Jump to content

- - - - -

เมื่อคนมองต่าง ถูกผลักออกจากบ้านและล๊อกประตูทางเข้า

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
78 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:44

ถ้าอ่านที่ผมเขียนทั้งหมด จะรู้ว่าผมคิดอะไร พอเจอคำว่า ใจดี นิดหน่อย ก็ยาว
ตกลงที่นี้ก็อ่านไม่เกินสามบรรทัด งั้นรึ อคติ อย่าอยู่เหนือประมวลข้อสรุปขัอมูลความเห็นนะครับ

อยากฟังพวกตั้งกระทู้ไล่คน ผมคิด ถ้าคนอื่นไม่ใช่เราผิดเสมอ มาตอบครับ
บอกได้เลย พวกนี้แค่่ภูมิใจหน้าคอม ชีวิตจริง มีเพื่อนน้อยมาก ผมเชื่อ

รีบสรุป คนอื่น ก็อย่าลืมมองดูการกระทำของตนเองหล่ะครับ
ไล่ตอบหรือไล่ด่าคนอื่นผมชักจะไม่แน่ใจ ถ้าบอกว่าไม่อคติ ก็กรุณาอย่าวิจารณ์ด้วยอคติครับ
ใจกว้างหน่อย แล้วปล่อยให้เป็นหน้าที่ของเวลา สรุปคนรอบตัวมากไปไม่เกิดผลดีนะครับ

ที่นี่ เสรีทางความคิด นะครับ แต่ถ้ายึดตัวเองเป็นที่ตั้งมากไปจนไม่สนใจคำตอบของเพื่อนสมาชิกคนอื่น ผมว่า ... ให้มันจบไปเถอะครับ ต่อความยาว สาวความยืด

#52 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:04

จั่วหัวข้อกระทู้ผิดแล้วครับ ....

ไม่ใชว่ามองต่างแล้วจะไปผลักเขา

แต่คนที่เห็นต่างบางคนไม่ได้เข้ามาทำแป๊ะอะไรนอกจาก ตอแหล ไม่มีความรับผิดชอบ และสร้างข้อมูลเท็จ บิดเบือนความจริง ถ้าในโลกความเป็นจริงก็คงจะไม่มีใครอยากจะเสวนากับคนจำพวกนี้ใช่มั้ยครับ ??

ผมยกตัวอย่าง ใจดี .. ใจดีสร้างข้อมูลเท็จ เรื่องสลิปเงินเดือน เพียงเพราะอยากจะสนองนโยบาย 300 บาท ซึ่งเป็นการหลอกลวงเพื่อนสมาชิก ไม่ยอมรับผิด แล้วยังมีใช้ล๊อกอิน "อาจารย์วุฒิพงษ์" ซ้อนมาอีก ซึ่งผิดกฏชัดเจน ... แล้วเราอยากจะคุยกับเพื่อนร่วมบอร์ดแบบนี้มั้ยครับ ?

ปลายอ้อกอแขม ... เคยตั้งกระทู้หยามเหยียดคุณปุถุชน ในเรื่องของอาชีพครูบาอาจารย์ พอโดนตำหนิหนักเข้าก็ขอปิดกระทู้ นี่ก็ไม่ว่ากัน ล่าสุด ไปมีเรื่องในกระทู้ของคุณ sigree เรืองศาสนา โดยไม่อ่านให้ถี่ถ้วน เอากระทู้ไปบิดเบือนที่อื่น โดยไม่มีการขอโทษเจ้าของกระทู้ แล้วมาตั้งกระทู้แบนตัวเอง (แต่ก็แอบเข้ามาเป็นพักๆ) คุณว่าเราไปผลักเขาหรือเปล่าครับ ??

เราไม่ได้ใช้อารมณ์กันหรอกครับ แต่พวกเขาก็ทำตัวเองกันทั้งนั้น

แถวประชาไท ก็บอกผมแบบนี้ อ่านและซึมที่ผมเขียนให้หมดนะผมพูดถึงอะไร ผมบอกว่านี่นี้คือเครื่องหมายถูกเท่านั้นหรือที่เดินเข้ามาได้

คุณน่าจะเข้าใจความหมายที่ผมสื่อถึงนะ

กระทู้ผมบอกอะไรครับ

แล้วคำตอบผมได้บอกอะไรคุณหรือเปล่าครับ

คุณเขียนผมเข้่าใจนะ เข้าใจกระทู้ผมใช่ไหม อ่านนิด

ผมเข้าใจคุณนะคุณก็ต้องเข้าใจผมเช่นกัน .. ต้องการจะเอาชนะไปเพื่ออะไร

#53 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:25

สนุกบ่อยครั้งจนลามปามไปถึงครูบาอารารย์ มันเกินขอบเขตไปหลายคนก็ไม่พอใจครับ

ตัวผมเองสงสาร อยากให้เค้าได้มองที่ตัวเองบ้าง แต่มันก็เกินเลยจนฉุดเอาไว้ไม่ได้

ถึงตอนนี้ยังมีพวกที่คิดว่ามันสนุก และรักที่จะสนุก เชิญดูแลความสนุกกันให้เต็มที่เลยครับ

อย่าลืมส่วนของสาระที่พึ่งจะมีก็แล้วกัน ไม่อย่างนั้นบอร์ดนี้ก็แค่ที่ระบายความใคร่ ดั่งตั้งใจของใครอีกหลายคน

กระทู้นี้กำลังบอกสิ่งที่คุณคิด "อย่าลืมส่วนของสาระที่พึ่งจะมีก็แล้วกัน ไม่อย่างนั้นบอร์ดนี้ก็แค่ที่ระบายความใคร่ ดั่งตั้งใจของใครอีกหลายคน"ชัดมากอ่านแล้วคิดนะ

โพสไปนานแล้ว คงจะคิดเยอะไปหน่อยมั้ง

รับผิดชอบกระทู้นี้งานหนัก ต้องมาไล่ตอบทุกความเห็น เข้าใจครับ

ผมมีงานอื่นต้องทำด้วยนะครับ ที่หายไป กลับมาก็อ่าน แล้วก็ตอบครับ งานผมไม่ได้นั่งหน้าจอตลอดครับ :)

#54 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

ถ้าอ่านที่ผมเขียนทั้งหมด จะรู้ว่าผมคิดอะไร พอเจอคำว่า ใจดี นิดหน่อย ก็ยาว
ตกลงที่นี้ก็อ่านไม่เกินสามบรรทัด งั้นรึ อคติ อย่าอยู่เหนือประมวลข้อสรุปขัอมูลความเห็นนะครับ

อยากฟังพวกตั้งกระทู้ไล่คน ผมคิด ถ้าคนอื่นไม่ใช่เราผิดเสมอ มาตอบครับ
บอกได้เลย พวกนี้แค่่ภูมิใจหน้าคอม ชีวิตจริง มีเพื่อนน้อยมาก ผมเชื่อ

รีบสรุป คนอื่น ก็อย่าลืมมองดูการกระทำของตนเองหล่ะครับ
ไล่ตอบหรือไล่ด่าคนอื่นผมชักจะไม่แน่ใจ ถ้าบอกว่าไม่อคติ ก็กรุณาอย่าวิจารณ์ด้วยอคติครับ
ใจกว้างหน่อย แล้วปล่อยให้เป็นหน้าที่ของเวลา สรุปคนรอบตัวมากไปไม่เกิดผลดีนะครับ

ที่นี่ เสรีทางความคิด นะครับ แต่ถ้ายึดตัวเองเป็นที่ตั้งมากไปจนไม่สนใจคำตอบของเพื่อนสมาชิกคนอื่น ผมว่า ... ให้มันจบไปเถอะครับ ต่อความยาว สาวความยืด

ถูกครับ วันก่อนนะใช่ เสรีภาพทางความคิด เห็นต่างก็มาโต้กัน ถูกใจมั่ง แคลงใจมั่ง
เสรีทางความคิด นะครับ แต่ถ้ายึดตัวเองเป็นที่ตั้งมากไปจนไม่สนใจคำตอบของเพื่อนสมาชิกคนอื่น (อันนี้ตรงกัน)
ผมว่า ... ให้มันจบไปเถอะครับ ต่อความยาว สาวความยืด (อันนี้เสรีภาพ? หรือ รำคาญเลยบังคับให้จบ? )
;)

#55 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

ฝากบอกนะครับ "การเถียงกัน" ไม่เคยทำให้ใครเข้าใจกันมากขึ้นหรอกครับ
แต่ " การฟังกัน " ตากหาก ที่จะทำให้คน ปรับความเข้าใจกันได้

#56 naichod

naichod

?

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:45

ไม่เกี่ยวใดๆกับกระทู้ครับ เพียงแต่ชอบบางอย่าง

สำหรับผม ถือว่าเป็น quote of today

"การเถียงกัน" ไม่เคยทำให้ใครเข้าใจกันมากขึ้น
แต่ " การฟังกัน "ต่างหาก ที่จะทำให้คน ปรับความเข้าใจกันได้

Nul plus que nous. À moins que nous sommes à genoux à la sienne.No one higher than us. Unless we kneel to his own.

#57 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

ถูกครับ วันก่อนนะใช่ เสรีภาพทางความคิด เห็นต่างก็มาโต้กัน ถูกใจมั่ง แคลงใจมั่ง
เสรีทางความคิด นะครับ แต่ถ้ายึดตัวเองเป็นที่ตั้งมากไปจนไม่สนใจคำตอบของเพื่อนสมาชิกคนอื่น (อันนี้ตรงกัน)
ผมว่า ... ให้มันจบไปเถอะครับ ต่อความยาว สาวความยืด (อันนี้เสรีภาพ? หรือ รำคาญเลยบังคับให้จบ? )
;)

อาการน่าเป็นห่วงนะครับ ..

พยายามจะเล่นคำเพื่อให้ลบภาพของเสรีภาพออก ที่บอกว่ารำคาญก็อาจจะใช่ แต่ไม่มีใครบังคับใครได้หรอกครับในความเป็นจริง

ทั้งตัวคุณเองและเค้าเองต่างก็รู้ว่าบังคับกันไม่ได้ คุณพูดมาเพื่อต้องการเอาชนะเท่านั้น แรงจนไม่มีสติในการควบคุมตัวเองแล้วหล่ะครับ

ถ้าคุณจะบอกว่าฟังกัน กรุณาลดถ่อยคำเชิงถากถางเถอะครับ ฟังผมบ้าง พูดอย่่างวาดภาพออกมาอีกอย่าง ตลกมากไปหรือเปล่าครับ

#58 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:01

[ผมเข้าใจคุณนะคุณก็ต้องเข้าใจผมเช่นกัน .. ต้องการจะเอาชนะไปเพื่ออะไร

เป็นคนประเภทนี้ใช่มั้ยครับ? ถ้าใช่ผมต้องขอตัว ไม่มาโต้ตอบแล้ว ช่วยตอบคำถามนี้ผมด้วยครับ

ที่ผม Quote ข้อความมาไม่ใช่เพราะต้องการจะเถียงแทนใคร แต่ขอยกมาเป็นตัวอย่าง
กรุณาทำความเข้าใจจุดนี้ด้วย ผมพยายามจะไม่ให้คุณไปเหวี่ยงใส่บุคคลอื่น หวังว่าคงเข้าใจนะครับ

แก้ไขหลายรอบ เพราะต้องการเน้นให้เข้าใจ ประสบการ์ณ ทำให้ผมต้องระวังในจุดนี้

Edited by Pervious, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:43.

#59 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

คุณก็ยังสามารถย่อยความคิดเห็นที่ผมอ้างอิงมาจากท่านอื่น เพื่อมาวิจารณ์ได้ต่อ

ไม่สนใจอ่านข้อความผมเลยสักนิดเดียว หันซะความหมายและใจความเปลี่ยนเลยก็ว่าได้

แบบนี้เรียก "การฟังกัน" ใช่มั้ยครับ?

ที่ผมย้ำ เพราะเจตนาดี ไร้อคติแน่นอน รู้ตัวอยู่แล้วว่าทำแบบนี้ไม่เป็นผลดีกับตัวเองแน่

คุณเข้าใจเจตนาผมว่ายังไงครับ ไหนลองบอกผมหน่อยสิ

#60 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

เนี้ยไงครับ
ต้นตอ...ของสาเหตุและปัญหาของบ้านเมืองที่เป็นอยู่ในขณะนี้
ที่ไม่เอาเหตุ และผลมาว่ากัน
เมื่อจบ ก็ต้องยอมรับ แต่กลับไม่ยอมจบ และไม่ยอมรับ
มันเลยไปลงลึกฝังรากและเป็นการสร้างแบบผิดๆ ในสังคมและคนที่มีสมองแต่รอยหยักน้อย
ไล่มาตั้งแต่หัวลงมายันปลายแถวเลยเห็นไหมละ
รูปแบบและวิธีมันแตกต่างที่ไหน เหมือนกันอย่างกับแกะ
แถไปเรื่อยๆ และแถไปวันๆ

Edited by raffy, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:51.

#61 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:49

ฝากบอกนะครับ "การเถียงกัน" ไม่เคยทำให้ใครเข้าใจกันมากขึ้นหรอกครับ
แต่ " การฟังกัน " ตากหาก ที่จะทำให้คน ปรับความเข้าใจกันได้

ชอบครับ... :D

ถ้าว่ากันในเรื่อง ของ กฏ และการ บังคับใช้ ผมว่าที่นี่เปิดกว้างนะครับ... ถ้าไม่ทำผิดซะอย่าง ไม่มีปัญหา..
ผมถึงอยู่มาได้เรื่อยๆมีโจกท์เต็มเวป ... ถ้าไม่เผลอ ไปออกความเห็น เรื่อง ต้องห้าม ก็คงอยู่ต่อไป :D

ผมว่า จขกท ไม่ได้ว่า Mod หรือ กฏว่า มันเข้มไป หรือ ย่อนไป... ผมว่า เค้าหมายถึงคนที่ อยู่ในสังคมนี้...
พยายามขับคนออกมากเกินไป... ในเรื่องไม่เป็นเรื่อง...

ผมไม่รู้นะครับว่า ถ้าทำแบบที่ต้องการกันแ้ล้ว... สุดท้าย เวปนี้ จะ ไปอยู่ระดับเดียวกับ บ้านราด หรือป่าว...
(หาคนเห็นต่างได้ ยากเย็นมาก)...
หรือว่า อยากเห็นแ่ต่ พวกเดียวกัน... อวยพรวันเกิดกันไป.. ด่าฝ่ายตรงข้ามกันไป อย่างเดียว...

ถ้าจะว่ากันจริงๆ... โกหก ไม่โกหก มัน ขึ้นอยู่กับว่า ท่านอยู่ข้างไหน ด้วยนะครับ... อย่าเอาไม้บรรทัดตัวเอง
มาวัดว่า ที่คนอื่นพูด โกหก... เพราะ เค้าคิดไม่เหมือน...

การที่ท่านจับได้ว่า เค้าโกหก เรื่องนึง... ไม่ได้แปลว่า เรื่องอื่นที่เค้าพูด จะโกหก... หรือ ถึงแม้ว่า ท่านจะคิดเช่นนั้น.
(สิทธิของท่าน) .. ก็ไม่ได้หมายความว่า เราไม่ควรให้เค้าพูด ต่อ... เพราะ ผมก็ยังอยากฟังที่เค้าพูด เพราะ ผมแยกแยะระหว่าง
เรื่องออกจากกัน... ได้
:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#62 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:55

ผมยินดีที่จะฟังอะไรที่แตกต่างนะ

ขอเพียง ผมกำลังคุยอยู่กับคนที่เห็นต่าง

ไม่ใช่กำลังคุยกับคนที่รับจ้างเห็นต่าง
(ไม่มีข้อพิสูจน์หรอกครับ ว่าใครรับจ้าง แต่เซนส์มันบอก)

ผมชอบนะ ที่ได้เห็นต่างกับคุณกรกช เรื่องโหวตโน
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#63 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:03

ชอบครับ... :D

ถ้าว่ากันในเรื่อง ของ กฏ และการ บังคับใช้ ผมว่าที่นี่เปิดกว้างนะครับ... ถ้าไม่ทำผิดซะอย่าง ไม่มีปัญหา..
ผมถึงอยู่มาได้เรื่อยๆมีโจกท์เต็มเวป ... ถ้าไม่เผลอ ไปออกความเห็น เรื่อง ต้องห้าม ก็คงอยู่ต่อไป :D

ผมว่า จขกท ไม่ได้ว่า Mod หรือ กฏว่า มันเข้มไป หรือ ย่อนไป... ผมว่า เค้าหมายถึงคนที่ อยู่ในสังคมนี้...
พยายามขับคนออกมากเกินไป... ในเรื่องไม่เป็นเรื่อง...

ผมไม่รู้นะครับว่า ถ้าทำแบบที่ต้องการกันแ้ล้ว... สุดท้าย เวปนี้ จะ ไปอยู่ระดับเดียวกับ บ้านราด หรือป่าว...
(หาคนเห็นต่างได้ ยากเย็นมาก)...
หรือว่า อยากเห็นแ่ต่ พวกเดียวกัน... อวยพรวันเกิดกันไป.. ด่าฝ่ายตรงข้ามกันไป อย่างเดียว...

ถ้าจะว่ากันจริงๆ... โกหก ไม่โกหก มัน ขึ้นอยู่กับว่า ท่านอยู่ข้างไหน ด้วยนะครับ... อย่าเอาไม้บรรทัดตัวเอง
มาวัดว่า ที่คนอื่นพูด โกหก... เพราะ เค้าคิดไม่เหมือน...

การที่ท่านจับได้ว่า เค้าโกหก เรื่องนึง... ไม่ได้แปลว่า เรื่องอื่นที่เค้าพูด จะโกหก... หรือ ถึงแม้ว่า ท่านจะคิดเช่นนั้น.
(สิทธิของท่าน) .. ก็ไม่ได้หมายความว่า เราไม่ควรให้เค้าพูด ต่อ... เพราะ ผมก็ยังอยากฟังที่เค้าพูด เพราะ ผมแยกแยะระหว่าง
เรื่องออกจากกัน... ได้
:D

ได้ระบายออกมาบ้าง ดีขึ้นเยอะเลยใช่มั้ยครับ :D

#64 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

นานาจิตตังครับ

ใครอยากจะโพสอะไรก็โพสได้ ถ้าอยู่ในกรอบในกฏของบอร์ด แต่พวกที่อยู่ไม่ได้ ก็ต้องพิจารณาตัวเองเอาแล้วกันว่าทำไมถึงอยู่ไม่ได้

คุณจะคิดอย่างไรก็ได้ เอาเป็นว่าแล้วแต่คุณก็แล้วกัน

Edited by แสนยานุภาพ, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:35.

#65 คนดีที่ดีจริง

คนดีที่ดีจริง

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:15

จขกท.คิดไปเองนะ ทั้งๆที่อากาศมันไม่ร้อนแล้วนา

#66 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:25

"เมื่อคนมองต่าง ถูกผลักออกจากบ้านและล๊อกประตูทางเข้า"

สาเหตุทั้งหมดเกิดเพราะหัวข้อนี้แหละครับ ที่ทุกคนให้ความสนใจเพราะเหมือนเป็นการเอาเปรียบผู้ที่มองต่าง
จุดยืนของ จขกท ก็แรงเกินเหตุไปหน่อย พูดจากันคนละภาษา ปล่อยให้ตกไปดีกว่าครับ ไม่น่าจะมีอะไรแล้ว

#67 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:29

ผมว่า แค่ มองต่าง (แต่สุภาพ) ไม่ถูกผลักออกจากบ้านหรอกครับ

แต่ถ้ามาเพื่อชวนทะเลาะ มาเพื่อตั้งกระทู้เหยียดหยาม-ใส่ร้ายคนอื่น

โชว์แต่ความถ่อย สถุน ไร้ปัญญา ไร้ยางอาย ไร้การอบรมสั่งสอนให้รู้จักมารยาทและผิด-ชอบ-ชั่ว-ดี จากสัตว์ตัวผู้และตัวเมีย ที่ให้กำเนิดมา

ผมว่า "ผลัก" ออกจะเบาไป มันต้อง "กระโดดถีบขาคู่ออกจากบ้าน" ถึงจะเหมาะครับ

#68 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:07

หลายคนรับไม่ได้ 555 เราเข้าใจนะ ว่า นายเจ็บ

#69 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:53

คุณเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า? คนที่เจ็บน่าจะเป็นคุณมากกว่า
เห็นเข้ามานั้งคิดมุขตั้งแต่เย็นแล้วก็หายไป เราก็คิดว่าจะจบ
ที่ไหนได้ .. ทำเป็นสวนกระแสตอนดึกๆ คือยังไงก็จะเอาชนะว่างั้นเถอะ
ออกตัวซะดีนะ

"การเถียงกัน" ไม่เคยทำให้ใครเข้าใจกันมากขึ้นหรอกครับ

ที่พิมพ์มาซะสวยหรู ก็แค่ Copy&Paste เท่านั้นแหละ คุณมันก็แค่นี้จริงๆ
จาก หัวข้อ + การกระทำ ถึงว่าทำไมตั้งหัวข้อซะล่อเป้า ก็แค่ให้คนมาทะเลาะกัน
เจตนามายังไงการกระทำไปอย่างนั้น วันหลังไม่ต้องแถออกไปทิศทางอื่นให้ดูดีหรอก

อยากจะวีนก็วีนเลย แอ๊บแมนอยู่ได้ สุดท้ายแด๊วแตกซะงั้น :unsure:

Edited by Pervious, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:55.

#70 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:40

คุณเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า? คนที่เจ็บน่าจะเป็นคุณมากกว่า
เห็นเข้ามานั้งคิดมุขตั้งแต่เย็นแล้วก็หายไป เราก็คิดว่าจะจบ
ที่ไหนได้ .. ทำเป็นสวนกระแสตอนดึกๆ คือยังไงก็จะเอาชนะว่างั้นเถอะ

"การเถียงกัน" ไม่เคยทำให้ใครเข้าใจกันมากขึ้นหรอกครับ

ที่พิมพ์มาซะสวยหรู ก็แค่ Copy&Paste เท่านั้นแหละ คุณมันก็แค่นี้จริงๆ
จาก หัวข้อ + การกระทำ ถึงว่าทำไมตั้งหัวข้อซะล่อเป้า ก็แค่ให้คนมาทะเลาะกัน
เจตนามายังไงการกระทำไปอย่างนั้น วันหลังไม่ต้องแถออกไปทิศทางอื่นให้ดูดีหรอก

อยากจะวีนก็วีนเลย แอ๊บแมนอยู่ได้ สุดท้ายแด๊วแตกซะงั้น :unsure:

ผมไม่ได้เอ๋ยถึงคุณ ถ้าอยากพูดกับใครผมสะกิดเอง ผมไม่ได้พูดถึงคุณ ถ้าไม่พอใจอะไร ไปที่อื่น ชัดมั๊ย อย่าเสนอตัวมาอีก ที่นี่กระทู้ผม ผมไม่ยินดีตอนรับคุณ เข้าใจนะครับ มีการศึกษานะ พูดคำสองคำน่าเข้าใจ กระทู้บ้านผมไม่ตอนรับคุณนะครับ พวกมาร้ายนะครับ

#71 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:00

กลับไปเล่นเรื่องสองสัญชาติเหอะ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#72 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:34

ผมไม่ได้เอ๋ยถึงคุณ ถ้าอยากพูดกับใครผมสะกิดเอง ผมไม่ได้พูดถึงคุณ ถ้าไม่พอใจอะไร ไปที่อื่น ชัดมั๊ย อย่าเสนอตัวมาอีก ที่นี่กระทู้ผม ผมไม่ยินดีตอนรับคุณ เข้าใจนะครับ มีการศึกษานะ พูดคำสองคำน่าเข้าใจ กระทู้บ้านผมไม่ตอนรับคุณนะครับ พวกมาร้ายนะครับ

ใหญ่โตมาก .. หมดมุข ไม่รู้จะแต่งเรื่องไปทางไหน
ตัวตนเผยออกมาหมดแล้วว่าเป็นคนยังไง ยังจะตอแหลอีก
รู้ว่าคุณเจ็บอยู่แล้ว ยังจะทำให้ตัวเองเจ็บหนักขึ้นไปอีก

ถ้าอยากให้เป็นอย่างที่คุณว่า คงต้องเป็นหน้าที่ของ MOD แล้วครับอย่าแอบอ้างตนเอง
หัวกระทู้กำลังพูดถึงเรื่องอะไร "เมื่อคนมองต่าง ถูกผลักออกจากบ้านและล๊อกประตูทางเข้า"
ภูมิต้านทานดีไม่ใช่เหรอครับ ตอนนี้เป็นอะไร.. ต่อมลูกหมากอักเสบหรือครับ
ถ้าหากคุณไม่ได้สะกิตใคร ก็ห้ามใครมาโพสเลยหรือยังไง ประสาทกินไปแล้วหรือ

ถ้าผมตอมลูกหมากอักเสบ คงจะไปตั้งหัวข้อ "เมื่อคนมองต่าง ถูกไล่ออกจากกระทู้ โดยเจ้าของกะทู้"
แล้วอ้างอิงมายังหัวข้อนี้ ในความเป็นจริงทำไม่ได้ตามนั้น และก็ไม่มีใครเชื่อผมหรอก
อย่าไปโทษที่การศึกษา ให้โทษตัวเองที่ขาดการไตร่ตรองที่ดีมาก่อน ที่บอกมาทั้งหมด ไม่ได้สอน

ภูเก็ตมีที่พักผ่อนคลายมากมาย ก็ไปพักผ่อนซะ อย่ามาทำตัวกร่างอยู่แต่หน้าตอมเลย
สำรวจตัวเองเยอะๆ จะได้มีเพื่อนฝูงกับเค้าบ้าง แล้วก็หัดอ่านทุกบรรทัดซะนะ อย่ามัวแต่คิดคำเพื่อที่จะมาเถียง

ด้วยความหวังดีล้วนๆ

#73 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:46

ใหญ่โตมาก .. หมดมุข ไม่รู้จะแต่งเรื่องไปทางไหน
ตัวตนเผยออกมาหมดแล้วว่าเป็นคนยังไง ยังจะตอแหลอีก
รู้ว่าคุณเจ็บอยู่แล้ว ยังจะทำให้ตัวเองเจ็บหนักขึ้นไปอีก

ถ้าอยากให้เป็นอย่างที่คุณว่า คงต้องเป็นหน้าที่ของ MOD แล้วครับอย่าแอบอ้างตนเอง
หัวกระทู้กำลังพูดถึงเรื่องอะไร "เมื่อคนมองต่าง ถูกผลักออกจากบ้านและล๊อกประตูทางเข้า"
ภูมิต้านทานดีไม่ใช่เหรอครับ ตอนนี้เป็นอะไร.. ต่อมลูกหมากอักเสบหรือครับ
ถ้าหากคุณไม่ได้สะกิตใคร ก็ห้ามใครมาโพสเลยหรือยังไง ประสาทกินไปแล้วหรือ

ถ้าผมตอมลูกหมากอักเสบ คงจะไปตั้งหัวข้อ "เมื่อคนมองต่าง ถูกไล่ออกจากกระทู้ โดยเจ้าของกะทู้"
แล้วอ้างอิงมายังหัวข้อนี้ ในความเป็นจริงทำไม่ได้ตามนั้น และก็ไม่มีใครเชื่อผมหรอก
อย่าไปโทษที่การศึกษา ให้โทษตัวเองที่ขาดการไตร่ตรองที่ดีมาก่อน ที่บอกมาทั้งหมด ไม่ได้สอน

ภูเก็ตมีที่พักผ่อนคลายมากมาย ก็ไปพักผ่อนซะ อย่ามาทำตัวกร่างอยู่แต่หน้าตอมเลย
สำรวจตัวเองเยอะๆ จะได้มีเพื่อนฝูงกับเค้าบ้าง แล้วก็หัดอ่านทุกบรรทัดซะนะ อย่ามัวแต่คิดคำเพื่อที่จะมาเถียง

สำหรับคุณนี้ ไล่ก็ไม่ไป หน้าด้านมาก ไม่ต้องก๊อบมา โต้ กระทู้ผมไม่ตอนรับคุณ มีไรมะ กากมาก ผมนีอย่างอายจริงถ้าผมโดนว่าแบบนี้
ฟังอีกครับ อยากโต้ไปเปิดกระทู้มา ทำเป็นหรือปล่าว ตั้งกระทู้นะ อย่ามาเสร่อ ที่กระทู้ผม

#74 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:50

สำหรับคุณนี้ ไล่ก็ไม่ไป หน้าด้านมาก ไม่ต้องก๊อบมา โต้ กระทู้ผมไม่ตอนรับคุณ มีไรมะ กากมาก ผมนีอย่างอายจริงถ้าผมโดนว่าแบบนี้
ฟังอีกครับ อยากโต้ไปเปิดกระทู้มา ทำเป็นหรือปล่าว ตั้งกระทู้นะ อย่ามาเสร่อ ที่กระทู้ผม

ฟังชัดๆอีกที มาดีตอบดี มาหมา ตอบหมาๆ

#75 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:59

คุณเปิดกระทู้เพื่อที่จะให้คนอื่นเข้ามาแสดงความคิดเห็น ไช่หรือไม่?
ขอบเขตและหน้าที่ของคุณ มีคุณสมบัติสามารถไล่คนที่คิดต่างออกจากกระทู้ ได้หรือไม่?
ทั้งหมดมีความเกี่ยวโยงกับหัวข้อที่คุณตั้งเอาไว้ แล้วคุณจะไล่ใครออกไปได้อย่างไร
ด้วยความเคารพ กลับไปคิดให้ดีก่อน กรุณางดแสดงความคิดเห็นแทนตัวผม ว่าจะต้องอายหรืออย่างไร

คุณอ่านภาษาหมารู้เรื่อง การจะถามตอบแบบภาษาหมาก็ไม่แปลก บอกว่าผมต้องอายบ้าง ผมใช้ภาษาหมาบ้าง
สิ่งที่คุณเป็น และกระทำอยู่ แสดงออกว่าเป็นเช่นไร

คนอื่นๆ ที่เข้ามาอ่านเป็นผู้ตัดสิน ไม่ใช่เจ้าของกระทู้แต่เพียงผู้เดียว ขอให้เข้าใจให้ตรงกัน
หยุดเอาความคิดของตัวเองเป็นที่ตั้งทั้งหมด

#76 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:11

"เมื่อคนมองต่าง ถูกผลักออกจากบ้านและล๊อกประตูทางเข้า"

สาเหตุทั้งหมดเกิดเพราะหัวข้อนี้แหละครับ ที่ทุกคนให้ความสนใจเพราะเหมือนเป็นการเอาเปรียบผู้ที่มองต่าง
จุดยืนของ จขกท ก็แรงเกินเหตุไปหน่อย พูดจากันคนละภาษา ปล่อยให้ตกไปดีกว่าครับ ไม่น่าจะมีอะไรแล้ว

จะปล่อยให้มันตกแบบที่ผมเคยว่าเอาไว้ หรือ ถ้ายังไม่จบ ก็กรุณาขุดต่อไปนะครับ
แต่ขอชี้แจงเอาไว้ก่อนเลย

ตอนนี้ผมตกอยู่ในสถาณะ ผู้ที่มองต่าง และผมก็กำลังถูกขับไล่
หรือ
จะให้ผมเป็น จขกท ก็ได้ที่ พูดคนละภาษา ตามที่คุณอ้างว่าผมใช้ภาษาหมาๆ

โยนมาที่ผมทั้งหมดแบบนี้ จุดจบมันจะยังไงผมก็ยังคงให้คุณเลือกอยู่ดี
ที่นี้แล้ว ..

คุณจะฟังผมได้หรือยัง?

ถ้าตกลงใจที่จะฟังแล้ว กรุณาหยุดขุดกระทู้นี้ขึ้นมาอีก รีบออกไปหาหมอเพื่อรักษาอาการที่บาดเจ็บซะ

จากนั้น .. เปิดกว้างรับฟังความคิดเห็นคนอื่นมากขึ้น
ก่อนจะตอบโต้อะไรควรหยุดคิดและใช้สติให้ดีทุกครั้ง
งดใช้คำพูดที่จะก่อให้เกิดความขัดแย้งกับผู้อื่น ในทุกกรณีรวมถึงการตั้งหัวข้อกระทู้
อย่าใช้ตัวเองเป็นคำตอบ ถ้าไม่มีข้อมูลอะไรที่สามารถนำมาอ้างอิงได้ ให้งดแสดงความคิดเห็น

เห็นด้วยตามนี้ครบทุกข้อ ผมจะไม่เข้ามาที่กระทู้นี้อีก ตามที่คุณกับผมได้พูดกันเอาไว้

Edited by Pervious, 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:36.

#77 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

จะปล่อยให้มันตกแบบที่ผมเคยว่าเอาไว้ หรือ ถ้ายังไม่จบ ก็กรุณาขุดต่อไปนะครับ
แต่ขอชี้แจงเอาไว้ก่อนเลย

ตอนนี้ผมตกอยู่ในสถาณะ ผู้ที่มองต่าง และผมก็กำลังถูกขับไล่
หรือ
จะให้ผมเป็น จขกท ก็ได้ที่ พูดคนละภาษา ตามที่คุณอ้างว่าผมใช้ภาษาหมาๆ

โยนมาที่ผมทั้งหมดแบบนี้ จุดจบมันจะยังไงผมก็ยังคงให้คุณเลือกอยู่ดี
ที่นี้แล้ว ..

คุณจะฟังผมได้หรือยัง?

ถ้าตกลงใจที่จะฟังแล้ว กรุณาหยุดขุดกระทู้นี้ขึ้นมาอีก รีบออกไปหาหมอเพื่อรักษาอาการที่บาดเจ็บซะ

จากนั้น .. เปิดกว้างรับฟังความคิดเห็นคนอื่นมากขึ้น
ก่อนจะตอบโต้อะไรควรหยุดคิดและใช้สติให้ดีทุกครั้ง
งดใช้คำพูดที่จะก่อให้เกิดความขัดแย้งกับผู้อื่น ในทุกกรณีรวมถึงการตั้งหัวข้อกระทู้
อย่าใช้ตัวเองเป็นคำตอบ ถ้าไม่มีข้อมูลอะไรที่สามารถนำมาอ้างอิงได้ ให้งดแสดงความคิดเห็น

เห็นด้วยตามนี้ครบทุกข้อ ผมจะไม่เข้ามาที่กระทู้นี้อีก ตามที่คุณกับผมได้พูดกันเอาไว้

ไม่ต้องเข้ามาเลย ผู้ดูแลตรวจสอบด้วย ผมไม่สนทนากับคุณ อีก ด้านจริงๆ ไปตั้งกระทู้อื่นไป

#78 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:22

กระทู้ไม่ได้ชวนทะเลาะ ตามมาทะเลาะ บ้าจริง เสรีไทยมีกติกามีกฎไหม ?
ขอปิดกระทู้นี้ครับ

#79 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:52

กระทู้ไม่ได้ชวนทะเลาะ ตามมาทะเลาะ บ้าจริง เสรีไทยมีกติกามีกฎไหม ?
ขอปิดกระทู้นี้ครับ

-lock no jutsu
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\