Jump to content

- - - - -

โอ๊ค พานทองแท้ นายแน่มว๊ากกกกกกกกก

พานทองเทียม พกโพยสอบราม โอ๊คอ๊าคสุดเท่ขอบตาดำ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
44 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:45

ประกาศ

ตามที่เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/oakpanthongtae ได้โพสต์บทความ เกี่ยวกับเรื่องราวต่างๆในอดีต และได้ตั้งคำถามที่อาจจะทำให้ ร้อยตรีอภิสิทธิ์ฯ เกิดความอับอาย และไม่สบายใจที่จะตอบ เช่น คำถามว่า

เป็นทหารไม่ถึงปี ลาไปอังกฤษ7เดือนกว

่าจริงหรือไม่?
การลาถึง7เดือนภายหลังการแต่งงานเพียง3วัน ใช่การลา"ไปฮันนีมูน" หรือเปล่า?
ขณะที่ลา7เดือน รับเงินเดือนหลวงอยู่ด้วยมั๊ย? และข้อความอื่นๆ นั้น

ถึงแม้ว่าคำตอบจะง่ายๆเพียงตอบตามข้อเท็จจริงว่า "ใช่" หริอ "ไม่ใช่" แค่นั้น
แต่ในขณะนี้ ร้อยตรีอภิสิทธิ์ฯ อาจจะยังไม่พร้อม ที่จะออกมาพูดจาผ่านสื่อมวลชนตามปกติวิสัย ไม่ว่าจะเป็นการตอบ หรือการฟ้องร้องดำเนินคดีตามที่เป็นข่าว และวอลเปเปอร์ข้างกายที่เคยออกมาชี้แจงเรื่องการหนีทหารเป็นฉากๆ กลับเงียบเป็นเป่าสาก แต่ก็ได้มี อดีตนักข่าวแก่ๆ ที่ปัจจุบันคอยแถลงข่าวให้กับ ปชป. ออกมาพูดแทนฯ ซึ่งอาจจะทำให้บรรยากาศโดยรวม แห่งการสมานฉันท์ และปรองดองต้องบิดเบี้ยวไป
(เฮ้อออ...เวลาเขียนดี บอกตัวปลอมเขียน.....เวลาจะฟ้องหมิ่น จะมาฟ้องโอ๊ค....ไรฟระ)

บัดนี้ได้ตระหนักแล้วว่า การกระทำดังกล่าวนั้น ส่งผลกระทบในวงกว้างต่อสังคมไทย โดยอาจจะทำให้เกิดการกระทบกระเทือนต่อจิตใจ ของนายอภิสิทธิ์ฯซึ่งมีฐานะเป็นผู้นำฝ่ายค้าน จะทำหน้าที่ตรวจสอบผู้อื่นได้ไม่ถนัด การอภิปรายไม่ไว้วางใจอาจจะต้องเลื่อนไป ซึ่งจะไม่เกิดประโยชน์ต่อพี่น้องประชาชน โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ขณะนี้มีประเด็นว่า หากเกิดการกดดันมากๆ จนกระทั่งมีการปรับเปลี่ยนหัวหน้าปชป.เป็นคนอื่นที่เหมาะสมกว่า จะทำให้การต่อสู้ทางการเมืองของพรรคเพื่อไทยยากขึ้น(อีกนิด)

จึงขอประกาศว่า
1. ต่อไปเฟสบุ๊คเพจนี้ จะพูดเรื่องตัวบุคคลให้น้อยลง และจะพูดเรื่อง ระบบโดยรวมให้มากขึ้น
2. ยกเลิกการเขียนบทความ "หนีทหารเดอะซีรีย์" เนื่องจากเป็นตัวบุคคลมากเกินไป
3. หากจำเป็นต้องแตะเรื่อง หลีกเลี่ยงการเกณฑ์ทหาร ก็จะเขียนเรื่อง
"การเข้าเป็นทหารแบบ ตัดแต่งพันธุกรรม" แทน
4. เพจนี้เป็นประชาธิปไตยเต็มร้อย ทำตามเสียงส่วนใหญ่เป็นหลัก จะเขียนไม่เขียนไร อยู่ที่คำเรียกร้องและกำลังใจ จาแฟนเพจที่น่ารัก เป็นหลัก สลิ่ม แมลงสาบไม่เกี่ยว

ประกาศมาให้ทราบโดยทั่วกัน.....ฮิ้ววววว!!

ผมเห็นแล้วก็ ฮิ้วววววววววว แล้วก็เงิบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
ไม่คิดว่าทีมงานโอ๊คจะหาทางลงได้ทุเรศขนาดนี้

เห็นแววว่าลูกพี่โอ๊คจะเพลี่ยงพล้ำตามคางคกตู่ เลยต้องหาทางลงแบบ "เท่ๆ" แต่ผมว่ามันเป็นทางลงที่ "เฟ๊ดเฟ่" มากๆ

รบกวนพิเคราะห์กันให้ครื้นเครงโดยเฉพาะที่ขีดเส้นใต้เอาไว้ แต่ก็อยากฝากเพื่อนสมาชิกไว้ว่าอย่าได้ซ้ำเติมว่าที่นายกรัฐมนตรีของพวกท่านให้มากนัก เพราะแค่ท่าดริฟท์คร่อมรางนี่ก็ถือว่าเข้าขั้นน่าสังเวชมากแล้ว

เอ้า ฮิ้ววววววววววววววววววววว

Edited by ห่วยแมน, 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:49.

ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#2 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:52

ทางลงแบบ ตุ๊ด แต๋ว มากกว่าครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#3 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:53

บัดนั้นได้ตระหนักแล้วว่า การกระทำดังกล่าว ส่งผลกระทบวงกว้างต่อครอบครัว ชินวัตร โดยอาจจะแทกกระทั้นรูทวารลูกชายคนรอง นายพานทองแท้ ซึ่งอยู่ฐานะเพื่อร่วมห้องขังตุ๊ดตู่ ที่จะทำการรักษารูทวารก็ยากลำบากนัก การผ่าตัดหมอก็เลื่อนไป ซึ่งไม่เกิดผลต่อการรักษาแต่ประการใดไม่ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ประเด็นที่นายพานทองแท้ พกโพยเข้า ม.ราม ยังเป็นที่วิพาก โดยไม่สิ้นสุด จนกระทั้งอาจจะต้องมีอาจเปลี่ยนแนวทางการรักษาทวาร...โอ๊คต่อไป
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#4 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:55

facebook โอ๊ค น่ามาเล่นเรื่อง อดีตตำรวจที่โดนศาลตัดสินว่าทุจริตแล้วยังไม่โดนถอดยศบ้างนะ
จะได้มีสีสันไง เอาแบบหักมุมเลย ด่าพร่อตัวเอง เลียนแบบ หัวโตด่าแม่ตัวเองก็ได้

#5 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:56

โอ๊ค... นายแน่มว๊ากกกกกกกกกกกกก นายเป็นไอดอลเราได้
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#6 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:03

โดนไอ้สมสากวิจารณ์ว่าน้ำเน่าแค่เนี้ย ถอยเลยเหรอ ฮ่าๆๆ
We love fender.

#7 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:05

โอ๊ค... นายแน่มว๊ากกกกกกกกกกกกก นายเป็นไอดอลเราได้

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#8 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:15

ผมว่าหากเล่นกันจริงๆ อามาร์ค กับน้องโอ๊ค น้องโอ๊คหนีทหารหรือเปล่าครับ หากไม่หนี ก็น่าจะสมัครเป็นทหาร หรือตำรวจอย่างคุณพ่อ สมเกียรติของพ่อที่เป็นถึงอดีตนักเรียนนายร้อย แบบนี้คนเป็นลูกที่มีพ่อเก่งน่าจะลองไปสมัครเป็นอาจารย์สอนทหารบ้าง จะได้เข้าใจอะไรเป็นอะไรมากขึ้น
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#9 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:22

กลัวย้อนเข้าตัวหรอ ตุ๊ดโอ๊ค :lol:

เรื่องมาร์คหนีทหารนี่ต้องเอาให้ถึงที่สุดซิ่ หาทางลงกันง่ายๆแบบนี้ควายแดงหลังหักหมดเลยนะ :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#10 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:42

เริ่มแต๋วแตกอีกล่ะ ^_^

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#11 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:17

โยโย่เอฟเฟคกำลังมาแล้ววว

บอกแล้วไงว่ามันไม่เคยดูเฟสของตัวเองซะด้วยซ้ำ
เลยไม่รู้ว่า "ทีมงาน" ลามปามกันไปถึงไหน
สุดท้ายเด้งกลับมาฟาดหน้าตัวเองเสียนี่ อิอิ

#12 idecon

idecon

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:15

น่าจะช้าไปแล้วครับ
ปชป. ตั้งทีมงานตอบโต้อีโอ๊คโดยเฉพาะ

ไม่รู้ว่าผมคิดมากไปรึเปล่า
คือผมคิดว่า ต้นเหตุที่แม้วมันเริ่มทำระยำมาจากอีนี่แหละ
เริ่มตั้งแต่มันสร้าง เหาดำ โดยใช้อำนาจพ่อเขี่ยคู่แข่ง
เพื่อให้ลูกโชว์พาวว่าเก่ง
ถีบบางคนกระเด็นกลายเป็นฝั่งตรงข้าม
กรณีปราบยาเสพติด ก็น่าจะมาจากรักลูกไม่ถูกวิธี
จากนั้นก็มีอะไรตามมาอีกมากมาย

#13 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:00

"การเข้าเป็นทหารแบบ ตัดแต่งพันธุกรรม" เป็นยังไงไม่รู้นะ

รู้แต่การเข้าเป็นบัณฑิตม.เกษตรภาคปกติแบบตัดแต่งพันธุกรรม

ที่ลูกชาวบ้านทั่วๆไป ไม่มีสิทธิทำได้อ่ะ -_-

Edited by marrykate, 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:01.

อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#14 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:43

ตัวเองทำไม่ดี แต่กล้าไปว่าคนอื่นนี่สิ...

หิริโอตัปปะ ไม่มีกันบ้างเลย

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:46

กร๊าก อีโอ๊ครีบชิ่งแบบนี้ แสดงว่า ไอ้ตู่ ติดคุกแน่ๆ :D

#16 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:04

นี่แหละควายตัวพ่อ ลูกบักเหลี่ยม น่าสงสารคนหนีคุกที่มีฝูงควายแดงฝูงใหญ่เทิดทูนยกย่องราวเทพ ดันมามีลูกเป็นควายซะเอง วีรกรรมของพวกมึ-งมากมายยังกล้าไปขุดคุ้ยเรื่องคนอื่นที่ก็ยังไม่รู้ว่าจริงหรือเท็จและก็เลวไม่ได้กระผีกของพวกมึ-งหรอก

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#17 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:10

ลงไม่สวย ทางพี่มาร์คเขากำลังรวบรวมหลักฐานฟ้อง แถมคดีรับของโจรให้อีกคดี
สมน้ำหน้ามัน :D
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#18 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:11

ปชป อย่าปล่อยลูกไอ้ขี้โกงปากไม่สิ้นกลิ่นน้ำนมตัวนี้ไปล่ะ ช่วยจัดเต็มให้มันหน่อย มันอยากจะไปเก็บสบู่ในคุกกับไอ้ตู่จะแย่แล้ว

#19 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:29

กล้าๆหน่อยท่าน อนาคตนายก :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#20 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:55

นายน้อย พานทองแท้ ประกาศชัยชนะ ซะแล้ว

:D

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#21 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:00

เขียนได้ปัญญาอ่อนมาก สมกับสติปัญญาที่แท้จริงของโอ๊กเลย -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#22 ryukendo

ryukendo

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:10

หนีทันไหมๆ ลุ้นๆ :lol: :lol: :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#23 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:17

โอ๊ก งานนี้ต้องขอบคุณสมศักดิ์ เจียม มันนะ อุตสาห์เอาบันไดมาพาดให้ลง
ไม่งั้นล่ะก็ ได้โดนฟ้องแล้วนอนคุกร่วมกับอ้ายตู่แน่ๆ

#24 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:22

ประจานความเอี๋ยตัวเองได้ทุกวัน.......เลยน้องโอ๊ค
อยากเอาส้นติง...กระแทกปากจังเลยอ่ะ

งืม..อ่านไปอ่านมา...ปัญญาอ่อนได้ทุกวัน

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#25 boonterm999

boonterm999

น้องเก่า

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:24

ท่านโอ๊คน่าจะเล่นเรื่องนี้ไปจนตัดสินคดีของพี่ตู่ จตุพร ไปเลย

เสียดายจัง !!!

#26 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:33

ตกกระไดหัวทิ่ม.. :D :D :D

เล่นต่อไป พ่องก็ไม่ได้กลับมา

ลิเกหลงโรง
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#27 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:59

เผื่อใครยังไม่ได้อ่านบล็อคของทนายเบิ้มนะครับ
http://www.oknation.net/blog/hardcorelawyer/2012/08/08/entry-1

มีการวิเคราะห์ที่น่าสนใจอยู่ไม่น้อยโดยเฉพาะประเด็นเรื่องลุงทองคำ หรือ พ.ท.ทองคำ เดชเร

"หนีทหารเดอะซีรีย์" ยังไม่จบลงง่ายๆอย่างที่ทีมงานโอ๊คต้องการ แต่ใกล้จะอวสานแล้วล่ะนะ เรื่องนี้พลิกมุมแน่นอน ฟันธง!

เขียนได้ปัญญาอ่อนมาก สมกับสติปัญญาที่แท้จริงของโอ๊กเลย -_-

ท่านกำลังจะบอกว่าทีมงานของโอ๊ค พยายามจะเขียนให้ดูปัญญาอ่อน จะได้ดูสมเหตุสมผลกับสติปัญญาน้อยๆของโอ็คใช่ไหมครับ :ph34r:

#28 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:24

ถอยดีกว่า... ไม่อาววว ดีกว่า..
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#29 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:49

แถ แถ่ดแถ๊ดดด

#30 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:05

โอยๆๆ ว่าที่นายกของประเทศไทยเชียวนะนั่น หลังจากที่นังยกไทยครองตำแหน่ง 12 ปี

ก็ถึงคราวของว่าที่นายกโอ๊คอ๊าค ต้องเข้ามาดำรงตำแหน่งต่อ ทำเพื่อพ่อง......

เอาซะให้เข็ด ควายแดง.......

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#31 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

รู้สึกอับอายมั้งไหมครับ คุณพานทองปลอม
พกโพยเข้าห้องสอบ เก่งเทพ ในสามโลกจริง ๆ
รู้ถึงไหน อายเด็กถึงนั้น
ก๊าก มาก ๆ

#32 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:16

นี่แหละน้าาา แผลเหวอะหวะเต็มตัว ยังมีหน้าจะไปส่องหาแผลชาวบ้าน แถมหาของเขาไม่เจอ ก็ยังจะทำแผลเทียม
เจอบูมเมอแรงทีเดียว เผ่นแหน่บ ได้ดังสมใจ กระฉ่อนโลก 5555

ทีมงานโอ๊คนี่ฝีมือสุดยอด!!!

Now!  Restart Thailand  

#33 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

ตามเล่นโอ๊ก มาถูกทางแล้ว ออกอาการ

#34 notcomeng

notcomeng

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

กระทู้นี้จะทำต่อมแอ้บกลางของใครบางคนแตกอีกมั้ยเนี้ย :lol: :lol: :lol:

#35 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:31

สงสัยกลัวเขาขุดเรื่องตัวเองมาแฉมั่ง
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#36 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

ประกาศ

4. เพจนี้เป็นประชาธิปไตยเต็มร้อย ทำตามเสียงส่วนใหญ่เป็นหลัก จะเขียนไม่เขียนไร อยู่ที่คำเรียกร้องและกำลังใจ จาแฟนเพจที่น่ารัก เป็นหลัก สลิ่ม แมลงสาบไม่เกี่ยว

ประกาศมาให้ทราบโดยทั่วกัน.....ฮิ้ววววว!!

ชอบท่อนนี้อ่ะ...ชอบมาก
เป็นสิ่งที่ยืนยันได้เลยว่า ประชาติ๊ปไต แบบ แดงๆ
คุณอา ยิ่งเลิฟ ของเจ๊ กำลังทำเรื่องปรองดองอยู่นะ แล้ว อีนี่ยังจะมาประชาติ๊ปไต แบบ แดงๆ
จะเห็นก็มีแต่ 15.7 ล้านนั่นแหละที่เห็นว่าเป็นประชาติ๊ปไต

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#37 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:50

มวยคนละชั้นค่ะ...

ยิ่งเขียน ยิ่งเผชิญหน้า คนมีปัญญาจะรู้ว่า ใครฉลาด..ใครโง่
ดูสิค่ะ ขนาดถอยฉาก ยังถอยฉากแบบโง่ๆๆเลย
ปัญญาของคนนี่ขุนไม่ขึ้นจริงๆ

#38 PriFa

PriFa

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

โอ๊ค : ไม่จริง มันเป็นโน๊ตย่อ ที่เอาไว้อ่านตอนนั่งรถไปสอบ
ถาม : แล้วทำไม โน๊ตแผ่นเล็กจัง
โอ๊ค : รักษ์ โลกไง ใช้กระดาษแต่น้อย แล้วก็ฝึกสายตา ไปด้วยในตัว

:D :D :D

#39 kalo

kalo

น้องเก่า

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:21

นายน้อยบอกไม่เล่นแล้ว จะเอาเรื่องนี้อภิปรายฝ่ายค้านอีกป่าว
หญ้าแพรก overcome จ.หาดใหญ่ ประเทศซิดนี่ย์

#40 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:55

ไม่มีไรหรอก โดน อ.เจียม ตบเอาโทษฐาน "น้ำเน่า"เกินไป
ก็เลยต้องรีบปีนกะไดลงมาแบบทุเรศๆ

#41 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:03

โอ๊ก งานนี้ต้องขอบคุณสมศักดิ์ เจียม มันนะ อุตสาห์เอาบันไดมาพาดให้ลง
ไม่งั้นล่ะก็ ได้โดนฟ้องแล้วนอนคุกร่วมกับอ้ายตู่แน่ๆ

:D :D
จริงด้วย
หาทางลงซะ แบบทุเรศหน่อยก็ยังดีกว่า

#42 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:43

กลัวโดนไอ้ตู่อัดตรูดในคุกเหรอ 55555

It's us against the world

#43 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:08

Thairath_Politic@Thairath_Pol
ข้อหาโกงสอบ โอ๊คแจงได้ ท้ามาร์คดีเบต http://www.thairath.co.th/content/pol/282637

#44 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:43

Thairath_Politic@Thairath_Pol
ข้อหาโกงสอบ โอ๊คแจงได้ ท้ามาร์คดีเบต http://www.thairath.co.th/content/pol/282637

ผมเข้าไปอ่านเนื้อความแล้ว ผมเข้าใจว่าโอ๊คท้ามาร์คดีเบตผ่านหน้า Facebook เหรอครับ?

จะปัญญาอ่อนไปถึงไหนครับท่านว่าที่ผู้นำ

ศิลปินอยู่ได้ด้วยเสียงตบมือ ฉันใด
พานทองแท้ก็อยู่ได้ด้วย"กำลังใจ"จากแฟนเพจ ฉันนั้นครับ.....ฮิ้ววววว

( "กำลังใจ"นะครับ ไม่ใช่ประเภท "กำจังไร" จากสลิ่ม,แมลงสาบแฝงตัวเข้ามา แบบนั้นไม่รับครับผม)

โถ เอาตัวเองไปเทียบกับศิลปิน เด็กโข่งอย่างน้องโอ็คน่าจะเหมือนก้อนขี้ที่ได้กำลังใจจากแมลงวันมากกว่า

ในโพสต์ที่แล้วผมได้บอกเอาไว้ว่า เพจนี้เป็นประชาธิปไตยเต็มร้อย ทำตามเสียงส่วนใหญ่เป็นหลัก บัดนี้ผมได้วินิจฉัยแล้วว่า แฟนเพจส่วนใหญ่ของผมต้องการให้ผมเขียนเรื่องหนีทหารต่อให้จบ และมีบางส่วนก็อยากให้ผมเขียนเรื่องอื่นๆอีก เอาเป็นว่าเราเจอกันครึ่งทางนะครับ ผมจะเขียนให้จบแบบกระชับหน่อย และอาจม
ีเรื่องอื่นแทรกโพสต์อยู่บ้าง

ประชาติ๊บไตยเต็มโร๊ยยยย อยู่ได้ด้วยเสียงตบมือและกำลังใจ... จะเขียนซีรีย์หนีทหารต่อตามคำเรียกร้อง แต่ไอ้ตรงที่ว่าเจอกันครึ่งทางนี่ ครึ่งไหน? แถมมีโซฟีแบบกระชับอีกต่างหาก?... เฮ้ยยย ไหนๆก็จะเขียนต่อแล้ว ก็จัดเต็มไปเลยลวกเพี่ย อย่าตุ๊ดดิ

ส่วนใครที่คอมเม้นท์ว่า ผมกลัวถูกแฉกลับเรื่องลอกข้อสอบนั้น ขอเรียนว่าผมรออ่านอยู่นานแล้วครับ มหากาพย์ไรเนี่ย กล้าเขียนป่าวหรอก แฉกลับผมแล้วถ้าผมบอกว่าผมชี้แจงได้ ที่ผมถามนายอภิสิทธิ์ฯไปก่อนหน้านี้ต้องตอบผมก่อนทั้งหมดนะครับ ตอบมาผมตอบไป แฟร์ๆกันทั้งคู่ แบบลูกผู้ชายชาติทหาร(ถ้าไม่ได้หนีจริง) ปะทะลูกผู้ชายชาติ รด.ปี3 ครับ

จะไปรออ่านทำไมครับท่านว่าที่ผู้นำ... ก็ชี้แจงเลยสิครับ แหม ลีลาเยอะเหลือเกิน แถมหลังๆนี่ปากคอเราะร้ายขึ้นเยอะนะเรา แสดงว่าทีมงานคนที่เขียนคงปากตลาดน่าดู ไปตั้งเงื่อนไขให้เค้าตอบคำถามได้ไง น้องมีสิทธิ์อะไร? แถมยังมีหน้ามาบอก "แฟร์ๆ" กันทั้งคู่ โอยยยย เฟ๊ดเฟ่ มันแฟร์ตรงไหน?

ถ้าผมผิดผมยอมถูกปรับตกย้อนหลังครับ แต่ถ้านายอภิสิทธิ์ฯผิด ให้ไปขออนุญาต รมต.กลาโหม โกนหัวไปสมัครเป็นไอ้เณรย้อนหลังครับ เกณฑ์ทหารซักปีสองปีให้เหมือนลูกชาวบ้านเขา เอาไม่เอาให้นายอภิสิทธ์ฯตอบผมเองนะครับ คุณได้สิทธินั้นเดี๋ยวนี้

ก่อนที่จะตั้งเงื่อนไขอย่างนั้นอย่างนี้ ถามตัวเองก่อนดีไหมครับว่าคุณน่ะมีสิทธิ์อะไรไปบังคับให้ผู้นำฝ่ายค้านมานั่งตอบคำถามไร้สาระของคุณ คุณเป็นนักการเมืองหรือ? ก็เปล่า... ที่เห็นแน่ๆก็เป็นแค่ลูกของไอ้คนหนีคุกไม่มีแผ่นดินอยู่ แล้วก็เป็นหลานของอาแปตอหลูสุดสวย... อีกอย่างนึงที่คุณเป็นได้คือไอ้ลูกกะแป๋ง ก็แค่นั้น

สุดท้ายนี้ผมอยากจะบอกว่า ผมยังไม่เคยใช้อดีตนักข่าวแก่ๆเขียนเฟสบุ๊คให้ผมเลย นายอภิสิทธิ์ฯ ก็ไม่ควรใช้งาน อดีตนักข่าวแก่(กว่าผม) ให้มากนักนะครับ แค่คดีของครอบครัวเขาเอง ถูกตั้งข้อหาเรื่อง ถ้ำมอง บุกรุก ฉี่ม่วง ตามลิ๊งค์นี้เขาก็ยุ่งพออยู่แล้วครับ

http://www.manager.c...D=9550000058014

ถ้าไปสั่งให้ป้าแกมาตอแย กะผมมากๆ เดี๋ยวเป็นลมเป็นแล้งตายไป บาปกรรมทั้งคู่นะครับ.......ซ้าธุ???

พิมพ์ออกมาแบบนี้แสดงว่ากลัวน่ะสิคร๊าบท่านว่าที่ผู้นำ :D ไม่ต้องกลัวโอ๊ค... เดี๋ยวป้าติ่งแกจัดเต็มให้แน่นอน ตั้งรับดีๆแล้วกัน

ท่านว่าที่ผู้นำของผมนี่เฟ๊ดเฟ่สุดยอดจริงๆครับ

#45 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

โอ๊คและทีมงานคงคิดใช้วิธียั่วยุให้ผู้ใหญ่ลงมาเล่นกับเด็กปัญญาอ่อน
คุณมาร์คเค้าไม่เสียเวลามาเล่นหรอกครับ ทีมทนายเค้ารอท่าอยู่แล้ว
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"