Jump to content

- - - - -

ขอแนะนำ"สมาชิกใหม่"ของเสรีไทยเว็บบอร์ดที่สมัครช่วงนี้

สมาชิกใหม่ แนะนำ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
41 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:10

ช่วงนี้เป็นช่วงที่สมาชิกใหม่พรรษาการโพสต่ำกว่า ๑๐ จะต้องทำใจนิดหน่อย
อาจจะต้องเจอการรับน้องแบบหนักหน่วงเป็นพิเศษหลังจากมีเหตุการณ์
ที่เกิดขึ้น ๒ เหตุการณ์ที่สำคัญ ทำให้สมาชิกบอร์ดเสรีไทยที่สิงสถิตย์อยู่นี่นานๆ
เกิดอาการรำคาญและอาจจะสงสัยสัยในเจตนาการตั้งกระทู้ผิดก็เป็นได้

เหตุการณ์แรกคือ "Jaidee20 แยกร่าง" ไม่รู้จะรีบทำกระทู้ไปผ่อนบ้านหรืออย่างไรไม่ทราบ
เลยสร้าง Log-in มาเพิ่มโพสเองอวยเองเฮฮาคนเดียว (ค่อนข้างไปเยอะแล้ว)
จากกระทู้นี้
http://webboard.seri...งให้ทราบ : login อาจารย์วุฒิพงษ์ สรุปคือ อีก login นึงของ jaidee20 นะครับ

เหตุการณ์ต่อมาคือ ผู้ยิ่งใหญ่แห่งราชดำเนินประกาศแบนตัวเอง

'http://webboard.seri...วยการแบนตัวเอง" ...ขอรับผิดชอบ ด้วยการ “แบนตัวเอง”ครับ...

แต่สมาชิกหลายคนที่นี่ไม่ค่อยเชื่อว่าจะไม่มีเหตุการณ์แบบกรณีแรกเกิดขึ้นอีก
และยังระมัดระวังในการตอบโต้กระทู้ประเภทที่เห็นว่ามาป่วนเฉยๆ
ช่วงนี้การตั้งกระทู้ใหม่ของสมาชิกพรรษาการโพสไม่ถึง ๑๐ อาจจะกลายเป็นกระทู้วิ่งควายไป

จึงขอแนะนำว่า...

๑.ลองค้นหากระทู้ที่มีความใกล้เคียงในสิ่งที่ตัวเองสงสัยเสียก่อน อย่างเช่น
- มาร์คหนีทหารจริงหรือไม่
- แดงเผา CTW หรือเปล่า
- ชำแหละแดงต่างๆ
ในห้องสมุดนั้นน่าจะมีลองไปศึกษาดูก่อน (กระทู้ขึ้นหิ้ง)

๒. ลองโพสแสดงความคิดเห็นไปก่อนพอให้สมาชิกเก่าได้ประเมินว่าคุณมาแนวไหน

๓. ถ้ากระสันอยากตั้งกระทู้จริงๆก็ใส่เลยเต็มที่อย่ามากั๊ก อย่ามาแอ๊บว่ากลางจ๋า
- แดงก็แดงไปเลย อวยให้สุดๆ (กระทู้แบบนี้สมาชิกเข้าไปยำ เอ๊ย!! ตอบเยอะ)
- เหลืองผู้ชาบูแปะลิ้มก็แสดงอิทธิฤทธิ์น้ำมนต์เต็มที่
จะเห็นต่างจากสมาชิกท่านอื่นก็ได้ขอแค่หลักฐานมั่ง เพราะที่นี่คือบอร์ดที่แสดงออกถึงความแตกต่าง

๔. ถ้าโดนไปแล้วก็อย่าท้อใจครับ พยายามแสดงให้สมาชิกคนอื่นได้เห็นมุมมอง ความรู้สึกจริงๆเวลาและการความเห็นจะพิสูจน์ตัวคุณเอง

ลองดูใหม่ครับอย่าเพิ่งน้อยใจไปเหมือนที่เขียนไว้ก่อนหน้าเวลาและความเห็นจะพิสูจน์คุณเองอย่าท้อใจกับกระทู้วิ่งควาย อย่าตีโพยตีพายไปคุณจะต้องเจออะไรอีกเยอะ เพราะที่นี่ไม่ได้มีแต่คนที่เห็นด้วยกันไปทั้งหมดเห็นอย่างนี้ก็เถอะวิวาทกันออกบ่อย :lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#2 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:51

ขอสนับสนุน ปักหมุดเพื่อเป็นคู่มือสำหรับน้องใหม่ครับ

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#3 ขุนพลไร้พ่าย

ขุนพลไร้พ่าย

น้องเก่า

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:20

ทุกวันนี้ แค่ใช้ชีวิตอยู่ในโลก มันก็ยากขึ้นทุกๆวันอยู่แล้ว จะประสาอะไรกะแค่ใน "บอร์ด"

คนเราปิดบังตัวตนจริงๆของตัวเองไม่ได้หรอก ถึงได้ก็มินานนัก

ขอบคุณสำหรับ คำแนะนำครับ :D

#4 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:29

เพราะไอ้พวกป่วนไม่กี่ตัวนั่นแหละ ทำให้แทนที่จะได้ประเทืองปัญญา กลับต้องมาเสียอารมณ์กับไอ้พวกนั้น

ยังไงก็ขอร้องน้องใหม่แสดงความคิดบนพื้นฐานของเหตุและผลด้วยนะครับ
ถ้าจะแถบ้าง ก็เอาแค่พองาม อย่าดันทุรัง เดี๋ยวพ่อแม่จะนอนสะดุ้ง..
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#5 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:18

ผมเป็นสมาชิกตั้งแต่ยุคก่อตั้งเสรีไทย แต่ทิ้งไปหลายปี คนที่อยู่มาตั้งแต่แรกคงจะจำได้

ขออภัย...ผมไม่โต้กับผู้ที่พยายามจะเอาชนะด้วยโวหาร

#6 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:01

คนบางคน กลิ่นขี้ทักษิณมันติดตัว
สมัครใหม่กี่ครั้ง คนเขาก็จำได้อยู่ดี -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#7 op745

op745

น้องเก่า

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:28

ผมสมัครมาสักพักแล้ว ไม่มีความรู้เลยได้แต่แอบอ่านอย่างเดียวจะซวยไปด้วยไหมเนี่ย
                                                              สู้เข้าไปอย่าได้หนี เพื่อเสรีภาพอันยิ่งใหญ่
                                                                     รวมพลังผองเรา เหล่าชาวไทย
                                                                           สู้ขาดใจ พวกเราเสรีชน 

#8 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:35

ผมสมัครมาสักพักแล้ว ไม่มีความรู้เลยได้แต่แอบอ่านอย่างเดียวจะซวยไปด้วยไหมเนี่ย

น้องใหม่ยังไม่ตั้งกระทู้ตอบกระทู้ก่อน ไม่ตัดแปะหรือตัดแปะแสดงความคิดเห็น พวกนี้จะโดนรับน้อยถึงไม่รับเลยครับ ผมจะเป็นเมพ (5000 โพส) ตั้งกระทู้แค่3ครั้งเอง แล้วน้องใหม่มาถึงตั้งกระทู้เลยสายตามันจับจ้องเยอะครับ

Edited by ter162525, 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:35.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#9 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:42

ครับ พี่ เกร็ง รับทราบครับ..
ไปก่อนนะครับ ทำรมณ์ดี ดี นะครับ..

#10 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

เพราะไอ้พวกป่วนไม่กี่ตัวนั่นแหละ ทำให้แทนที่จะได้ประเทืองปัญญา กลับต้องมาเสียอารมณ์กับไอ้พวกนั้น

ยังไงก็ขอร้องน้องใหม่แสดงความคิดบนพื้นฐานของเหตุและผลด้วยนะครับ
ถ้าจะแถบ้าง ก็เอาแค่พองาม อย่าดันทุรัง เดี๋ยวพ่อแม่จะนอนสะดุ้ง..

ใจเย็นๆครับท่าน อย่าไปลามปามถึง "บุพการี" ครับ ของใคร ใครก็รักครับ

เอาแค่หอมปากหอมคอ ก็พอแล้วดีไหมครับท่าน ผมไม่ได้อคติกับท่านนะครับ :unsure: :unsure:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#11 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:28

อารมณ์ค้างกันหลายคน 5555

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#12 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:32

ผมจะโดนไหมเนี่ย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#13 เสรี แบบไทยไทย

เสรี แบบไทยไทย

น้องใหม่

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

ถึงว่า :blink: ทำไม? จึงรุมรับน้องผมจัง อย่างนี้นี้เอง B)

เพราะใหม่แล้วตอบกระทู้ เพราะใหม่แล้วแสดงความคิดเห็น แถมคิดต่างด้วยเอ้า

เนื่องจากผมดูแล้วๆคนที่สมัคมาแล้วไม่แสดงความ คิดเห็น หรือต้องการดูกระแสก่อนว่าไปในทิดทางใด (แล้วถ้าคนที่นี้ ไม่ชอบแสื้อแดง ผมก็ต้องเปลี่ยนความคิดด้วยหรือเปล่า?)
แค่ถามลอยๆ ไม่ได้เจาะจงใคร :P นะครับ

เนื่องจากผมคนหนึ่งที่เป็นสมาชิกใหม่ของที่นี้ มี อะไรแนะนำได้นะ คุยได้ แย้งได้
ขอใช้เหตุผล กับข้อมูลจริง ยินดีรับฟัง (แต่อันที่ ด่าเอามันส์ ไม่ต้องมาคุยนะจ้า :lol: )
ไม่มีอะไรที่จะจริง ๑๐๐% และ ไม่มีอะไรที่จะเท็จ ๑๐๐% อยู่ที่ว่า คุณจะใช้อะไรมอง "ความถูกต้อง" หรือ "อคติ"ไม่มีอะไรที่จะดี ๑๐๐% และ ไม่มีอะไรที่จะเลว ๑๐๐% อยู่ที่ว่า คุณจะใช้อะไรมอง "ความเป็นจริง" หรือ "อคติ"

#14 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:52

ไม่มีใครขอให้เปลี่ยนสี หรือ เปลี่ยนความคิด มันเป็นสิทธิส่วนบุคคล

ข้อแนะนำแรก

กรุณาหยุดหากินกับเนื้อหาที่ตัวคุณเองตัดมาแปะ หากว่าข้อมูลที่คุณนำมานั้น Copy มาไม่ครบ

อยากใช้เหตุผล กับข้อมูลจริง ก็เอาเนื้อหาและข้อความมาที่อ้างอิงมาแสดงให้ครบ

ปัญหามันก็ไม่เกิดแล้ว ประเภทบิดไปบิดมา จนลืมทุกสิ่งที่เป็นจริงไป

เค้าไม่ได้เรียกว่าใช้ข้อมูลจริง เข้าใจนะครับ

#15 patcha

patcha

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:57

ถึงว่า :blink: ทำไม? จึงรุมรับน้องผมจัง อย่างนี้นี้เอง B)

เพราะใหม่แล้วตอบกระทู้ เพราะใหม่แล้วแสดงความคิดเห็น แถมคิดต่างด้วยเอ้า

เนื่องจากผมดูแล้วๆคนที่สมัคมาแล้วไม่แสดงความ คิดเห็น หรือต้องการดูกระแสก่อนว่าไปในทิดทางใด (แล้วถ้าคนที่นี้ ไม่ชอบแสื้อแดง ผมก็ต้องเปลี่ยนความคิดด้วยหรือเปล่า?)
แค่ถามลอยๆ ไม่ได้เจาะจงใคร :P นะครับ

เนื่องจากผมคนหนึ่งที่เป็นสมาชิกใหม่ของที่นี้ มี อะไรแนะนำได้นะ คุยได้ แย้งได้
ขอใช้เหตุผล กับข้อมูลจริง ยินดีรับฟัง (แต่อันที่ ด่าเอามันส์ ไม่ต้องมาคุยนะจ้า :lol: )

เชื่อว่าคุณเสรีฯ ไม่ใช่มือใหม่ในโลกเว็บบอร์ดแน่ๆ ถึงจะเป็นน้องใหม่ในนี้ก็ตาม
ต้องดูกันไปนานอีกหน่อยค่ะ...เชื่อว่า เวลามันจะเป็นเครื่องพิสูจน์

ยังไงก็ยินดีต้อนรับ
ดูการสำนวนที่ใช้น่าทำให้บอร์ดไม่เงียบเหงาค่ะ
ยิ่งความคิดต่างยิ่งดีค่ะ โดยเฉพาะถ้าใช้เหตุและผลในการพูดคุย
ซึ่งเชื่อว่าที่บอร์ด้รามีสมาชิกเพิ่มขึ้นเรื่อยๆมาจากเรื่องนี้ค่ะ
ความเป็นคนดีสำคัญที่สุด ถ้าคนไม่ดี จะระบบหรือระบอบใดก็ไม่ดีทั้งสิ้น

#16 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:06

ผมสมาชิกใหม่ มาวันแรกครับ

#17 เสรี แบบไทยไทย

เสรี แบบไทยไทย

น้องใหม่

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

ไม่มีใครขอให้เปลี่ยนสี หรือ เปลี่ยนความคิด มันเป็นสิทธิส่วนบุคคล

ข้อแนะนำแรก

กรุณาหยุดหากินกับเนื้อหาที่ตัวคุณเองตัดมาแปะ หากว่าข้อมูลที่คุณนำมานั้น Copy มาไม่ครบ

อยากใช้เหตุผล กับข้อมูลจริง ก็เอาเนื้อหาและข้อความมาที่อ้างอิงมาแสดงให้ครบ

ปัญหามันก็ไม่เกิดแล้ว ประเภทบิดไปบิดมา จนลืมทุกสิ่งที่เป็นจริงไป

เค้าไม่ได้เรียกว่าใช้ข้อมูลจริง เข้าใจนะครับ

ขอตอบท่านPervious นะครับ
แฟนเฟส ที่คุณดราม่า ลงไว้ในหน้าแรกเป็นของปลอม พร้อมรูปที่น้องเจ้าของเฟส เป็นคนยืนยัน พร้องลิงค์ FB # มันไม่สมบูญตรงไหนครับท่าน?
ประเด็นเรื่องที่ว่าจะใช้เส้นใคร ยังไง หรือเป็นประเด็นยังไง ผมก็ไม่ได้ตอบโต้อะไรไปนิครับเพราะผมไม่มีข้อมูล.

แล้ว ผม กล่าวเท็จตรงไหน? ถ้าไปกล่าวหาคนอืนว่า ทำข้อมูลปลอมก็ว่าไปอย่าง <_< :blink:
ไม่มีอะไรที่จะจริง ๑๐๐% และ ไม่มีอะไรที่จะเท็จ ๑๐๐% อยู่ที่ว่า คุณจะใช้อะไรมอง "ความถูกต้อง" หรือ "อคติ"ไม่มีอะไรที่จะดี ๑๐๐% และ ไม่มีอะไรที่จะเลว ๑๐๐% อยู่ที่ว่า คุณจะใช้อะไรมอง "ความเป็นจริง" หรือ "อคติ"

#18 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:13

ผมเป็นพวกนั่งดูบอลข้างสนาม

นานๆมีลูกบอลกระเด็นออกนอกเส้นเข้ามาที่เท้า
ก็ได้แต่เตะกลับคืนไปบ้าง

ตรงทิศถูกตัวบ้างไม่ถูกบ้างก็คงไม่ค่อยกระไรเนอะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

#19 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

ใครโกหกว่าเป็นล็อคอินใหม่ซิงซิง

ทั้งที่ความจริงเป็น ล็อคอินที่เท่าไหร่ก็ไม่รู้

ขอให้มันนกเขาไม่ขัน ^_^
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#20 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:22

โพสไว้หลายวันแล้วไม่แย้งว่าปลอม พอมีคนขุดเรื่องขึ้นมาค่อยมาสืบหาว่าปลอมมันหมายความว่ายังไงครับ
ประเด็นคือ ข้อมูลที่คุณ ดราม่า ค้นมาได้มาจาก Page ปลอมที่คุณแย้งมาหรือยังไง
ส่วนการที่คุณโพสหน้าหลักของน้องเค้าแสดงให้หลายท่านดู คุณ ดราม่า ก็ได้มีการโพสเอาไว้อยู่แล้ว
มันซ้ำไปเพื่ออะไร ผมคงระแวงไปหน่อยหน่ะครับ ถ้าการกระทำของคุณบริสุทธิใจจริงๆ
ผมก็ต้องขอโทษด้วย และต้องขอบคุณนะครับที่ ช่วยตรวจสอบข้อมูลให้

แอ๊บแบ๊ว .. ให้ได้ตลอดไปนะครับ

Edited by Pervious, 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:27.

#21 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:26

ใครโกหกว่าเป็นล็อคอินใหม่ซิงซิง

ทั้งที่ความจริงเป็น ล็อคอินที่เท่าไหร่ก็ไม่รู้

น่าจะไม่เดือดร้อนเพราะว่าเขาผู้นั้นเป็น
ตุ๊ด

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#22 Shariff

Shariff

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:28

น่าจะไม่เดือดร้อนเพราะว่าเขาผู้นั้นเป็น
ตุ๊ด

อ้าว จริงด้วยสิ

งั้นเปลี่ยนใหม่

ขอให้มัน รูทวารอักเสบก็แล้วกัน ^_^
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#23 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

ตุ๊ด

ขอให้มัน รูทวารอักเสบก็แล้วกัน ^_^

เพราะกินโลโมติ้วหมดอายุป่าว..... 5555++ :lol: :lol: :lol:

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#24 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

ผมไม่กลัวหรอก ผมเลยขีดความเป็นคนไปแล้ว :lol:

Edited by voodoo, 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:40.

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#25 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

ใหม่มากเลยพี่

#26 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

ตุ๊ด

ฝึกขมิบอยู่? :lol:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#27 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

ผมชอบลายเซนของคุณเสรีฯนะครับ แนวคิดนี้คล้ายๆคุณปลายฯดีครับ

ไม่ต้องบอกก็รู้แล้วครับว่ามาแบบกลางๆ แต่ผมว่าคนละแบบกับเจ้าตรรกะอย่างท่านเฮนไตนะครับ

#28 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:14

น้องใหม่อย่างผมจะโดนรับน้องไหมนี่

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#29 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:33

กระทู้แนะนำสมาชิกใหม่นะ
มีแต่คนเนียนๆแหะ... :angry:

ฮ่าๆอย่างว่าบางคนสมัครร้อย Log-in อยู่นั่นแหละถ้าติดใจ
อยากตีฝีปากขนาดนั้นก็ทำตามกฏสิ :lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#30 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:40

อิอิ ใหม่เหมือนกัน อิอิ

#31 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:48

ตุ๊ด

พอเถอะ 'อ้อ ขอร้อง
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#32 thing

thing

น้องใหม่

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:40

เคยโพสไปครั้งเดียวคับ ไม่ได้สนใจจะโพสแสดงความคิดเห็นเท่าไหรถึงจะมาสิงอยู่ที่เว็บตั้งแต่ก่อนรัฐประหารก็เถอะ อ่านอย่างเดียวคับ
ข้างเดียวที่อยู่คือข้างในหลวงคับ

#33 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:15

ใหม่มากเลยพี่

ใหม่ๆ ซิงๆ คือ เพิ่งกลับจากไปซอยผมมา
แบบว่าผมยาวจะตัดตั้งแต่สามสัปดาห์ก่อน
เพิ่งว่าง อิอิ

#34 ..มือดีจากพระนคร..

..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:54

น้องใหม่เข้ามาอ่าน ผ่านมาเจอ :)

#35 Shariff

Shariff

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:56

เหม็นขี้จากไหนวะ :wacko:

#36 ..มือดีจากพระนคร..

..มือดีจากพระนคร..

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:58

ท่านกินขี้แล้วลืมแปรงฟันหรือเปล่า อาจจะติดตามไรฟันท่านนะ :lol:

#37 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:42

เหม็นขี้จากไหนวะ :wacko:

กลิ่นขี้ไอ้แม้ว ติดหัวติดตัวพวกควายแดงครับ...เหม็นอิ๊บอ๊าย

Edited by คนกรุงธน, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:43.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#38 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:46

อ่านมา 4 ปีกว่า เพิ่งสมัคร มาครึ่งปี ในความคิดผมบอร์ดนี้
สามารถแลกเปลี่ยนความเห็นกันได้ด้วยเหตุผล หากละอคติ
และ อีโก้ แล้วมาแชร์ความรู้กัน ...ถือว่าบอรดนี้มีคุณภาพทีเดียว

#39 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:13

หาพื้นที่บ่น...
ทำไมช่วงนี้เจอกระทู้ย้อนศรออกบ่อย จนรู้สึกว่าเริ่มรำคาญแล้วแหะ
ไม่มีทางอื่นในการตอบโต้แล้วหรือ? แรกๆมันก็ขำแต่ทำนานไปมันชักเกร่อแหะ

ลืมตั้งข้อสังเกตุแหะ...ทำไม่ตอนนี้ถึงได้เห็น @กิ้งก่าเปลี่ยนสี @Tam-mic-ra
หรือว่าเขาผลัดไม้กันมาหว่า?

Edited by นายตัวเกร็ง, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:20.

#40 Bazzinga

Bazzinga

น้องใหม่

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:09

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
You exist only in what you did.

#41 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:43

ผมโดนไปทีละ กระทู้เผาเซ็นทรัลเวิร์ลด
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#42 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:59

ขอบคุณที่แนะนำค่ะ

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง