Jump to content

- - - - -

คุณคิดว่า นังยกจบปริญญาโท จริงไม่ครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
24 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:04

อยากรู้ที่มาที่ไปของการจบ

สถานที่เรียนเป็นอย่างไร

นักศึกษา จบมาปีละกี่คน

นักศึกษาจบมาแล้วพูดอังกฤษได้ชัดเจนดีไม่ครับ

ที่เน้น อยากรู้ว่าทำวิจัยหรือวิทยานิพนท์เรื่องอะไรครับ

มหาวิทยาลัยที่นังยกจบมาสร้างมากี่ปีแล้วครับ

ใช้เวลาเรียนกี่ปีครับ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#2 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:16

ม.เคนตั๊กกี้ เป็น ม.ที่คนผิวสีนิยมไปเรียนกันครับ ไม่ได้มีชื่อเสียงอะไรดีเด่น แต่ค่าเรียนถูกครับ

โดยปกติแล้วคนที่จะไปศึกษาต่อที่อเมริกาจะต้องสอบผ่าน TOEFL ได้คะแนนอย่างน้อย 650 คะแนนครับ

แต่ผมก็ไม่รู้ว่านางไปด้วยวิธีใด 555

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#3 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:48

University of Kentucky's #124 of US National University Rankings
[source: http://colleges.usne...sities/page 13]
ซึ่งอันดับ 1 คือ Harvard University เจ้าเก่า
ส่วน Boston U. ที่ลูกเศรษฐ๊ไทยแลนด์ชอบไปเรียนอยู่อันดับ 53

เว็บไซต์ของยูอี่ปู
http://www.uky.edu/#

Edited by DancingSatan, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:59.

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#4 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:16

University of Kentucky's #124 of US National University Rankings
[source: http://colleges.usne...sities/page 13]
ซึ่งอันดับ 1 คือ Harvard University เจ้าเก่า
ส่วน Boston U. ที่ลูกเศรษฐ๊ไทยแลนด์ชอบไปเรียนอยู่อันดับ 53

She went to Kentucky State University, not U of Kentucky.
U of Kentucky is much much better than Kentucky State U.
Check it out http://en.wikipedia....ate_University.
You can see her name there too.

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#5 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:17

She went to Kentucky State University, not U of Kentucky.
U of Kentucky is much much better than Kentucky State U.
Check it out http://en.wikipedia....ate_University.
You can see her name there too.

Sorry, thanks for correcting

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#6 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:33

พี่สาวปลอมวุฒิ หลานชายทุจริตสอบ พี่ชายหนีคุก น่าสงสัยประวัตินางยกนะ

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#7 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:31

จบ มอชอ ได้ก็ ปาฏิหารย์ แล้วนะครับ .... จบ ป.ตรี มหาลัยอันดับหนึ่งของภาคเหนือ แต่ความรู้ ความสามารถไม่มี ....อ่านภาษาไทยก็ผิดๆ ถูกๆ ผมว่า ไปเรียน ประถม ใหม่ดีกว่า

#8 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:52

ปัญญาขนาดนี้ บอกจบม. 6 ผมก็ไม่เชื่อถ้าไม่เห็นใบจบ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#9 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:49

หลักฐานหายไปแล้วคร้าาาาา

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#10 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:22

น่าจะ จบดอกเตอร์ ด้านความกลวง

#11 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:59

อาจาร์ยผมท่านเคยบอกผมว่า ความรู้ใดๆหากไม่มีการใช่ ขัดเกลาไม่นานก็จะคืนอาจาร์ยหมดสิ้น

ผมว่าเรากำลังมองยิ่งลักษณ์นั้นแหละ ยิ่งลักษณ์สมัยทำงาน SC เธอก็ไม่มีและเป็นแบบนี้แล้ให้ผู้บริหารมืออาชีพทำส่วนเธอรับหน้าที่หน้าเสือ

นานๆไป ที่เรียนมาก็ลืม ใช่ไม่ได้ ไม่เป็น.............

#12 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:24

ถ้าการพูด การอ่านมีปัญหา ไม่ว่าจะเป็นภาษาอังกฤษหรือภาษาไทย แล้วจะให้เชื่อว่าเธอจบโทจากต่างประเทศคงเชื่อยากครับ
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#13 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:27

บางทีวุฒิการศึกษาก็ไม่ได้บอกถึงปัญญาที่มีอยู่จริง

#14 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:33

เหลิม สุนัย ปึ้ง

ยังจบด๊อกได้เลย :D
We love fender.

#15 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:59

ไปเรียนทอดไก่มารึเปล่า...
Kentucky Fried Chicken

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#16 ขบวนการเสรีไทย

ขบวนการเสรีไทย

น้องเก่า

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:03

ไปเรียนทอดไก่มารึเปล่า...
Kentucky Fried Chicken

#17 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:08

ผมว่าภาษาอังกฤษของคุณยิ่งลักษณ์ช่วงหลังๆ ก็ ok ครับ
แต่ความรู้รอบตัวกับการค้นคว้าหาข้อมูลค่อนข้างห่วยแตกครับ...

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#18 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:27

เชื่อครับว่าจบโทมาแล้ว "โทต๊อง"

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#19 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:37

อยากรู้ที่มาที่ไปของการจบ

สถานที่เรียนเป็นอย่างไร

นักศึกษา จบมาปีละกี่คน

นักศึกษาจบมาแล้วพูดอังกฤษได้ชัดเจนดีไม่ครับ

ที่เน้น อยากรู้ว่าทำวิจัยหรือวิทยานิพนท์เรื่องอะไรครับ

มหาวิทยาลัยที่นังยกจบมาสร้างมากี่ปีแล้วครับ

ใช้เวลาเรียนกี่ปีครับ

อย่าสร้างบาปให้สถาบันเพราะ"ศิษย์เก่า"คนเดียวเลย.....ฮา

ใครๆ ก็รู้ว่า "เป็ดเหลิม"เป็น"ดอกเตอร์"สาขากฏหมายฯจากมหาวิทยาลัยอะไร....
ใครรๆ ก็รู้ว่า อดีตสส.ปชป.ย้ายไปพรรคแม๊วเป็นอย่างไร......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#20 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:39

อายุ 45 ลูกยังเล็กมาก อายุมากขนาดนี้มีลูกไม่ปัญญาอ่อนก็บุญโขแล้วฮะ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#21 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:32

คลิปเต้นบนเวทีนี้ อาจยืนยันได้ว่าไปเรียนมานะ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#22 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

กระทู้-คุณคิดว่า นังยกจบปริญญาโท จริงไม่ครับ
ตอบ-จบการศึกษาจริงหรือไม่ ผมไม่ทราบ แต่ที่แน่ๆ คือ หล่อนสามสลึง ไม่เต็มบาท

#23 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:40

หลานผมเรียนอยู่ ป.4 แต่ความรู้รอบตัวดีกว่า Eปู มาก

อ่านจำนวนเงินเป็นตัวเลขก็ไม่ผิดเหมือน Eปู

#24 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:46

คงจบแหละครับ ปกติ ไม่มีอะไร

#25 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:57

เลิกได้ก็เลิกเถอะ เรื่องสถาบันการศึกษา ถึงจบมาด้วยกันเเท้ๆ ลองไปทำงานคนละสาย จะให้เหมือนเดิมสมัยไปนั่งเรียนด้วยกัน มันก็มีทั้งคนทำได้

เเต่มันก็คงมีคนหลุดๆมาตรฐานไปบ้างเเหละ ยิงลักษณ์หลังเรียนจบมันจะได้ใช้ไอ้ที่เรียนๆมาเเค่ไหนกันเชียว ครอบครัวมันเตรียมไว้ให้ซะขนาดนั้น

Edited by จีรนุช, 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:58.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง