Jump to content

- - - - -

คลิปเสียงนายสุนัย ต่อจากเมื่อวาน

• Please log in to reply
47 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:05

*
POPULAR

ฟังได้ที่ลิงค์นี้ครับ

...............

นายสุนัย จุลพงศธร สส.พรรคเพื่อไทย ไปพูดบนเวทีเสื้อแดงในงานเสวนาวิชาการ ที่โรงเรียนเทพศิรินทร์ สมุทรปราการ เมื่อ 19 สิงหาคม 2555

คลิปเสียงยาว 12 นาที หากขี้เกียจฟังทั้งหมด ให้ฟังเฉพาะประเด็นสำคัญ คือ นายสุนัยพูดแนะนำให้ประชาชนที่นั่งฟังอยู่กว่า 1000 คน ให้หาสามีฝรั่ง จะได้มีชีวิตที่สุขสบาย เพราะรัฐบาลยุโรปเค้าให้ฟรีหมด นายสุนัยถึงกับกล่าวอย่างไม่สมควรในทำนองว่า นอนเรียนภาษา เร็วกว่านั่งเรียน พอท้องปุ๊บ รัฐบาลก็จ้างออกลูก

คำพูดของนายสุนัย เป็นการดูถูกเหยียดหยามศักดิ์ศรีของสตรีไทย และคนไทยทั้งประเทศ เพราะคนไม่ได้มีคุณค่าเป็นแค่เครื่องตอบสนองความต้องการทางเพศ และผลิตลูก นายสุนัยเป็นสส. เป็นผู้แทนของประชาชน กลับมาพูดอย่างนี้ ชาวโลกเค้าจะมองคนไทยอย่างไร?

ทำให้ข้องใจถึงนโยบายพรรคเพื่อไทย ที่หลังๆนางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร ออกมาส่งเสริมบทบาทสตรี ว่าเป็นอย่างไรกันแน่ จะให้สตรีไทย พัฒนาตนเอง ทำมาหากินด้วยตนเอง หรือจะให้ทำอย่างที่นายสุนัยกล่าว

และเมื่อไม่กี่วันก่อนหน้านี้ นายสุนัยได้อภิปรายในสภาโดยขอร้องให้พรรคฝ่ายค้านเลิกพูดจาสร้างความแตกแยก เพราะประเทศชาติบอบช้ำมามากพอแล้ว และต้องการการปรองดอง แต่พอลับหลัง นายสุนัยกลับยุยงปลุกปั่นให้ประชาชนเกลียดชังฝ่ายตรงข้ามทักษิณมากขึ้น

ตามนี้..

นาทีที่

02.57 “ได้ผัวเป็นเยอรมัน ได้ผัวเป็นสวีเดน ได้ผัวเป็นนอร์เวย์ เมื่อก่อนก็รักชาติเต็มที่ แต่ยิ่งรักชาติยิ่งจน ยิ่งรักชาติยิ่ง

โง่ว่ะ

03.30 เพียงแค่มีผัวเป็นฝรั่ง รัฐบาลเขาก็จ้างไปเรียนหนังสือ

06.10 “ เก่งภาษานอร์เวย์ ภาษาสวีเดน เพราะนอนเรียนว่ะ นั่งเรียนมันช้าไป พอนอนเรียนเสร็จปุ๊บ เข้าโรงพยาบาล

(ท้อง) เขาก็จ้างออกลูก

06.58 “ ให้ฟรีแม้กระทั่งผ้าอ้อมเช็ดขี้

07.55 “ ข้ออ้างของการยึดอำนาจ มิงอ้างว่าทักษิณเอาภาษีไปช่วยประชาชน หาเสียง เป็นประชานิยม จะทำให้ประเทศ

ชิบหายวายป่วง เลยยึดอำนาจ ถ้าประเทศมันจะชิบหายวายป่วง เพราะว่าประชาชนมีกินมีใช้ ก็ให้มันชิบ

หายไปเหอะ

10.19 “ ปรากฏว่าประเทศนี้เลี้ยงคนเฉพาะ 5 ล้านที่มีบำนาญ... พอทักษิณจะมาดูแลคน 60 ล้าน ให้เพิ่มรัฐสวัสดิการ ก็

บอกว่าเป็นประชานิยมแล้วบ้านเมืองมันจะชิบหาย แล้วทีพวกมิงล่ะวะไอ้HERE

ปล. จริงๆแล้วมีการพูดใส่ร้ายทหารโดยออกชื่อ พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา และพลเอกอนุพงศ์ เผ่าจินดาด้วย แต่กดอัดไม่ทัน ถ้าใครมีคลิปฉบับเต็ม กรุณาเอามาเผยแพร่ให้ด้วย เผื่อทหารทั้งสองจะได้ฟ้องหมิ่นประมาทนายสุนัย

ยังมีการกล่าวพาดพิงสถาบัน โดยเอามาโยงกับความยากจนของประชาชน อันนี้อัดไว้ แล้วจะเอามาเผยแพร่หลังจากนี้

และมีคลิปของนายอภิวันท์ วิริยะชัย ที่กล่าวบนเวทีเดียวกันว่า สนับสนุนการแก้ มาตรา 112 ของคณะนิติราษฎร์ ทั้งๆที่พรรคเพื่อไทยประกาศชัดออกสื่อว่าไม่เกี่ยวและไม่สนับสนุนนิติราษฎร์ และจะไม่ยุ่ง มาตรา 112 อันนี้ก็อัดไว้ แล้วจะเอามาเผยแพร่ภายหลังพร้อมๆกับการกล่าวพาดพิงสถาบันของนายสุนัย จุลพงศธร

.....

[font="Calibri"][size="3"][color="#000000"]

Edited by TFEX, 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:26.

#2 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:12

*เอาประโยคนี้ไปเพิ่มไว้ในเนื้อเรื่องแล้วครับ*

เมื่อไม่กี่วันก่อนหน้านี้ นายสุนัยได้อภิปรายในสภาโดยขอร้องให้พรรคฝ่ายค้านเลิกพูดจาสร้างความแตกแยก เพราะประเทศชาติบอบช้ำมามากพอแล้ว และต้องการการปรองดอง แต่พอลับหลัง นายสุนัยกลับยุยงปลุกปั่นให้ประชาชนเกลียดชังฝ่ายตรงข้ามทักษิณมากขึ้น

Edited by TFEX, 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:31.

#3 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:17

นี่คือเหตุผลที่เสื้อแดงโกรธแค้นที่นาซ่ามาไทยไม่ได้สินะ :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#4 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:23

ไม่ใช่มติพรรค

หรือไม่ก็ ...

ไม่ใช่มติแกนนำ

(แถแทนเสื้อแดงและคนกลางในสามโลก ประจำบอร์ด)

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#5 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:48

ขออนุญาติ นำไปส่งต่อได้ไหมครับ
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#6 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:59

ช่วยทำตัวหนังสือใหญ่ ๆ หน่อยได้ไหมคะ
ตัวเล็กอ่านยากอ้ะ -_-

#7 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:01

คุณสุนัยพูดเนี่ย ไม่ได้ใช้สติปัญญาที่โตตามวัยตามวุฒิภาวะ และเหมาะสมกับฐานะการเมืองของตนเลยครับ
ผมว่าการพูดแบบนี้มันเหมือนกับสาวกขั้นสูงของลัทธิกำลังล้างสมองสาวกรุ่นล่างๆ มากกว่า
/人= ‿‿ =.u人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#8 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

ขออนุญาติ นำไปส่งต่อได้ไหมครับ

ได้ครับ

#9 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:21

รอคลิ๊บส่วนที่เหลือ

Edited by ssa, 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:22.

#10 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:51

ควายเนี่ยมันโง่ช้ำซาก แสดงความโง่จนเค้าตูดนายใหญ่
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#11 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

ฟังบลูสกายตะกี้ เจ๊ปองเอาไปพูดออกอากาศแล้วครับ

#12 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:47

หัวหงอกไม่ช่วยอะไร

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#13 wewe

wewe

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:51

สุนัย ระยำสุนัขมาก

Edited by wewe, 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:51.

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#14 ant

ant

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:05

ไอ้สุนัข ไอ้เนรคุณ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:08

คุณสุนัยพูดเนี่ย ไม่ได้ใช้สติปัญญาที่โตตามวัยตามวุฒิภาวะ และเหมาะสมกับฐานะการเมืองของตนเลยครับ
ผมว่าการพูดแบบนี้มันเหมือนกับสาวกขั้นสูงของลัทธิกำลังล้างสมองสาวกรุ่นล่างๆ มากกว่า
/人= ‿‿ =.u人\

มันก็พูดกับสาวกแดงแบบนี้ก็ถูกแล้วนี่ครับ แดงควายมีแต่พวกไร้สติปัญญา จะพูดให้มีสติปัญญา เดี๋ยวควายแดงก็หายโง่กันพอดี

#16 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:17

ฟังจากสุนัขปลุกระดมล้างสมองควายแดงแล้ว ไม่มีอะไรซับซ้อน นอกจากให้คนรักสุขสบาย

โดยไม่สนใจว่าวิธีการที่จะได้มาเป็นยังไง สุดท้าย คงไม่มีอะไรเหลือที่พอจะเป็นศักดิ์ศรีให้หญิงไทยได้อีก

น่าสงสารพวกตวายแดงนะ ที่ไม่สามารถคิดวิเคราะห์ได้ เกินเยียวยาจริงๆ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#17 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:22

รอคลิ๊บส่วนที่เหลือ

เอามาเยอะ ๆๆ

#18 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:55

คุ้นๆ ว่าในกระทู้ก่อนมีคนหาว่าคุณทีโกหก เอ้า ใครจะแถก็มา ไม่หวังว่าจะได้เห็นคำขอโทษจากคนเสื้อแดงหรอก

#19 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

.......สุนัยรับชัก......สุนัขรับใช้...... <_<

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#20 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:26

วีดีโอหายไปไหนครับนั่น? ผมช่วยลงให้

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#21 cabala

cabala

ประชาธิปไตย นี้ ถ้ากล่

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:33

เขาจะอาสา เอาไปที่บ้านราดมั้งเนี่ย

#22 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

แบบนี้เขาเรียกว่า ... สมองหมา ปัญญาควาย แน่ๆ

#23 longkid

longkid

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

ทำไม เทพศิรินทร์ ถึงให้มาใช้พื้นที่ ของโรงเรียน
เซงมากก ผม เด็ก เทพศิรินทร์ ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งง

#24 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:55

ฟังไม่จบค่ะ หยาบคายมากๆ

ที่เค้าว่า คนความคิดต่ำ พูดและทำอะไรที่เจริญไม่มี
...จริงที่สุด

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#25 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:11

*เอาประโยคนี้ไปเพิ่มไว้ในเนื้อเรื่องแล้วครับ*

เมื่อไม่กี่วันก่อนหน้านี้ นายสุนัยได้อภิปรายในสภาโดยขอร้องให้พรรคฝ่ายค้านเลิกพูดจาสร้างความแตกแยก เพราะประเทศชาติบอบช้ำมามากพอแล้ว และต้องการการปรองดอง แต่พอลับหลัง นายสุนัยกลับยุยงปลุกปั่นให้ประชาชนเกลียดชังฝ่ายตรงข้ามทักษิณมากขึ้น

จังหวัดร้อยเอ็ด สำรวจมาแล้วว่า

เด็กผู้หญิงตั้งแต่อายุ 15 ปีขึ้นไปอยากมีผัวฝรั่ง ร้อยละ 80%เหตุผลเพราะรวยเร็วกว่ามีผัวเป็นคนไทย
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#26 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:48

ฟังได้ที่ไหนล่ะฮ่วย
งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#27 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:53

ผมเคยให้ข้อมูลบางส่วนแล้วในเว็บบอร์ดแห่งนี้เกี่ยวกับการหาสามีเป็นฝรั่ง
ผมเคยเจอกับผู้หญิงคนที่ว่านี้แล้วได้คุยกันเป็นอย่างนี้จริง ผมยืนยันอีกคนว่าความคิดนี้มีจริงๆ
ฝรั่่งรวยจริงครับเมื่อเทียบกับคนไทยเพราะค่าแรงเขามากกว่าเราเยอะทำงานเก็บเงินมาอยู่เมืองไทยเป็นเศรษฐีย่อยๆเลย
ซื้อที่ดินปลูกบ้านมีหน้ามีตาอวดเพื่อนบ้านได้เลย ถึงแม้ภาษาจะแค่งูๆปลาๆก็ไม่เป็นไร

บางคนบอกว่าช่วยคุยกับสามีเขาหน่อยเขาอยากได้เครื่องอะไรก็ไม่รู้
ผมก็สงสัยว่าเขาเป็นสามีภรรยากันยังไงหว่าคุยกันไม่รู้เรื่อง

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#28 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:31

ทำไม เทพศิรินทร์ ถึงให้มาใช้พื้นที่ ของโรงเรียน
เซงมากก ผม เด็ก เทพศิรินทร์ ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งง

เมื่อตอนบ่ายผมไปคุยกับอาจารย์ท่านหนึ่งที่เทพศิรินทร์มาครับ อาจารย์บอกว่า

คนที่มาติดต่อบอกแค่ว่าจะขอเช่าที่จัดประชุมเฉยๆ แต่ดันมาจัดชุมนุมเสื้อแดง

ทางโรงเรียนตอนนี้กังวลมาก กลัวคนจะเข้าใจผิด เมื่อเช้าถึงกับมีจัดประชุมอาจารย์เพื่อหารือเรื่องนี้เลยทีเดียว

#29 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:14

เมื่อตอนบ่ายผมไปคุยกับอาจารย์ท่านหนึ่งที่เทพศิรินทร์มาครับ อาจารย์บอกว่า

คนที่มาติดต่อบอกแค่ว่าจะขอเช่าที่จัดประชุมเฉยๆ แต่ดันมาจัดชุมนุมเสื้อแดง

ทางโรงเรียนตอนนี้กังวลมาก กลัวคนจะเข้าใจผิด เมื่อเช้าถึงกับมีจัดประชุมอาจารย์เพื่อหารือเรื่องนี้เลยทีเดียว

The school never got the detail of the meeting? at least they have to give a meeting topic? I know that you normally dont ask such detail at a hotel.. but school, somehow I think the school should be a bit more careful...

Edited by วันศุกร์, 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:14.

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#30 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:07

ขอบคุณที่นำมาอัพเผยแพร่ครับ แนวคิดของตาสุนัขนี่ช่างน่ากลัวจริง หากนี่คือแนวคิดที่เผาไทยใช้ในการ
ดำเนินนโยบายด้วยแล้ว น่ากลัวว่าสังคมในอุดมคติของเผาไทย ชายจะต้องเป็นขี้ยาและหญิงจะต้องเป็น
เมียเช่าฝรั่งเป็นแน่แท้ และทั้งหมดจะต้องเสพติดประชานิยมที่เพื่อไทยจะนำมาปรนเปรอเพื่อที่เพื่อไทย
จะได้ครองอำนาจตราบเท่าที่ประชาชนยังเป็นลูกอีช่างขอรักสบายอยู่อย่างนี้

แนวคิดอย่างนี้ผมว่าน่ารังเกียจและน่ากลัวมากเพราะมันคือการบ่อนทำลายชาติในระยะยาวดีๆ นี่เอง
ผมชักสงสัยแล้วสิว่าคนในพรรคนี้เป็นสายลับเขมรปลอมตัวมาบ่อนทำงายประเทศไทยรึเปล่า

#31 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:29

ผมเคยให้ข้อมูลบางส่วนแล้วในเว็บบอร์ดแห่งนี้เกี่ยวกับการหาสามีเป็นฝรั่ง
ผมเคยเจอกับผู้หญิงคนที่ว่านี้แล้วได้คุยกันเป็นอย่างนี้จริง ผมยืนยันอีกคนว่าความคิดนี้มีจริงๆ
ฝรั่่งรวยจริงครับเมื่อเทียบกับคนไทยเพราะค่าแรงเขามากกว่าเราเยอะทำงานเก็บเงินมาอยู่เมืองไทยเป็นเศรษฐีย่อยๆเลย
ซื้อที่ดินปลูกบ้านมีหน้ามีตาอวดเพื่อนบ้านได้เลย ถึงแม้ภาษาจะแค่งูๆปลาๆก็ไม่เป็นไร

บางคนบอกว่าช่วยคุยกับสามีเขาหน่อยเขาอยากได้เครื่องอะไรก็ไม่รู้
ผมก็สงสัยว่าเขาเป็นสามีภรรยากันยังไงหว่าคุยกันไม่รู้เรื่อง

ตอนจะทำหน้าที่ ไม่ต้องคุยครับ ใช้ภาษากาย ก็รู้แล้ว

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#32 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:15

สุนัยจรจัด
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#33 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:21

พวกเผาไทยเห็นทุกอย่างเป็นสินค้า เป้าหมายคือ เงิน อย่างเดียว

มอมเมาคนไทยแบบนี้ไปเรื่อยๆ น่ากลัวจริงๆ

Edited by Siren, 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:22.

• OSR likes this

Now!  Restart Thailand  

#34 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:44

ขอเอาไปเผยแพร่ต่อนะคะ ขอบคุณค่ะ
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#35 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:47

ก็เพราะแนวความคิดแบบนี้ไงละ ที่นักพัฒนาประเทศไทย ไม่ค่อยจะมี
สาย R&D ในไทยน้อยมากถ้าคิดกันแบบนี้ทั่งจังหวัดก็..... :D

#36 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:52

นังระเบียบรัตน์อยู่หนใด

#37 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:56

ญาติผมมีผัวฝรั่งเยอะเลยครับ
แต่เหตุผลหลัก ไม่ใช่เรื่องเงิน
แต่เป็นเพราะ
- ไม่เมาหัวราน้ำ
- ไม่ตบตีเมีย
- ไม่ไถตังค์
- ไม่มีเมียน้อย

#38 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

หากท่านใดสะดวก รบกวนช่วยเอาคลิปนี้ไปกระจายต่อด้วยนะครับ

ทั้งเฟสบุ๊ค ทวิตเตอร์

สังคมจะได้รับรู้ธาตุแท้สสเพื่อไทย

#39 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:29

คนที่พูดชื่อสุนัยคนนี้ มีแม่ มีพี่สาว มีน้องสาว หรือลูกสาวไหมครับ
อยากรู้ :o

#40 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:27

แต่เหตุผลหลัก ไม่ใช่เรื่องเงิน

ญาติผมก็มีครับ อยู่อเมริกา แต่เขาไม่ได้แต่งกับฝรั่งเพื่อเกาะกิน(ผมใช้คำแรงไปไหม)
ผู้หญิงไทยควรมีศักดิ์ศรีกว่าที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ในสายตาฝรั่ง
หญิงไทยไปยุโรปยากครับตอนนี้เพราะถูกมองว่าจ้องจะไปหาสามีทีโน่น แม้แต่ระดับแพทย์ยังถูกมองไม่ดีเลย
เพราะคนส่วนใหญ่เป็นอย่างนั้นครับ ฝรั่งเลยกลายเป็นสินค้านำเข้าของบางท้องถิ่นไปเลยในตอนนี้

ผู้หญิงบางคนที่มีสามีเป็นฝรั่งเขาให้เหตุผลว่า
ฝรั่งไม่เมาหัวราน้ำเหมือนคนไทย
ไม่ดุด่าตบตีเมียเหมือนผู้ชายไทย(หรือเพราะว่าด่าแล้วไม่ค่อยรู้เรื่องก็เป็นได้)
ส่วนเรื่องใหญหรือไม่ใหญ่อันนั้นไม่รู้ครับ(ผมไม่กล้าถามเขา)

หญิงไทยที่แต่งกับฝรั่งบางคนก็มีศักดิ์ศรีนะครับไม่ได้อาศัยเขากินอย่างเดียว
ทำงานหาเงินเลี้ยงลูกโดยไม่ง้อฝรั่ง มีความรู้ความสามารถเข้าตาฝรั่ง ไม่ได้ไปเสนอตัวกับเขาก็มีเยอะ
อันนี้ต้องยอมรับนับถือเขาจริงๆ เลี้ยงลูกให้ลูกพูดและอ่านภาษาไทยได้ชัดเจนถูกต้อง
ผมอยากเห็นหญิงไทยเป็นแบบนี้ครับ อย่าให้ฝรั่งคิดว่าเราง้อเขา
สายตาฝรั่งที่มองหญิงไทยทุกวันนี้ผมล่ะกลุ้มใจแทนจริงๆ

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#41 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

เราจะไม่เห็น องค์กรอะไรที่เกี่ยวกับ ผู้หญิง ออกมาเรียกร้องหรือประนามทั้งนั้น เพราะไม่ได้พาดพิง ยิ่งลักษณ์

---------------------------------------

#42 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

ญาติผมก็มีครับ อยู่อเมริกา แต่เขาไม่ได้แต่งกับฝรั่งเพื่อเกาะกิน(ผมใช้คำแรงไปไหม)
ผู้หญิงไทยควรมีศักดิ์ศรีกว่าที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ในสายตาฝรั่ง
หญิงไทยไปยุโรปยากครับตอนนี้เพราะถูกมองว่าจ้องจะไปหาสามีทีโน่น แม้แต่ระดับแพทย์ยังถูกมองไม่ดีเลย
เพราะคนส่วนใหญ่เป็นอย่างนั้นครับ ฝรั่งเลยกลายเป็นสินค้านำเข้าของบางท้องถิ่นไปเลยในตอนนี้

ผู้หญิงบางคนที่มีสามีเป็นฝรั่งเขาให้เหตุผลว่า
ฝรั่งไม่เมาหัวราน้ำเหมือนคนไทย
ไม่ดุด่าตบตีเมียเหมือนผู้ชายไทย(หรือเพราะว่าด่าแล้วไม่ค่อยรู้เรื่องก็เป็นได้)
ส่วนเรื่องใหญหรือไม่ใหญ่อันนั้นไม่รู้ครับ(ผมไม่กล้าถามเขา)

หญิงไทยที่แต่งกับฝรั่งบางคนก็มีศักดิ์ศรีนะครับไม่ได้อาศัยเขากินอย่างเดียว
ทำงานหาเงินเลี้ยงลูกโดยไม่ง้อฝรั่ง มีความรู้ความสามารถเข้าตาฝรั่ง ไม่ได้ไปเสนอตัวกับเขาก็มีเยอะ
อันนี้ต้องยอมรับนับถือเขาจริงๆ เลี้ยงลูกให้ลูกพูดและอ่านภาษาไทยได้ชัดเจนถูกต้อง
ผมอยากเห็นหญิงไทยเป็นแบบนี้ครับ อย่าให้ฝรั่งคิดว่าเราง้อเขา
สายตาฝรั่งที่มองหญิงไทยทุกวันนี้ผมล่ะกลุ้มใจแทนจริงๆ

ผมไม่รู้ว่าญาติผมทุกคนเป็นยังไง แต่คนที่สนิทกัน
เขาก็ไปทำงานด้วยนะ ไม่ใช่ไปเกาะผัวเขากินอย่างเดียว

#43 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

นังระเบียบรัตน์อยู่หนใด

สงสัยจะอยู่ข้างหลังเวที :D :D
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#44 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:31

คุณภาพล้วนๆ นึกให้เห็นคนอย่างอีเห็น อ้ายใจทราม20 คนที่ขื่นชมล้วนคุณภาพเดียวกัน
อนาถสุดๆ

#45 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:35

รบกวนสอบถามครับ

ประเด็นนี้จะร้องเรียนในเรื่องจริยธรรมของผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมือง ได้หรือไม่?

และหากร้องเรียนได้ จะมีน้ำหนักมากพอที่จะถูกถอดถอนได้หรือไม่?

#46 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:48

^ ^
กด like ให้แนวคิดการตอบโต้ของท่านที
แต่ไม่มีฐานความรู้พอ ที่จะตอบคำถามของท่านได้ค่ะ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#47 Hilton(ปาล์มาลี)

Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:14

เดี้ยวนี้ความคิดมันพัฒนาไปอีกขั้นแล้ว ยังมีผัวไทยอยู่กินกัน อ้างผัวไทยเป็นพี่ชาย ลูกเป็นลูกผัวเก่าทิ้ง เดียวมาขอเงินทำบ้าน รักษาพ่อแม่ ค่าเทอม หนักเข้าก็มาขโมยบัญชีเงินฝากไปเบิกปลอมลายเซ็นต์
นอนเรียนภาษาฝรัง ภาษาจีน โอ๊ยๆ ซี๊ดๆ อย่างเดียว เดี้ยวนี้มันไม่ทันกินโ๊ย....สุนัย......

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#48 cabala

cabala

ประชาธิปไตย นี้ ถ้ากล่

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

เดียวจะทำอะไรก็น่ากลัว แค่ ๒ ๓ คลิกเท่านั้น ชาวบ้านรับรู้ทีเปนร้อยเปนพันคน

แล้วเห็นแชร์กันผ่าน เวบพวก สนุก mthai แล้ว เหอะๆๆ เรื่องยาววววววววววววมากกกกกกกกกกกกกก

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน