Jump to content

- - - - -

ขอเสนอทางเลือกครับ กับการจัดการล็อกอินเน่าๆ

• Please log in to reply
23 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:14

*
POPULAR

ก็เป็นสิทธิของทุกท่านนะครับ ผมเพียงแค่ขอเสนอวิธีการจัดการพวกล็อกอินเน่าๆ แถมยังหน้าด้านครับ
เนื่องด้วยปัจจุบัน พวกหน้าด้านหน้าทน มีอยู่ให้เห้นมากมายขึ้น
ขนาดเป็นนายพลตำรวจ ยังไม่เกรงอะไร เอารูปที่ให้นักโทษหลบหนี ประดับยศให้ด้วยซ้ำ
พวกแบบนี้ มันถือว่า ไม่มีใครทำอะไรมันได้ มันก็เลยหน้าด้านไม่สนใจ
ไม่ว่า สังคมจะก่นด่า ยังไง คนพวกนี้ก้ไม่มีความละอาย ไม่มีความเกรงกลัวใดๆ
ดังที่ปรากฏว่า มีสมาชิก สรท.ที่ใช้ล็อกอิน หนึ่ง
ได้โพสต์แสดงความโกหก ตอแหล หนำซ้ำ ไม่เคยสำนึกรับผิดชอบ
สิ่งที่ตัวเอง โกหกเอาไว้ แสดงความหน้าด้าน ไม่ละอายในสิ่งที่ตัวเองทำไปด้วยซ้ำ
ทุกวันนี้ก้ยังลอยนวล เที่ยวโพสต์ สิ่งเลอะเทอะไร้สาระ
แต่ก็ยังมีเพื่อนสมาชิกเข้าไปตอบโต้ ให้กระทู้มันยังคงอยู่ในบอร์ด เป็นสิ่งไม่จำเริญตา
ผมเลยขอเสนอทางเลือกว่า หากมีล็อกอินเน่าๆ ดังว่า เข้ามาโพสต์
สมาชิกท่านใด อยากเข้าไปอ่านก็อ่านไป แต่ขออย่าไปเขียนโพสต์ตอบเป็นพอ
ก็เข้าใจว่าเป็นสิทธิของ สมาชิกทุกท่านครับ นี่เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวของผมเท่านั้น
สังเกตุได้ ผมไม่เข้าไปโพสต์โต้ตอบ ในกระทู้ ล็อกอินเน่าๆ นี้ มานานมากแล้ว
เพราะผมถือว่า ขี้มันก็อยู่ส่วนขี้ ไอ้ครั้นเราจะไปรันขี้ มันก้ไม่ได้ประโยชน์อันใด ขอบคุณครับ
นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#2 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:19

พยายามอยู่นะ แต่บางครั้งก็อดไม่ได้ ที่อยากจะตบกระบาลพวกกินหญ้า!!!! :angry: :angry: :angry: :angry:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#3 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:39

เราไม่สนใจ เพราะใครก็หลอกเราไม่ได้สักคน ถึงหลอกได้ มันก็เเค่นั้นเเหละ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#4 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:18

ท่าน amplepoor เคยแสดงความคิดเห็น

และลองสอบถามเพื่อน ๆ สรท. มาครั้งนึงแล้ว

เกี่ยวกับกรณีการ แบน ล๊อกอิน ของ ใจดี20

ซึ่งก็คล้ายๆกับ ท่าน จขกท. เลยครับ :) :)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#5 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:48

เดินไปเห็น ขี้กลางถนนสาธารณะ... ถ้าคิดว่าเหม็น ก็อย่าไปเหยียบ... เดินไปทางอื่น ทีี่มีเยอะแยะ...
แต่ถ้า เอานิ้วไปจิ้มเอง ยกขึ้นมาดมเอง แล้ว บ่นว่า เหม็นวะ แล้ว ไป โทษ กทม ที่ปล่อยหมามาขี้... เหอๆๆ
เลือก ใครมาเป็นผู้ว่าก็หนักหน่อย... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#6 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:53

แบนใครก็แบบนะ อย่าแบนhentai เพราะเค้าคิดต่างอย่างที่ตรรกะสามัญชนไม่ทำกันได้ยอดเยี่ยมเลย :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#7 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:54

เดินไปเห็น ขี้กลางถนนสาธารณะ... ถ้าคิดว่าเหม็น ก็อย่าไปเหยียบ... เดินไปทางอื่น ทีี่มีเยอะแยะ...
แต่ถ้า เอานิ้วไปจิ้มเอง ยกขึ้นมาดมเอง แล้ว บ่นว่า เหม็นวะ แล้ว ไป โทษ กทม ที่ปล่อยหมามาขี้... เหอๆๆ
เลือก ใครมาเป็นผู้ว่าก็หนักหน่อย... :D

สรุปเราไม่โทษผู้ที่เอาขี้มาไว้กลางถนนใช่หรือเปล่าครับ แต่ผู้ที่รับผลกระทบต้องหลี่กเลี่ยงกันเอาเอง

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#8 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:04

รัดทำมะนูน

ไม่มีระบุ นิครับ แบนได้ยังไง -_-

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#9 patcha

patcha

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:05

ถ้าจะโทษก็โทษเจ้าของหมาค่ะ
ความเป็นคนดีสำคัญที่สุด ถ้าคนไม่ดี จะระบบหรือระบอบใดก็ไม่ดีทั้งสิ้น

#10 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:08

ถ้าเน่า ก็เหม็นเพียบน่ะครับ

ผมไม่เห็นได้กลิ่นเลย B)

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#11 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:12

โทษ เจ้าของหมาได้ไง ??? โฮ..ไม่ยุติธรรม
หมาจะขี้ มันเคยตะโกนบอกเจ้าของไม๊ ???
ฝนยิ่งตก พายุยิ่งมาอยู่ เวลานี้
น้ำปล่อย..มาถึงไหนแล้วก็ไม่รู้ ?????? :( :wacko: :unsure:

#12 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:26

อยากรู้ว่าทำไม ไม่มีใคร โทษตัวเอง ที่ เอานิ้วไปจิ้มแล้ว เอามาดมเอง... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#13 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:32

ไม่เห็ยนด้วยครับ

ถ้าทำอย่างนี้จะต่างอะไรกับเสื้อแดงที่รุมทำร้ายคนที่ไม่เห็นด้วย

เขาทำผิดกฏอะไรหรอถึงจะไปแบนเชา

ถ้าเหตุผลแค่ไม่ถูกใจ นั่นไม่ใช่ข้ออ้าง

คัดค้านครับ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#14 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:43

ไม่เห็ยนด้วยครับ

ถ้าทำอย่างนี้จะต่างอะไรกับเสื้อแดงที่รุมทำร้ายคนที่ไม่เห็นด้วย

เขาทำผิดกฏอะไรหรอถึงจะไปแบนเชา

ถ้าเหตุผลแค่ไม่ถูกใจ นั่นไม่ใช่ข้ออ้าง

คัดค้านครับ

เห็นด้วยครับ...อย่าลืมนะครับเราชาว ..เสรีไทย...... ขอให้มันเป็นเสรีจริงๆ..เดี่ยวจะมีพวกแอ๊บเอาเราไปว่าได้ว่า..ไม่เสรีไทย..

#15 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:04

ไม่ได้อยากแบนครับด้วยใจจริง
เพียงแต่อยากให้เขารู้สึกตัวบ้างว่า โดนสังคมรังเกียจ

อย่างน้อย สารภาพบาปมาซะ ผู้พิพากษา อาจเมตตา ลดโทษให้กึ่งหนึ่ง
นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#16 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:31

ไม่ได้อยากแบนครับด้วยใจจริง
เพียงแต่อยากให้เขารู้สึกตัวบ้างว่า โดนสังคมรังเกียจ

อย่างน้อย สารภาพบาปมาซะ ผู้พิพากษา อาจเมตตา ลดโทษให้กึ่งหนึ่ง

ถ้าไม่มีวิธีการในการลงโทษ ก็คงวนเวียนอยู่อย่างนี้แหละครับ เพราะพฤติกรรมเขาไม่ละอายอยู่แล้ว ช่วงหลังผมเห็นล็อคอินนี้ตั้งกระทู้ จะไม่อ่านเพราะถ้าเข้าไปอ่านเท่ากับเพิ่มยอดวิว เลยไม่สนใจครับ

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#17 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:41

ผมผิดหรือที่ความคิดไม่เหมือนใคร ผิดหรือที่เป็นตัวของตัวเอง
ผมไม่เคยใช้วายาหยาบคายกับคนที่เข้ามาแสดงความเห็นในกระทู้ของผม
กระทู้ของผมแต่ละกระทู้เกี่ยวข้องกับการเมือง (อาจมีบ้างที่ไม่เกี่ยวข้องกับการเมือง ก็ถูกมอดย้าย มอดลบไป ผมก็ยอมรับโดยดี)
ผมไม่ได้ทำผิดกฎของบอร์ดของพวกเราข้อไหนเลย โปรดอย่าโจมตีกันเลยครับ เราเป็นสมาชิกเสรีไทยด้วยกัน
อย่าไปดูถูกคนที่เข้ามาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับผมในกระทู้ว่าเป็นคนโง่ เพราะแต่ละท่านต่างก็มีวุฒิภาวะด้วยกันทั้งนั้น
โดยส่วนตัวผม นานๆสักครั้งผมจึงจะไปตอบความคิดความเห็นในกระทู้อื่น และผมก็ไม่เคยไปป่วนกระทู้ของเพื่อนๆสมาชิก
การแสดงความคิดเห็นที่ขัดแย้ง ไม่ได้แปลว่าเขาผู้นั้น ป่วนเว็บบอร์ด

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#18 ขุนพลไร้พ่าย

ขุนพลไร้พ่าย

น้องเก่า

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:46

อย่างน้อย เห็นไต ก็ออกมายอมรับแล้ว ว่ามันเป็น "ขี้" :D

มันไม่มีใครเอามือไปจิ่มขี้ เหมือนคุณหรอก ชอบเอาตรรกกะตัวเองมาเปรียบ แต่เค้าเหม็น ไอ้พวก ขี้เรี่ยราดครับ กลิ่นมันมี มันเหม็นไปทั่ว

แปลกนะ หมามาขี้ทิ้งไว้ คนทั่วไปเดือดร้อน ดันผิด ที่ไปได้กลิ่นขี้ แต่ ไอ้ คน หรือ หมา ที่เจ้าของไม่ดูแล ปล่อยมาขี้เรี่ยราดเนี่ย ไม่ผิด

ตรรกกะนี้ ไม่ ควาย จริง คิดไม่ได้นะเนี่ย :D

#19 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:04

ผมผิดหรือที่ความคิดไม่เหมือนใคร ผิดหรือที่เป็นตัวของตัวเอง
ผมไม่เคยใช้วายาหยาบคายกับคนที่เข้ามาแสดงความเห็นในกระทู้ของผม
กระทู้ของผมแต่ละกระทู้เกี่ยวข้องกับการเมือง (อาจมีบ้างที่ไม่เกี่ยวข้องกับการเมือง ก็ถูกมอดย้าย มอดลบไป ผมก็ยอมรับโดยดี)
ผมไม่ได้ทำผิดกฎของบอร์ดของพวกเราข้อไหนเลย โปรดอย่าโจมตีกันเลยครับ เราเป็นสมาชิกเสรีไทยด้วยกัน
อย่าไปดูถูกคนที่เข้ามาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับผมในกระทู้ว่าเป็นคนโง่ เพราะแต่ละท่านต่างก็มีวุฒิภาวะด้วยกันทั้งนั้น
โดยส่วนตัวผม นานๆสักครั้งผมจึงจะไปตอบความคิดความเห็นในกระทู้อื่น และผมก็ไม่เคยไปป่วนกระทู้ของเพื่อนๆสมาชิก
การแสดงความคิดเห็นที่ขัดแย้ง ไม่ได้แปลว่าเขาผู้นั้น ป่วนเว็บบอร์ด

คิดไม่เหมือนไม่ผิด ขนาดเฮนไตผมยังยอมรับ แต่ตอแหลไม่จบแบบมรึง ไม่อยากยอมรับจริงๆว่ะ

#20 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:22

ไม่แปลกที่มีคนอยากให้แบน

แต่เขาไม่ได้ทำอะไรผิด แล้วจะแบนเขาข้อหาอะไร

แต่เอ็งก็อย่าผยองไป การกระทำเป็งน่ะน่าโดนแบนซักล้านครั้ง

โชคดีที่บอร์ดไม่มีกฏว่าพวกขี้โกหกต้องโดนแบน เลยรอดไป

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#21 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:33

กระทู้นี้ยังไม่มีการเอ่ยชื่อ log in ที่ได้โพสต์แสดงความโกหก ตอแหล หนำซ้ำ ไม่เคยสำนึกรับผิดชอบ ว่าเป็นใครเลย
คุณมาโพสต์แบบนี้แปลว่ายอมรับแล้วใช่ไหมว่าที่ผ่านมาโกหก ตอแหล และไม่เคยแสดงความรับผิดชอบมาโดยตลอด???

โดยเฉพาะประโยคนี้ "
ผมผิดหรือที่ความคิดไม่เหมือนใคร ผิดหรือที่เป็นตัวของตัวเอง"
ยิ่งตอกย้ำชัดเจนว่า
เนื้อแท้ของคุณเป็นคนชอบโกหก ตอแหล ไร้ความรับผิดชอบ โดยกมลสันดานจริงๆ

ถ้าจะแย้งว่าไม่ใช่ ก็เอาหลักฐานมาหักล้างว่าที่ผ่านมาคุณไม่เคยโกหก ตอแหลเลยสักครั้ง!!!

#22 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:33

ทำไมไม่ยกตัวอย่างไปเลยว่า เอามือไปหยิบขี้ ยกขึ้นมากินเอง แล้ว บ่นว่า เหม็นวะ แล้ว ไป โทษ กทม ที่ปล่อยหมามาขี้... เหอๆๆ

It's us against the world

#23 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:40

สมเป็นไข่โอ๊คจริงๆ เสื้อแดงกระทำการ
ขี้กลางถนนสาธารณะ.......
ไม่ผิด ไม่ด่า

แต่มารุมชี้ว่า

นี่ขี้
ด่าคนขี้
เอาขี้ไปทิ้ง

ผิด

มิน่า มันถึงเป็นลูกไอ้ทักษิณได้

#24 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:45

กระทู้นี้ยังไม่มีการเอ่ยชื่อ log in ที่ได้โพสต์แสดงความโกหก ตอแหล หนำซ้ำ ไม่เคยสำนึกรับผิดชอบ ว่าเป็นใครเลย
คุณมาโพสต์แบบนี้แปลว่ายอมรับแล้วใช่ไหมว่าที่ผ่านมาโกหก ตอแหล และไม่เคยแสดงความรับผิดชอบมาโดยตลอด???

โดยเฉพาะประโยคนี้ "
ผมผิดหรือที่ความคิดไม่เหมือนใคร ผิดหรือที่เป็นตัวของตัวเอง"
ยิ่งตอกย้ำชัดเจนว่า
เนื้อแท้ของคุณเป็นคนชอบโกหก ตอแหล ไร้ความรับผิดชอบ โดยกมลสันดานจริงๆ

ถ้าจะแย้งว่าไม่ใช่ ก็เอาหลักฐานมาหักล้างว่าที่ผ่านมาคุณไม่เคยโกหก ตอแหลเลยสักครั้ง!!!

+1 กำลังจะโพสถามพอดี

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน