Jump to content

- - - - -

โลกกลมนัก ได้พบกับกัปตันวีระตัวจริง และเหตุการณ์จริงที่เกิดขึ้น

• Please log in to reply
105 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:55

*
POPULAR

โลกกลมจริงๆ ในที่สุดผมได้มีโอกาสสนทนากับกัปตันวีระ ตัวเป็นๆ ตัวจริงเสียงจริง

ท่านสรุปความให้ฟังว่า หลังจากมีข่าวเผยแพร่ว่าอีป้่า จะเดินทางออกนอกประเทศในไฟลท์ของท่าน

มีผู้ใหญ่โทรมาหาด้วยความหวังดี ว่าท่านควรจะป่วยหรือติดธุระ ให้ไปทำการบินไม่ได้ เพราะอาจจะกลายเป็นเผือกร้อนที่ต้องรับปัญหา และเป็นข่าวโดยไม่จำเป็น

ในวันเดินทาง ขณะที่นั่งรถรับส่งลูกเรืือไปยังเครื่องบิน ท่านได้สอบถามหัวหน้าพนักงานต้อนรับ และผู้จัดการเที่ยวบินว่า มีใครได้รับทราบข้อมูลข่าวสารต่างๆเกี่ยวกับป้าท่านนี้บ้าง

และมีลูกเรือท่านใด ได้รับการอบรม การจัดการกับบุคคลวิกลจริตในเที่ยวบินหรือไม่

หลังจากเดินทางมาถึงเครื่อง ระหว่างการตรวจสอบเครื่องบินและ เตรียมการบิน พนักงานภาคพื้นได้รับคำไหว้วานจาก ตม. ให้มาสอบถามว่า จะมีอีป้า ไปกับเที่ยวบินนี้ด้วย กัปตันจะรับหรือไม่ ถ้ารับจะให้ ตม.พาผ่านช่องทางพิเศษมาที่เครื่องเลย โดยมีผู้จัดการเที่ยวบิน หัวหน้าพนักงานต้อนรับ และนักบินที่สองอาวุโส ได้ยินรวมทั้งหมดสี่คน

ท่านตอบกลับไปว่า ผู้โดยสารท่านนี้ เป็นบุคคลวิกลจริตจริงหรือไม่ ถ้าเป็นขอเอกสารยืนยัน ถ้าไม่เป็นขอใบรับรองแพทย์ยืนยันอีกเช่นกัน

เนื่องจากมีข่าวออกทางหน้าหนังสือพิมพ์ เพื่อความปลอดภัยของผู้โดยสารท่านอื่น ท่านต้องมั่นใจในผู้โดยสารที่จะเดินทางไปในไฟลท์ ว่าไม่เป็นอันตรายต่อผู้โดยสารท่านอื่น

และท่านยังพูดเพิ่มเติมอีกว่า ตามข่าวที่เกิดขึ้นผู้โดยสารรายนี้ มีพฤติการณ์ที่ไม่บังควร หมิ่นเหม่ต่อกฎหมายและศีลธรรม ซึ่งผู้โดยสารที่ตามข่าวสารสามารถรับรู้ได้โดยทั่วไป

เพื่อเป็นการยืนยันต่อผู้โดยสารท่านอื่นๆ ท่านขอให้ทางตำรวจ ทำเอกสารยืนยันเป็นลายยลักษณ์อักษรว่า ป้าคนนี้ ทำจริงหรือไม่จริง มีการตั้งข้อกล่าวหาหรือไม่ และการส่งตัวออกนอกประเทศจะขัดต่อกฎหมายข้อใดหรือไม่

ปรากฎว่า หลังจากพนักงานภาคพื้นนำคำกล่าวของท่านไปบอกต่อคนไหว้วาน แล้วก็ไม่มีการพูดถึงเรื่องนี้อีก

ทั้งนี้ ท่านพูดชัดเจนว่า เพื่อความปลอดภัยของเที่ยวบิน ถ้าไม่สามารถยืนยันได้ ท่านไม่ขอบินเที่ยวบินนี้ มีท่าน ไม่มีป้า อยากให้ป้าไป เรียกคนอื่นมาบินแทนผม

แต่ถึงท่านอื่นมาทำแทน ก็มั่นใจได้ว่า ไฟลท์นี้มีปัญหาแน่ เพราะพนักงานต้อนรับทั้งไฟลท์นี้ ไม่สามารถทำการบินกับผู้โดยสารวิกลจริตได้.....

ซึ่งหลังจากเหตุการณ์ท่านได้เขียนรายงานตามจริงส่งต่อผู้บังคับบัญชาแล้ว

ผมเสนอท่านว่า จริงๆควรให้ป้ามาที่เครื่อง จะได้เห็นตัวเป็น ไม่ใช่แค่มาแต่เสียงลอยลม

ท่านบอกว่า ถ้าเป็นแบบนั้น คนที่จะซวย คือพนักงานภาคพื้นที่รับเช็คอินให้ป้า และ ตม.ตัวน้อยๆที่ถูกส่งมาพาเข้าเครื่อง

ตัวใหญ่ๆ คนสั่งการ ก็นอนสบายเหมือนเดิม เพราะทุกอย่างมาปากเปล่า คนปฏิบัติที่จะโดนสอบสวน

และ หลังจากเหตุการณ์ พนักงานภาคพื้นได้ถูก เจ้าหน้าที่ตำรวจร้องขอให้ไปให้ปากคำ ซึ่งพนักงานภาคพื้นวันนั้น ได้ให้ปากคำว่า ไม่เคยถามเรื่องจะให้ป้าไปหรือไม่

แต่ทางท่านกัปตันเอง มีพยานบุคคล สามคนที่ได้ยินกับหู

นี่แหละครับเมืองไทย รีบกลบขี้ ลบรอยกันใหญ่....

เขามาเป็นกระบวนการ ทำแล้วหนี ทำบ่อยๆ ทำให้คนชาชิน แล้วต่อไปก็ทำหนักขึ้นเรื่อยๆ

.
.

เท่าที่ผมได้มีโอกาสสนทนากับท่าน ท่านเป็นผู้ใหญ่ อารมณ์ดี ใจเย็น พูดเพราะ สุภาพ และตอบคำถามได้หลักแหลมมาก

โชคดีที่มีคนไทยดีๆ ไม่ท้อแท้ แม้ระบบจะบิดเบี้ยว

ท่านยังฝากมาบอกว่า ใจเย็นๆ ธรรมะย่อมชนะอธรรมเสมอ อะไรที่คดงอ สุดท้ายจะแพ้ภัยตนเอง

Edited by zeedzaad, 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:20.

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#2 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:56

เพื่อนสมาชิกขอให้ตั้งกระทู้ใหม่ จัดให้ตามต้องการครับ

Edited by zeedzaad, 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:56.

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#3 Duke_th1

Duke_th1

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

อ่านแล้วสบายใจ รัก TG มากกว่าเดิม ชื่นชมกัปตันและพนักงานทั้งหมดที่ปฏิบัติหน้าที่ได้อย่างสมบูรณ์ ทั้งตามระเบียบและตามหลักความถูกต้อง

ขอบคุณที่มาโพสท์ให้อ่านนะคะ

ค่อยหายเซ็งจากเรื่องการตั้งบุคคลที่ไม่มีความหมาะสมด้วยประการทั้งปวง มาทำหน้าที่ดูแลด้านการศึกษาของประเทศ กังวลค่อนข้างมากค่ะ

#4 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:42

ขอบคุณ zeedzaad สำหรับเรื่องราวครับ

กัปตันวีระท่านรับมือกับสถานการณ์ได้อย่างเหมาะสมจริงๆ

ด้วยคารวะและชื่นชมครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#5 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:48

ถ่มน้ำลายรดฟ้า ย่อมโดนหน้าตัวเอง
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#6 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:48

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ ได้ทราบข้อเท็จจริง และขั้นตอนการปฏิบัติอย่างแท้จริงครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#7 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:53

อ่านแล้วสบายใจ รัก TG มากกว่าเดิม ชื่นชมกัปตันและพนักงานทั้งหมดที่ปฏิบัติหน้าที่ได้อย่างสมบูรณ์ ทั้งตามระเบียบและตามหลักความถูกต้อง

ค่อยหายเซ็งจากเรื่องการตั้งบุคคลที่ไม่มีความหมาะสมด้วยประการทั้งปวง มาทำหน้าที่ดูแลด้านการศึกษาของประเทศ กังวลค่อนข้างมากค่ะ

เห็นใจ คนไทยขาดความสุขเอามากๆ.....
เรื่องทำให้จิตใจห่อเหี่ยว ทุเรศในรัฐบาลนี้ยังไม่หมด ยังไม่ใช่เรื่องสุดท้าย....
ดังนั้นรักษาเนื้อรักษาตัวอย่าให้ใจท้อแท้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#8 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:54

ขอบคุณกระทู้ดีๆ และ สร้างกำลังใจให้กับผมอย่างมาก
มีคนที่กล้าชนกับไอ้พวกอันธพาลครองเมืองนี้อย่างไม่กลัวเกรง
ชื่นชมคนกล้า รักชาติ รักสถาบัน และ ยังรักและห่วงใยคนเกี่ยวข้องด้วย
คุณคือบุคคลตัวอย่างครับ กัปตัน และ ทั้งทีม
ปล.
ปลายอ้อมันโชคดี
ที่มันชิงลาตายหาไปก่อน
ไม่งั้น กระทู้นี้ มันโดนเละแน่ๆ
เสียดายมันเหมือนกันนะ ไม่มีตัวตลกให้คอยตบคอยถีบ
มันเป็นตัวแทนความอัป.... ของลากดำนาเลยแหละ

Edited by มังกือดำ, 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:55.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#9 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:56

แล้วตอนนี้ อีแก่ที่แกล้งวิกลจริต มันอยู่ที่ไหนแล้วล่ะครับ ตรวจสอบได้มั๊ย หรือจะหนีไปซะแล้ว :angry:

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#10 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

ชื่นชม กับความจริงที่ปรากฎครับ ขอบคุณมากที่ทำให้เรื่องกระจ่าง
ขอบคุณ คุณวีระ และ จขกท มาก
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#11 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:17

ลิเกหมดค่ะ ขอบคุณมากที่แบ่งปัน หายข้องใจซะที :)
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#12 juicekung

juicekung

น้องเก่า

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:20

แม้องค์กร Tg ระบบจัดการมันจะห่วย แต่มีคนดีๆเป็นกัปตันก้อยังทำให้รู้สึกดีกับสายการบินของไทยได้

#13 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

ชื่นชมและขอบคุณกัปตันวีระครับ

หากTGยังรักษามาตรฐานอย่างนี้ไว้ ผมจะบินTGทุกไฟล์หากต้องเลือกระหว่างไทยกับสายการบินอื่น

พวกมันได้ชื่อว่าเป็นข้าราชการ แต่หาศักดิ์ศรีอะไรไม่ได้เลย

#14 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:02

ทุกคนถามคำถามที่อยากรู้มากว่าอิป้าอยู่ไหนตอนนี้

เห็นใจ คนไทยขาดความสุขเอามากๆ.....
เรื่องทำให้จิตใจห่อเหี่ยว ทุเรศในรัฐบาลนี้ยังไม่หมด ยังไม่ใช่เรื่องสุดท้าย....
ดังนั้นรักษาเนื้อรักษาตัวอย่าให้ใจท้อแท้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

คุณปุ
ห่อเหี่ยวจริงๆเลยค่ะ
ยิ่งมันเพิ่งให้รางวัลธิดากับวรเจตต์และไอ้พวกลูกสมุนใครต่อใคร
มันเอาการศึกษาไทยไปให้เลยนะนั่น
คิดแบบนักธุรกิจเงินไม่ต้องเสียสร้างโรงเรียนใหม่
ทุกอย่างสำเร็จรูป
เลวไม่จริง คิดไม่ได้นะนั่น

Edited by overtherainbow, 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:03.

#15 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:25

จัดการปัญหาได้ดีมากๆ สมแล้วที่ท่านเป็นถึงกัปตัน

#16 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:37

จะไม่นั่งAir Asia ตลอดชีวิต
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#17 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:44

ช่วยดันกระทู้ให้ท่านอื่นได้อ่านเรื่องดีๆ กันครับ :)

#18 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:55

โลกกลมจริงๆ ในที่สุดผมได้มีโอกาสสนทนากับกัปตันวีระ ตัวเป็นๆ ตัวจริงเสียงจริง

ท่านสรุปความให้ฟังว่า หลังจากมีข่าวเผยแพร่ว่าอีป้่า จะเดินทางออกนอกประเทศในไฟลท์ของท่าน

มีผู้ใหญ่โทรมาหาด้วยความหวังดี ว่าท่านควรจะป่วยหรือติดธุระ ให้ไปทำการบินไม่ได้ เพราะอาจจะกลายเป็นเผือกร้อนที่ต้องรับปัญหา และเป็นข่าวโดยไม่จำเป็น

ในวันเดินทาง ขณะที่นั่งรถรับส่งลูกเรืือไปยังเครื่องบิน ท่านได้สอบถามหัวหน้าพนักงานต้อนรับ และผู้จัดการเที่ยวบินว่า มีใครได้รับทราบข้อมูลข่าวสารต่างๆเกี่ยวกับป้าท่านนี้บ้าง

และมีลูกเรือท่านใด ได้รับการอบรม การจัดการกับบุคคลวิกลจริตในเที่ยวบินหรือไม่

หลังจากเดินทางมาถึงเครื่อง ระหว่างการตรวจสอบเครื่องบินและ เตรียมการบิน พนักงานภาคพื้นได้รับคำไหว้วานจาก ตม. ให้มาสอบถามว่า จะมีอีป้า ไปกับเที่ยวบินนี้ด้วย กัปตันจะรับหรือไม่ ถ้ารับจะให้ ตม.พาผ่านช่องทางพิเศษมาที่เครื่องเลย โดยมีผู้จัดการเที่ยวบิน หัวหน้าพนักงานต้อนรับ และนักบินที่สองอาวุโส ได้ยินรวมทั้งหมดสี่คน

ท่านตอบกลับไปว่า ผู้โดยสารท่านนี้ เป็นบุคคลวิกลจริตจริงหรือไม่ ถ้าเป็นขอเอกสารยืนยัน ถ้าไม่เป็นขอใบรับรองแพทย์ยืนยันอีกเช่นกัน

เนื่องจากมีข่าวออกทางหน้าหนังสือพิมพ์ เพื่อความปลอดภัยของผู้โดยสารท่านอื่น ท่านต้องมั่นใจในผู้โดยสารที่จะเดินทางไปในไฟลท์ ว่าไม่เป็นอันตรายต่อผู้โดยสารท่านอื่น

และท่านยังพูดเพิ่มเติมอีกว่า ตามข่าวที่เกิดขึ้นผู้โดยสารรายนี้ มีพฤติการณ์ที่ไม่บังควร หมิ่นเหม่ต่อกฎหมายและศีลธรรม ซึ่งผู้โดยสารที่ตามข่าวสารสามารถรับรู้ได้โดยทั่วไป

เพื่อเป็นการยืนยันต่อผู้โดยสารท่านอื่นๆ ท่านขอให้ทางตำรวจ ทำเอกสารยืนยันเป็นรายลักษณ์อักษรว่า ป้าคนนี้ ทำจริงหรือไม่จริง มีการตั้งข้อกล่าวหาหรือไม่ และการส่งตัวออกนอกประเทศจะขัดต่อกฎหมายข้อใดหรือไม่

ปรากฎว่า หลังจากพนักงานภาคพื้นนำคำกล่าวของท่านไปบอกต่อคนไหว้วาน แล้วก็ไม่มีการพูดถึงเรื่องนี้อีก

ทั้งนี้ ท่านพูดชัดเจนว่า เพื่อความปลอดภัยของเที่ยวบิน ถ้าไม่สามารถยืนยันได้ ท่านไม่ขอบินเที่ยวบินนี้ มีท่าน ไม่มีป้า อยากให้ป้าไป เรียกคนอื่นมาบินแทนผม

แต่ถึงท่านอื่นมาทำแทน ก็มั่นใจได้ว่า ไฟลท์นี้มีปัญหาแน่ เพราะพนักงานต้อนรับทั้งไฟลท์นี้ ไม่สามารถทำการบินกับผู้โดยสารวิกลจริตได้.....

ซึ่งหลังจากเหตุการณ์ท่านได้เขียนรายงานตามจริงส่งต่อผู้บังคับบัญชาแล้ว

ผมเสนอท่านว่า จริงๆควรให้ป้ามาที่เครื่อง จะได้เห็นตัวเป็น ไม่ใช่แค่มาแต่เสียงลอยลม

ท่านบอกว่า ถ้าเป็นแบบนั้น คนที่จะซวย คือพนักงานภาคพื้นที่รับเช็คอินให้ป้า และ ตม.ตัวน้อยๆที่ถูกส่งมาพาเข้าเครื่อง

ตัวใหญ่ๆ คนสั่งการ ก็นอนสบายเหมือนเดิม เพราะทุกอย่างมาปากเปล่า คนปฏิบัติที่จะโดนสอบสวน

และ หลังจากเหตุการณ์ พนักงานภาคพื้นได้ถูก เจ้าหน้าที่ตำรวจร้องขอให้ไปให้ปากคำ ซึ่งพนักงานภาคพื้นวันนั้น ได้ให้ปากคำว่า ไม่เคยถามเรื่องจะให้ป้าไปหรือไม่

แต่ทางท่านกัปตันเอง มีพยานบุคคล สามคนที่ได้ยินกับหู

นี่แหละครับเมืองไทย รีบกลบขี้ ลบรอยกันใหญ่....

เขามาเป็นกระบวนการ ทำแล้วหนี ทำบ่อยๆ ทำให้คนชาชิน แล้วต่อไปก็ทำหนักขึ้นเรื่อยๆ

.
.

เท่าที่ผมได้มีโอกาสสนทนากับท่าน ท่านเป็นผู้ใหญ่ อารมณ์ดี ใจเย็น พูดเพราะ สุภาพ และตอบคำถามได้หลักแหลมมาก

โชคดีที่มีคนไทยดีๆ ไม่ท้อแท้ แม้ระบบจะบิดเบี้ยว

ท่านยังฝากมาบอกว่า ใจเย็นๆ ธรรมะย่อมชนะอธรรมเสมอ อะไรที่คดงอ สุดท้ายจะแพ้ภัยตนเอง

ขอแชร์นะคะ

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#19 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:56

อ้าว! ลิเกสินะที่ผ่านมาเนี่ย...แล้วอิป้ามันอยู่ไหนแล้วล่ะเนี่ย?

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#20 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:58

ยึดคติ "ไม่ 0 บาท เราไม่บิน (กับ AirAsia)" ครับ ถ้าต้องเสียตังค์ผมยอมเสียให้สายการบินของคนไทยดีกว่า

#21 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:02

กัปตันทำถูกต้องแล้วครับ บ้าหรือไม่บ้าก็ต้องมีหลักฐานมาแสดง มีคดีหรือไม่มีก็ควรแจ้งมาเป็นลายลักษณ์อักษรตรงไปตรงมา ไม่ใช่งุุบงิบหลบๆซ่อนๆทำเป็นพวกหัวขโมย พวกนี้รู้สึกมันถนัดทำอะไรแบบนี้เป็นพิเศษ ไม่รู้ติดนิสัยมาจากใคร

#22 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:22

คณะกรรมการบริหารและ DD การบินไทยน่าจะดีใจ.....
ลูกค้าที่เป็นคนไทย"ตีจาก"ไปแล้วกลับมาหาการบินไทยใหม่....
เพราะชื่นชมการปฏิบัติหน้าที่ของ"กัปตันวีระ"......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#23 Natsu_Dragneel

Natsu_Dragneel

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:28

ยึดคติ "ไม่ 0 บาท เราไม่บิน (กับ AirAsia)" ครับ ถ้าต้องเสียตังค์ผมยอมเสียให้สายการบินของคนไทยดีกว่า

AirAsia สายการบินลวงโลก หลอกแดรก ผดส.ว่าเป็น Low cost แต่ที่ไหนได้ ถ้าไม่มีโปรแม่มบางทีแพงกว่าสายการบิน full service ซะอีก พันดริฟท์ห้อง blueplanet หมวดการเดินทางทางอากาศโดนสายการบินนี้ล้างสมองไปเรียบร้อยว่าเป็นสายการบินราคาถูก คิดดูก็แล้วกัน ไปฮ่องกง 8000 กว่าแม่มยังจะไป ทั้งๆที่ราคานี้ไป EK ได้สบายๆ แถมได้นั่ง A380 ด้วย เป็นเครื่องรุ่นใหม่ป้ายแดง ในขณะที่ AirAsia ใช้ A320 ลำเล็กนิดเดียว แถมเป็นแค่เครื่องป้ายแดงอย่างเดียว แต่เป็นรุ่นเก่าที่แอร์บัสผลิตมาตั้งแต่ปี 1987 โน่น

ผมมองว่าการทำการตลาดของ AirAsia แบบนี้เป็นการหลอกลวงผู้บริโภคนะครับ คือราคามันไม่ได้ Low cost ตามที่คุณโฆษณา มัน Low cost แค่เฉพาะตอนมีโปรฯเท่านั้น ถ้าใครโง่ๆก็หลงเป็นเหยื่อมันง่ายๆ ยิ่งมาทำการตลาดในไทยนี่ ด้วยนิสัยคนไทย(หลายๆคน)ที่ออกซื่อๆ โลกสวย โดนหลอกง่าย ไม่ค่อยค้นคว้าหาข้อมูล ยิ่งหวานหมูมันเลย

แต่ก็นะ AirAsia จะไม่มีวันได้กินตังผมแม้แต่แดงเดียวหรอก เพราะตัวเลือกในการเดินทางสำหรับผม AirAsia อยู่ท้ายๆของท้ายๆเลย จะนั่งก็ต่อเมื่อจำเป็นจริงๆเท่านั้น

#24 A7x

A7x

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:38

กัปตันวีระ สุดยอดมากครับ

ไม่เสียดายเงินเลยที่นั่ง TG กลับบ้านทุกไฟลท์

Rise With The Fallen

#25 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:01

ผมชอบประโยคสุดท้ายมากๆ ครับ
/人>‿‿ <人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#26 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:12

เข้ามาอ่าน และขอขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้ครับ
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#27 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:24

คนอย่างกัปตันวีระนี้ มีแม้คนเดียว ทักษิณ ก้อกลัว

#28 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:49

"มีท่าน ไม่มีป้า อยากให้ป้่าไป หาคนอื่นมาบินแทน"

เป็นคำพูดที่ฟังกี่ครั้งก็หล่อครับ กัปตันวีระ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับที่นำบทความดีๆมาให้อ่าน

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#29 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:12

เป็นเรื่องน่าชื่นใจที่หาได้ยากจริงๆ ในยุคนี้

Now!  Restart Thailand  

#30 ryukendo

ryukendo

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:26

สมัยนี้ประชาชนต้องหาข่าวสารกันเอง สมกับเป็นยุคประชาธิปไตยเบ่งบานจริงๆครับ -_-
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#31 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:32

การทำตามกฎระเบียบเป็นสิ่งที่น่าชื่นชมครับผม ถ้าทุกคนทำตามกฎระเบียบแบบกัปตันวีระ บ้านเมืองจะไม่ยุ่งเหยิงเช่นทุกวันนี้ และจะไม่มีเผือกร้อนในมือต้องถือครับผม
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#32 overtherainbow

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:05

AirAsia สายการบินลวงโลก หลอกแดรก ผดส.ว่าเป็น Low cost แต่ที่ไหนได้ ถ้าไม่มีโปรแม่มบางทีแพงกว่าสายการบิน full service ซะอีก พันดริฟท์ห้อง blueplanet หมวดการเดินทางทางอากาศโดนสายการบินนี้ล้างสมองไปเรียบร้อยว่าเป็นสายการบินราคาถูก คิดดูก็แล้วกัน ไปฮ่องกง 8000 กว่าแม่มยังจะไป ทั้งๆที่ราคานี้ไป EK ได้สบายๆ แถมได้นั่ง A380 ด้วย เป็นเครื่องรุ่นใหม่ป้ายแดง ในขณะที่ AirAsia ใช้ A320 ลำเล็กนิดเดียว แถมเป็นแค่เครื่องป้ายแดงอย่างเดียว แต่เป็นรุ่นเก่าที่แอร์บัสผลิตมาตั้งแต่ปี 1987 โน่น

ผมมองว่าการทำการตลาดของ AirAsia แบบนี้เป็นการหลอกลวงผู้บริโภคนะครับ คือราคามันไม่ได้ Low cost ตามที่คุณโฆษณา มัน Low cost แค่เฉพาะตอนมีโปรฯเท่านั้น ถ้าใครโง่ๆก็หลงเป็นเหยื่อมันง่ายๆ ยิ่งมาทำการตลาดในไทยนี่ ด้วยนิสัยคนไทย(หลายๆคน)ที่ออกซื่อๆ โลกสวย โดนหลอกง่าย ไม่ค่อยค้นคว้าหาข้อมูล ยิ่งหวานหมูมันเลย

แต่ก็นะ AirAsia จะไม่มีวันได้กินตังผมแม้แต่แดงเดียวหรอก เพราะตัวเลือกในการเดินทางสำหรับผม AirAsia อยู่ท้ายๆของท้ายๆเลย จะนั่งก็ต่อเมื่อจำเป็นจริงๆเท่านั้น

ดูเหมือนว่าทักษินก็มีเอี่ยวอีกแล้วนะ กับกิจการแอร์ เอเชีย

มีคำพูดคำนึง ตลกร้ายมาก
เค้าคอมเม้นท์มาว่าหวังว่าเรื่องการบินไทย ทักษินคงไม่เกี่ยวอีกนะ
เราได้แต่เงียบเพราะไม่อยากมีปัญหา
เกี่ยวซีไม่เกี่ยวได้ไง ปลดปิยะสวัสดิ์แล้ว ต่างชาตืมองยังไงและทำยังไงกับการบินไทยต่อ
มันล้วงไปทุกเรื่องเลย
ลูกน้องเยอะนี่ แถมเป็นคนสำนึกบุญคุณคนด้วย
ที่บ้าคือมันจะตอบแทนกันทำไมไม่เอาเงินมัน
ไอ้คนรับผลประโยชน์ก็ไม่ละอาย หลับหูหลับตากอบโกยผลประโยชน์ชาติ แต่แทนที่จะสำนึกบุญคุณชาติดันไปสำนึกกับแม้ว
คนสมัยนี้แยกแยะผิดชอบชั่วดี ประหลาดนัก

ต้องชื่อนชมกัปตันวีระมากค่ะ
ท่ามกลางกระแสเอาใจใคร ท่านยังรักษากฏไว้ได้

Edited by overtherainbow, 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:06.

#33 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:41

อยากรู้ว่าใครคือตัวบัญชาการให้พาอีแก่บ้าผ่าน ตม แบบวีไอพี ไปส่งถึงเครื่อง

กัปตันวีระ ขอให้พระคุ้มครองนะคะ

#34 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:27

ขอชื่นชมกัปตันครับ

#35 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:54

ก่อนอื่น ขอบคุณสำหรับข้อมูล...

อ่านมา 34 ความเห็น เหอๆๆ ผมว่า สมาชิก สรท มีปัญหากับการ เชื่อไม่เชื่อ ข้อมูล หรือ
แยกแยะระหว่าง ข้อมูลกับข้อเท็จจริง.. แล้วครับ...

คิดเล่นๆนะครับ ถ้าผม Hentai โพสท์ เหมือน จขกท เลย แต่ เนื้อหาไม่ตรงใจท่าน...
ผมบอกว่า กับตันบอกว่าไม่รู้เรื่องเลย เค้าก็บินปกติเหมือนทุกวัน... แถมให้ว่า
ไปบอกเพื่อนๆด้วย อย่าเชื่อข่าวในเนท หรือ ในเวปมากนัก...

ท่าน จะเชื่อผมหรือไม่...
ท่าน จะขอหลักฐานผมหรือไม่.. ว่าไปพบจริง รู้จักจริง..
ท่าน จะแน่ใจเลยหรือว่า กับตันที่ผมพบจะเป็น คนๆเดียวกับที่ใน เรื่อง... :D
ท่าน จะซักไช้ผมหรือไม่ว่า ไปพบอย่างไร ที่ไหน วันเวลา... หรือ ขอ เบอร์โทร..
ถ้ามีใคร สงสัยว่าผมโกหก ท่านจะใช้ ตรรกเทพ บอกว่า คนที่หาว่ามผโกหก ต้องไป หาหลักฐานมาหรือไม่.. :D
....
แต่ตอนนี้... ดูทำกัน...
เอาไปคิดกันเล่นๆ เหอๆๆ ... :D

ตัวอย่างก็เพิ่งมีมาเรื่อง ข้อเท็จจริงเรื่องสมศักดิ์เจียม เป็นเด็กซื้อโอเลี้ยง
http://webboard.seri...ื่องสมศักดิ์เจ/

ไม่รู้ว่า อ่านแล้วได้อะไร ติดหัว กันบ้างหรือป่าว.... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#36 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:59

อ่านจบแล้วลาก scroll bar ลงไปเรื่อยๆ ทันทีเพื่อหาโพสที่เป็นสีดำๆ ปนแดงๆ ตัวโตๆ

แล้วก็เจออย่างที่คิด ไม่ผิดหวังจริงๆ :D
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#37 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:01

อ่านแล้วสบายใจจังค่ะ
กัปตันวีระท่านสมกับเป็นกัปตันสายการบินแห่งชาติจริงๆ

#38 overtherainbow

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:03

;)

พลาดไม่ได้เลยซีนะ

คงไม่ได้เหมารวม 100 ทั้ง 100 หรอกนะคะ

#39 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:04

อ่านจบแล้วลาก scroll bar ลงไปเรื่อยๆ ทันทีเพื่อหาโพสที่เป็นสีดำๆ ปนแดงๆ ตัวโตๆ

แล้วก็เจออย่างที่คิด ไม่ผิดหวังจริงๆ :D

เป็นเรื่องธรรมดาของคนกลาง ที่จะด่าสลิ่มแมงสาป
แต่เสื้อแดงอ้าง ประชาชนรู้สึกได้ ใครๆ ก็รู้ คนกลางบอกตรรกะถูกต้อง ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#40 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:04

เหอ ๆ ๆ ตามคาดครับ..ต้องมีผู้เชี่ยวชาญสนามบินอย่าง...เห็นไต..ตามมาเกาะแสอยู่แล้ว
ไม่แปลก..ไม่แปลก :lol: :lol:

• -3- likes this
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#41 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:07

ก่อนอื่น ขอบคุณสำหรับข้อมูล...

อ่านมา 34 ความเห็น เหอๆๆ ผมว่า สมาชิก สรท มีปัญหากับการ เชื่อไม่เชื่อ ข้อมูล หรือ
แยกแยะระหว่าง ข้อมูลกับข้อเท็จจริง.. แล้วครับ...

คิดเล่นๆนะครับ ถ้าผม Hentai โพสท์ เหมือน จขกท เลย แต่ เนื้อหาไม่ตรงใจท่าน...
ผมบอกว่า กับตันบอกว่าไม่รู้เรื่องเลย เค้าก็บินปกติเหมือนทุกวัน... แถมให้ว่า
ไปบอกเพื่อนๆด้วย อย่าเชื่อข่าวในเนท หรือ ในเวปมากนัก...

ท่าน จะขอหลักฐานผมหรือไม่.. ว่าไปพบจริง รู้จักจริง..
ท่าน จะแน่ใจเลยหรือว่า กับตันที่ผมพบจะเป็น คนๆเดียวกับที่ใน เรื่อง... :D
ท่าน จะซักไช้ผมหรือไม่ว่า ไปพบอย่างไร ที่ไหน วันเวลา... หรือ ขอ เบอร์โทร..
ถ้ามีใคร สงสัยว่าผมโกหก ท่านจะใช้ ตรรกเทพ บอกว่า คนที่หาว่ามผโกหก ต้องไป หาหลักฐานมาหรือไม่.. :D
....

ตัวอย่างก็เพิ่งมีมาเรื่อง ข้อเท็จจริงเรื่องสมศักดิ์เจียม เป็นเด็กซื้อโอเลี้ยง
http://webboard.seri...ื่องสมศักดิ์เจ/

ไม่รู้ว่า อ่านแล้วได้อะไร ติดหัว กันบ้างหรือป่าว.... :D

มันคนละประเด็นนะคะ อย่าเอามาปนกันค่ะ คุณเฮ็นไต

เพราะมีอคติอยู่ในใจ ขัดใจทุกครั้งที่มีการด่า เสื้อแดง
พวกล้มเจ้า....คุณเฮ็นไตที่บอกว่าเป้นกลาง..จะออกมาพูดสวนทางเสมอ

กรณีอีกก็เช่นเดียวกัน...พฤติกรรมบ่งบอกเจตนานะคะ

#42 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:27

แล้วตกลงตอนนี้อีบ้าอยู่ที่ไหน...

ตำรวจเอาไปเก็บไว้ที่ไหน...

อย่าบอกว่า เช่าอพาร์ทเม้นท์ให้อยู่แบบที่เค้าเลี้ยงเด็กกัน

:)

#43 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

เป็นเรื่องธรรมดาของคนกลาง ที่จะด่าสลิ่มแมงสาป
แต่เสื้อแดงอ้าง ประชาชนรู้สึกได้ ใครๆ ก็รู้ คนกลางบอกตรรกะถูกต้อง ^_^

ความเห็นคนกลางไม่มี อคติ เลย -_-

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#44 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

....

มันคนละประเด็นนะคะ อย่าเอามาปนกันค่ะ คุณเฮ็นไต

เพราะมีอคติอยู่ในใจ ขัดใจทุกครั้งที่มีการด่า เสื้อแดง
พวกล้มเจ้า....คุณเฮ็นไตที่บอกว่าเป้นกลาง..จะออกมาพูดสวนทางเสมอ

กรณีอีกก็เช่นเดียวกัน...พฤติกรรมบ่งบอกเจตนานะคะ

ถ้ามองว่า มันคนละเรื่อง... หรือ คนพูดคนละคน มันก็ถูกครับ.. คนละประเด็น

แต่ถ้ามองถึงการ เชื่อไม่เชื่อ... ควรหรือไม่ ที่จะ มีการตรวจสอบข้อมูล ...
ไม่ว่าจะมาจากเพื่อน... ที่เชื่อได้.
ไม่ว่าจะบอกเหมือนที่ใจเราอยากให้เป็น..
หรือ มาจาก คนที่ท่านไม่เคยเชื่อถือ.. เพราะความเห็นมันไม่เคยถูกใจ...

ผมว่ามันเรื่องเดียวกัน เพราะ จนบัดนี้... ไม่มีใคร นอกจากผม ที่สงสัยว่า
ข้อมูลข้างบน เป็น ข้อเท็จจริง หรือ นิยาย... :D

สำหรับท่านอื่นที่ไม่รู้จักแยะแยะ ในสมอง มีแค่ เหลือง แดง ม้าก แม้ว เอาเจ้า ไม่เอาเจ้า...
ผมจะบอกว่ามันไม่ได้เกี่ยวกันเลย... เพราะถ้าตัวละคร จาก ป้า เปลี่ยนเป็น ม้าก ...
ผมก็ยังสงสัยเหมือนเดิมว่า เรื่องจริงป่าวหว่า... และก็จะให้เความเห็นเหมือนเดิม...

แต่ท่านละครับ... ถามใจตัวเองหน่อย...จะตั้งคำถามแบบผม หรือ
ไม่สงสัยเหมือนที่ทำๆกันตอนนี้... แล้ว อวยกัปตันกันไป.. (เอ้ยต้องด่าดิ เพราะ ไม่ให้ ม้ากขึ้นเครื่อง..) :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#45 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:28

....

นั่นสินะผมว่า ใครรู้จักกัปตันวีระหรือสามารถเจอได้ ไปพบหรือโทรไปสัมภาษณ์ข้อมูล เพื่อยืนยันข้อมูลด้วยตนเองจะดีกว่า เพราะเรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องเล็กน้อย ความเสียหายมันวงกว้างกว่ากันเยอะ

ถ้าสัมภาษณ์กัปตันมาลงได้ อะไร ๆ มันก็จะได้แจ้งซักที

http://en.wikipedia.org/wiki/Tsundere

#46 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:42

....

ถ้ามองว่า มันคนละเรื่อง... หรือ คนพูดคนละคน มันก็ถูกครับ.. คนละประเด็น

แต่ถ้ามองถึงการ เชื่อไม่เชื่อ... ควรหรือไม่ ที่จะ มีการตรวจสอบข้อมูล ...
ไม่ว่าจะมาจากเพื่อน... ที่เชื่อได้.
ไม่ว่าจะบอกเหมือนที่ใจเราอยากให้เป็น..
หรือ มาจาก คนที่ท่านไม่เคยเชื่อถือ.. เพราะความเห็นมันไม่เคยถูกใจ...

ผมว่ามันเรื่องเดียวกัน เพราะ จนบัดนี้... ไม่มีใคร นอกจากผม ที่สงสัยว่า
ข้อมูลข้างบน เป็น ข้อเท็จจริง หรือ นิยาย... :D

สำหรับท่านอื่นที่ไม่รู้จักแยะแยะ ในสมอง มีแค่ เหลือง แดง ม้าก แม้ว เอาเจ้า ไม่เอาเจ้า...
ผมจะบอกว่ามันไม่ได้เกี่ยวกันเลย... เพราะถ้าตัวละคร จาก ป้า เปลี่ยนเป็น ม้าก ...
ผมก็ยังสงสัยเหมือนเดิมว่า เรื่องจริงป่าวหว่า... และก็จะให้เความเห็นเหมือนเดิม...

แต่ท่านละครับ... ถามใจตัวเองหน่อย...จะตั้งคำถามแบบผม หรือ
ไม่สงสัยเหมือนที่ทำๆกันตอนนี้... แล้ว อวยกัปตันกันไป.. (เอ้ยต้องด่าดิ เพราะ ไม่ให้ ม้ากขึ้นเครื่อง..) :D

เห็นไตผู้เชี่ยวชาญสนามบิน.....เคยถามใจตัวเองไหม...
ที..ไอ้ตรรกะของเห็นไตที่ว่า...ผมก็เชื่อตามไปก่อน...แต่พอคนอื่น..พลาด..เห็นไตเรียกร้องให้..รับผิดชอบ..
แต่เห็นไต..ไม่ต้องรับผิดชอบ..ความเชื่อตามไปก่อน...ใช่ไหม..เห่อ ๆ ๆ ๆ

หรือต้องให้ไปขุดกระทู้นั้น..ขึ้นมาไหม..เห็นไต..ผู้เชี่ยวชาญสนามบิน
โจทย์รอท่าน..อยู่เพียบเลยน๊ะ..เห่อ ๆ ๆ ๆ

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#47 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:43

แต่อย่างเรื่องนี้ คนกลาง เชื่อสนิทใจเลยครับ

http://webboard.seri...วามรู้เรื่องวิ/

แต่คงไม่ใช่เพราะว่าเข้ากับความคิดของตัวเอง มั้งงงง ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#48 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:45

สงสัยต้องเอาคลิป แบบ เห็นหน้ามาลงเห็นไต ถึงจะเชื่อ(เรื่องนี้นะ)าส่วนเรื่อง ฟรายๆ ของแดง เห็นใจเชื่อหมดใจ ไม่ต้องถาม ไม่มีข้อแม้

:o

ออ เห็นไต

ทักษิณจบ ไปเรียน จปร. ตอนไหน หามาให้อ่านหน่อยสิ

:)

#49 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

ดิฉันว่าคุณมองคนละประเด็นและเฉไฉไปแล้วหล่ะค่ะ คุณเฮ็นไต ไม่ต้องพยายามปั่นเรื่องหรอกค่ะ
ประเด็นตรงจุดคือ ยัยป้าที่เค้าว่าเป้นคนบ้านี้ เธอกระทำการอันไม่เหมาะสมแบบโจ่งครึ่ม
ซึ่งไม่ต้องไม่ถาม สัมภาษณ์ หรือ เอาคลิปมาออก กระมังค่ะ ทุกคนทราบหมด
หรืออันนี้คุณต้องเอาหลักฐานมายืนยันอีกไหมค่ะว่า เธอทำจริงหรือไม่จริง

และนี่คือต้นตอที่เธอได้รับการปฎิบัติกลับจากคนไทยที่รักและเทิดทูน สถาบัน
ทุกวงการ รวมทั้งสายการบิน
จขกท จะคุยจริง หรือไม่จริง มันไม่ประเด็นแล้วค่ะ บางทีอาจไม่มีเลยก็ได้...
ประเด็นคือ เค้าสรรเสริญ และชื่นชม รวมทั้งดิฉันด้วยสำหรับคนที่กล้าตัดสินกระทำแบบนี้..ถ้ามี

แต่ประเด็นคุณคือ อยากหาข้อเท็จจริงจับเท็จ มากกว่า ว่าคุยจริงป่าว สร้างเรื่องปล่าว โม้ปล่าว

แต่มันฟ้องตัวมันเองนะคะ ว่าคุณไม่เคยรู้สึก รู้สาอะไรกับคนที่ทำพฤติกรรมอันไม่บังควรแบบนี้เลย
แทนที่จะแสดงความคิดเห้นบ้าง กลับจ้องจับผิดการหาข้อมูลอย่างกรณี ...ของกัปตันวีระ
เพื่อมาคาน ความคิดเห้นต่อต้านลึกๆภายในใจของคุณแทนซะงั้น

ดิฉันถึงบอกว่า คุณไม่ใช่คนกลางหรอกค่ะ ...อย่าหลอกตัวเองเลย

#50 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:16

ดิฉันว่าคุณมองคนละประเด็นและเฉไฉไปแล้วหล่ะค่ะ คุณเฮ็นไต ไม่ต้องพยายามปั่นเรื่องหรอกค่ะ
ประเด็นตรงจุดคือ ยัยป้าที่เค้าว่าเป้นคนบ้านี้ เธอกระทำการอันไม่เหมาะสมแบบโจ่งครึ่ม
ซึ่งไม่ต้องไม่ถาม สัมภาษณ์ หรือ เอาคลิปมาออก กระมังค่ะ ทุกคนทราบหมด
หรืออันนี้คุณต้องเอาหลักฐานมายืนยันอีกไหมค่ะว่า เธอทำจริงหรือไม่จริง

และนี่คือต้นตอที่เธอได้รับการปฎิบัติกลับจากคนไทยที่รักและเทิดทูน สถาบัน
ทุกวงการ รวมทั้งสายการบิน
จขกท จะคุยจริง หรือไม่จริง มันไม่ประเด็นแล้วค่ะ บางทีอาจไม่มีเลยก็ได้...
ประเด็นคือ เค้าสรรเสริญ และชื่นชม รวมทั้งดิฉันด้วยสำหรับคนที่กล้าตัดสินกระทำแบบนี้..ถ้ามี

แต่ประเด็นคุณคือ อยากหาข้อเท็จจริงจับเท็จ มากกว่า ว่าคุยจริงป่าว สร้างเรื่องปล่าว โม้ปล่าว

แต่มันฟ้องตัวมันเองนะคะ ว่าคุณไม่เคยรู้สึก รู้สาอะไรกับคนที่ทำพฤติกรรมอันไม่บังควรแบบนี้เลย
แทนที่จะแสดงความคิดเห้นบ้าง กลับจ้องจับผิดการหาข้อมูลอย่างกรณี ...ของกัปตันวีระ
เพื่อมาคาน ความคิดเห้นต่อต้านลึกๆภายในใจของคุณแทนซะงั้น

ดิฉันถึงบอกว่า คุณไม่ใช่คนกลางหรอกค่ะ ...อย่าหลอกตัวเองเลย

ประเด็นป้าคนนั้นทำหรือไม่ทำ พิจารณาได้จากพยายานแวดล้อมและรูปถ่าย ทั้งยังมีการยืนยันว่าวิกลจริตคล้ายจะเป็นเกราะป้องกันทางกฎหมาย ดังนั้นจึงมีความโน้มเอียงไปว่าป้าคนนั้นกระทำการหมิ่นพระบรมเดชานุภาพจริง

แต่สาระสำคัญอยู่ตรงที่ ป้าคนนั้นขึ้นเครื่องที่กัปตันวีระเป็นผู้ควบคุมการบินจริงหรือไม่?
ซึ่งกระบวนการนี้สามารถตามได้จากกล้องวงจรปิด บุคคลที่อยู่ในเครื่องบินเที่ยวดังกล่าว ซึ่งหมายถึงกัปตันวีระและผู้โดยสารท่านอื่น ๆ ด้วย

ต้องใช้หลักฐานจึงจะเล่นงานทางชั้นศาลได้ ไม่ใช่คำกล่าวลอย ๆ พวกกล่าวลอย ๆ หรือด่าลอย ๆ เรียกว่าพวกคลั่งเจ้าหรือสลิ่ม แต่พวกที่หาหรือรอหลักฐานความจริงเพื่อใช้ในชั้นศาลนั่นแหละผมถึงจะเรียกว่าพวกรักเจ้าของแท้ ไม่ใช่มาพูดเอามันอย่างเดียว ทั้งที่อาจจะจริงหรือไม่จริงก็ได้

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน