Jump to content

- - - - -

ในฐานะผู้ลงคะแนนเสียงให้พรรคประชาธิปัตย์ ท่านคิดว่าระหว่างสองคนนี้ใครควรจะเป็นตัวแทนพรรคลงสมัครผู้ว่า กทม. (ขอผลโหวตชัดๆภายใน 1-2 ชั่วโมงนี้)

• Please log in to reply
79 ความเห็นในกระทู้นี้

Poll: ในฐานะผู้ลงคะแนนเสียงให้พรรคประชาธิปัตย์ ท่านคิดว่าระหว่างสองคนนี้ใครควรจะเป็นตัวแทนพรรคลงสมัครผู้ว่า กทม. (ขอผลโหวตชัดๆภายใน 1-2 ชั่วโมงนี้) (137 member(s) have cast votes)

ในฐานะผู้ลงคะแนนเสียงให้พรรคประชาธิปัตย์ ท่านคิดว่าระหว่างสองคนนี้ใครควรจะเป็นตัวแทนพรรคลงสมัครผู้ว่า กทม. (ขอผลโหวตชัดๆภายใน 1-2 ชั่วโมงนี้)

1. คุณชาย หมู สุขุมพันธ์ บริพัตร (50 votes [36.50%])

Percentage of vote: 36.50%

2. คุณต้อม อภิรักษ์ โกษะโยธิน (87 votes [63.50%])

Percentage of vote: 63.50%

Vote Guests cannot vote

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:24

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ ขอผลโหวตชัดๆของท่านภายใน 1-2 ชั่วโมงนี้

กำลังนั่งคุยกับบุคคลสำคัญท่านหนึ่งอยู่ถึงประเด็นนี้

ใครไม่ได้ลงคะแนนเลือกประชาธิปัตย์ กรุณางดออกความเห็นนะครับ

ไม่ใช่เรื่องของท่าน

ขอความเห็นแค่แคนดิเดตสองท่านนี้เท่านั้น

ประเด็นคุณกรณ์ ลงหรือไม่ ค่อยว่ากันครับ :D
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

อยากให้ท่านเจ้าของกระทู้ เพิ่มตัวเลือกอีกครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#3 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:28

คุณอภิรักษ์ ยังมีข้อครหาเรื่องรถดับเพลิงจากฝีมือผีสมัครยังไม่จบครับ คงต้องไปขุดเอาผีสมัครขึ้นมาให้การในชั้นศาลได้ก่อน เรื่องถึงจะจบครับ

ดังนั้น ผมคิดว่าคุณอภิรักษ์คงรู้ตัวดี คงไม่ลงไปเป็นเป้าโจมตีหรอกครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#4 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:28

เลือกยากจัง ผมโหวตคุณอภิรักษ์ครับ
แม้ว่าช่วงน้ำท่วมที่ผ่านมาคุณชายจะทำงานหนักมาก
แต่ก็ยังชบการทำงานคุณอภิรักษ์มากกว่า :lol:
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#5 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

เลือกยากจัง ผมโหวตคุณอภิรักษ์ครับ
แม้ว่าช่วงน้ำท่วมที่ผ่านมาคุณชายจะทำงานหนักมาก
แต่ก็ยังชบการทำงานคุณอภิรักษ์มากกว่า :lol:

จริงค่ะเห็นความตั้งใจของคุณชาย
แต่ตอนที่ผู้ว่าอภิรักษ์ถูกตำหนิว่าผมคิดว่าคุณจะใช้ตำแหน่งผู้ว่าเกินขอบเขตไปแล้ว ในเรื่องการต้องการแก้ผังพื้นที่ขาวเขียว ช่วงที่เค้าอยากตั้งเขตปกครองพิเศษสุวรรณภูมิ แล้วก็เข้าตา

เรื่องการหาทางโจมตี เตะขา ต้องมีอยู่แล้ว

เห็็นใจคุณชายนะคะ

เรื่องการปชส ให้ข้อมูลที่กทม มีปัญหาทั้งปัญหาจริงๆหรือปัญหาแบบการเมือง คิดว่าคุณต้อมน่าจะฉับไวและตรงประเด็น กว่า

Edited by overtherainbow, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:38.

#6 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

ชอบทั้งคู่ครับ

แต่ผมเลือก คุณ อภิรักษ์ ผมคิดว่าแกเก่งกว่าคุณชายหมูนะ
ส่วนคุณชายหมู แกดูจะแข็งๆกร้าวนิด ซึ่งตอนนี้ผมว่าไม่เหมาะ แต่ถ้าอนาคตอะไรเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น คุณชายหมูก็เหมาะสมดี
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#7 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

ระหว่าง 2 ชื่อนี้ ผมชอบอภิรักษ์ แต่ผมว่าการตัดสินใจกรณีรถดับเพลิงเป็นจุดที่พิสูจน์ว่ายังเก๋าเกมส์ไม่พอ
คงจำได้ว่ามหาจำลอง เคยงัดข้อกับประมาณ รมต.มหาดไทย

จำลองกล้าลาออกให้ประชาชนตัดสิน ปรากฏว่าชนะถล่มทลาย ประมาณไม่ได้เกิดอีกเลย
ถ้าอภิรักษ์ในวันนั้น ไม่รับคำสั่งมหาดไทโดยโภคิน ลาออกเพื่อเลือกตั้งใหม่
บ้านเมืองในวันนี้ อาจไม่เป็นอย่างทุกวันนี้

ส่วนคุณชาย ในฐานะเจ้าของกทม. ปล่อยให้นปช. ยึดครองกรุงเทพโดยไม่ฟ้องศาลแพ่งให้ความคุ้มครองสั่งห้ามการชุมนุม
ยังเจือกเข้าไปให้กำลังใจอีก....มิหนำซ้ำน้ำท่วมกรุงเทพ มารดามันยังไปเล่นของ ทำพิธีไล่น้ำแบบโง่ๆ (พิธีนี้เป็นของพระเจ้าแผ่นดินนะครับ)

สรุปว่า ถ้ามีแค่ 2 ชื่อนี้ ผมไม่เลือกประชาธิปัตย์ครับ

#8 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

อยากให้ท่านเจ้าของกระทู้ เพิ่มตัวเลือกอีกครับ

ใจดี เป็นผู้ลงคะแนนเสียงให้ประชาธิปัตย์ด้วยเหรอครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#9 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:52

ระหว่าง 2 ชื่อนี้ ผมชอบอภิรักษ์ แต่ผมว่าการตัดสินใจกรณีรถดับเพลิงเป็นจุดที่พิสูจน์ว่ายังเก๋าเกมส์ไม่พอ
คงจำได้ว่ามหาจำลอง เคยงัดข้อกับประมาณ รมต.มหาดไทย

จำลองกล้าลาออกให้ประชาชนตัดสิน ปรากฏว่าชนะถล่มทลาย ประมาณไม่ได้เกิดอีกเลย
ถ้าอภิรักษ์ในวันนั้น ไม่รับคำสั่งมหาดไทโดยโภคิน ลาออกเพื่อเลือกตั้งใหม่
บ้านเมืองในวันนี้ อาจไม่เป็นอย่างทุกวันนี้

ส่วนคุณชาย ในฐานะเจ้าของกทม. ปล่อยให้นปช. ยึดครองกรุงเทพโดยไม่ฟ้องศาลแพ่งให้ความคุ้มครองสั่งห้ามการชุมนุม
ยังเจือกเข้าไปให้กำลังใจอีก....มิหนำซ้ำน้ำท่วมกรุงเทพ มารดามันยังไปเล่นของ ทำพิธีไล่น้ำแบบโง่ๆ (พิธีนี้เป็นของพระเจ้าแผ่นดินนะครับ)

สรุปว่า ถ้ามีแค่ 2 ชื่อนี้ ผมไม่เลือกประชาธิปัตย์ครับ

คำตอบของคุณแอม เพื่อนผมนั่งอ่านอยู่ด้วยครับ เขาฝากมาบอกว่าชอบมากครับ

และฝากบอกต่อมาว่า ถ้ารองผู้ว่าเก่งๆก็คงช่วยได้เยอะครับ

ขอบคุณคุณแอมสำหรับความเห็นครับ

#10 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:00

ผมขอตัวเลือก หล่อเล็กอีกคนได้มะ

#11 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:13

ในกระทู้นี้มีตัวเลือกแค่2คน ผมจึงเลือกอภิรักษ์ แต่ถ้ามีตัวเลือกเพื่มอีกคน เช่น บุญยอด ผมจะเลือกบุญยอด ครับ

เพราะการถึงลูกถึงคนบุญยอดใช้ได้ครับ ส่วนเหตุผลอื่นไม่พูดถึง

#12 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

ดูในฐานะคนนอก ที่ไม่ใช่กทม. แต่เลือก ปชป.
ใน 2 ชื่อที่ให้เลือก ก็ดีทั้งนั้น
เห็นใจคุณชายในช่วงน้ำท่วมปีที่แล้ว
ถูก รบ.สกัดทุกทาง เพื่อไม่ให้เด่นเกินเขา

#13 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

*
POPULAR

คำตอบของคุณแอม เพื่อนผมนั่งอ่านอยู่ด้วยครับ เขาฝากมาบอกว่าชอบมากครับ
และฝากบอกต่อมาว่า ถ้ารองผู้ว่าเก่งๆก็คงช่วยได้เยอะครับ
ขอบคุณคุณแอมสำหรับความเห็นครับ

โอววว...อย่าคิดอย่างนี้เป็นอันขาดครับ

เราเชื่อมั่นอภิสิทธิ์ เพราะเรารู้ว่าอภิสิทธิ์อยู่ได้ด้วยตัวเอง ไม่ใช่อยู่ได้เพราะมีผู้ช่วย ตรงกันข้าม คนรอบข้างอภิสิทธิ์เสียอีก ที่เป็นสายล่อฟ้า ให้ผ่าอภิสิทธิ์โดยไม่จำเป็น

รองผู้ว่าทั้งสามสมัย ตั้งแต่ผู้ว่าโจ อภิรักษ์และคุณชายสุขุมพันธ์....ไม่มีใครโดดเด่น เอาออกมาเรียกแขกก็ไม่ได้ สมคาด เลขาโจ พาคุกมาให้นาย เห็นๆ กันอยู่นะครับ

วันที่ปชป. เลือกอภิรักษ์ลงชิงผู้ว่าหนแรก นั่นคือการขยับตัวที่ฝ่ายตรงข้ามเป็นรองทันที วันนั้นทักษิณครองเมืองแล้วด้วยนะครับ คนกรุงเทพคิดไม่เหมือนที่อื่น คนกรุงเทพต้องการการเปลี่ยนแปลง ต้องการน้ำดี น้ำใหม่มาเป็นความหวังว่า ปชป. ที่พวกเขาเลือก จะก้าวต่อไปข้างหน้า จะมีคนดีๆ เข้ามาให้เลือกใช้ และจะสู้กับเสื้อแดงที่พวกเขารังเกียจได้อย่างไม่เพลี่ยงพล้ำ

ผมอยากให้เวทีเลือกผู้ว่าครั้งนี้ เป็นการประกาศยุทธศาสตร์ใหม่ของการชิงประเทศไทยอันสันติสุขกลับคืนมา ปชป. เล่นแผนเดิมจนเขาจับทางได้แล้ว ต้องกล้าหักดิบครับ

คนกทม. ชอบคนกล้า
วันนั้น ถ้าอภิสิทธิ์ไม่ไปปราศรัยที่ราชประสงค์ เพื่อไทยได้สส. ในกทม. เกิน 10 คนไปแยะแน่นอน

ประกาศเป็นพรรคการเมืองในสถานกาณ์สู้รบได้แล้วละครับ

#14 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

โอววว...อย่าคิดอย่างนี้เป็นอันขาดครับ

เราเชื่อมั่นอภิสิทธิ์ เพราะเรารู้ว่าอภิสิทธิ์อยู่ได้ด้วยตัวเอง ไม่ใช่อยู่ได้เพราะมีผู้ช่วย ตรงกันข้าม คนรอบข้างอภิสิทธิ์เสียอีก ที่เป็นสายล่อฟ้า ให้ผ่าอภิสิทธิ์โดยไม่จำเป็น

รองผู้ว่าทั้งสามสมัย ตั้งแต่ผู้ว่าโจ อภิรักษ์และคุณชายสุขุมพันธ์....ไม่มีใครโดดเด่น เอาออกมาเรียกแขกก็ไม่ได้ สมคาด เลขาโจ พาคุกมาให้นาย เห็นๆ กันอยู่นะครับ

วันที่ปชป. เลือกอภิรักษ์ลงชิงผู้ว่าหนแรก นั่นคือการขยับตัวที่ฝ่ายตรงข้ามเป็นรองทันที วันนั้นทักษิณครองเมืองแล้วด้วยนะครับ คนกรุงเทพคิดไม่เหมือนที่อื่น คนกรุงเทพต้องการการเปลี่ยนแปลง ต้องการน้ำดี น้ำใหม่มาเป็นความหวังว่า ปชป. ที่พวกเขาเลือก จะก้าวต่อไปข้างหน้า จะมีคนดีๆ เข้ามาให้เลือกใช้ และจะสู้กับเสื้อแดงที่พวกเขารังเกียจได้อย่างไม่เพลี่ยงพล้ำ

ผมอยากให้เวทีเลือกผู้ว่าครั้งนี้ เป็นการประกาศยุทธศาสตร์ใหม่ของการชิงประเทศไทยอันสันติสุขกลับคืนมา ปชป. เล่นแผนเดิมจนเขาจับทางได้แล้ว ต้องกล้าหักดิบครับ

คนกทม. ชอบคนกล้า
วันนั้น ถ้าอภิสิทธิ์ไม่ไปปราศรัยที่ราชประสงค์ เพื่อไทยได้สส. ในกทม. เกิน 10 คนไปแยะแน่นอน

ประกาศเป็นพรรคการเมืองในสถานกาณ์สู้รบได้แล้วละครับ

เพื่อนผมฝากมาตอบเช่นเดิม

ในมิติการลงสมัครแข่งขันย่อมเป็นที่แน่นอนอยู่แล้วว่าตัวผู้สมัครต้องโดดเด่น

ในมิติการทำงานเมื่อชนะเลือกตั้งมาแล้ว รองผู้ว่าควรจะช่วยผู้ว่าได้มากกว่านี้

อย่าให้เผือกร้อนต่างๆมาตกอยู่ที่ผู้ว่าแต่เพียงผู้เดียว เช่นงานเล็กๆน้อยๆ

ควรทำให้โดดเด่นในฐานะ "ทีมบริหารกรุงเทพมหานคร"

อันนี้เป็นความหมายของเพื่อนผมคนนี้ครับ เขาเป็นคนประชาธิปัตย์ครับ

พอดีผมหลังเจ็บเลยปล่อยเพื่อนร่วมก๊วนออกรอบไปก่อนพวกทูตแดงทั้งนั้น

และนัดเพื่อนผมคนนี้มาทานข้าวพูดคุยรำลึกความหลัง จนมาถึงประเด็นผู้ว่า

และมิติการทำงานต่างๆของคุณชายหมูที่ผ่านมา

ต้นเหตุเพราะผมปากเปราะดันถามไปว่าพรรคจะส่งใครลงผู้ว่ากทม.

ณ ตอนที่พูดคุยพูดกันแค่สองชื่อนี้ ไม่มีชื่ออื่น และมองไปทางคู่แข่งว่าจะส่งใคร

เลยตั้งโพลล์สำรวจความเห็นของบรรดาแฟนๆประชาธิปัตย์ในนี้ไปเลยให้เพื่อนผมคนนี้เห็น

เผื่อทางพรรคจะได้มีข้อมูลพิจารณาในมุมอื่นๆเพิ่มเติม :)

#15 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

ผมขอตัวเลือก หล่อเล็กอีกคนได้มะ

บอกเป็นนัยๆว่า ตูไม่เอา 2 ตัวนั้น 55555+++

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#16 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

บอกเป็นนัยๆว่า ตูไม่เอา 2 ตัวนั้น 55555+++

ใจดี เป็นผู้ออกเสียงเลือกประชาธิปัตย์ด้วยเหรอครับ !!!!!!!!!!!!???????????

#17 แสนสุข

แสนสุข

น้องเก่า

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:56

ปชป. หาผู้สมัครผู้ว่า ที่มีบุคลิกเหมือน คุณกรณ์ ได้มั๊ยคะ (ยังคิดไม่ออกว่าใคร)
แต่ไม่เอาคุณกรณ์นะคะ เพราะอยากให้คุณกรณ์เป็น สส.มากกว่า
คุณกรณ์ยังเป็นกำลังสำคัญในสภาของ ปชป. ค่ะ

#18 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

สนาม กทม. คุณอภิรักษ์ เหมาะมากที่สุด เรื่องรถดับเพลิงคงไม่กระทบกับสมัยหน้านี้
ช่วงหน้านี้ คงมีการชนๆหนัก แบบ คุณชายหมู เอานะพออยู่ได้
แต่ร้องไห้บ่อยๆ ไม่ไหว อาจต้านแรงเจ้หน่อยไม่ไหว
ทางฝ่าย เผาไทย คงเป็น เจ้หน่อย(สุดารัตน์) มาชนแน่นอน เพราะเกือบไม่มีตัวเล่น
แม้แต่ ติวเตอร์หมู ตอนนี้อยู่ซอกไหนในเผาไทย ถ้าจะเอาออกมาต้องขุดลึกมาก

#19 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:12

สถานการณ์ตอนนี้ ส่วนตัวคงไม่ได้มองที่ตัวบุคคลมากนัก
ยังไงที่บ้านก็กาคนของปชป. ยังไงก็น่าจะมีคุณภาพกว่าอีกฝั่ง
ถ้าพรรคเผาไทยครองกทม.ได้ด้วย แค่คิดก็เหนื่อยใจแล้ว

#20 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:19

มีตัวเลือกอื่ีนอีกหรือเปล่าครับ

คือผมไม่มีสิทธิ์เลือกในกรุงเทพอยู่แล้ว

แต่อยากเห็นตัวเลือกที่เพิ่ม อีกหน่อยนะครับ

เพราะทั่งสองนี้ก็ได้เป็นแล้ว เพื่อมีผู้มีความสามารถท่านอื่นอีกครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#21 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:21

ใจดี เป็นผู้ออกเสียงเลือกประชาธิปัตย์ด้วยเหรอครับ !!!!!!!!!!!!???????????

สงสัยใจดีอยากได้ คุณกรณ์
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#22 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:29

แต่ละคนมีแผลต่างกัน มีให้เลือก 2 คน เลยต้องคุณอภิรักษ์

หากอยากฟังความเห็นจริง ๆ ก็เป็นเหมือนพี่ข้างบน คือชอบคุณบุญยอดมากกว่า
เพราะแกกล้าดี.

เพราะหากเอาคุณอภิรักษ์มา ก็จะมีเรื่องให้เล่นอีกเป็นแผ่นเสียงตกร่อง พอๆ กับพันธมิตรปิดสนามบิ๊นนน

#23 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:32

ผมไม่มีสิทธิเลือกตั้งในกรุงเทพครับแต่เท่าที่ดูก็อยากให้
คุณชายสุขุมพันธ์ได้สานงานต่อไปขี้หมูขี้หมาแกก็กล้างัดกับรัฐบาล
เรื่องน้ำท่วม (ภาพมันออกมาอย่างนั้น) แต่อย่างไรก็แล้วแต่สมาชิกพรรคตัดสิน

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#24 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

ผมเลือกอภิรักษ์ครับ
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#25 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:52

อภิลักษณ์ นั่นแหละเจ๋ง

#26 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:53

อ่านภาษาไทยไม่ออกเหรอไอ้ฟาย เค้าถามเฉพาะคนลงคะแนนให้ประชาธิปัตย์

หญ้าหนะ..กินเข้าไปเยอะๆ

#27 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:00

ผลโหวตชัดเจนครับในกรณีถ้าเป็นสองท่านนี้

ผลโหวตออกมาก็ตรงความเห็นของผมและเพื่อนในการสนทนาครั้งนี้

และเป็นการบ้านใหญ่ของประชาธิปัตย์ด้วยนะครับ

เรื่อง "ผู้สมัครลงชิงผู้ว่ากรุงเทพ" :)

คงจะมีการไปหารือกันอีกที

#28 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

ผมโหวตแล้วครับ
ขอแสดงความเห้นเล็กน้อย
ทั้ง 2 คนมีรูปแบบการบริหารจัดการกทม.แตกต่างกัน
ผมได้มีโอกาสเสวนากับท่านผุ้ว่าทั้ง 2 คน ทำให้เห็นความแตกต่างกันชัดเจน
มีข้อดีข้อเสียต่างกันชนิดคนละทางเลย
ในแง่พรรคเท่าที่เอาปรอทวัดอุณหภูมิ พอใจคุณอภิรักษ์มากกว่า
ปัญหาอยู่ตรงนี้ครับ ตัดเรื่องคุณอภิรักษ์ที่ยังไม่จบกรณีรถเรือดับเพลิง
คุณชายสุขุมพันธ์ ประกาศโพล่งออกไปแล้วว่าลงชิงอีกสมัยแน่
ถ้าไม่ให้แกลงก็ยุ่ง
ถ้าให้แกลงก็ยุ่ง ยุ่งเหมือนกับเกือบ 4 ปีที่แกดูแปลกแยกจากศูนย์กลางพรรค
ปล.1
พรรคประชาธิปัตย์ มีคนหน้าตาดีอีกมาก ทำไมต้องตีกรอบตัวเองไว้แค่ 2 ท่านนี้
ปล.2
ประชาธิปัตย์ต้องพิจารณาตรงนี้ด้วย
ฝั่งพรรคเพื่อไทย คุณหญิงสุดารัตน์ ที่ปากว่าไม่ แต่พยายามอย่างยิ่งในการลงผู้ว่ากทม.
แต่ติดที่ ยิ่งลักษณ์ ไม่เอา เฉลิมไม่เอา จันทร์ส่องหล้า ไม่เอา ฯลฯ
จริงหรือไม่ให้รอชม ขนาดพี่ลองชงชื่อเจ๊หน่อยมานั่งรัฐมนตรี
หัวเด็ดตีนขาด ยิ่งลักษณ์และกุนซือไม่เอาลูกเดียว เพราะกลัวแย่งซีน ได้ยินว่าอธิบายเห็นผลจนแม้วพลอยกลัวไปด้วย 555
ตอนนี้เห็นกำลังต่อสู้ใช้กำลังภายในกันอย่างสนุกสนาน และมีการชงชื่อปานปรีย์ ขึค้นมาประกบ (น่าจะตัวหลอก)

#29 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:40

ผมโหวตแล้วครับ
ขอแสดงความเห้นเล็กน้อย
ทั้ง 2 คนมีรูปแบบการบริหารจัดการกทม.แตกต่างกัน
ผมได้มีโอกาสเสวนากับท่านผุ้ว่าทั้ง 2 คน ทำให้เห็นความแตกต่างกันชัดเจน
มีข้อดีข้อเสียต่างกันชนิดคนละทางเลย
ในแง่พรรคเท่าที่เอาปรอทวัดอุณหภูมิ พอใจคุณอภิรักษ์มากกว่า
ปัญหาอยู่ตรงนี้ครับ ตัดเรื่องคุณอภิรักษ์ที่ยังไม่จบกรณีรถเรือดับเพลิง
คุณชายสุขุมพันธ์ ประกาศโพล่งออกไปแล้วว่าลงชิงอีกสมัยแน่
ถ้าไม่ให้แกลงก็ยุ่ง
ถ้าให้แกลงก็ยุ่ง ยุ่งเหมือนกับเกือบ 4 ปีที่แกดูแปลกแยกจากศูนย์กลางพรรค
ปล.1
พรรคประชาธิปัตย์ มีคนหน้าตาดีอีกมาก ทำไมต้องตีกรอบตัวเองไว้แค่ 2 ท่านนี้
ปล.2
ประชาธิปัตย์ต้องพิจารณาตรงนี้ด้วย
ฝั่งพรรคเพื่อไทย คุณหญิงสุดารัตน์ ที่ปากว่าไม่ แต่พยายามอย่างยิ่งในการลงผู้ว่ากทม.
แต่ติดที่ ยิ่งลักษณ์ ไม่เอา เฉลิมไม่เอา จันทร์ส่องหล้า ไม่เอา ฯลฯ
จริงหรือไม่ให้รอชม ขนาดพี่ลองชงชื่อเจ๊หน่อยมานั่งรัฐมนตรี
หัวเด็ดตีนขาด ยิ่งลักษณ์และกุนซือไม่เอาลูกเดียว เพราะกลัวแย่งซีน ได้ยินว่าอธิบายเห็นผลจนแม้วพลอยกลัวไปด้วย 555
ตอนนี้เห็นกำลังต่อสู้ใช้กำลังภายในกันอย่างสนุกสนาน และมีการชงชื่อปานปรีย์ ขึค้นมาประกบ (น่าจะตัวหลอก)

ปานปรีย์ ก็รู้จักมานาน เขาชอบแนะนำตัวเองว่าเป็น "รองหัวหน้าพรรคเผาไทย"

ให้คนที่ไม่รู้จักฟังเสมอ เพราะตัวเองไม่เป็นที่รู้จักมากเลยต้องแนะนำตัวแบบนี้

ส่วนจะได้ลงผู้ว่าไหมต้องผ่านหลายด่านครับ

ความเห็นของท่าน grand_v ตรงกับที่ผมและเพื่อนสนทนากันทุกประการ

เหตุที่คุยถึงแค่สองท่านก็ดั่งเช่นที่ท่าน grand_v นำเสนอแหละครับ

ผมส่งเพื่อนเก่าผมกลับบ้านที่โคราช ก็รีบมารับพวกทูตแดงต่อ

ตอนนี้ก็ไล่กลับบ้านหมดแล้วครับ หลังเจ็บไม่มีอารมณ์เลี้ยงรับรองใครด้วย

ถ้าไม่ใช่เพื่อน!!!!!!!!!!

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:41.

#30 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

ใจดีเอาคนของเพื่่อไทยมาโชว์หน่อยครับ
ที่ผมเพิ่มตัวเลือก เพราะว่าพรรคประชาธิปัตย์เป็นผู้มีความรู้หลายคน
อยากได้ฝีมือใหม่ๆ หลายๆ คนมาพัฒนาดูบ้าง
เพราะว่าคนในพรรคประชาธิปัตย์เก่งหลายคน
แต่ของเผาไทย นี่ไม่ต้องถามหายาก

#31 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:48

มีให้เลือกแค่ 2 ท่าน..งั้นผมโหวตอภิรักษ์ครับ...
แต่ไม่ว่าปชป.จะส่งใครมาก็ตาม...ผมเลือกปชป. ไม่เอาเผาไทยอยู่แล้ว
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#32 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:57

คุณอ่านหนังสือออกใช่มั๊ย ?
เขาบอกว่า

ใครไม่ได้ลงคะแนนเลือกประชาธิปัตย์ กรุณางดออกความเห็นนะครับ

ไม่ใช่เรื่องของท่าน

ขอความเห็นแค่แคนดิเดตสองท่านนี้เท่านั้น

#33 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:01

งั้นคุณก็มีอีกสองทาง คือ โนโวด และก็ เลือก ตรงข้าม ปชป. แน่นอน 1000 % เหอๆๆ

#34 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

แล้วอีกฝั่งเขาส่งใครลง

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#35 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:18

ถ้ามีช้อยให้เลือกเพียง 2 ท่าน

เลือกคุณอภิรักษ์ค่ะ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#36 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:18

ผมมีสิทธิเลือกตั้งที่เชียงใหม่ครับ
แต่อยากให้คุณชายสุขุมพันธ์ได้เป็นผู้ว่า กทม. ต่อไปอีกสมัยหนึ่ง

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#37 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:41

เห็นด้วยค่ะ
ถ้าเป็นสองชื่อนี้ ขอโนโหวต แต่ไม่ใช่มีจุดประสงค์แบบ พธม.นะคะ
อยากให้เป็นคนอื่น ทำไมไม่พยายามเลือกคนอื่น เช่น อ.แก้วสรร หรือ รองผู้ว่าปัจจุบัน คุณธีรชน มโนมัยพิบูลย์ เขาจบวิศว เขาเข้าใจปัญหาหลายอย่างซึ่งเป็นเรื่องใหญ่ๆ เช่น ระบบขนส่ง ระบบระบายน้ำ ระบบป้องกันน้ำท่วม

น่าสนใจกว่าเยอะ
ปัญหาคือ คุณชาย ไม่ยอมวางมือ คงจะทำให้มีอะไรยุ่งๆเกิดขึ้นแน่ หากคุณชายลงโดยไม่สังกัดพรรค จะตัดคะแนนคนที่พรรคส่ง อาจทำให้ฝ่ายตรงข้ามที่แฝงตัวเป้นอิสระ ได้คะแนนไป

ขอเรียนถามนายกโจโฉว่า..พล.ต.อ.เสรีพิศุทธิ์ เป็นคนฝ่ายไหน ณ ปัจจุบัน เขาน่าจะเป็นอีกหนึ่งคนที่มาตัดคะแนน ปชป ได้นะ ตอนนี้เขาประกาศตัวลงผู้ว่าและเริ่มหาเสียงแล้ว

#38 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

ผมไม่มีสิทธ์เลือกแต่ถ้าให้เลือกผมเลือกคุณชายดีกว่า อภิลักษ์มีแผลกับกทม.ลงน่าจะชนะแน่แต่ว่าเพื่อไทยเล่นไม่เลิกแน่ๆขณะืที่คุณชายทำงานในกทม.ไม่มีแผลให้เพื่อไทยเลยเลย

#39 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:59

ท่านโจโฉ อย่าเสียงดังไป เดี๋ยวใจดี ไม่ได้บัตรเติมเงิน

#40 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:05

ถ้ามีตัวเลือกแค่นี้ ผมเลือกคุณชาย

เพราะผมชอบถือหางฝั่งคนไม่หล่อ หุหุ หัวอกเดียวกัน

#41 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:05

ไม่ใช่เรื่องของท่าน......

'jaidee20'เอ๋ย....
นำมาให้อ่าน ไม่ถึงสามบรรทัดที่ปรามาส"บัตรเติมเงิน"ไว้.....!
ถ้าอ่านแล้วเข้าใจ โปรดเข้ามาแก้ไขคคห.ใหม่นะ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#42 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:15

ดูท่าทีเผาไทยเขาตั้งการ์ดครับ
--------------
http://www.posttoday...เสียงผู้ว่าฯกทม

พท.เตรียมเปิดนโยบายหาเสียง ผู้ว่าฯ กทม.

4 ส.ค. 55 16.03 น.

นายจิรายุ ห่วงทรัพย์ รองโฆษกพรรคเพื่อไทย (พท.) อีกไม่เกิน 3 สัปดาห์ พรรคเพื่อไทยจะเปิดนโยบายในการหาเสียงเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม. โดยตัวบุคคลที่จะส่งลงสมัครเบื้องต้นมีแคนดิเดต 3 คน แต่ก็ยังมีผู้แจ้งความจำนงขอลงสมัครอีกจำนวนมาก

อย่างไรก็ตามยังไม่ขอเปิดเผยในตอนนี้ เพราะอยากจะทราบความชัดเจนของพรรคประชาธิปัตย์ (ปชป.) ก่อนว่า จะส่งใครลงสมัคร จะส่งม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าฯ กทม. ลงสมัครอีกครั้งหรือไม่ เพราะเท่าที่เห็นเจ้าตัวก็อยากจะลงสมัครอีกครั้ง แต่ทางพรรคต้นสังกัดยังไม่มีความชัดเจน เหมือนขัดแย้งกันอยู่ภายใน ก็อยากให้เปิดตัวมาเลยว่าเป็นใคร

ทั้งนี้โพลสำรวจการทำงานของกทม.ช่วง 3 เดือนที่ผ่านมา ก็พบว่าการบริหารงานภายใต้พรรคประชาธิปัตย์ผลงานไม่สู้ดีเอาเสียเลย ทั้งนี้เชื่อว่าการเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม.ครั้งต่อไป ผู้สมัครที่สังกัดพรรคการเมืองจะมีโอกาสเหนือกว่าผู้สมัครอิสระ

สรุปคือ

ตอนนี้มือเปล่า.....ฮา

#43 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:32

คุณต้อมครับ เกลียดนักคุณชายหมูเอาถุงบิ๊กแบ็คมากั้นทำน้ำท่วมบ้านเรานานกว่าคนอื่น :angry:

#44 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:36

คิดว่าคุณอภิรักษ์ไม่เหมาะสำหรับนาทีนี้
คดีเก่ายังเป็นชะนักติดหลัง
ยิ่งเพื่อไทยทำได้แม้กระทั่งเรื่องมาร์คหนีทหาร ผมว่าคงไม่ปล่อยอภิรักษ์ไว้แน่ เพราะในคดีมีจุดตายของคุณอภิรักษ์อยู่

ส่วนคุณชายถ้าท่านจะลุยต่อ ท่านต้องปรับอีกหลายเรื่อง อย่างน้อยท่านต้องเด็ดขาด และประชาสัมพันธ์เก่งกว่านี้ แต่อย่างน้อยในช่วงน้ำท่วมก็ได้ใจผมไปหนึ่งคนล่ะ

ไม่ว่าอย่างไร จะส่งใครลงมา ผมไม่ได้เลือกคน ผมเลือกพรรคครับ

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#45 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:54

ขอเรียนถามนายกโจโฉว่า..พล.ต.อ.เสรีพิศุทธิ์ เป็นคนฝ่ายไหน ณ ปัจจุบัน เขาน่าจะเป็นอีกหนึ่งคนที่มาตัดคะแนน ปชป ได้นะ ตอนนี้เขาประกาศตัวลงผู้ว่าและเริ่มหาเสียงแล้ว

ต้องดูกันยาวๆครับ ไม่มีมิตรแท้และศัตรูถาวร

คงต้องดูยาวต่อวีรบุรุษนาแก ผู้ที่ "เคยถือน้ำพระพิพัฒนสัตยา" ต่อในหลวง

ว่ายังมีจุดยืนแปลกๆอีกไหม หรือจะมาในบท ลับ ลวง พราง ก็ไม่ทราบได้

#46 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:55

ดูท่าทีเผาไทยเขาตั้งการ์ดครับ
--------------
http://www.posttoday...เสียงผู้ว่าฯกทม

พท.เตรียมเปิดนโยบายหาเสียง ผู้ว่าฯ กทม.

4 ส.ค. 55 16.03 น.

นายจิรายุ ห่วงทรัพย์ รองโฆษกพรรคเพื่อไทย (พท.) อีกไม่เกิน 3 สัปดาห์ พรรคเพื่อไทยจะเปิดนโยบายในการหาเสียงเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม. โดยตัวบุคคลที่จะส่งลงสมัครเบื้องต้นมีแคนดิเดต 3 คน แต่ก็ยังมีผู้แจ้งความจำนงขอลงสมัครอีกจำนวนมาก
อย่างไรก็ตามยังไม่ขอเปิดเผยในตอนนี้ เพราะอยากจะทราบความชัดเจนของพรรคประชาธิปัตย์ (ปชป.) ก่อนว่า จะส่งใครลงสมัคร จะส่งม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าฯ กทม. ลงสมัครอีกครั้งหรือไม่ เพราะเท่าที่เห็นเจ้าตัวก็อยากจะลงสมัครอีกครั้ง แต่ทางพรรคต้นสังกัดยังไม่มีความชัดเจน เหมือนขัดแย้งกันอยู่ภายใน ก็อยากให้เปิดตัวมาเลยว่าเป็นใคร
ทั้งนี้โพลสำรวจการทำงานของกทม.ช่วง 3 เดือนที่ผ่านมา ก็พบว่าการบริหารงานภายใต้พรรคประชาธิปัตย์ผลงานไม่สู้ดีเอาเสียเลย ทั้งนี้เชื่อว่าการเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม.ครั้งต่อไป ผู้สมัครที่สังกัดพรรคการเมืองจะมีโอกาสเหนือกว่าผู้สมัครอิสระ

สรุปคือ
ตอนนี้มือเปล่า.....ฮา

ยังตีกันไม่เสร็จน่ะครับ B)
ผมขอเข้าทรงให้น้าแอมดูนะครับ
อีกไม่นานจะมีม็อบคนกรุงเทพขยับ เป้าหมายคือที่ทำการพรรคเพื่อไทย
เพื่อกดดันให้พรรคส่งบางคนลงชิงเก้าอี้ผุ้ว่า กทม.
สำเร็จหรือไม่ ยอมหรือเปล่า ไม่รู้
พวกนี้ไม่ได้คุยด้วยเหตุผล เข้าคุยที่ใครได้อะไร ผลประโยชน์ยังไง B)

#47 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:03

ผมชอบทั้งคู่ แต่ติดภาพลักษณ์ คุณอภิรักษ์มากกว่า ครับ
+1 โหวต อภิรักษ์ ครับ
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#48 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:09

ต้องดูกันยาวๆครับ ไม่มีมิตรแท้และศัตรูถาวร

คงต้องดูยาวต่อวีรบุรุษนาแก ผู้ที่ "เคยถือน้ำพระพิพัฒนสัตยา" ต่อในหลวง

ว่ายังมีจุดยืนแปลกๆอีกไหม หรือจะมาในบท ลับ ลวง พราง ก็ไม่ทราบได้

ท่านโจโฉ ทราบหรือไม่ว่าข่าวลือ ที่ว่า เสรีพิศุทธิ์ไปช่วยเพื่อไทย สกัดเนวินที่บุรีรัมย์ ในช่วงเลือกตั้งปีที่แล้ว จริงหรือไม่ ถ้าใช่ก็แสดงว่าเขาลับ ลวง พราง ถ้าไม่ใช่ เขาก็เป็นตัวเลือกที่น่ากลัวสำหรับ ปชป เพราะคะแนนบางส่วนคงไหลไปที่เขาแน่

#49 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:13

ท่านเสรีพิศุทธิ์ไปเกือกกั้วกับพรรคเผาไทยละก็
ความเสื่อมศรัทธา ตามมาแน่นอน

#50 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:14

อดีตนักการตลาดผู้บริหารระดับสูงของบ.ทรูฯ เคยทำให้ทรูยิ่งใหญ่มาแล้ว ณ.จุดนี้เมื่อเพื่อไทยใช้การตลาดทำการเมือง
ปชป.ก็ต้องใช้การตลาดสู้เช่นกัน พิสูจน์กิ๋นของคุณอภิรักษ์ได้จากผลงานที่ผ่านๆมา ผมว่าเปอร์เซ็นต์สูงกว่าคุณชายครับ

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน