Jump to content

- - - - -

ไหนเสื้อแดงบอกทางโอลิมปิคห้ามชูรูป?

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
15 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:01

จากกระทู้นี้

http://webboard.seri...ย-โดนเล่นแล้วค/

แล้วทำไม นักกีฬาพาราลิมปิคเกมส์ ถึงโชว์ได้ล่ะ สรุปแล้ว เสื้อแดงได้ส่งเรื่องไปจริงๆ แต่ทางโอลิมปิคเค้าไม่สนใจหรือปล่าว 555

#2 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:06

ใครว่าเสื้อแดงอย่างพวกเราสองมาตรฐานล่ะ
พวกเรามีมาตรฐานเยอะกว่านั้น

ตั้ง 15 ล้านมาตรฐาน เชียวนะ

เชอะ พวกแมงส์วาบด์ แค่ 12 ล้านมาตรฐาน จะเอาอะไรมาสู้
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#3 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:58

นั่นมัน"โอ"ลิมปิค
นี่มัน "พารา"ลิมปิค

คนล่ะอันกัน
โอเคไหม จบนะ
เพราะถ้าถามต่อ จะไม่รู้แล้วว่าต้องแถอย่างไรอีก
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#4 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:14

ไหนเสื้อแดงบอกทางโอลิมปิคห้ามชูรูป?

คำตอบมันอยู่ในคำถาม ตรงนี้แหละ :D

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#5 นกสองหัว

นกสองหัว

น้องเก่า

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:40

เอาจริงๆหน่อยครับตามเรื่องทางโอลิมปิคที่ห้ามชูรูป อย่าได้แต่เห่าครับ ถ้าใครชูรูปก็แจ้งเค้าไปเลยครับ ให้ไปยึดคืนเหรียญเลย แต่คนแจ้งแล้วสำเร็จก็ไปเคลีย กับเจ้าของเหรียญที่โดนยึดเองนะครับตอบคำถามเค้าแล้วกันครับ อยากเห็นคนจริงครับ :D

#6 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:07

กระทู้นี้ปลอดแดงแน่ๆ สงสัย ต้องอาศัยแดง คิวซีมาช่วยแถ

#7 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:12

manager.co.th/Sport/ViewNews.aspx?NewsID=9550000109085

บ็อคเซียไทยโค่นจีน ซิวทองพาราลิมปิก Posted Image ทีมบ็อคเซียไทย คว้าเหรียญทองที่ 2 Posted Image
ทีมนักกีฬาบ็อคเซียจากประเทศไทย เอาชนะนักกีฬาจากจีน ไปได้อย่างขาดลอย คว้าเหรียญทองที่ 2 ให้แก่บ้านเกิดได้สำเร็จ ในการแข่งขันกีฬาพาราลิมปิก ที่กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ เมื่อคืนวันอังคารที่ 4 ก.ย. ที่ผ่านมา

การแข่งขันกีฬา พาราลิมปิก เกมส์ ครั้งที่ 14 ณ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ ระหว่างวันที่ 29 สิงหาคม ถึง 9 กันยายน 2012 ทัพนักกีฬาจากประเทศไทย มีความหวังเหรียญทองจากกีฬาบ็อคเซีย ประเภททีมชาย

ผลปรากฏว่า ทีมบ็อกเซียจากประเทศไทย ซึ่งประกอบด้วย วิษณุ ฮวดประดิษฐ์ , พัธยา เทศทอง, มงคล จิตรเสงี่ยม และวัชรพล วงษา ไม่ทำให้พี่น้องเพื่อนร่วมชาติต้องผิดหวัง ด้วยการเอาชนะ นักกีฬาจากแดนมังกร ไปได้ 10-5 คว้าเหรียญทองที่ 2 จากการแข่งขันพาราลิมปิกได้สำเร็จ

นอกจากนี้ ไทยยังมีความหวังหยิบเหรียญทองเพิ่ม จากการแข่งขัน วีลแชร์เรซซิง 1500 เมตร ซึ่งมี ประวัติ วะโฮรัมย์ และ สายชล คนเจน ลงทำการแข่งขัน เวลา 03.37 น. ตามเวลาในประเทศไทย

#8 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:23

ชิส์ เรื่องเล็กน้อย แมงสาป เล่นอยู่ได้..
ดีกว่ามาร์ค ชั่งไข่แหละ
ที พธม. ยังปิดสนามบินเลย..
รู้จักเป่า "White Lie" อ่ะ

Edited by lionidas, 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:23.

พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#9 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:00

ท่าน จขกท. นี่ อำมาตย์ ชัดๆเลย แค่นี้ก็เอามาเล่น :P :P

เป็นกำลังใจให้นักกีฬาครับ

ที่ได้สร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย :) :)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#10 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:10

พวกคุณเก่งมากค่ะ พิการกาย แต่ไม่พิการใจ

สู้ชีวิตกว่าบางคนที่ดีแต่แบมือขอ ไม่พอยังบ่อนทำลายชาติอีกด้วย

#11 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:14

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#12 สีโลเก

สีโลเก

น้องเก่า

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:32

เป็นกำลังใจให้นักกีฬาพาราลิมปิคของไทยทุกท่านครับ

เป็นดินรองพระบาท ยังดีกว่าเป็น ขี้เปียกข้างไข่ไอ้เหลี่ยม

++++++++++..........++++++++++..........++++++++++

ไม่มีคนดีคนใดยืนอยู่ข้างไอ้เหลี่ยมและพวกควายแดง

#13 Titan

Titan

น้องเก่า

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:47

นักกีฬาเค้าเก่ง เค้าทำสำเร็จ ชนะตามกฎกติกา เค้าเป็นคนดีทำไมจะชูในหลวงไม่ได้

ทำชั่วทำเลวเผาบ้านเผาเมือง ชูรูปไอ้เชี่ยแม้วอ่ะถูกต้องแล้ว

#14 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:12

พวกเขาพิการแต่กาย แต่จิตใจไม่ได้พิการเลย ผิดกับคนบางคนบางพวกที่ร่างกายปกติ แต่จิตใจพิการจนหาส่วนดีในจิตใจไม่ได้ ขอคารวะด้วยใจ

#15 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:22

ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ถูกแทนด้วยสีต่างๆในธงไตรรงค์
พระมหากษัตริย์เป็นส่วนหนึ่งของธงไตรรงค์ ถ้าห้ามในส่วนของพระมหากษัตริย์ ก็ห้ามชูธงไตรรงค์ด้วยเลย จะดีไหม

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#16 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:56

ไม่เชิญอ้ายเต้น ไปจุดคบเพลิงด้วยละ มันถนัดเผาอยู่แล้ว และพิการทางสมอง