Jump to content

- - - - -

ผบชน.ลั่น...ติดรูปถ่ายคู่กับนักโทษหนีคดี ทำไปด้วยความบริสุทธิ์ใจ

• Please log in to reply
97 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:50

จากเพจของปู จิตกร บุษบา

พลตำรวจโทคำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง ผู้บัญชาการตำรวจนครบาล เปิดเผยกับสำนักข่าวทีนิวส์ ถึงกรณีเสียงวิจารณ์ถึงความเหมาะสมในการนำภาพถ่ายคู่ พันตำรวจโททักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี มาประดับไว้ในห้องทำงานที่กองบัญชาการตำรวจนครบาลว่า เรื่องดังกล่าวไม่จำเป็นต้องชี้แจงอะไร เหตุที่ติดไว้ก็เพื่อเป็นเครื่องเตือนใจให้นึกถึงคำสอนที่ พันตำรวจโททักษิณสอนไว้ให้ทำเพื่อประชาชน ส่วนใครจะวิจารณ์อย่างไรก็ไม่เห็นเป็นไร

ทั้งนี้ พลตำรวจโทคำรณวิทย์ กล่าวว่า การที่เลือกภาพดังกล่าวมาประดับไว้นั้น ก็เป็นเรื่องของตนเองที่จะเลือกภาพใดมาก็ได้ เพราะเป็นห้องทำงานส่วนตัว อีกทั้ง พันตำรวจโททักษิณก็เป็นผู้มีบุญคุณและเคารพนับถือ ไม่เกี่ยวว่าตนจะเป็นตำรวจแล้วไม่ควรถ่ายภาพร่วมกับผู้ร้ายหนีคดี เนื่องจากทำไปด้วยความบริสุทธิ์ใจ พร้อมยืนยันว่า ตนเองมีความชัดเจน หากมีการเปลี่ยนรัฐบาลใหม่ ก็พร้อมจะลาออก โดยไม่ต้องให้ใครมาไล่

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#2 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:51

บกพร่อง โดยสุจริตสินะ
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#3 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:51

ตนเองมีความชัดเจน

#4 juemmy

juemmy

1พฤติกรรม ล้านคำบรรยาย :unsure:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#5 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:53

คิดถึงคนกลางอย่างเฮนไตเลย ว่าจะมีความคิดเห็นเช่นไร

#6 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:55

เอามาจากเฟสบุ๊คเสรีไทยนี่แหละ
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#7 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:56

คิดถึงคนกลางอย่างเฮนไตเลย ว่าจะมีความคิดเห็นเช่นไร

ใจเย็น เขากำลังหามุขด่า ปชป. กับพวกสลิ่มแมงวาปอยู่ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#8 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:58

ไม่ย้ายไปรองมือรองเท้า
ใกล้ๆเขาเลยล่ะครับ
นับถือขนาดนั้น

#9 jugadui

jugadui

น้องเก่า

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:00

มันเป็นหลักฐานว่าละเว้นการปฎิบัติหน้าที่คั๊บคุณตำหนวด

ผมเห็นด้วยกับคำว่า "กฎหมู่ไม่สามารถอยู่เหนือกฎหมายได้"

#10 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:01

ส่วนเสียของคนไทยส่วนหนึ่ง คือ นิยมยกย่องนับถือ คนทำความผิด สังคมเมืองอื่นมีแต่จะแอนตี้

#11 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:09

เป็นนายตำรวจใหญ่แต่กราบกรานนักโทษหนีคุก
........ไม่เลวโดยสันดานทำไม่ได้นะเนี่ย.....

#12 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:14

กรรมของเมืองไทย

#13 ขบวนการเสรีไทย

ขบวนการเสรีไทย

น้องเก่า

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:19

ตัวใครตัวมันล่ะครานี้พี่น้องชาว กทม.ที่รักทั้งหลายตำรวจบูชานักโทษ???

#14 butadad

butadad

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:29

จะบอกว่า กรูนับถือตัวเฮี้ย ว่างั้นเหอะ

#15 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:30

แบบนี้ ยกเลิก ม.157 ไปเลยดีกว่ามั้ง

จะได้"ไม่เขินไม่อาย"เวลาจะทำไรอย่างนี้ :( :(

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#16 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:32

ไม่มีอะไรต้องอายกันแล้วในเวลานี้

สมดังคำโบราณที่ว่า

"ด้าน-ได้-อาย-อด"

#17 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:33

เข้าใจว่าสิทธิส่วนบุคคล แต่มึมคิดบ้างไหมว่า เงินเดือนและ
จนถึงสิ่งอำนวยความสะดวกในการทำงานต่างๆที่มึมใช้นั้น คือภาษีประชาชน
ที่เค้าหวังว่ามึมจะเป็นผู้พิทักษ์สันติราษฎ์ โดยดำเนินการตามกฏหมายกับคนร้ายอย่างเคร่งครัด!!! :angry: :angry: :angry: :angry:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#18 juemmy

juemmy

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:33

จากเพจของคนดีมักแก้ไข คน***ชอบแก้ตัว

2 ชั่วโมงที่แล้ว

เอาฮา !!

//@เจ๊..

#19 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:36

จะบอกว่า กรูนับถือตัวเฮี้ย ว่างั้นเหอะ

ครับมันตั้งใจจะบอกแบบนั้นแหละ
พอ ปชป มาเป็นรัฐบาลมันก็จะขึ้นป้าย
.....มีวันนี้เพราะมาร์คชั่งไข่......

#20 me999

me999

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:38

ถ้าเป็นห้องทำงานผม ผมว่าผมติดรูปพ่อ รูปแม่ หรือไม่ก็รูปครอบครัวนะ

#21 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:41

ถ้าเป็นห้องทำงานผม ผมว่าผมติดรูปพ่อ รูปแม่ หรือไม่ก็รูปครอบครัวนะ

คงเป็นรูปอย่างที่ว่าแหละครับ

Edited by ม่านน้ำ, 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:41.

#22 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:56

คงเป็นรูปอย่างที่ว่าแหละครับ

ห้องทำงานผม ติดรูป maria ozawa อ่ะครับ (ในโต๊ะนะ :) )

#23 สีโลเก

สีโลเก

น้องเก่า

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:13

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวเสรีไทยทุกท่าน ผมแอบเข้ามาสิงสถิตย์ที่เว็บนี้นานแล้ว แต่ว่าเพิ่งสมัครสมาชิกนะครับ หากมีอะไรก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

จากกรณีนี้ ผมลองวิแคะห์ตามความรู้อันน้อยนิดได้ดังนี้ว่า

1.ติดเพื่อโชว์ว่ามีเจ้าของ
2.ติดเพื่อเป็นสัญญลักษณ์ให้คนอื่นเกรงขาม ว่าตูมีนายนะเฟ้ย อย่ามามั่วกะตูนะ
3.ขนาดนายตำรวจบิ๊กเนม ใหญ่คับฟ้าระดับประเทศ ยังต้องไปอวยไอ้เหลี่ยม ก้มหัวให้ไอ้เหลี่ยม และยอมพลีถวายกายเป็นขี้ข้าไอ้เหลี่ยม ผมไม่แปลกใจเลยว่าทำไม
ตำรวจกับโจรมันถึงมีแค่เส้นบางๆคั่นกลาง
4.หากเปลี่ยนรัฐบาลก็พร้อมจะออก แสดงว่ามั่นใจในแบ็คที่หนุนหลัง มั่นใจในนางพริตตี้ที่จะพารัฐนาวาควายแดงลากยาวถึงแปดปีว่างั้น 5555555 ก็จะรอดูว่ะ
5.แล้วเมื่อเป็นอย่างนี้แล้ว อนาคตประเทศไทยคงไม่ไปใกลจากนี้หรอก สิบอกให่....เราก็ได้แต่ทำใจ

เป็นดินรองพระบาท ยังดีกว่าเป็น ขี้เปียกข้างไข่ไอ้เหลี่ยม

++++++++++..........++++++++++..........++++++++++

ไม่มีคนดีคนใดยืนอยู่ข้างไอ้เหลี่ยมและพวกควายแดง

#24 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:15

ยอมรับได้ว่าบุญคุณที่คนโกงแผ่นดินมาอุปถัมภ์ให้ได้ดีทุกวันนี้
มีค่ากว่าน้ำนมมารดา ค่าแรงพ่อแม่ที่ป้อนข้าวน้ำมาแต่เล็ก
ความลำบากที่ครูอาจารย์สอนมาให้เป็นคนดี
และที่สำคัญ อาชีพที่เลือกมาเพื่อรักษาความถูกต้องของแผ่นดินบ้านเกิดเมืองนอน
ที่มันซุกหัวมาแต่เล็ก กลับไม่สำนึก
หน้าที่การงานมันก็มาจากภาษีของคนทั่วไปที่หวังพึ่งให้รักษาบ้านเมืองที่มันอาศัยอยู่
แต่วันนี้ ยศตำแหน่งที่มันเห็นว่าสำคัญกว่าค่่าความเป็นคน
ก็ไม่ต่างจาก .......ที่คอยฟังเสียงเคาะกะลามารับเศษอาหารเพื่อประทังตัวเองให้อยู่รอดไปวันๆ
แบบพวกไร้ค่าไร้ราคาในตัวเอง

Edited by เดือนเอก, 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:16.

#25 butadad

butadad

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:49

ก็นั่นแหละครับ พ่อเขา

#26 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:01

จิตใต้สำนึกอยู่ที่ใต้ตรีน
เลยคิดไม่ได้ว่าอะไรผิดอะไรถูก
ชัดเจนค่ะ

#27 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:29

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวเสรีไทยทุกท่าน ผมแอบเข้ามาสิงสถิตย์ที่เว็บนี้นานแล้ว แต่ว่าเพิ่งสมัครสมาชิกนะครับ หากมีอะไรก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

จากกรณีนี้ ผมลองวิแคะห์ตามความรู้อันน้อยนิดได้ดังนี้ว่า

1.ติดเพื่อโชว์ว่ามีเจ้าของ
2.ติดเพื่อเป็นสัญญลักษณ์ให้คนอื่นเกรงขาม ว่าตูมีนายนะเฟ้ย อย่ามามั่วกะตูนะ
3.ขนาดนายตำรวจบิ๊กเนม ใหญ่คับฟ้าระดับประเทศ ยังต้องไปอวยไอ้เหลี่ยม ก้มหัวให้ไอ้เหลี่ยม และยอมพลีถวายกายเป็นขี้ข้าไอ้เหลี่ยม ผมไม่แปลกใจเลยว่าทำไม
ตำรวจกับโจรมันถึงมีแค่เส้นบางๆคั่นกลาง
4.หากเปลี่ยนรัฐบาลก็พร้อมจะออก แสดงว่ามั่นใจในแบ็คที่หนุนหลัง มั่นใจในนางพริตตี้ที่จะพารัฐนาวาควายแดงลากยาวถึงแปดปีว่างั้น 5555555 ก็จะรอดูว่ะ
5.แล้วเมื่อเป็นอย่างนี้แล้ว อนาคตประเทศไทยคงไม่ไปใกลจากนี้หรอก สิบอกให่....เราก็ได้แต่ทำใจ

ชอบมากตรงบอกว่า ติดเพื่อโชว์ว่ามีเจ้าของ
ส่วนใหญ่เฉพาะสัตว์ และสิ่งไม่มีชีวิตเท่านั้น ที่จะมีเจ้าของได้ ไม่รู้ว่าอย่างไหน

ส่วนคนในข่าวรึ ข่าวว่าเป็นคนชอบ "อุ้ม"
โดยเฉพาะทางใต้ตอนล่าง
ไม่ต้องถามว่ารู้มาจากไหน ก็คนที่อยู่แถวสี่แยกราชประสงค์นั่นล่ะเขาบอกมา

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#28 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:32

พลตำรวจโทคำรณวิทย์ กล่าวว่า การที่เลือกภาพดังกล่าวมาประดับไว้นั้น ก็เป็นเรื่องของตนเองที่จะเลือกภาพใดมาก็ได้ เพราะเป็นห้องทำงานส่วนตัว อีกทั้ง พันตำรวจโททักษิณก็เป็นผู้มีบุญคุณและเคารพนับถือ ไม่เกี่ยวว่าตนจะเป็นตำรวจแล้วไม่ควรถ่ายภาพร่วมกับผู้ร้ายหนีคดี เนื่องจากทำไปด้วยความบริสุทธิ์ใจ

ถ่ายรูปคู่ไม่ผิดหรอก ถ้าคนที่เค้าถ่ายรูปด้วยไม่ใช่นักโทษหนีคดี และ คนอีกคนคือผู้พิทักษ์สันติราษฏร์
เคยได้ยินคำคม คำนี้มั้ย "แมวสีอะไรก็ได้ ขอให้จับหนูได้" ใครจะเป็นรัฐบาล ก็ช่าง หัวมัน *คุณ*ก็ทำหน้าที่ ตำรวจไปซิวะ
เป็นนายตำรวจใหญ่ แยกคนดี กับ นักโทษไม่ออก ก็เป็น รปภ ตามบ่อนเถิดครับ

#29 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:32

อ่านคำสัมภาษณ์แล้วเพลียไปเลย
อยากบอกว่าไร้ศักดิ์ศรีจนไม่รู้จะไปเปรียบกับอะไรดี
คนที่ไม่มีศักดิ์ศรี ก้อไม่มีคุณค่าของความเป็นคนอีกต่อไป

เงินภาษีของประชาชนที่เคยจ่ายให้ไปตลอดชีวิตราชการ ... ไม่มียางแม้แต่หยดเดียว ... เหลือเชื่อจริงๆ
ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#30 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:36

นี่แหละหนา ตำรวจไทย เหอๆ วัฒนธรรมองค์กรมันเป็นแบบนี้ มันถึงให้ตำรวจขึ้นมาเป็นแกนหลักในบ้านเมืองไม่ได้ แล้วก็ไปตีอกชกหัวว่า ตำรวจไม่ค่อยมีคนเหลียวแล เหลียวแลแต่ทหาร ....ทำตัวแบบนี้ก็อยู่ใต้ทหารต่อไปน่ะดีแล้ว
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#31 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:48

ใครก็ได้ ช่วยกรุณานำไปโพสต์เวปข่าวต่างประเทศเยอะๆหน่อย

ทำอะไรคนหน้าด้านไม่ได้ก็ประจานมันนี่แหละ

#32 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:51

กรูนี่ไงประชาชน

*คุณ*มาช่วยล้างส้วมบ้านกรูเสร็จแล้วช่วยจับไอ้คนมอนเต กลับมาเข้าคุกให้ด้วย B)

It's us against the world

#33 notcomeng

notcomeng

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:54

เครดิตภาพ เสมา ขุนศึกรักสถาบัน
ตำรวจต้องทำงานรับใช้ประชาชน หรือ รับใช้การเมือง(วะ)เนี้ย :angry:

#34 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:59

อยากถามนักข่าวที่เข้าไปถ่ายภาพมาจังว่าในห้องนั้นมี พระบรมฉายาลักษณ์ ของพระเจ้าอยู่หัว..พระผู้ทรงเป็นจอมทัพไทย
หรือเปล่าครับ.(อยากรู้จริงๆครับ)แล้วยิ่งมาบอกว่าถ้าเปลี่ยนรัฐบาลใหม่ ก็พร้อมจะลาออก โดยไม่ต้องให้ใครมาไล่..มันหมายถึงอะไรครับ..ท่าให้ผมเข้าใจเองก็หมายความว่าท่านจะทำทุกอย่างเพื่อรัฐบาลนี้..ใช่หรือเปล่าครับ..

Edited by kon_thai, 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:12.

#35 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:09

รัฐบาลใหม่ หากเป็นขั้วตรงข้าม ช่วยจำคำพูดไอ้แจ๊ด ไว้ให้ดีนะครับ
นอกจากมันจะลาออกแล้ว ท่านต้องดำเนินคดี ข้อหาละเว้นการปฏิบัติหน้าที่

ไล่ออก ริบเบี้ยหวัด บำเหน็จ บำนาญ ถอดยศ ไปเลย
ข้าราชการเยี่ยงนี้ ไม่สมควร มีให้เป็นเยี่ยงอย่าง
นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#36 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:15

"ทำไปด้วยความบริสุทธิ์ใจ พร้อมยืนยันว่า ตนเองมีความชัดเจน "

ท่านกล้าพูด แต่ข้าฯ มิกล้ารับฟัง

#37 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:20

นักโทษติดยศให้ ตำรวจ

---------------------------------------

#38 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:32

ข้าราชการ รับเงินเดือนจากภาษีของประชาชน

จิตสำนึกในหน้าที่ ดูจากรูปและคำให้สัมภาษณ์แล้ว คงไม่มี

ไปรับเงินจากแม้วแล้วลาออกไปเถอะ

#39 Ballbk

Ballbk

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:31

ทุกวันนี้ ศักดิ์ศรีของตำรวจมันไม่มีแล้ว เป็นได้ก็แค่ เศษสวะในเครื่องแบบ

เคยเห็น พวกขับรถแล้วโดนมันเรียกจับ ไม่รู้จะไปยกมือไหว้มันทำไม ไม่ใช่ญาติผู้ใหญ่เราสักหน่อย

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#40 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:39

ขอเหอะวะ ไอ้พวกตำรวจ sonteen ทั้งหลาย

พวกเมิงไม่ทำงาน กรูไม่ว่า ขอให้พวกเมิงนั่งเฉยๆไปเลย ไม่ต้องสร้างความเดือดร้อนให้ประชาชน

กรูยอมเสียภาษีส่งไปให้พวกเมิงนั่งแดกเฉยๆหน้าด้านๆไปวันๆ จริงๆนะ

#41 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:44

ตบเท้าหาป๋า ก็ได้ดีทุกคนเหมือนกัน

มีวันนี้ เพราะ ป๋า ให้ :D

#42 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:13

เครดิตภาพ เสมา ขุนศึกรักสถาบัน
ตำรวจต้องทำงานรับใช้ประชาชน หรือ รับใช้การเมือง(วะ)เนี้ย :angry:

ช่วยกันจำประโยคนี้ดีๆ หวังว่าคงจำคำพูดตัวเองได้ เมื่อวันที่ไม่ใช่ วันของคุณ

#43 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:15

คนชัดเจนแบบพี่แจ๊ส แถมใจถึงแบบนี้สิ เหมาะกับม๊อบพวกแมงสาป เดวคงไม่ลามไปเหมือนตากใบ นะ

#44 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:18

ไม่ต้องรอรัฐบาลใหม่หรอกครับ
คำรณวิทย์ควรลาออกไปได้แล้ว
1.เงินเดือน+รายได้มาจากเงินภาษีของประชาชน แต่ไม่ทำหน้าที่เมื่อพบผู้ร้ายหรือนักโทษตามหมายจับ
2.การให้นักโทษประดับยศ ทั้งที่ยศนายพลมาจากการโปรดเกล้า
แถมวันฌปรดเกล้ากับวันที่ให้นักโทษประดับยศเป็นในวันเดียวกันอีกด้วย
3.คำรณวิทย์อ้างเคารพ ไม่เนรคุณนักโทษ แต่คำรณวิทย์เนรคุณประเทศ เนรคุณประชาชนเจ้าของเงินภาษีอันเป็นที่มาของเงินเดือน+รายได้

#45 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:33

แต่ก่อนไม่ผมเชื่อ เรื่องตำรวจ ฆ่าเพื่อนๆตำรวจ รุ่นพี่ รุ่นน้อง พร้อมทั้ง เกียรติยศ เพื่อดันตัวเองเป็นใหญ่
แต่ทุกวันนี้ไม่เชื่อไม่ได้แล้วมีลูกมีหลาน ก็ไม่ให้เป็นหรอกตำรวจ

Edited by คนไทย916, 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:33.

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#46 royalist

royalist

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:37

สังสัยคดีทายาทกระทิงแดง ถ้าเกิดเป็นกับโอ๊คอ๊าคขึ้นมาท่านจะทำยังไงหนอ......
Royal Thai Army

#47 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:37

เอวัง

#48 juemmy

juemmy

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:56

จากเพจของปู จิตกร บุษบา

“ที่ติดไว้ก็เพื่อให้เตือนตัวเองกับคำสอนต่างๆ ที่ พ.ต.ท.ทักษิณเคยบอกผมไว้ ทั้งเรื่องที่ต้องทำงานให้ประชาชนรัก และทำงานให้ผู้ใต้บังคับบัญชาเคารพ ส่วนใครจะมองอย่างไร หรือให้ความเห็นต่างๆ ว่าไม่ถูกต้อง เรื่องนี้ผมไม่สนใจ และยืนยันว่าไม่มีเจตนาแอบแฝงใดๆ ทั้งสิ้น เพียงแต่ติดรูปไว้เตือนใจถึงคำสอนของ พ.ต.ท.ทักษิณเท่านั้น”

----- พล.ต.ท.คำรณวิทย์ หมายถึง เรื่องของผม คนอื่นอย่าเสือกใช่ไหมครับ อย่างนี้ ไปเอาเงินเดือนจากไอ้แม้วสิครับ มาแดกเงินเดือนจากภาษีประชาชนอยู่ทำไมครับ?

• ssa likes this

#49 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:58

คนสัญชาติมอนเตฯ แต่งตั้งตำรวจไทย เหอะๆ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#50 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:01

คำพูดสองประโยคขัดแย้งกัน
การเมืองเปลี่ยนไม่รอให้มันย้าย

1.รับใช้นักการเมืองแดงแบบนี้ ยังบอกไม่ใช่สีแดง
2.เรียกนักการเมืองฝ่ายอื่นว่า "มัน" แต่แม้วคือ "ผู้มีพระคุณ"
3.ตำรวจ แต่ทำหน้าที่พิทักษ์นักโทษหนีคดี ส่วนหน้าที่พิทักษ์สันติราษฎร์ได้ทำแค่ไหน

ลาออกจากตำรวจไปสมัคร สส.พรรคเผาไทยเหอะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน