Jump to content

- - - - -

สิบตรี พานทองแk้ฯ เห็นว่้่าเรียนจบรด. 3ปี เพิ่ลๆ Fb. เขาขอชมกันนะ เอาใบสด.8 มาโชว์หน่อยเร็ว !!!

• Please log in to reply
70 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:15

*
POPULAR

เดอะซีรีย์หนีคุกวันนี้ ขอเสนอภาคพิเศษ "หนีทหาร"คะ

มีใครรู้ไหมว่า พานทองแท้ เกิดที่ Huntsville, Texas สหรัฐอเมริกา เมื่อวันที่ 2 ธันวา 2522 ตามหลักเกณฑ์ลิ่วล้อ โอ้ค ที่ยืนยันว่า ไม่เคยเห็นหลักฐาน อภิสิทธิ์สละสัญชาติ จึงถือว่ามาร์คเป็นคนอังกฤษ จึงยืนยันเช่นกันว่า พานทองแท้ เป็นคนอเมริกัน จนกว่าจะมีหลักฐานการสละสัญชาติ เช่นกัน QED .....ป้าคริสตี้ เชค หน่อย ว่าถือสัญชาติไหน ??

มีอีกเรื่องสนุกกว่าคะ ..คุณเสริมสุข กษิติประดิษฐ์ เคยออกมาแฉว่า เรื่องสาวโอ๊คหนีทหาร จากการขุดคุ้ยเบื้องหลัง การซิกแซก การเกณฑ์ทหาร ของ นายพานทองแท้ จนสร้าง ความไม่พอใจให้กับ ทักษิณเป็นอย่างมาก ....ตามข่าวว่า ไม่เคยเรียน รด. และไม่เคยไปตรวจคัดเลือก เลย จับใบดำที่บ้าน

ถ้า โอ๊ค แน่จริง โพส ภาพเรียน รด.ให้ดูหน่อย ส่วนหลักฐานคงไม่ต้อง เพราะได้มา ด้วยวิธีพิเศษ เป็นเอกสารจริง ออกโดยราชการจริง เพียงแต่ไม่เรียนจริง อ้อ...โชว์บัตรนักศึกษา วิชาทหารก็ได้ คุยว่าจบปี 3 แถมไปฝึกที่เขาชนไก่ ใครอยากดูบ้าง

Siriwanna Jill

Michael Gray อ้าวใครเป็นเพื่อนเรียนรุ่นเดียวกับนังโอ๊ค ก็ช่วยหารูปมาแฉหน่อย
Sithichoke Mut เกิดที่เท็กซัส.....เท็กซัสสุกี้เหรอ เกิดในครัว หรือ หลังร้านละ

สิบตรี พานทองแท้ฯ เรียนจบรด. 3ปี เอาใบสด.8 มาโชว์หน่อยเร็ว เพิ่ลๆ Fb. เขาขอชมกันนะ ไปด่าเขา ก้อควรแสดงตัวด้วย??

#2 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:20

เอาล่ะเหวย...ดาบนั้นคืนสนอง :lol: :lol: :lol:
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#3 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

โอ๊คมันรู้ไหมว่าเรียน รด จะได้ใบอะไรบ้าง

---------------------------------------

#4 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:42

มันไม่มีหรอกหลักฐานอ่ะ เพราะมันไม่เคยไปเรียน รด และ ไปเกณฑ์ทหาร

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#5 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:51

ยาวไป........อยากรู้เหมือนกัน

#6 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:17

เกิดที่เมกา ได้สัญชาติอะไร ทุกวันนี้เป็นคนไทยหรือเปล่า ลูกผู้ชาย เอาหลักฐานมาแสดงสิ
ถ้าเป็นคนไทย ขอหลักฐานการเรียก รด. ของชายไทย หรือใบผ่อนผัน และรูปยืนยัน
หรือถ้าเคยเกณฑ์ทหาร ก็ต้องมีใบผ่านการเกณฑ์ทหาร เรียกอะไรนะ ช่วยเอามาให้ดู ;)

ผมพยายามให้อยู่ใน 3 บรรทัดแล้วนะครับ วิชาย่อความผม คงไม่เลวร้ายเกินไป หุๆ :P

Edited by Ixora, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:17.

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#7 Crime Minister

Crime Minister

น้องเก่า

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

พานทองเทียม เอ้ย เอามาโชว์หน่อย สด. 8 หรือใบเกณฑ์ทหาร

เที่ยวถาม อภิสิทธิ์ อยู่นั้นแหละ ดาบน้ันคืนสนอง ระวังหนีทหาร ติดคุก นะเฟ้ย

#8 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

*
POPULAR

พานทองเทียม เอ้ย เอามาโชว์หน่อย สด. 8 หรือใบเกณฑ์ทหาร

เที่ยวถาม อภิสิทธิ์ อยู่นั้นแหละ ดาบน้ันคืนสนอง ระวังหนีทหาร ติดคุก นะเฟ้ย

อายุขนาดไอ้โอ้ค คดีหนีทหารยังไม่หมดอายุความชัวร์ ฝ่ายค้านน่าเอาไปกระทืบเล่นได้นะ

ชี้ช่องให้แล้ว

แล้วถ้าไอ้สุกำพลมันจะออกเอกสารย้อนหลังให้ ก็ลากคอมันไปเข้าคุกด้วยกันได้เลย ฮา ฮา ฮา เอิ้ก เอิ้ก ...

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#9 soco

soco

เมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:54

สุกำพล ช่วยสอบทีว่า เธอเรียนรด.รุ่นใด ตอนใด และอาจารย์ผู้ฝึกสอนมีใครบ้าง

ส่วนพยาน คงตามมาเอง

แต่เชื่อเห๊อะครับ

ทาสทักษิณ ย่อมไม่กล้าหือ
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#10 shinethai

shinethai

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:55

ของไอ่พาล อายุความหมดเมื่อไหร่... น่าจะยัง work อยู่น่ะ
ผมไม่ต้อนรับพวกล้มเจ้า ไม่ต้องเสรือกเข้ามาในกระทู้ที่ผมตั้ง

#11 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:00

คนในครอบครัว ทักษิณ ชินวัตร เหมือนครอบครัวมีบาป สมาชิกของครอบครัว ทักษิณ พจมาน ลูกชาย ลูกสาวสองคน ล้วนแต่มีเรื่องทุจริตติดตัวทุกคน

#12 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:24

จัดหนัก จัดเต็ม
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#13 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

โอ๊คมันรู้ไหมว่าเรียน รด จะได้ใบอะไรบ้าง

เรียน รด. ก็ต้องได้ใบ รด. สิครับ
โอ๊คสงสัยมานานแล้วเหมือนกัน
เรียน รด. แต่ไปได้ใบ สด.
มันผิดชัดๆ หนีทหารเห็นๆ

ลงชื่อ
โอ๊คเองคร้าาาาา
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#14 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:10

เรียน รด. รึ งั้นขอ
1. ใบวิทยฐานะ
2. บัตรประจำตัว รด.
3. สด.8

อย่าอ้างว่าหายล่ะ เพราะเขาให้เก็บไว้กับตัว ไม่มีการเรียกเก็บคืนเหมือน สด.9

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#15 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

โอ๊คมันรุ่น สิบเอ็ด รด. ครับ หนังหนา หน้าด้านแค่ไหน ดูละกัน
โคตรมันก็จบ สิบเอ็ด รด. ทั้งหมดแหละ :D :D

#16 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:30

จบ รด. รุ่นไหนปีไหนไม่รู้ รู้แต่ มัน ร กะ ด

Edited by ไทยทรนง, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:31.

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#17 จอมมารบูล

จอมมารบูล

น้องใหม่

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

เรียน ร.ด. 3 ปี ถึงจะไม่ต้องเกณฑ์ทหาร จบมาได้ยศ ส.ท. คับไอ้น้อง แต่ถ้าได้ ส.ต. แสดงว่าเรียนไม่จบ ถ้าเรียนจบแค่ปี 1 ต้องเป็นทหาร 1 แต่ถ้าจบปี 2 ต้องเป็นทหาร 6 เดือน เอาไปใช้เป็นข้อมูลนะ ใบนำปลดเขาเรียกว่า สด.43 นะ เล่มสีเขียว

#18 gu_view

gu_view

น้องเก่า

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

เขาถูกบรรจุเขาหน่วยไหนครับ ผมจบ รด3 ปี เหมือนกันชื่อผมไปอยู่ กสร. ป.พัน 713

#19 soco

soco

เมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

ใบ สด.8 ทำไมอยู่ในเล่มเขียว และห้ามแยกออกจากสมุด
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#20 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:50

ผมเชื่อนะว่าโอ๊คอ๊ากไม่ได้เรียน รด เพราะ "ใครๆ ก็รู้'

#21 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

มีรูปมาโชว์หรือเปล่า จำเพื่อนที่ไปเขาชนไก่รุ่นเดียวกันได้ไหม ใช้ปืนอะไรตอนฝึก

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#22 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:26

ใบ สด.8 ทำไมอยู่ในเล่มเขียว และห้ามแยกออกจากสมุด

เหตุเพราะไอ้โอ๊คบอกว่ามันเรียนรด. 3 ปี ได้ยศ สต. (คงเป็นส้นตรีนมากกว่า) :lol: :lol:
ก็เลยขุดเล่ม สมุดประจำตัวทหารกองหนุน ประเภทที่ 1 ขึ้นมาโดยไว
ใช่ครับท่าน SOCO เขียนไว้ชัดห้ามแยกออกจากเล่ม..
แต่ผมเล่มสีเทา..อาจจะด้วยว่าแยกเหล่าเป็น ทอ.(หรือเปล่า)
หลังจากเรียนจบไปทำงาน.. โดนเรียกฝึก 10 วัน ที่...อยตอ.ธูปะเตมีย์ 10 วัน..ติดยศจ่าอากาศเอก (จออ.)
หลังจากนั้นอีก 3 ปี ถูกเรียกไปรายงานตัว 1 วัน
(วันที่เรียกฯ ตามรูปแหละครับ)
ไอ้ควายสต.(ส้นตรีน)โอ๊ค..มันมีไหมเล่มนี้น่ะ

ปล.ไม่ได้ถ่ายมาทั้งหน้าเล่ม และสด.8 ที่ติดเล่ม ขี้เกียจมานั่งคาดปิดชื่อและรายละเอียดครับ

Edited by Gear2528, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:27.

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#23 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:33

เรียน ร.ด. 3 ปี ถึงจะไม่ต้องเกณฑ์ทหาร จบมาได้ยศ ส.ท. คับไอ้น้อง แต่ถ้าได้ ส.ต. แสดงว่าเรียนไม่จบ ถ้าเรียนจบแค่ปี 1 ต้องเป็นทหาร 1 แต่ถ้าจบปี 2 ต้องเป็นทหาร 6 เดือน เอาไปใช้เป็นข้อมูลนะ ใบนำปลดเขาเรียกว่า สด.43 นะ เล่มสีเขียว

ใช่เหรอครับมันได้แค่ว่าที่สิบเอกนี้ครับจบ3ปีผมเรียน2ปีแล้วไปขอสด8มาก่อนเกณทหาร

#24 soco

soco

เมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:37

ผมก็อ่านจากเล่มให้ฟังนะครับ

ผมเข้ารับการฝึก 1 ครั้ง

รับหน้าที่ พลยิง ค 60.

แต่ไม่ได้ยิงจริงเพราะกระสุนน้อย แย่งกัน อิอิ

จับไม้สั้นไม้ยาว

ผึกอยู่ 14 วัน เขาบอกให้เอา ใบปริญญาไปปรับเป็น ว่าที่ รต. 555

#25 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:40

เรื่องแบบนี้ขี้ข้าแดงไม่เคยสงสัย -_- -_- -_-

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#26 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:45

แล้วทำไม ปชป ไม่จัดเรื่องนี้หนักๆ แรงๆ

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#27 ant

ant

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:00

มันคงไม่ได้เรียนเพราะเรียนไม่เก่ง เกรดไม่ถึงที่จะมีสิทธิเรียน รด. ขนาดเรียนรามมันยังต้องลอกข้อสอบเลย
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#28 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:38

จบ รด. รุ่นไหนปีไหนไม่รู้ รู้แต่ มัน ร กะ ด

เอาให้ตรงผมว่าอย่างโอ๊กกกกต้องเรียก "11 ร ด" มากกว่านะฮะ :D

แล้วทำไม ปชป ไม่จัดเรื่องนี้หนักๆ แรงๆ

ตอนนี้หลานโอ๊กกกกยังไม่ลงมาเล่นการเมืองเต็มตัวฮะเลยจัดได้ไม่ถนัดถนี่
ไว้แหย่ขาลงมาเต็มตัวแล้วรับรองโดนจัดหนักจัดเต็มตั้งแต่เกิดยันแก่แน่ฮะ ;)

#29 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:12

เหตุเพราะไอ้โอ๊คบอกว่ามันเรียนรด. 3 ปี ได้ยศ สต. (คงเป็นส้นตรีนมากกว่า) :lol: :lol:
ก็เลยขุดเล่ม สมุดประจำตัวทหารกองหนุน ประเภทที่ 1 ขึ้นมาโดยไว
ใช่ครับท่าน SOCO เขียนไว้ชัดห้ามแยกออกจากเล่ม..
แต่ผมเล่มสีเทา..อาจจะด้วยว่าแยกเหล่าเป็น ทอ.(หรือเปล่า)
หลังจากเรียนจบไปทำงาน.. โดนเรียกฝึก 10 วัน ที่...อยตอ.ธูปะเตมีย์ 10 วัน..ติดยศจ่าอากาศเอก (จออ.)
หลังจากนั้นอีก 3 ปี ถูกเรียกไปรายงานตัว 1 วัน
ไอ้ควายสต.(ส้นตรีน)โอ๊ค..มันมีไหมเล่มนี้น่ะ

ปล.ไม่ได้ถ่ายมาทั้งหน้าเล่ม และสด.8 ที่ติดเล่ม ขี้เกียจมานั่งคาดปิดชื่อและรายละเอียดครับ

เขาเรียกทบทวนกำลังพลครับ ไปฝึกแล้วเขาจึงเลื่อนยศ แต่เป็นว่าที่นะคับ
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#30 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

ผมจบ ร.ด.ปี 3 โดนเรียกกองหนุนตอนอายุ 37 ปี ประจำหมวด ค.81 แต่ละท่านนี่ วิศวะ, ผู้บริหารระดับต้นขององค์กรหลายแห่ง น้ำอดน้ำทนนี่ทหารเกณฑ์ยังไม่เชื่อ เพราะแต่ละท่านถือไปฝึกตน

#31 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:10

หากหาหัวข่าวสมัยนั้นได้ ข่าวไอ้โอ๊ค คือ มันยื่นผ่อนผัน ทุกปี เพราะอ้างว่า กำลังศึกษาอยู่

แต่มีปีนึง หลังพ่อมันเป็นนายกปุ้บ มันบอกว่า เรียนรด แล้วไม่ต้องเกณฑ์ทหาร แล้ว มันทำเรื่อง ผ่อนผัน หาหอก อะไรวะ

#32 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:06

จบ รด ปีสามติดยศสิบโทไม่ใช่เหรอครับ :huh:
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#33 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:42

จบ รด ปีสามติดยศสิบโทไม่ใช่เหรอครับ :huh:

ไม่จบ ม.6 ได้สิบโท จบ ม.6 ได้สิบเอก จบปริญญาตรีได้ จ่าสิบตรี

Edited by Solidus, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:43.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#34 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:46

เขาเรียกทบทวนกำลังพลครับ ไปฝึกแล้วเขาจึงเลื่อนยศ แต่เป็นว่าที่นะคับ

ผมไม่ได้ไปรับ มันจะมีผลอะไรหรือเปล่าครับ
แต่ตอนเรียกระดมพล ก็ไปฝึก แล้วก็เขียนเอกสารได้ แต่เห็นเพื่อนมันจะมีหนังสือแบบนี้ด้วย แต่ผมไม่แน่ใจว่าพ่อไปรับให้หรือเปล่า

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#35 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:57

ตอนนี้หลานโอ๊กกกกยังไม่ลงมาเล่นการเมืองเต็มตัวฮะเลยจัดได้ไม่ถนัดถนี่
ไว้แหย่ขาลงมาเต็มตัวแล้วรับรองโดนจัดหนักจัดเต็มตั้งแต่เกิดยันแก่แน่ฮะ ;)

รอไปรอมา ระวังหมดอายุความเซี๊ยะก่อน

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#36 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:58

ไม่จบ ม.6 ได้สิบโท จบ ม.6 ได้สิบเอก จบปริญญาตรีได้ จ่าสิบตรี

จะบอกว่าสิบตรีพานทองแท้ไม่จบแม้กระทั่ง ม3 งั้นเหรอครับ 555
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#37 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:05

จะบอกว่าสิบตรีพานทองแท้ไม่จบแม้กระทั่ง ม3 งั้นเหรอครับ 555

เขารับคนที่จบ ม.3 ไม่ใช่รึท่าน :lol: :lol: :lol:
อ่อจบ ปี 2 แต่ไม่จบ ม.6 ได้ยศ สิบตรี มีข้อแม้ว่าต้องไปเป็นทหารกองประจำการจนครบกำหนดก่อนนะ ถ้าจับใบดำนี่อดได้ยศนะ

Edited by Solidus, 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:08.

#38 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:21

ปกติ คนเค้าจะเรียนรด.จบ ปี 3 ก่อน จะจบ ม.6 เลยได้ยศ สิบโทกัน
ตอนสมัยผมมีสอบเทียบ ผมเลยได้วุฒิ ม.6 ก่อน แล้วไปเรียน รด.ปี 3 ตอน มหาลัยปี 1
เรียนจบรด.เลยได้ยศสิบเอก

แต่อย่าถามหาใบ สด.อะไรนะฮะ ไม่รู้เก็บไว้ไหน แล้ว

#39 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:44

น่าจัดบอมบ์หัวข้อ
"โอ๊ค เรียน รด. หรือเปล่า"
ให้ทั่วน่าจะดี
เผื่อโอ๊ค จะมาตอบบ้าง

#40 Ballbk

Ballbk

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:17

รอ........

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#41 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:59

หลักฐานทุกอย่าง รอให้พ่อกูกลับมาก่อน
...แม่จ๋าหิวนม

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#42 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:44

รอผู้มีทัศนอย่างเห็นไต ดอนยอ ใจดี และพวกพ้องเสื้อแดงช่วยชี้แจงครับ
ช่วยแสดงหลักฐานให้พวกสลิ่มได้หายโง่กันหน่อยครับ -_- -_- -_-

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#43 Kh@n

Kh@n

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

ว่าแล้ว สุดท้าย มันต้องวน มาหามันเอง 555+

ไปกันใหญ่แล้วน้าาา ประเทศไทย !

#44 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

ว่าแล้ว สุดท้าย มันต้องวน มาหามันเอง 555+

ภาษิตไทยเค้าว่า "ขว้างงูไม่พ้นคอ" ครับ :lol: :lol: :lol:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#45 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:45

โอ๊คเรียน รด. หรือ ทีมงานเฟสบุค เรียน รด. กันแน่ ?

http://webboard.seri...ทย/#entry407411

Edited by Stargate-1, 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:00.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#46 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:49

"ลูกโอ๊ค" fb ครวญหา"พ่อแม้ว"บอกจันทร์ส่องหล้ายังคอย: นายพานทองแท้ ชินวัตร บุตรชาย พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกร... http://astv.mobi/Ax5dsEA

#47 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:20

ว่าที่นายกฯคนต่อไปนะนั่น นังโอ๊คนี่ ต่อจาก อาปูโคตร ***ของมัน เอากันซะให้เข็ด

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#48 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:47

ที่เขาชนไก่ เขาให้ยิงปืนกี่นัด
ตอนโชว์งู ครูฝึกโดนงูอะไรกัด
ถามสองข้อพอ
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#49 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

ปัจจุบัน...มีนังยกหญิงคนแรกของประเทศไทยที่โง่ที่สุดในโลก

อนาคต...มีนายกตุ๊ดคนแรกของประเทศไทยที่โง่ที่สุดในโลก

...11 ร ด.

Edited by zutto, 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:51.

#50 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:59

การบ้านที่ให้โอ้คหลายข้อมาก เดี๋ยวมันไปขอลอกการบ้านใครอีกนะ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน