Jump to content

- - - - -

ไอ้รัฐบาลชั่ว

• Please log in to reply
22 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

อย่ารอช้า ครับรีบปล่อยนํ้ามาเลย ครับ ถ้าทํานํ้าท่วมกรุงจริงนอกจาก จะทําคนกรุงจะเกลียดพรรคแม้วทั้งกรุงแล้ว ชาวนาที่เจอปัญหาภัยแล้งอยู่แล้วยิ่งไอ้แม้วเอานํ้าไปปล่อยเล่น ชาวนา ทั้งหลายจะได้เกลียดไอ้แม้วและหนักกว่าเดิมตาสว่างไปด้วยหลังจากชาวนาโดนหลอกเรื่อจํานําข้าวเจ๊งแสนล้าน ชาวนาจะไม่มีนํ้ามาทํานาเลย เพราะรัฐบาลกลัวนํ้าท่วมจนขรี้ขึ้นสมอง

55555

ปล่อยเลยครับปล่อยเลย จะได้เร่งเวลาลุกฮือไล่รัฐบาลได้เร็วขึ้น หยุดเลือกตั้ง 10ปีไล่ ปชป พท ภท ชทพ ชพนออกไปให้หมด

Edited by phat21, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:21.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#2 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:20

ที่ 1 เย้ๆๆๆๆ

บ่งบอกวุติภาวะได้เป็นอย่างดี :lol:
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#3 phat21

phat21

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:22

ที่ 1 เย้ๆๆๆๆ

บ่งบอกวุติภาวะได้เป็นอย่างดี :lol:

ไอ้แดงชาติชั่วงมงายแม้วจนเกินเยียวยาตายแบบทหารนาซีเถอะสาวกแม้ว
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#4 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:27

สู้เค้านะ

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#5 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:33

น้องแพท
ตอนนี้ยังไม่เกิดอะไรทันทีทันใดหรอก
การปล่อยน้ำ อ้างทดสอบระบบที่ไร้เหตุผล
ผมมองว่าเป็นการปล่อยน้ำเพื่อเป็นมาตรการหนึ่งในการรับมือ หากมีการยึดอำนาจ
น้ำ vs รถถัง
น้ำ vs ความเดือดร้อนของประชาชน
น้ำ vs การเคลื่อนกำลังพล
น้ำ vs การควบคุมสถานการณ์
และน้ำ vs อื่นๆ อีกมากมาย

เป็นการทดสอบปล่อยน้ำเพื่อการนั้น

น้องแพทก็เบาๆ หน่อย
ด่าหางแดงหนักๆ พี่ไม่ว่า
อิอิ

Edited by ssa, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:35.

#6 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:36

phat21มาแย้ว เย้ๆๆ :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#7 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:38

เป็นการต่อสู้ของแดงกับเหลืองอย่างแท้จริงนะนี่ ขอตั้งตาดู

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#8 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

ไปเมาใบกระท่อมมาหรือไง หรือมหาเทพเมพลิ้มไม่ยอมให้คาบโกเต๊ก

ตกลงไม่ให้เขาทดสอบปล่อยน้ำใช่ไหม ที่โผล่มาโวยเนี้ย จะให้เขาทำอะไรยังไง

ลองนำเสนอสิ แป๊ะลิ้มมีวิธีไหนดีๆ วิธีที่สร้างสรรรู้จักเปล่าคำนี้

ไม่ใช่จ้องแต่จะถ่วงชาติบ้านเมือง ไปวันๆ :lol: :lol:
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#9 phat21

phat21

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:41

น้องแพท
ตอนนี้ยังไม่เกิดอะไรทันทีทันใดหรอก
การปล่อยน้ำ อ้างทดสอบระบบที่ไร้เหตุผล
ผมมองว่าเป็นการปล่อยน้ำเพื่อเป็นมาตรการหนึ่งในการรับมือ หากมีการยึดอำนาจ
น้ำ vs ความเดือดร้อนของประชาชน

เป็นการทดสอบปล่อยน้ำเพื่อการนั้น

อิอิ

ผมละเบื่อไอ้พวกเผด็จการพลเรือนจริงๆ โกงประเทศเท่าไหร่ก็ได้ตราบใดที่ทหารดีไม่มาปฏิวัติแล้วประเทศนี้เมื่อไหร่จะจัดการไอ้แม้วทุกวันนี้อยู่แบบสิ้นหวังแล้ว

#10 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

คุณต้นหอม คงไม่ได้ดูการสู้กันหรอก ผมอยากสู้ใจจะขาดรอนๆแล้วรู้ไหม

แต่ phat21 มันขี้ขลาดตาขาว ต้องจำขี้ปากแป๊ะมาพ่นเท่านั้น คิดเองไม่เป็น 55+ :lol: :lol:

#11 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:13

จะเอาน้ำที่ไหนมาปล่อยล่ะ
ปีที่แล้วก็ดันปล่อยน้ำแมงวาบซะหมดเขื่อน

ทำเอาแมงวาบ ใจหายแวบ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#12 tu249cm

tu249cm

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:32

กลัวแต่ว่าทดสอบด้วยวิธีปล่อยน้ำแบบนี้ หากฝนไม่ตกขึ้นมาน้ำที่กักไว้ไม่พอ
ปัญหาภัยแล้งจะตามมาเป็นปัญหาใหญ่ของเกษตรกรชาวไร่ชาวนาแทนน่ะสิ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#13 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:39

ผมว่ากระทู้นี้มวยถูกคู่นะ

นายเวร เอ๊ย 18 มงกุฎ กับ phat21

คนหนึ่งชอบพูดติดปาก "พันธมิตรขี้เหลือง" "ศาสดาลิ้มโกเต็ก" "เทพลิ้ม"

"พันธมิตรปิดสนามบิ๊นนนนนนนน"

อีกคนเป็นคู่กรณีโดยแท้เพราะเป็น "คนเสื้อเหลือง"

ดังนั้นเป็นเรื่องของ เหลือง - แดง

"อำมาตย์" อย่างเรานั่งดูดีกว่า :D
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#14 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:51

อย่ารอช้า ครับรีบปล่อยนํ้ามาเลย ครับ ถ้าทํานํ้าท่วมกรุงจริงนอกจาก จะทําคนกรุงจะเกลียดพรรคแม้วทั้งกรุงแล้ว ชาวนาที่เจอปัญหาภัยแล้งอยู่แล้วยิ่งไอ้แม้วเอานํ้าไปปล่อยเล่น ชาวนา ทั้งหลายจะได้เกลียดไอ้แม้วและหนักกว่าเดิมตาสว่างไปด้วยหลังจากชาวนาโดนหลอกเรื่อจํานําข้าวเจ๊งแสนล้าน ชาวนาจะไม่มีนํ้ามาทํานาเลย เพราะรัฐบาลกลัวนํ้าท่วมจนขรี้ขึ้นสมอง

55555

ปล่อยเลยครับปล่อยเลย จะได้เร่งเวลาลุกฮือไล่รัฐบาลได้เร็วขึ้น หยุดเลือกตั้ง 10ปีไล่ ปชป พท ภท ชทพ ชพนออกไปให้หมด

18 มงกุฎ

น้องเก่า
  • Posted ImagePosted Image

ตอบ วันนี้, 15:59
คุณต้นหอม คงไม่ได้ดูการสู้กันหรอก ผมอยากสู้ใจจะขาดรอนๆแล้วรู้ไหม

แต่ phat21 มันขี้ขลาดตาขาว ต้องจำขี้ปากแป๊ะมาพ่นเท่านั้น คิดเองไม่เป็น 55+ :lol: :lol:

--------------------------------------------------------------------------------------------------------

phat...เขาว่ามาแบบนี้อ่ะ ว่าไง

Edited by Super@2, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:52.

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#15 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:00

ไปเมาใบกระท่อมมาหรือไง หรือมหาเทพเมพลิ้มไม่ยอมให้คาบโกเต๊ก

ตกลงไม่ให้เขาทดสอบปล่อยน้ำใช่ไหม ที่โผล่มาโวยเนี้ย จะให้เขาทำอะไรยังไง

ลองนำเสนอสิ แป๊ะลิ้มมีวิธีไหนดีๆ วิธีที่สร้างสรรรู้จักเปล่าคำนี้

ไม่ใช่จ้องแต่จะถ่วงชาติบ้านเมือง ไปวันๆ :lol: :lol:

****ท้าวความถึงน้ำท่วมปีที่แล้ว
ตอนที่พท.จัดตั้งรบ.นั้น น้ำในเขื่อนต่างๆอยู่แถวๆ 70-80% ของระดับความปลอดภัยของแต่ละเขื่อน
ฝ่ายรบ. มัวแต่จัดสรร ตำแหน่งต่างๆในรบ. แล้วคนมีอำนาจนั้นอยู่นอกประเทศทุกคนจึงตามติดที่โจรเร่ร่อนคนเดียว ไม่สนใจเรื่องน้ำเลย จนน้ำในเขื่อนเต็ม100 หรือเกิน100% เขื่อนจึงขอเปิดระบายน้ำ บวกกับฝนลงมาช่วงนั้นน้ำเลยท่วมกันมากมายขนาดนั้น
*ผมเห็นว่าถ้าออกคำสั่งให้เขื่อนเก็บน้ำไว้สูงสุดที่สัก70% (ตอนนั้นเป็นต้นฝน ...ปลายฝนให้อยู่ระดับ80-85%) แค่นี้จะไม่เกิดร้ายแรงขนาดต้องเอาเรือดำน้ำมาช่วแก้วิกฤต

คนของรบ. ออกมาบอกว่า ปชป.วางยา รู้ว่าแพ้แน่เลยแกล้งกักน้ำไว้ และที่ผมฟังแล้วขำคือ เมื่อปชป.แพ้ ก็บนบาลเทพยดาฟ้าดินให้เกิดฝนตกหนัก ตอนนั้นคิดว่าเป็นข่าวตลกๆ แต่ตอนนี้ชักเชื่อแล้วว่าอาจมีคนในรบ.พูดจริง
แล้วล่าสุด (หลังนาซาเข้ามาไม่ได้) ปลอดสมอง บอกว่า นาซ่า ระบุปีที่แล้วที่น้ำท่วมเป็นเพราะการบริหารงานผิดพลาดของปชป. โดนสวนกลับก็เงียบไปจนนึกว่าไม่มีตัวตนอยู่
ช่วงน้ำท่วม คนโตในรบ.ออกตรวจงานถี่ยิบ จนผมเองคิดว่าไปกันถี่ขนาดนี้ เจ้าของพท.จะเอาเวลาที่ไหน มาช่วยปชช.
ปูเองก็ออกเยี่ยมเหมือนกัน ที่แรกน่าจะพิษณุโลก ข่าวที่ออกมาคือ แจกเงินคนพิษฯ ครอบครัวละ3หมื่น จนป่านนี้
เมื่อกลับเข้ามาก็บอกว่าได้ให้จว.ที่น้ำผ่าน จัดพท.รับน้ำเป็นหลายหมื่นไร่ (ระบุเป็นรายจังหวัด ว่าแต่ละจ.จะต้องจัดมากี่ไร่/จว) ..เกือบปียังไม่รู้เลยว่าพท.รับน้ำอยู่ที่ไหนบ้าง
ปู ออกตรวจพท.อีกหลายครั้ง ตามแต่ชุดที่สั่งตัดมาเสร็จเมื่อไร รองเท้าย่ำน้ำคู่ใหม่มาเมื่อไร ก็ออกเยี่ยมปชช. ไปวางแผนเมื่อนั้น
ปู ตั้งกรรมการมากี่ชุดครับ(จำไม่ได้ ..เพราะเห็นหัวของคณะกรรมการแล้วไม่สนใจจะจำ) ตั้งมาเพื่อบริหารต้นน้ำ กลางน้ำ ปลายน้ำ แบบบูรณาการ (มีคนบอกว่าเรื่องว.5 นี่ก็เรื่องไป..บริหารน้ำ)
กู้เงินมา3.5แสนล้าน เกือบปีใช้ไป700ล้าน

***ท่านปลอด
ยิ่งใหญ่ในกระบวนการแก้ปัญหาน้ำ แต่เอ่ยมามาแต่ละเรื่องฮาตกขอบ พาคนเสียหายไปรวมเป็นร้อยล้านมั๊ง เช่นอยู่ๆก็มาบอกน้ำจะไม่ท่วมกทม., ให้เอารถมาจิดที่ดอนเมือง น้ำไม่ท่วมแน่ๆ ...ผลเป็นไง
ท่านปลอดโดนด่ามากๆ ปูเลยยกเงินให้ 200ล้าน(มั๊ง) ให้ปลอดมีอำนาจคนเดียว ..จนถึงวันนี้มีใครรู้ไหม ปลอดเอาเงินนี้ไปแก้น้ำท่วมอะไรบ้าง

เรื่องทดลองเอาน้ำเข้ากทม.
1.คลองลาดพร้าว คนรับผิดชอบการลอกคลอง คือปลอด จนวันนี้ยังไม่ได้ทำ เช่นเดียวกับอีก2-3 คลองก็ไม่ได้ลอก
2.คลองลาดพร้าว รับน้ำได้100ลบม/นาที แต่ปลอดจะทดลองที่20ลบม/นาที ...มันได้อะไร
3.ผมไม่รู้นะ จำเอาน้ำที่ไหนมาทดลอง แต่น้ำเหนือเขื่อนมีแค่20%

***ความเห็น
จากที่ออกตรวจ หัวน้ำ กลางน้ำ ปลายน้ำ รวมแล้วเป็นสิบครั้งมั๊ง นอนค้างก็มี +มีเงินมากมายจนน่าเสียดาย +มีคณะต่างๆมากมายก่ายกอง ...จึงเห็นว่าน่าจะมองออกว่าแต่ละพท., แต่ละจว. มันมีต้นเหตุเกิดจากอะไร ควรรวมหัวกันคิดว่าจะแก้อย่างไร ก็แก้ตามนั้น จากภาพรวมแต่ละพท. มารวมเป็นตลอด หัวน้ำ กลางน้ำ ปลายน้ำ แล้วก็ดำเนินการตามนั้น …จะสร้างคนมาทำโปรแกรมจำลอง ลงคอมพ์ก็ได้

จากวันนั้นถึงวันนี้ เรียกผู้สื่อข่าว/นักวิชาการไปรับฟัง ยังโดนด่าน้อยกว่า เปลืองงบประมาณน้อยกว่านี้ ที่สำคัญดูแล้วน่าจะมีเม็ดสมอง(บ้าง)สมกับตำแหน่งหน่อย...

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#16 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:58

ผมเป็นอำมาตย์ ไม่ต้องมากินยาแทนผมนะฮะ
เบื่อพวกแอบอ้าง

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#17 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:04

ตรงเด๊ะเลย..!!!!! :P :D :lol: :rolleyes:
:o :) :P :wub: :rolleyes:

#18 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:20

น้องแพท

อิอิ

เรียนท่าน ssa
ผมว่ายังขาดน้ำ ที่ 4ss นะครับ น้ำอะไรน้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา -_-
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#19 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:52

น้องแพท

อิอิ

เรียนท่าน ssa
ผมว่ายังขาดน้ำ ที่ 4ss นะครับ น้ำอะไรน้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา -_-

อ้าววววววว เห็นว่า รถถังรอเติมน้ำอยู่ไม่ใช่เหรอ???

#20 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:12

เห็นรวมหัวกันกัด มาร์คอยู่นิน่า แล้วงัยมากัดกันเองซะแล้ว

#21 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:20

สมองหมาปัญญาควายโดยแท้นะไอ้ปลอดเป็นศพ

มันปล่อยน้ำทดสอบ ทั้งๆที่เขื่อนต่างๆพร่องน้ำไปมากแล้ว ถ้าเกิดไม่มีฝนมาเพิ่ม
แล้วมันจะเอาน้ำที่ไหนมาใช้ล่ะ(ทำการเกษตร ทำน้ำประปา)
...ปีที่แล้วน้ำท่วม
...ปีนี้ ไม่มีน้ำกิน

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#22 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:13

สมองหมาปัญญาควายโดยแท้นะไอ้ปลอดเป็นศพ

มันปล่อยน้ำทดสอบ ทั้งๆที่เขื่อนต่างๆพร่องน้ำไปมากแล้ว ถ้าเกิดไม่มีฝนมาเพิ่ม
แล้วมันจะเอาน้ำที่ไหนมาใช้ล่ะ(ทำการเกษตร ทำน้ำประปา)

ไม่ไปตอบกระทู้หน่อยหรือครับ แล้วครั้งนี้ หมามันจะกินขี้อีกไหมครับ 55+ :lol: :lol:

http://webboard.seri...ือกตั้ง-สกดอนเ/

#23 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:12

ไม่ไปตอบกระทู้หน่อยหรือครับ แล้วครั้งนี้ หมามันจะกินขี้อีกไหมครับ 55+ :lol: :lol:

http://webboard.seri...ือกตั้ง-สกดอนเ/

เจอแล้วนะครับเหลืองแท้ๆๆที่คุณตามหาในนี้phat21
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน