Jump to content

- - - - -

พี่น้องชาวกรุงเทพฯ เตรียมเรือ เตรียมแพกันรึยัง ปลอดฯ จะปล่อยน้ำเข้ากรุงแล้วครับ

• Please log in to reply
67 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:31

ไอเดียบรรเจิด 5-7 ก.ย. ปล่อยน้ำเข้ากรุงเทพฯ ทดสอบระบบป้องกัน

ไอเดียบรรเจิด นายปลอดประสพ สุรัสวดี รมว.วิทยาศาสตร์ เตรียมปล่อยน้ำเข้ากรุงเทพฯ ทดสอบระบบป้องกันน้ำท่วม 5-7 ก.ย. มั่นใจไม่บานปลายทำน้ำท่วมเมืองกรุงแน่นอน วอนประชาชนอย่าตื่นตระหนก...

วันนี้ (29 ส.ค.) นายปลอดประสพ สุรัสวดี รัฐมนตรีว่าการกระทรวงวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี กล่าวถึงสถานการณ์น้ำท่วมว่า ขณะนี้การลอกคูคลองในกรุงเทพมหานครแล้วเสร็จอย่างน่าพอใจ และมีโมเดลการระบายน้ำที่มั่นใจได้ โดยในวันที่ 5-7 กันยายนนี้ จะมีการทดสอบระบบทั้งหมด โดยจะปล่อยน้ำผ่านกรุงเทพมหานครในหลายรูปแบบ เพื่อทดสอบว่าระบบมีประสิทธิภาพมากน้อยเพียงใด และมีจุดบกพร่องตรงจุดไหน จึงขอให้ประชาชนอย่าตื่นตกใจ และเชื่อมั่นว่าการทดสอบในครั้งนี้จะไม่ทำให้เกิดน้ำท่วมกรุงเทพฯ อย่างแน่นอน

ส่วนที่มีผู้ออกมาแสดงความเป็นห่วงว่า อาจจะเกิดปัญหาภัยแล้งนั้น ขอยืนยันว่าจะไม่เกิดขึ้นอย่างแน่นอน ขณะนี้เป็นเพียงแต่เกิดปัญหาฝนทิ้งช่วงเท่านั้น ทั้งนี้ ตนเองได้พูดในที่ประชุม ครม.วานนี้ (28 ส.ค.) ว่า จำเป็นต้องให้คำนิยามฝนแล้งที่ชัดเจน ทั้งเรื่องปริมาณฝน ความชื้น และการขาดแคลนน้ำ เป็นต้น
โดย: ทีมข่าวไทยรัฐออนไลน์
29 สิงหาคม 2555, 14:47 น.

http://m.thairath.co...tent/pol/287163

อยากถามท่านรัฐมนตรีครับ ว่าทำเพื่ออะไร
สร้างความเชื่อมั่น ลองของ แสดงฝีมือให้เป็นที่ยอมรับ
หรือกวน teen ชาวกรุงเทพฯเล่นๆ
ทุกเรื่องทุกประเด็นเกี่ยวกับน้ำท่วมที่ออกจากปากท่าน
เคยมีอะไรถูกต้อง จบสวยสักอย่างมั๊ย

หรือท่านว่างมาก ไม่มีอะไรทำ
เกาไข่เสร็จ ไม่รู้จะทำอะไรดี

เชิญเสวนาครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#2 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:34

ก็มันอยู่กระทรวงไหนละ
มันเลยต้องทดลอง
เชื่อมันจริงๆไอ้ปอด

#3 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:37

สาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#4 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:37

เพื่อประเทศ แค่นี้ เสียสละกันหน่อย

ลืมบอกไปบ้านผมอยู่ชั้น เจ็กยัด 4 HH

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#5 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:41

พร้อมแล้วครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#6 tonythebest

tonythebest

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

กลัวท่านจะให้โอกาสเท่าเทียมกัน ปีที่แล้วตรงไหนไม่ท่วม
มันก็ปล่อยมาทางนั้น

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#7 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

บ้าน ฯพณฯ ท่าน เมื่อปีที่แล้ว ยังไม่ท่วมเลยครับ...
อาสาฯ หลายท่านบ่นเหนื่อยมาก กำแพงกระสอบทรายสูงท่วมหัวเลย
อ่อ .. ลูกเมียท่านอย่าเพิ่งไปเที่ยวเมืองนอกนะครับ....
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#8 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:00

ต่างประเทศมาเห็นแผนนี้ ไม่หัวเราะฟันโยกเลยเหรอ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#9 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:09

อยากทำอะไรทำเลยท่าน อย่าให้พลาดนะท่านมรึงงง

#10 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:18

เชอะ พวกแมงวาบ ไม่มีวันทันเกมส์ท่านปลอดเลยแม้แต่น้อย

นี่ จะเผยความจริงให้ฟัง เอามะ

เราปล่อยน้ำ เพื่อให้ท่วม กทม. เพื่อลดเครดิตผู้ว่า
เพราะถ้าระบบของ กทม. ไม่ดีจริง แสดงว่า ผู้ว่า กทม.โกง

เดี๋ยวปีหน้า ก็ได้คนจากพรรคท่านปลอดเป็นผู้ว่า

แนวคิดหลักแหลมแบบนี้ อีกกี่ชาติ พรรคแมงวาบจะตามทัน ฮ่าๆๆๆ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#11 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

หะ! ไอ้นรกปลอดอีกแล้วหรือ
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#12 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:24

ดูช่วงฝนตกเอาก็ได้ม้าง

#13 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:25

อ้าว...งั้นผมต้องขอตัวไปเก็บของก่อนนะ....ลงได้ออกจากปากปลอดประสปการณ์อย่างนี้แล้วละก็.......

#14 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:33

เราควรเชื่อในรัฐบาลว่า
ท่าน เอาอยู่
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#15 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:38

ไอเดีย....ระดับ รมต..รมช.ของรัฐบาลนี้ มีแค่นี้เองเหรอ

ตายๆๆๆ...ประเทศชาติ

เรื่องแบบนี้จะทำเป็นทดลอง..ทำแบบเล่นๆเป็นเด็กอยู่ได้ อ้ายปอดดดด......แหก เอ๋ยยย

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#16 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:39

เอาเลยครับทั่นปล่อยมาให้หมดเลยน้ำในเขื่อนนั่นน่ะ ปล่อยให้เท่ากับปีที่แล้วเลย
คนกรุงเทพฯจะได้รับรู้เสียทีว่า "อยุธยารับน้ำแทนกรุงเทพมันเป็นยังไง" :angry:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#17 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:40

รัฐบาลนี้ทำงานไม่เป็นจริงๆ ความคิดแต่ล่ะอย่าง...
/人= ‿‿ =.u人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#18 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:45

55555 ตอนนี้ คนกทม. อย่างเราจะได้ลำเลิก บุญคุณคนต่างจังหวัดแล้วใช่ไหม

:lol:

#19 kop16

kop16

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:47

55555 ตอนนี้ คนกทม. อย่างเราจะได้ลำเลิก บุญคุณคนต่างจังหวัดแล้วใช่ไหม

คนอยุธยา รับน้ำแทน คนกรุงเทพฯ

จำไว้ด้วย :angry:

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#20 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

ปู บอกเอาอยู่ ไง :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#21 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:51

ถ้าไปลองกับบ้าน 3 เกลอสมองหมาปัญญาควายผมโอเคนะ
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#22 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:51

มีแต่ได้กับได้มีหรือมันไม่ทำ

ท่วม = ทำให้รู้ว่าพลาดตรงไหน

ไม่ท่วม = ระบบสุดยอด ทั้งๆที่แค่ขุดลองคูคลองและน้ำไม่มีทางเท่าน้ำที่ท่วมจริงๆหรอก

#23 koong

koong

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:53

ก็ปลอดประสบ(การ์ณ)มันเอากรุงเทพ เป็นที่ทดลองป้องกันน้ำท่วมนี่หว่า

งั้นคนกรุงเทพ อย่างเราๆ ก็เสียสละ เป็นหนูทดลองให้แล้วไง มีปัญหาเรอะเพ่ อยากมีเรื่องเหรอ

#24 kop16

kop16

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:56

ไม่อยากรังแก ผู้หยิง

เบื่อพวกอำมาด :angry:

#25 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:14

ไม่รู้ละ...ถ้าเที่ยวนี้ยังท่วมอีก..รัฐบาลนี้เจอบางพลัดโมเดลแน่...ผมนำเอง

#26 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:22

ปกติเขาทดสอบกันโดยแบบจำลองนี่หว่า

นี่มันกะให้บ้านเมืองอิ๊บอ๋ายเลยเรอะ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#27 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

เตรียมตัวได้เลยค่ะ

เมื่อเดือนกุมภา สั่งเขื่อนปล่อยน้ำ อยุธยาท่วมอ่วมมาแล้ว เธอก็บอกว่าถือเป็นการทดสอบการระบายน้ำค่ะ

ุ          ทั้งนี้ น.ส.ยิ่งลักษณ์ กล่าวต่อไปว่า เรื่องนี้ไม่เป็นห่วงค่ะ คิดว่าเป็นเรื่องที่ควบคุมได้ เดี๋ยวจะให้ชะลอบ้างเพื่อให้น้ำนี้ระบายไปก่อน แต่เป็นส่วนที่ดีที่เราได้ระบายน้ำเพื่อไล่น้ำ จะได้รู้ว่ามีผลกระทบส่วนไหนจะเร่งหาทางระบายน้ำให้เร็ว อาจจะเป็นไปได้การไหลของน้ำอาจไม่สมบูรณ์เท่าที่ควร ซึ่งจะให้ทางกระทรวงเกษตรฯ ไปดูเพิ่มจุดที่มีปัญหาและได้รับผลกระทบน้ำท่วม โดยยืนยันว่าปีนี้คงไม่เกิดน้ำท่วมซ้ำเหมือนปีที่แล้ว

http://region4.prd.g...&filename=index

Now!  Restart Thailand  

#28 koong

koong

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:29

ปกติเขาทดสอบกันโดยแบบจำลองนี่หว่า

นี่มันกะให้บ้านเมืองอิ๊บอ๋ายเลยเรอะ

น้าเตรียมสุขาลอยน้ำ หรือจะปล่อยตามน้ำอ่ะ

#29 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:35

น้าเตรียมสุขาลอยน้ำ หรือจะปล่อยตามน้ำอ่ะ

ในซิมก็ต้องเป็นสุขาลอยน้ำสินู๋กุ้ง
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#30 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:38

เชอะ พวกแมงวาบ ไม่มีวันทันเกมส์ท่านปลอดเลยแม้แต่น้อย

นี่ จะเผยความจริงให้ฟัง เอามะ

เราปล่อยน้ำ เพื่อให้ท่วม กทม. เพื่อลดเครดิตผู้ว่า
เพราะถ้าระบบของ กทม. ไม่ดีจริง แสดงว่า ผู้ว่า กทม.โกง

เดี๋ยวปีหน้า ก็ได้คนจากพรรคท่านปลอดเป็นผู้ว่า

แนวคิดหลักแหลมแบบนี้ อีกกี่ชาติ พรรคแมงวาบจะตามทัน ฮ่าๆๆๆ

555555

คนกรุงฯ รู้ไว้ซะ
ไม่ใช่คน คิดไม่ได้

#31 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:42

เหอ เหอ เหอ มันจะเอาน้ำอะไรปล่อยมา ปล่อยมาจากไหน
ถ้าปล่อยมาจากเขื่อน มันคงท่วมจังหวัดรายทางมาก่อนเข้า
กทม แน่ หรือมันจะสูบน้ำจากเจ้าพระยา ลงคลองใน กทม แล้ว
ปล่อยให้ไหลลงเจ้าพระยาอีก 555555555555555555

#32 patcha

patcha

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:48

คิดในแง่ดี ยังดีที่มันบอกล่วงหน้าว่าจะทดสอบ เตรียมตัวเลยพี่น้อง ขนกันซะตั้งแต่วันนี้จะได้ไม่เหนื่อยมาก
ความเป็นคนดีสำคัญที่สุด ถ้าคนไม่ดี จะระบบหรือระบอบใดก็ไม่ดีทั้งสิ้น

#33 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

"ส่วนที่มีผู้ออกมาแสดงความเป็นห่วงว่า อาจจะเกิดปัญหาภัยแล้งนั้น ขอยืนยันว่าจะไม่เกิดขึ้นอย่างแน่นอน"

ปลอดพูดมาได้ไงเนี่ย มันแล้งไปแล้วไม่ใช่เหรอ

กรมป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย (ปภ.) ประกาศพื้นที่ภัยแล้ง 51 จังหวัดทั่วประเทศ รุนแรง 46 จังหวัด

กรมป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย (ปภ.)รายงานสถานการณ์ภัยแล้งว่าปัจจุบันมีพื้นที่ได้ประกาศเป็นพื้นที่ภัยพิบัติกรณีฉุกเฉิน (ภัยแล้ง) ตั้งแต่วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2555 - ปัจจุบัน จำนวน 51 จังหวัด 508 อำเภอ 3,466 ตำบล 37,240 หมู่บ้าน ประชาชนได้รับความเดือดร้อน 3,362,123 ครัวเรือน 12,409,544 คน พื้นที่การเกษตรได้รับความเสียหายประมาณ 729,876 ไร่ ทั้งนี้ จังหวัดที่มีหมู่บ้านประสบภัยแล้งที่อยู่ในระดับรุนแรงทั้งหมด 46 จังหวัด แบ่งเป็น

จังหวัดที่มีหมู่บ้านประสบภัยแล้งมากกว่าร้อยละ 50 จำนวน 32 จังหวัด ได้แก่ จังหวัดกาฬสินธุ์ เลย มุกดาหาร ประจวบคีรีขันธ์ สุโขทัย แพร่ อุดรธานี นครพนม น่าน แม่ฮ่องสอน บุรีรัมย์ ยโสธร ขอนแก่น หนองบัวลำภู บึงกาฬ ลำพูน สุรินทร์ พะเยา อุทัยธานี อุบลราชธานี ตาก สกลนคร ชัยภูมิ อำนาจเจริญ เชียงราย อุตรดิตถ์ จันทบุรี ลำปาง กำแพงเพชร หนองคาย พิษณุโลก และ จังหวัดศรีสะเกษ

จังหวัดที่มีหมู่บ้านประสบภัยแล้ง ร้อยละ 100 จำนวน 3 จังหวัด ประกอบด้วย จังหวัดกาฬสินธุ์ มุกดาหาร และจังหวัดเลย

จังหวัดที่มีหมู่บ้านประสบภัยแล้งมากกว่าร้อยละ 90 จำนวน 11 จังหวัด ประกอบด้วย จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ สุโขทัย แพร่ นครพนม อุดรธานี น่าน แม่ฮ่องสอน บุรีรัมย์ ยโสธร หนองบัวลำภู และ จังหวัดขอนแก่น

http://www.krobkruak...51-จังหวัด.html

Now!  Restart Thailand  

#34 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

มันใช้อะไรคิดว๊าาาา :o

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#35 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:07

ลุงปลอด กรูมีแม่ป่วย อยู่กทม.น้า ...จะทำอะไร สงสารผมบ้าง ผมอยากบอกลุงว่า ...

*คุณ* ถาม กรู หรือย้างงงงงงงงงง

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#36 gu_view

gu_view

น้องเก่า

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:12

ปอดเป็นศพ เล่นอะไรของเขาอะ????

#37 idecon

idecon

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:18

ผมเชื่อท่านนะ
เพราะบ้านท่านอยู่ใกล้น้ำมากกว่าบ้านผม
แต่..................................
รอให้เด็กปิดเทอมก่อนดีมั๊ยท่าน
พลาดพลั้งจะได้หนีทันทั้งบ้าน

#38 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:19

เหอ เหอ เหอ มันจะเอาน้ำอะไรปล่อยมา ปล่อยมาจากไหน
ถ้าปล่อยมาจากเขื่อน มันคงท่วมจังหวัดรายทางมาก่อนเข้า
กทม แน่ หรือมันจะสูบน้ำจากเจ้าพระยา ลงคลองใน กทม แล้ว
ปล่อยให้ไหลลงเจ้าพระยาอีก 555555555555555555

เห็นด้วย จะไปเอาน้ำปริมาณมหาศาล มาจากไหน
ถ้าทำเป็นแบบจำลอง ในคอมฯ ก็ว่าไปอย่าง

แต่รับรองว่า งานนี้เมื่อผ่านไป จะได้คำำชี้แจง ผลจากทดลองแล้ว ยืนยันว่า ป้องกันน้ำท่วมได้แน่นอน

#39 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

ทดลองแบบนี้ดูแล้วมีแววเรือหายทั่วประเทศแหงๆ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#40 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

ปอดเค้าฉลาดหลักแหลมนะเฟ้ย
เมื่อวันจันทร์ ด่า ปราโมทย์ ไม้กลัด ว่าโง่เขลา ก็ยังทำมาแล้ว

ปลอดประสพ ซัดปราโมทย์ โง่เขลา ยันปีนี้น้ำไม่ท่วม
http://news.sanook.c...ีนี้น้ำไม่ท่วม/

#41 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

ตอนนี้เขามีปัญหาภัยแล้งอยู่ไม่ใช่รึ แล้วจะเอาน้ำที่ไหนมาทดลอง

คนแแบบนี้มันใช้อะไรคิด งง กับสมองมันจริง

ทำยังกับเป็นของเล่น <_<
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#42 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

เสียดายน้ำ พื้นที่ที่น้ำแล้งจริง

#43 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:06

สมาชิกพรรคนี้มันเกิดมาเพื่อทำลายชาติจริงๆ

แต่ละอย่างเอาส้นTEENคิดทั้งนั้น
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#44 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:09

สมาชิกพรรคนี้มันเกิดมาเพื่อทำลายชาติจริงๆ

แต่ละอย่างเอาส้นTEENคิดทั้งนั้น

แต่15 ล้าน ก็ยังไม่สำนึก

#45 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

ครม. ชุดนี้จะหาคนมีสติสตังมาทำงานไม่ได้เลยหรือนี่

#46 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:54

ฉายาที่มียังไม่พอรึไง ไหน๋จา
ปลอด ประสบการณ์
ปลอด ปราศจากเรื่องดี
ปลอด เสือโคร่ง
ปลอด เป็นศพ
ล่าสุด...... ปลอด ปล่อยน้ำ ไอ้เวร
ทดลองน่ะ ไม่ต้องใช้ของจริงก็ได้ มีวิธีอื่นเยอะแยะ
อย่างเวลาจะฝึกคนให้ขับเครื่องบิน เค้าก็ฝึกกับแบบจำลองกัน
อีกหน่อย? มันไปฝึกคนให้ หนีไฟ สงสัย ปลอดจะให้จุดไฟเผาตึกกันจริงๆ :D

Edited by OSR, 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:55.

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#47 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:17

อย่าซีเรียสเลยครับ

รัฐบาลเขาอยู่ว่างๆ กลัวคนเห็นว่าไม่ได้ทำงานเขาก็เล่นมุกไปเรื่อย

ซึ่งในการทำงานแบบมืออาชีพจริงๆถ้าจะทดสอบระบบจริงเขาไม่บอกกันหรอกครับ

เขาก็ทดสอบกันในพื้นที่จำกัดดูโฟลวเรท อัตราการระบายน้ำอะไรก็ว่าไป

แต่จะมาทดสอบเอาน้ำมหาศาลมาไหลบ่าท่วมกรุงเทพอย่างปีที่แล้วมันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ

มันไม่มีน้ำจะทดสอบแล้วก็ไม่มีทางทำได้ แล้วกรุงเทพก็ไม่ใช่ท่อระบายน้ำ

มีผู้นำโง่ก็เพลียใจกันหน่อยนะครับ ใน ครม.จะมีคนฉลาดบ้างสักคนไหนนี่ จะได้ห้ามๆกันบ้าง

ทั้งคณะรัฐบาลผลัดกันโชว์โง่จนคอการเมืองชินชาเลยเชียว

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#48 tonythebest

tonythebest

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:23

อ่านจากคุณคลำปม ตอนแรกผมกเห็นเช่นนั้นแหละครับ
ถ้าคนพูดเป็นตาสีตาสา ผมจะไม่ใส่ใจเลย
แต่ประสบการณ์คำพูดของทั่นปลอดเกี่ยวกับน้ำท่วมแต่ละครั้ง
ทำให้ผมรู้สึกตื่นเต้นและเป็นกังวล
ประมาณการ 5 ผลอาจขยายเป็น 150 ก็ได้ ด้วยวิสัยของคนๆ นี้

บอกตรงๆ ครับ ผมไม่ไว้ใจให้คนแบบนี้มีสิทธิ์คิดเห็นอะไร
ที่เกี่ยวกับความเป็นอยู่ของประชาชนคนไทยเลยแม้แต่นิดเดียว

#49 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:31

ถ้าบานปลาย น้ำท่วมนี่ ให้กระผมเอาเท้าไปลูบหน้าท่าน รมต.ควาย ได้รึเปล่าล่ะครับ ถ้าได้ผมก็ยอมให้ปล่อยน้ำเข้า กทม. เพื่อทดสอบอย่างที่ท่านต้องการครับ <_<

จะมีสักเรื่องที่เข้าท่าบ้างมั้ยว่ะเนี่ย รบ.ปูเน่า เนี่ย กลวงตั้งแต่หัวยันยางจริงๆ

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#50 tonythebest

tonythebest

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:51

ถ้าบานปลาย น้ำท่วมนี่ ให้กระผมเอาเท้าไปลูบหน้าท่าน รมต.ควาย ได้รึเปล่าล่ะครับ ถ้าได้ผมก็ยอมให้ปล่อยน้ำเข้า กทม. เพื่อทดสอบอย่างที่ท่านต้องการครับ <_<

จะมีสักเรื่องที่เข้าท่าบ้างมั้ยว่ะเนี่ย รบ.ปูเน่า เนี่ย กลวงตั้งแต่หัวยันยางจริงๆ

ถ้าน้ำท่วมและสามารถเอาเท้าลูบหน้าท่านรัดถะมนตีได้
ผมจะยอมให้น้ำท่วมเชียวครับ

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน