Jump to content

ผู้ดูแลโปรดตรวจสอบ คนผู้นี้ด้วย

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
4 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:18

Pervious
เขาเข้ามาหาเรื่องในกระทู้ผม ทำให้กระทู้ผมกลายเป็นที่ทะเลาะเบาะแว้ง
ผมหลีกหนี ไล่ก็แล้ว โปรดพิจรณาด่วน

#2 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:04

หัวข้อล่อเป้า คารมรุนแรง ไม่ยอมรับคิดเห็นจากผู้อื่น เถียงหลังชนฝา สุดท้ายจะเอายาพารามาให้ผม
การหลีกหนีของคุณคือ การขุดกระทู้ด้วยถ่อยคำถากถางใช่มั้ยครับ?

"ที่นี่ เสรีทางความคิด นะครับ แต่ถ้ายึดตัวเองเป็นที่ตั้งมากไปจนไม่สนใจคำตอบของเพื่อนสมาชิกคนอื่น ผมว่า ... ให้มันจบไปเถอะครับ ต่อความยาว สาวความยืด "
คุณกลับตอบว่า : (อันนี้เสรีภาพ? หรือ รำคาญเลยบังคับให้จบ? )

ผมขอถามเจตนาคุณหน่อย ตอบแบบนี้แล้วมันจะจบมั้ยครับ ..
การแสดงความคิดเห็นต่อผู้อื่นที่เล่นด้วยหรือคิดต่างจากคุณ ก็ถูกตอบโต้ด้วยถ้อยคำรุนแรง
ในกระทู้ที่ผมก็ Quote มาให้ดู ซึ่งคุณเองก็ไม่ได้ให้ความสนใจ
แต่เมื่อผมแสดงออกบ้าง คุณก็ไม่พอใจ เช่นกันฉะนั้นรู้จักคำว่า "ใจเข้าใจเรา" บ้างมั้ย?

สุดท้ายคือเรื่องยาพารา ล้อเล่นหรือติดตลกใช่มั้ย
สำหรับผมแค่พิมพ์หยอกล้อปรติผมจะไม่ติดใจ แต่รูปที่คุณแนมมาด้วยเจตนาคืออะไร
ถ้าผมเป็นคนขวัญอ่อน ผมก็จะมองว่าเป็นการข่มขู่ก็ได้
แม้คุณคิดว่ามันเป็นเรื่องล้อเล่น แต่สำหรับบางคนมันอาจจะไม่ใช่

เช่น กรณีนี้ผมมองว่ามันเป็นอุปกรณ์ใช้งานจริง มันไม่ได้มีเอาไว้เพื่อล้อเล่น

ในเมื่อยังไง MOD ก็ได้พิจารณา Lock กระทู้แล้ว
ผมก็ขอใช้สิทธิ ชีั้แจง บ้างเนื่องจากได้มีการกล่าวอ้างอิงชื่อ Pervious ซึ่งเป็นชื่อที่ผมใช้งานอยู่
ไม่ได้มีเจตนาที่จะเข้ามาก่อกวนใดๆ ทั้งนั้น

"การเถียงกัน" ไม่เคยทำให้ใครเข้าใจกันมากขึ้นหรอกครับ
แต่ " การฟังกัน " ตากหาก ที่จะทำให้คน ปรับความเข้าใจกันได้

อ้างอิงข้อมูลจาก : http://webboard.seri...าก/page__st__50

Edited by Pervious, 4 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:28.

#3 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:51

สอบถาม Mod ครับ เรื่อง ลบรูปของ จขกท ออก หรือ เพียงแค่ Hide เอาไว้เฉยๆ

กรณีถ้าผมเกิดประสบปัญหา เช่น มีคนลอบทำร้าย หรือ มีผู้ไม่หวังดียิงปืนใส่ผม/รถยนต์/บ้าน อะไรก็แล้วแต่
ถ้าเจ้าพนักงานสอบสวนถามผมว่าเคยมีปัญหา ถูกใครข่มขู่ หรือ ไม่ในช่วงเวลาที่ผ่านมา
ผมจะไม่สามารถที่จะยืนยันถึงที่นี้ได้เลย ถ้า Mod ได้ลบหลักฐานนั้นออกไปแล้ว

Mod สามารถตรวจสอบที่มาของ User นั้นๆ ได้ก็จริงแต่หลักฐานที่ผมว่า คือ รูปยังคงมีอยู่มั้ย
แค่สงสัยเฉยๆ ว่าผมจะมีหลักประกันอะไรหรือไม่ในกรณีนี้ ถามเพื่อความรู้หน่ะครับ

#4 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:16

ทั้งที่ Lock กระทู้แล้วยังสามารถแก้ไขข้อความได้ ก็มีแต่เจ้าหน้าที่หรือ Mod เท่านั้น

เข้าใจเจตนาว่าต้องการยุติปัญหา ผมแค่ต้องการคำยืนยันว่า Mod เป็นคนลบ หรือ ซ้อน ข้อความเอาไว้ใช่มั้ยครับ ?

#5 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:08

ขอบคุณ Mod สำหรับคำชี้แจ้งที่ http://webboard.seri...จงจาก-mod-ครับ/