Jump to content

- - - - -

ถามหาคำ"ขอโทษ"จากปลายออกอแขม กรณีกล่าวหาเพจสายตรงภาคสนาม

• Please log in to reply
76 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:34

เห็นว่าปลายฯทวงถามคำ"ขอโทษ"จากคนที่ไม่ผิดจากกระทู้่นี้

http://webboard.seri...“โกหกไม่ลง-พูด/

มาตอนนี้ผมมาทวงคำขอโทษจากปลายออกอแขม
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#2 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:38

ต้องมีใครสักคน โกหก ฮาฮา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#3 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:42

เตือนคุณอ้อไว้แล้ว อย่าสะใจด้วยไร้สติ
ด้วยความหวังว่าแดงที่มี กึ๋น จะธำรงอยู่บ้าง

ทำให้ผมต้องกลับไปมองแดงด้วยตรรกะเดิม
5555
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#4 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:44

ความจริงผมต้องขอโทษเพจสายตรงภาคสนามด้วยครับ

เพราะผมอ่านกระทู้ปลายฯแล้ว เชื่อทันทีว่าเพจสายตรงภาคสนาม ทำพลาด

นี่แหละน้าเจ็บแล้วไม่จำ เชื่อพวกเสื้อแดง ก็ต้องโดนมันหลอกด้วยข้อมูลเท็จอยู่ร่ำไป :(
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#5 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:50

ยังมีอีกหลายกระทู้ครับ ที่ต้องไปแจ้งความว่า ปลายอ้อ หายไปอย่างไร้ร่องรอย ^_^

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#6 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:51

สงสัยคือ แล้วคุณปลายอ้อ เอาข้อมูลมาจากไหน อะไรทำให้มั้นใจจนกล้าพูด..กล้าต่อว่าเค้าเป็นวรรคเป็นเวร
อย่างนี้หมายความว่าไม่ได้เจอเอง แต่อาศัยแค่ว่า "ใครๆก็รู้"ใช่หรือไม่

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#7 rujikate

rujikate

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:53

มาลงชื่อรอพ่อคนเก่งแถ

#8 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:14

เห็นว่าปลายฯทวงถามคำ"ขอโทษ"จากคนที่ไม่ผิดจากกระทู้่นี้

http://webboard.seri...“โกหกไม่ลง-พูด/

มาตอนนี้ผมมาทวงคำขอโทษจากปลายออกอแขม

ผมว่าเขาจะตอบไปอีกเรื่องนึง ไม่เชื่อพนันกันดู

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#9 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:18

เตือนคุณอ้อไว้แล้ว อย่าสะใจด้วยไร้สติ
ด้วยความหวังว่าแดงที่มี กึ๋น จะธำรงอยู่บ้าง

ทำให้ผมต้องกลับไปมองแดงด้วยตรรกะเดิม
5555

พวกปากไวก็เป็นอย่างนี้แหละ
เป็นโรคขี้ข้าทักษิณ

นกกระจอกไม่ทันกินน้ำก็จบเกมส์ทุกที

#10 nonebuf

nonebuf

น้องใหม่

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:18

น่าจะเอากระทู้อันนี้ไปวางไว้ในพันทิป เห็นแดงในpantip คันกันจัง

http://www.pantip.co.../P12389641.html

Edited by nonebuf, 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:25.

#11 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:36

เห็นไปเห่าอยู่กระทู้ล่างๆ สงสัยกำลังหามุขมาแถอยู่น่ะ "ปลายเน่า" เอ๊ย :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#12 จอมยุทธตะเกียบคู่

จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:25

ถ้าอีช้างลากมันไม่คิดหนีจริง ๆ ทำใมมีรายชื่อมันเป็นผู้โดยสาร พร้อมกับผัวมันล่ะ ?

ถ้ามันซื้อตั๋วแล้วมันไม่มา กัปตันจะไล่ผีที่ใหนลงจากเครื่อง แล้วตำรวจเจรจาให้ผีที่ใหนขึ้นเครื่อง ?

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

ประชาธิปไตยแบบทรราช

#13 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 05:20

ผมเห็นมาตั้งกระทู้ที่นี้... ไม่เอาไปตั้งที่ "สายตรงภาคสนาม" ...
ก็พอจะเดาทางได้แล้วคัรบ...

ใส่ร้าย... ป้ายสีอย่างงี้...
ผมว่าร้ายแรงนะครับ...

ถ้าคุณปลายอ้อฯ... ได้ทำการชี้แจง/หรือไม่ชี้แจง... ยังไงแล้ว...
ฝาก admin พิจารณา...ด้วยครับ...
ผมว่าเราไม่ควรปล่อยให้พวก นักตอแหลไซเบอร์ เหล่านี้มาใช้เว็บเสรีไทย...เป็นที่โกหก...
เผยแพร่ข้อมูลอันเป็นเท็จ....
อีกต่อไปนะครับ...

โปรดพิจารณาด้วยครับ.....
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#14 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 05:34

เดี๋ยวนี้เสื้อแดงเล่นง่าย ไม่มีข้อมูลที่จะแก้ต่างให้ฝ่ายตัวเองดูดีขึ้นก็ใช้วิธี
ดิสเครดิตแหล่งข้อมูลที่ให้ข้อมูลที่เป็นผลเสียกับตัวเองเอาซะเลย
(ช่วงนี้ก็เห็นมีคนพยายามจะดิสเครดิตเสรีไทยด้วยการตัดต่อรูปเหมือนกัน)

เล่นกับคนหน้าด้านบิดเบือนนี่น่าเหนื่อยใจนะครับ โดนจับได้ก็แถไปเรื่อย
หวังจะให้เขายอมรับผิดแล้วขอโทษคงยากมากๆ

#15 chaidan

chaidan

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:43

ส่วน "พลิกมุมข่าว" ของค่าย ASTV.....
ที่โดนอ้างว่าเอารูปมาเผยแพร่คนแรกจากกระทู้
http://www.pantip.co.../P12389641.html
ถ้าเป็นจริง....จะเข้าใจผิด... ตั้งใจหรือไม่ตั้งใจอย่างไร...

ก็ควรจะขึ้นแถลงการขอโทษจริงๆจังๆที่หน้าเพจตัวเองด้วยนะครับ...
ไม่ใช่ขอโทษแล้วก็ลบทิ้งไปอย่างที่กล่าวอ้างครับ...
ขอบคุณครับ...

Edited by chaidan, 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:52.

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#16 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:51

ได้ทีหน่อย ลากไปหลายกระทู้เลย ...

เรียกหาความรับผิดชอบของคนอื่นจัง

แล้วของตัวเอง ของเดิมๆ ที่ถ่ายเรี่ยราดไว้เนี่ย รับผิดชอบยังไง ละจ๊ะ...

คุณศร

ผมเห็นมันทนโท่ไปหน่อยเท่านั้น ง่ายเกินไปด้วย ทำเพื่ออะไร ?

ไม่เคยมีใคร ไม่เคยทำผิด ...

ไม่เคยมีคนกล้าคนไหน ที่ไม่เคยกลัวมาก่อน ...

เพียงแต่ว่า เมื่อทำผิด... จะ "กล้า" รับผิดชอบหรือไม่ ...???

หรือจะต้องอยู่กับความ "กลัว" ตลอดไป

แค่นั้นเองครับ คุณปลายอ้อกอแขม...

สุดยอดครับ เห็นด้วยครับ !

มาเห็นด้วยกับสลิ่ม แมงสาบอย่างผม
เดี๋ยวแกนนำก็ลดเกรดให้เป็นแค่ "แดงเทียม" ซะนะ
อย่าลืมบทบัญญัติสำคัญของเสื็อแดงซิครับ

"ในโลกนี้มีเพียงลมที่พ่นมาจากปากทักษิณและแกนนำเท่านั้น ที่เป็นเรื่องจริง"

แต่ถ้าเห็นด้วยจรืงๆ ก็นำไปใช้ให้เกิดประโยชน์กับการรักษาคุณค่าของชีวิตเถิด
ชีวิตคนทุกคน ใช่ว่าจะอยู่ยาวนาน
ตายฮ่าไป เงินยัดปากแค่บาทเดียว พวกยังมาแงะเอาไปซะอีก...
เอาอะไรไปไม่ได้ เหลือแต่ดีชั่ว ที่ให้คนรุ่นหลังพูดถึงเท่านั้นแหละ ครับ...

4 บรรทัดบน ไม่เห็นด้วยครับ

เห็นด้วยกับ 4 บรรทัดล่าง ซึ่งมันเข้ากับหลักคำสอนของพระพุทธศาสนา
คือหัวใจของศาสนา ที่ย่อลงมาจาก 84000 พระธรรมขันธ์
เหลือเพียง 3 ข้อ คือละเว้นการทำชั่วทั้งหมด ทำความทุกอย่าง ทำจิตให้่ผ่องใส

สุดท้ายยังย่นย่อให้เหลือเพียง 1 เดียว คือ อัปปะมาเทน สัมปาเทถะ
ซึ่งเป็นปัจฉิมโอวาทสุดท้ายของพระบรมศาสดา แปลว่า "อย่าประมาทมัวเมาในชีวิต"

จากแนวคิด คุณศรเป็นคนใช้ได้ครับ !

มารอดูด้วย...

บัณฑูร ล่ำซ่ำ เคยพูดคำหนึ่ง ผมชอบมาก

"ทฤษฎีใครๆก็รู้ แต่การนำมาประยุกต์ใช้นี่แหละสำคัญ น้อยคนที่จะทำได้ดี"

ขอรอดูปลายอ้อ เห็นยกหัวใจศาสนามาพูดเชียวละ
ไม่ต้องให้ลึกซึ้งถึงขนาดนั้น ขอแค่ศีลห้า พื้นฐานชาวเรา ข้อ มุสา นะทำได้มากแค่ไหน
แต่ไม่หวังอะไรมากมาย เพราะที่ผ่านมาก็เห็นกันอยู่

มีอยู่สามทาง

- กล้ารับผิด...
- ขลาดกลัว ที่จะยืดอกรับ...
- แสร้งทำเป็นไม่เห็นและรับรู้ใดๆ...

เลือกเอาให้เหมาะสมกับคุณค่าของชีวิตคุณเถอะ ปลายอ้อกอแขม...

ติ๊กต๊อก ติ๊กต๊อก ติ๊กต๊อก ติ๊กต๊อก ติ๊กต๊อก........

Edited by ศรอรชุน, 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:26.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#17 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:43

เอ้า
ปลาย ต ญ อ้อ
ว่าไง

#18 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:12

ปลายอ้อ
ต้องออกมาตั้งกระทู้ขอโทษ ให้เป็นเรื่องเป็นราว นะ
ไม่งั้น ผมตั้งอีกกระทู้ประนามแน่
นึกอยู่แล้วว่า ต้องออกมาอีหรอบนี้
คิดแต่จะดิสเครดิตชาวบ้านเขา
การเลือกที่จะเชื่อ แต่ไม่ทำให้คนอื่นเขาเดือดร้อน ก็ทำได้
แต่นีเล่นตั้งกระทู้ ใช้แค่ความเชื่อ ไปใส่ร้ายด่าเขา เสียๆหายๆ
ต้องการให้เขาเสียความน่าเชื่อถือ

ผมคิดว่า ปลายอ้อ จะต้องเปลี่ยนล็อกอิน ในเสรีไทยเสียแล้ว
และ ชื่อนี้ จะเป็นตัวแทนแห่งความตอแหล หน้าด้าน ไร้ยางอาย
ไม่ต่างจาก ใจดี20 เลย

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#19 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:21

อย่าไปหวังอะไรจาก คนที่ถามหา เลยค่ะ

กี่กระทู้แล้ว...ที่มีพฤติกรรมเช่นนีั้

ตั้งกระทู้กล่าวหา...ด้วยความหึกเหิม..ว่าข้อมูลแน่นปึก
โดยไม่มีการไตร่ตรอง...หยิบโน้นนิด ผสมนี่หน่อย
เติมความสะใจอีกเล็กน้อย...

จากนั้น..เมื่อมีสมาชิกหลายๆท่าน ช่วยกันหาข้อมูลมา..หักล้าง

เค้าก็หายตัวไป....ตั้งกระทู้ใหม่...
เป็นเช่นนี้มาตั้งแต่..กระทู้แรก..

คดีที่ดินรัชดา...ประสาชาวบ้าน...

ล่าสุด..

เสียถึงเจ้าของเพจ..

เพราะ..

พวกเค้าเป็นกันเช่นนี้...ตัวเองถูก..คนอื่นผิด...

#20 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:44

เห็นด้วยกับคุณ Bird ครับ

คนๆนี้ น่าจะเป็นแบบนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว
เผอิญ ที่ลากดำนา ที่ๆเขาเคยเล่นอยู่ มันชาบู ๆ โดยไม่ตรวจสอบ
ก็เลยกลายเป็น Guru ผู้แน่นข้อมูล

พอมาที่นี่ เจอของจริงเข้าไป
จาก Guru เลยกลายเป็น กรูหนี เลย
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#21 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:51

ปลายอ้อ
ต้องออกมาตั้งกระทู้ขอโทษ ให้เป็นเรื่องเป็นราว นะ
ไม่งั้น ผมตั้งอีกกระทู้ประนามแน่
นึกอยู่แล้วว่า ต้องออกมาอีหรอบนี้
คิดแต่จะดิสเครดิตชาวบ้านเขา
การเลือกที่จะเชื่อ แต่ไม่ทำให้คนอื่นเขาเดือดร้อน ก็ทำได้
แต่นีเล่นตั้งกระทู้ ใช้แค่ความเชื่อ ไปใส่ร้ายด่าเขา เสียๆหายๆ
ต้องการให้เขาเสียความน่าเชื่อถือ

ผมคิดว่า ปลายอ้อ จะต้องเปลี่ยนล็อกอิน ในเสรีไทยเสียแล้ว
และ ชื่อนี้ จะเป็นตัวแทนแห่งความตอแหล หน้าด้าน ไร้ยางอาย
ไม่ต่างจาก ใจดี20 เลย

ผมกลับคิดว่าเขาทำทุกอย่างเพื่อเอาใจช่วยพวกหมิ่นสถาบันทุกคน
ไม่ต่างจากใจดี20 แต่ต่อไปนี้จะต่างเวลา ปลายอ้อจะมาน้อยลง
ใจดี20 จะมามากขึ้น

#22 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:03

มู้นี้ปลอด"ปลายอ้อ"แน่นอน

คงไปเห่าหอนอยู่มู้อื่นเป็นแน่แท้!

:P :P :P
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#23 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

ดูแล้วท่านปลายฯ จะมีท่านทักษิณเป็นไอดั้ล
อาจยากมากถึงมากที่สุด สำหรับการเอ่ยคำ ขอโทษ ครับ

Edited by MIRO, 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:26.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#24 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:23

สมาชิก สรท ที่นำรูปมาลง เค้าขอโทษแล้ว

ถึงคราว คุณปลายอ้อ บ้างล่ะครับ ^^

#25 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:02

จขกท ก็เหลือเกินเลยนะครับ ถามหาอะไรในสิ่งที่เค้าไม่มีล่ะครับ

---------------------------------------

#26 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:06

ผมว่าน่าจะรวบรวมกระทู้ แบบนี้ไปถามปลายอ้อทีเดียวเลยนะฮะ เห็นหลายกระทู้แระ

คนอะไรมั่วได้มั่วดี

#27 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:21

บางคน ไม่สามารถ แยก ระหว่าง ความจริง กับ โกหก ได้แล้วนะครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#28 chaidan

chaidan

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

ขออนุญาติ...
ดัน... ครับ....

#29 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:51

รูปที่เอามาแปะนี้ เชื่อว่าเป็น ตม. ที่สหรัฐมากกว่าค่ะ มั่นใจ 95% แต่บอกไม่ได้ว่าสนามบินเมืองไหน...แต่ไม่ใช่ที่สุวรรณภูมิ มั่นใจ 120%

ถ้ามีการเอาข่าวมาลงผิด ซึ่งใน social network เจอได้เยอะเพราะข่าวต่างๆ มันแพร่ได้ไวและง่ายมาก ... ถ้าเป็นอย่างนั้นไม่ว่าเวบสีไหนแอดมินก็ควรออกมาขอโทษค่ะ .... เป็นแฟนเพจสายตรงภาคสนามเหมือนกัน แต่ไม่สามารถยืนยันได้ว่าสายตรงเอารูปนี้มาลงหรือไม่เพราะมาติดอยู่ในที่ๆ เฟซบุ๊คไม่ได้รับการต้อนรับจากรัฐบาลมาหลายวันแล้ว

แต่ถ้าเป็นการจงใจบิดเบือนข้อมูล ตัดต่อภาพ ตัดต่อข้อความ ตัดต่อเทปเสียงนี่ ถือว่าเจตนาร้ายและมีการไตร่ตรองล่วงหน้า ไม่ว่าใครก็ไม่ควรทำค่ะ (ยิ่งเอาเทปตัดต่อไปเปิดปลุกระดมคนนี่ยิ่งแย่ใหญ่เลย)

อ้างถึงคำพูดของตัวเองจากกระทู้เจ้าปัญหาของปลายอ้อ

มารอคำขอโทษให้กับเพจสายตรงและพิสูจน์สปิริตของปลายอ้อค่ะ

คิดว่าจะเลิกตอบกระทู้ล่อเป้าและไร้สาระของบางคนแล้วค่ะ จะได้ตกๆไป

#30 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:57

ปลายเอ๋ย ผิดแล้วผิด อีก นึกว่า เข้าใจแล้ว แต่ที่ไหนได้

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#31 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:24

เรื่องป้าคนนี้เป็นที่มาของอีกหลายๆเรื่องเลยนะครับเนี้ย
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#32 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:31

รอไปเหอะ <_<
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#33 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:18

อ้าว ยังไม่เข้ามานี่นา งั้นเดี๋ยวแวะมาใหม่
ดันมู้ แล้วจากไป ^_^

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#34 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:19

วันหยุดแล้วพี่เขาคงยังไม่มาตอบล่ะมั้ง อิอิ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#35 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:37

http://www.pantip.co...2400138.html#24

ไปทำซ่า ฟาดงวงฟาดงาอยู่ในดงของเขาละครับ

ผมกำลังตามทวงหาความรับผิดชอบอยู่

แม่มสรุปเหมือนเดิม กรูถูก ที่เหลือผิด...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#36 chaidan

chaidan

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:11

จากปัญหาการบิดเบือนที่เกิดขึ้น....
ผมสังเกตมาหลายครั้ง...หลายกรณี...

แล้วพบว่า....
ทุกครั้งที่มีการกระทำดังกล่าว....
แล้วถูกจับได้....คาหนังคาเขา....
ตัวก่อปัญหาก็จะหายเงียบ....
วิ่งหางจุกตูดหนีไป....

กลับไปอยู่บ้านตัวเอง...โกหกต่อ....
แล้วรอให้เรื่องเงียบซักพักแล้วกันมาบิดเบือนใหม่....
หรือไม่ก็เปลี่ยนชื่อ... เปลี่ยน login...
โกหกกันต่อทันที.. กันเลยที่เดียว...

เป็นไปได้ไหมที่ทางเวปเราจะจัดทำ กระทู้ปักหมุด.....
รวมรวมเรืองตอแหล บิดเบือน ต่างๆนาๆ ที่พวกเขาเหล่านั้นทำไว้....
เพื่อ.....
1. ก่อให้เกิดความตระหนักรู้ว่า "พวกเขา" นิยมการโกหก หลอกลวง บิดเบือน
2. เผยแพร่ข้อมูลที่ถูกต้อง ป้องกันคนที่ไม่ได้อยู่ในช่วงเหตุการณ์ หรือคนติดตามข่าวสารไม่มาก มิให้เป็นเหยือต่อการโกหกดังกล่าว
3. เป็นแหล่งอ้างอิง เพื่อเป็นการง่าย ต่อการใช้ในการชี้แจงเรืองที่พวกเขาโกหกบิดเบือนเอาไว้

วานโปรดพิจารณา....

#37 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:18

สรุปว่า พี่ปลายอ้อ คิดว่ายังไงตัวเองไม่เคยผิด ตามแบบที่เกิด ในหลายๆ ครั้งใช่หรือเปล่าครับ

ประเด๋นของเรื่องยังไม่จบว่าแค่ขอโทษ แต่ก็ไม่ยอม รับว่าตัวเองผิด อย่างนี้มันอะไรเนี่ย

ทุกวันนี้แค่ยอมรับว่าฝ่ายตัวเองผิดมันจะเป็นอะไรกันนักหนา --" เฮ้อ

#38 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

ถ้า mod จะกรุณาเปลี่ยน signature ของเค้าเป็น url กระทู้นี้ได้จะดีมากเลย
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#39 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:10

ยังไปต่อ ไม่หยุด ไม่มีแม้แต่สำนึก...

http://www.pantip.co...12400806.html#5

#40 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:22

ยังไปต่อ ไม่หยุด ไม่มีแม้แต่สำนึก...

http://www.pantip.co...12400806.html#5

เอากะมันสิ แฟนเพจสายตรงภาคสนามบอกไม่เคยเห็น มีมันเห็นคนเดียว

ก็รูปป้าที่เพจนี้มั่วมาสร้างกระแสปลุกระดมน่ะ

ผมก็ไปก็อปมาจากเพจ "โกหกไม่ลง พูดตรงไปเลย" นักข่าวภาคสนามของคุณนั่นแหละ
แล้วก็มีคนไปเสริชหาเส้นทางภาพ ก็ปรากฎว่าเป็นภาพของในบล็อกที่ไม่เกี่ยวกับป้า

คุณจะให้ผมขอโทษ แค่คำพูดที่คนเอาภาพมาโพสท์ไม่ได้บอกว่าเป็นเพจนี้ ..เท่านั้นเองหรือ
ที่เขาบอกอย่างนั้น ทำไมเชือละครับ

ก็ผมก็บอกนี่ไง ผมก็ไปก็อปภาพจากเพจนักข่าวภาคสนามของคุณนั่นแหละ
ที่งี้ ทำไม่ไม่เชื่อ หื๋อม์ !

ปล. ขอให้อ่านที่ผมเขียนบ้างน่ะ ขอร้องหล่ะ
ผมเบื่่อที่จะเขียนแล้ว เขียนอีก เหมือนไม่ได้พูดกับมนุษย์

ผมเขียนบอกเรื่องนี้ ..แต่ดันไปพูดเรื่องโน้น
เบื่อจริงๆ !
จากคุณ : ปลายอ้อกอแขม Posted Image Posted Image เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 55 01:20:18 A:58.9.218.142 X: Posted Image

Edited by ดราม่า, 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:22.

#41 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:24

สรุป คุณปลายเขาก็ยังไปตั้งกระทู้ใหม่ เหมือนว่าจริงๆ เพจสายตรง ยังเป็นฝ่ายผิด

อยากเห็นหลักฐานที่ทำให้เชืออย่างนั้นนะ หรือเค้าไม่ยอมรับว่าตัวเองผิดเลยสักที่

#42 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:26

linkที่ปลายให้มามันไม่ใช้linkตรงไปที่ภาพโดยตรงเหมือนกระทู้พันทิพย์ ที่บอกว่าเริ่งจากเพจพลิกมุมข่าว
http://www.facebook....t=share_comment
ลองคลิกไปดูจะเห็นว่าเขาลบภาพไปแล้ว

วิสัยของคนปรกติถ้าไปโหลดภาพมาแล้ว ก็ต้องให้linkตรงไปที่ภาพนั้นเลย

Edited by ดราม่า, 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:39.

#43 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:45

ผมเคยโต้ตอบกับพวกล้มเจ้าที่ตามสมศักดิ์ เจียมฯมาโพสถล่มเพจWe love the king of Thailand พอพวกมันจนด้วยเหตุผล อยู่ๆมันก็บอกผมeditข้อความ ทำให้ข้อความสวยเชียว แล้วก็มีพวกมันอีกคนมาด่าบอกมันคงไม่คุยกับพวกeditข้อความตัวเอง แล้วมันก็หายไป
https://www.facebook...9&type=1&ref=nf

มันคงคิดว่ากล่าวหาได้เพราะไม่มีหลักฐานว่าผมedit ข้อความหรือไม่ แต่บังเอิญถ้าเราแก้ไขข้อความเวลาที่ระบุบว่าข้อความนั้นโพสเมื่อไหร่จะเปลี่ยนตาม เวลาล่าสุด ทำให้เวลาในข้อความจะกระโดด ดูง่ายมากถ้ามีการeditจริงสรุปไอ้ปลายมันคง มันก็เลยหายหัวไปนับจากนั้น...

ที่มาเล่าเพราะ มีวิธีดูหรือไม่ครับว่าเพจสายตรงเคยโพสข้อความนี้มั๊ย ถ้าไม่ก็คงเหมือนเสื้อแดงกับทักษิณที่ถ้าพิสูจน์ไม่ได้ว่ามันผิด ก็ไม่ยอมรับลูกเดียว (ขนาดผิดเต็มๆก็ยังไม่รับ)

สรุปงานนี้ถ้าไม่มีหลักฐานชัดๆก็คงเจ๊ากัน และถึงมีหลักฐานชัดๆมันก็ดิ้นไปต่อได้อีก

Edited by ดราม่า, 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:08.

#44 chaidan

chaidan

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:45

เอากะมันสิ แฟนเพจสายตรงภาคสนามบอกไม่เคยเห็น มีมันเห็นคนเดียว

ก็รูปป้าที่เพจนี้มั่วมาสร้างกระแสปลุกระดมน่ะ

ผมก็ไปก็อปมาจากเพจ "โกหกไม่ลง พูดตรงไปเลย" นักข่าวภาคสนามของคุณนั่นแหละ
แล้วก็มีคนไปเสริชหาเส้นทางภาพ ก็ปรากฎว่าเป็นภาพของในบล็อกที่ไม่เกี่ยวกับป้า

คุณจะให้ผมขอโทษ แค่คำพูดที่คนเอาภาพมาโพสท์ไม่ได้บอกว่าเป็นเพจนี้ ..เท่านั้นเองหรือ
ที่เขาบอกอย่างนั้น ทำไมเชือละครับ

ก็ผมก็บอกนี่ไง ผมก็ไปก็อปภาพจากเพจนักข่าวภาคสนามของคุณนั่นแหละ

ปล. ขอให้อ่านที่ผมเขียนบ้างน่ะ ขอร้องหล่ะ
ผมเบื่่อที่จะเขียนแล้ว เขียนอีก เหมือนไม่ได้พูดกับมนุษย์

ผมเขียนบอกเรื่องนี้ ..แต่ดันไปพูดเรื่องโน้น
จากคุณ : ปลายอ้อกอแขม Posted Image Posted Image เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 55 01:20:18 A:58.9.218.142 X: Posted Image

มันอาศัยวิธี หน้าด้าน พูดอยู่คนเดียวไงครับ...
บ้านมันก็สงเสริมให้ตอแหล...

มันด่าเขา... ว่าเขา...
ทั้งที่นี้...ทั้งที่บ้านมัน...
แต่มันไม่เคยไปโพสที่ "สายตรงภาคสนามเลย"...
พูดง่ายก็คือ... นินทาลับหลังนั้นแหล่ะ...
(แต่เรื่องที่มันนินทานะมันไม่เ็ป็นเรื่องจริง)
ป้ายสีแบบชนิดที่ว่า ไม่เปิดโอกาสให้ชี้แจงกันเลย...
คนไหนที่ฟังความแต่ของมันอยู่คนเดียว... ก็ตกเป็นเหยื่อ...
ปล. เรื่องกระทู้ปักหมุด... ไม่มีใครเห็นด้วยเหรอครับ ?

Edited by chaidan, 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:27.

#45 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:12

เพื่อความสมบูรณ์ของกระทู้ มาดูความสะตอบอแหลของคนหน้าด้าน กันดีกว่าครับ

(อย่าเที่ยวไป "เห่า" ว่าด่ากันลับหลังอีกล่ะ ก็เสรือกโกหกไว้ให้เขาจับได้ แล้วไม่เข้ามารับผิดชอบเอง...)

ความคิดเห็นที่ 6

เข้าใจว่านายเจ็บจริง..

แต่เจ็บใจอะไรผมนักหนาหรือ

แค่จับได้ว่าหลอกกันเอง สร้างกระแส มั่ว
สร้างสถานะการณ์ เมคนักบิน โกหกแบบบูรณาการ

ก็เอามาบอกให้ ยังไม่ได้บุญอีก จะไม่ได้หลงตามกระแสแห่แหนกัน จะเสพย์ข้อมูลอะไรก็ให้พิจารณาก่อน
เพราะเห็นว่าเป็นเวปที่ฉลาด มีข้อมูล มีหลักฐาน เหมือนที่ไอ้ตัวข้างบนมันบอกน่ะ

กลับมาอาฆาตพยายาท..

ผมเบื่อที่จะเขียนแล้ว เขียนอีก เหมือนไม่ได้พูดกับมนุษย์

จากคุณ : ปลายอ้อกอแขม
เขียนเมื่อ
: 21 ก.ค. 55 01:20:18 A:58.9.218.142 X:

ความคิดเห็นที่ 7
ผมตลกปนสมเพชมาก ศรอรชุน

ถ้าใครไม่ตอบสิ่งที่คุณถาม เพราะเขารำคาญ เพราะพูดภาษาคนไม่รู้เรื่อง

วัฒนธรรมของพวกคุณจะพูดว่า
- หนีหัวซุกหัวซุน
- วิ่งหนีหางจุกตูด
ถ้าเขาพูดในสิ่งทีคุณตอบไม่ได้ วัฒนธรรมของคุณจะบอกว่า "แถ"
และใช้ถ้อยคำหยาบคาย ด่าว่า เหมือนพวกกุ๊ย (หมายถึงคุณ)

แทนที่จะนึก คิด รู้ว่า เขาอาจสมเพช ที่ทำเป็นคนอวดรู้..

เขียนเมื่อ
: 21 ก.ค. 55 01:26:34 A:58.9.218.142 X:

ความคิดเห็นที่ 8
ที่ไม่เชื่อ เพราะคุณพูดเท็จ พูดโดยไม่มีหลักฐานความจริงที่พิสูจน์ได้มาแสดง
บ่อยมาก บ่อยจนลดความน่าเชื่อถือของตัวเองลงเรื่อยๆ ยังไงละครับ

ถ้าคุณมั่นใจว่าพูดความจริง ทำไมไม่กลับไปทิ่มหน้า พวกที่รอการแสดงความรับผิดชอบของคุณละครับ...

จากคุณ : ศรอรชุน (karn_kate)
เขียนเมื่อ
: 21 ก.ค. 55 01:29:26 A:125.26.114.148 X:

ความคิดเห็นที่ 9
คำว่า พูดเท็จ ก็เพราะผมอยู่ฝ่ายตรงข้ามกับคุณ ..ใช่มั๊ย ?
หากผมอยู่ฝั่งเดียวกับคุณ ..ผมจะเป็นคนพูดจริงเสมอ..ใช่มั๊ย ?

ถ้าตอบว่าไม่ใช่ กล้าสาบานให้คุณและครอบครัวพินาศหรือไม่ ?

เหมือนผม คุณพูดอะไรมาผมก็ไม่เชื่อ เพราะผมรู้ว่าคุณไม่ใช่ !

เอาซิครับ เวปที่คุณจะให้ผมขอโทษน่ะ..ผมจะยอมขอโทษ ตั้งกระทู้ขอโทษด้วย

ถ้าคุณหาตัวนักบิน(ฮีโร่) ที่ไล่ป้าลงจากเครื่องบินมาแสดงให้ทุกคนเห็นได้ว่า..นักข่าวภาคสนามของคุณ..ไม่โกหก..ลองดู

เอามั๊ย ?

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ค. 55 01:39:21

เขียนเมื่อ
: 21 ก.ค. 55 01:37:57 A:58.9.218.142 X:

ความคิดเห็นที่ 10
โทษที วันนี้ เสรีไทยล่มทั้งวัน
เลยไม่ได้เข้าไป

เขียนเมื่อ
: 21 ก.ค. 55 01:40:00 A:58.9.218.142 X:

ความคิดเห็นที่ 11
..."ถึงแพ้ในสาระ แต่ขอชนะด้วยโวหาร"...
คำขวัญประจำใจของคุณนี่มันแสดงความเป็นตัวตนของคุณอย่างชัดเจนจริงๆ

ไม่ต้องมาปั้นคำ แต่งโวหารอะไรกับผมหรอก คุณปลายอ้อ...
รู้มือกันดีอยู่ ...ผมบอกแล้วว่าถ้าคุณพูดความเท็จเมื่อไหร่ เราจะได้เจอกัน...

ประเด็นมันอยู่ที่ว่า คุณพูดเท็จ ปรักปรำ เพจ“โกหกไม่ลง พูดตรงไปเลย”
ซึ่งเขาออกมาปฏเสธแล้วว่าไม่ใช่เรื่องจริง อีกทั้งแฟนเพจ หรือใครก็ตาม
ไม่เห็นรูปที่คุณอ้าง มีคุณนั่นแหละ อ้างมั่วๆอยู่คนเดียว

จะรับผิดชอบ ความเท็จ นี้อย่างไร

เขียนเมื่อ
: 21 ก.ค. 55 01:40:05 A:125.26.114.148 X:

ความคิดเห็นที่ 12
คห.9
อย่าได้เอามาตรฐานตัว มาวัดผมเด็ดขาด

หลักยึดผมมี ความจริง กับกระบวนการยุติธรรม

ไม่ว่าอยู่ฝังไหน ถ้าความจริง ก็คือความจริง ความเท็จ ก็คือ ความเท็จ ครับ

เอาที่ละเรื่องดีกว่า เอาเรื่องนี้ให้จบก่อนเหอะ หรือจะไปที่เสรีไทยตอนนี้ก็ได้
คงมีสมาชิกหลายท่าน รออยู่

เขียนเมื่อ
: 21 ก.ค. 55 01:44:46 A:125.26.114.148 X:

ความคิดเห็นที่ 13
ความคิดเห็นที่ 8

ที่ไม่เชื่อ เพราะคุณพูดเท็จ พูดโดยไม่มีหลักฐานความจริงที่พิสูจน์ได้มาแสดง
บ่อยมาก บ่อยจนลดความน่าเชื่อถือของตัวเองลงเรื่อยๆ ยังไงละครับ

ถ้าคุณมั่นใจว่าพูดความจริง ทำไมไม่กลับไปทิ่มหน้า พวกที่รอการแสดงความรับผิดชอบของคุณละครับ...

เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 55 01:29:26 A:125.26.114.148 X:
............................................................

ผมชื่นชมคุณมาก เพราะเมื่อพูดแล้วต้องมีความจริงที่พิสูจน์ได้ ถ้างั้น..

คุณศรอรชุน โปรดแสดงหลักฐานที่ป้าคนนั้น เตะรูปมาให้มดุหน่อย..เพราะคุณบอกว่าป้าเตะรูป ซึ่งผมไม่เห็น ...

โปรดเอามาแสดงให้ผมดูหน่อยครับ..เพื่อเพิ่มความน่าเชื่อถือของตัวคุณที่พูดทุกอย่างต้องมีหลักฐานมาแสดง..

อย่าพล่ามพูดอย่างเดียวครับ เอามาแสดงให้ผมดูหน่อย..แล้วผมจะกราบคุณ..

เร็วๆนะ..ผมจะรอ..อย่าอ้างโน่นอ้างนี่ อ้างดินอ้างฟ้า .ใส่ร้ายคนไปวันๆโดยที่ตนเองก็ไม่รู้ ..หาทางโกหกไปเรื่อยล่ะ

ผมจะรอดูหลักฐาน..หลักฐาน ..หลักฐาน..และหลักฐานครับ !

เขียนเมื่อ
: 21 ก.ค. 55 01:49:26 A:58.9.218.142 X:

ความคิดเห็นที่ 14
"โทษที วันนี้ เสรีไทยล่มทั้งวัน
เลยไม่ได้เข้าไป"

พูดเท็จอีกแล้ว ล่มแค่ห้วงเวลาเดียวเหอะครับ ผมตามดูอยู่ทั้งวัน

ยอมรับเถอะ ที่คุณไม่ไป เพราะไม่กล้าไปสู้หน้าเพื่อนสมาชิกที่จับโกหกคุณได้นะซิ
อย่าอ้างเวปล่มเลยครับ แฟนๆผู้ชื่นชอบคุณ เขาจะขำเอานะ...

เขียนเมื่อ
: 21 ก.ค. 55 01:53:24 A:125.26.114.148 X:

ความคิดเห็นที่ 15
..."ถึงแพ้ในสาระ แต่ขอชนะด้วยโวหาร"...
คำขวัญประจำใจของคุณนี่มันแสดงความเป็นตัวตนของคุณอย่างชัดเจนจริงๆ

เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 55 01:40:05 A:125.26.114.148 X:
..............................................

นี่ ยังไม่รู้อีกหรือครับ ว่าหมายถึงอะไร ?

เคยได้ยินมั๊ยครับ ว่าคำนี้ มีคนๆหนึ่ง เขาด่าพรรคอะไร ที่ดีแต่พูดน่ะ

ลองไปถามเพื่อนๆดูนะ..ตกข่าวจริงๆ มัวแต่จับผิดนายกฯอยูนั่นแหละ

"เสื้อ ผ้า หน้า ผม ๆ ๆ " ..โอ๊ย พ่อคนฉลาดเอ๊ย !

เขียนเมื่อ
: 21 ก.ค. 55 01:56:31 A:58.9.218.142 X:

ความคิดเห็นที่ 16
ศรอรชุน ..

อย่าตีกรรเชียง...แล้วจากไป..

ผมขอหลักฐานครับ

1. นักบินฮีโร่ ที่ไล่ป้าลงจากเครื่อง โดยนักข่าวภาคสนามประชาธิปัตย์

2. หลักฐานที่ป้าเตะรูป ที่บอกว่าคนเห็นกันเยอะ แต่ไม่เห็นมีรูปถ่าย..(โทรศัพท์เดียวนี้มีกล้องถ่ายรูปหมดแล้ว คนพรรคคุณไม่น่าจะโบราณ ใช้โทรฯรุ่นกระดูกหมาอยู่นะ)

ขอหน่อยครับ !

เขียนเมื่อ
: 21 ก.ค. 55 02:01:21 A:58.9.218.142 X:

ความคิดเห็นที่ 17
ช่วยตอบในสิ่งที่ผมถามด้วยครับ

คุณศรอรชุน..ผู้ปราดเปรื่องในสามโลก !
แก้ไขเมื่อ 21 ก.ค. 55 02:03:38

เขียนเมื่อ
: 21 ก.ค. 55 02:03:05 A:58.9.218.142 X:

Edited by ศรอรชุน, 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:37.

#46 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:34

ความคิดเห็นที่ 18
ผมชื่นชมคุณมาก เพราะเมื่อพูดแล้วต้องมีความจริงที่พิสูจน์ได้ ถ้างั้น..

คุณศรอรชุน โปรดแสดงหลักฐานที่ป้าคนนั้น เตะรูปมาให้มดุหน่อย..เพราะคุณบอกว่าป้าเตะรูป ซึ่งผมไม่เห็น ...

โปรดเอามาแสดงให้ผมดูหน่อยครับ..เพื่อเพิ่มความน่าเชื่อถือของตัวคุณที่พูดทุกอย่างต้องมีหลักฐานมาแสดง..

อย่าพล่ามพูดอย่างเดียวครับ เอามาแสดงให้ผมดูหน่อย..แล้วผมจะกราบคุณ..

เร็วๆนะ..ผมจะรอ..อย่าอ้างโน่นอ้างนี่ อ้างดินอ้างฟ้า .ใส่ร้ายคนไปวันๆโดยที่ตนเองก็ไม่รู้ ..หาทางโกหกไปเรื่อยล่ะ

ผมจะรอดูหลักฐาน..หลักฐาน ..หลักฐาน..และหลักฐานครับ !
.....................................

ผมจะขำ หรือจะสงสารคุณปลายอ้อดีนะเนี่ย... 555++

1. คุณซื่อจริง เถียงแบบเด็กอยากเอาชนะ
2. คุณคิดว่าตัวเองฉลาด ที่ท้าผมได้ เพราะรู้ว่าภาพลักษณะนี้ ยังไงก็ไม่มีหลุดมา
แน่นอน
3. ถ้าเผื่อผมหามาได้ (ซึ่งมันไม่เกินความสามารถผมดอก จะบอกให้)คุณก็จะได้โม้ว่าตัวเองฉลาดสุดๆ ที่หลอกให้ผมตกหลุมพรางเอารูปนั้นมาแสดง เพราะผมจะกลายเป็นผู้ต้องหา ทำผิดกฎหมายไปท้นที

แต่คุณรู้อะไรไหม สิ่งที่คุณถามหานะ มันสามารถยืนยันด้วยหลักฐาน
และความจริงอย่างอื่นได้ การแจ้งข้อกล่าวหา ของตำรวจ พอไหมครับ
หรือจะรอเอาสำนวนสอบสวนของตำรวจ ถ้าไม่เตะจริง ตำรวจมีสิทธิ์อะไรไปควบคุมตัว
มีสิทธิ์อะไรไปแจ้งข้อหาละครับ ตำรวจที่พวกคุณภูมิใจ นักหนานั่นแหละ
คุณเชื่อเขาไหมล่ะ...

ปล. 1 ผมหวังว่าสติปัญญาคุณ คงไม่อยู่แค่ข้อ 1 นะครับ
ปล.2 แล้วคุณก็ทำเหมือนเดิม เหมือนทุกครั้งที่ผ่านมา คือพออับจนหนทาง
ก็เบี่ยงประเด็น ไปเรื่องอื่น เรื่อบๆ และ เรื่อยๆ...

เขียนเมื่อ
: 21 ก.ค. 55 02:08:03 A:125.26.114.148 X:

ความคิดเห็นที่ 19
บอกว่าคนอื่นเบี่ยงประเด็น ตนเองตรงประเด็น..อื้อหือ !

เอาๆๆ พ่อคุณมีเหตุผล มีหลักฐาน ฉลาดในจักรวาฬ

ถ้าหารูปไม่ได้ ไม่เป็นไร เพราะกลัวอย่างนั้นอย่างนี้ อ้างไปเรื่อย..จนผมรู้ว่าคุณไปไม่ไหวแล้ว

งั้น..เอาแค่ ชื่อนักบินจอมฮีโร่คนนั้น คนที่ไล่ป้าลงจากเครื่องบินนะ..ผมว่าน่าจะง่ายกว่า

ได้ข่าวว่า ..มีเพื่อนอยุ่สนามบินเยอะแยะ ทั้งประธานสหภาพก็พรรคพวกกันมิใช่หรือ ? ลองไปถามเขาหน่อย เจ๋แจ่มศรีนะ...

นักบินชื่ออะไร ไล่ป้าลงจากสนามบินจริงหรือเปล่า ?

เขียนเมื่อ
: 21 ก.ค. 55 02:20:16 A:58.9.218.142 X:

ความคิดเห็นที่ 20
ส่วนเรื่องนักบิน ถ้าคุณพร้อมเมื่อไหร่ หลังไมค์มาครับ
แล้วผมจะพาคุณไปนั่งจิบกาแฟกับนักบินซักชั่วโมง

แต่เดิมพันต้องสูงหน่อย อย่างน้อยๆ ผมขอเป็น เอารูปถ่ายตัวจริง
พร้อมชื่อจริง นามสกุลจริง มาประจานหน้าบอร์ดเสรีไทย
กับราชดำเนิน ซักเดือนนึงนะครับ...

เขียนเมื่อ
: 21 ก.ค. 55 02:22:12 A:125.26.114.148 X:

ความคิดเห็นที่ 21
นอกเรื่องตามนิสัยคุณมานาน

เข้าเรื่องที่คุณสร้างความเท็จไว้มั่ง

จะรับผิดชอบยังไงครับ...

แก้คำผิด
แก้ไขเมื่อ 21 ก.ค. 55 02:25:51

เขียนเมื่อ
: 21 ก.ค. 55 02:25:12 A:125.26.114.148 X:

ความคิดเห็นที่ 22
คุณศรอรชุน

สิ่งที่ผมเห็นคุณ คือความเจ้าคิดเจ้าแค้น เต็มไปด้วยโมหะจริต
อยากเอาชนะ เพื่อไปบอกเพื่อนๆว่าคุณสามารถถล่มปลายอ้อฯราบคาบ

เท่านั้น คือจุดประสงค์..ใช่มั๊ย ? ผมมองคุณไม่ผิดหรอก

พวกคุณ ชอบที่จะดูถูกคนอื่น กล่าวหาว่าคนอื่นโง่ คนอื่นหยาบคาย..แต่ไม่เคยคิดถึงตัวเอง..เป็นมากกว่าเขาเสียอีก

ว่างๆ ลองตื่นขึ้นมาดึกๆ แล้วลองหลับตาคิดสักนิด..วันนี้เราทำอะไรอยู่

เรากำลังทำลายใครอยู่ เรากำลังสร้างหายนะให้ใครอยู่..ลองดูนะ

ผมว่าคุณน่าจะมีสติปัญญาพอ ที่รับรู้ว่าสิ่งใดผิด ถูก มีปัญญาพอที่จะ "รั้ง"ตัวเองไม่ให้ตกไปในทางทำลายล้างคนอื่น

ผมไม่โง่ไปกว่าคุณหรอก มีวิจารณญาณพอ มีศักยภาพพอสมควรในทุกด้าน..

อาจแรงไปบ้าง ไม่โกรธกันนะครับ

เขียนเมื่อ
: 21 ก.ค. 55 02:31:07 A:58.9.218.142 X:

ความคิดเห็นที่ 23
1 สิ่งที่ผมเห็นคุณ คือความเจ้าคิดเจ้าแค้น เต็มไปด้วยโมหะจริต
อยากเอาชนะ เพื่อไปบอกเพื่อนๆว่าคุณสามารถถล่มปลายอ้อฯราบคาบ

ผิดถนัด ไม่มีประโยชน์อะไรหรอกที่ผมจะถล่มคุณได้นะ อย่ายกตัวให้สูงเกินไป
เป้าผมสูงกว่าคุณเยอะ มาก
ผมต้องการแค่ความจริงเท่านั้นแหละ ที่เอามาพูดกันนะ...

2 ชอบที่จะดูถูกคนอื่น กล่าวหาว่าคนอื่นโง่ คนอื่นหยาบคาย

อันนี้ก็ผิดอีก ผมเคารพทุกความคิดเห็น ไม่ว่ากล่าวใครว่าโง่ดอก นอกจากผู้ที่
ไม่มีเกียรติ พอที่ต้องนับถือ ผมเคยบอกคุณแล้ว ว่าการที่จะให้คนอื่นนับถือ
จะต้องแสดงความนับถือตัวเองก่อน และสิ่งที่ดีที่สุดก็คือการพูดความจริง
และรับผิดชอบในสิ่งที่ตัวเองกระทำ

3 ว่างๆ ลองตื่นขึ้นมาดึกๆ แล้วลองหลับตาคิดสักนิด..วันนี้เราทำอะไรอยู่
เรากำลังทำลายใครอยู่ เรากำลังสร้างหายนะให้ใครอยู่

อันนี้ก็ผิด ผมไม่เคยมีความคิดที่จะต้องทำลายใคร แต่สิ่งที่ผมต้องการ คือ
การทำความจริงให้ปรากฎ บ้านเมืองเราที่วุ่นวายอยู่ทุกวันนี้ ก็เพราะ คำโกหก ทั้งนั้น
ลองเอาไปคิดดูเถิด .... คุณปลายอ้อ...

เขียนเมื่อ
: 21 ก.ค. 55 02:46:04 A:125.26.114.148 X:

ความคิดเห็นที่ 24
เพิ่มเติมให้เอาไปคิด

คุณปลายอ้อ เป็นคนส่วนน้อยในเสรีไทย
ผม ศรอรชุน ก็เป็นคนส่วนน้อยในราชดำเนิน

ลองคิด ใคร่ครวญดูให้จงหนัก

ทำไมคุณปลายอ้อ ถึงโดนสมาชิกเสรีไทย ด่าต่างๆนาๆ โดยเฉพาะคำว่าพูดโกหก
ไร้ความรับผิดชอบ

ทำไมผมเล่นที่ราชดำเนิน ถึงไม่โดนเหมือนที่คุณโดน

ผมจะบอกให้ก็ได้ เพราะว่า ทุกสิ่งทุกอย่าง ก่อนที่ผมจะเขียนไป
ผมต้องหาข้อมูล กรองแล้วกรองอีก ให้เหลือแต่ความจริงเท่านั้น ยังไงละครับ
ถ้าอันไหนเป็นความเห็น ก็จะบอกให้ทุกคนทราบว่า อันนี้เป็นความเห็นของผม
ไม่ตีกินเอาความจริง ความเท็จ ความเห็น มามั่วกัน
ให้สมาชิกท่านอื่นไปตีความเอาเอง ตามที่ผมตั้งใจ หรอกครับ...

เขียนเมื่อ
: 21 ก.ค. 55 02:55:41 A:125.26.114.148 X:

#47 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:57

ชอบความเห็นที่23และ24 มากๆครับคุณศรอรชุน

ผมตามไปดูก็เห็นหลังๆก็มีแต่ปลายอ้อกอแขมกับคุณศรอรชุน ตอบโต้กัน ตัวต่อตัว ซึ่งก็เป็นเรื่องแปลกที่ไม่มีเสื้อแดงมาสอดแทรกตามนิสัยคนราชดำเนิน ผมว่าเป็นกระทู้ที่แฟร์มาก

นี่นะถ้าคุณปลายอ้อกอแขมจริงใจที่จะเล่นบอร์ดเสรีไทยต่อนะ จะด้วยท่าทีจุดยืนไดก็ตาม ผมคงจะติดตามท่านทั้งสองด้วยความยินดีและไม่โพสรบกวนด้วย แต่แอบๆเชียร์คุณศรอรชุนครับ

#48 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:09

ใจเย็นโครตๆเลยคุณศร

#49 chaidan

chaidan

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:23

นับถือคุณศรครับ...

#50 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:26

คงจะยากมาก ลอกอินนี้เป็นพวกตั้งกระทู้ เป็นประเภทตัวเผยเเพร่โฆษณา เพราะฉะนั้นจะมายอมรับว่าตัวเองโกหกบิดเบือนไม่ได้อย่างเด็ดขาด

เขาคงไม่เข้าใจว่า การฟลัดข้อความเยอะๆมากๆ มีคำว่า เพราะว่า เยอะๆ เขียนมากๆ

มันก็ไม่ใช่ว่าจะได้ผลสำหรับหลายๆคน เขาเลือกอ่านเอาเเต่เนื้อได้

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน