Jump to content

- - - - -

\\\\\\\\\\ ท่านอำมาตย์ เหินฟ้า ขอ หลักฐาน แกนนำ แจก หญ้า ครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
10 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

เนื่องจากกระทู้ คุณ WEWE

http://webboard.seri...มื้อเช้าในยุคแ/

ท่านอำมาตย์ เหินฟ้า บ่นกับผมตามข้อความด้านล่าง

บ่นจังเลย อำมาตย์

รากหญ้า ไม่เห็นเดือดร้อนเลย

ก็แด..กแต่หญ้าที่ แกนนำควายมันแจกก็เลยไม่เดือดร้อน เอาม้ายคร่าๆๆๆๆ แล้วอำมาตย์หน้าตาเป็นอย่างไงว่ะอยากเห็น ***บ่นกันจังควายแดง

กรูไม่เหลือง กรูไม่แดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

หลักฐาน แกนนำ แจก หญ้า ครับ มีไหม

อย่าได้แต่ กล่าวอ้าง ครับ -_-

เข่าข่ายผิดนะครับ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#2 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:25

พวกอำมาตย์ ก็แบบนี้แหละ

พอเปิดเวที ชก ก็ หลบ หายศีรษะ <_<

-------------------------

ปิดกระทู้ อำมาตย์ แพ้ บายย

ประกาศชัยชนะ อีกรอบ

ไม่กล้าชก

Edited by สิงห์ติดอ่าง, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:30.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#3 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:14

หาไม่เจอ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#4 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:57

:lol: :lol: :lol:

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#5 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

ผมไม่ได้หายหัวไปไหนครับไปธุระมาครับ ผมเองไม่ใช้อำมาตย์ครับขอบคุณที่ตั้งให้ผมเป็นท่านอำมาตย์แต่ขออนุญาตไม่รับนะครับเพราะผมเป็นคนหาเช้ากินค่ำทั่วไปครับ
อยากเห็นอำมาตย์เหมือนกันเลยได้ถามไปครับว่าหน้าตาเป็นอย่างไร ส่วนหลักฐานไม่มีครับแค่เป็นคำเปรียบเปรยทั่วไปผมคงไม่เถียงหรือแถอะไรต่อนะครับ

คุณชนะแล้วครับ ดีใจด้วยครับ
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#6 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

ไม่มีอะไรครับ แค่เห็นชื่อท่านก็รู้อะไรเป็นอะไร

และเห็นท่านประกาศชัยชนะแล้วก็เลยมาแสดงความดีใจด้วย
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#7 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

พวกแมงวาปก็แบบนี้ ดีแต่กล่าวหาเลื่อนลอยไร้หลักฐาน
พวกเราเสื้อแดงมีเกียรติมีศักดิ์ศรี ไม่ไปแบมือขอใครกิน
หญ้าแพรกแค่นี้ ทำไมเราจะหากินเองไม่ได้ :angry:
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#8 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:54

ไอ้ย่ะ คนกินหญ้าร้อนตัว :lol: :lol: :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#9 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

http://www.dld.go.th...-news&Itemid=72

นายธีระ วงค์สมุทร รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ แจกหญ้เห้งช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมในเขตพื้นที่จังหวัดสุโขทัย
เขียนโดย Administrator   
วันจันทร์ที่ 19 กันยายน 2011 เวลา 04:38 น.
ในวันที่ 14  กันยายน  2554 นายธีระ  วงค์สมุทร  รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ พร้อมคณะ ได้ร่วมแจกหญ้าแห้งและหญ้าสดเพื่อช่วยเหลือเกษตรกรผู้ประสบภัยน้ำท่วม ในเขตพื้นที่ ตำบลดงเดือย อำเภอกงไกรลาศ โดยมีหญ้าแห้งจำนวน 4,000 กิโลกรัม และหญ้าสดจำนวน  2,000 กิโลกรัม ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากสถานีพัฒนาอาหารสัตว์สุโขทัย

รมต. ครม.ใครหว่า

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#10 nnnn43

nnnn43

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:55

เนื่องจากกระทู้ คุณ WEWE

http://webboard.seri...มื้อเช้าในยุคแ/

ท่านอำมาตย์ เหินฟ้า บ่นกับผมตามข้อความด้านล่าง

บ่นจังเลย อำมาตย์

รากหญ้า ไม่เห็นเดือดร้อนเลย

ก็แด..กแต่หญ้าที่ แกนนำควายมันแจกก็เลยไม่เดือดร้อน เอาม้ายคร่าๆๆๆๆ แล้วอำมาตย์หน้าตาเป็นอย่างไงว่ะอยากเห็น ***บ่นกันจังควายแดง

กรูไม่เหลือง กรูไม่แดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

หลักฐาน แกนนำ แจก หญ้า ครับ มีไหม

อย่าได้แต่ กล่าวอ้าง ครับ -_-

เข่าข่ายผิดนะครับ

นั้นสิเห็นพวกเราเป็นอะไรไปพูดแบบนั้น :lol:
ไร้หลักฐาน
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#11 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:16

จข.กท. รับหญ้าสักฟ่อน ไหมครับ .... :lol:

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม