Jump to content

- - - - -

เสนอแนะวิธีตอบโต้คางคูด20 แบบอารยะ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
16 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Kraken

Kraken

น้องเก่า

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:38

ผมเข้าใจนะครับว่าหลายๆท่านโกรธแค้นคางคูด20 ที่ไม่รู้สึกสำนึกในสิ่งที่ทำลงไป และพยายามหาวิธีตอบโต้ด้วยวิธีต่างๆ แต่ผมมีวิธีแบบอารยะมานำเสนอ ไม่ทราบสมาชิกจะเห็นด้วยหรือไม่

ก่อนอื่นผมต้องขอให้เรายอมรับในจุดนี้ก่อน หากยอมรับไม่ได้วิธีที่ผมจะเสนอก็ไม่เป็นผล

ต้องยอมรับก่อนว่า

1. คางคูด20 หน้าด้าน เพราะถึงแม้ถูกเปิดโปงในหลายๆเรื่อง เขายังคงพยายามที่จะทำหน้าที่ของเขาต่อไปโดยไม่ได้มีความละอายต่อเพื่อนสมาชิก

2. คางคูด20 เข้ามาตั้งกระทู้โดยไม่ได้ต้องการอภิปรายหรือแสดงความเห็น

3. คางคูด20 มิใช่คนที่ใช้เหตุและผลในการแสดงความคิดเห็น ในกระทู้คนอื่น

4. คางคูด20 ไม่เกลียดคำต่อว่า

5. คางคูด20 มีพฤติกรรมคล้ายคนที่มีอาการป่วยทางจิต

เมื่อเรายอมรับใน 5 ข้อนี้ได้แล้ว การตอบโต้คนที่มีลักษณะแบบนี้ จึงทำได้ง่ายๆโดยการ "ไม่สนใจ" ไม่ต้องไปตอบกระทู้ ไม่ต้องไปด่า ไม่ต้องไปแสดงความเห็นใดๆทั้งสิ้น เหตุผลก็เพราะตามข้อตกลง 5 ข้อข้างบน

เมื่อทำดังนี้แล้ว กระทู้ที่คางคูดตั้งขึ้นมาจะถูกปล่อยตกลงไป ส่วนกรณีที่คางคูดไปแสดงความเห็นในกระทู้คนอื่น เราก็ไม่จำเป็นต้องสนใจ อภิปรายในประเด็นที่ผู้ตั้งกระทู้ตั้งขึ้นเท่านั้น

ผลที่คาดว่าจะได้รับ

1. คางคูด 20 จะเปลี่ยนล็อกอินใหม่ แต่สิ่งที่ไม่เปลี่ยนคือพฤติกรรม และไอพี ตรงนี้ขอให้เป็นดุลยพินิจของผู้ดูแลระบบ
2. คางคูด 20 จะหายไปจากบอร์ด

ผิดถูกอย่างไรเชิญอภิปรายครับ

ในความเห็นของผม การทำให้คนคนหนึ่งรู้ว่าตัวเองไร้ค่า วิธีที่ดีที่สุดคือปฎิบัติกับเขาเหมือนกับที่เราปฎิบัติกับของที่ไร้ค่า

#2 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:04

รอแบบสำรวจของท่านamplepoor มาประกอบนะครับ :) :)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#3 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:06

อิอิ มันดูเหมือนคนปัญญาอ่อนมากกว่า

#4 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:08

ไม่อ่านมานานแล้วกระทู้คนคนนี้ เห็นชื่อก็คลิกข้ามอย่างรวดเร็ว
เวลามีน้อย อ่านกระทู้ประเทืองปัญญาดีกว่า

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#5 นกออก

นกออก

น้องเก่า

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:09

คางคูด กลายเป็น ซุปเปอร์สตาร์ ไปแล้ว :lol: ยิงดีกับลูกพี่ด้วย
ต่อไปคงมี คางคูด แฟนคลับ ใน facebook และทวิสเตอร์ เป็นแน่แท้

#6 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:12

คนที่นี่เขาไม่ได้รังเกียจคางคูดหรอกนะครับ .. เขาแค่ขยะแขยงที่จะให้อยู่ร่วมบอร์ด ....

คนทีจะ like หรือ follow คางคูดได้ ก็ต้องเป็นพวกนิยมการโป้ปดมดเท็จ ถึงจะทนอยู่กันไปได้นะครับ

น่าจะเป็นพวกเสื้อแดงง่อยๆ น่ะ เท่าที่คิด...

:D :D :D :D

#7 Kraken

Kraken

น้องเก่า

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

คางคูด กลายเป็น ซุปเปอร์สตาร์ ไปแล้ว :lol: ยิงดีกับลูกพี่ด้วย
ต่อไปคงมี คางคูด แฟนคลับ ใน facebook และทวิสเตอร์ เป็นแน่แท้

ตัดแว่นด่วนครับ คุณเห็นกงจักร เป็น ดอกบัว ไปเสียแล้ว

#8 เสรี แบบไทยไทย

เสรี แบบไทยไทย

น้องใหม่

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:19

นี้ล่ะที่ผมสมัคร เข้ามาเพราะเหตุนี้ :P
ในความขัดแย้ง ความเห็นต่าง แต่ก็ยังมีรอยยิ้มได้ :D เพราะกระทู้นี้
ไม่มีอะไรที่จะจริง ๑๐๐% และ ไม่มีอะไรที่จะเท็จ ๑๐๐% อยู่ที่ว่า คุณจะใช้อะไรมอง "ความถูกต้อง" หรือ "อคติ"ไม่มีอะไรที่จะดี ๑๐๐% และ ไม่มีอะไรที่จะเลว ๑๐๐% อยู่ที่ว่า คุณจะใช้อะไรมอง "ความเป็นจริง" หรือ "อคติ"

#9 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:27

ส่งเบอร์ผู้หลักผู้ใหญ่ ให้ใจดีเยอะๆ เด๋วหายซ่าเอง
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#10 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:14

คุณภาพเสื้อแดง มีแค่นี้
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#11 อึ่งอ่างไชโย

อึ่งอ่างไชโย

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:33

เอ่อ.... คางคูด กับขมิบตูด เกี่ยวข้องกันยังไงครับ

#12 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:32

วิธีของจขทก.เรียกว่า ลงพรหมทัณฑ์ ครับ.. :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#13 ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

น้องเก่า

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:46

B) B) B)

Attached Images

#14 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:53

เหตุที่ผมเข้ามาสมัคร

เพราะบังเอิญผมโชว์แมนว่าจะแบนตัวเองออกจากบอร์ด

เลยต้องลำบากสมัครใหม่ แต่สมาชิกหลายๆคนก็ยังจับได้ (บัดซบจริงๆละเฮย)

พอมาเจอกระทู้นี้เลยยิ้มออก เพราะผมคิดมุขไว้ซุยได้แล้ว
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#15 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:15

คนที่นี่เขาไม่ได้รังเกียจคางคูดหรอกนะครับ .. เขาแค่ขยะแขยงที่จะให้อยู่ร่วมบอร์ด ....

คนทีจะ like หรือ follow คางคูดได้ ก็ต้องเป็นพวกนิยมการโป้ปดมดเท็จ ถึงจะทนอยู่กันไปได้นะครับ

น่าจะเป็นพวกเสื้อแดงง่อยๆ น่ะ เท่าที่คิด...

:D :D :D :D

มีคนยกย่องคางคูดให้เป็นลูกพี่แล้วนี่ครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#16 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:16

กบเขียวรึเปล่าครับ :D :D :D กบกับคางคูด สปีชี่เดียวกัน :D :D :D :D

#17 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:46

Don't feed the trols.

Edited by voodoo, 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:48.

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "