Jump to content

- - - - -

พรรคประชาธิปัต ทางเดียวที่จะชนะเลือกตั้งได้

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
76 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:45

พรุ่งนี้น้ำมันเบนซินทุกประเภท ขึ้นราคา 50-60ตัง อีกแล้วครับ ใครยังไม่ได้เติมรีบเลย

ผมใช้ดีเซล ปูมันยังเห็นใจอยู่ ( ที่เท่าไหร่ก็ชั่งแมร่งมันเหอะเนาะ)

#52 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:02

ก่อนอื่นเลย เลิกเล่นการเมืองแบบสาดโคลน

-มันก็ทั้ง 2 ฝ่ายนั่นล่ะ แต่ช่วงหลังๆ เพื่อไทยหนักกว่านะ ปชป. ยังอิงความจริงอยู่บ้างแค่มาพูดให้มันเว่อๆ แต่เพื่อไทยเล่นจินตนาการและความชิงชังมาปั้นเรื่องล้วนๆ
-ปชป. เขาก็จ้องเล่นแค่ฝ่ายการเมืองฝ่ายตรงข้ามเท่านั้น แต่เพื่อไทย ลามไปยัง สภาบัน องค์กรต่างๆ จนถึงประชาชนด้วยกัน แบ่งชนชั้นกันเลยนะ

ประเภที่ว่า ทรงผม แต่งตัว ไรพวกนี้เลอะเทอะ ถึงจะทำให้ฝ่ายตรงข้ามดูแย่แต่ก็ไม่ได้ทำให้ตัวเองดูดีขึ้นนะ

- เห็นด้วย แต่ผมก็มองว่ามันเป็นเรื่องธรรมดาของการเมือง เลยไม่ค่อยสนใจเรื่องไร้สาระแบบนั้น ว่าแต่พูดอย่างกับเพื่อไทยไม่เคยทำ?

ให้ร้ายคนอื่นตัวเองดีอยู่คนเดียวอันนี้ก็ต้องเลิกเล่นนะ คนไม่โง่หรอก ฟังดูก็รู้แล้ว ส่วนคนที่ไม่รู้ คิดว่าไม่ทันเกมส์การเมืองหรือไม่เข้าใจ พูดตีกินนิ่มทางการเมืองนะ

- เหมือนเดิม เป็นเรื่องธรรมดาของการเมือง ทุกฝ่ายย่อมเอาดีเข้าตัวเอาชั่วให้คนอื่นอยู่แล้ว ว่าแต่พูดอย่างกับเพื่อไทยไม่เคยทำ? คุณคงหลงในพรรคที่คุณเลือกมากเกินไปจนมองไม่เห็นว่าเพื่อไทยเองมันก็ทำเหมือนกัน เรื่อง ให้ร้ายคนอื่นตัวเองดีอยู่คนเดียวน่ะ สาดโคลนเขาก็หนักใช่ย่อยนะ อย่างที่บอก ผมมองว่าเพื่อไทยช่วงหลังๆมานี้ เล่นหนักและน่ากลัวกว่า ปชป. มาก

เปลี่ยนหัวหน้าพรรค อันนี้ อภิสิทธิ์ มองๆแล้วสงสัยเกินเยียวยาแล้ว คิดว่าหาคนที่บุคลิคไม่เล่นการเมืองมาก เอาแบบยิ่งลักษณ์ก็ได้ ไม่เล่นการเมืองทำงานอย่างเดียว ภาพมันยังดูสะอาดกว่า

- ผมว่าคุณอภิสิทธิ์ ดูมีสมองกว่านายกคนปัจจุบันเยอะ ตัวเขาเองก็ไม่ได้เล่นการเมืองอะไรมากมาย ก็ตามปกติของนักการเมือง เล่นหนักๆ ไปอยู่กับ พวกสายล่อฟ้านู่น

ปลดเทพไท หรือ ชวนน หรือศิริโชคออก ว่าอย่าสาดโคลนมาก อย่างที่กล่าวไปข้างต้นคือ ถึงสาดฝ่ายตรงข้ามได้ แต่ก็ไม่ได้ทำให้ตัวเองดูดีขึ้นมา
ให้คนในพรรค ระวังด้วย อันนี้คุณรังสิมารับไปเต็มๆ ควรทำตัวให้อยู่กรอบดีกว่า เลอะเทอะจนไม่น่าจะเป็น สส ได้เลย

- ฝากไปบอกไอ้ คางคกตู่ เด็จพี่ ก่อแก้วอะไรพวกนั้นด้วย ปลดพวกมันออกด้วยได้ก็ยิ่งดี
- ผมว่ารังสิมา ยังดีกว่าไอ้จ่าประสาท มากมายนัก

พรรคควรเลิกเล่นการเมืองแบบเก่าๆได้แล้ว ถ้าพรรคนี้เล่นการเมืองแบบสร้างสรรค์ แทนที่จะโจมตีฝ่ายตรงข้ามรายวัน ให้พูดถึงนโยบายตัวเอง แล้วสอนมวยเรื่องการแก้ไขต่างๆให้เห็นชัดๆ ง่ายๆคือ ถ้านโยบายการบริหารผิดพลาด ก็ต้องบอกการแก้ไขด้วย ไม่ใช่ด่าอย่างเดียว คนฟังเค้าจะได้รู้ว่า มีความเก่งการแก้ไขตลอด ครั้งหน้าจะได้เลือกพรรคนี้ ว่าที่ผ่านมาเค้าแสดงภูมิให้รู้ตลอดว่าเค้ารู้จุดอ่อนและการแก้ไขอย่างไร

- เห็นด้วย แต่ก็น่าเห็นใจเขานะ ฝ่ายไพร่เล่นด่าไม่สร้างสรรค์มา จะทำตัวเป็นสุภาพบุรุษไม่ด่ากลับปล่อยให้เขาด่าฝ่ายเดียว มันก็ลำบากน่าดู
- ส่วนเรื่องอย่าด่าอย่างเดียวให้สนอการแก้ไขด้วย ผมก็เห็นเขาทำอยู่นะ แต่ไพร่ไม่ค่อยฟังเลย อาจเพราะไม่ชอบการจิกกัด ที่แถมมาด้วยกระมัง
- อีกอย่าง ในทางการเมือง เสนอให้หมดทุกอย่างก็ไม่ได้ เรื่องอะไรจะเผยไต๋ให้รู้หมด เสียเปรียบตายห่า เสนอให้มากเกินไป ฝ่ายตรงข้ามก็ชุบมืบเปิบเอาเป็นผลงานของตัวเองหมด ไม่มีหรอกที่จะให้เครดิตฝ่ายค้าน เลยต้องด่าและเสนอทางออกเล็กน้อยแบบไม่ลงรายละเอียดแบบนี้ล่ะถูกแล้ว ใครๆ พรรคไหนๆ ก็แนวทางนี้กันทั้งนั้นแหละ เพื่อไทยเองตอนเป็นฝ่ายค้านก็เช่นกัน เพียงแต่คำด่าของ ปชป. มันอาจจะโดดเด่นไปซักนิดนิง ^_^ !

คนทางฝั่งเสื้อแดงเจอแบบนี้ก็หนาวแล้วครับ ไอ้การที่ด่าฝ่ายตรงข้ามเลอะเทอะ พูดตีกินนิ่มตลอด อันนี้ไม่ได้ทำให้ฝ่ายตรงข้ามเปลี่ยนใจ ซ้ำร้ายยังเกลียดฝังรากลึกอีกต่างหาก
แล้วที่สำคัญมากคือ ขอร้องอย่าโหนจ้าวเลย บ้านเมืองมันวุ่นวายเพราะหลากวิธีสารพัดโคลนที่สาดมาก สร้างความเกลียดชังให้คนตีกัน

- โหนเจ้า ของคุณคืออะไร ถ้าหมายถึงห้ามพูดถึงท่านเลยคงไม่ใช่แล้วล่ะครับ แม้ผมไม่เห็นด้วยในการกล่าวอ้างเจ้า เพื่อใส่ร้ายกันทางการเมือง แต่บางทีพวกผมก็แค่พูดถึงท่านเฉยๆ ไม่ได้ใส่ร้ายใคร เสื้อแดงก็หาว่าผมโหนเจ้าแล้ว หมายความว่าอย่างไร?
- ในขณะที่ฝ่ายคุณพูดถึงท่านได้ พยายามจะเปลี่ยนแปลงหลายๆอย่างเกี่ยวกับสถาบันกษัตริย์ เช่น การแก้ 112 แล้วถ้าพวกผมไม่เห็นด้วย ต้องทำอย่างไร มันก็ต้องพูดสิครับ ฝ่ายคุณจะพูดถึงท่านฝ่ายเดียวได้อย่างไร
- เรื่องบางเรื่อง มันก็เรื่องจริง ไม่ใช่การการใส่ร้าย เป็นการวิจารณ์ จะทำยังไง? เสื้อแดงจึงจะไม่หาว่าโหนเจ้า

ถ้าจะแสดงความเห็น อย่าเหน็บหรืออย่าใช้คำที่มันรุนแรงกันดีกว่า ต้องสู้กันด้วยทางความคิดนะครับ

- ฝากบอกพวกไพร่ทั้งหลายด้วยล่ะกัน แต่ก่อนอื่นให้พวกไพร่ทั้งหลาย แยกแยะคำว่า พิพากษ์วิจารณ์อย่างสร้างสรรค์กับการด่าเอามันส์ ให้ได้ก่อน
- แยกการเอาเรื่งจริงมาพูด กับ การดูถูกให้ออกด้วย

ถึงคุณไทรอย ในมุมของทางฝั่งนี้จะดูแถเลอะเทอะ ผมว่าเค้ายังเล่นอยู่ในเกมส์คือกางข้อมูลวัดกัน จะผิดจะถูกว่ากันอีกที อันนี้ผมชื่นชมในการเล่นการเมืองของเค้า
ยังดูน่าชื่นชมกว่า ชวนน หรือ ศิรโชค เทพไท รังสิมา อีก
ถ้าพรรค ปชป อยากชนะเลือกตั้ง ต้องเปลี่ยนความคิดของทั้งพรรคใหม่
ที่ผ่านมา ไม่เคยคิดแก้ไขตัวเองเลยหรือไงนะ ความพ่ายแพ้ไม่ได้สอน ให้ ต้องปรับปรุงเลยหรือไง

- เพราะคุณหลง พรรคของคุณมากไป จนมองอะไรด้านเดียว เลยเห็นว่ามันเลอะเทอะ
- ครับ ถ้าพรรค ปชป อยากชนะเลือกตั้ง คงต้องเปลี่ยนความคิดใหม่ทั้งพรรค แบบที่คุณว่า แต่อย่าประมาทหรือหลงลำพองมากไปล่ะ เพราะผมก็เห็นความเสื่อมถอย ของพรรคเพื่อไทยอยู่รำไรเช่นกัน

Edited by annykun, 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:16.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#53 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:04

เอาแบบยิ่งลักษณ์ก็ได้ ไม่เล่นการเมืองทำงานอย่างเดียว ภาพมันยังดูสะอาดกว่า

อ่านถึงตรงนี้ผมก็อ๊วกแตก อ่านที่เหลือไม่ได้แล้วครับ

ยิ่งลัก นี่อ่ะนะทำงานอย่างเดียว ภาพสะอาด ตาย5 นึกไม่ออกเลยว่าหล่อนทำงานอะไร
ถามเรื่องนี้ บอกคนนู้นดูแล ถามเรื่องโน้นบอกอีกคนดูแล
ถามไปอีกบอกหนูไม่รู้ ระเบิดลงกรูร้องเพลง
ประชุมสภา กรูไป ว5 กับ ผัวชาวบ้าน ซึ่งตอนนี้ยังไม่มีใครรู้เลยว่า ห้าหกคนที่ไปคุยด้วยเป็นใคร
ซุกหุ้นแทนพี่ชายที่ศาลตัดสินไปแล้วว่า ผิด บอกได้คำเดียวว่า เจ๊ปูสะอาด(ตรงไหนฟร่ะ)

#54 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:04

มีทางเดียวที่ปชป ชนะเลือกตั้ง คือไปเกิดใหม่ อีก8รอบ ถึงชนะ

#55 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:10

ทางเดียวที่จะชนะการเลือกตั้ง คือ เด็ดหัวพ่องหางแดงแถวนี้......
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#56 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

มีทางเดียวที่ปชป ชนะเลือกตั้ง คือไปเกิดใหม่ อีก8รอบ ถึงชนะ

คุยแบบก่อนเลือกตั้งซ่อมที่ปทุมเลยนะ มั่นใจจัง

พอผลออกมาพลิกลิ้นกันแทบไม่ทัน :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#57 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:19

ภาพจาก พันทิป

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#58 phat21

phat21

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:22

ไม่เอาแม้วมาร์คว่ะ มีอํานาจแม่มไม่จับแม้วถอดยศแม้วปราบเสื้อแดงแอบออกงบ ครมประกันตัวเสื้อแดงอีกว่ะ เบื่อที่จะวนเวียน แต่แม้วมาร์ค ขอให้ประเทศไทยหลุดจากวัทจักรแม้วมาร์คให้จบๆไปเลย
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#59 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:31

ไม่ได้เลือก แต่เสือกจังครับ.. :D :D :D

ช่วยใช้ตรรกเดียวกันกับ กระทู้

15000 กะ 300 ทำให้เกิดอะไรในระบบราชการ

http://webboard.seri...ะไรในระบบราชกา/

และกระทู้

ผู้มีบุคคลิกภาพดีเด่น...

http://webboard.seri...คคลิกภาพดีเด่น/

ด้วยนะครับ...
อย่า Double Standard :D

ปชป. จะชนะหรือแพ้เลือกตั้ง มันเป็นเรื่องของคนที่สนับสนุนพรรคนั้นถูกแล้ว
ส่วนการวิจารณ์นโยบายหรือนายกฯ ก็เป็นเรื่องของประเทศ คนละเรื่องกับเรื่องภายในพรรค
คนกลางที่สุดในสามโลก อย่าเอาตรรกะมั่วๆ มาพยายามโยงให้สมจริงด้วยตัวสีแดงๆ ใหญ่ๆ เลยครับ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#60 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:33

ไม่เอาแม้วมาร์คว่ะ มีอํานาจแม่มไม่จับแม้วถอดยศแม้วปราบเสื้อแดงแอบออกงบ ครมประกันตัวเสื้อแดงอีกว่ะ เบื่อที่จะวนเวียน แต่แม้วมาร์ค ขอให้ประเทศไทยหลุดจากวัทจักรแม้วมาร์คให้จบๆไปเลย

ตกลงเอาลิ้มโกเต๊ก ใช่ไหม ..............................
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#61 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:38

ต่ออีกหน่อย..

คนทางซ้าย โกงเลือกตั้งจนโดนยุบ 2 พรรค.................คนขวา แพ้เลือกตั้งเป็นฝ่ายค้าน ก็ตั้งหน้า ตั้งตาทำงาน ไม่เกณฑ์คนมาเผาเมือง..

คนทางซ้ายโกงชาติ เป็นโจรหนีหมายจับ.........................คนขวา ไม่มีแผล จนต้องโดนป้ายสีเรื่องเกณฑ์ทหาร

คนทางซ้ายหนีหมายจับไปขอสัญชาติอื่นแต่เสือกอ้างตัวเป็นคนไทย.......คนทางขวามีโอกาสเลือกสัญชาติอังกฤษแต่ไม่เอา เป็นคนไทยดีกว่า

:)

#62 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:38

คนซ้ายมือ รวยไม่โกง แต่มาเสือก
คนขวามือ สอสอเลือก โหวตมาให้
ทางซ้ายอ้าง ประชา ธิปไตย
ทางขวาชอบ เสียงส่วนใหญ่ ในสภา

คนซ้ายมุ่ง เผลอให้ ไทยยับเยิน
ทางขวาเมิน กฎหมู่ ลบหลู่ค่า
คนทางซ้าย ลิ่วล้อทำ บื้อปัญญา
คนทางขวา ข้อมูลแน่น น่าชื่นชม

ฝ่ายซ้ายอ้าง ว่าเรา เท่าเทียมกัน ?
ฝ่ายขวาบอก แบ่งชั้น ไม่เหมาะสม
ซ้ายกระจุก รายได้ น่าระทม
ขวาหวังเห็น สังคม กว่าส่วนตัว

พวกฝ่ายซ้าย เมื่อถูกใจ ใช้เหตุึผล
พวกฝ่ายขวา รู้ตน เรื่องดีชั่ว
ซ้ายนี่แหละ เลือดเย็น น่าหวาดกลัว
ขวาไม่มั่ว แอบอ้าง ประชาชน

จาก เขาหาว่าผมเป็นสลิ่ม

Edited by อู๋ ฮานามิ, 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:43.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#63 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:54

เลือกเอา

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#64 nnnn43

nnnn43

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:07

ให้ขนะอยู่นานๆๆๆอยู่เลย 8 ปีไปเลย :lol: :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#65 เตคีออน

เตคีออน

น้องใหม่

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:11

ท่าทางผมจะตกข่าวแต่เค้าเลือกตั้งกันเสร็จไปนานแล้วไม่ใช่หรือ?
มันจะควันหลงอะไรกันนานเป็นปี

อ้อ ลืมไป เสื้อแดงเนี่ย นอกจากกากบาทหาเงินใช้กับรับจ้างชุมนุมแล้ว
หารับประทานอย่างอื่นไม่เป็นนี่เนอะ เลยได้แต่วนเวียนกับสองเรื่องนี้

#66 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

เห็นชื่อกระทู้ นึกว่าหวังดีกับ ปชป แต่อ่านไปแล้วไม่น่าใช่
เหมือนทำเนียน ๆ ด่า ปชป นั่นแหละ

ผมว่า ด่า ได้นะ แต่ควรให้มันเป็นรูปธรรม เพราะอ่านดูแล้ว
มันลอย ๆ เหมือนใช้จินตนาการพูดตามความเข้าใจของตนเอง
ซึ่งความจริงทุกเรื่องมันมีหลักฐานปรากฎตามสื่ออยู่แล้ว อยาก
ว่าเรื่องไหนหยิบยกมาได้เลย ไม่ใช่พูดแค่คำว่า สาดโคลน ไม่รู้
สาดโคลนเรื่องอะไร เพราะไอ้คำว่าสาดโคลนนี่ มันเหมือนคำว่า
ป้ายสี นั่นแหละ คือเขาไม่ได้ทำแต่ไปบอกว่าเขาทำ แล้วมันมีหรือครับ
ที่พูด ๆ มาเนี่ยะ

ผมยกตัวอย่าง เล่นแต่การเมืองให้ดูนะ เรื่องมาร์คหนีทหาร เจ้าของกระทู้
คิดว่าเป็นเกมส์การเมืองไหม ใครเอามาเล่น เพราะเรื่องนี้มันนานมากแล้ว
เอามาเล่นก็ทำอะไรไม่ได้แล้ว แต่ก็ยังขุดมาเล่น มาร์คโดนนักเรียนนายร้อย
โห่ไล่ เป็นการสาดโคลนไหม ใครเอามาเล่น นี่ยังไม่นับเรื่อง เกาะโพเดียม
เด็กสองคนบริหารประเทศ ดีแต่พูด มาร์คชั่งไข่ มาร์ค 91 ศพ

ที่ผมยกตัวอย่างมามันมีหลักฐานปรากฎอยู่ตามหน้าสื่อทั้งนั้น แต่เจ้าของกระทู้
บอกให้ ปชป เลิกเล่น ไม่บอกให้พรรคเพื่อไทยเลิกเล่นบ้างหรือ หรือเล่นแล้ว
มันทำให้ชนะเลือกตั้ง

#67 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:27

เลวพอกันทั้งแม้วมาร์ค พอกันทีกับแค่สองตัวเลือกอย่างเพื่อไทย และ ประชาธิปัตย์

1.ช่วยตอบคำถาม คุณ Rara #38 ทีนะครับ ผมเองก็อยากรู้
2.ขอรู้เหตุผล-ข้อมูล ที่คุณบอกว่าเลวพอกัน ....เอาเฉพาะมาร์ก-แม้ว ก็พอครับ ไม่ต้องเอาความชั่วของโคตรเง่าศักราช มารวม
**รอจริงๆครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#68 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:28

ปชป. เกิดรอบที่8 ตอนนั้นคุณอยู่ที่ไหนครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#69 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:33

ไม่ได้เลือก แต่เสือกจังครับ.. :D :D :D

ช่วยใช้ตรรกเดียวกันกับ กระทู้

15000 กะ 300 ทำให้เกิดอะไรในระบบราชการ

http://webboard.seri...ะไรในระบบราชกา/

และกระทู้

ผู้มีบุคคลิกภาพดีเด่น...

http://webboard.seri...คคลิกภาพดีเด่น/

ด้วยนะครับ...
อย่า Double Standard :D

เห็นไต..

อย่าให้ต้องอธิบายเยอะสิ หรือว่าชอบโดนล่อเป้า :D :D :D

นโยบายรัฐบาลสำหรับทุกคนหรือเปล่า จะชอบหรือไม่ชอบปูซื้อรถคันแรกได้เว้นภาษีหรือเปล่า ข้าราชการคนไหนไม่ชอบปูไม่มีสิทธิ์ได้ 15,000 เหรอ แบบนี้แถวบ้านเห็นไตเรียกเสือกเหรอ

สงสัยตัวเอง บางทีทำไมเคยคิดว่าเห็นไตพูดจาเหมือนมีการศึกษานะ
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#70 พลายแก้ว

พลายแก้ว

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:02

#71 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:08

กูเลือกประชาธิปัตย์เพราะนโยบายที่ทำให้ประเทศแข็งแกร่งอย่างยั่งยืน

ถ้าประชาธิปัตย์ต้องการชนะเลือกตั้งมากจนต้องใช้นโยบายประชานิยม

กูก็ไม่เลือก!!
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#72 พลายแก้ว

พลายแก้ว

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:13

Edited by พลายแก้ว, 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:16.

#73 พลายแก้ว

พลายแก้ว

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:18

#74 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:42

ที่ 53 พูด ก็รับได้ แม้จะถูกมั่ง ถูกน้อยมั่ง จริงอย่างว่า
หมักเหม็น..ไปแล้ว ไม่อยากขุดมาชี้หน้าด่า ถ้าจะด่าควร
ด่าไอ้คนที่พูดว่า ( หมักทำกับข้าวก็ผิด ) ไอ้คนนี้น่าด่ามาก
กว่าตัวหมักซ๊ะอีก เรื่อง2 คุณชวน คนส่วนใหญ่ยอมรับ
เราเองก็ยอมรับ แต่ขัดใจเรื่อง ( MOU ) พูดซี พูดให้เครียร์
3.เทพ.. เครียร์ ไม๊ ( สปก ) ?? มันต่างก็มีแผลบ้าง ถ้า
เล็กน้อย ก็พอรับได้ ( ที่เราบอก ผู้นำ ปชป ) เวลานี้ขาด
( ความเด็ดขาด ) ไม่ได้หมายถึง อย่างที่คุณเข้าใจ ไม่จำ
เป็นต้อง ( เผด็จการ ) เผด็จการห่วยแตก เราก็เห็นมาแล้ว
ความเด็ดขาดที่เราพูดถึง คือการ ( บังคับใช้กฏหมาย ) ให้
มีผล อย่างน้อย 90 % ไม่ใช่เป็น รัฐฯ มา 2 ปี กว่า ปล่อย
ให้( อันธพาล ) ไล่ทำร้าย ทำลายการประชุมที่พัทยา เรื่อง
น่าภูมิใจหรือ ? อับอายไปทั่วโลก ก็ไม่ต่างจาก ผู้นำประเทศ
คนนี้ ที่สร้างความอับอายไปทั่วโลก .เหมือนกัน ต่างกันตรง
คน เท่านั้น คุณอภิสิทธ์ พร้อม ความรู้.ความสามารถ.

บุคลิก. สมเป็นผู้นำรุ่นใหม่ ถ้าเขาใช้กฏหมายอย่างเด็ดขาด
( ไม่เกี่ยวกับเผด็จการ ) เขาจะเป็นผู้นำที่ดี ( ของคนดี )

#75 พลายแก้ว

พลายแก้ว

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:51

คุณกลับไปหัดเขียนเรียงความใหม่ดีกว่า

#76 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:03

ถ้า ( ขุนแผน ) หมายถึงเราล่ะก็ โทษที
เขียนเรียงความ ( ไม่เป็น ) มีไรที่รู้ ที่เห็น
ก็งัดมา ( ใส่กันตรง ๆ ) เข้าใจนะ ????

#77 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:19

การแพ้หรือชนะเลือกตั้งในระบอบประชาธิปไตย มันไม่ได้มีความหมายสลักสำคัญอะไรมากมาย หากผู้ชนะนั้นไปบริหารประเทศด้วยความซื่อสัตย์สุจริต

อย่าไปคิดว่าการชนะเลือกตั้ง มันเป็นชัยชนะในระบอบประชาธิปไตย ชัยชนะในระบอบประชาธิปไตยที่แท้จริงแล้วคือ นโยบายที่ประสบความสำเร็จอย่างไร้ข้อครหาต่างหาก อันนั้นแหล่ะมันถึงจะชนะจริงๆ

แต่ถ้าทำไม่ได้ ก็อย่ามาอวดเลยว่าชนะ ชนะไปก็แค่นั้น ถ้ามันโกงกินเหมือนเดิม ไม่ได้พัฒนาอะไรขึ้นมาเลย

นโยบายอะไรบ้างที่ประสบความสำเร็จและเป็นประโยชน์กับคนทั้งประเทศโดยไม่เลือกกลุ่ม โดยไร้ข้อครหาคอรัปชั่น มีมั้ยครับ

ถ้าเป็น ของ ปชป. มีมากมาย ตั้งแต่สมัยหม่อมเสนีย์ ปราโมทย์ เป็นหัวหน้าพรรคแล้ว

แต่อย่างว่า ปชป.ส่วนใหญ่ทำเป็นปิดทองหลังพระ ไม่ค่อยประสาสัมพันธ์ผลงานสักเท่าไร ปล่อยให้พวกปากหมามาสาดโคลนอย่างไม่รู้จักหยุดหย่อน ทั้งๆ ที่ตัวเองก็ได้รับประโยชน์อันนั้น

ผมไม่รู้ว่าจะเรียกคนพวกนั้นว่าอะไรดี ***ประโยชน์ก็ได้ แต่ก็ยังไปด่าเขา เพื่อหวังเอาชนะเลือกตั้งอย่างเดียว มันเลวมั้ยครับ

Edited by ทัชชี่, 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:26.

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ