Jump to content

- - - - -

ที่ทักษิณ ปราบยาอย่างหนัก มีผู้ใกล้ชิดครอบครัว ชินวัตรบอกผมว่า..

• Please log in to reply
40 replies to this topic

#1 gass

gass

ขาประจำ

Posted 23 July 2012 - 12:54

เป็นเพราะลูกชาย ติดยาบ้าอย่างหนัก

ไมไ่ด้เพิ่งบอกนะครับ บอกนานละ ตั้งแต่สมัยผมยังชอบทักษิณอยู่ หลายปีมาละ

อยากทราบว่า จริงหรือเปล่า เพราะเท่าที่อ่านมาเพื่อนสมาชิกหลายท่านรู้จัก "ลูกชาย" คนนี้พอสมควรครับ

#2 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 23 July 2012 - 13:11

ยาบ้า มันของพวกไพร่ อย่าง ท่านโอ๊ค จะต้องแพงกว่านั้น
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#3 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

Posted 23 July 2012 - 13:17

ยาบ้า มันของพวกไพร่ อย่าง ท่านโอ๊ค จะต้องแพงกว่านั้น

หมายถึงน้ำแข็งไสเหรอครับ :lol: :lol: :lol:
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#4 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

Posted 23 July 2012 - 13:19

หมายถึงน้ำแข็งไสเหรอครับ :lol: :lol: :lol:

น้ำแข็งใสใส่ลูกชิดป่าวคะ?
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)

#5 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

Posted 23 July 2012 - 13:24

พ่อก็ควาย ลูกก็โง่ สมกันดี

#6 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

Posted 23 July 2012 - 13:25

อีโอ๊คอ๊าคมันติดข้าวหลามหนัง ซัดทีก็หลายบ้องอยู่

#7 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

Posted 23 July 2012 - 13:27

น้ำแข็งมันบริสุทธิ์ ไม่มีเจือปน
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#8 idolation

idolation

ขาประจำ

Posted 23 July 2012 - 13:27

ข่าวลือนะครับ

นั่นเป็นสาเหตุที่ผี่เหลี่ยมไม่อนุญาตให้ลูกมันไปเรียนเมืองนอกเหมือนลูกคนรวยอื่นๆ

เพราะกลัวว่าลูกมันจะไกลหูไกลตาไปติดยาอยู่เมืองนอก :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#9 gass

gass

ขาประจำ

Posted 23 July 2012 - 13:51

ดูจากความเห็นแแล้ว ยังไม่ดีพอนะครับที่จะเชื่อว่า ลูกชาย ทักษิณติดยาขนาดหนัก แบบนั้น

อยากให้ความเห็นแบบ ยาวๆมากกว่า อย่าใส่อารมณ์กันนัก ไม่ไ้ดความรู้เลยแบบนี้ :o

#10 hinotori

hinotori

ขาประจำ

Posted 23 July 2012 - 14:00

ดูจากความเห็นแแล้ว ยังไม่ดีพอนะครับที่จะเชื่อว่า ลูกชาย ทักษิณติดยาขนาดหนัก แบบนั้น

อยากให้ความเห็นแบบ ยาวๆมากกว่า อย่าใส่อารมณ์กันนัก ไม่ไ้ดความรู้เลยแบบนี้ :o

ก็ถ้าคุณบอกว่า มีคนใกล้ชิดครอบครัวชินวัตรเขาบอกมา

ทำไมคุณไม่กลับไปถามเขาอีกทีล่ะ มาตั้งกระทู้ล่อเป้าที่นี่ทำไม

ปล. กลิ่นโชยอีกและ

#11 gass

gass

ขาประจำ

Posted 23 July 2012 - 14:09

ก็ถ้าคุณบอกว่า มีคนใกล้ชิดครอบครัวชินวัตรเขาบอกมา

ทำไมคุณไม่กลับไปถามเขาอีกทีล่ะ มาตั้งกระทู้ล่อเป้าที่นี่ทำไม

มันนานแล้วครับ ตั้งแต่ผมอยู่ ปวช.3 โน้น ประมาณ 2543 ได้มั้งผมเป็นลูกพ่อค้าที่ทำธุรกิจกับเครือนี้นะครับ ตอนนั้นพ่อผมยังอยู่ ยังไม่เจ๊ง

แล้วโชยอะไรไม่ทราบครับ พูดมาเลยดีกว่า ที่ถามนี่เพราะ เคยอ่านกระทู้สมัยก่อนที่ กล่าวถึงเรื่องโกงสอบ ฯลฯ ผมยังไม่รู้เลย
แล้วมเป็นคนนึงที่ชื่นชมนโยบายปราบปรามยาเสพติดนะ คนตายเท่าไรผมก็ไม่สนด้วย(ตอนนั้น)

แต่ตอนนี้ผมโตละ ไม่ใช่เด็กๆเหมือนวันนั้น ผมไปเจอไปพูดคุยกับเหยื่อฆ่าตัดตอน มากมาย พวกญาติ ลูก ฯลฯ
เพราะผมคนเหนือ ที่ ปราบส่วนใหญ่ตายเยอะๆ มันคนเหนือ ทัง้นั้น ลำปางนี่หนักเลย บางครัว นามสกุลหายไปเลย

#12 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 23 July 2012 - 14:22

แล้วตอนนี้ ยังเล่นอยู่ไหมอ่ะ?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#13 kwun

kwun

ขาประจำ

Posted 23 July 2012 - 14:27

:)

#14 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

Posted 23 July 2012 - 16:03

***นักการเมือง ถ้าทำธุรกิจแล้วมีคู่แข่งก็ต้องหาทางกำจัดซะ จะได้ผูกขาดอยู่แต่เพียงผู้เดียว ตลาดเป็นของมันแล้ว จะทำไงก็รวย

ผมว่ากรณีนี้ก็เช่นกันแหละครับ
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#15 arseyut

arseyut

ขาประจำ

Posted 23 July 2012 - 16:39

***นักการเมือง ถ้าทำธุรกิจแล้วมีคู่แข่งก็ต้องหาทางกำจัดซะ จะได้ผูกขาดอยู่แต่เพียงผู้เดียว ตลาดเป็นของมันแล้ว จะทำไงก็รวย

ผูกขาดทางการค้า

ทุกวันนี้ยาลดลงไหม เปล่าเลยยังมีการชื้อขายเหมือนเดิม

#16 irq5

irq5

ขาประจำ

Posted 23 July 2012 - 16:56

ดูภาพนี้แล้วคิดใหม่เน้อ

#17 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 23 July 2012 - 17:13

น้ำแข็งใสใส่ลูกชิดป่าวคะ?

ป่าวววววววว ไม่ได่ใส่ลูกชิด ใส่ในที่มิดชิดไปให้นะครับ

#18 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

Posted 23 July 2012 - 17:16

ไม่จริงครับ

#19 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

Posted 23 July 2012 - 17:21

ทุกวันนี้ยาลดลงไหม เปล่าเลยยังมีการชื้อขายเหมือนเดิม

อันนี้ครับ จุดใหญ่ที่แท้จริง
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#20 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

Posted 23 July 2012 - 18:09

ติดไม่ติดไม่รู้ แต่ ณ. ปัจจุบันขอให้เป็นคนดีพอ
แต่ตอนนี้ใช่รึเปล่าไม่รู้

#21 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

Posted 23 July 2012 - 18:18

เฮ่ย ใครวะช่างกล้ามาว่า นายกฯในอนาคต เนี่ย เฮอะ ยาบ้ง ยาบ้า ไร โอ๊ค ไม่เกี่ยว นะเฟร้ย...เด๋ว ถ้าพ่อกุกลับมาได้นะ เมิ-ง...แน่ๆๆ :P
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#22 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

Posted 23 July 2012 - 18:19

แพงกว่าเดิมด้วย เหมือนถูกปั่นราคา
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#23 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 23 July 2012 - 18:59

แพงกว่าเดิมด้วย เหมือนถูกปั่นราคา

เมื่อก่อนเรียก "ยาม้า" พวกสิบล้อชอบใช้เป็นตัวช่วยให้ขับรถได้นานๆ หาซื้อได้ตามปั้มน้ำมันบางแห่งเท่านั้น ราคาก็เม็ดละ 30 - 50 บาท

ต่อมาเจ้าของบริษัทรถ ส.เทียนทองขึ้นเป็นรัฐมนตรีในสมัยรัฐบาลทักษิน ก็ดำเนินประกาศปั่นราคาด้วยการเปลี่ยนคำเรียกคำเรียกจาก "ยาม้า" ไปเป็น "ยาบ้า" ราคาก็พุ่งพรวด จากราคาเม็ดละ 30 - 50 บาท ไปเป็นเม็ดละ 80 - 100 บาท ภายในชั่วข้ามคืน และแทบจะหาซื้อได้ทั่วไปทุกปากซอยทั่วประเทศ แล้วราคาก็ขยับเพิ่มขึ้นเรื่อยๆจนปัจจุบันขึ้นไปอยู่แถวๆเม็ดละ 350 - 500 บาท แถมการเสพก็ยังขยายวงกว้างออกไปจากที่ใช้แก้ง่วงเฉพาะในกลุ่มคนขับรถสิบล้อก็ขยายวงกว้างออกไปแทบทุกจะสาขาอาชีพ

แบบนี้ไม่เรียกนโยบายผูกขาดการตลาดก็ไม่รู้จะเรียกอะไรแล้ว

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#24 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 23 July 2012 - 19:00

จะบอกให้ผมก็คนภาคเหนือ สมัยก่อนชุกเลยล่ะที่นั่น ดูสถิติก็ได้ภาคไหนเยอะกว่า ไอ้แม้วมันแค่พูดไปลอยๆ ว่าเสื้อเหลืองเป็นพวกค้ายาบ้า สาวกมันก็เชื่อ ทั้งๆที่ฐานเสียงมันก็จากทางเหนือทางอีสาน สิ่งแวดล้อมมันก็เห็นๆกันอยู่ พวกที่เชื่อลมปากแม้วนี่ สงสัยคงเสพเองหนักจนเพ้อแล้วมั้ง

ส่วนเรื่องลูกชายหัวแก้วนี่ เพื่อนผมบางคนเคยเล่าให้ฟังบ้างประปราย แต่ผมฟังแล้วก็ไม่เคยบอกต่อ แต่ถามว่าส่วนตัวเชื่อไหม? ผมว่าเรื่องธรรมดาของพวกร็อกสตาร์นะ ถ้ามันจริงก็คงไม่แปลก

#25 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

Posted 23 July 2012 - 19:01

ใช่ๆทักษิณปราบยา เพราะลูกชายติดยา แต่แมงสาป ปล่อยยาเกลื่อนเมือง เพราะเป็นนายทุนของเรา ผ่านนายหน้า อะเปล่า เลยแค้นทักษิณปราบยามากๆ

จาก โย่ง ดูดยา

#26 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 23 July 2012 - 19:05

ใช่ๆทักษิณปราบยา เพราะลูกชายติดยา แต่แมงสาป ปล่อยยาเกลื่อนเมือง เพราะเป็นนายทุนของเรา ผ่านนายหน้า อะเปล่า เลยแค้นทักษิณปราบยามากๆ

ผู้เสพมาเองเลยนะ

#27 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

Posted 23 July 2012 - 19:16

เท่าที่ทราบว่า หากผู้เคยติดยาอย่างหนักแม้จะเลิกแล้ว อวัยวะภายในก็ถูกทำลาย รวมถึงสมองด้วย

-_- แต่ไม่รู้ว่า คนที่ท่านจขกท. เอ่ยมาเพื่อเป็นตั้งทู้ล่อเป้าเนียะ มี สมองให้ทำลายด้วยเหรอ ^_^

#28 arseyut

arseyut

ขาประจำ

Posted 23 July 2012 - 19:50

ยาผลิตที่ไหน ภาคไหนครับ

#29 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

Posted 23 July 2012 - 20:52

ผู้เสพมาเองเลยนะ

เขาหมายถึง องอาจ คล้ามไพบูลย์ ที่แสดงการดูดยาบ้า ตอนไปแถลงผลการจับยา แล้วนักข่าวเอาไปออกข่าว

#30 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

Posted 23 July 2012 - 20:53

ยาผลิตที่ไหน ภาคไหนครับ

ผลิตที่ไหนไม่รู้ แต่มาจากทางเหนือเยอะสุด

#31 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 23 July 2012 - 21:25

อ่านข่าวมา คนค้ายาบ้า พกรูปอีปูติดรถด้วยว่ะ :D และที่แน่ๆ ยาเสพติด คนที่เสพมากที่สุด กลับเป็นแหล่งพวกควายแดงอาศัยอยู่กันเยอะทีเดียว

#32 sun

sun

ขาประจำ

Posted 23 July 2012 - 21:31

จำเรื่องพระอิสระมุนีอะไรๆได้ไหมครับ นานมาเเล้วกาลครั้งหนึ่งมีเศรษฐีคนหนึ่งไปนั่งเฝ้าลูกชายคนหนึ่งที่วัดเเห่งหนึ่ง ลองค้นหาดูครับ

Edited by sun, 23 July 2012 - 22:12.

#33 kaidum

kaidum

ขาดขา

Posted 23 July 2012 - 22:07

ทุกวันนี้ยาบ้าลดลงไหมครับ
ยาไอซ์ลดลงหรือเปล่า
ยาอี ยาเค ตามแหล่งมั่วสุมยังหากันได้ง่าย
กัญชาก็ถมเถ

ผมไม่ทราบหรอกนะครับว่าทักษิณคิดเห็นเรื่องยาอย่างไร
หรือจะมีความฝังใจในเรื่องลูกกับยาเสพติดแบบใหน
แต่การแก้ไขไม่ใช่แก้ที่ปลายเหตุ
โดยการตัดตอน ตั้งศาลเตี้ย
แล้วความเดือดร้อนที่เกิดขึ้นต่อจากนั้นล่ะ
ครอบครัว แม่ พ่อ ลูก
บางรายไม่ได้ต่อสู้ และก็ยังไม่มีหลักฐานชัดเจน
ก็โดนยิง บ้านพัง เอาชีวิตแทบไม่รอด

โอ๊คเป็นผู้ชายที่มีฐานะ
มีประวัติเสเพลพอตัว
เรื่องพวกนี้ถ้าถามผมว่าโอ๊คเป็นอย่างนั้นหรือไม่
ผมตอบโดยไม่ต้องลังเลเลยว่า
ด้วยสถานะทางการใช้ชีวิตของโอ๊ค
ไม่มีพลาดที่จะลิ้มลอง
แต่แค่ใหนอย่างไร ผมไม่มีข้อมูล
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#34 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 23 July 2012 - 22:08

ไปสืบประวัติ ลูกหลาน อำนวย คลังผา พรรคเพื่อไทยสิ ว่าขายยาเสพติดมาตั้งแต่สมัยไหน

#35 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

Posted 23 July 2012 - 22:33

รู้ไหว่าทำไมรัฐบาลชุดนี้ถึงปราบยาได้มากมาย เพราะมันขายเองมั้งเลยรู้แหล่งผลิตแหล่งขาย แล้วจับได้ก็มาแถลงช่าวเอาหน้า คนเลยมองว่าฝีมือ แต่รัฐบาลอภิสิทธิ์ จับได้ก็ไม่แถลงข่าว ไม่อยากได้หน้า

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม

#36 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

Posted 23 July 2012 - 23:02

เรื่องยาเสพติดมันซับซ้อนมากในปัจจุบันและมีเครือข่ายในทุกองค์กร

ผมกล้าพูดได้เลยว่า ไม่มีวันที่จะปราบยาเสพติดได้ หรือทำให้มันลดน้อยถอยลงไปได้

เพราะมันเป็นเรื่องของเงิน ธุรกิจมืด และผลประโยชน์ทั้งนั้น

หากเรามองว่ายาเสพติดเป็นสิ่งเหล่านี้.... มันก็ไม่ต่างไปกับนักการเมืองหรอกคับ ที่ทุกสิ่งล้วนแลกด้วยผลประโยชน์

สำหรับผม ตำรวจนั้นมีแค่ชื่อหาได้มีตัวตนจริงๆไม่

ยาเสพติดเกลื่อน ซ่องเกลื่อน บ่อนเกลื่อน อบายมุขเกลื่อน แค่ถามอากู๋ก็หาเจอแล้ว

มันก็แปลกที่ไม่สามารถทำอะไรได้ แล้วคุณคิดว่ามันเป็นเพราะอะไร ???

:angry: :angry: :angry: :angry:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#37 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 23 July 2012 - 23:40

รู้ไหว่าทำไมรัฐบาลชุดนี้ถึงปราบยาได้มากมาย เพราะมันขายเองมั้งเลยรู้แหล่งผลิตแหล่งขาย แล้วจับได้ก็มาแถลงช่าวเอาหน้า คนเลยมองว่าฝีมือ แต่รัฐบาลอภิสิทธิ์ จับได้ก็ไม่แถลงข่าว ไม่อยากได้หน้า

ถึงได้ฆ่าตัดตอนกันเป็น พันๆ ศพ ไม่ให้สาวถึงตัวนายใหญ่ ลูกหลานอำนวย คลังผา โดนคดียาเสพติด บอกว่า ค้ามานานถึง 5-6 ปี นับแล้วน่าจะช่วงไอ้แม้วเป็นนายกซะด้วย

#38 zeedmc

zeedmc

น้องใหม่

Posted 24 July 2012 - 00:18

เห็นว่าติดโคเคนครับ เล่นมารุ่นเดียวกะมดตุ๊ดเลยครับ

#39 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

Posted 24 July 2012 - 09:08

ผมว่าเรื่องแบบนี้ใน สรท. ถ้าจะกล่าวหาไม่ว่าฝ่ายใดสมควรมีหลักฐานที่เชื่อถือได้นะครับ
การกล่าวอ้างลอยๆ โดยไม่มีหลักฐานยืนยันแบบนี้ จะทำให้ สรท. ไม่ต่างจากพันทิพที่พวกเราด่ากันอยู่นะครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#40 gass

gass

ขาประจำ

Posted 24 July 2012 - 10:22

เรื่องมันแย่ ตรงที่ โดนตัดตอนมันก็คนเหนือคนอีสาน เรื่อง ลูกอำนวย ผมทราบแต่ที่ถามเพราะพวกแดงมันชอบอ้างว่า ทักษิณทำตามพระราชดำรัสของในหลวงไงครับ

แต่เท่าที่คุยกับญาติผู้เสียหายกับเพื่อนบ้านมามันไม่ใช่ไง ตอนนี้ผมทนอยู่ลำปางไม่ไหว แดงมันเยอะเลยลงมาจังหวัดล่างละ รำคาญพวก นักการเมืองท้องถิ่นแดงเลียอยู่นั่นเอง

นายก อบต. เทศบาลบางคนก็ทั้งทุจริตทั้ง ทำผิดกฎหมายสารพัด ตำรวจมันก็พวกเดียวกันกินกันเป็นทอดๆ อยู่ยากเกรงว่าภัยจะมาถึงตัวสักวันแล้วครอบครัวจะไม่มีที่พึ่ง

#41 kaidum

kaidum

ขาดขา

Posted 24 July 2012 - 12:41

เรื่องมันแย่ ตรงที่ โดนตัดตอนมันก็คนเหนือคนอีสาน เรื่อง ลูกอำนวย ผมทราบแต่ที่ถามเพราะ พวกแดงมันชอบอ้างว่า ทักษิณทำตามพระราชดำรัสของในหลวงไงครับ

แต่เท่าที่คุยกับญาติผู้เสียหายกับเพื่อนบ้านมามันไม่ใช่ไง ตอนนี้ผมทนอยู่ลำปางไม่ไหว แดงมันเยอะเลยลงมาจังหวัดล่างละ รำคาญพวก นักการเมืองท้องถิ่นแดงเลียอยู่นั่นเอง

นายก อบต. เทศบาลบางคนก็ทั้งทุจริตทั้ง ทำผิดกฎหมายสารพัด ตำรวจมันก็พวกเดียวกันกินกันเป็นทอดๆ อยู่ยากเกรงว่าภัยจะมาถึงตัวสักวันแล้วครอบครัวจะไม่มีที่พึ่ง

หากพวกแดงจะอ้างอย่างนั้นจริง
พวกแดงต้องเคยได้ยินพระราชดำรัสที่เคยตรัส
เข้าใจ เข้าถึง พัฒนา นั่นต่างหากครับ
ไม่ใช่ลุยถั่ว มั่วยิง เพื่อตัดตอน
อ้างให้โดนใจตัวเอง กับ
ทำให้ถูกต้อง โดยเข้าใจปัญหา
ผลลัพท์ที่ออกมามันต่างกันครับ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users