Jump to content

- - - - -

เหตที่ ปว. ไม่สำเร็จ ....

• Please log in to reply
30 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:28

อึม... สมน้ำหน้าครับ วันนี้ ทำ ปว. ไม่สำเร็จ
เห็นมะ ทำไรพวกเสื้อแดงอย่างเราไม่ได้ คนดีพระคุ้มครอง

ปีก่อนนู้น รถถัง บางคันจอดนาน น้ำยาแอร์หมด
บางคัน ขี้สนิมกินตีนตะขาบ

ปีนี้ บางคัน ยังหาชะแลงมาแงะขึ้นจากที่จอดไม่ได้ เพราะปีที่แล้วน้ำท่วม ดินทรุด

เห็นมะ ปีนี้ก็นับเป็นความฉลาดของท่านปอดและท่าน นายก ที่ทดสอบระบบปล่อยน้ำท่วม
เพราะใครๆ ก็รู้ว่า น้ำท่วม ทำให้ดินทรุด ขืนเอารถถังมาวิ่ง ก็จมน้ำหมดพอดี

ทหารก็เลยไม่กล้าเอารถถังออกมา อด ปว เลย ฮี่ๆๆๆๆ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#2 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:57

:blink: :blink: :blink: :blink: :blink:

#3 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:27

:blink: :blink: :blink: :blink: :blink:

มีข่าวปล่อยจากเสื้อแดง ว่าจะมีปฏิวัติเมื่อคืน

#4 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:44

ปัญญา...ไม่แข็ง

#5 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:48

คนปล่อยข่าวอยู่แถวนี้ละครับ..เค้าเล่นแผนสูงทดสอบความพร้อมงัยครับ....เหมือนทดสอบปล่อยนำ..แล้วได้ผลเห็นป่าวครับ..เสื้อแดงแถวบ้านผมยังออกมาพูดกันเลย..ให้เตรียมตัว..หารู้ไม่.คนเอาความลับมาบอกอยู่ในเสรีไทย..คอยดูนะครับเดี่ยวมีข่าวมาอีก..ไม่นานก็หมดแรง.อดนอนคอยนั่งเฝ้าดูรถถังกัน... :ph34r:

#6 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:10

คืนนี้ก็จะมีอีกนะครับ :angry:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#7 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:13

จขกท มั่ว

ที่ ปว ไม่สำเร็จ เพราะว่าท่านตู่ของเราเอาออกมาแฉต่างหาก ทหารเลยไม่กล้า :angry:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#8 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:04

เหนื่อยใจกะแดง QC เหลือเกิ๊นนนนน :unsure: :unsure: :unsure:

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#9 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:07

กระทู้-เหตที่ ปว. ไม่สำเร็จ ....
โดย ไข่แลน, วันนี้, 01:28

ตอบ-เคยบอกแล้วไง ปูไม่ชอบ ปว. ปูชอบปฏิสนธิ

#10 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:08

-_- มิน่า...สองสามวันนี่ น้ำยา SONAX เกลี้ยงห้างเลย หาซื้อไม่ได้เหมือนตอนน้ำท่วมเป๊ะ...ทหารเหมาไปฉีดล้างสนิมตีนตะขาบรถถังนี่เอง....

:blink:
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#11 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:09

ชิ ! คราวหน้า เดวจะเปลี่ยนเป็น เรือถัง

คอยดูดิ ...

#12 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:19

ข่าววงในบอกว่า เช้าวันพรุ่งนี้ตอนตี 4 จะมีความพยายามทำการปฏิวัติอีก โดยทหารที่ฝักใฝ่ระบอบอำมาตย์
ดังนั้นคืนนี้เราชาวเสื้อแดงต้องเกาะติดสถานการณ์ อย่าให้ทหารทำการปฏิวัติได้โดยเด็ดขาด :angry:
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#13 Apichai

Apichai

ขาประจำ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:20

คนปล่อยข่าวอยู่แถวนี้ละครับ..เค้าเล่นแผนสูงทดสอบความพร้อมงัยครับ....เหมือนทดสอบปล่อยนำ..แล้วได้ผลเห็นป่าวครับ..เสื้อแดงแถวบ้านผมยังออกมาพูดกันเลย..ให้เตรียมตัว..หารู้ไม่.คนเอาความลับมาบอกอยู่ในเสรีไทย..คอยดูนะครับเดี่ยวมีข่าวมาอีก..ไม่นานก็หมดแรง.อดนอนคอยนั่งเฝ้าดูรถถังกัน... :ph34r:

จับตาตอน ทดสอบปล่อยน้ำ
ได้ยินว่า ครั้งนี้ ปว โดยทหารเรือ
จะไหลมากับน้ำ เข้ายึด ทำเนียบ รัฐสภา
แล้ว เอา มนุษย์กบ บุกบ้านนายกฯ
:ph34r: :ph34r: :ph34r:

#14 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:22

เอากันเข้าไป ปล่อยข่าวทุกวัน แดงมันจะได้ทำมาหากินมั้ยเนี่ย

#15 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:27

ได้ยินว่า ครั้งนี้ ปว โดยทหารเรือ
จะไหลมากับน้ำ เข้ายึด ทำเนียบ รัฐสภา
แล้ว เอา มนุษย์กบ บุกบ้านนายกฯ

:blink: ฝากบอกท่านทหารเอารถบรรทุกน้ำมาหมื่นๆคันนะ แล้วขนน้ำไปปล่อยถึงที่จะทำการตามแผนเลยนะ อย่าผ่านมาทางคลองรังฉิดบ้านพ๊ม เพิ่งกู้มาจ่ายผู้รับเหมาซ่อมบ้านไปเองนะวุ๊ย...

Edited by wat, 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:27.

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#16 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:01

เพราะ พลังของพี่น้องเรา ชาวเสื้อแดง ต่างๆ ที่ร่วมใจกันต่อสู้กับอำมาตย์ เพื่อ ปชต.7.5ล้านบาท ที่แท้จริง
เสื้อแดงเราต้องการให้ประเทศไทยปกครอง ด้วย ปชต. จริง ๆโดยมี เจ้ามูลเมือง"แม้ว" เป็น ประมุขแห่งรัฐ
เพราะท่านเป็นคนดีมีเงินให้ใช้..ท่านโดนรังแก มาตลอด...ดูสิ ท่านมาถึงฝั่งแล้วท่านยังห่วงใย พวกเรา
ท่านยังร้องเพลง "ช่าง...แ..ม่..ง..มัน" เพื่อปลอบขวัญพวกเรา...
นี่แหละสาเหตุที่ ปว. ไม่สำเร็จ ชิส์ ***สาป ชั่งไข่ พธม. ปิด'นามบิน
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#17 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:02

มนุษย์กบใหญ่ไป ใช้มนุษย์เขียดได้มั๊ยครับ

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#18 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:55

เออออ...อากาศ วันนี้ดูมันร้อน ผิดปกติ..
สมองก็เลย...เพี้ยน ๆ ไปบ้าง อย่าถือสา

กันเลยนะพี่-น้อง ก็พอคลายเครียดได้บ้าง
( ฤ บังสน...ว่าไง ?) เอาซ๊ะอีกครั้งไม๊ ??? :P :rolleyes: :D

#19 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:00

เสื้อแดงไม่มีอะไรทำ หวังเอา ปว เพื่อกลบกระแสปล่อยน้ำแน่เลย

#20 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:06

อย่าลืมคำที่ว่า.บนความจริงมีเรื่องเท็จ.บนความเท็จมีเรื่องจริงนะครับ..เพราะดังนี้เรา..เราออกไปตุนมาม่ากันดีกว่า..ผมออกไปซื้อมาแล้วที่7-11มาม่าหมดหมดจริงๆ.ร้านที่สามผมได้มาแค่2ซองเอง..ผมชักไม่แน่ใจแล้ว..

#21 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:21

อย่าลืมคำที่ว่า.บนความจริงมีเรื่องเท็จ.บนความเท็จมีเรื่องจริงนะครับ..เพราะดังนี้เรา..เราออกไปตุนมาม่ากันดีกว่า..ผมออกไปซื้อมาแล้วที่7-11มาม่าหมดหมดจริงๆ.ร้านที่สามผมได้มาแค่2ซองเอง..ผมชักไม่แน่ใจแล้ว..

มาม่าหมดจริงๆที่เหลือก็มีครบหมดทุกยี้ห้อ...ผมเลยถามเด็กๆในร้าน..เค้าบอกคนส่งเมียออกลูกไม่ได้มาส่งสองวันแล้ว..ของเลยขาด..ต้องขอโทษด้วยครับเดี่ยวเข้าใจกันผิด...

#22 serithai11

serithai11

ขาประจำ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:30

ไอ้ตู่บอกจะปฏิวัติ ตั้งแต่เมษาโน้น.....อุ้มนายกปูหายไปไหนแล้วก็ไม่รู้

#23 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:33

ไอ้ตู่บอกจะปฏิวัติ ตั้งแต่เมษาโน้น.....อุ้มนายกปูหายไปไหนแล้วก็ไม่รู้

ท่านยิ่งลักษณ์ตัวจริงถูกอุ้มไปแล้วครับ ที่เห็นตอนนี้มันตัวปลอมที่ทำศัลยกรรมมา
และถูกพวกอำมาตย์ชักใยอยู่

ไม่สังเกตหรือครับทำไมหมู่นี้ท่านยิ่งลักษณ์ถึงดูโง่กว่าปกติ พูดจาวกวนซ้ำซากตลอด -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

#24 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:01

ทหารออกมา ผมจะนำแดง ออกไปต้าน คอยดู :angry:

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#25 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:29

ตื่นๆๆเหอะ..ฝัน(เปียก)แล้วยังแถมน้ำลายไหลอีก
เ้อ้อ....เหนื่อยใจฉิบเป๋งเลย

#26 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:53

คนวงในบอกมาครับว่าคืนนี้จะมีปฏิวัติอีกครั้ง

พี่น้องเสื้้อแดงของเรา เตรียมตัวให้พร้อม :angry:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#27 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:01

คนวงในบอกมาครับว่าคืนนี้จะมีปฏิวัติอีกครั้ง

พี่น้องเสื้้อแดงของเรา เตรียมตัวให้พร้อม :angry:

พวกอำมาตย์มันเลวจริงๆ คิดจะปฏิวัติทุกวันเลยหรือไง
ดีที่เมื่อคืน เราเหล่าพี่น้องมหาประชาชนเสื้อแดง คอยเฝ้าติดตามระวังจนเช้า พวกอำมาตย์ถึงปฏิวัติไม่ได้
คืนนี้ เราเหล่าพี่น้องมหาประชาชนเสื้อแดง ก็จะยังคงทำหน้าที่เหมือนเดิม
ฝากถึงพวกอำมาตย์ที่คิดจะปฏิวัติว่าฝันไปก่อนเถอะ :angry:

#28 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:52

ไม่่ใช่ครับ อย่างที่ผมเคยบอกว่า หากจะมีปฎิวัติ ผมจะไปนอนขวางรถถัง

พอผมอ่านกระทู้นี้เมื่อวันก่อน ผมรีบไปแกล้งนอนขวางรถถังตรงเกียกกาย

จ้างเพื่อนอีกคน ไปนอนขวางรถถัง ที่ สนามเป้า หน้าค่ายทหารไว้ ทหารเลยไม่กล้าขับรถถังออกมา

ข่าวนี้ไม่มีออกสื่อไหน จริงๆครับ ผมนี่แหละ คนต่อต้านรัฐประหาร ของจริง :angry:

ยังไงต้องปู 12 ปีเท่านัื้น

Edited by puggi, 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:53.

#29 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:17

ปว. ทำไมให้เสียของ
ให้อยู่ไปเลย 8 ปี

ไม่ได้ประชดนะเนี๊ยะ...

#30 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:06

คืนนี้ แน่นอน ปว. หลังเด็กหลับ

เด็กนอนดึ๊ก ดึก ไม่ไหว
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#31 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:51

พบการเคลื่อนไหวแบบผิดสังเกต :angry: พี่น้องเสื้อแดงคนไหนว่างโทรแจ้งแกนนำทั้งหมด ให้ไปรวมตัวปกป้องนายกปู ด่วน!!!

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน