Jump to content

- - - - -

เราไม่มีมาตรการกำจัดสมาชิกอย่าง jaidee20 เลยหรือ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
74 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:47

ผมก็เข้าใจนะครับ ว่าเว็บบอร์ดเป็นพื้นที่แสดงความเห็นอย่างเสรีทางการเมือง
แต่กรณีสมาชิกที่เจตนาสร้างเรื่องโกหกมากขนาดใจดีนี่ ผมว่าน่าจะเกินขีดจำกัดของเสรีภาพแล้วนะครับ

ความเลวที่เห็นชัดก็คือ การโกหกโดยเจตนาให้สมาชิกสำคัญผิดในข้อมูลของตัวเอง เลวร้ายขนาดสร้างเรื่องโกหกเอามาแอบอ้าง ซ้ำแล้วซ้ำเล่า จะแพ้ก็คงแอนนี่และนาธานเท่านั้น

เว็บสรท. มีเจตนาที่จะทำประโยชน์ให้กับสังคม ให้สังคมได้เห็นข้อมูลรอบด้านทั้งฝ่ายเสนอและฝ่ายคัดค้าน แต่คงไม่ยินดีให้พื้นที่ของตน เป็นที่ปล่อยความเท็จเพื่อประโยชน์ส่วนตัวกระมังครับ การปล่อยให้คนพันธ์นี้ใช้พื้นที่สาธารณะทำเรื่องโกหกตอแหล ย่อมจะละเมิดเจตนารมณ์ของเว็บแน่ๆ

ผมเสนอให้แบนสมาชิกคนนี้ออกจากระบบ และขอเสียงโหวต
ถ้ามีสมาชิกคัดค้าน ไม่เห็นด้วยกับข้อเสนอของผม เกิน 50 ชื่อ ภายใน 3 วัน
ผมจะขอโทษ และขอถอนคำขอให้แบนนี้ครับ

4.47pm
8/1/2012

#2 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:48

1 เสียงครับ ผมเสนอโหวต ตั้งนานแล้ว และรณรงค์ ไม่ให้เข้าไปตอบกระทู้...ของเค้าด้วย
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#3 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:48

เรารำคาญ แต่เราก็ขำกับความหน้าด้านของเขานะคะ

สำหรับเราแล้ว ยังไงก็ได้ค่ะ login นี้จะมีหรืออยู่ ก็ไม่ได้สร้างคุณประโยชน์ให้ประเทศชาติเท่าไร

#4 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

เรียนท่าน จขกท. ครับ เอาแค่รณรงค์ไม่ตอบกระทู้ครับ...เพราะมี สมาชิกหลายท่าน อยากจะขำ..ต่อ(อันที่จริง ผมก็ขำปนสังเวชนะครับ)
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#5 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:52

ผมก็เข้าใจนะครับ ว่าเว็บบอร์ดเป็นพื้นที่แสดงความเห็นอย่างเสรีทางการเมือง
แต่กรณีสมาชิกที่เจตนาสร้างเรื่องโกหกมากขนาดใจดีนี่ ผมว่าน่าจะเกินขีดจำกัดของเสรีภาพแล้วนะครับ

ความเลวที่เห็นชัดก็คือ การโกหกโดยเจตนาให้สมาชิกสำคัญผิดในข้อมูลของตัวเอง เลวร้ายขนาดสร้างเรื่องโกหกเอามาแอบอ้าง ซ้ำแล้วซ้ำเล่า จะแพ้ก็คงแอนนี่และนาธานเท่านั้น

เว็บสรท. มีเจตนาที่จะทำประโยชน์ให้กับสังคม ให้สังคมได้เห็นข้อมูลรอบด้านทั้งฝ่ายเสนอและฝ่ายคัดค้าน แต่คงไม่ยินดีให้พื้นที่ของตน เป็นที่ปล่อยความเท็จเพื่อประโยชน์ส่วนตัวกระมังครับ การปล่อยให้คนพันธ์นี้ใช้พื้นที่สาธารณะทำเรื่องโกหกตอแหล ย่อมจะละเมิดเจตนารมณ์ของเว็บแน่ๆ

ผมเสนอให้แบนสมาชิกคนนี้ออกจากระบบ และขอเสียงโหวต
ถ้ามีสมาชิกคัดค้าน ไม่เห็นด้วยกับข้อเสนอของผม เกิน 50 ชื่อ ภายใน 3 วัน
ผมจะขอโทษ และขอถอนคำขอให้แบนนี้ครับ

4.47pm
8/1/2012

นู๋ก็รำคาญมันมาก หน้าด้านไม่มีใครเกิน

โหวตให้แบนค่ะ

Edited by pinkpanda, 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:54.

#6 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

เรารำคาญ แต่เราก็ขำกับความหน้าด้านของเขานะคะ

สำหรับเราแล้ว ยังไงก็ได้ค่ะ login นี้จะมีหรืออยู่ ก็ไม่ได้สร้างคุณประโยชน์ให้ประเทศชาติเท่าไร

การโกหก แม้เรื่องเล็กน้อย ก็เป็นต้นทางของการทำชั่ว
การสนับสนุนคนโกหก ก็เท่ากับร่วมทำชั่วไปกับเขา
เห็นคนโกหกแล้วไม่ทำอะไรเลย บาปก็จะตกกับคนอื่น
คนอื่นอาจจะคิดต่อไปได้ว่า โกหกแล้วเท่ คนชอบ....

อันนี้เท่ากับเราทำบาปที่ไม่เตือนหรือห้ามปรามไว้แต่ต้นเหมือนกัน

#7 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:58

เรียนท่าน จขกท. ครับ เอาแค่รณรงค์ไม่ตอบกระทู้ครับ...เพราะมี สมาชิกหลายท่าน อยากจะขำ..ต่อ(อันที่จริง ผมก็ขำปนสังเวชนะครับ)

ตกลงไม่แบนใช่ใหมครับ

ผมขออนุญาตนับว่า มีสองท่าน ศูนย์ท่านที่ไม่เห็นด้วยกับความเห็นของผมนะครับ
ส่วนที่เห็นด้วย ก็ขอบคุณ แต่ผมขอเสียงค้านเป็นหลักครับ

1 คุณ BlueAfternoon
แก้ไขตามความเห็นล่าสุดครับ

ป.ล. แก้ไขค่ะ เราไม่ได้โหวตค้านค่ะ กรุณาอย่านับเราค่ะ เราแค่เสนอความเห็นค่ะ

2 คุณ lionidas

เอาเป็นว่าผม โหวตแบนครับ....ขออภัยที่สร้างความสับสน

แก้ไขตามความเห็นล่าสุดนะครับ คือเห็นด้วยกับข้อเสนอของผม เท่ากับถอนชื่อออก

ขอบคุณครับ

Edited by amplepoor, 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:25.

#8 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:02

เอาเป็นว่าผม โหวตแบนครับ....ขออภัยที่สร้างความสับสน

#9 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:02

ผมเห็นด้วยกับคุณแอมฯ ครับ
ไอ้ใจดีมันชั่วแบบบริสุทธิ์จริงๆ สีดำสนิทไม่มีขาวเจือปน
โกหกได้หน้าด้านๆ หาสาระไม่มี
ผมก็เสนอไล่มันไปเสียเลยครับ
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#10 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ถ้าใจดีสาบานว่า จะเลิกนาธานอีก น้าแอมจะให้อภัยหรือเปล่า

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#11 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

การโกหก แม้เรื่องเล็กน้อย ก็เป็นต้นทางของการทำชั่ว
การสนับสนุนคนโกหก ก็เท่ากับร่วมทำชั่วไปกับเขา
เห็นคนโกหกแล้วไม่ทำอะไรเลย บาปก็จะตกกับคนอื่น
คนอื่นอาจจะคิดต่อไปได้ว่า โกหกแล้วเท่ คนชอบ....

อันนี้เท่ากับเราทำบาปที่ไม่เตือนหรือห้ามปรามไว้แต่ต้นเหมือนกัน

เห็นด้วยกับคุณ amplepoor ค่ะ

แต่สำหรับเราไม่ได้สนับสนุนเขามาแต่แรก ไม่ได้ให้ราคาค่างวดกับเขา
นานๆทีถึงจะตอบกระทู้เขา ซึ่งส่วนใหญ่ก็ไม่ได้ตอบสาระอะไรเลย

ส่วนเรื่องที่จะไปห้ามปรามนั้น คนอย่างเขา คงไม่มีอะไรกระแทกสมองส่วนที่คิดดีหรือชั่วได้แล้ว
เพราะไม่ว่า user ไหนจะคอยจับผิดหรือไล่บี้ เขาก็ยังหน้าด้านหน้าทนต่อไปได้

ในความรู้สึกเรา การแบน ก็ช่วยลบ user นี้ออกไป แต่เขาก็จะกลับมาใหม่ได้เหมือน login อาจมก่อนหน้านี้
พอจับได้ก็เปลี่ยนไปเรื่อย เป็น loop ไปไม่จบไม่สิ้นหรอกค่ะ

แต่การมีอยู่ของเขาทุกวันนี้ แม้จะปล่อยให้เขาโกหกต่อไป แต่เพราะสมาชิกท่านอื่นที่ไล่บี้เขา
ก็ทำให้คนนอกที่ไม่เคยอ่านเว็บ สรท. อย่างจริงจังมาก่อน ได้เห็นตัวอย่างคนเสื้อแดงบางจำพวกว่าเป็นอย่างไร
เป็นคนเสื้อแดงแบบที่ไม่มีเหตุผลมาคุย เอาแต่โกหก ไร้สาระ สร้างภาพไปวันๆ
มันก็เหมือนเป็นตัวอย่างที่ไม่ดี ให้คนอื่นได้เห็นได้เรียนรู้เช่นกัน

แต่ก็อย่างที่คุณ amplepoor ว่าไว้ค่ะ ถ้า 50 เสียงเสนอไม่ให้แบน
เราเองก็ยอมรับแต่โดยดี ที่เราบอกว่าเราไม่โหวต เพราะว่าเราคิดตามแบบข้างบนค่ะ

การมี ใจดี อยู่ มีทั้งข้อดีและข้อเสียในมุมมองของเราค่ะ
และถ้าไม่มีเขา ก็ไม่ได้ทำให้ สรท. เปลี่ยนไปในทางลบในมุมมองของเราเช่นกันค่ะ

จึงเรียนด้วยความเคารพค่ะ

ป.ล. แก้ไขค่ะ เราไม่ได้โหวตค้านค่ะ กรุณาอย่านับเราค่ะ เราแค่เสนอความเห็นค่ะ

Edited by BlueAfternoon, 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:04.

#12 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:03

ถ้าเจตนาเอาเรื่องไร้สาระของตัวเอง มาทำให้ "รก" บอร์ด

เห็นด้วยครับ "แบน"....

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#13 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:03

ช้าก่อนครับ!!!!!!!!!!!!!!!

คุณแอม มหากาพย์ยังไม่ถึงจุดไคลแม๊กซ์ จะรีบไล่ตัวละครสำคัญไปไหน

เดี๋ยวผมเติมซอสเผ็ดให้อีกหนึ่งหยด รับรองเผ็ดจนไม่อยากเข้าเสรีไทยอีกแน่ๆ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#14 บังทอง

บังทอง

น้องเก่า

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:04

แบนเขาเดี๋ยวเขาจะหาว่า สรท ไม่เป็นประชาธิปไตย ประชาธิปไตยแบบควายแดง
เก็บไว้ดูภูมิปัญญาอันสูงส่งของเหล่าสาวกควายแดงว่าเขาคิดอย่างไร
ถ้าไม่ถูกต้องก็ต้อง ลับ ลวง พราง กับเขา ให้หางจุกตูดเอง
เหมือนกับกรณีหมายเลขโทรศัพท์ของท่านอดุลย์ ตอนนี้ร้องไห้เหมือนหมาให้ลบกระทู้
ไม่เห็นด้วยครับที่จะแบน

#15 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:07

ผมเห็นด้วยนะให้แบน แต่ขอให้ชะลอไว้ก่อน

หนังกำลังสนุก ไม่อยากรีบลุกหรือไล่คนดู
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#16 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:09

ผมค้านการกำจัดใจดีและล็อคอินอื่นๆที่ใจดีใช้ครับ

ใจดีคือตัวแทนแดง

และใจดีตีแผ่ความเป็นแดงให้สมาชิกและผู้มาแวะเยี่ยมเยียนเสรีไทยได้เข้าใจนิยามของ"แดง"อย่างตรงตัวที่สุด

ผมคิดว่าแดง หมวดร่าน และนักรบไซเบอร์ของหมวดร่านต่างหากที่ควรเดือดร้อนและขอให้ตัวตนของใจดีจากโลกไซเบอร์ไปอย่างถาวร

ผมรบกวนขอร้องคุณAmplepoorเก็บใจดีไว้เป็นตราบาปของ"แดง"เถอะครับ

#17 paj044

paj044

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

แบนไปก็อวตารใหม่ ดีที่สุดก็อย่าไปให้ความสนใจ
หรือไม่ก็ตั้งห้องย่อยให้เฉพาะไปเลย
เอากระทู้ประเภทนี้ไปไว้ที่นั้น
ใครอยากประลองฝีปากก็ไปตรงนั้น

ความเป็นกลางมันคือหลุมหลบภัยของคนขี้ขลาด - ชัย ราชวัตร

#18 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:11

ช้าก่อนครับ!!!!!!!!!!!!!!!

คุณแอม มหากาพย์ยังไม่ถึงจุดไคลแม๊กซ์ จะรีบไล่ตัวละครสำคัญไปไหน

เดี๋ยวผมเติมซอสเผ็ดให้อีกหนึ่งหยด รับรองเผ็ดจนไม่อยากเข้าเสรีไทยอีกแน่ๆ

โหวตแบนครับ
แต่ถ้าคุณโจโฉ...จะหยดซอส..หรือแล่เนื้อไอ้จานใจดี..ออกมาเอาเกลือทา..ก็รอได้ครับ...
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#19 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

ชูจักกะแร้เห็นด้วยค่ัะ
ปล่อยให้เค้าไปหลอกหลอนอยู่ตามบอร์ดฝึกขมิบตรูดเถอะค่ะ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#20 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:15

ผมเห็นว่า .. แม้จะสร้างความขบขันให้เราเป็นบางเวลาแล้ว ... แต่ผมไม่รู้ว่าคิดอะไรอยู่ ....

โกหกปลิ้นปล้อน กะล่อน ตอแหล คือตัวใจดีในสังคมนี้ แต่อีกสังคมหนึ่ง ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าเขาคือใครนั้น อยากรู้เหมือนกันว่าเขาใช้ชีวิตยังไง :D

ผมคิดว่าคนแบบเขาคงไม่แบนตัวเอง หรือให้คนอื่นมาแบน เพราะน่าจะมี ล็อคอินสำรองไว้เพียบอยู่

เป็นแมลงสาป ที่อยู่ทนในทุกสถานการณ์ :D

ผมคิดว่า เขายังไม่ติดโทษร้ายแรง ขนาดจะแบนได้นะ :rolleyes:

เก็บศัตรูไว้ใกล้ตัว .... ดีกว่ามั้ยครับ :D :D :D

#21 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:19

รอที่พนันไอดีบอร์ดก่อนดีกว่า :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#22 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:20

เรื่องแบนด์ผมเห็นด้วย แต่ว่าทำไม่ได้เหมือนนายเวร ตอนนี้ไม่รู้กี่ร้อยชื่อแล้ว
ส่วนให้ช่วยกันไม่ตอบ เดี๋ยวอีเห็นมันก็เข้าไปตอบ แล้วก็บอกว่าเรื่องจริง
ทำให้ไม่มีคนค้าน แล้วขอแค่บางคนอดทนความหน้าด้านไม่ไหว สัก 10 คน
กระทู้มันก็เดินต่อไปได้ของมัน

ถ้าเป็นไปได้ ผมว่าใครรู้จักพรรค ปชป. ดีพอสมควร ไหว้วานให้มาฟ้อง
ใจดีดีกว่าครับ ไม่อย่างนั้นมันก็เป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ

#23 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:20

ถ้าใจดีสาบานว่า จะเลิกนาธานอีก น้าแอมจะให้อภัยหรือเปล่า

เสียใจด้วยครับ

คนเคยโกหกขนาดนี้ ไม่เหลือความน่าเชื่อถืออีกแล้ว
เขาต้องใช้ล๊อกอินใหม่เท่านั้นแหละครับ ปิดชื่อใจดี หรืออื่นๆ ที่มอดทราบแต่เพียงฝ่ายเดียวไปเสีย

เหมือนที่คุณเด็กปากดีตั้งเกณฑ์ไว้แหละครับ ล๊อกอินที่มีค่า ต้องไม่มีแผล

#24 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:21

หนูคัดค้าน 2 เรื่องคือ

คัดค้านการแบนใจดีนาธาน เนื่องจากเด็กและเยาวชนควรมี ตัวอย่างที่เลว ไว้เปรียบเทียบกับตัวอย่างที่ดีบ้าง ไม่งั้นมันไม่เห็นภาพ

และ

คัดค้านหัวชนฝา ถ้าน้าแอมจะขอโทษ หากมีคนค้านการแบนนี้เกิน 50 และหนูจะตั้งกระทู้คัดค้านการขอโทษให้ถึงที่สุด

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#25 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:23

ใจดีนี่สำคัญขนาดที่เราต้องไปสนใจขนาดนั้นเชียวหรือ
เห็นโพสท์ทีไรก็เข้าตัวทุกที จนผมคิดว่าใครแอ๊บแดงมาโพสท์เล่นซะอีก
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#26 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:24

เค้าผิดตลอด

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#27 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:25

เสนอเหมือนให้เป็นการปิดการรับสมาชิคใหม่เลย

• ปล่อยให้เค้ายังคงใช้ชื่อเดิมได้อยู่
• แบนไปก็ยังสมัครใหม่ได้ สิ้นเปลือง Login กว่าเดิม

หรือ
• ปิดการใช้งานในส่วน "สมัครสมาชิคใหม่" ยุติปัญหาที่เกิดขึ้นทั้งหมด

เพื่อคนๆ เดียว หรือ กลุ่มเดียวจะยอมแพ้เสียแล้ว
ที่ทำกันอยู่ ทุกวันนี้เราไม่คิด หรือให้พวกเค้าพัฒนาตัวเองเหรอครับ

แบนไปก็ไม่หมดหรอก หยุด ที่จะประสาทกันไปมากกว่านี้เลย
ทางที่จะหยุดได้จริงๆ คือ ปิดการใช้งานในส่วน "สมัครสมาชิคใหม่"

เชิญพลิก หาทางออก หรือ ทางแก้ไข กันไปเถอะครับ

#28 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

เค้าผิดตลอด

เออ!!!!!! หัดสำนึกแล้วตั้งกระทู้ขอโทษ

แล้วสารภาพความจริงซะ เรื่องจะได้จบๆ

แถมมีคนพอจะยกย่องในความดีที่เหลือน้อย

นิดอยู่บ้าง

#29 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:29

เค้าผิดตลอด

ถามตัวเองดีกว่าว่า "คุณเคยสำนึกรึเปล่า"?!?

#30 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:31

เค้าผิดตลอด

ตะเอง ต้องถาม ตะเอง ว่า ที่ผิดๆ อะใครทำ เค้า หรือ ตะเอง ทำ อ่ะ ไอ ฮัว ลด
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#31 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:31

เค้าผิดตลอด

รู้จักตัวจริงของตัวเองหรือยังจ๊ะ เด็กหญิงใจดี ..

รู้ตัวมั้ยว่าคนบางกลุ่มที่ไม่เข้าไปยุ่งกับหนู เค้าก็ลำบากใจที่จะขับไล่หน่ะ

ยังจะทำตัวแบบเดิมอยู่อีกมั้ย หรือ คิดว่าทำให้คนอื่นเค้าประสาทได้ คือ ความเก่งกาจของหนู

อยากจะขอโทษกับทุกเรื่อง หรือ สะใจกับทุกเรื่อง ก็เชิญตอบเลย

แต่ขอให้อย่าแสดงความเก่งกาจ ออกมาอีกเลย พูดกันง่ายๆ

#32 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:34

แฟนใจดีมากแฮะ
ตอนนี้ คนที่โหวตให้เก็บใจดีไว้ มีมากถึง 8 ท่านแล้ว

บังทอง
ชายน้ำ
paj044
แสนยานุภาพ
เด็กเลี้ยงควาย
พันไมล์
Pervious

ถ้าผมนับผิด กรุณาทักท้วงนะครับ

ผมขอท้วงท่านที่บอกว่าให้เก็บใจดีไว้เป็นตัวอย่าง คนจะได้รู้ว่าแดงเลวอย่างไร
อันนี้ผมค้านครับ คนผิดต้องถูกลงโทษ ไม่ใช่บอกว่ามันผิดก็จริง แต่เอาไว้เป็นตัวอย่าง

แม้แต่พระพุทธเจ้า บัญญัติข้อห้ามไว้โดยละเว้นโทษภิกษุที่เป็นต้นบัญญัติ
แต่ต้นบัญญัติ ก็ทำผิดซ้ำสองไม่ได้นะครับ ปรับอาบัติทันที

แต่นี่เราจะปล่อยให้สมาชิกคนหนึ่ง มีอภิสิทธิ์ในการโกหกได้ โดยให้ถือเป็นสินค้าตัวอย่าง
อันนี้ผมไม่เห็นด้วยครับ

#33 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:40

ผมเห็นด้วยนะให้แบน แต่ขอให้ชะลอไว้ก่อน

หนังกำลังสนุก ไม่อยากรีบลุกหรือไล่คนดู

สนุกบนความอึดอัดของใครอีกหลายท่านก็ไม่ควรนะครับ

ที่ท่านเรียกกันว่า แบน เนี๊ย รู้จักระบบดีแค่ไหน มันแก้ปัญหาได้จริงเหรอ

ตัวอย่างระบบ แบนของ pantip ที่ว่าแน่ๆ มันจริงเหรอ หรือ เพราะคนเค้าเอื่อมที่จะไม่เข้าไปเอง

#34 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

การโกหก ตอแหล ถือเป็นความผิดที่ไม่ร้ายแรง

แต่ถ้าบังเอิญหลายกรรม หลายวาระ ก็ขึ้นอยู่กับผู้ดูแลจะพิจารณา

ส่วนตัวผมเห็นว่า เก็บเค้าไว้เป็นเครื่องแสดงตัวตนของคนเสื้อแดงคนนึงน่าจะดีกว่า
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#35 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:45

ไม่ใช่ว่าผมเป็นแฟนเค้านะ แบนไป ก็สมัครใหม่ได้นี่ครับ มันแก้ปัญหาไม่ได้นะผมว่า แล้วก็ต้องตามมาด่ากันใหม่ในล็อคอินใหม่ๆ

ระบบการสมัครสมาชิกของเรามันง่ายเกินไป (ตอนผมสมัครนะ) แต่ถ้ายากหน่อยๆ อย่างพันทิป ต้องใช้เลขที่บัตรประชาชน รวมถึงต้องสแกนเอกสารบัตรประชาชนส่งมาให้มอดคอนเฟิร์มได้ อันนั้นผมจะสนับสนุนให้แบนคุณใจดีนะครับ เพราะคิดว่าถ้าจะสมัครใหม่ ก็ต้องไปตามหาบัตรประชาชนใหม่มาอีก ถ้าทำได้ก็นับถือในความพยายามที่จะเข้ามาเล่นจริงๆ

#36 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:45

ผมเห็นด้วยที่จะแบนนะครับ คนเห็นต่างผมยอมรับได้
แต่โกหกบิดเบือนใส่ร้ายจนเป็นนิสัยนี่รับไม่ได้ครับ

#37 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:47

เก็บไว้เอาฮาดีกว่าครับ

#38 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:48

เค้าผิดตลอด

ไปตั้งกระทู้ สำนึกบาป สำนึกผิดซะไป๊
แล้วเค้าจะโหวตให้อยู่ต่อ :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#39 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:48

ตอนนี้ คนที่โหวตให้เก็บใจดีไว้ มีมากถึง 8 ท่านแล้ว

บังทอง
ชายน้ำ
paj044
แสนยานุภาพ
พันไมล์
Pervious

ถ้าผมนับผิด กรุณาทักท้วงนะครับ

ผมขอท้วงท่านที่บอกว่าให้เก็บใจดีไว้เป็นตัวอย่าง คนจะได้รู้ว่าแดงเลวอย่างไร
อันนี้ผมค้านครับ คนผิดต้องถูกลงโทษ ไม่ใช่บอกว่ามันผิดก็จริง แต่เอาไว้เป็นตัวอย่าง

แม้แต่พระพุทธเจ้า บัญญัติข้อห้ามไว้โดยละเว้นโทษภิกษุที่เป็นต้นบัญญัติ
แต่ต้นบัญญัติ ก็ทำผิดซ้ำสองไม่ได้นะครับ ปรับอาบัติทันที

แต่นี่เราจะปล่อยให้สมาชิกคนหนึ่ง มีอภิสิทธิ์ในการโกหกได้ โดยให้ถือเป็นสินค้าตัวอย่าง

นับผมด้วย เราจะรู้ได้ว่าใจดีโกหกก็เมื่อเอาความจริงมาสู้ ฉะนั้นผมไม่อยากให้แบน ถ้าจะแบนเพราะใจดีโกหก ต่อไปใครโกหกก็ต้องถูกแบนด้วย
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#40 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:49

เห็นควรแบนมันนะ

แต่...คนที่หน้าด้านขนาดนี้ มันจะไปที่ไหนได้ มันก็ต้องเปลี่ยนล็อกอินมาอีกอยู่ดี

ป.ล.น่าจะหามาตรการปักหมุดประจานมันดีกว่า ใครเข้ามาทีหลังจะได้อ่านว่าคนหน้าด้านและสารเลวแบบนี้มีอยู่จริง

Edited by zutto, 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:51.

#41 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:51

บังทอง
ชายน้ำ
paj044
แสนยานุภาพ
พันไมล์
Pervious

ขอทักท้วงครับ "ผมสนับสนุนการแบน แต่ขอให้ชะลอไว้ก่อน"

#42 Yasuhiro

Yasuhiro

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:52

ผมโหวตอีกหนึ่งเสียงที่ขอเสนอให้แบนใจดีเป็นการถาวร แต่ขณะเดียวกันผมเห็นด้วยกับคุณโจโฉที่ให้ชะลอไปอีกซักนิด (คือตอนนี้ผมสนุกกับการเห็นตัวแลนโดนแล่หนังแล้วเอาเกลือทาแล้วดิ้นพราดๆเนี่ย สะใจ)

คนที่แย่มาก สังคมก็ไม่ควรเอาไว้ครับ ความเด็ดขาดในการจัดระเบียบสังคมมันต้องมีครับ

"Hoot": When I go home people'll ask me, "Hey Hoot, why do you do it man? What, you some kinda war junkie?" You know what I'll say? I won't say a goddamn word. Why? They won't understand. They won't understand why we do it. They won't understand that it's about the men next to you, and that's it. That's all it is.
Quote from Black Hawk Down

#43 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:53

ไม่เห็นด้วยเรื่องแบนนะครับ เอาแค่อย่าให้ความสำคัญโดยการงดเข้าไปตอบกระทู้ของใจดี20

(ยกเว้นสมาชิกที่มีเรื่องติดใจกับใจดี20 โดยตรง อย่างเช่นคุณเด็กปากดี คุณโจโฉ ฯลฯ)

คนอย่างใจดี20 เนี่ยผมมองว่าแค่เด็กเรียกร้องความสนใจเท่านั้นเองครับ ถ้าไม่ให้ความสนใจเด๋วก้เบื่อ เลิกไปเองครับ

อ่อลืมไปอีกอย่างนึงครับ ถ้าใจดี20 ไม่เคลียร์เรื่องที่โกหกไว้ ก็ขอให้ม็อดระงับการตั้งกระทู้ใหม่ของใจดี20 ชั่วคราวด้วยครับ

Edited by Lucas Leiva Benitez, 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:57.

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#44 ช่วยเตือน สติ พวกผมหน่อย

ช่วยเตือน สติ พวกผมหน่อย

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:57

สนับสนุนการ แบน หนึ่งเสียง

ชอบเข้ามาอ่าน

เพราะความเห็นของบางคน

ช่างโง่และทุเรศสิ้นดี

#45 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:57

jaidee20 ถ้าใจดีอยากอยู่ต่อ ลองไปตั้งกระทู้

1. ขอโทษสมาชิกและเวปบอร์ด
2. สารภาพด้วยตัวเองว่าเคยนาธานอะไรไว้บ้าง
3. สาบานว่าจะเลิกนิสัยแบบที่พี่ๆ เค้าบอกมา

แล้วดูว่าจะมีคนคิดยังไง แต่ต้องทำทั้งสามข้อนะถ้าอยากอยู่ต่อ แต่ไม่ได้การันตีว่าจะได้อยู่ต่อนะ

#46 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:59

ด้วยการกระทำ รุ้งก็แบนใจดี ด้วยตัวเองแล้ว
คือกระทู้ไหนใจดีมา เถียงหรือมาตั้ง

จะไม่เข้าไปให้เสียเวลาเลยค่ะ

ทุกวันนี้เวลามีค่ามากกว่าที่จะต้องมาใช้เวลาอ่านเรื่องแบบนี้

ขอออกความเห็นสำหรับคนที่อยากเก็บใจดีไว้ใกล้ๆตัว

อยากถามว่าเสื้อแดงแบบไหนที่ใจดีเป็นตัวแทน

แล้วมีแบบนี้กี่เปอร์เซนต์ แล้วแบบไหนที่เยอะที่สุด แล้วแบบไหนเสียเวลาที่จะอธิบาย

ไม่ค้านค่ะ

เพราะเเบนไปนานแล้วด้วยตัวเอง

#47 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:00

เรื่องแบนด์ผมเห็นด้วย แต่ว่าทำไม่ได้เหมือนนายเวร ตอนนี้ไม่รู้กี่ร้อยชื่อแล้ว
ส่วนให้ช่วยกันไม่ตอบ เดี๋ยวอีเห็นมันก็เข้าไปตอบ แล้วก็บอกว่าเรื่องจริง
ทำให้ไม่มีคนค้าน แล้วขอแค่บางคนอดทนความหน้าด้านไม่ไหว สัก 10 คน
กระทู้มันก็เดินต่อไปได้ของมัน

ถ้าเป็นไปได้ ผมว่าใครรู้จักพรรค ปชป. ดีพอสมควร ไหว้วานให้มาฟ้อง
ใจดีดีกว่าครับ ไม่อย่างนั้นมันก็เป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ

ไปละเมิดใครในประเด็นหรือกระทู้ไหนบ้างครับ
รบกวนบอก หลังไมค์ก็ได้
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#48 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:00

บังทอง
ชายน้ำ
paj044
แสนยานุภาพ
พันไมล์
Pervious

ของหนูให้อยู่ต่อแบบมีเงื่อนไขอ่ะน้าแอม ให้อยู่ต่อได้ แต่ไม่ยอมให้น้าแอมขอโทษถ้ามีคนให้อยู่เกิน 50 (ถึงหนูจะมั่นใจว่าไม่ถึง 50)

#49 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

บังทอง
ชายน้ำ
paj044
แสนยานุภาพ
พันไมล์
Pervious

ก่อนจะนับผมไปในนั้น .. ผมขอถามนิดหนึ่งครับ ถ้ามีรอบหน้าอีกผมยังจะต้องมานั้งโหวดชื่อใหม่อีกมั้ยครับ

#50 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:03

ในใจสมาชิกเกือบทุกคนก็อยากให้ใจดีสำนึกผิด และปรับปรุงตัวให้ดีขึ้น (จริงๆนะ) การขอโทษถ้ามันยากนัก ใจดีก็อยู่ในสังคมนี้ลำบากแล้วน๊าาาา (ช่วยสุดๆแล้วครับ)