Jump to content

- - - - -

~~ คงจะเป็นอาหารมื้อเช้าในยุคแพงทั้งแผ่นดิน ~~

• Please log in to reply
39 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:13

วันนี้ประมาณ 7.30 รถติดไฟแดงอยู่แถวโชคชัย 4 มีแมงกะไซคันนึงขับมาจอดติดไฟแดงอยู่ด้านซ้าย

ก็หันไปมอง เห็นคนขับเป็นชายมาดแมนแต่งตัวในชุดทำงานคลุมทับด้วยเสื้อแจ็คเก็ต ใส่หมวกกันน็อค

สวมคัชชูพร้อมทำงาน และที่แฮนรถมอเตอร์ไซของเขามีถุงก๊อปแก๊ปใสๆ มองเห็นของที่บรรจุไว้ใน

ถุงก๊อปแก๊ปชัดเจน ประกอบด้วย ของ 3 สิ่ง คือ มาม่า 1 ซอง ไข่ไก่ 1 ฟอง และ แล็คตาซอยอีก 1 กล่อง

เราชะเง้อมอง พร้อมกับคิดราคาของในถุงไปด้วย ... มาม่า 6 บาท / ไข่ไก่ 4 บาท / แล็คตาซอย 10 บาท

รวมแล้ว = 20 บาท (ถูกกว่าข้าวแกงอีก)

และนั่งนึกเดาในใจว่า " นี่คงจะเป็นอาหารเช้า" ในยุคแพงทั้งแผ่นดินของผู้ชายคนนี้

เราจะกระชากราคาาาาาา(ขึ้น) เอามั๊ยคร้าาาาาาาาาพี่น้องงงงงงงงงงงง :o

เศร้าใจไทยแลนด์ :(

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#2 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:26

บ่นจังเลย อำมาตย์

รากหญ้า ไม่เห็นเดือดร้อนเลย

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#3 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:30

มื้อเช้าผมถูกกว่านั้นอีก -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#4 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:31

นั่นสิ ถ้าพวกไพร่ไม่เดือดร้อน อำมาตย์เช่นท่านจะบ่นไปทำไมครับ -_-
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#5 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:32

คนนี้คนไม่ได้เปิด asia update สินะคะ เพราะช่องนั้นเค้าเอาชาวบ้านมาออกอากาศบอกว่าของไม่แพงๆอยู่

#6 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:35

*
POPULAR

ใครบอกว่ามื้อเช้า
นั่นนะกินได้ทั้งวัน 3 มื้อเลยนะ
เช้า- มาม่า
เที่ยง- ไข่ต้ม
เย็น- แล๊คตาซอย
B)
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#7 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:37

ชิส์!!! เบื่อแมงวาปกระแนะกระแหน
พอพาไปกินก๋วยเตี๋ยว 3 บาท กินส้มตำ จานละ 20 ก็หาว่าต้องถ่อไปไกลตามซอกหลืบ ไกลโพ้น

คราวนี้กินกันในเมือง กินที่บริษัทไหนก็ได้
แค่ 20 บาท อยู่ท้อง อิ่มตื้อ
หิ้วมาม่ากับไข่มาใช้ไมโครเวฟบริษัทปรุงให้สุก ประหยัดไฟบ้านอีกต่อ

แมงวาปไม่รู้จักประหยัด
อย่ามาทำบ่นว่าของแพงอีก :angry: :angry:

#8 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:41

20 บาท อำมาตย์แล้ว

มื้อเช้ากระผม
กาแฟ 10 บาท
ข้าวเหนียวสังขยา 6 บาท

รวม 16 บาท :P

#9 butadad

butadad

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:42

ใครบอกว่ามื้อเช้า
นั่นนะกินได้ทั้งวัน 3 มื้อเลยนะ
เช้า- มาม่า
เที่ยง- ไข่ต้ม
เย็น- แล๊คตาซอย
B)

พวกอำหมาด กินตั้ง 3 มื้อ อวดรวย ไพร่อย่างผม วันละสองมื้อเอง เช้านม กลางวันข้าว
เด๋วต่อไปจะเป็น กินวันเว้นวันแล้ว จะได้ผอมๆ

#10 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:49

งั้นต้องบ่นแบบไหนละ...
บ่นประชาธิปไตยเหรอ....มันคงเอามาต้มกินได้มั้ง
แล้วบ่นเรื่องปากท้อง...ให้คนที่ดูแลรับผิดชอบมันได้ยินและสำเนียกซะบ้าง
ตกลงถ้าจะบ่นต้องบ่นเรื่องประชาธิปไตยอย่างเดียวไง..เหอ..

#11 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:52

ก็แด..กแต่หญ้าที่ แกนนำควายมันแจกก็เลยไม่เดือดร้อน เอาม้ายคร่าๆๆๆๆ แล้วอำมาตย์หน้าตาเป็นอย่างไงว่ะอยากเห็น ***บ่นกันจังควายแดง

กรูไม่เหลือง กรูไม่แดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#12 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:03

แก๊ก ของแพง ยังขายได้ อีกเหรอ... นึกว่าหมด event ไปแล้ว... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#13 kop16

kop16

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:06

ก็แด..กแต่หญ้าที่ แกนนำควายมันแจกก็เลยไม่เดือดร้อน เอาม้ายคร่าๆๆๆๆ แล้วอำมาตย์หน้าตาเป็นอย่างไงว่ะอยากเห็น ***บ่นกันจังควายแดง

กรูไม่เหลือง กรูไม่แดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

มีหลักฐานเหรอ ครับ ว่าแกนนำ ควาย แจก หญ้า ช่วย เอาหลักฐานมาโชว์หน่อย

อย่าดีแต่ ว่า ด่าคนอื่น ขอดูหลักฐาน ถ้าไม่มี ก็ แสดงว่า คุณก็ ควาย ไม่มีปัญญาคิด วะ

B)

หลักฐาน แกนนำ แจก หญ้า

คนโพส ไม่มีปัญญา

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#14 kop16

kop16

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:13

ผมเปิดกระทู้ใหม่แล้วครับ ช่วยไป ตอบด้วยครับ

http://webboard.seri...ตย์-เหินฟ้า-ขอ/

#15 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:16

รากหญ้าไม่เดือดร้อน เศรษฐกิจดีจะตาย

http://news.mthai.co...ews/187175.html

:D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#16 wewe

wewe

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:19

อำมาตย์ยังต้องประหยัดเยี่ยงนี้

แล้วไพร่ล่ะ จะอยู่จะกินเยี่ยงไร

ยิ่งมีแต่เขลาๆ อดฉงฉานมิได้ดอก ... ซิก... ซิก... ซิก ...

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#17 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:20

แก๊ก ของแพง ยังขายได้ อีกเหรอ... นึกว่าหมด event ไปแล้ว... :D

แปลว่าท่านไม่คิดว่า..ของแพง....อำมาตย์จริงๆ
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#18 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:23

ไม่ใช่เรื่องแก๊กของแพง แต่เป็นเรื่องกระชากค่าครองชีพ
โปรดอย่าปิดกั้นความถูกต้องด้วยอคติ โลภ โกรธ หลง
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#19 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:24

บอกว่าไม่แพงก็ไม่แพงสิ แมลงสาปชอบใส่ร้ายจริงๆเลย
มาม่า 6 บาท สามมื้อ 18 บาทเอง ...พวกอำมาตย์

#20 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:25

เขาเบื่อพวก แถ ตกถนนจนขี้เกียจเล่นมั้งครับ
เพราะอันที่จริง ปชช. ทั่วไปเขาเข้าใจเรื่องนี้ดีกว่าแดงเล่นเว็บบอร์ดเสียอีก
เลยไม่รู้จะเสียเวลาเถียงกับแดงแถไปทำไม หนะครับ
อีสานโพล ถิ่นพี่น้องแดงแปร๊ด -_-

อีสานโพลชี้'รบ.ปู'สอบตกศก.-ของแพง

อีสานโพลชี้ 'รบ.ยิ่งลักษณ์' สอบตกการทำงานด้านศก. และคนส่วนใหญ่เมินบ้านเลขที่ 111 หวนการเมือง ระบุของแพง ค่าแรงต่ำ คนอีสานได้รับผลกระทบอย่างหนัก 'ไม่ได้รู้สึกไปเอง'

http://www.komchadlu...กศก.ของแพง.html

Edited by MIRO, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:26.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#21 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

สงสัยว่าจะ messenger บริษัทผมนะครับ
messenger บริษัทผมนี่ แต่งตัวเหมือนคนทำงานบริษัทมาก
เย็นๆ เปลี่ยนชุดไปเตะบอล ใส่รองเท้าสตั๊ดของแท้ นี่แหละครับ
พนักงานในบริษัทฯ ยังอายเลย

#22 caveman

caveman

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:50

อาหารเช้า-กลางวัน-เย็น ของ พ๊ม ครับPosted Image
อย่าทำสิ่งโง่...โดยการสีซอให้กาสรฟัง

#23 wewe

wewe

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:54

อีเวนนี่กว่าจะคิดออกมาได้ยากเย็นนะคร้าาาาา

ถ้าจะให้คุ้มต้องใช้ 8 ปีเลยคร้าาา

#24 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

มีแต่พวกอำมาตย์ทั้งนั้นที่ว่าของแพง สงสัยพวกนี้ไม่มีตังค์ สู้พวกเราเสื้อแดงไม่ได้รวยๆทั้งนั้น!!! เนอะคุณเฮนไต

#25 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

ที่นี่เขาไม่มี event ถ้าใครทำสิ่งไม่ถูกต้อง e ไม่ vent :lol: :lol:

#26 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

วันนี้ประมาณ 7.30 รถติดไฟแดงอยู่แถวโชคชัย 4 มีแมงกะไซคันนึงขับมาจอดติดไฟแดงอยู่ด้านซ้าย

ก็หันไปมอง เห็นคนขับเป็นชายมาดแมนแต่งตัวในชุดทำงานคลุมทับด้วยเสื้อแจ็คเก็ต ใส่หมวกกันน็อค

สวมคัชชูพร้อมทำงาน และที่แฮนรถมอเตอร์ไซของเขามีถุงก๊อปแก๊ปใสๆ มองเห็นของที่บรรจุไว้ใน

ถุงก๊อปแก๊ปชัดเจน ประกอบด้วย ของ 3 สิ่ง คือ มาม่า 1 ซอง ไข่ไก่ 1 ฟอง และ แล็คตาซอยอีก 1 กล่อง

เราชะเง้อมอง พร้อมกับคิดราคาของในถุงไปด้วย ... มาม่า 6 บาท / ไข่ไก่ 4 บาท / แล็คตาซอย 10 บาท

รวมแล้ว = 20 บาท (ถูกกว่าข้าวแกงอีก)

และนั่งนึกเดาในใจว่า " นี่คงจะเป็นอาหารเช้า" ในยุคแพงทั้งแผ่นดินของผู้ชายคนนี้

เราจะกระชากราคาาาาาา(ขึ้น) เอามั๊ยคร้าาาาาาาาาพี่น้องงงงงงงงงงงง :o

โห 7.30 ที่ โชคชัย 4
เจ้วีวี่ ขรา กุ้งก็บังเอิญ อยู่แถวนั้นเวลานั้นพอดี อดได้นั่งรถฟรีไปทำงานเลย 55555 จะเขม่นมองตามรถที่ติดไฟแดง ทุกวันๆ เลยนับจากนี้ แต่หน้าตาเจ้เป็นไงค่ะ

#27 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

ตอนนี้เสื้อแดงหลายคนมันสำนึกแล้วว่าของแพง แต่ปากมันไม่กล้าพูด เพราะมันได้หลอกตัวเองไว้แล้ว แปลกนะ เสื้อแดงนี่กลัวเสียหน้า แต่นิสัยยิ่งกว่าตัวเมียซะอีก เป็นเสื้อแแดงนี่ถือเป็นสิ่งต่ำสุดในชีวิตแล้วฮ่ะ

#28 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

มาม่ามีไข่+นม ถือว่าแพงนะครับของปรกติผมจะเป็นมาม่าธรรมดาไม่ใส่ไข่ และดื่มน้ำเปล่า
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#29 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:34

ยังดีได้กินมาม่า1ห่อ ไข่1ฟอง
คนงานเช่าหอที่บ้านเรา
ต้มมาม่า1ห่อใส่ไข่1ฟองในกะทะไฟฟ้าตรานกยูง
ล้อมวงกันพ่อแม่ลูกกินคลุกข้าวกันตาย :huh:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#30 ขุนพลไร้พ่าย

ขุนพลไร้พ่าย

น้องเก่า

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:48

พวกแมงวาป ไม่ได้เรื่อง จะบ่นเอาอะไร

ต้องเสื้อแดง ของแพงเพื่อประชาธิปไตย บ่นเพื่อพี่น้องประชาธิปไตย

เรากินหญ้า รสประชาธิปไตย ผลไม้ดองกินได้เราไม่กิน เรากิน ปรองดอง เพราะมันประชาธิปไตย เท่กว่าเยอะ แมงวาป รู้จักป่าว

ถ้าเพื่อประชาธิปไตย แพงแค่ไหน กุก็ว่าไม่แพง จบปะ! เพราะกุ "ประชาธิปไตย"

#31 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:09

แค่แลคตาซอยกล่องนึงก็อิ่มไปมื้อนึงแล้ว

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#32 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

สมัยนุ้น เห็นเขาว่า นั่งมองปลาแห้งที่แขวนอยู่ไป กินข้าวไป นี่โคตรอัตคัดแล้ว

แต่สมัยนี้ แม้แต่ปลาแห้งจะซื้อมาแขวน ยังไม่มีปัญญาเลย ... สงสัย สุดท้ายของท้ายที่สุด

คือน้ำปลาผสม คลุกข้าวแน่ๆ ... อย่าหวังว่าจะได้กินน้ำปลาแท้ :D
"=== โกหก คนได้ทั่วโลก แต่ โกหกตัวเอง ไม่ได้ ==="

#33 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:34

มื้อกลางวันมั้งครับ มื้อเช้าอาจแค่แลคตาซอย 1 กล่อง

#34 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:38

พวกควายมันโง่ดักดาน

ยังไม่รู้ตัวกันอีกอ่า

เศษเงินทำให้พวกควายโง่ได้ถึงเพียงนี้
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#35 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:45

แปลว่าท่านไม่คิดว่า..ของแพง....อำมาตย์จริงๆ

สโลแกนว่า หญ้าไม่แพง แดงไม่มีเดือดร้อนคับ <_< <_<

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#36 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:50

พี่ที่ทำงานบอกว่าสารทจีนปีนี้ไม่ค่อยมีซาแซ แสดงว่าเศรษฐกิจไม่ค่อยดี

#37 kop16

kop16

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:38

หลักฐาน ก็ ไม่มีว่า ของแพง

บ่นกันทำไม

#38 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

ผมไม่รู้ ผมไม่เดือดร้อน...ผมเป็นอำมาตย์ มีตังค์

#39 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:01

นี่เค้าคงเล่นรัมมี่ ตีหน้าโง่ กันมั๊ง

ไหนไปเอาหลักฐานมาสิ ว่าอีนี่ไม่ได้แจกตัง

กรูจะเอาหลักฐานนะโว๊ย ไม่ใช่ความเห็นควายๆ

Edited by ID007, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:04.

#40 longkid

longkid

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:09

เฮ้ออออออออ ก็บอกแล้วไง ของไม่ได้แพงอย่าคิดไปเองสิ

Edited by longkid, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:09.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน