Jump to content

- - - - -

อดีตทีมงานมัลลิกาแฉ! "ถึงขั้นสั่ง และหลอกใช้"

• Please log in to reply
87 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เก๊ทั้งกก

เก๊ทั้งกก

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:05

Posted Image เริ่มต้นแกะร่อง "รอยร้าว" ทีมทวิตเตอร์มัลลิกา

เริ่มต้นเมื่อวันศุกร์เข้าพรรษา ระหว่างที่ปวงประชาทวิตภพกำลังแห่ถวายเทียนตามวัด ยังไม่ทันได้จุดไฟแช็คนั้น "วงการทวิตภพ" ต้องสั่นสะเทือนอีกครั้ง เมื่อเกิดแผ่นดินไหวขนาด 9.1 ริกเตอร์ จากร่องรอยก่อนหน้านี้ ทีม go6tv ได้เริ่มสังเกตความผิดปกติของหน้าเพจหนึ่ง ซึ่งพบข้อความอันผิดปกติ แสดงถึงความแตกแยกว่า ทีมงานผู้หนึ่งผู้ชาย ได้ประกาศปิดเว็บเพจตนและประกาศ ไม่รับผิดชอบใดๆเกี่ยวกับเพจนั้นอีก

เพียง 4 วันไม่พ้นเข้าพรรษา มีผู้ใช้ไอดีว่า VRPolitics ได้เขียนข้อความแสดงความไม่พอใจ ต่อบุคคลหนึ่ง โดยจับใจความสรุปได้ว่า "ตนถูกหลอกให้ไปฟังปราศัย ถูกหลอกว่าจะได้พบกับหัวหน้าพรรคในดวงใจ ถึงขนาดลงทุนซื้อเสื้อผ้าใหม่ และยอมไม่ไปงานวันเกิดคุณพ่อ เพียงเพื่อให้มอลลี่พาไปพบบุคคลสุดพิเศษของตน"

Posted Image เขียนแสดงความไม่พอใจที่ถูก "มอลลี่" หลอกลวง
ระหว่างที่ทวิตคร่ำครวญยาวกว่า 7 หน้าจอ มีสุภาพบุรุษตัวแทนพระแม่ธรณีฯ เข้ามาสอบถามด้วยความห่วงใย ประหนึ่งว่า "ไม่เคยรู้เรื่องราวเธอมาก่อน"

เมื่อเริ่มจับใจความได้ ก็แสดงความห่วงใย พอนานเข้าเหมือนจะคุยไม่รู้เรื่อง สุภาพบุรุษคนนั้น ก็เริ่ม "หลุด" ด้วยข้อความทำนองว่า "คุณต้องการให้เขามาแทคแคร์คุณให้เหมือนวีไอดีหรือ แม้ว่าเขาจะไม่ว่าง"

Posted Image เริ่มเข้ามาไกล่เกลี่ย ไกล่เกลี่ยไปชักเกินเลย กลายเป็น "คัดค้าน" เสียเอง

Posted Image คำบรรยายแสดงความ "อึดอัดใจ" ถึง สุภาพบุรุษสุดหล่อ
Posted Image เธอเริ่ม "ปลง" เมื่อรู้ว่าเขาไม่ค่อยรับฟัง และแก้ตัวแทนให้ เมื่อคุยตอบโต้กันไปได้ชั่วโมงเศษ จนฝ่าย VRPolitics เริ่มถอดใจจะโต้เถียง และตัดพ้อทำนอง "เขาทำงานด้วยกัน ก็ต้องเข้าข้างกันแหละ"

Posted Image ภาพหลักฐานยืนยันว่า "เขาทำงานด้วยกัน" จากแค่เริ่มตัดพ้อกัน กลายเป็นเริ่มดิสเครดิต ทำนองว่า "ไว้ใจง่ายไป" หรือ "คุณไม่ควรดรามาเรื่องพ่อให้อับอายในสิ่งที่คุณทำ" ซึ่งกลายเป็นว่า "ฝ่ายถูกหลอก เป็นฝ่ายผิด"

Posted Image "ไว้ใจง่ายไปครับ"
Posted Image ดิสเครดิตทำนอง "ไม่ควรดราม่าให้อับอายในสิ่งที่คุณทำ"
เจ้าตัวอึ้งกิมกี่ เมื่อตนซึ่งเป็น "ผู้ถูกกระทำ" ถูกบิดกลายเป็น "ผู้ผิด" เสียเอง

ไม่จบ พอมหากาพย์เริ่ม สาวกชั้นแนวหน้า แถถลาออกมาทันทีตอบโต้ทำนอง ที่ VRPolitics ทำไปนั้นเพราะไม่ได้เงินหรือเปล่า

Posted Image หรือเธอปากหนักไม่กล้าขอเงิน หนักข้อเข้า โยนไฟใส่ให้ว่าใครชวนมาทำงาน แถมสรุปให้เสร็จว่า "เจ้าตัวเองที่ไปขอทำ"

Posted Image "เธอเอง ที่ไปขอทำ" แปลว่า "มึงเสือกเอง" นอกจากโดนข้อหา "เธอเอง ที่ไปขอทำ" แล้ว ยังประเคนข้อหา "รับจ้างด่าคนในทวิต" และ "หากพี่ติ่งสั่งจริง ใหนหลักฐาน"???

Posted Image ท้าเหยงๆ เอาหลักฐานมาซิว่า "พี่ติ่งสั่งจริง หลักฐานมันต้องมี" โปรแกรมสำเร็จรูปสาวก ปชป.คือ "คนมันอยากดังค่ะ ดังทางนี้ไม่ได้ ไปเกาะแดงดัง"

Posted Image เกาะแดงดัง สาวกอีกคน คนนี้ชัดเจนเพราะฝ่าย VRPolitics แสดงความสนิทสนมทั้งเนื้อคำพูด พร้อมแฉให้เสร็จว่า "รับจ้างทวิตจากช่องสีฟ้า"

Posted Image เริ่มเปรียบเปรยมอลลี่เป็น บาบูน แถมแฉให้เสร็จว่า "ผมไม่ทวิตโดยการจ้างเหมือนพนักงานช่องฟ้าเหมือนป้าแต๋ว" เค้าเฉลย "ความสำพันธ์ กันเอ๊ง กันเอง" กันหมดว่าทั้ง ณช นาง จั๊ด และเบิร์ด(VRPolitics) ล้วนเป็น "ทีมกรณ์" ต่างรู้จักและคุ้นเคยกันดี โดยที่ผู้ถูกเอ่ยชื่อบางคนไม่กล้ามาโต้เถียงด้วย

Posted Image เฉลยให้เสร็จ ว่าเป็น "ทีมงานคุณกรณ์" เมื่อโดนท้าหนักๆๆ เข้า VRPolitics จึงเปิดเผยภาพจากโปรแกรม Line แสดงความเชื่่อมโยงที่คนใช้ชื่อว่า P'TinG-Dp ฝากแทคแคร์ "ทีมมัลลิกา" แถมยังถามเช็คชื่อเช้าตรู่ แปดโมงเศษด้วยว่า "มีใครขาดไหมค๊ะ เช็คค่ะ" (น่าจะหมายถึงเช็คชื่อเข้าทำงาน??)

Posted Image เช็คชื่อเวลาเข้างาน???? เธอช่วยแแหมดว่า "นาง" (ใหนก็ไม่รู้) บงการให้ "ด่าโอ๊ค ด่า สส.เดียร์ ด่าหนูหริ่ง"

Posted Image แฉหมดว่าสั่งให้ด่า โอ๊ค สส.เดียร์ และ หนูหริ่งผ่านทวิตและเพจ หนักมากขึ้น เขาก็แฉต่อว่า "นาง" หลอกใช้ให้ด่า ด่า ด่า และด่าาาาาาา

Posted Image แสดงหลักฐานชัดเจนว่า "หลอกใช้ ให้ด่าคนฝ่ายตรงข้าม"
เมื่อโดนสาวก ถามย้อนหา "หลักฐาน" ว่า "พี่ติ่งสั่ง ต้องมีหลักฐาน" เธอจึงส่งหลักฐานนี้ให้

Posted Image ใครไม่รู้ สั่งใคร
Posted Image บอกวิธีให้เสร็จว่าทำโลโก้ไร และ จะเขียนผ่านวิธีใด
Posted Image ท้ายสุด ตอกย้ำชัดอีกครั้ง เมื่อ "อดีตทีมมัลลิกา" แฉเองใช้เจนว่า "ผมนี่คือ คนที่สร้างทีมขึ้นมาเอง และประกาศปิด"
ท้ายสุด เมื่อเจอหลักฐาน "คำสั่ง" หลังไมค์ บรรดาสาวกทั้งหลายก็เงียบกริบทันที

นี่คือหลักฐานที่ชัดเจนที่สุดว่าบางพรรคการเมืองนั้น ตั้งทีมทวิตเตอร์ของตนขึ้นมาเพื่อ "ด่า" ฝ่ายตรงข้ามโดยเฉพาะ แบบไม่ต้องไปนั่งสืบหากันเลย

นี่คือสัจธรรมจริงๆ ตามที่ VRPolitics ได้กล่าวไว้

http://www.go6tv.com...-post_2191.html

#2 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:08

ว้าวๆๆๆ ตั้งใจทำเลย มิน่าหายไปเป็นชั่วโมง :lol: :lol: :lol:

#3 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:12

ชิวๆ เรื่องแค่นี้มีทุกวงการ สู้เรื่องด่ากันเองของควายแดงแต่ละมุ้ง ไม่ได้เลย
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#4 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:15

อีจ่าตุ๊ดหมูแว่นหรือนี่
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#5 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:16

สมกับทีมตอบโต้ของเพื่อโอ๊คจริงๆทำงานได้ดี -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#6 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:21

ทำได้ดี...อย่าลืมเบิกตังค์เด้อ :rolleyes:

#7 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

Go 6

#8 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:26

เรื่องแค่นี้ ??? ผมยังเคยอ่านเจอ คนเสื้อแดงไปทวงค่าป้าย โดนชกหน้ากลับบ้านด้วยซ้ำ ...

#9 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:33

ดรามาดีจัง
ไม่เหมือนควายแดง เอาหญ้ายัดปากทีเดียวเงียบ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#10 ryukendo

ryukendo

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

แล้วยังไงต่อครับ มันต้องยื่นถอดถอนหรือฟ้องศาลกันเลยไหม หรือจะเอาแค่ "เค้าเล่าว่า" :huh:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#11 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:46

มีแมงวาปเทียมด้วยเหรอนี่ :huh:
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#12 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:51

ฟ้อง ดำเนินคดีเลยครับ ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#13 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

Posted Image เริ่มต้นแกะร่อง "รอยร้าว" ทีมทวิตเตอร์

"""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""

นี่คือหลักฐานที่ชัดเจนที่สุดว่าบางพรรคการเมืองนั้น ตั้งทีมทวิตเตอร์ของตนขึ้นมาเพื่อ "ด่า" ฝ่ายตรงข้ามโดยเฉพาะ แบบไม่ต้องไปนั่งสืบหากันเลย

นี่คือสัจธรรมจริงๆ ตามที่ VRPolitics ได้กล่าวไว้

http://www.go6tv.com...-post_2191.html

5 5 5 5 5 5 5

แล้วไงเหรอ :D :lol: :D :lol:
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#14 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:56

*
POPULAR

หลักฐานชัดเจนขนาดนี้ ขอแนะนำให้ฟ้องยุบพรรคเลยครับ :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#15 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:58

เรื่องแค่นี้ ??? ผมยังเคยอ่านเจอ คนเสื้อแดงไปทวงค่าป้าย โดนชกหน้ากลับบ้านด้วยซ้ำ ...

แดงปทุมด้วยนะนั่น :lol: :lol:

จขกท ช่วยไปเอาหลักฐานการสร้างทีมด่าคนอื่น มาให้ชมหน่อยดิ่ อยากรู้ด่าใครบ้าง เรื่องอะไร ที่ใหนเมื่อไหร่ :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#16 Limmy

Limmy

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:58

'Oak Backup Team' มีกึ๋นแค่นี้เองหรือครับ ?

ไม่คุ้มค่าจ้างเลย

#17 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:01

รายงานต่อสิครับ แบบว่าอยากรู้ตอนต่อไปน่ะ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#18 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:07

ผมไม่ได้เดือดร้อนฮัฟ :D :D
แล้วก้อไม่รู้ว่าคุณเจ้าของมู้เดือดร้อนอะไร ;) ;)
ที่ผมเดือดร้อนคือ น้ำมันขึ้นราคา หาเงินยาก ซื้อของแพง <_< <_<

คุณว่านังยกไปทำไรโฟร์ซีซั่นคัฟ -_- -_-
ไปลดค่าครองชีพเหรอ :lol: :lol:

Edited by kaidum, 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:08.

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#19 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

คล้ายๆไอ้แม้วหลอกใช้สมัคร แล้วถีบทิ้ง...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#20 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:10

จริงเท็จ ผมไม่ทราบ ..

แล้วมัน เป็นยังไง อ่ะ ... :huh:

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#21 ryukendo

ryukendo

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:11

หึหึ หลักฐานหนาแน่นขนาดนี้ เรื่องถึงหูศาลโลกแน่ๆ :lol:
  • -3- likes this
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#22 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:12

แต่บอกตรงๆ นะ ไปที่ไหนๆ ด่าปลวกแดง อย่างที่ทำอยู่ ทุกวันนี้ ..

ไม่ต้องจ้างผมเลย ...

ผมเกลียดปลวกพันธุ์ ควาย กับ นายกโง่ๆ ครับ ... :lol:

ปล.แล้วก็ไม่ได้อยากเจอ หรือ อยากใกล้ชิดนักการเมืองด้วย ... <_<

Edited by นักเรียนตลอดชีพ, 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:14.

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#23 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:14

แล้วไงครับ ? :mellow:

#24 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:16

ขออภัยครับจขกท ท่านอยากบอกอะไรครับ

มัลลิกง มัลลิกาอะไร ผมไม่รู้จัก

แต่ผมเดาเอาว่าต้องเป็นปชป.

ตกลงคนในกลุ่มแตกคอกัน

แล้วมันเกี่ยวอะไรกับเสรีไทยครับ

#25 juicekung

juicekung

น้องเก่า

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

อ่านแล้วไร้สาระจริงแฮะ เหมือนเด็กไม่ได้ของเล่นแล้วงอนผู้ปกครอง

#26 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

เจ้าของเวป goุุ6 ที่แอบเอาถุงยางไปวางไว้ที่ทำเนียบ แล้วถ่ายภาพมาหลอกว่าเป็นของพันธมิตรน่ะหรือ น่าเชื่อถือชิบหาย

#27 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:37

แล้วไงอ่ะ ???
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#28 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:39

แล้วงัยครับ..............

#29 ดีเจเดี่ยว

ดีเจเดี่ยว

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:45

ผมเล่นทวีตเตอร์ทุกวัน หลังๆไอ้ VRPolitics มาอยู่กะพวกหนูหริ่ง มันแปลกนะว่าทำไมคนเรามันเปลี่ยนสีง่ายยังกับจิ้งจก

#30 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

ฟ้องยุบพรรค ปชป. เลยครับ

แล้วประเทศชาติจะได้เจริญสักที่

#31 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

หวังเอาชนะคู่ต่อสู้ทางการเมืองโดยไม่สนว่าจะใช้วิธีสกปรกโสโครกขนาดไหน

วิธีต่ำทรามแบบนี้หลอกได้แค่คนส่วนน้อย ที่ไร้ความคิด ชอบถูกจูงจมูกเท่านั้น

แบบนี้ก็อย่าหวังชนะใจประชาชนเลย

#32 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

เดี๋ยวนี้จะแฉกันทียังกับเขียนนิยาย มีสุข เศร้า เหงา รัก ครบรสกันเลยทีเดียว

ว่าแต่ใครเป็นคู่พระคู่นางหรา :rolleyes:

#33 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:51

แปะแล้วหาย.

แล้วเอาไงต่อ...อะคับ

#34 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:57

ไร้สาระครับ ทำอะไรก็ทำไปเรื่องธรรมดา คุณคิดหรือว่าพวกแม้วมันไม่ทำ ดูทุกวันนี้คนด่าศาล ด่าท่านอภิสิทธิไม่ได้เริ่่มจากการจัดตั้งหรอกหรือ ดูง่ายๆ ก็เรื่องหนีทหารนะ รับลูกกันเป็นทอดๆ

ใครจะว่ายังไงก็ตามแต่ ผมไม่สนนะ จัดทีมด่าพวกควายแดงแล้วจะทำไม ดีครับ จัดหลายๆ ทีมเลย ชอบสนับสนุน อย่าปล่อยให้พวกมันเล่นเราฝ่ายเดียวเหมือนเมื่อก่อน

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#35 Natsu_Dragneel

Natsu_Dragneel

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:57

มาอีกละ ไอ้พวกขี้ข้าทรราช พักนี้แม่มเยอะจริงวุ๊ย!!!!

ป.ล.ช่วงนี้อาจจะไม่ค่อยได้โพสอะไรเท่าไหร่นะครับ

#36 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:59

ไม่เห็นแปลก...ธรรมดา...
ที่กรู..ที่อิฐ
แล้วไง...รับไม่ได้เหรอ
"ที่เอ็งข้าไม่ว่า...ที่ข้าเอ็งอย่าโวย"

Edited by raffy, 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:02.

#37 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:03

อยากจะฮา เค้าบอกให้ด่าอีโอ๊ค ด่าบอกอหมาจุด หรือ เค้าบอกให้ช่วย share เสือk บอกว่าเค้าสั่งให้ด่า กรรูล่ะ งง
ในเฟชควายแดง แมม่งแชร์กัน เวลาด่า ปชป กระจาย แม้แต่ไอ้ขี้เรื้อนโอ๊ค แบบนี้ แดงแฉ พรรคเพื่อไทยมั้ยเนี่ย :D

เสื้อแดงลำพูน ฮือหน้าศาลากลางจังหวัดลำพูน ประท้วงเจ้าหน้าที่พัฒนาสังคมจังหวัด และ ส.ส.ลำพูน ซึ่งล้วนเป็น ส.ส.พรรคเพื่อไทยทั้งสิ้น
แฉใช้เงินหลวงหาเสียง-ซื้อเสียงช่วยผู้สมัครรับเลือกตั้งนายก อบจ. สร้างความแตกแยกให้ชาวบ้าน
และยังได้ทำหนังสือร้องเรียน เสนอต่อ ผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน , ประธาน กกต.จังหวัดลำพูน ,สำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ จังหวัดลำพูน , สำนักงาน ปปช. , สำนักงาน สตง. โดย
ระบุว่า เนื่องจากเจ้าหน้าที่ปฏิบัติหน้าที่ส่อไปในทางช่วยเหลือผู้สมัครรับเลือกตั้งนายก อบจ.ลำพูน ที่จะมีการเลือกตั้งในวันที่ 11 ส.ค.55 ที่จะถึงนี้

#38 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:04

เลื่อนลงมาอ่าน นึกว่า จขกท ลงทุนทำเอง
แต่แหมมม

แต่ก็เข้าใจนะ ให้เค้ามาก็ต้องดูแลดีๆ ตามนั้นครับ

#39 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:06

ทำไมคนโพตได้ตังอะ

ให้ผมบ้างสิ จะด่า ปชป ให้ :P

#40 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:07

มาลงชื่อว่าอ่านแล้ว...

และรอภาคต่อ...

เพราะยังไม่เห็นบทสรุปของ จขกท. เลยว่ายังไง ?

#41 sayapon

sayapon

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

ถ้าจะเป็นเอามาก พักซะบ้าง เดี๋ยวเส้นเลือดในสมองแตก เป็นห่วง.......

"Imagination is more important than knowledge"

"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้"

#42 Ballbk

Ballbk

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:11

ไม่มีต่อเหรอ แค่เนี้ยอะนะ กำลังมันส์เลยอ่ะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#43 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:12

คนเลวย่อมเห็นคนอื่นทำสิ่งชั่วสิ่งเลว เป็นแค่เรื่องธรรมดา ฉันใด

แมลงสาปก็ต้องไม่รู้สึกขยะแขยงแมลงสาปด้วยกัน ฉันนั้น อิอิ

#44 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:17

คนเลวย่อมเห็นคนอื่นทำสิ่งชั่วสิ่งเลว เป็นแค่เรื่องธรรมดา ฉันใด

แมลงสาปก็ต้องไม่รู้สึกขยะแขยงแมลงสาปด้วยกัน ฉันนั้น อิอิ

พอดีเห็นพวกควายแดง แมม่งทำชั่วยิ่งกว่านี้เป็นร้อยเท่า พันเท่า เลยเห็นการกระทำแค่นี้ เป็นเรื่องปกติ อิอิ เพราะควายแดงแมม่งก็ทำ และทำมากกว่านี้ด้วย เพราะไม่ใช่แค่ด่า แต่ใส่ร้าย บิดเบือนข้อมูลเลยแหละ หุหุ

#45 Mojimaru

Mojimaru

น้องเก่า

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:18

ตอนแรกนึงว่านักสืบพันทิพมาแฉ พอเห็น Go6 TV หรา เลยเงิบไปด้วย หัวเราะไปด้วย ไม่ได้ดูตัวเองเล้ย ตั้งทีมด่า เตะตัดขาอยู่ตลอด พอเห็นเค้าทำบ้าง ทำเป็นดัดจริตทนไม่ได้ ถ้าไม่ใช่แดงทำไม่ได้นะเนี่ย

#46 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:19

อ้อ ถ้าเค้าจะด่า อีโอ๊ค ***จุด กับอีเดีย ก็ด่าด้วยเรื่องจริงทั้งนั้น ไม่ถือว่าเป็นการใส่ร้ายแต่อย่างใด
ระวังอีโอ๊ค นายเอ็ง จะติดคุกนะ ข้อหาแชร์เฟชใส่ร้าย อภิสิทธิ์หนีทหาร หุหุ

#47 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:21

พอดีเห็นพวกควายแดง แมม่งทำชั่วยิ่งกว่านี้เป็นร้อยเท่า พันเท่า เลยเห็นการกระทำแค่นี้ เป็นเรื่องปกติ อิอิ เพราะควายแดงแมม่งก็ทำ และทำมากกว่านี้ด้วย เพราะไม่ใช่แค่ด่า แต่ใส่ร้าย บิดเบือนข้อมูลเลยแหละ หุหุ

ชั่ว-ดี ประชาชนเป็นคนตัดสิน ใครดีเขาก็เลือก ใครเลวก็ได้เป็นแค่ เงา กร๊ากๆๆๆ

#48 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:21

ก็บอกแล้วไง
"ที่เอ็งข้าไม่ว่า ที่ข้าเอ็งอย่าโวย"

#49 Natsu_Dragneel

Natsu_Dragneel

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:23

ชั่ว-ดี ประชาชนเป็นคนตัดสิน ใครดีเขาก็เลือก ใครเลวก็ได้เป็นแค่ เงา กร๊ากๆๆๆ

ก็เพราะไอ้เสียงส่วนใหญ่มันเป็นพวกโง่+hereแบบมรึงไง มันถึงเลือกตัว here มาบริหารบ้านเมืองจน ship หายอยู่ทุกวันเนี่ย

Edited by Natsu_Dragneel, 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:23.

#50 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:27

นึกว่าเป็นเรื่องของทีมนักรบไฟเบอร์น้องโอ๊คซะอีก

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน