Jump to content

- - - - -

รายงานความคืบหน้าเรื่องการปรับปรุง server

• Please log in to reply
66 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:22

*
POPULAR

เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ผมได้ไปรับบริจาคเครื่อง server IBM x3250 จากผู้บริจาคที่เป็นสมาชิกเว็บบอร์ดท่านหนึ่ง ซึ่งไม่ประสงค์จะออกนาม และได้ลองติดตั้งระบบปฏิบัติการ CentOS แล้ว ก็ดูเหมือนว่าจะใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาอะไร

ดังนั้น จึงขอเรียนให้ทราบว่า เรื่องค่าใช้จ่ายสำหรับการซื้อเครื่อง server ตามที่ได้เคยเรียนปรึกษาไว้ใน http://webboard.seri...งสภาพทางด้านเท/ นั้น คงไม่จำเป็นจะต้องจ่ายออกจากกองกลางของเงินบริจาคแล้ว คงมีแต่ค่าเช่าวางเครื่องที่ศูนย์ข้อมูลรายเดือน ที่จะต้องมีรายจ่ายเพิ่มจากเดิม จากตอนนี้ 1,600 บาท เป็น 2,000 - 2,500 บาท

เนื่องจากรายจ่ายที่เพิ่มขึ้น เป็นการเพิ่มขึ้นเล็กน้อย ประกอบกับมีสมาชิกผู้ใจดีบริจาคเครื่องให้กับเว็บบอร์ดแล้ว ดังนั้นในเรื่องค่าใช้จ่ายผมก็ขอถือวิสาสะว่าสมาชิกทุกคนโดยเฉพาะผู้บริจาค น่าจะรับได้กับค่าใช้จ่ายที่ต้องจ่ายเพิ่มขึ้นดังกล่าว และจะดำเนินการหาผู้บริการที่จะสามารถนำเครื่องของเราไปวางได้ต่อไปครับ

ปล. สมาชิกผู้บริจาคเครื่องนี้ ไม่ประสงค์จะออกนามจริงๆ ดังนั้นกรุณาให้เกียรติกับความเป็นส่วนตัวและความมีน้ำใจกว้างขวางของสมาชิกท่านนี้ด้วยครับ อย่าได้แสดงความเห็นในทำนองคาดเดาว่าเป็นใคร เพราะตัวผมเองทราบดีว่าผู้บริจาคเป็นใคร และคงไม่สบายใจหากมีการชี้นำกันไปว่าเป็นสมาชิกท่านอื่น โดยที่ผมเองก็ไม่สามารถเข้าไปโต้แย้งได้
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#2 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

รับผิดชอบ รายละเดือนดีไม่ครับ

และเดือนละเท่าไรครับ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#3 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

บอร์ดจะไม่ล่มแล้ว เจ๊ปลาบปลื้มค่ะ อิอิ

#4 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

ขอบคุณผู้ไม่ประสงค์ออกนามท่านนั้นด้วยค่ะ

มิน่า หลังๆบอร์ดวิ่งคล่องปรื๋อ ไม่ล่มบ่อยเหมือนเมื่อก่อน :)

#5 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

ขอบคุณผู้ไม่ประสงค์ออกนามท่านนั้นด้วยค่ะ

มิน่า หลังๆบอร์ดวิ่งคล่องปรื๋อ ไม่ล่มบ่อยเหมือนเมื่อก่อน :)

เอ่อ ยังไม่ได้เปลี่ยนเป็นตัวใหม่เลยครับ
แต่ก็ปรับปรุงไปพอสมควร -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

#6 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

ฝากขอบพระคุณผ่านริดกุน ไปถึงท่านผู้ที่ไม่ประสงค์ออกนามด้วยครับ :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#7 asawinee

asawinee

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

เอ่อ ยังไม่ได้เปลี่ยนเป็นตัวใหม่เลยครับ
แต่ก็ปรับปรุงไปพอสมควร -_-

งั้นต้องขอบคุณคุณริดคุงที่กรุณาปรับปรุงด้วยค่ะ
คงเหนื่อยไม่น้อยสินะคะ

แถมยังได้ทำบุญกุศล ช่วยสงเคราะห์ไม่ให้คนติด สรท ต้องลงแดง ขาดใจตายคาบอร์ด
:)

#8 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

ขอบคุณค่ะ

Now!  Restart Thailand  

#9 พลายแก้ว

พลายแก้ว

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

เป็นผลกรรมที่เราก่อไว้ใช่ไหมครับ มันถึงล่มบ่อยๆ

#10 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

ขอบคุณครับ

#11 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

เป็นผลกรรมที่เราก่อไว้ใช่ไหมครับ มันถึงล่มบ่อยๆ

กรุณาไปโชว์ "โง่" ที่อื่นนะครับ :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#12 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

เข้าใจกระบวนการของการเช่าโฮสติ้ง ข้อจำกัด หรือเรื่องเกี่ยวกับการทำเว็บหรือเปล่าครับ

จำนวนทรากฟิก โหลดต่างๆๆนะ

อุ๋ย ลืมไป คำว่าเรา คงไม่ใช่ผม เพราะผมไม่ใช่แดง งั้นพี่คงหมายถึงพวกแดงแน่ๆๆ

ขอโทษด้วยนะครับ ที่พูดไปสองบรรทัดแรก ลืมตัว ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#13 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

มือไม่พาย อย่าเอาเท้าราน้ำ น่ะ.............

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#14 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

no comment ปล่อยผ่านเลยครับ ไม่มีสาระพอที่จะเก็บมาคิด

ขอบคุณ คุณ Anonymous ด้วยนะครับ
ผมชอบอ่านเสรีไทยมาก ได้ความรู้เต็มๆ

#15 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

ไม่ว่าสมาชิกคนที่บริจาคserverจะเป็นใคร ก็ขอบคุณนะครับที่ช่วยเหลือทางเว๊บให้พวกเราได้ใช้กัน
I've got the moves like Jagger~~~

#16 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:56

*
POPULAR

คงเป็นผลกรรมที่เกิดจากพวกเราชักชวนกันมา ทำให้คนนิยมเว็บเรามาก จนคนเข้าใช้งานมากเกินระบบจะรับไหวน่ะครับ -_-

#17 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

ขอบคุณค่ะ

#18 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

ผมนึกว่าเปลี่ยนแล้วซะอีก... เพราะ ไม่ล่มแล้ว... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#19 Yasuhiro

Yasuhiro

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:58

ขอขอบคุณผู้ที่บริจาคโดยไม่ประสงค์จะออกนามด้วยครับ

"Hoot": When I go home people'll ask me, "Hey Hoot, why do you do it man? What, you some kinda war junkie?" You know what I'll say? I won't say a goddamn word. Why? They won't understand. They won't understand why we do it. They won't understand that it's about the men next to you, and that's it. That's all it is.
Quote from Black Hawk Down

#20 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

โอ้วว้าว ขอบคุณท่านผู้ใจบุญท่านนั้นด้วยครับ :)

#21 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:04

ไม่ขลังครับ ชื่อไม่เป็นตัวสีแดง

อ่านไปก็นึกถึง Emo อันนี้ไป -_-

ควรใช้ล็อคอิน ริดกุนสีแดงประกาศครับ :lol: :lol: :lol:
  • -3- likes this
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#22 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:09

ขอบคุณครับ

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#23 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

ขอบคุณครับ

#24 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

ขอบคุณผู้บริจาคมากครับ

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#25 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ @^___^@
หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#26 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:28

โง่ได้ใจมาก...

#27 lagrangian

lagrangian

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:30

ขอบคุณผู้บริจาคมาก ๆ ครับ

#28 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

ขอบคุณสมาชิกท่านที่บริจาคครับ

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#29 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

กระทู้นี้ทำเป็นมองไม่เห็นได้ก็ทำเถอะครับ เดี๋ยวคนบริจาคเข้ามาเห็นจะอารมณ์เสียเปล่า

เข้าประเด็น: ขอขอบคุณท่านที่บริจาคด้วยนะครับ ^^

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#30 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

ขอขอบคุณผู้บริจาค Server
และทีมงานเสรีไทยมากครับ
สำหรับการดำเนิินการในครั้งนี้
ทำให้พวกเราได้รับความสะดวกในการใช้งาน

และขอประนามคนไม่รู้จักกาลเทศะ
โตแล้วยังไม่รู้จักคิดในโอกาสเดียวกันนี้ด้วยครับ

#31 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

ขอบคุณผู้บริจาคครับ

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#32 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:00

ถ้าบอร์ดนี้ล่ม เราคงขาดคลังความรู้ แม้จะไม่ได้เข้ามาบ่อยนักด้วยติดภารกิจ แต่เมื่อเข้ามา ก็อิ่มเรื่องราวดีๆทุกครั้ง
ขอขอบคุณผู้บริจาคด้วยใจค่ะ
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#33 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:31

กรุณาไปโชว์ "โง่" ที่อื่นนะครับ :)

อ้าว มาสารภาพว่าก่อกรรมไว้เหรอ
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#34 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:36

ขอบคุณท่านผู้ไม่ประสงค์ออกนามที่บริจาค Dedicated Server ด้วยครับ

ต่อไปบอร์ดจะได้ลื่นๆ ต้อนรับฝูงควายแดงที่จะมาถล่มได้ดีขึ้นครับ :lol:

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#35 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:58

นำ้ใจท่านผู้บริจาคช่างกว้างนัก
ขอคารวะมาด้วยใจจริงครับ
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#36 Duke_th1

Duke_th1

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:01

ขอขอบคุณท่านผู้บริจาคเป็นอย่างสูงนะคะ

#37 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:49

ขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกผู้ใจบุญครับ คงไม่ใช้่ใจดีนะครับ
เวบเราจะได้วิ้งชิ้ว เพราะแรงศรัทธามีใจเกื้อกูลกันนี้ ชอชอบคุณอีกครั้งครับ

#38 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:23

ขอขอบคุณทีมงานเสรีไทยและผู้บริจาคที่ ไม่ประสงค์ออกนามแต่ประสงค์ออกเงิน

เวบเสรีไทยจะล่มต่อเมื่อมีเรื่อง HOT เมื่อไหร่ละก็เป็นเรื่องเลย ผมก็คงเหมือนหลายๆท่านนั่งหงุดหงิดอยู่หน้าจอ อิอิอิ

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#39 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:29

ขอบคุณผู้ไม่ประสงค์ออกนามนะครับ
แค่ค่าเช่าวางเครื่องนี่แพงจริงๆ แหะ =3=

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#40 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:07

ขอบคุณผู้บริจาคด้วยเช่นกันค่ะ
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#41 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:14

ขอบคุณมาก ครับ :D

#42 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:39

ขอบคุณผู้บริจาคมากครับ

#43 asawinee

asawinee

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:42

ไม่ว่าสมาชิกคนที่บริจาคserverจะเป็นใคร ก็ขอบคุณนะครับที่ช่วยเหลือทางเว๊บให้พวกเราได้ใช้กัน

คุณเป็นแดงที่หล่อมากกกกก...
นิสัยคล้ายๆปุ๊กลุ๊กเลย.....เนอะ :lol:

#44 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:46

เว็บมันหนัก เพราะมีพวกตัวถ่วงสมองกระบือเข้ามาเยอะแบบพรายนี่แหละ ถึงได้ล่มบ่อยๆ :P
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#45 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:43

ขอบคุณ ท่านผู้บริจาค server ครับ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#46 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:14

Posted Imageขอบพระคุณค่ะ :wub: :wub: :wub:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#47 juneka

juneka

น้องเก่า

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:22

ขอบคุณสมาชิกท่านที่บริจาคค่ะ

#48 Enzo

Enzo

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:23

ไม่ว่าผู้บริจาคจะเป็นใคร แต่ขอบคุณมากๆค่ะ

#49 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:38

ขอบคุณท่านผู้ที่ปิดทองหลังพระ ตามรอยพ่อหลวงของเราค่ะ

#50 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:43

Merci

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน