Jump to content

- - - - -

น้องซิม ไปรอยื่นหนังสือให้คุณอภิสิทธิ์ที่พรรค ปชป. ก็จะอดข้าว อดน้ำ รอ

• Please log in to reply
280 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:13

uddthailand

ถูกใจแล้ว · 6 นาทีที่แล้ว ผ่าน โทรศัพท์มือถือ

น้องซิม ไปรอยื่นหนังสือให้คุณอภิสิทธิ์ทีี่พรรคปชป. เรื่องให้ถอนคำพูดเรื่องดูถูกอุดมการณ์คนเสื้อแดง ถ้าไม่มารับหนังสือด้วยตัวเอง ก็จะอดข้าวอดน้ำรอ จนกว่สจะมา ไปให้กำลังใจกันได้นะครับ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#2 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:16

อดได้แค่ไหนเชียว ดูหน้าตาแบบนี้ ไม่เกิน 5 วัน ตาย ! ควายแดงแถวนี้ไปอดข้าวอดน้ำเป็นเพื่อนเร็วอย่ามัยแต่ปั๊มกระทู้หาค่าบัตรเติมเงิน
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#3 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

สายตรงภาคสนาม

ถูกใจแล้ว · 7 นาทีที่แล้ว

"ไพร่" วาทกรรมที่คนเสื้อแดงอ้างตัวว่าเป็น!
นักศึกษาที่อ้างตัวว่าเป็น "ยุวนปช." ขับรถสปอร์ตหรูแบบเปิดประทุนบุกพรรคประชาธิปัตย์ เพื่อเรียกร้องให้นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ได้ถอนคำพูดจากการพูดถึงอุดมการณ์ของกลุ่มคนเสื้อแดง ในวันที่นายอภิสิทธิ์สวมเสื้อแดงขึ้นเวที่ผ่าความจริง พร้อมกับทวงคืนสีแดงให้คนไทย ไม่ให้กลุ่มไหนผูกขาดสีแดงอีก/มินตัวอ้วน

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#4 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:25

อดข้าว..แต่กินหญ้าแทน.. :lol: :lol:
ไอ้นี่ควายแดงอำมาตย์ไพร่นี่หว่า...
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#5 missing_u

missing_u

น้องเก่า

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:25

คุณอภิสิทธิ์อย่าออกมารับหนังสือนะครับ อยากเห็นคนจริงอดข้าวอดน้ำ อยากรู้ว่าจะทำได้นานขนาดไหน :lol:

#6 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

จะรอดูนะครับ ว่าจะมี "อุดมการณ์แต่ปากหรือเปล่า??" :) :)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#7 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:38

*
POPULAR

สายตรงภาคสนาม

"ไพร่" วาทกรรมที่คนเสื้อแดงอ้างตัวว่าเป็น!
นักศึกษาที่อ้างตัวว่าเป็น "ยุวนปช." ขับรถสปอร์ตหรูแบบเปิดประทุนบุกพรรคประชาธิปัตย์ เพื่อเรียกร้องให้นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ได้ถอนคำพูดจากการพูดถึงอุดมการณ์ของกลุ่มคนเสื้อแดง ในวันที่นายอภิสิทธิ์สวมเสื้อแดงขึ้นเวที่ผ่าความจริง พร้อมกับทวงคืนสีแดงให้คนไทย ไม่ให้กลุ่มไหนผูกขาดสีแดงอีก/มินตัวอ้วน

ขับรถสปอร์ต MR-S อยู่ดีๆ จะแปลงร่างกลายเป็นควายซะงั้น การศึกษาบางครั้งไม่ได้ทำให้คนเราฉลาดขึ้นเลย ปล.ผมจบแค่ ม.6 กศน.
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#8 Kraken

Kraken

น้องเก่า

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

ดูจากสภาพของไพร่พวกนี้แล้ว แค่เดินไปเหยียบเงาหัว มันก็ตายแล้วครับ

#9 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

มันเป้นใคร?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#10 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

แดงคลั่งดิ้นพล่านเชียว แดงยิ่งหญ่ายยยยยมากกกกก มุกนี้ได้ผลจริงๆแฮะ!!! ดีนะยังไม่เผา

ขอให้ได้อดข้าวดังที่ตั้งใจนะ ไอ้น้องอำมาตย์แดง

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#11 soco

soco

เมพ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:49

จับมันตรวจฉี่หน่อยครับ คุณตำรวย
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#12 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

มันเป้นใคร?

พวกอยากดัง เรียกร้องความสนใจ

#13 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

uddthailand

ถูกใจแล้ว · 6 นาทีที่แล้ว ผ่าน โทรศัพท์มือถือ

น้องซิม ไปรอยื่นหนังสือให้คุณอภิสิทธิ์ทีี่พรรคปชป. เรื่องให้ถอนคำพูดเรื่องดูถูกอุดมการณ์คนเสื้อแดง ถ้าไม่มารับหนังสือด้วยตัวเอง ก็จะอดข้าวอดน้ำรอ จนกว่สจะมา ไปให้กำลังใจกันได้นะครับ

แค่ดูหน้าดูตาน้องนักข่าวคนที่ยื่นไมค์ให้สัมภาษณ์แล้ว
ผมว่าเพียงพอแล้วล่ะ
สายตาที่น้องข่าวแสดงออกมาบอกอะไรแทนใจพี่หลายอย่างเลย

#14 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

แดงปลอม

#15 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

[

uddthailand

ชื่อเล่นแบบเต็มของนายคนนี้ ใช่ เก๊กซิม อ่ะป่าว
แบบว่า เกิดมาก็ทำให้พ่อแม่หนักใจตั้งแต่ลืมตาดูโลก :D

#16 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:10

เรียกน้องทำไมอ่ะ หน้าตาเป็นลุงหนูได้แล้วอ่ะ

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#17 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:11

[

uddthailand

ชื่อเล่นแบบเต็มของนายคนนี้ ใช่ เก๊กซิม อ่ะป่าว
แบบว่า เกิดมาก็ทำให้พ่อแม่หนักใจตั้งแต่ลืมตาดูโลก :D

คล้ายๆกับ "ล่องจุ๊น" หรือเปล่าฮะ? อิอิ

#18 naichod

naichod

?

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:12

ทำไปทำไม ใครคิดให้หนอ

ยิ่งไปทำแบบนี้ คนยิ่งมองว่า คนเสื้อแดงเป็นอันธพาล เสียมากกว่า

ใครหนอช่างคิด และใช้แผนแบบนี้ ฆ่าตัวตายชัดๆ

ถ้าผมเป็นกุนซือให้ทักษิณ ผมจะบอกว่าคนคิดแผนนี้ออกมาเป็นไส้ศึกของแม้วแน่ๆ เพราะนอกจากจะไม่สามารถดิสเครดิตคุณอภิสิทธิได้แล้วยังทำให้คนทั่วไปมองว่านี่คือ การกระทำของอันธพาล
Nul plus que nous. À moins que nous sommes à genoux à la sienne.No one higher than us. Unless we kneel to his own.

#19 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:15

[

uddthailand

คล้ายๆกับ "ล่องจุ๊น" หรือเปล่าฮะ? อิอิ

โห! อ่าน "เวลาในขวดแก้ว" ด้วยเหรอคะ
นิยายวัยรุ่นดังเปรี้ยงเมื่อหลายสิบปีก่อน
ทายอายุได้เลยนะคะเนี่ยว่า ปัจจุบัน อาวุโส มิใช่น้อย :)

#20 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:15

คุณอภิสิทธิ์ไม่ต้องรีบนะครับ รอวันจันทร์ค่อยไป
วันหยุดอยู่กับครอบครัวดีกว่า

ปล่อยให้อดไปสัก 1-2 วัน น่าจะไม่ตายหรอกครับ

#21 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

[

uddthailand

โห! อ่าน "เวลาในขวดแก้ว" ด้วยเหรอคะ
นิยายวัยรุ่นดังเปรี้ยงเมื่อหลายสิบปีก่อน
ทายอายุได้เลยนะคะเนี่ยว่า ปัจจุบัน อาวุโส มิใช่น้อย :)

5555

#22 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:19

อุดมการณ์เผาบ้านเผาเมืองหรือ เป็นไพร่แดง แมม่งต้องโง่เท่านั้น

#23 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:21

Posted ImagePosted ImagePosted Image

NNA NEWS >>

ถูกใจ · · แชร์

#24 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:21

ใครอ่ะ?
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#25 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:25

ยังรออยู่ป่าว

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#26 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:26

ทำไปทำไม ใครคิดให้หนอ

ยิ่งไปทำแบบนี้ คนยิ่งมองว่า คนเสื้อแดงเป็นอันธพาล เสียมากกว่า

ใครหนอช่างคิด และใช้แผนแบบนี้ ฆ่าตัวตายชัดๆ

ถ้าผมเป็นกุนซือให้ทักษิณ ผมจะบอกว่าคนคิดแผนนี้ออกมาเป็นไส้ศึกของแม้วแน่ๆ เพราะนอกจากจะไม่สามารถดิสเครดิตคุณอภิสิทธิได้แล้วยังทำให้คนทั่วไปมองว่านี่คือ การกระทำของอันธพาล

เหมาะสมกับคุณวุฒิของเสื้อแดงแล้วครับ

Edited by voodoo, 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:27.

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#27 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:26

อยากดังอีกตัวแล้ว :D

#28 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:27

ชะนีสองนาง ดูเพลียๆ ร้องเท้า 199 ไม่เหมาะกับรถเลย ไปหลอกมาจากไหนกัน

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#29 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:29

http://www.mrsthaila...php?topic=606.0
ขายทะเบียน 707
« on: July 11, 2010, 02:15:42 AM »
ไปดูหมอมา บอกเลขนี้มันขัดกันกับตัวผม ต้องการขายครับ เก็บเงินรอ 7 ตัวเดียว อิอิ
ขาย ฌจ 707 กทม หมวดของ สองปีที่แ้ล้ว ขาย 30,000 บาทครับ
ติดต่อ in 082 88 999 68 คับ

in 082 88 999 68 นี่ ขายรถหรูอยู่ ตามไม่ยาก
http://www.mercedesm...e;topic=60074.0

Edited by amplepoor, 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:34.

#30 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

http://www.mrsthaila...php?topic=606.0
ขายทะเบียน 707
« on: July 11, 2010, 02:15:42 AM »
ไปดูหมอมา บอกเลขนี้มันขัดกันกับตัวผม ต้องการขายครับ เก็บเงินรอ 7 ตัวเดียว อิอิ

ขาย ฌจ 707 กทม หมวดของ สองปีที่แ้ล้ว ขาย 30,000 บาทครับ

ติดต่อ in 082 88 999 68 คับ

ตามนี้

#31 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:32

ชอบภาพสุดท้ายจัง(#23รูปล่าง)...มันคงเริ่มคิดได้แล้วว่า.."นี่ตรูมาทำเชี่ยไรเนี่ย" ส่วนน้องผู้หญิงก็น่าจะประมาณว่า.."พี่ขรา...เอาไงดีคร้า มุขแป้กอ่ะค่ะ"

Edited by สุกี้น้อย, 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:33.

#32 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

ไอแพดแบตหมดเมื่อไหร่ละก็

มีเครียดจริงแล้วล่ะทีนี้!

#33 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

ซิม ซิมิซิมิ 55555

#34 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

อุดมการณ์เสื้อแดง??
มีด้วยเหรอ

#35 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ไอแพดแบตหมดเมื่อไหร่ละก็

มีเครียดจริงแล้วล่ะทีนี้!

Posted ImagePosted Image

#36 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:40

ซิม ซิมิซิมิ 55555

:lol: :lol: :lol:

#37 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:41

ก็จะรอดูว่าจะไปได้ซักกี่น้ำนะครับ
:D :D

#38 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:43

งานนี้ อีโอ๊ค จ่ายเท่าไหร่ล่ะเนี่ย :lol:

#39 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

ถ้าอดจนตายจริง

ดราม่าเรื่องใหม่ก่อนอภิปรายฯมาแน่!

อภิสิทธิ์ "ไอ้ฆาตกร!"

#40 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:46

ถ้าอดจนตายจริง

ดราม่าเรื่องใหม่ก่อนอภิปรายฯมาแน่!

อภิสิทธิ์ "ไอ้ฆาตกร!"

ว่าตัวเองเหรอ

#41 soco

soco

เมพ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:49

พวกไร้ราคา ก็เท่านี้

เดี๋ยวมันก็กลับบ้าน
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#42 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:53

Mark Fan Club

ถูกใจแล้ว · 4 นาทีที่แล้ว

เพจเสื้อแดง ได้ส่งข่าวชักชวนให้ไปให้กำลังใจ 'น้องซิม' (ชายเสื้อขาวในรูป) ประธานที่ปรึกษา "นิสิตนักศึกษายุว นปช." ที่ขับรถสปอร์ตหรูเปิดประทุนสีขาว มาจอดหน้าที่ทำการพรรคประชาธิปัตย์ ระบุว่าจะรอนายอภิสิทธิ์มารับหนังสือเพียงคนเดียว ถ้าไม่มารับหนังสือด้วยตัวเอง ก็จะอดข้าวอดน้ำ รอจนกว่าจะมา

รายงานข่าวแจ้งว่า
เมื่อเวลา 14.30 น. มีเสื้อแดงชาย 1 หญิง 2 ไม่ยอมเปิดเผยชื่อจริง อ้างเป็นนักศึกษา "ยุว นปช.
" ขับรถสปอร์ตหรูเปิดประทุนสีขาว มาจอดหน้าที่ทำการพรรคประชาธิปัตย์ เรียกร้องให้ "นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ" ถอนคำพูดจากการพูดถึงอุดมการณ์ของกลุ่มคนเสื้อแดง ในวันที่นายอภิสิทธิ์สวมเสื้อแดงขึ้นเวทีผ่าความจริง

ระบุว่า แม้กลุ่มตนจะรับได้ที่นายอภิสิทธิ์สวมเสื้อแดงในการขึ้นเวทีผ่าความจริงที่สนามไทย-ญี่ปุ่น ดินแดงในวันนั้น แต่ก็ไม่ควรพูดบิดเบือนอุดมการณ์ของคนเสื้อแดง จึงมาเรียกร้องในนายอภิสิทธิ์แสดงความรับผิดชอบ และขอให้ถอนคำพูดในเรื่องดังกล่าว โดยยืนยันจะปักหลักรอนายอภิสิทธิ์เพียงคนเดียว

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า 1 ใน "ยุว นปช." บอก ได้ประสาน "อี้ แทนคุณ" เพื่อเข้ายื่นหนังสือ จึงโทรศัพท์สอบถาม ได้คำตอบว่า มีคนโทร.ไปประสานให้มารับหนังสือ จึงตอบกลับไปว่าเป็นวันหยุด พรรคหยุดทำการ ถ้าจะมา หากมีเจ้าหน้าที่อยู่ก็ยื่นกับเจ้าหน้าที่ได้
http://breakingnews....p?newsid=644185

#43 zeed~ko

zeed~ko

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

ระยะนี้ "ไข้เลือดออก" กำลังระบาดหนักเสียด้วยสิ..ไหนจะโรค เท้าปากเปื่อยอีกตังหาก.. :D

#44 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

อย่างฮา......
ไม่น่ารอด

#45 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:12

ใครวะ

#46 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:18

แนะนำว่าทานอภิสิทธิ์ค่อยมาพรรควันจันทร์ก็ได้ครับ :D
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#47 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:19

มุกหนีทหารเริ่มจืด......

เลยหาของใหม่มาชิงพิ้นที่สื่อ
สงสัยมาก.......ว่า

1 อภิสิทธิ์ลงใต้ หรือออกต่างจังหวัดสัก 2-3 วัน พ่อเสี่ยน้อยนี่ จะทำยังงัย

หรือ

2 อภิสิทธิ์เชิญเข้าพบในห้องทำงาน เสี่ยน้อยจะทำอีท่าใหน

#48 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:24

กลับบ้านเถอะลูก เย็นแ้ล้ว

#49 naichod

naichod

?

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:27

สงสัยว่า

1. ทำไมไม่ใช่ แท๊กซี่ น่าจะดูเนียนกว่า

2. ทำไมต้องขับรถแบบนั้นมา

วิแคะแบบตาแก่ขี้เมา

นี่เป็นเพียงความคิดและการกระทำของพวกหัวหน้าควายตัวเล็กๆ โดยนึกว่าทำแล้ว หัวหน้าควายตัวใหญ่กว่าจะพึงพอใจและตนเองก็จะมีโอกาสเสนอหน้าสูงขึ้น

แต่ปรากฏว่าพอทำไปแล้ว มั่นใจว่าโดนท้วงจากหัวหน้าควายที่ฉลาดหน่อยว่า เฮ้ย ไปไม่รอดว่ะ ไม่เนียน และอาจซวยหรือซวยไปแล้ว ในส่วนที่ทำให้คนมองว่าเป็นอันธพาลมากกว่าเรื่องอื่นใด
-----------------------------------------

ถอยทัพว้อยยยยย โง่ไปแล้ว ขีินเล่นต่อ ตาหน้าโดนน๊อกมืดแถมโง่เปโตอีก ซวยกันไปใหญ่เลย
Nul plus que nous. À moins que nous sommes à genoux à la sienne.No one higher than us. Unless we kneel to his own.

#50 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:30

แบบนี้ใช่ครับที่เขาเรียกว่า "ดิ้นพล่านเป็นหมาโดนน้ำร้อนลวก" :lol:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน