Jump to content

- - - - -

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว วัฒนกุล ครับ

• Please log in to reply
41 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:33

5]

Sirichok Sopha

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัววัฒนกุลครับ

@Cake_NBC: น้องมายด์ลูกสาวโกวิทวัฒนกุลตายที่รพ.หลังอุบัติเหตุเบนซ์ตกทางยกระดับ #smsKomnews

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#2 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

เบนซ์ซิ่งตกต่างระดับรัชวิภา รับอรุณ เจ้าหน้าที่ตรวจสอบพบศพชายทับร่าง"น้องมายด์"ลูกสาว ดารานักแสดงอาวุโสชื่อดัง และยังเป็นน้องสาว"มิ้นท์ เอเอฟ3"ที่ได้รับบาดเจ็บสาหัส ตำรวจเร่งตรวจสอบหาคนขับ ด้านโกวิท ทราบเรื่องรุดเยี่ยมทันที

เมื่อเวลา 05.30 น.วันนี้(9ส.ค.) พ.ต.ท.นรา พันธุ์ยิ่งยก พนักงานสอบสวน (สบ 2) สน.ประชาชื่น รับแจ้งอุบัติเหตุรถยนต์เสียหลักตกทางต่างระดับรัชวิภาฝั่งขาเข้า บริเวณทางแยกมุ่งหน้าไปถนนวิภาวดีกับแยกประชานุกูล แขวงและเขตจตุจักร กทม. มีผู้เสียชีวิตและได้รับบาดเจ็บ จึงรุดไปตรวจสอบที่เกิดเหตุพร้อมหน่วยกู้ภัยเจ้าหน้าที่มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง

ที่เกิดเหตุเป็นพื้นดินด้านล่าง หน้าที่ทำการหมวดพื้นที่ 2 กลุ่มงานบำรุงรักษาท่อ ฝ่ายบำรุงรักษากองระบบท่อระบายน้ำ สำนักการระบายน้ำ กทม. เจ้าหน้าที่พบรถเบนซ์ สีกรมท่า รุ่น 300 อี ทะเบียน 1 อ-3331 กรุงเทพมหานคร อยู่ในสภาพพลิกตะแคงขวา ตัวถังฝั่งขวาพังยุบ กระจกด้านหน้า และข้างประตูหน้ากับประตูหลังฝั่งขวา และกระจกหลัง แตกเสียหาย ยางล้อหน้า และยางล้อหลังขวาแตกทั้ง 3 เส้น ถังน้ำมันแตกจนส่งกลิ่นเหม็นไปทั่ว ตรวจสอบภาพในรถพบร่างผู้ได้รับบาดเจ็บเป็นหญิง 1 รายนอนหายใจรวยรินอยู่ที่เบาะคนขับ โดยมีร่างผู้เสียชีวิตซึ่งเป็นชายทับไว้ ศีรษะของทั้งสองคนโผล่ออกมานอกตัวถังรถแต่ถูกหลังคาทับคอไว้

เจ้าหน้าที่หน่วยกู้ภัยจึงรีบช่วยกันพลิกรถให้กลับมาอยู่ในสภาพปกติ ก่อนนำร่างผู้ได้รับบาดเจ็บส่งโรงพยาบาลเปาโลเมโมเรียล สะพานควาย ทราบชื่อต่อมาคือ น.ส.มาธวี วัฒนกุล หรือน้องมายด์ อายุ 21 ปี อยู่บ้านเลขที่ 4 ซอยทานสัมฤทธิ์ 32/3 ต.ท่าทราย อ.เมือง จ.นนทบุรี เป็นนิสิตคณะมนุษยศาสตร์ สาขาการโรงแรมและการท่องเที่ยว มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ลูกสาวของโกวิท วัฒนกุล ดารานักแสดงรุ่นใหญ่ และยังเป็นน้องสาวของ มิณฑิตา วัฒนกุล หรือ "มิ้นท์ เอเอฟ 3" ดารานักร้องชื่อดัง บาดเจ็บอาการสาหัส จากนั้นเจ้าหน้าที่ได้นำร่างผู้เสียชีวิตออกมาตรวจสอบ ทราบชื่อต่อมาคือนายจักรพงศ์ เจริญผล อายุ 22 ปี อยู่บ้านเลขที่ 301/64 ซอยประชาชื่น 12 แยก 1-2 แขวงทุ่งสองห้อง เขตหลักสี่ สภาพศพสวมเสื้อยืดสีขาว นุ่งกางเกงขาสั้นสีดำ ตรวจสอบตามร่างกายพบว่าคอหัก ศีรษะแตก ส่งสถาบันนิติเวชผ่าพิสุจน์ต่อไป

สอบสวนนายประสิทธิ์ นามเขียนทอง อายุ 56 ปี ลูกจ้างของสำนักการระบายน้ำ กทม. ให้การว่า ขณะเกิดเหตุกำลังเข้าเวรอยู่ที่ ที่ทำการหมวดพื้นที่ดังกล่าว ซึ่งอยู่ใต้ทางแยกต่างระดับรัชวิภา ก็ได้ยินเสียงดังเหมือนรถครูดกับขอบกั้นทางด้านบน ก่อนที่จะได้ยินเสียงดังโครม จึงรีบออกมาดูก็พบว่ารถเบนซ์คันดังกล่าวอยู่ในสภาพพลิกตะแคงขวา ก่อนที่หน่วยกู้ภัยจะรีบมาช่วยนำร่างคนเจ็บไปส่งโรงพยาบาล เมื่อตนออกไปตรวจสอบบริเวณใกล้ๆ ก็พบว่ามีเศษกระจกกับไฟท้ายร่วงลงมาด้านล่างด้วย จึงคาดว่ารถน่าจะเสียหลักครูดกับขอบทางมาก่อน จนทำให้เมื่อวิ่งมาถึงทางแยกก็ร่วงตกลงมา

ด้านนายสันติภาพ สาริกา อาสากู้ภัยป่อเต็กตึ๊ง จุดสน.บางโพ กล่าวว่า ตอนมาถึงจุดเกิดเหตุก็พบว่ารถเบนซ์อยู่ในสภาพตะแคงขวา โดยผู้ได้รับบาดเจ็บนอนอยู่บนเบาะคนขับ ขายังคาอยู่ที่คันเร่ง และยังมีลมหายใจอยู่ แต่ถูกร่างของผู้ตายทับเอาไว้ โดยศีรษะของทั้งสองคนนั้นโผล่ออกมาด้านนอกตัวถังรถแต่ถูกขอบหลังคาทับไว้ จึงรีบช่วยกันพลิกรถให้กลับมาอยู่ในสภาพปกติ ก่อนจะนำผู้ได้รับบาดเจ็บส่งโรงพยาบาลทันที

ขณะที่ พ.ต.ท.นรา กล่าวว่า หลังจากนี้ต้องรอให้ผู้ได้รับบาดเจ็บอาการดีขึ้นเสียก่อน จึงจะเข้าไปสอบปากคำว่าใครเป็นคนขับรถคันเกิดเหตุ และสาเหตุอะไรทำให้เสียหลักตกลง ซึ่งหากผู้ตายเป็นคนขับก็ถือว่าคดีจบไป แต่ถ้าหากผู้ได้รับบาดเจ็บเป็นผู้ขับรถก็อาจจะต้องแจ้งข้อหาขับขี่รถโดยประมาทเป็นเหตุให้ผู้อื่นเสียชีวิต โดยขณะนี้ได้แจ้งให้นายโกวิท วัฒนกุล ผู้เป็นพ่อทราบเรื่องแล้ว และกำลังไปดูอาการลูกสาวที่โรงพยาบาล

http://www.dailynews...th/crime/148475

Posted ImagePosted Image

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#3 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

ผัวตาย เมียรอด

#4 patcha

patcha

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:57

ล่าสุด ข่าวว่าฝ่ายหญิงเสียชีวิตแล้วเช่นกัน ขอแสดงความเสียใจญาตฺของผู้เสียชีวิตทั้งสองคนด้วย
ความเป็นคนดีสำคัญที่สุด ถ้าคนไม่ดี จะระบบหรือระบอบใดก็ไม่ดีทั้งสิ้น

#5 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

ทั้งคู่ รัดเข็มนิรภัย รึเปล่าครับ?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#6 patcha

patcha

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

ตามข่าวฝ่ายชายไม่รัดแน่เพราะศพทับคนขับเอาไว้
ความเป็นคนดีสำคัญที่สุด ถ้าคนไม่ดี จะระบบหรือระบอบใดก็ไม่ดีทั้งสิ้น

#7 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:35

รุ่นน้องเกษตรฯด้วย...

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

#8 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

สู่สุขคตินะครับ

กุสลา ธมฺมา อกุสลา ธมฺมา อพฺยากตา ธมฺมา,
กะตะเม ธัมมา กุสะลา, ยัสมิง สะมะเย กามาวะจะรัง
กุสลํ จิตฺตํ อุปฺปนฺนํ โหติ โสมนสฺสสหคตํ
าณสมฺปยุตฺตํ รูปารมฺมณํ วา สทฺทารมฺมณํ วา
คนฺธารมฺมณํ วา รสารมฺมณํ วา
โผฏฺพฺพารมฺมณํ วา ธมฺมารมฺมณํ วา
ยํ ยํ วา ปนารพฺภ ตสฺมึ สมเย
ผสฺโส โหติ อวิกฺเขโป โหติ เย วา ปน ตสฺมึ
สมเย อญฺเปิ อตฺถิ ปฏิจฺจสมุปฺปนฺนา
อรูปิโน ธมฺมา อิเม ธมฺมา กุสลา ฯ

พระสังคิณี (แปล)
ธรรมทั้งหลายที่เป็นกุศล ธรรมทั้งหลายที่เป็นอกุศล
ธรรมทั้งหลายที่เป็นอัพยากฤต ธรรมเหล่าไหนเป็นกุศล ในสมัยใด
กามาวจรกุศลจิต ที่สหรคตด้วยโสมนัส สัมปยุคด้วยญาณ เกิดขึ้น
ปรารภอารมณ์ใดๆ จะเป็นรุปารมณ์ก็ดี สัททารมณ์ก็ดี คันธารมณ์ก็ดี
รสารมณ์ก็ดี โผฏฐัพพารมณ์ก็ดี ธรรมารมณ์ก็ดี ในสมัยนั้น ผัสสะ
ความฟุ้งซ้านย่อมมี อีกอย่างหนึ่งในสมัยนั้น ธรรมเหล่าใดแม้อื่น
มีอยู่ เป็นธรรมที่ไม่มีรูป อาศัยกันและกันเกิดขึ้น
ธรรมเหล่านี้เป็นกุศล.

#9 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:56

#10 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

พ่อน้องเค้า คนนี้เอง

#11 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

ผัวตาย เมียรอด

เค้าเป็น สามี ภรรยา กันหรือครับ... ?

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#12 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

แสดงความเสียใจด้วยครับ

น่าจะมีวิธีอะไรมาป้องกัน อุบัติเหตุเกิดประจำโดยเฉพาะบริเวณที่เป็นแยก
รถก็ไม่รู้ทำไมชอบไปเสยตรงนั้นด้วยสิ
We love fender.

#13 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:12

#14 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

เกี่ยวอะไรกับข่าวนี้ครับ

Edited by ชาวสวน, 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:10.
ไม่เหมาะสม

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#15 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:34

RIP. คนตายไปแล้ว ก็ขอให้ไปสู่สุขติ
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#16 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:36

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#17 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:38

#18 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:41

ไม่น่าเกี่ยวนะว่าเป้นเสื้อสีไหน
ตรงนี้เหมือนเห็นข่าว ว่า รถ ร่วงลงมาบ่อยมาก
กทม.ไม่คิดจะจัดการอะไรเลยเหรอ

เอ๊ะ หรือมันต้องหน้าที่ใครนะ

#19 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

RIP

งดการเมืองแบ่งแยกสีเถอะครับ คนก็จากไปแล้วให้เค้าไปอย่างสงบเถอะครับ = =

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#20 isa

isa

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:11

น่าจะเป็นเพราะป้ายบอกทางด่วนหรือเปล่าครับ
ผมเจอหลายครั้งแล้วที่ป้ายบอกทางอยู่เลนขวามาตลอด
แต่พอมาถึงทางแยกทางด่วน กลับไปอยู่ซ้ายมือสุดซะงั้น
รถคนที่ไม่ชินเส้นทาง วิ่งมาเร็วๆต้องเปลี่ยนเลนทีเดียว 4 เลนจากขวาสุดมาซ้ายสุด
ใครจะเปลี่ยนเลนทัน ถ้าเบรคไม่ทันก็หล่นลงไปตรงช่องตัว Y นั่นแหละ

...กรณีนี้ต้องเรียกเจ้าหน้าที่ทางด่วนมาตบกะโหลกครับ

Edited by isa, 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:12.

#21 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:43

อยากรู้ว่าพ่อ แม่ผู้ชายจะฟ้องพ่อแม่ฝ่ายหยิงได้ไหม พาลูกเขาไปตาย

ป.ล. บ้านอยู่แถวนั้นค่ะ ห่างจากสะพาน (ถ้าขีดเส้นตรง) ไม่ถึงแปดร้อยเมตร ขับรถผ่านทุกวัน วันละ 2 เที่ยวเป็นอย่างน้อย ทัศนวิสัย หรือ ป้ายบอกทางไม่ได้ย่ำแย่ขนาดที่จะเกิดอุบัติเหตุง่ายๆ ถนนในกรุงเทพเค้าให้วิ่งไม่เกิน 90 ก.ม. ต่อ ชั่วโมงนะคะ ความเร็วขนาดนี้วิ่งยังไงก็ไม่ตกสะพาน

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#22 PriFa

PriFa

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:52

ขอแสดงความเสียใจด้วย

#23 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ
ยังเด็กอยุ่แท้ๆไม่น่าเลย

#24 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:58

#25 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:30

เสียใจด้วยกับคุณโกวิท มันเจ็บปวดจริงๆเมื่อต้องสูญเสียบุคคลอันเป็นที่รัก ขอให้เข้มแข็งในเร็ววัน

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#26 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:08

ขอแสดงความเสียใจกับผู้ตาย
ขอแสดงความเสียใจกับคุณโกวิทย์ที่เสียลูกสาวไป
ขอแสดงความยินดีกับตัวผมเองที่คุณโกวิทย์ได้รับความเสียใจ

#27 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:14

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ไม่ใช่ละ ขอประนามความเห็นนี้
ไม่สมควรนะครับ สำหรับกระทู้นี้

ขอแสดงความเสียใจกับ ญาติผู้เสียชีวิตด้วย

Edited by ชาวสวน, 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:11.
ไม่เหมาะสม

#28 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:48

เศร้า ครับ..( ไปสวรรค์ ) เถิด
เศร้า ครับ ( ไปสวรรค์ ) เถิด..

#29 turbora

turbora

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:12

พ่อแม่ลูก เกี่ยวข้องกันอย่างเลี่ยงไม่ได้ในทุกมิติทุกด้านเช่น พ่อแม่ทำบุญผลบุญนั้นก็ส่งไปถึงลูกๆด้วย พ่อแม่เป็นดาราก็ส่งผลให้ลูกเป็นที่รู้จักในสังคมมากกว่าคนปกติ
พ่อแม่สั่งสอนลูกอบรมดูแลอย่างไรผลก็เกิดกับลูกแบบนั้น แต่อุบัติเหตุมันเป็นสิ่งที่หลีกเลี่ยงได้ยากครับคงได้แต่ทำใจครับ
Rip ครับ

#30 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:18

แถวนั้นเกิดบ่อยหรือเปล่าครับ

ถ้าบ่อยคงมีปัญหาเกี่ยวกับทาง่

แต่ถ้าไม่บ่อย ก็น่าจะเป็นความประมาทของผู้ขับขี่เอง

หมายเหตุ
ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ ยังอายุไม่เยอะเลย

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#31 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:22

เวปAstv ด่าไม่ยั้ง หึหึ

#32 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:29

ขอพูดอย่างจริงใจ
เสียใจด้วยอย่างสุดซึ้ง
แต่รู้มาว่า พ่อเขาเป็นเสื้อแดง
นี่จะเป็นบาปกรรมที่พ่อเขากระทำ
แล้วส่งผลถึงคนที่เขารักที่สุดหรือเปล่า

#33 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:22

เราไม่อยากคิดแบบนั้นหรอก
( นานาจิตตัง ) บ้านเรา 4 เสียง
ยังเลือก คนละเบอร์ คนละพรรคเลย

#34 chet00700

chet00700

น้องใหม่

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:49

ขอให้ไปสู่สุคติครับ และขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว คุณโกวิทย์ ด้วยครับ ผมเข้าใจหัวอกความเป็นพ่อครับ

#35 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:41

ขอแสดงความเสียใจกับคุณโกวิทด้วยครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#36 mr.cheepchai

mr.cheepchai

น้องเก่า

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:59

เสียใจด้วยในฐานะที่เป็นคนไทยด้วยกัน
เสียใจด้วยในฐานะที่คุณโกวิทได้สร้างสรรค์ผลงานให้ความบันเทิงกันคนไทยมานาน
เสียใจด้วยโดยไม่แบ่งสีเสื้อ

#37 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:48

ผมเข้าใจความรู้สีกของคนที่เป็นพ่อแม่ดีฮะ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#38 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:45

ผมอ่านกระทู้แล้วก็สลดใจ ที่บางคนแยกแยะความถูกต้องดีชั่วไม่ได้ ยึดความสะใจตัวเองเป็นที่ตั้ง

คิดผิด คิดใหม่เถอะครับ ถ้าคิดได้แค่นี้ก็ไม่ต่างอะไรกับพวกควายแดงหรอกครับ
การสูญเสีย ไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอกครับ...

#39 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:55

อุบัติเหตุเป็นเรื่องที่คาดเดาไม่ได้ และไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้น ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

#40 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:23

RIP ครับ

แต่อย่าไปโทษถนนหนทางมันเลย ป้ายจำกัดความเร็วเค้าให้ขับไม่เกิน 40 ถ้าชนแผงกั้นแรงขนาดตกลงมาตายทั้งคู่ได้นี่คงต้องวิ่งมาไม่ต่ำกว่า 120 แน่ๆครับ เพราะเมื่อเกือบยี่สิบปีก่อนบ้านผมอยู่แถวนั้น ขับอีซูซุ รุ่นปี 1994 เข้าโค้งนั้นแทบทุกวันเป็นเวลานานหลายปี ความเร็วเฉลี่ย 70 บางทีก็มีฝนตก บางทีมากลางคืนก็เมามาบ้าง ก็ยังไม่เคยมีอุบัติเหตุ

#41 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:33

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#42 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:43

RIP ครับ

แต่อย่าไปโทษถนนหนทางมันเลย ป้ายจำกัดความเร็วเค้าให้ขับไม่เกิน 40 ถ้าชนแผงกั้นแรงขนาดตกลงมาตายทั้งคู่ได้นี่คงต้องวิ่งมาไม่ต่ำกว่า 120 แน่ๆครับ เพราะเมื่อเกือบยี่สิบปีก่อนบ้านผมอยู่แถวนั้น ขับอีซูซุ รุ่นปี 1994 เข้าโค้งนั้นแทบทุกวันเป็นเวลานานหลายปี ความเร็วเฉลี่ย 70 บางทีก็มีฝนตก บางทีมากลางคืนก็เมามาบ้าง ก็ยังไม่เคยมีอุบัติเหตุ

เห็นด้วยนะครับ บ้านเราถ้าเคารพกฎ อ่านป้าย แล้วทำตาม อุบัติเหตุคงต่ำกว่านี้

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน