Jump to content

- - - - -

ผมตั้งกระทู้นี้ในราชดำเนิน แต่มันหายไป เรื่อง วันนี้ผมมั่นใจแล้ว ว่านักการเมืองในพรรคเพื่อไทย เลวชาติชั่วจริงๆ สอนคนให้เป็นKวาย (ได้ยินมากับหู)

• Please log in to reply
76 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

*
POPULAR

วันนี้ผมมั่นใจแล้ว ว่านักการเมืองในพรรคเพื่อไทย เลวชาติชั่วจริงๆ สอนคนให้เป็นKวาย (ได้ยินมากับหู) Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เมื่อประมาณเที่ยงๆ ขณะขับรถกลับบ้าน ผมเห็นป้ายสัมนาเสื้อแดง เลยแวะเข้าไปดู

ยอมรับว่ามองเสื้อแดงไม่ดีเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว แต่ก็ยังนึกๆเผื่อไว้ในใจว่า เอาวะ ลองฟังดูหน่อย อาจจะได้ยินหลักการดีๆ ที่ทำให้เราเข้าใจเสื้อแดงและนักการเมืองฝั่งทักษิณมากขึ้น

พอเข้าไปปุ๊บ ประมาณการด้วยสายตา มีคนเสื้อแดงนั่งฟังอยู่ราว ไม่เกิน 1000 คน ผมเดินไปนั่งข้างหลังสุด

หย่อนก้นยังไม่ทันไร ประโยคแรกที่จับใจความได้ จากปากของนายอภิวันท์ วิริยะชัย คือ

"ผมสนับสนุนนิติราษฎร์ให้แก้ ม.112"

แต่แกไม่ได้ลงรายละเอียดอะไรมาก แล้วก็ลงจากเวทีไป

ผมไม่ได้คิดอะไรมาก เพราะไม่ได้ฟังแกพูดแต่ต้น

..........

คนต่อไปที่มาพูด คือ นายสุนัย จุลพงศธร

นายสุนัยขึ้นเวทีมาพร้อมกับประเดิมด้วยคำว่า "สถาบันกษัตริย์จะไม่มีวัน

มั่นคง ตราบใดที่ประชาชนยังไม่มีฐานะที่มั่นคง"

ผมพลันคิดในใจว่า มิงนี่เลวชาติชั่วจริงๆ ไปเอาสถาบันมาโยงมาอ้างกับ

ฐานะของประชาชนได้ ประหนึ่งว่า สถาบันเป็นเหตุ

กลุ่มผู้ร่วมสัมนาโห่ร้องปรบมือกันใหญ่ โดยไม่ได้เข้าใจอะไรเลย ว่ามัน

เกี่ยวกันหรือไม่ อย่างไร

อย่างนี้แหละ ที่ผมเรียกว่า "ถูกล้างสมอง"

ยังไม่ทันหายโมโห สุนัยต่อด้วยเรื่อง

"แนะนำให้ผู้หญิงไทยหาผัวฝรั่ง" เพราะมันสบายอย่างโน้นอย่างนี้

เริ่มแรก สุนัย ท้าวความไปถึงปี 2504 ว่า "ประเทศไทยไม่เจริญ...

คนต่างจังหวัดลำบากยากจน ไม่มีไรทำ ต้องอยู่บ้านทำนา จนตัวดำ

ผู้หญิงที่ตัวดำ ชายไทยบอกไม่สวย แต่ดันไปเข้าตาฝรั่ง ดังนั้น

ผู้หญิงต่างจังหวัดเลยได้ผัวฝรั่งกันเยอะ แนะนำให้หาผัวฝรั่งดีกว่า"

ผมฟังไปพลางเอามือถือมาอัดเสียงและถ่ายภาพด้วย ตอนนั้นคิดในใจว่า

เฮ้ย นี่มันสัมนาอะไรวะเนีย มีมาแนะนำให้หญิงไทยหาเผัวฝรั่ง จะได้สบาย

ต่อมา สุนัยเล่าต่อว่า " หญิงไทยที่ได้ผัวแสกนดิเนเวียน พวกนอร์-

เวย์ สวีเดน คนไหนไม่ได้เรียนหนังสือ รัฐบาลที่นั่นเค้าก็จ้างเรียน พอ

เวลาท้อง เค้าก็จ้างคลอดลูก จ่ายค่าเลี้ยงดู ผมเคยไปมาทั่วยุโรป เลยได้

เห็นอะไรมากมาย สวัสดิการที่โน่นดีมาก..."

จากนั้นสุนัยก็เข้าเรื่องที่วางธงไว้ "ทีนี้ พอคุณทักษิณจะเอานโยบายเหมือน

อย่างยุโรปมาให้คนไทยบ้าง พวกทหารก็เสีอกปฏิวัติ อนุพงศ์ เผ่าจินดา

ประยุทธ จันทร์โอชา พวกมิงจะปฏิวัติทำเหียอะไร ถ้าเอาเงินของประเทศ

ชาติ มาให้พี่น้องประชน แล้วประเทศมันจะฉิบหาย ก็ให้มันรู้ไปสิวะ ทหาร

ปฏิวัติ เพราะทักษิณเอาเงินมาแจกประชาชน" กลุ่มผู้ร่วมสัมนาโห่ร้องปรบ

มือกันใหญ่ ถูกล้างสมองอีกรอบ

ผมนึกในใจว่า ทำไมไม่บอกคนฟังไปว่า จริงๆแล้วที่ทหารปฏิวัติ เพราะทักษิณโกงกินประเทศชาติอย่างมหาศาล ไม่ใช่เพราะนโยบายประชานิยม

แล้วนายสุนัยก็ยังพูดถึงเรื่องจะเอาโน่นเอานี่แจกประชาชนต่อไปอีก

ประหนึ่งว่า เป็นเงินของทักษิณและพรรคเพื่อไทย ประชาชนจะไม่ต้องทำ

มาหากินอะไรเลย ให้รอรัฐแจกอย่างเดียวพอ

อีกทั้งยังบอกให้กลุ่มผู้ร่วมสัมนาไปชักชวนคนเสื้อเหลืองและกลุ่มคนต่างๆ

ให้มาเป็นเสื้อแดง ให้มาเลือกทักษิณ จะได้สบาย

สักพัก ผมทนฟังไม่ไหว ก็เลยลุกกลับก่อน

แต่ยังไงก็ต้องขอขอบคุณนายสุนัยมาก ที่ทำให้ผมมั่นใจว่า ทักษิณ / สสเพื่อไทย / แกนนำเสื้อแดง "เลวชาติชั่ว" จริงๆ

.....

สิ่งที่ผมเขียนมาทั้งหมด ผมอัดเทปเอาไว้หมด และคิดว่าจะส่งไปให้พลเอก

ประยุทธ์ จันทร์โอชา ด้วย เพื่อให้ฟ้องหมิ่นประมาทนายสุนัย

ถ้าใครไม่เชื่อ นักข่าวของASIA UPDATE ก็มา เค้าน่าจะอัดไว้เช่นกัน

และถ้าใครรู้จักนายสุนัย ผมอยากฝากบอกว่า คุณมันไม่ใช่ลูกผู้ชาย

เมื่อวันก่อนผมเห็นคุณพูดในสภา คุณบอก "ขอให้พรรคฝ่ายค้านเลิกพูดสร้าง

ความแตกแยก ประเทศชาติบอบช้ำมามากพอแล้ว และตอนนี้ประเทศชาติ

ต้องการการปรองดอง"

แต่พอลับหลัง คุณกลับไปปลุกระดมมวลชนให้เกลียดสถาบัน เกลียดทหาร

แต่ทักษิณกลายเป็นเทพเจ้า

และถ้าคุณอยากฟ้องร้องผมที่เอาเรื่องคุณมาโพส เชิญเลยนะครับ

ผมก็อยากเอาเรื่องนี้ไปพิสูจน์ในชั้นศาลเหมือนกัน ให้มันดังไปเลย

ความเลวของพวกคุณมันจะได้ถึงหูประชาชนทั้งประเทศ

นักการเมืองอะไร สอนคนให้เป็นKวาย ให้นั่งหวังแต่จะรอความช่วยเหลือ

จากรัฐ แต่ไม่สอนให้คนพึ่งพาตัวเองเลย ผมนั่งฟังคุณพูดตั้งนานสอง

นาน ไม่ได้ยินซักประโยคที่คุณบอกให้ประชาชนทำมาหากินด้วยตัวเองเลย

.....

ธันวา ไกรฤกษ์
จากคุณ : TFEX Posted Image เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 55 15:58:01 A:27.55.10.22 X: Posted Image

#2 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:08

เอาไปโพสใหม่ละครับ สงสัยติดคำว่า กระบือ พอแก้ไป ทู้มันก็ขึ้น

#3 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:10

*
POPULAR

จากข้อเขียนข้างบน ถ้าเป็น ความจริง การใดใด-สิ่งใดใด ที่ ตะนิ่นตาญี เคยล่วงเกิน คุณ TFEX

ตะนิ่นตาญี ใคร่ขออภัยจาก คุณ TFEX ด้วยครับ ด้วยความเคารพในความเป็น คน ของ คุณ TFEX ครับ

ขอบพระคุณมากครับ

ตะนิ่นตาญี

วันอาทิตย์ที่ ๑๙ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๖.๑๐ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#4 royalist

royalist

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:11

โดนลบเรียบร้อยแล้วครับ ทันใจดีจริงๆ :lol:
Royal Thai Army

#5 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:15

มันก็ปราศัยกันอย่างนี้ เกือบทุกครั้งครับ

งง ที่ว่าคนมันเชื่อได้ไง

และไม่เข้าใจเหรอว่าเงินในระบบมันทำไม่ได้

#6 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:16

ถ้าเป็นจริงดั่งว่า ผมสงสารประเทศชาติครับ

ที่ยังมีนักการเมืองที่กินเงินเดือนจากภาษีประชาชน เลว *** ได้ใจเยี่ยงนี้ !!!

#7 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:18

ผมลองแก้คำหยาบ เช่นคำว่า ควาย และลองโพสไปใหม่อีกสองรอบแล้วครับ ไม่รู้ผ่านป่าว แต่ยังไงต้องเอาให้ผ่าน

#8 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

นับถือคุณ TFEX จริงๆเลย

ไว้วันหลังมี พวกสัมนา เสื้อแดง จะลองเข้าไปบันทึกเสียงดูบ้าง

ดูว่า มันมีอะไรดีกว่า การเรียนหนังสือ ค้นคว้า วิจัย

อยากจะขออนุญาติ คุณ TFEX

นำเนื้อหาไปเผยแพร่ ได้ไหมครับ
แล้วลง Credit คุณ

Edited by gears, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:25.

#9 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:28

กระทู้แบบนี้ก็โดนประชาธิปไตยนะสิ :lol: ไอ้สุนัขมันพูดไม่หมดว่าสเกนดิเนเวีย
ต้องทำภาษีให้ถึงเป้าของรัฐกำหนดเสียก่อนถึงได้สวัสดิการเมื่ออายุเท่าไหร่
มันบอกให้หญิงไทยแต่งกับผัวฝรั่งทำไมไม่เอาประเคนเองล่ะวะ
เอาไปประเคนให้ฝรั่งแก่ตัณหากลับพวกนั้นจะได้สบายๆไม่ต้องขอเศษเงินแม้วมัน

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#10 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:30

ไว้วันหลังมี พวกสัมนา เสื้อแดง จะลองเข้าไปบันทึกเสียงดูบ้าง

ดูว่า มันมีอะไรดีกว่า การเรียนหนังสือ ค้นคว้า วิจัย

ได้เลยครับ

#11 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

จากข้อเขียนข้างบน ถ้าเป็น ความจริง การใดใด-สิ่งใดใด ที่ ตะนิ่นตาญี เคยล่วงเกิน คุณ TFEX

ตะนิ่นตาญี ใคร่ขออภัยจาก คุณ TFEX ด้วยครับ ด้วยความเคารพในความเป็น คน ของ คุณ TFEX ครับ

ตะนิ่นตาญี

วันอาทิตย์ที่ ๑๙ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

คุณตะนิ่นตาญีไม่ต้องขออภัญอะไรผมเลยครับ ผมทำอะไรไม่ดีก็สมควรตักเตือน ถูกต้องแล้วครับ

ยังไงก็ขอขอบคุณมากครับ

#12 A7x

A7x

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

คุณ T-FEX

ขอให้คุณทำในสิ่งดีๆ ต่อไปเรื่อยๆครับ

นำความจริงมาเปิดเผยให้คนทั่วไปได้รู้ครับ ว่าจริงๆแล้วไอเห้พวกนี้มันทำอะไรกับประเทศของเราบ้าง
Rise With The Fallen

#13 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:52

เคยอคติไว้มาก อยากขอโทษที่เคยล่วงเกินครับ
สุดยอด
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#14 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:57

แจ๋ว
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#15 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:57

จากกระทู้นี้ จะไม่มีการปารมาศจากผมอีกต่อไป เยี่ยมครับ นับถือใจเลย

#16 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

เสียดายคุณ TFEX น่าจะนั่งฟังต่อจนจบครับ อัดคลิปไปเรื่อยๆ เผลอๆโดนกันยกพรรคเลยนะเนี่ย

แต่ก็เข้าใจนะครับ ฟังพวกนี้เห่า ฟังหมาเห่ายังเพราะกว่าเยอะ <_<

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#17 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:03

ถามเสื้อแดง แบบนี้เป็นประชาธิปไตย หรือเปล่า ???

ได้เลยครับ

ขอบคุณครับผม

#18 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:05

ผมว่าน่าจะเอาคลิปเสียงลง youtube นะครับ...อยากฟัง
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#19 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:05

ยังไม่ทันหายโมโห สุนัยต่อด้วยเรื่อง

"แนะนำให้ผู้หญิงไทยหาผัวฝรั่ง" เพราะมันสบายอย่างโน้นอย่างนี้

เริ่มแรก สุนัย ท้าวความไปถึงปี 2504 ว่า "ประเทศไทยไม่เจริญ...

คนต่างจังหวัดลำบากยากจน ไม่มีไรทำ ต้องอยู่บ้านทำนา จนตัวดำ

ผู้หญิงที่ตัวดำ ชายไทยบอกไม่สวย แต่ดันไปเข้าตาฝรั่ง ดังนั้น

ผู้หญิงต่างจังหวัดเลยได้ผัวฝรั่งกันเยอะ แนะนำให้หาผัวฝรั่งดีกว่า"

"สุนัย(สุนัย)"น่าจะมีประสบการณ์จาก"ผู้หญิงไฮโซ"บางคนเดินทางไปต่างประเทศเกือบทุกเดือน
แอบอ้างภาระกิจเพื่อ"ช้อปปิ้ง"....ผัวกระมั่ง..........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:06.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#20 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

สำหรับคนที่ติดตามการเมืองมา อย่างน้อยก็ตั้งแต่ทักษินเทคโอเวอร์พรรคพลังธรรมเอาไปมิกซ์กับพรรคความหวังใหม่ เค้าจะรู้กันทั่วไปอยู่แล้วครับ กับเรื่องระยำตำบอนของพรรคเพื่อควายพวกนี้

สงสัยว่าทำไมทีแป็กรู้ช้าจัง ทำเอาพรรคพวกเข้าใจผิดกันไปหมด นึกว่าทีแป็กอยู่ฝั่งโน้นมานานแล้ว

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#21 kisa

kisa

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:21

Kวาย ไอ้ผมก็นึกว่าซิป ที่แท้ก็ควายนี่เอง... :D :D :D
จงอย่าหลอกตัวเองเลย Red Buff เอ๋ย

#22 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:31

ติดตามอ่านกระทู้ของคุณ TFEX ในราชดำเนินตลอด
นับถือกับการต่อสู้ และขอเป็นกำลังใจให้ครับ
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#23 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

จากกระทู้ที่คุณศรตั้งแล้วมากระทู้นี้ทำให้ผมเริ่มเห็นจุดยืนของคุณชัดเจนขึ้น
ดีใจที่คุณเลิกกลางกลวงโลกสวยแล้วหันกลับมามองความเป็นจริงและกล้าออกมาต่อต้านความไม่ถูกต้องครับ :)

ผมเองก็ตำหนิคุณไว้เยอะในกระทู้เก่าๆ สิ่งที่ผมล่วงเกินคุณไปผมต้องขออภัยด้วย
หากคุณมีความตั้งใจจริงก็ขอพระคุ้มครองคุณแข็งแกร่งขึ้น รักษาความมุ่งมั่นแบบนี้เอาไว้นะครับ สู้ๆ

edit* เห็นด้วยกับเสี่ยคิวเบย์ครับว่าไหนๆ ก็อัดเสียงมาแล้วอัพยูทูบเผยแพร่ด้วยเลยดีกว่า
อย่างน้อยก็เป็นการประจานแนวคิดของพวกนั้นให้คนทั่วไปเขารู้ด้วยว่าคนพวกนี้เขาคิดอะไร

Edited by Alone, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:47.

#24 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

ใช่สุนัยจริงหรอครับผมนึกว่าชื่อสุ...ซะอีก

#25 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:43

ติดที่คำว่าสถาบันพระมหากษัตริย์
ในราชดำเนินพวกเสื้อแดงจะรู้เรื่อง
การกระทบกับคำพวกนี้ดี พวกนั้น
จะโจมตีสถาบันจะไม่ใช้คำตรงๆ
แต่จะเลี่ยง ใช้คำใกล้เคียงผสมจินตนาการ
คุณTFEX จะตั้งกระทู้ลองกรอง
ดูอีกว่ามีคำไหนกระทบกับสถาบันบ้าง
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#26 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:49

คุณทีใช้รูปสีแดงทำไม เห็นแล้วไม่อยากคบหา

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#27 redfrog53

redfrog53

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:57

ใช่สุนัยจริงหรอครับผมนึกว่าชื่อสุ...ซะอีก

เออ เข้าเหมือนเลย คิดว่าเป็นสุนัข เฮ้ย!! สุนัย

#28 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:02

So strange, I'll keep an eyes on you. :)

#29 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:14

So strange, I'll keep an eyes on you. :)

เห็นด้วยค่ะ แปลกจริงๆ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#30 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:20

คิดเหมือนกัน
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#31 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:21

ผมว่าน่าจะเอาคลิปเสียงลง youtube นะครับ...อยากฟัง
/人◕ ‿‿ ◕人\

เห็นด้วย ผมก็อยากฟัง
ถ้าจริงผมจะช่วยเอาไปเผยแผ่
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#32 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:24

ผมเฝ้ามองความเป็นไปของคุณ TFEX ที่ราชดำเนิน ตั้งแต่ต้น ซึ่งเริ่มพร้อมๆกับที่นี่

ขอยืนยัน ว่าไม่มีสิ่งใดแปลกเลยครับ

เมื่อคุณ TFEX รับรู้ความจริงทั้งสองด้าน รับรู้บรรยากาศทั้งสองที่ รับรู้ตรรกะทั้งสองที่

ผมคิดว่า ณ ปัจจุบัน คุณ TFEX เลือกอยู่ข้างที่ถูกต้อง เป็นประโยชน์ต่อชาติ และมีเหตุผลมากกว่า

ขอการันตีว่า ณ ปัจจุบัน สิ่งที่เราเห็น ไม่มีอะไรเคลือบแฝง ครับ

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#33 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:37

ตะนิ่นตาญี

คุณตะนิ่นตาญีไม่ต้องขออภัญอะไรผมเลยครับ ผมทำอะไรไม่ดีก็สมควรตักเตือน ถูกต้องแล้วครับ

ยังไงก็ขอขอบคุณมากครับ

ทำสิ่งที่ถูกต้องก็ต้องสนับสนุน ทำผิดพลาดเราก็ต้องเตือน ทำสิ่งผิดเราก็ต้องตำหนิว่่ากล่าว ทำความเลวโดยรู้ว่าเลวก็ต้องด่าและประนาม หรือลงโทษ ใช้ความดีและความถูกต้องพิสูจน์และตัดสิน อย่าใช้ความถูกใจ ผมยังไม่มีทั้งสองอย่างเลยไม่ตัดสินใคร (แต่พอจะรู้ได้บ้างว่าใครในบอร์ด สรท. เป็นโรคจิต :D :D )

#34 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:38

ទើនិយាយភាសាថៃបានទេ?

#35 redfrog53

redfrog53

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:40

ผมเฝ้ามองความเป็นไปของคุณ TFEX ที่ราชดำเนิน ตั้งแต่ต้น ซึ่งเริ่มพร้อมๆกับที่นี่

ขอยืนยัน ว่าไม่มีสิ่งใดแปลกเลยครับ

เมื่อคุณ TFEX รับรู้ความจริงทั้งสองด้าน รับรู้บรรยากาศทั้งสองที่ รับรู้ตรรกะทั้งสองที่

ผมคิดว่า ณ ปัจจุบัน คุณ TFEX เลือกอยู่ข้างที่ถูกต้อง เป็นประโยชน์ต่อชาติ และมีเหตุผลมากกว่า

ขอการันตีว่า ณ ปัจจุบัน สิ่งที่เราเห็น ไม่มีอะไรเคลือบแฝง ครับ

คุณศรฯ ไม่ตามดู Jaidee20 บ้างเหรอ

#36 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:58

ถึงไม่ต้องไปนั่งฟัง ตัวอย่างใกล้ตัวก็มีให้เห็น เช่น กะลาชน , ควายสั่งมา , กองทัพนายเวร , อัปรีย์20 , ปลายหญ้า(หนีไปแล้ว) , จ๊ากกรู๊ววว(ปุ๊กลุก)
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#37 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

ขอบอกว่า สวดยวดเลยลวกเพี่ย จะเป็น TFEX fanclub แล้วนะเนี่ย แต่เอาแบบตอนนี้นะครับ ตอน งงๆ แบบเก่า ไม่เอานะ

#38 โลกสวยงาม

โลกสวยงาม

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:07

เป็นกำลังใจค่า คุณ TFEX จุบุ จุบุ :P :D ^_^
อำนาจ ผลประโยชน์ ทำให้คนไทยสามารถฆ่าคนไทยด้วยกันได้โดยไม่รู้สึกอะไรเลย บางคนนั้นเป็นไทยแต่ชื่อ และพร้อมที่จะเป็นคนสัญชาติอื่นได้ในทันที หากมันจะให้ประโยชน์กับเขามากกว่าความเป็นคนไทยนะ

#39 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:08

ขอบคุณค่ะคุณศรอรชุน ขอให้คนอื่นๆ ตาเห็นธรรมเหมือนคุณ TFEX เยอะๆ แผ่นดินไทยจะได้สูงขึ้้น คนดีจะได้มีสุข คนชั่วจะต้องทนทุกข์ สาธุ ๆ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#40 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:12

มันพูดง่ายดีเนอะ ถ้าพวกกรูไม่จ่ายภาษี *คุณ*จะเอาเงินที่ไหนไปแจก -_-
  • -3- likes this
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#41 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:13

คุณศรฯ ไม่ตามดู Jaidee20 บ้างเหรอ

ยอมรับตรงๆ เลยครับว่าเข้าดูกระทู้คุณใจดี20 สองเวลา

เฉพาะตอนอารมณ์ดี กับเวลาที่ต้องการเรื่องที่จะทำให้ตลกขบขัน หรือทำให้หายเบื่อ หายเซ็ง

เพราะเข้าไปทีไร ไม่เคยผิดหวัง ได้รอยยิ้มติดไม้ติดมือมาด้วยทุกครั้ง

ส่วนสาระ ไม่เคยหวังจากคุณใจดี20 อยู่แล้ว 555++

ถ้าเวลาปกติ ไม่แวะไปเลยครับ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#42 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:16

สมัยก่อนที่พวกมันจะเผาบ้านเผาเมืองเคยดูคลิปหมิ่นสถาบันที่นำเสนอโดย นายสุนัข ขี้เรื้อนเกลื้อนขึ้นหน้านี่แหละ บรรยากาศโดยรอบๆ ห้องที่มันบันทึกเทป สลัวๆคล้ายๆกับเป็นห้องลับ หรือห้องปฏิบัติการอะไรสักอย่าง มันด่าสถาบันยังกับมันไม่ใช่คนไทย แต่เดี๋ยวนี้โดนลบไปแล้วมั้ง ตามหาไม่เจอแล้ว
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#43 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:17

วันนี้นั่งรถตู้ เจอคนสูงอายุ 3 คน น่าจะ 70-80 แล้วครับนั่งคุยกัน ตอนแรกก็คุยกันเบาๆ หลังๆเริ่มดังขึ้น คนทั้งรถรำคาญมากๆ ไม่มีมารยาทเลย

สักพักพวกเขาเริ่มลามมาคุยเรื่องสถาบัน วิจารณ์เรียงคนเลย เขาคุยกันเหมือนอยากให้คนอื่นรู้ว่าพวกเขาคิดยังไง ผมเกือบหันหลังไปด่าแล้ว

แต่เกรงว่าพวกเขามีอาวุธ เพราะเห็นมีคุยเรื่องนินทาชาวบ้านเรื่องผัวๆเมียๆ และเรื่องปืนกันด้วย (น่าจะเป็นพวกมีสี ที่เกษียณแล้ว)

สักพักคนขับรถเหมือนจะรำคาญ เลยเปิดเพลงกลบเสียงพวกกะโหลกกะลาเหล่านั้นซะ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#44 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:18

อยากให้มีนักการเมืองแบบนี้เยอะๆค่ะ

ในอนาคต หากได้มีโอกาสเข้าไปบริหารบ้านเมือง หวังว่าจะไม่ลืมความรู้สึกนึกคิด และอุดมการณ์ที่มีในวันนี้นะคะ

อำนาจ และเงินตรา เปลี่ยนคนมามากแล้ว

ขอเป็นกำลังใจให้อดทนต่อการทำความดีค่ะ

Now!  Restart Thailand  

#45 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:19

เป็นกำลังใจให้ผุ้ที่กล้าหาญทำสิ่งที่ถูกต้อง

#46 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

ย.ยักษ์ กับ ข.ไข่ มันอยู่ใกล้กัน อาจพิมพ์ผิดได้

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#47 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:31

เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปนะท่าน อย่างควายแดงในแก๊งค์ลากดำนานะขึ้นหลังเสือแล้วคงจะลงยากอยู่ อดทนต่อไปนะ

และอยากให้ลงคลิปในยูทูปด้วยเหมือนกันนะ

อยากฟังสุนัขหอน แล้วมีไพร่แดงเห่ารับ คงจะประสานเสียงกันน่าดู........

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#48 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:40

ผมเชื่อว่าประเทศนี้มันต้องรีเซทใหม่ ถ้าไม่งั้นมันก็คงมีสภาพที่เราๆท่านๆต้องทนๆกันอยู่เเบบนี้เเหล่ะ

อีกอย่างทุกวันนี้คนดีต้องเดินตัวลีบ ส่วนคนชั่วมันก็กร่างเกิน ทั้งๆที่รู้เเต่ก็ทำอะไรไม่ได้มากกว่านี้

เศร้าใจจริงๆ

#49 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:45

อยากให้คนที่ไม่เคยฟังไปฟังบ้างครับ สำหรับผมเคยฟังทักษิณ(ตัวพ่อ) ปราศัยตอนที่เป็น ทรท. อยู่ ครับ และก็เป็นสาเหตุที่ผมไม่เคยเลือกพรรคนี้มาตั้งแต่แรกเริ่มก่อตั้งจนถึงกลายร่างไปเป็นหลายๆชื่อ ครับ เพราะความคิดที่คนพื้นบ้านทั่วไปไม่เข้าใจ สส.พรรคนี้เลยเอาจุดนี้มาเป็นจุดที่ทำให้ชาวบ้านคล้อยตามครับ และก็เชื่อจริงๆ เชื่อแบบไม่ลืมหูลืมตาด้วย

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#50 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

สิ่งที่ยากที่สุดคือการทนฟังพวกมันโจมตีสถาบันนี่แหละ
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน