๆ เข้ามันไม่ฟิตสินะ

อุ๊ป เค้าพูดอะไรออกไป :blink:

#44 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:03

จากเพจของTukta Pearce ได้แบ่งปัน รูปภาพ ของ Tingtang Valyasevi

-- สุกำพล ทห.แดงแตงโม อ้างว่ามีหลักฐานคุณอภิสิทธิ์หนีทห. -- สุกำพลเว้ยยยยยมาอ่านตรงนี้นะ == เรื่องนี้กองทัพบกยืนยันว่า มีเอกสารต้นขั้วสด.9 ที่ออกให้อภิสิทธิ์เพื่อบรรจุให้เป็นทห.กองเกินเมื่อ 4กค.29จริง - และมีเอกสารสด.1 ของสัสดีที่ยืนยันการรับสด.9 ด้วย - แม้อภิสิทธิ์ไม่มารับการตรวจเลือก และไม่ได้รับสด.43 แต่เมื่อไปรับราชการสังกัดกระทรวงกลาโหมเมื่อ7สค.30 - ก็ถือว่ามีฐานะเป็นทห.แล้ว เพียงแต่ไม่ไปแจ้งให้พ้นบัญชีคนขาดเท่านั้น

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#45 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:05

มิน่าล่ะ ถึงต้องฝึกขมิบตูด ใช้บ่อยๆ เข้ามันไม่ฟิตสินะ

อุ๊ป เค้าพูดอะไรออกไป :blink:

จะชอบใครก็ชอบไป แต่อย่ามาชอบพี่มาร์คของเค้านะ :angry:

#46 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:59

มาบอกว่าผมก็ไม่ได้ไปเกณฑ์ทหารเหมือนกันนะ ไม่ได้จับพวกใบแดงใบดำอะไรพวกนี้เลยด้วย

พี่ร้อยล็อกอิน อาการหนักนะครับ ควรปรึกษาแพทย์นะ คำแนะนำจากเด็กชายคนหนึ่งครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#47 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:04

ก็มันอยากได้ผัวไงเ้ลยมาเกณฑ์ทหาร แต่อย่างที่รู้ๆมาก็ไม่ได้เป็น มันก้มาไปงั้นๆแหละ

#48 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:05

humanism

แพรตเอ้ยยย อายมั่ย???? ปีหน้าสมัครไปเลย นะ!!!

ใจกาก ขี้โม้ ตัวเองกล้าไปหรือป่าววว โชว์หน่อย ไม่เอาดอกเฟื้องฟ้านะ

ดูสะ กากเอ้ยยยย??

ผมเห็นพี่น้องเสื้อแดงหลายท่านบริโภคข่าวของสื่อแดง และเกิดความเข้าใจผิดๆ ก็ขออนุญาติชี้แจงแบบง่ายๆให้เกิดความเข้าใจ

1)อายุ 17 ปีต้องไปลงทะเบียนเป็นทหารกองเกินที่สัสดีในอำเภอหรือสนงเขตของท่าน
2)เมื่ออายุ 21 ปี (ครบ 20 ปี ย่าง 21 ปี) ต้องไปแสดงตนเพื่อรับหมายเกณฑ์

คุณอภิสิทธิิ์ได้ไปศึกษาต่างประเทศ จึงไม่ได้ไปลงทะเบียนเป็นทหารกองเกิน (สด9)เมื่ออายุครบ 17 ปี แต่เมื่อสำเร็จการศึกษาปริญญาตรี(ปี29) ก็รีบมาลงทะเบียนทหารกองเกินและได้รับ ใบ สด 9 ในวันที่ 4 กรกฎาคม 2529 แต่ไม่ได้ไปแสดงตนเพื่อรับหมายเกณฑ์ในช่วงเมษา ปี2530 เนื่องจากได้ทำการผ่อนผันไปศึกษาปริญญาโทในต่างประเทศ ตามหนังสือสด 41 เลขที่ 4892/29 ลงวันที่ 4 พ.ย. 2529 และปรากฎในทะเบียนบัญชียกเว้น หรือผ่อนผันกรณีไปศึกษาต่างประเทศ สด 20
เมื่อนายอภิสิทธิ์ มีกำหนดให้ไปรับการตรวจเลือกในเดือนเมษายน 2530 แต่ไม่ได้ไป เพราะได้มีการผ่อนผันไปเรียนต่างประเทศแล้ว แต่อาจมีข้อบกพร่องในการบันทึกเอกสาร ก็เลยมีหลักฐานบันทึกว่า "ขาดการตรวจเลือก" ซึ่งแนวทางปกติก็คือ จะต้องไปเข้ารับการตรวจเลือกใหม่ในเดือนเมษายนของปี 2531 แต่ 4 เดือนถัดมาคือเดือนสิงหาคม 2530 นายอภิสิทธิ์ได้ไปสมัครเข้าเป็น ข้าราชการกลาโหมพลเรือนชั้นสัญญาบัตร (ตามกฎหมายนับเป็น ข้าราชการทหาร แม้จะมีคำว่า "พลเรือน")

ประเด็นต่อไปที่ต้องวิเคราะห์คือ นายอภิสิทธิ์มีสิทธิที่จะไปสมัครเป็นข้าราชการทหารหรือไม่?
เกณฑ์การรับสมัครเป็นข้าราชการทหารมีดังนี้

1 อายุไม่ถึง 21 ปีให้ใช้ ใบ สด 9 อย่างเดียว
2อายุเกิน 21 ปีให้ใช้ ใบ สด9 และใบสด 43 (ใบผ่านการเกณฑ์ทหาร)
หรือ ใบสด 9 และใบผ่อนผันไปเรียนต่างประเทศ สด 41

กรณีของนายอภิสิทธิ์นั้นอายุเกิน 21 ปีจึงเข้าเกณฑ์การใช่้ใบสด 9 และใบสด 41 มิใช่ใบ สด43 เพราะไม่เคยผ่านการเกณฑ์ทหาร แต่ใช้สิทธิในการเข้ารับราชการทหารตามกฎหมาย

เพราะฉะนัั้น เลิกเรียกร้องหาใบ สด 43 มันคนละกรณี อย่าปล่อยให้แกนนำแดงสร้างกระแสหลอกลวง พี่น้องเสื้อแดงไปเรื่อยๆเลยครับ

Sirichok Sopha

Chatawut Daviloa อธิบายขนาดนี้ยังไม่เข้าใจอีก ควายแดงจริงๆ
Beachtango Kohchang เหนื่อยหน่อยนะฮระ อธิบายให้ซุปเปอร์มึน ฟัง...
Siva Kamonruttanakun เรื่องนี้มันน่าจะจบไปนานแล้วนะ แต่ก่อนตอน พท เป็นฝ่ายค้าน วันๆก็พูดถึงแต่เรื่องการเกณฑ์ทหารของนายอภิสิทธิ์
Anucha Puttasri ก็มันกินหญ้าและเงินมันบังตามันจะเขัาใจได้ไง
Pinkpood Redy เสื้อแดงก้อกินข้าว ของกล้วยๆ ไม่ต้องเปลืองน้ำลายยืด
Suphanna Suphansakul กำลังหาเรื่องมาให้ปชป ป่วน เพราะกลัวเรื่อง ปชป เดินสายพูดความจริงให้ปชชรู้ กลัวคนที่แดงหลอกไว้ตาสว่าง
Nismodiesel Tai คนเราใครว่าโง่อย่าไปโกรธครับ...แต่ใครว่าเป็นเสื้อแดงค่อยน่าโดกรธหน่อย เพราะมันเลยคำว่าโง่ไปมากแล้วววววววว
คนที่เธอทิ้ง จึงต้องอยู่คนเดียว พูดไปพวกมันก็ไม่เข้าใจหรอกครับ ให้ไปถามบัคโอ๊คอ๊ากซิว่ามันเกินทหารหรือมันเอาเงินให้เขาเพื่อที่จะได้ไม่เป็นทหาร บอกบัคตู่ให้ไปถามพ่อมันด้วยนะครับ
สายสุดา รุ่งเรืองมั่งมี ควายเขาเอาไว้ไถนามันจะเข้าใจคนได้อย่างไรมันก็ต้องเข้าใจสัตว์ด้วยกันเช่นคางคก

#49 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:09

มันนับถือคนแปลกๆ

อันนี้ดีกว่า ไม่ต้องถึงขั้นนับถือ

“ถึงฉันจะเปิดนม เปิดอะไร หรือมีชื่อเสียงไม่ดี หรืออะไรก็ตามที่คุณจะสันหามาด่า แต่ฉันก็ไม่โง่ แล้วทำไมคุณกล้าสู้เพื่ออากง แล้วเมื่อไหร่คุณจะตายค่ะ จะได้ไปช่วยอากงต่อในนรก เพราะอากงคุณตกนรกแน่ จากกรรมที่หมิ่นพ่อของฉัน”
“คุณรักอากง ฉันก็รักครอบครัวพ่อของฉัน ทำไมเหรอ”

#50 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:23

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน