Jump to content

- - - - -

ทำไมโอ๊คไม่เล่นเรื่องมาร์คหนีทหาร

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
63 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:34

ปกติ ไอ้เด็กเวรนี่ พยายามเทียบชั้นอภิสิทธิ์ทุกวิถีทาง

แต่เรื่องหนีทหารที่ดังอยู่ในตอนนี้
ทำไมอีแต๋วโอ๊คเงียบจัง

ผมเดาว่า
เพราะมันรู้ดี
งานนี้พลาดแน่ เดินหน้าไปมีแต่เสีย

#2 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

ผมเดาว่า..มันได้ใบดำมาโดยไม่ต้องไปจับ

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#3 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:07

เรื่องไหนโอ๊คไม่ชัวร์ ให้ลิ่วล้อตายก่อน ทั้งๆที่สถาปนาตัวเองเป็นทัพหน้าของอา

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#4 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:18

เรื่องไหนโอ๊คไม่ชัวร์ ให้ลิ่วล้อตายก่อน ทั้งๆที่สถาปนาตัวเองเป็นทัพหน้าของอา

เหมือนปู่กับหลาน5555

#5 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:20

โอ๊คเบื่อตู่แล้ว :D
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#6 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:21

มันกลัวโดนคดีหมิ่นประมาทอีกคน

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

พระบรมราโชวาท 11 ธันวาคม 2512

#7 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:26

ผมคาดเอาว่า กลัวจะเข้าตัว มั่งครับ
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#8 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:32

ตัวมันเองยังไม่เคยเป็นทหารเลย แล้วมันจะมีหน้าไปด่าเค้าได้ยังไง
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#9 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:36

ผมคาดเอาว่า กลัวจะเข้าตัว มั่งครับ

ผมเดาว่าประเด็นนี้น่าจะมีส่วน

ปชป. ไม่มีปัญญาสืบว่าโอ๊คหลุดการเกณฑ์ทหารได้อย่างไร
จะทำเรื่องใหญ่กว่านี้ได้หรือ

#10 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:38

เห็นมู้นู้นพูดถึงกระเทยเกณฑ์ทหารนี่ไม่ได้หมายถึงไอ้โอ๊คหรอกเรอะ?
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#11 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

อ่านเสื้อแดง
อ่านง่าย

พักนี้เล่นรับลูกกันเป็นลูกระนาดเรื่องมาร์ค

ไม่มีใครไปวอแวกับป๋าเปรมเลย

บางช่วงเล่นเรื่องเผาเซ็นทรัล(ไม่กล้าแตะเรื่องเผาศาลากลาง--เด๋วเข้าตัว)
พักนั้นก็เล่นเป็นขบวนทั้งมติชิน ทั้งตามเว๊บต่างๆ

คือมันเล่นเรื่องไร ก็จะเล่นเป็นซีซั่น -- ฮา
แล้วก็ปิดเกมไม่ได้ ยิงลูกไม่เข้า -- ฮาอีก

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#12 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:51

...แฟ้มข่าว...
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อช่วงสายของวันนี้ ได้รับแจ้งจากมหาวิทยาลัยรามคำแหงระบุว่า เกิดเหตุทุจริตข้อสอบวิชา พีเอส 421 การศึกษาระบบการเมืองเชิงวิเคราะห์ ในการสอบวิชาประจำภาคของคณะรัฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยรามคำแหง โดยนักศึกษาที่ถูกจับทุจริตข้อสอบ คือ นายพานทองแท้ ชินวัตร บุตรชายของ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ซึ่งเข้าสอบที่ตึก วีเคบี 402
นาย วิโชติ วัณโน อาจารย์คณะรัฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยรามคำแหง ซึ่งเป็นอาจารย์ที่ปรึกษาของนายพานทองแท้ กล่าวว่า หลังจากทราบเรื่อง จึงได้โทรศัพท์สอบถามเรื่องนี้ไปยังอาจารย์ผู้คุมสอบ และทราบว่า นายพานทองแท้ ได้นำกระดาษลอกเนื้อหาของวิชานั้นเข้าไปในห้องสอบ และถูกอาจารย์ผู้คุมสอบจับได้ ซึ่งความผิดเบื้องต้นจะต้องถูกปรับให้สอบตกทุกวิชา ซึ่งหากสอบสวนแล้วพบว่า มีการทุจริตจริงก็จะต้องดำเนินการไปตามระเบียบ ไม่มีการยกเว้นใดๆทั้งสิ้น
นาย วิโชติ อธิบายว่า สำหรับวิชา พีเอส 421 ที่นายพานทองแท้ทุจริตข้อสอบนั้น เป็นวิชาที่เรียนไม่ยากนัก เพียงแต่นายพานทองแท้เคยลงเรียนวิชานี้ แต่สอบไม่ผ่านมาครั้งหนึ่งแล้ว ดังนั้นการสอบครั้งนี้จึงเป็นการสอบซ่อม
ด้าน พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี เมื่อถูกนักข่าวซักถามถึงกรณีลูกชายถูกจับได้ว่าทุจริตการสอบที่มหาวิทยาลัย รามคำแหง ก็มีอาการเครียดหนักและมีสีหน้าแดงๆ โดยไม่ยอมตอบคำถามใดๆ ทั้งสิ้น
ทั้งนี้ ก่อนหน้าที่จะเข้าศึกษาต่อที่มหาลัยรามคำแหง นายพานทองแท้เคยเข้าศึกษาที่คณะวิทยาศาตร์และเทคโนโลยี สาขาวิทยาศาสตร์คอมพิวเตอร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ในปีการศึกษา 2539 แต่ได้ลาออกก่อนที่จะจบการศึกษา

Edited by คนกรุงธน, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:52.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#13 naichod

naichod

?

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

เท่าที่พอจำได้คร่าวๆ

ตอนแรกที่โดนเกณฑ์ ประมาณ ปี 45 นายโอ๊คเขาขอผ่อนผันไว้ว่าเรียนอยู่หรือไงเนี่ย จำได้ไม่ชัดนัก แล้วจู่ๆนะครับ ทั้งที่ไม่ได้เรียนรด. แต่ดันมีข่าวว่า จบรด.ปี 3 แล้วทำเรื่องปลด

ตอนนั้น เคยมีคนโวยอยู่น่าจะเป็นพวกเด็กๆวัยเดียวกันนั่นแหละ แต่จู่ๆเรื่องก็เงียบไป

คาดว่าหากเป็นเช่นนั้นจริงคงตามเรื่องลำบาก เพราะหลักฐานของทหาร ทหารทำเองหมดนั่นแหละ ในยุคนั้นน่ะครับ

Edited by naichod, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:55.

Nul plus que nous. À moins que nous sommes à genoux à la sienne.No one higher than us. Unless we kneel to his own.

#14 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

ตอนแรกที่โดนเกณฑ์ ประมาณ ปี 45 นายโอ๊คเขาขอผ่อนผันไว้ว่าเรียนอยู่หรือไงเนี่ย จำได้ไม่ชัดนัก แล้วจู่ๆนะครับ ทั้งที่ไม่ได้เรียนรด. แต่ดันมีข่าวว่า จบรด.ปี 3 แล้วทำเรื่องปลด

ตอนนั้น เคยมีคนโวยอยู่น่าจะเป็นพวกเด็กๆวัยเดียวกันนั่นแหละ แต่จู่ๆเรื่องก็เงียบไป

คาดว่าหากเป็นเช่นนั้นจริงคงตามเรื่องลำบาก เพราะหลักฐานของทหาร ทหารทำเองหมดนั่นแหละ ในยุคนั้นน่ะครับ

แค่นี้ก็เพียงพอที่จะสืบแล้วละครับ
เรียนรด. ต้องมีสังกัดโรงเรียน คือต้องมีทะเบียน
จบรด. ปี 3 แปลว่าต้องเข้ามหาวิทยาลัย
และต้องไปเขาชนไก่

ขอปลดก็ต้องมีหลักฐาน ทั้งจากโรงเรียนและจากทหาร

ทักษิณไม่มีทางลบร่องรอยเหล่านี้ได้หมด
จ้างทนายนักสืบเก่งๆ

5 หมื่นก็ได้เอกสารครบแล้ว

#15 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:37

แค่นี้ก็เพียงพอที่จะสืบแล้วละครับ
เรียนรด. ต้องมีสังกัดโรงเรียน คือต้องมีทะเบียน
จบรด. ปี 3 แปลว่าต้องเข้ามหาวิทยาลัย
และต้องไปเขาชนไก่

ขอปลดก็ต้องมีหลักฐาน ทั้งจากโรงเรียนและจากทหาร

ทักษิณไม่มีทางลบร่องรอยเหล่านี้ได้หมด
จ้างทนายนักสืบเก่งๆ

5 หมื่นก็ได้เอกสารครบแล้ว

เรียน รด ถ้าต่างจังหวัดก็ไม่ต้องไปเขาชนไก่นะครับ จะมีที่ฝึกของตัวเอง

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#16 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:51

อ่านเสื้อแดง
อ่านง่าย

พักนี้เล่นรับลูกกันเป็นลูกระนาดเรื่องมาร์ค

ไม่มีใครไปวอแวกับป๋าเปรมเลย

บางช่วงเล่นเรื่องเผาเซ็นทรัล(ไม่กล้าแตะเรื่องเผาศาลากลาง--เด๋วเข้าตัว)
พักนั้นก็เล่นเป็นขบวนทั้งมติชิน ทั้งตามเว๊บต่างๆ

คือมันเล่นเรื่องไร ก็จะเล่นเป็นซีซั่น -- ฮา
แล้วก็ปิดเกมไม่ได้ ยิงลูกไม่เข้า -- ฮาอีก

ตรงนี้ ผมก็เคยสังเกตุเห็นครับ
พอเริ่มมีข่าว จะเห็นแดงในเสรีไทยกับพันดริฟเริ่มเล่นพร้อมกัน
แดงอื่นก็กระโดดงับตามกัน
ตามมาด้วยข่าวเกี่ยวกับเรื่องเดียวกันเด๊ะๆ จากกลุ่มเสื้อแดงข้างนอก
เล่นพร้อมกัน เหมือนกันหมด เหมือนถุยน้ำลายใส่ปากกันมาเชียวครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#17 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:54

ผมก็เดาว่า น่าจะกลัวเข้าตัว

#18 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:57

แล้วทำไมระดับคุณโอ็ค ต้องลงมาเล่นกับศพ ด้วยละครับ

เจอคุณโอ็คลงดาบ ไปแต่ละดอก ก็แทบจะบังสกุล ไปแล้ว

เข้าใจว่า คิดแบบขี้ข้าปชป ต้องเล่นทุกดอก เอาให้เผากันไปข้างนึง

๕๕๕๕๕๕๕๕๕

#19 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:05

โอ๊คมันเป้นระดับไหนหว่า เห็บหมาประดับตัวพ่อมันล่ะมั้ง 555+

#20 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:06

แล้วทำไมระดับคุณโอ็ค ต้องลงมาเล่นกับศพ ด้วยละครับ

เจอคุณโอ็คลงดาบ ไปแต่ละดอก ก็แทบจะบังสกุล ไปแล้ว

เข้าใจว่า คิดแบบขี้ข้าปชป ต้องเล่นทุกดอก เอาให้เผากันไปข้างนึง

๕๕๕๕๕๕๕๕๕

ถุย

#21 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:07

กลัวติดร่างแห ก็ เหมือนกับ ยิ่งลักษณ์ ไม่ลงนาม เป็น สมาิชิก ศาลอาญาระหว่างประเทศ

#22 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:08

มันเคยเรียน รด. ด้วยรึเปล่า?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#23 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:09

๕๕๕๕๕๕๕๕๕

เรียก"คุณโอ็ค" ฮ่าๆๆๆ สมแล้วที่เป็นล็อกอินก่ะเย็น :lol: :lol: :lol:

#24 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:11

แล้วทุกคน ต้องเรียน รด ด้วยเหรอ หมดหล่อแย่กำลังวัยรุ่นเลย

คนรักชาติ สมัครทหารไม่หนีทหารมีเยอะ เต็มแทบทุกรุ่น

ฮา ฮา า

#25 Ballbk

Ballbk

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:15

๕๕๕๕๕๕๕๕๕

สมเพช ว่ะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#26 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:16

แล้วทุกคน ต้องเรียน รด ด้วยเหรอ หมดหล่อแย่กำลังวัยรุ่นเลย

คนรักชาติ สมัครทหารไม่หนีทหารมีเยอะ เต็มแทบทุกรุ่น

ฮา ฮา า

ลืมไปอย่างนึงรึเปล่าครับ คนโง่ และไม่แข็งแรง เค้าก็ไม่รับเรียน รด. นะ ไอ้โง่(เกรดเฉลี่ยเท่าไหร่วะ)

ส่วนที่ไม่ได้เรียน ก็ไปทำเรื่ิงผ่อนผันเอา แล้วค่อยไปเป็นทหารเกณฑ์ ท่าทางจะไม่เคยล่ะซิ สังคมโง่ๆๆบูชากันเข้าไป

ชายไทยทุกคนต้องผ่านการเกณฑ์ทหาร หรือไม่กผ้เป็นทหารกองหนุน จะมีสมุดพกเล่มเขียวๆๆอ่ะ เอ็งมีไหม?

แล้วอีตุ๊ดโอ๊คล่ะ ใช้วิธีไหนอ่ะ?

หนี แล้ว ให้พ่อช่วยตอนเป็นนายก เหรอ

Edited by plunk, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:21.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#27 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:23

๕๕๕๕๕๕๕๕๕

ถุย

ถุยด้วย

โอ๊คลงแต่ละดอก....ร้องหาพ่องี้

แต๋วแตกเรื่องของแพง มารดามันเอาร้านที่เชียงใหม่มาอวด
ร้านหน้าพรรคปชป. ก็ไม่กล้าลงที่เขาขึ้นราคา

เด็กพ่อแม่ไม่สั่งสอน จะเอาอะไรมาสู้กับศัตรูที่พ่อกลัวที่สุด
ปีนี้อายุ 33 แล้ว เท่ากับอภิสิทธิ์ตอนเป็นรัฐมนตรีครั้งแรก

อภิสิทธิ์จบปริญญาเกียรตินิยมอันดับหนึ่งจากออกฟอร์ดตั้งแต่อายุ 23
เป็นสส. ตั้งแต่ 27
เป็นโฆษกรัฐบาลอายุ 28
อายุ 35 ก็จัดทำพระราชบัญญัติการศึกษาแห่งชาติ พ.ศ. 2542 สำเร็จ

ส่วนโอ๊ค นอกจากเป็นลูกชายทรราช
ก็มีแต่ข่าวโกงข้อสอบ ใช้เส้น มั่วดารา ทำธุรกิจโง่ๆ
และปากหมาน

#28 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:27

๕๕๕๕๕๕๕๕๕

แล้วแต่ละดอก นี่ รวมที่ ลอกข้อสอบ ที่เป็นข่าวด้วยรึเปล่า....??

#29 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:33

ตัวมันเองยังไม่เคยเป็นทหารเลย แล้วมันจะมีหน้าไปด่าเค้าได้ยังไง
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ไอ้ตู่ ก็ไม่เคยเป็นทหารเหมือนกันครับ

#30 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:43

๕๕๕๕๕๕๕๕๕

อ้าว สะเหร่อแล้วไงไอ้หมู ก็พวกเอ็งไม่ใช่เหรอเล่นเรื่องมาร์คหนีทหารอยู่หยกๆ

พอเขายกเอาไอ้โอ๊คขึ้นมาเล่นมั่ง ทำดัดจริตรับไม่ได้ซะงั้น ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ :lol: เอิ๊กๆๆๆๆๆ

(ทำไมฮ่าๆ แล้วต้องมี เอิ๊กๆ ด้วยฟะ ไม่เข้าใจ)

#31 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:05

ตอบตามหัวข้อว่า
ต้องเล่นเรื่องนี้แหละ ไม่รู้จะเล่นเรื่องอะไรดี
ถ้าเล่นเรื่องขี้ยาก็เข้าตัวสิ แหล่วๆๆๆๆๆๆ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#32 ..มือดีจากพระนคร..

..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:22

จิตสำนึก และ ศักดิ์ศรี การทำหน้าที่ รับใช้ประเทศชาติ มีมากกว่า .......... > > ทองมาร์ก ที่หนีเกณฑ์ทหารเว้ยยยย.... <_<

#33 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

จิตสำนึก และ ศักดิ์ศรี การทำหน้าที่ รับใช้ประเทศชาติ มีมากกว่า .......... > > ทองมาร์ก ที่หนีเกณฑ์ทหารเว้ยยยย.... <_<

คนที่เอ็งกล่าวหา
เขาสมัครรับราชการเว้ยยเฮ้ยย
เขารับการฝึกด้วยเว้ยยเฮ้ยยย
เขารับพระราชทานยศด้วยเว้ยเฮัยย

ไอ้ตู่เคยแสดงใบผ่านการเกณฑ์ทหารหรือเปล่า
อีโอ๊คเคยแสดงใบผ่านการเกณฑ์ทหารหรือเปล่า
ไอ้เต้นเคยแสดงใบผ่านการเกณฑ์ทหารหรือเปล่า
เด็จพี่เคยแสดงใบผ่านการเกณฑ์ทหารหรือเปล่า
ไอ้แซมเคยแสดงใบผ่านการเกณฑ์ทหารหรือเปล่า
ไอ้วิมเคยแสดงใบผ่านการเกณฑ์ทหารหรือเปล่า
ไอ้ปลอดเคยแสดงใบผ่านการเกณฑ์ทหารหรือเปล่า
ลูกไอ้ปื๊ดหนีทหารอีกต่างหาก......

โหย รักชาติ ( ห ม า ) อะดิ

Edited by amplepoor, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:21.

#34 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

"5 หมื่นก็ได้เอกสารครบแล้ว"

ถ้าจริง อย่างท่าน amplepoor ว่ามา # 14

ก็รีบๆจัดหาให้ ทองมาร์ค ด้วยนะคับ

มาร์กกำลังดิ้นตาย ต้องการเอกสาร มายืนยันอยู่

นะ นะ พี่น้องงงง
:D

#35 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:05

ถ้าจริง อย่างท่าน amplepoor ว่ามา # 14

ก็รีบๆจัดหาให้ ทองมาร์ค ด้วยนะคับ

มาร์กกำลังดิ้นตาย ต้องการเอกสาร มายืนยันอยู่

คนที่เรียก อภิสิทธิ์ ว่า ทองมาร์ค นี่ เห็นได้ชัดในกลุ่มพวกล้มเจ้า
ซึ่งจะเรียกล้อ กับคุณทองแดง สุนัขทรงเลี้ยง แสดงเจตนาให้เห็นเป็นนัยๆ
ดูไม่ยากหรอกพวกนี้ แป๊บๆ หางมันก็โผล่แล้ว
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#36 missing_u

missing_u

น้องเก่า

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:07

เท่าที่จำได้สมัย ม.4 มันเรียน รด. นะ แต่เรียนจนจบ 3 ปีหรือเปล่า ไม่แน่ใจ เหมือน ตอน ม.5 จะไม่เห็น ส่วนตอน ม.6 ผมออกจากโรงเรียนมาแล้ว

แต่เรื่องหนีทหาร ผมว่าใครที่เอามาเล่นนี่สมองน้อยมากครับ แค่ยัดเงินก็ได้หลักฐานผ่านการเกณฑ์ทหารได้แล้ว คนระดับนี้ใครจะปล่อยให้เรื่องค้างจนถูกดำเนินคดีย้อนหลังได้

#37 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:15

ปกติ ไอ้เด็กเวรนี่ พยายามเทียบชั้นอภิสิทธิ์ทุกวิถีทาง

แต่เรื่องหนีทหารที่ดังอยู่ในตอนนี้
ทำไมอีแต๋วโอ๊คเงียบจัง

ผมเดาว่า
เพราะมันรู้ดี
งานนี้พลาดแน่ เดินหน้าไปมีแต่เสีย

ถ้านายกฯอภิสิทธิ์ฟ้องม้นล่ะ....
ถ้าศาลตัดสินลงโทษจำคุก....
มันจะอ้างว่ามันมีคุณงามความดีขอให้ลดโทษได้หรือ.....

ศาลฯคงไม่เห็นว่า"การเป็นลูกนักโทษหนีคุก"มีเหตุควรให้กรุณา.....
ศาลฯคงไม่เห็นว่า"การเป็นเด็กไม่ฉลาดต้องลอกข้อสอบ"มีเหตุควรให้กรุณา.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#38 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:16

"ชายฯ"เคยวิ่งเต้นให้ใครฤา......ฮา

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#39 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

โง่แล้วยังมาออกความเห็น
มาร์คน่ะ มีเอกสารอยู่กับตัวครบ
พวกเอ็งสิ ต้องจ่ายเพื่อสร้างเอกสารปลอม
เหมือนที่ทำคลิบเสียงงัย
อ้อ คงไม่มีเงินพอ
เอฟบีไอถึงไม่ส่งผลพิสูจน์รูปที่ว่ามาร์คไม่ได้นั่งในรถมาให้เนอะ....ฮา

รำคาญสิ่งมีชีวิตที่ไม่เข้าใจภาษาคนจริงๆ

#40 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

กระทู้นี้เห็นความต่างระหว่างคนที่ไม่ใช่เสื้อแดง และคนเสื้อแดงอย่างชัดเจน

คิดว่าจะเลิกตอบกระทู้ล่อเป้าและไร้สาระของบางคนแล้วค่ะ จะได้ตกๆไป

#41 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:00

อิโอ๊คเคยปฏิเสธเรื่องทุจริตสอบมั่งป่าวอ่ะ เผื่ออ่านข้ามไป :o

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#42 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:23

โอ๊คคงไม่อยากให้ตัวเองโดนสาวไส้ เพราะคนมันมีแต่แผลเน่าจิ้มที่ไหนก็เจอตรงนั้น
ผิดกับพี่มาร์คที่แทบไม่มีแผลพอเสื้อแดงเจอไอ้ที่น่าจะเป็นแผลซักที่เลยต้องจิกต้องขุด
จุดเดิมซ้ำๆ ทั้งๆ ที่ไม่มีอะไร (แต่กระบือก็ยังเชืิ่อ)

ความจริงเรื่องโอ๊คกับการเกฑ์ทหารก็น่าเอามาเล่นเหมือนกันนะครับ ถ้าทางปชป.
หมั่นไส้มากๆ ให้คุณชวนนท์หรือคุณเทพไทออกหมัดสวนซักทีน่าจะมีเงียบ

#43 notcomeng

notcomeng

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

ขุดกระทู้นี้มาให้แดงๆอ่าน :lol:

http://oldforum.seri...p?topic=18240.0

#44 ..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:33

55 มาร์คน่ะ มีเอกสารอยู่กับตัวครบ

ครบแต่เป็นของปลอม นายตายแน่ มาร์คเอย กร๊ากกกกกกกกก

:D :D

#45 plunk

plunk

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:36

55 มาร์คน่ะ มีเอกสารอยู่กับตัวครบ

ครบแต่เป็นของปลอม นายตายแน่ มาร์คเอย กร๊ากกกกกกกกก

รอศาลตัดสิน ก่อนดีกว่าไหม ควายแดง ไม่ใช่ศาลนะ แต่ชอบเป็นศาลเตี่ยอยู่เสมอ หรือ รอผู้ตรวจการแผ่นดิน ดีกว่า ไหม เอกสาร ถึงมือ แล้วนี่นา

Edited by plunk, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:37.

#46 notcomeng

notcomeng

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:36

อะไรที่ปลอมล่ะครับ?

#47 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:39

พวกขี้ข้าทักษิณนี่เป็นโรคหลั่งเร็วทุกคนนะ

เอกสารปลอม เขาต้องเข้ากระบวนการพิสูจน์ อย่างน้อยเป็นเดือน
แต่ไอ้เวรนี่ เอกสารอะไรมันยังไม่รู้เลย ขนาดรมต. ยังไม่กล้าให้สื่อดู
มันบอกว่าปลอมแล้ว

บางทีนายคนนี้ พ่อแม่อาจไม่ตั้งใจผลิตนะ
มันถึงได้โง่อย่างนี้

Edited by amplepoor, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:39.

#48 patcha

patcha

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:39

คนที่เรียก อภิสิทธิ์ ว่า ทองมาร์ค นี่ เห็นได้ชัดในกลุ่มพวกล้มเจ้า
ซึ่งจะเรียกล้อ กับคุณทองแดง สุนัขทรงเลี้ยง แสดงเจตนาให้เห็นเป็นนัยๆ
ดูไม่ยากหรอกพวกนี้ แป๊บๆ หางมันก็โผล่แล้ว

โอ้โห!!! วิเคราะห์ได้ลึกจริงๆ ที่แรกยังงงๆอยู่ว่ามาจากไหน
แต่คุณมาร์คแกอาจภูมิใจนะ. เพราะคุณทองแดงเป็นสุนัขทรงเลี้ยงที่ซื่อสัตย์และกตัญญุมาก... (กว่าคนบางคน)
ความเป็นคนดีสำคัญที่สุด ถ้าคนไม่ดี จะระบบหรือระบอบใดก็ไม่ดีทั้งสิ้น

#49 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:02

Is this Oak?
When did he (or she) have transexual operation?

Perhaps, it is Oak's hobby to do cross-dressing.

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#50 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:13

คงไม่กล้านะครับ เพราะมือไม่ถึง เพราะข้อสอบก็ลอกมา ความคิดเองแทบไม่มี สมองฝ่อหมดแล้วมั้ง มัวแต่พี้อะไรอยู่

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม