Jump to content

- - - - -

พรรคประชาธิปัต ทางเดียวที่จะชนะเลือกตั้งได้

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
76 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 พลายแก้ว

พลายแก้ว

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:49

ก่อนอื่นเลย เลิกเล่นการเมืองแบบสาดโคลน

ประเภที่ว่า ทรงผม แต่งตัว ไรพวกนี้เลอะเทอะ ถึงจะทำให้ฝ่ายตรงข้ามดูแย่แต่ก็ไม่ได้ทำให้ตัวเองดูดีขึ้นนะ

ให้ร้ายคนอื่นตัวเองดีอยู่คนเดียวอันนี้ก็ต้องเลิกเล่นนะ คนไม่โง่หรอก ฟังดูก็รู้แล้ว ส่วนคนที่ไม่รู้ คิดว่าไม่ทันเกมส์การเมืองหรือไม่เข้าใจ พูดตีกินนิ่มทางการเมืองนะ

เปลี่ยนหัวหน้าพรรค อันนี้ อภิสิทธิ์ มองๆแล้วสงสัยเกินเยียวยาแล้ว คิดว่าหาคนที่บุคลิคไม่เล่นการเมืองมาก เอาแบบยิ่งลักษณ์ก็ได้ ไม่เล่นการเมืองทำงานอย่างเดียว ภาพมันยังดูสะอาดกว่า

ปลดเทพไท หรือ ชวนน หรือศิริโชคออก ว่าอย่าสาดโคลนมาก อย่างที่กล่าวไปข้างต้นคือ ถึงสาดฝ่ายตรงข้ามได้ แต่ก็ไม่ได้ทำให้ตัวเองดูดีขึ้นมา

ให้คนในพรรค ระวังด้วย อันนี้คุณรังสิมารับไปเต็มๆ ควรทำตัวให้อยู่กรอบดีกว่า เลอะเทอะจนไม่น่าจะเป็น สส ได้เลย

พรรคควรเลิกเล่นการเมืองแบบเก่าๆได้แล้ว ถ้าพรรคนี้เล่นการเมืองแบบสร้างสรรค์ แทนที่จะโจมตีฝ่ายตรงข้ามรายวัน ให้พูดถึงนโยบายตัวเอง แล้วสอนมวยเรื่องการแก้ไขต่างๆให้เห็นชัดๆ ง่ายๆคือ ถ้านโยบายการบริหารผิดพลาด ก็ต้องบอกการแก้ไขด้วย ไม่ใช่ด่าอย่างเดียว คนฟังเค้าจะได้รู้ว่า มีความเก่งการแก้ไขตลอด ครั้งหน้าจะได้เลือกพรรคนี้ ว่าที่ผ่านมาเค้าแสดงภูมิให้รู้ตลอดว่าเค้ารู้จุดอ่อนและการแก้ไขอย่างไร

คนทางฝั่งเสื้อแดงเจอแบบนี้ก็หนาวแล้วครับ ไอ้การที่ด่าฝ่ายตรงข้ามเลอะเทอะ พูดตีกินนิ่มตลอด อันนี้ไม่ได้ทำให้ฝ่ายตรงข้ามเปลี่ยนใจ ซ้ำร้ายยังเกลียดฝังรากลึกอีกต่างหาก

แล้วที่สำคัญมากคือ ขอร้องอย่าโหนจ้าวเลย บ้านเมืองมันวุ่นวายเพราะหลากวิธีสารพัดโคลนที่สาดมาก สร้างความเกลียดชังให้คนตีกัน

ถ้าจะแสดงความเห็น อย่าเหน็บหรืออย่าใช้คำที่มันรุนแรงกันดีกว่า ต้องสู้กันด้วยทางความคิดนะครับ

ถึงคุณไทรอย ในมุมของทางฝั่งนี้จะดูแถเลอะเทอะ ผมว่าเค้ายังเล่นอยู่ในเกมส์คือกางข้อมูลวัดกัน จะผิดจะถูกว่ากันอีกที อันนี้ผมชื่นชมในการเล่นการเมืองของเค้า

ยังดูน่าชื่นชมกว่า ชวนน หรือ ศิรโชค เทพไท รังสิมา อีก

ถ้าพรรค ปชป อยากชนะเลือกตั้ง ต้องเปลี่ยนความคิดของทั้งพรรคใหม่

ที่ผ่านมา ไม่เคยคิดแก้ไขตัวเองเลยหรือไงนะ ความพ่ายแพ้ไม่ได้สอน ให้ ต้องปรับปรุงเลยหรือไง

#2 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:19

คับ
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#3 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:19

นี่ใกล้จะมีเลือกตั้งอีกแล้วเหรอเนี้ย :huh:

#4 nnnn43

nnnn43

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:22

พรรคประชาธิปัต ทางเดียวที่จะชนะเลือกตั้งได้

ปชต ปลวกแดง ต้องกินได้ :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#5 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

ไม่รีบร้อนแปดปีทนได้สบายมาก อิอิ ;)

#6 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:25

ไม่ได้เลือก แต่เสือกจังครับ.. :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#7 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:27

คือผมกะว่าให้ปูอยู่ 8 ปี ฮะ นายกฉลาด ๆ หาง่าย

แต่นางยกโง่ ๆ หายากฮะ <_<
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#8 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:28

อ่ะ ช่วยค่าโพส

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#9 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:28

ตามความเห็นของชาวบ้าน ในซอย..
บอกว่า (ผู้นำ ปชป ) พร้อมทุกอย่าง
ทั้ง คุณวุฒิ..วัยวุฒิ แต่ยิ่งที่ผู้นำ ปชป..
ขาดก็คือ( ความเด็ดขาด ) ในการบริหาร
ประเทศ สถานการณ์ บ้านเมืองแบบนี้
ไม่ (เด็ดขาด) บริหารไม่ได้หรอก..

#10 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

กลับไปคุยเรื่องรัฐธรรมมูณก่อน

http://webboard.seri...-ใครโง่กว่าใคร/
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#11 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:33

เมื่อก่อนทำเขาหนักแค่ไหนรูปแบบมันก็คือๆกัน
วันนี้โดนกลับบ้าง....ดิ้นพล่านเลยนะเนี้ย
หมดมุขแล้วนินะ....55555

#12 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:47

ตั้งกระทู้แบบนี้ แปลว่ารัฐบาลใกล้ยุบสภา"อย่างแน่นอน" ปชป. ชนะแน่ ถ้าหางแดงเลิกเล่นถ่อย ๆ ไล่ฝ่ายตรงข้ามไม่ให้ลงพื้นที่ อย่างว่ามันเป็นโดย กมลสันดาน (สันดานที่เป็นตั้งแต่เกิด)
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#13 Ballbk

Ballbk

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

ว่า คน ปชป.สาดโคลน
แล้ว พวก เด็จผี ไอ้คางคก ไอ้เต้น ด๊อกเป็ด ฯลฯ จะเรียกว่าไรดี

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#14 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:51

วันนี้รถติดจัง ได้ข่าว่ามีประท้วงที่หน้า Index บางใหญ่.....เซ็ง สายไป ครึ่ง ชม. (ออกทะเล กันดีกว่า)
ไม่รู้เรื่องอะไร ใครมีข้อมูลขอสอดรู้หน่อยครับ อิอิอิ
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#15 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:55

สาดโคลน กับเอาความจริงมาพูดไม่เหมือนกันนะ
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#16 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:55

รอให้ รากหญ้า อดตาย ให้หมด ทั้ง 15 ล้านเสียงไง
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#17 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

รำคาญคนไม่เคยเป็นวิศวกรเเต่อยากมาสอนวิเคราะห์โครงสร้างอะคะ :angry:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#18 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:01

ว่าแต่ ปชป. สาดโคลน ก็ไม่เห็น พท.จะหาข้อแก้ตัวที่ฟังขึ้นมาเฉลยสักที มีแต่แถไปข้างๆ คูๆ

อย่างเช่น กรณี ว.5 โฟร์ซีซั่น นาโยะ ก็ไม่เคยออกมาเปิดเผยเลยว่าไปคุยอะไรกัน บอกแค่ว่า ไม่ได้ทำผิดกฎหมาย ไม่ได้ทำผิดจริยธรรม แต่ไม่รู้ว่าไปทำอะไร?
คำถามก็คือ ในเมื่อมันมีคำกล่าวว่า ไม่ได้่ทำผิดกฎหมาย แต่ทำในสิ่งที่กฎหมายห้าม แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรว่าสิ่งที่นางทำมันผิดหรือไม่ผิด

นายกสะอาดตรงไหนครับ ลองถามนางสิว่าผ่านชายมาแล้วกี่คน?

Edited by ทัชชี่, 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:03.

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#19 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

ทักษิณตาย

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#20 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:05

หง่ะ..ที่20 :huh: :huh:

18,19 ไปแย้ว

Edited by darkknight, 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:05.

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#21 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

ว่าจะรดน้ำต้นไม้ซะหน่อย ฝนตกอีกแระ....เฮ้อออ เบื่อ....

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#22 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

เพิ่งรู้ว่าใกล้เลือกตั้งแล้ว แต่คนที่ไม่ได้เลือกเสือกออกความเห็นเรื่องเขานี่มันน่า..........
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#23 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

จะชนะเลือกตั้งได้..

ต้องซื้อ กกต. เขตให้ได้ก่อน..

:)

#24 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:12

ผมไม่เห็นอยากให้ ปชป. ชนะเลือกตั้งเลยนะครับ

จขกท. อยากให้ ปชป.ชนะเลือกตั้งมากเลยเหนอเนี่ย

:lol: :lol:

:lol:
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#25 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:19

อ่านแล้วไม่รู้สึกว่าเจ้าของกระทู้อยากให้ ปชป.​ ชนะเลือกตั้งเลยครับ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#26 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:36

ผมว่า ทั้งสองฝ่ายนั้นล่ะ ที่พยายามดิสเครดิตกัน

ผมว่านักการเมืองส่วนใหญ่ ทั้สองฝ่ายมันก็มีกันหมดล่ะ ที่คุณ จขกท บอกมา ดังนั้นคุณก็ควรหันไปด่าฝ่ายตัวเองด้วยเน้อ เหอๆๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#27 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

ไปอมขี้จากพันทิพมาพ่นอีกแล้ว :lol:
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#28 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

ซ้ำครับ

Edited by kaidum, 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:44.

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#29 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

ยาก.......

ถ้าสู้กับพรรคที่มีเงินมหาศาล และเอาความเลวเป็นที่ตั้ง แบบเพื่อไทย

ทำใจไว้มาร์ค และสาวก
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#30 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

ผมว่า สมองคุณถูกล้างจนฝ่อไปแล้ว หลักฐานคือที่คุณบอกว่า ปชป.โหนจ้าว(เจ้า ...คงเป็นความหมายเดียวกัน) ตรงไหนครับที่แสดงว่าปชป.โหนเจ้า

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#31 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:31

ก่อนอื่นเลย เลิกเล่นการเมืองแบบสาดโคลน
.....ต้องแบบ ไอ้ตู่ไอ้เต้น ณ.สภาโจ๊กหรอ ที่ไม่สาดโคลน

ประเภที่ว่า ทรงผม แต่งตัว ไรพวกนี้เลอะเทอะ ถึงจะทำให้ฝ่ายตรงข้ามดูแย่แต่ก็ไม่ได้ทำให้ตัวเองดูดีขึ้นนะ

.....ขยายความได้มั้ยครับ

ให้ร้ายคนอื่นตัวเองดีอยู่คนเดียวอันนี้ก็ต้องเลิกเล่นนะ คนไม่โง่หรอก ฟังดูก็รู้แล้ว ส่วนคนที่ไม่รู้ คิดว่าไม่ทันเกมส์การเมืองหรือไม่เข้าใจ พูดตีกินนิ่มทางการเมืองนะ

......แบบอภิสิทธฺิ์หนีทหารตั้งแต่ชาติที่แล้วหรอ

เปลี่ยนหัวหน้าพรรค อันนี้ อภิสิทธิ์ มองๆแล้วสงสัยเกินเยียวยาแล้ว คิดว่าหาคนที่บุคลิคไม่เล่นการเมืองมาก เอาแบบยิ่งลักษณ์ก็ได้ ไม่เล่นการเมืองทำงานอย่างเดียว ภาพมันยังดูสะอาดกว่า

......ยังงัยมาร์คมีคุณภาพกว่าปูสมองกลวงแน่นอน ฟันธง

ปลดเทพไท หรือ ชวนน หรือศิริโชคออก ว่าอย่าสาดโคลนมาก อย่างที่กล่าวไปข้างต้นคือ ถึงสาดฝ่ายตรงข้ามได้ แต่ก็ไม่ได้ทำให้ตัวเองดูดีขึ้นมา

........สองคนนี่ดูดีกว่าเด็จพี่...ก่อแก้ว มากเลยนะครับ

ให้คนในพรรค ระวังด้วย อันนี้คุณรังสิมารับไปเต็มๆ ควรทำตัวให้อยู่กรอบดีกว่า เลอะเทอะจนไม่น่าจะเป็น สส ได้เลย

........ผู้ก่อการร้าย ยังเป็น สส.รัฐมนตรีได้ ทำไม คุณว่าคุณรังสิมาหละ

พรรคควรเลิกเล่นการเมืองแบบเก่าๆได้แล้ว ถ้าพรรคนี้เล่นการเมืองแบบสร้างสรรค์ แทนที่จะโจมตีฝ่ายตรงข้ามรายวัน ให้พูดถึงนโยบายตัวเอง แล้วสอนมวยเรื่องการแก้ไขต่างๆให้เห็นชัดๆ ง่ายๆคือ ถ้านโยบายการบริหารผิดพลาด ก็ต้องบอกการแก้ไขด้วย ไม่ใช่ด่าอย่างเดียว คนฟังเค้าจะได้รู้ว่า มีความเก่งการแก้ไขตลอด ครั้งหน้าจะได้เลือกพรรคนี้ ว่าที่ผ่านมาเค้าแสดงภูมิให้รู้ตลอดว่าเค้ารู้จุดอ่อนและการแก้ไขอย่างไร

.......เขาแนะนำแล้วครับ คุณไม่เปิดใจรับฟังเอง ดีแต่ตั้งแก๊งกันอยู่ได้ ระวังสักวันประชาชนเขาจะหมดความอดทนเอานะครับ

คนทางฝั่งเสื้อแดงเจอแบบนี้ก็หนาวแล้วครับ ไอ้การที่ด่าฝ่ายตรงข้ามเลอะเทอะ พูดตีกินนิ่มตลอด อันนี้ไม่ได้ทำให้ฝ่ายตรงข้ามเปลี่ยนใจ ซ้ำร้ายยังเกลียดฝังรากลึกอีกต่างหาก

.......ไม่มีทางครับด้านขนาดนั้น

แล้วที่สำคัญมากคือ ขอร้องอย่าโหนจ้าวเลย บ้านเมืองมันวุ่นวายเพราะหลากวิธีสารพัดโคลนที่สาดมาก สร้างความเกลียดชังให้คนตีกัน

........ผมเห็นแต่ฝั่งคุณนะครับที่สร้างความวุ่นวาย

ถ้าจะแสดงความเห็น อย่าเหน็บหรืออย่าใช้คำที่มันรุนแรงกันดีกว่า ต้องสู้กันด้วยทางความคิดนะครับ

.......ครับ บอกตัวเองด้วยนะครับ

ถึงคุณไทรอย ในมุมของทางฝั่งนี้จะดูแถเลอะเทอะ ผมว่าเค้ายังเล่นอยู่ในเกมส์คือกางข้อมูลวัดกัน จะผิดจะถูกว่ากันอีกที อันนี้ผมชื่นชมในการเล่นการเมืองของเค้า

.......อันนี้ข้ามครับ

ยังดูน่าชื่นชมกว่า ชวนน หรือ ศิรโชค เทพไท รังสิมา อีก

ถ้าพรรค ปชป อยากชนะเลือกตั้ง ต้องเปลี่ยนความคิดของทั้งพรรคใหม่

ที่ผ่านมา ไม่เคยคิดแก้ไขตัวเองเลยหรือไงนะ ความพ่ายแพ้ไม่ได้สอน ให้ ต้องปรับปรุงเลยหรือไง

......ผมเสียดายคะแนนที่เคยลงให้พลังประชาชนกับไทยรักไทย ที่สุดเลย ไม่คิดว่าจะเลวได้ขนาดนี้

............

#32 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

Started by พลายแก้ว, Today, 10:49

พรรคประชาธิปัตย์เสนอ.....
ค่าแรง 300 บาททุกพื้นที่ในประเทศไทย
15,000 บาท ทุกพื้นที่ ทุกหน่วยงานในประเทศไทย.......

เมื่อหาเสียงชนะแล้ว
จะ"เบี้ยว"ก็ไม่เป็นไร........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#33 Maruay

Maruay

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

คงยากหน่อยละครับเพราะยุคนี้เป็นยุคที่คนมีปัญญาแพ้คนหน้าด้าน
ขอให้หน้าด้านกล้าแสดงออกหน่อย ก็ดังได้แล้ว
"To every man upon this earth, Death cometh soon or lateAnd how can man die better Than facing fearful odds."มนุษย์ทุกคนบนโลก ล้วนต้องพบกับความตายไม่ว่าช้าหรือเร็วจะมีอะไรดีไปกว่าการตายที่ห้าวหาญ

#34 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

เหอ เหอ เหอ ตั้งกระทู้ได้เหมือนกันเว้ย 5555555
เอาคุณสมบัติของคนพรรคหนึ่ง มาใส่ให้คนอีกพรรคหนึ่ง
แล้วอธิบาย ฉอด ๆๆๆๆ หน้าตาเฉยเลยเว้ย 55555555555

#35 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:06

ปู แปด ปี

ปู แปด ปี

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#36 phat21

phat21

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

จะชนะทักษิณได้ไม่ใช่เลือกตั้งแล้วเลือกไปยิ่งโกงยิ่งจนเหมือนซิมบับเวที่ยิ่งเลือกประเทศยิ่งล่มสลาย

ทางเดียวคือหยุดเลือกตั้งปราบทักษิณเสื้อแดงให้หมดไปตั้งรัฐบาลที่มาจากการสรรหาแล้ว เป็นคนดีมาบริหารปฏิรุปการเมืองกฏหมายคนไทยและนักการเมืองให้ดีสัก10ปี-20ปี

แต่ถ้า ปชปไม่ปรับปรุงตัวไม่สารภาพบาปที่ผ่านมาอย่างเรื่อง เขตแดนทางบกทางทะเล ที่ ปชปขายชาติหรือเรื่องไม่ปฏิรูปไรถ้าไม่สารภาพและไม่เปลี่ยนหัวหน้าพรรคด้วย ปชปมีแต่จะแพ้
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#37 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:26

จะชนะทักษิณได้ไม่ใช่เลือกตั้งแล้วเลือกไปยิ่งโกงยิ่งจนเหมือนซิมบับเวที่ยิ่งเลือกประเทศยิ่งล่มสลาย

ทางเดียวคือหยุดเลือกตั้งปราบทักษิณเสื้อแดงให้หมดไปตั้งรัฐบาลที่มาจากการสรรหาแล้ว เป็นคนดีมาบริหารปฏิรุปการเมืองกฏหมายคนไทยและนักการเมืองให้ดีสัก10ปี-20ปี

แต่ถ้า ปชปไม่ปรับปรุงตัวไม่สารภาพบาปที่ผ่านมาอย่างเรื่อง เขตแดนทางบกทางทะเล ที่ ปชปขายชาติหรือเรื่องไม่ปฏิรูปไรถ้าไม่สารภาพและไม่เปลี่ยนหัวหน้าพรรคด้วย ปชปมีแต่จะแพ้

คนดีที่แพรดว่าชื่อ...........................................
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#38 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

เรื่องอะไรเหรอครับ??? มีหลักฐานมาแสดงด้วยจะดีกว่าพูดลอยๆนะครับ

และจะให้ใครเป็นหัวหน้าพรรคครับ ยกตัวอย่างและคุณสมบัติด้วยครับ...ขอบคุณ :D :D

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#39 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

ก่อนที่บอกใคร ก็อยากให้เจ้าของกระทู้สำเหนียกตัวเองด้วยนะครับ :) ที่พูดมามันสํนดานพรรคเพื่อไทย+เสื้อแดงทั้งนั้นเลยนะครับ :lol: แล้วไอ้ที่คุณตั้งมาก็เป็นเรื่องใส่ร้ายคนอื่นทั้งสิ้น เอาเป็นว่า พวกคุณเลิกใส่ร้ายคนอื่น เลิกใส่ร้ายพรรคอื่น ก่อนจะดีกว่ามั้ย :o แล้วหัดพูดความจริงกับเขาบ้าง ความจริงทีไม่ได้มาจากรายการควายจริงวันนี้นะครับ :D

#40 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

เอ้า..ช่วยกันหน่อย เดี่ยวไม่ครบ 50เม้นท์เขาไม่จ่ายตังค์ เอิ้กๆ

#41 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#42 phat21

phat21

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:19

เลวพอกันทั้งแม้วมาร์ค พอกันทีกับแค่สองตัวเลือกอย่างเพื่อไทย และ ประชาธิปัตย์
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#43 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:20

phat...............=อาการหนักแล้ว

ระวังจะเหมือนใจดี นะครับ

#44 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:51

เห็นพูดมาหลายครั้งแล้วนะครับ... เรื่อง หยุดเลือกตั้ง 10-20 ปี...
อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยว่าวิธีนี้จะแก้ปัญหาได้อย่างไรครับ ?...
แล้วช่วงที่หยุดการเลือกตั้งจะบริหารประเทศอย่างไรครับ ?...

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#45 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:53

ตามความเห็นของชาวบ้าน ในซอย..
บอกว่า (ผู้นำ ปชป ) พร้อมทุกอย่าง
ทั้ง คุณวุฒิ..วัยวุฒิ แต่ยิ่งที่ผู้นำ ปชป..
ขาดก็คือ( ความเด็ดขาด ) ในการบริหาร
ประเทศ สถานการณ์ บ้านเมืองแบบนี้
ไม่ (เด็ดขาด) บริหารไม่ได้หรอก..

ง่ายๆก้อคือ กึ่งเผด๊จการ ใช่มั่ย พ่อฤษีฯ
ความเห็นส่วนตัวเลย สมัยคุณสมัคร นี้ หากไม่ทำรายการกินไปชิมไปอะไรนั้น
ไม่ทำรายการทีวี หรือตามเพื่อนซี้เพื่อนรักหน้าจืด คุณสมัครอยู่ครบเทอม
คุณอภิสิทธิ์ คุณกรณ์ คุณชวน และทีมงาน ปชป. ไม่ทำให้แตกแยกอยู่แล้ว
คุณสมัครเองมาจาก ปชป. ก้าวมา จะอุ้มชูโดยแม้ว แต่ ปชป. ไม่คิดแค้นแน่นอน
โดยเฉพาะคุณชวน ถือว่าเพื่อนซี้ จะคิดฆ่าเพื่อนเหรอ(ต้องถูกตามระบบ)
คุณสมัครหลุดเพราะ เรืองไกร และ แม้วหักหลัง ถามเนวินได้
มาร์ค ตุณกรณ์ คุณชวน คุณสุเทพ คุณบัญญัติ ฯลฯ ถือว่าเป็นนักประชาธิปไตย รับในหลักการการปกครองตามระบบอย่างดี
ถึงให้นางโย้กนกแก้วฯ อยู่ได้มาจนครบ 1 ปี แม้ว่าจะรู้ว่าชักใยโดยแม้วก้อตาม
เป็นท่านๆ รับได้หรือ มั่นใจว่าที่เอกราชฑูตฯที่เข้าพบ คนสำคัญที่เข้าพบ ต้องมีคำถาม
ท่านละ คิดจะถามมั่ย นี้หละ สิ่งที่เราๆยังขวยหาประชาธิปไตย แบบกึ่งเผด็จการ
ท่านประยุืทธิ์ ควรรับฟังและพิจารณา ท่านอาจได้รับการยอมรับเร็วๆๆนี้ ครับ

Edited by redfrog53, 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:58.

#46 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:53

อันนี้ผมว่าก็ทั่งสองฝ่ายนั้นล่ะครับ เหอๆๆ

อันนี้เห็นด้วยว่าไม่ควรเล่นประเด่นพวกนี้เท่าไร เล่นประเด่นที่เป็นหน้าเป็นตา หรือประเด่นผลงานน่าจะดีกว่า

อันนี้จริงเห็นมีทั้งสองฝ่ายนั้นล่ะ แค่เป็นใครเท่านั้น

เอาจริงๆนะครับ อภิสิทธิ์ ผมว่าโปรไฟล์ดีกว่า คุณ ยิ่งลักษณ์ มาก เอาแค่เรื่องการเมือง ประสบการณ์เยอะกว่า ไม่ใช่อยู่ดีๆ ไม่เคยเล่นการเมืองกลายเป็นนายกเลย สุดยอดเ่ก่งเกินไป เอาจริงๆ ที่นายก ยิ่งลักษณ์ ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับคุณทักษินเลยจะมีโอกาสได้เป็นนายกหรือเปล่า แค่นี้ล่ะ ส่วนที่บอกทำงานสะอาดมันสะอาดจริงเพราะไม่มีอะไรให้ต้องเก็บเลย มาจากไหนก็ไม่รู้ขึ้นมาเป็นผู้บริหารประเทศ ทำงานด้านการเมืองก็ต้องรู้จักการทำงานการเมือง หรือเคยมีประสบการณ์บ้าง อย่างการพบปะนักการเมือง การวางตัว บุคลิกภาพ อะไรพวกนี้ ผมว่าอยู่ๆให้ใครที่ไหนมาเป็นคงไม่ดีัมั้งครับ อย่าไปอวยนายก ยิ่งลักษณ์ให้มากเลยดีกว่า

อันนี้เห็นด้วย พวกเรื่องแต่งตัวเรื่องหน้าตา ท่าทางอะไรพวกนี้ไม่ควรเล่น ควรเล่นพวกการทำงาน ผลงานมากกว่านี้ ปลแต่ว่าผมว่ามันก็ทั้งสองฝ่ายไม่ใช่หรือที่มีคนสาดโคลนแบบนี้

อันนี้ผมว่าก็ทั้งสองฝ่ายอีก นั้นล่ะมีแบบนี้เหมือนกัน อย่าว่าแต่ฝ่ายตรงข้ัาม ด่าฝ่ายตัวเองด้วย

ก็เห็นอีกฝ่ายโจมตีหน้กกว่าอีกนะ จนตอนนี้ไม่รู้ฝ่ายไหนค้าน ฝ่ายไหนรัฐบาลแล้วล่ะ

ทางเสื้อแดงก็ควรปรับปรุงตัวเองด้วยจ๊ะ ดูเหตุการณ์ที่เกิดตอนนี้ ก็มีแต่เสื้อแดงนี้ล่ะที่ยังเป็นปัญหามากๆๆ ถึงมากที่สุด

แต่บางคนจ้องจะล้มเจ้าวนะ แถมยังอยู่ในกลุ่มบางกลุ่มอย่างชัดเจน คิดว่าฝ่ายนี้เป็นการนำเจ้ามาทำให้เสียหายมากกว่า ส่วนตัวไม่ชอบที่บางคนไล่ออก หรือการใช้ความรุนแรง หรือการอ้างเอาเจ้ามาเพื่อโจมตีอันนี้ผมไม่สนับสนุน แต่บางอย่างมันก็น่าโดนเตะจริงๆๆ อย่างง่าย เรื่องเหรียญโอลิมปิค นี้ล่ะ จริงๆผมก็ยังยอมรับกลุ่มที่ไม่รักเจ้าได้นะ พอเจอกลุ่มนี้เข้าไป มิตเตอร์ความเกียจเพิ่มอย่างหนัก อันนี้ขอบ่นแค่นี้เพราะมันเยอะมาก ประเด่นนี้ผมเครียดมากที่สุด

อันนี้เห็นด้วย

อันนี้เลอะเทอะครับ

อันนี้ผมขอตอบในมุมมองของผมนะครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#47 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:06

อ่านแล้ว กลับมาอ่านอีก ตอบได้คำเดียว "เหรอ"

#48 PriFa

PriFa

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:17

ชอบ ๆ ๆ ๆ

#49 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:19

เลวพอกันทั้งแม้วมาร์ค พอกันทีกับแค่สองตัวเลือกอย่างเพื่อไทย และ ประชาธิปัตย์

ให้เลือกลิ้มโกเต๊กงัย................
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#50 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

ไม่ได้เลือก แต่เสือกจังครับ.. :D :D :D

ช่วยใช้ตรรกเดียวกันกับ กระทู้

15000 กะ 300 ทำให้เกิดอะไรในระบบราชการ

http://webboard.seri...ะไรในระบบราชกา/

และกระทู้

ผู้มีบุคคลิกภาพดีเด่น...

http://webboard.seri...คคลิกภาพดีเด่น/

ด้วยนะครับ...
อย่า Double Standard :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"