Jump to content

- - - - -

ดราม่าของ hentai ผู้เชี่ยวชาญเรื่องสนาบบิน

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
11 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:27

เรื่อง หนีทหาร ผมไม่ติดใจ ติด ใจแค่เรื่อง ลา 200 วันทำงาน 35 วัน..
ไม่ทราบว่า ตามระเบียบ สามารถทำแบบนี้ได้หรือไม่... (น่าจะได้เพราะ ไม่งั้นโดนเล่นไปแล้ว... เหอๆๆๆ) แต่ก็อยากรู้ว่า
คนธรรมดาจะลาแบบนั้น บ้างได้หรือไม่...

และ
ที่ลา 200 วันอะ ทำไมไม่ ลาออกไปเลย... ลาไปไหน.. กิจของราชการหรือป่าว..
ประโยชน์ของหน่วยงานหรือป่าว.. หรือ ลาไปทำอะไร...

ไม่ใช่ผมคนเดียวที่สงสัย... นี่ก็ด้วย..
http://www.pantip.co.../P12426252.html

ไม่ทราบว่า ทาง วอลเปเปอร์ ว่าไงบ้างครับ หรือ ท่านๆ มีความเห็นอย่างไรบ้าง.. :D

คุณไม่ติดใจแล้วคุณช่วยห้ามพวกที่สร้างกระแส ได้หรือไม่?
จบเรื่องแรกจะได้ไปต่อเรื่อง สอง สาม สี่ ห้า หก

สืบสวนสอบสวนไปอย่าหยุดหน่ะดีแล้ว แต่ช่วยให้ความกระจ่างแก่คนอื่นที่ยังดึงดันต่อ ได้หรือไม่
ไม่อย่างนั้นประเด็นที่คุณ สงสัย ก็คงต้องรอคิวต่อไป
ถ้าไม่พอใจก็ควรจะไปทำให้พรรคพวกของตัวเองมีความรู้เรื่องแรกก่อน

จะรีบเอาที่ตัวเองสงสัยมา ถมๆ ทับๆ ไปเพื่อความสนุก หรือ อยากเอาไปใช้งานจริง สรุปอีกมั้ย ?

แปลกดีนะครับ.. บอกไม่สงสัยก็ไม่ได้... จะยัดเยียดให้สงสัยให้ได้... คือ
ผมไม่สงสัยเนี่ย.. มันทำให้ สับสนในชีวิตหรือครับ...

เออ ช่วยบอกหน่อย ละครับ ว่า ม้าก เป็น อะไรกับผม ที่ ผมต้อง ไปช่วยห้ามพวกสร้างกระแส...
คนรักกัน ชอบกัน ก็ทำไป... ผมไม่ซ้ำเพราะไม่ติดใจ... ยังไม่พอใจกันอีก... เหอๆๆ เอาใจยาก
จัง... สลิ่มเนี่ย..

อย่าสำคัญตัวเองผิดหน่ะครับ คุณบอกว่าผมยัดเยียดให้สงสัย แล้วอะไรคือเรื่องที่คุณติดใจหล่ะครับ ติดใจกับสงสัยแตกต่างกัน? เล่นคำอะไรก็อย่าเมาไปเองก่อนสิครับ มันทำให้สับสนในชีวิตเลยเหรอครับ แล้วที่ผมบอกไปทั้งหมด คือ ผมจะช่วยให้คุณได้คำตอบเรื่องที่คุณติดใจเร็วขึ้นก็แค่นั้น จะได้ไม่ติดใจอะไรมั่วซั่ว

เก็บอารมเจ็บไประบายออกวิธีอื่นบ้างเถอะครับ "ผมไม่ซ้ำเพราะไม่ติดใจ ยังไม่พอในใจกันอีก"
ไม่ซ้ำ ไม่ทำ ไม่ยุ่งเ เพราะไม่ติดใจ ผมผิดเองหรือคุณผิดเองที่บอกเล่นเรื่องวันหยุดออกมา ตกลงกับตัวเองให้ได้ก่อนจะมาเป็นพระเอกในเรื่องนี้นะครับ
ดราม่าเรื่องนี้มันแตกมาจากเรื่องที่คุณ ติดใจหรือไม่ติดใจนั้นแหละ

เรื่อง หนีทหาร ผมไม่ติดใจ ติด ใจแค่เรื่อง ลา 200 วันทำงาน 35 วัน..

ตกลงกับตัวเองให้ได้ก่อนนะครับ จะติดใจหรือสงสัยกันแน่ นิยามของคำว่าติดใจของคุณ คือ ผิดแน่นอนเลยไม่ต้องไปสงสัย แล้วจะ "ติด" อยู่ในใจไว้ทำไม คุณฟันธงเลยมั้ยว่าเค้าผิดจริง ไม่มีข้อสงสัย? ผมจะได้ไม่ใช่เป็นคนที่ยัดเยียดความสงสัยให้คุณ ตามที่คุณอ้างว่าผมยัดเยียดให้คุณ

#2 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:33

ตอนนีิ้ผมทั้ง ติดใจ ทั้ง สงสัย และ สับสนในชีวิต เลยครับ เข้ามาช่วยผมทีเถอะ มายัดเยียดผมกลับบ้างเถอะ มาสอนนิยามและภาษาให้ผมใหม่ทีเถอะครับ ด้วยความเคารพ ผมพยายามจะเข้าใจคุณมาก จนทำให้ผม งง กับภาษาไปหมดแล้ว :wacko:

#3 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:33

เฮนไต ส.แดงโข่ง สู้เค้าลูก ...

อย่าให้เสียหน้าเจ้าของค่าย

ปล.รอเฮนไตมาแถต่อ ^_^ ^_^

Edited by เช neverdie, 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:33.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#4 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

งานงอกอีแระ..เห็นไต...ผู้เชี่ยวชาญเรื่องสนามบิน...เหอ ๆ ๆ ๆ
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#5 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:05

ไม่ติดใจเรื่องหนีทหาร แต่ติดใจเรื่องลา 200 วันผมเลยช่วยบอกกับคุณว่าให้ไปหยุุดพวกที่สงสัยเรื่องทหารสักที จะได้มาต่อประเด็นคำถามนี้ของคุณ
ไม่ทราบว่า ตามระเบียบ สามารถทำแบบนี้ได้หรือไม่... (น่าจะได้เพราะ ไม่งั้นโดนเล่นไปแล้ว... เหอๆๆๆ) แต่ก็อยากรู้ว่า
คนธรรมดาจะลาแบบนั้น บ้างได้หรือไม่...

และ
ที่ลา 200 วันอะ ทำไมไม่ ลาออกไปเลย... ลาไปไหน.. กิจของราชการหรือป่าว..
ประโยชน์ของหน่วยงานหรือป่าว.. หรือ ลาไปทำอะไร...

ไม่ใช่ผมคนเดียวที่สงสัย... นี่ก็ด้วย..
http://www.pantip.co.../P12426252.html

ไม่ทราบว่า ทาง วอลเปเปอร์ ว่าไงบ้างครับ หรือ ท่านๆ มีความเห็นอย่างไรบ้าง.. :D
ผมเห็นหลายคนอยากรู้อยากเห็นเยอะ คงจบเรื่องหนีทหารไปแล้ว ยอมรับว่ามาร์คเป็นทหารแต่ไม่ทำงาน เลยเสนอให้คุณช่วยประชาสัมพันธ์

คุณไม่ติดใจแล้วคุณช่วยห้ามพวกที่สร้างกระแส ได้หรือไม่?
จบเรื่องแรกจะได้ไปต่อเรื่อง สอง สาม สี่ ห้า หก

สืบสวนสอบสวนไปอย่าหยุดหน่ะดีแล้ว แต่ช่วยให้ความกระจ่างแก่คนอื่นที่ยังดึงดันต่อ ได้หรือไม่
ไม่อย่างนั้นประเด็นที่คุณ สงสัย ก็คงต้องรอคิวต่อไป
ถ้าไม่พอใจก็ควรจะไปทำให้พรรคพวกของตัวเองมีความรู้เรื่องแรกก่อน

จะรีบเอาที่ตัวเองสงสัยมา ถมๆ ทับๆ ไปเพื่อความสนุก หรือ อยากเอาไปใช้งานจริง สรุปอีกมั้ย ?

จากที่ผมเสนอวิธีการให้คุณได้คำตอบเร็วขึ้น กลายเป็นคุณมาบอกว่าผมไปยัดเยียดให้คุณสงสัย
แปลกดีนะครับ.. บอกไม่สงสัยก็ไม่ได้... จะยัดเยียดให้สงสัยให้ได้... คือ
ผมไม่สงสัยเนี่ย.. มันทำให้ สับสนในชีวิตหรือครับ...

กลายเป็นผมเองที่เข้าใจผิด และ ทำให้ทุกคนที่เว็บ Pantip จาก Link ที่ 'hentai' แบมมา ประเด็นคือเรื่องมาร์คลา 200 วันไม่ทำงาน

เออ ช่วยบอกหน่อย ละครับ ว่า ม้าก เป็น อะไรกับผม ที่ ผมต้อง ไปช่วยห้ามพวกสร้างกระแส...
คนรักกัน ชอบกัน ก็ทำไป... ผมไม่ซ้ำเพราะไม่ติดใจ... ยังไม่พอใจกันอีก... เหอๆๆ เอาใจยาก
จัง... สลิ่มเนี่ย..

ตกลงผมเองที่สับสนชีวิต และไม่เข้าใจคุณ ผมเองที่เป็นคนประกาศว่ามาร์คลา 200 วันเหรอ? ผมเองทั้งนั้น เพียงแค่ผมเห็นว่าคุณมองข้ามจุดแรกเพราะเข้าใจแล้วเลยไปจุดที่สอง ผมบอกแค่วิธีการที่ผมเข้าใจไปเอง เพียงหวังให้คุณได้รับคำตอบเร็วขึ้น ผมไปยัดเยียดให้คุณเห็นใจมาร์ค?

ถ้าคุณจะบอกว่ามาร์คยังไม่จบเรื่องหนีทหาร แถมยังลา 200 วัน ไม่ทำหน้าที่ คุณ ต้องการจะให้มาร์ทรับผิดชอบทั้งหมด อคติบังตาให้โง่ หรือ โง่ ตั้งแต่กำเนิดผมไม่รู้นะครับ งานนี้คนที่ต้องรับผิดชอบไม่ได้มีแค่คนเดียว มันเลยยืดยาวกันซะแบบนี้ ถ้าเป็นแบบที่คุณว่านั้นหน่ะ คนผิดไม่ได้มีแต่คนทำ มันยังมีรวมรู้เห็นอีกหลายตำแหน่ง เพราะเรื่องมันเกิดขึ้นมาแล้ว

อยากจะขุดก็คิดถึงภาพรวมด้วย คนที่นี้เค้าก็บอกอยู่ว่าใครต้องโดนบ้าง คุณได้เคยไปศึกษาข้อมูลมั้ย หรือ แค่ไม่ซ้ำก็เพราะไม่ติดใจ? ยังไม่พอใจกันอีก สรุป 'hentai' อยากเล่นเรื่องทหารใช่มั้ย หรือ จะไม่ยุ่งเรื่องทหารเลย กันแน่หว่ะ ถ้าไม่ยุ่ง ไม่เกี่ยว ไม่ติดใจ แล้วจะจุดประเด็นขึ้นมาทำไม

#6 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

ผมไม่ซ้ำเพราะไม่ติดใจ... ยังไม่พอใจกันอีก .. ออกแนวตุ๊ดแนวกระเทยไปนิดหนึ่งหน่ะ (แปลคือ ออกแนวน้อยใจ เดี๊ยวจะเข้าไจไปตามที่ผมว่าไว้จริงๆ ยุ่งเลย) ถ้าจะบอกว่าตัวเองเป็นผู้ชายแน่นอน (คุณคงจะต้องเป็นคนที่มี ชื่อเสียง หรือ อะไรสักอย่าง ทำให้กล้าที่จะเรียกร้องแบบนี้) หรือ เป็นแค่ เด็กคนหนึ่งที่สนใจการเมืองอย่างบ้าคลั่งก็เป็นได้

ไม่ว่าจะเป็นยังไงก็แล้วแต่ เลือกที่จะเป็น "คน" ให้ได้ก่อนแล้วจะเป็น "คนดี" ที่หลังผมว่าก็ว่าไม่สายหรอก โกรธ หรือ โม้โหก็ระบายที่นี้มาให้หมด ไม่ต้องวางฟอร์มอะไรอีกแล้วหล่ะครับ เก็บไว้แต๋วแตกใส่ผมอีกแน่ๆ คือ รำคาญ หน่ะครับเวลาผมอ่านข้อมูลอะไร แล้วเห็นผู้ที่รู้มากรู้เยอะ ผมชอบครับ แต่พวกที่รู้เกินความจำเป็นและความเป็นจริง อ่านบ่อยเข้ามันก็น่าเบื่อ

หวังว่าคงเข้าใจกันนะครับ

#7 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:32

เฮนไต ผู้เชี่ยวชาญระบบเซิฟเวอร์และรันเวย์สนามบิน
และกิจการทหาร และ และ.....
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#8 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:55

ลาได้ครับ ลาศึกษาต่อมันก็เป็นปีๆอยู่แล้ว มันก็เป็นร้อยๆวันอยู่แล้ว ส่วนศึกษาจบแล้วจะอยู่ในระบบราชการต่อหรือเปล่ามันก็แล้วแต่คนล่ะครับ

#9 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

ว่าแต่ที่ลา 200 กว่าวันที่ว่าลาวันไหนถึงวันไหนแจกแจงรายละเอียดหน่อย
ทำงานแค่ 35 วัน รวมกับวันลา 200 วัน ก็ไม่ถึงปีสิครับ
แต่ไหงบรรจุสิงหา 2530 ลาออก เมษา 2532 มันปีกว่า ๆ เลยนะ

#10 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:28

hentai ไม่ทำงานหลังเวลาราชการ และวันเสาร์-อาทิตย์ครับ
ดังนั้นเชิญติดต่อใหม่ภายในเวลาราชการนะครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#11 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:31

2 + 2 = 5 เรื่องแค่นี้ทำไมจะทำไม่ได้ล่ะครับ

#12 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:25

รอกันต่อไป เพราะยังมีหวัง

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม