Jump to content

- - - - -

...มาช่วยหาวิธีหน่อย ไม่รู้ ศรอรชุน จะรอด หรือเปล่า...

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
40 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:27

... คุณ "ตะกวดขวัญ" ครับ ผมเคยบอกแล้วอย่าพยายามมั่ว เดี๋ยวจะกลายเป็นตัวตลก ครับ...by ศรอรชุน

http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/topic/P12513282/P12513282.html#15

อัด "ตะกองขวัญ" เป็น "ตะกวด"

แถมด้วย ประเด็นที่ "ตะกวด" แสดงความความมั่ว โง่งม และคำโกหก อีก 6 ประเด็น

คงมีพรรคพวกเสื้อแดง ทำใจรับไม่ได้ แจ้งลบกระทู้เฉยเลย ทำไงให้ไม่ต้องโดนลบ ดีครับ... 555++

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#2 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:39

แจ้งลบกระทู้เพราะจนมุมหรือไปไม่เป็นหรือเปล่า ความกลัวทำให้เสื่อมเจงๆ

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#3 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:45

ท่านศรฯครับ รีบ Capture เก็บไว้แล้วค่อยทยอยเอามาประจานดีกว่าครับ

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#4 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:49

อย่าไปต่อกรกับคนพรรค์อย่างงั้นเลย แค่ตบทีเดียวก็พอ คนที่อ่านเขารู้ถ้ามีวิจารณญาณ

#5 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:49

ไปว่าสมาชิกว่าเป็นตะกวด เตรียมโดนแบน :D
We love fender.

#6 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:52

"(ตะกวด)ลงไปกอง(อย่างเสียขวัญ)"

#7 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:54

5555 ลบกระทู้ลบไป แต่เป็นห่วงจะถูกลบล็อคอินเอาละซิ พวกแดงพันธุ์ทิพย์หมดก้างขวางคอเลย

#8 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:55

... คุณ "ตะกวดขวัญ" ครับ ผมเคยบอกแล้วอย่าพยายามมั่ว เดี๋ยวจะกลายเป็นตัวตลก ครับ...by ศรอรชุน

http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/topic/P12513282/P12513282.html#15

อัด "ตะกองขวัญ" เป็น "ตะกวด"

แถมด้วย ประเด็นที่ "ตะกวด" แสดงความความมั่ว โง่งม และคำโกหก อีก 6 ประเด็น

คงมีพรรคพวกเสื้อแดง ทำใจรับไม่ได้ แจ้งลบกระทู้เฉยเลย ทำไงให้ไม่ต้องโดนลบ ดีครับ... 555++

เชลียร์ทักษิณ......!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#9 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:57

ไปว่าสมาชิกว่าเป็นตะกวด เตรียมโดนแบน :D

ไปว่าสมาชิกไพร่เสื้อแดงด้วยภาษาสุภาพชน ก็ถูกแบนได้ ณ พันทิพ
ไมเชื่อถามผู้ดูแลเวบซิ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#10 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:57

เดี้ยวเจอควายควิด
งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#11 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:09

แถมด้วย ลีลาดริ๊ฟขั้นเทพ ของล็อคอินขวัญใจมหาชนแดง "ปลายอ้อกอแขม"

เอา "โจรกระจอก" ของ เชี่ยแม้ว มาปนกับ "หมาลอบกัด" ของบิ๊กตู่

แล้วสรุปปิดท้าย ด่า ปชป. ได้อย่างเหลือเชื่อ ไม่น่าเกี่ยว ไม่น่าเป็นไปได้ แต่ก็เป็นไปแล้ว 555++

ที่น่าขันอีกอย่างก็ตรงที่ปลายอ้อ สรุปว่าปัญหาหลักของสาม จชต. เกิดจาก การค้าของเถื่อน ผลประโยชน์ และยาเสพติด (ฮา)

สุดท้ายก็เหมือนเดิม ผมยังปล่อยของไม่หมด ปลายอ้อก็ถอดหัว ชักเขา หายศรีษะในบัดดล... :D :D :D

...........................................................................

... ขอกระทุ้งแรงๆ ไปยังคุณปลายอ้อฯ ต้องไตร่ตรองให้ดีกว่านี้ กรณี เอาความไม่สงบชายแดนใต้ มามั่วโยงกับการเมือง by ศรอรชุน

http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/topic/P12507138/P12507138.html#94

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#12 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:21

อ่านแล้ว เจ๋งมากครับ นับถือเลย คุณศรอรชุน แน่นปึ๊ก ไอ่ตะกวดใบ้แดรก
ผมรำคาญแม่มมาก ทุกวัน มันต้องตั้งกระทู้กร่าง ด่าคนโน้น คนนี้ ไปทั่ว เริ่มด่าตั้งแต่หัวกระทู้
แถมไอ่เปดนี่ท่าทางจะมีปมด้อยอีกตะหาก ไม่รู้ผี 5 ซาตานอะไรดลใจให้มันคิดว่าตัวมันเองหล่อ เห็นมันประกาศชมตัวมันเองทู๊กวัน 55555

Edited by Bourne, 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:31.

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#13 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:40

อ่านแล้ว เจ๋งมากครับ นับถือเลย คุณศรอรชุน แน่นปึ๊ก ไอ่ตะกวดใบ้แดรก
ผมรำคาญแม่มมาก ทุกวัน มันต้องตั้งกระทู้กร่าง ด่าคนโน้น คนนี้ ไปทั่ว เริ่มด่าตั้งแต่หัวกระทู้
แถมไอ่เปดนี่ท่าทางจะมีปมด้อยอีกตะหาก ไม่รู้ผี 5 ซาตานอะไรดลใจให้มันคิดว่าตัวมันเองหล่อ เห็นมันประกาศชมตัวมันเองทู๊กวัน 55555

คนนิสัยเสียอย่างนี้ต้องเอาให้หนัก ต่อไปก็เรียก "ตะกวด" อย่างเดียวละครับ

เป็นกระทู้ที่ผมลุ้นมากที่สุดแล้ว ตั้งแต่เล่น ราชดำเนิน เกรงว่าจะโดนลบ

ตั้งแต่ตั้งชื่อหัวกระทู้ จนถึงความเห็นที่อัดกับมัน นะครับ... 555++ :D :D :D

#14 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:36

เอาใจช่วยคุณศรอัดตะกวดครับ ถ้ามู้อายุไม่ยืนก็ไม่แปลกหรอกครับ
เพราะกระบือที่รับความจริงไม่ได้มักจะพยายามไถกลบความง่าวของตัวเอง

แต่ถ้ามู้ไหนมันพอจะเถียงได้หรือไม่มีคนอยากสู้มู้นั้นจะอยู่ยงคงกระพันยันเซิฟล่มเลย :lol:

#15 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:36

ดูแล้ว กระทู้ของคุณศร กับตะกวด คงมีอายุไม่เกิน 5 วันเป็นแน่

#16 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:40

ผมมีปัญหากับการอ่านพันดริฟ
สีพื้นหลังกับตัวหนังสือ ทำให้ผมตาลาย :wacko:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#17 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:45

เอาเป็นว่าไม่รอดมือประชาธิปไตย ชั้ว ไม่มัวนิ่ม

เอาเป็นว่า ถ้าอยากรอด ต้องหาหน้าม้าไปดักคอก่อนครับ แบบ ว่า กระทู้นี้คงไม่รอด เพราะไปทำร้ายจิตใจ ประชาธิปไตยอย่างแรงหรืออะไรประมาณนี้ 5555

ใครมีล็อกอินก็ไปเป็นหน้าม้าหน่อยครับ อิอิ

Edited by ter162525, 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:49.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#18 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:08

อ้าว..เอ้อ...อ้อ.. เป็นไรไปล่ะ ..ศรรัก...
ไม่เอาน่า ใจเย็น ๆ :D :D :D :P :rolleyes:
:P

#19 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:48

นอกจากสุดยอดความคิดแล้ว จขกท.ยังเป็นสุดยอดแห่งความอดทนด้วย

1,000,000+++ LIKE ครับ :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#20 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:00

ปลายอ้อ...ไปไม่เป็นเล่นเปลี่ยนประเด็นมันซะเลย ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#21 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:16

คงโดนล็อกอินแน่ๆ

#22 Biglamp

Biglamp

น้องใหม่

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

ผมอยากให้มีท่านศรอรชุนสัก 10 คนเข้าไปลุยในลากดำนา เอาให้ฝูงควายที่นอนแช่ปรักกระเจิงคงจะดีนะครับ

#23 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:32

แวะมาบอกว่า
ท่านพระครูวามเทพมุนี เคยสอนผมว่า
ให้อ่านภควัทคีตาก่อนนอนทุกคืน.......

เลยขอบอกต่อคุณศร เป็นของกำนัลครับ

#24 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

คุณศรนี่น่าจะเปลี่ยนชื่อล็อคอินเป็น นักล่าควายแดง หรือ Red Bull Hunter นะคะ

Now!  Restart Thailand  

#25 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:57

ยังไม่ชินกับประชาธิปไตยของเวบนั้นเหรอครับ? :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#26 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:44

เหมือนฟัง กบกับปลา คุยกันเรื่อง ท้องฟ้าและสายลม เลยครับ :D

#27 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:51

ผมอดทนกับพวกหน้าด้าน ใจแดงในราชดำเนินได้ไม่นานครับ...
แถกันชนิดไม่กลัวตกหลุมกันเลยทีเดียว บิดเบือนได้โล่ห์...

นับถือคุณศรฯ และหัวหน้าเผ่า หมอคานู และอีกหลายคนฯ
ที่ทนอยู่ได้ในราชดำเนิน
ปล.ว่างๆ ผมไปกดให้หัวใจบ่อยๆ ครับ!!
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#28 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:21

ที่ พันดิปปปปป...ถ้าแดงพลาดพลั้ง
กระทู้จะโดน ประชาธิปไตย อุ้มหาย
ไป ต่อหน้าต่อตา.......

#29 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:14

ความโง่งม ประเด็นที่ 6 ซึ่งราชดำเนินไม่ยอมให้ สมาชิก รับทราบความจริง

โพสสองครั้ง แม่มลบ ทั้งสองครั้ง กลัวสาวก รู้ความจริง แล้ว จะคิดได้ กระมัง ... 555++ :D :D :D

""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""'

ความมั่ว โง่งม และคำโกหก ที่ 6 ที่คุณว่า

..................................................................................................................................

นายอภิสิทธิ์ในฐานะนายกรัฐมนตรี รอดยากครับ เพราะคือผู้รับผิดชอบสูงสุด เป็นผู้แต่งตั้ง ศอฉ. สั่งให้ทหารเข้ามายิงกลางเมืองกรุง

..................................................................................................................................

นี่ก็โกหกหน้าด้านๆ เหมือนเดิมเลยครับ คุณ “ตะกวด” ลองไปเปิด ไปค้น คำสั่ง ศอฉ. มาให้ดูหน่อย มีอันไหนสั่งให้ทหารเข้ามายิงกลางเมืองกรุงบ้าง ถ้าสั่งให้มาปราบกลุ่มก่อการร้าย ติดอาวุธ ก็ว่าไปอย่าง

ถ้าคุณ “ตะกวด” หามาไม่ได้ ก็ มั่ว โง่งม และ โกหก อีกตามเคยครับ...

อ้อ !!! ที่สำคัญ ไม่ต้องรออีกนานละครับ เรื่องข้อกล่าวหาว่า อภิสิทธิ์ สั่งฆ่าประชาชน อีกไม่นานคดี ตุ๊ดตู่ ที่ถูกฟ้องหมิ่นประมาท ในกรณีนี้ ศาลชั้นต้น ท่านก็จะตัดสินคดีแล้ว และมีแนวโน้มว่าตุ๊ดตู่ อาจแพ้อีกคดี ถ้าเป็นไปตามนี้ ต่อไปคุณ “ตะกวด” จะพูดเรื่องนี้ต้องระวังปากไว้ให้มาก เดี๋ยวจะโดนคดีตามไปด้วยนะครับ เตือนกันไว้ก่อน หุหุ

#30 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:53

ด้วยความเคารพท่าน ศรอรชุนครับ
ผมเชื่อในเหตุและผล
และลอคอินที่กล่าวถึง นั่นคือขาใหญ่เค้านะท่าน

เหตุผล ผมเชื่อท่าน
มวลชนผู้เบาปัญญาฝ่านนู้นมากกว่า
เผลอๆเจ้าของเวบก็เอากะฝ่ายนู้นด้วย

ชื่นชมและเป็นกำลังใจครับ
ระวังเนื้อตัวมั่ง
บางพื้นที่ในประเทศนี้ เขาอนุญาตให้เฉพาะสัตว์เลื้อยคลานนะครับ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#31 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:14

คุณศรไม่ใช่แค่อดทนแล้วล่ะ อึดทนมากเลย :lol:

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#32 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:23

[size=5]ฝากคุณศรถามที่ นับศพ รวม ที่ สมานเมตตาแมนชั่นด้วยหรือยัง .... :rolleyes:[/size]

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#33 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:50

แถวๆนี้ ก็ระวังตัวไว้ดีดีเถอะ...
ยึดอมยิ้มข้ามบอร์ด ด้วยข้อหา
ปลุกปั่น นินทาให้ร้ายเว็บมรัน และสมาชิกณ.ที่สาธารณะ
ก็ทำมาแล้วน่ะจะบอกให้...

แต่ถ้าเห็นเป็นพวกหางแดง แฝงตัวปั่นกระทู้
เกณฑ์พรรคพวกเข้ายึดบอร์ด มรันแค่เตือนด้วยวาจา... :P

ท่านศรฯ จะพาเพื่อนๆแถวนี้ ซวยกันทั้งเทือกอ๊ะป่าวหว่า... ;)
นี่เว็บบอร์ดก็เดี้ยงบ่อยๆอยู่ด้วย... :D

#34 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:03

จริงๆๆครับ..ผมเข้าไปตั้งกระทู้..ถาม...5555ไม่เคยได้ลงเลย..เงียบหายจ้อย....เราต้องหาทางให้คนในห้องราช(ที่ไม่ยอมออกไปหาข้อมูลจากที่อื่น..เอาแต่เชืเออย่างเดียว(ยาฆ่าหญ้ามีแบบไหนแรงๆๆบ้างครับ)ได้รับรู้ข้อมูลจากที่อื่นบ้าง..ทำงัยดีกันคับ...

#35 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:31

ล็อคอิน ขวัญใจมหาชนแดง อันดับหนึ่ง ของราชดำเนิน

แสดงความรับผิดชอบ ที่นำข้อมูลคลาดเคลื่อน

"โกหก โดย สุจริต" มาลง โดยการแบนตัวเอง 7 วัน

(แอบคิดถึงแดงในเสรีไทย ถ้าเอาตามมาตรฐานนี้ บางคนคงแบนตัวเองเป็นปี ก็ไม่หมด 555++ )

.............................................................................

ผมว่าผมไม่ได้คิดไปเองนะครับ

http://www.pantip.co.../P12520427.html

#36 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:52

นับถือคุณศรฯจริงๆเลยครับ ฝูงควายรุมขวิดเป็นหมู่ยังเอาตัวรอดได้ วรยุทธ์ของท่านร้ายกาจยิ่งนัก B)

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#37 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:34

ผมว่าตระกวดขวัญมันต้องมีปมด้อยอะไรในใจแน่เลย ***ชอบชมตัวเองว่าหล่อ

#38 karn

karn

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:32

ถ้ารู้สึก อายเป็น ก็คงจะรอด ขอรับ

#39 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:25

คุณศรนี่น่าจะเปลี่ยนชื่อล็อคอินเป็น นักล่าควายแดง หรือ Red Bull Hunter นะคะ

Bulls คือ กระทิง
น่าจะเป็น Red Buffs Hunter มากกว่า
นะคะ

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#40 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:54

ข้ามห้วยไปตบกะโหลกควายถึงฝั่งโน้น เจ๋งอ่ะ
ไปลุยอีกเมื่อไหร่ คุณศรอรชุนเอาน้ำมันไปด้วยสิครับ เผาหญ้า เอ้ยไม่ไช่
เผาเสบียงฝั่งโน้นอย่าให้เหลือ มันจะได้อดตาย เพราะขาดเสบียง :D

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#41 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:20

ศรเอ๋ย..ใครใช้มาปัก...อุ๊ยย ๆ ศรรัก..
ชนักเสียบใจ. คมศรมันแทรก ซุก ๆ
ไซ้ ๆ จนฝัน จนใฝ่ ไหล ๆ หลง ๆ..ฯลฯ