Jump to content

- - - - -

ท่านคิดอย่างไร ถ้ามาร์คจะลงสมัครผู้ว่า กทม. ซะเอง

• Please log in to reply
35 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 karn

karn

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:08

คงไม่แปลกมั๊งครับ หมดสภาพที่จะเป็นนายกประเทศไทยแล้ว ซ่ะขนาดนั้น

ข้าผู้น้อยก็เห็นควรด้วยเป็นอย่างยิ่ง ขอรับ เห่อ ๆๆ

#2 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:26

อะไรเนี่ยบ้ารึเปล่า
ถามเองตอบเอง

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#3 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:28

ภาษิตท่านว่า "อย่าถือคนบ้า อย่าซาคนเมา" ยังคงใช้ได้จนถึงทุกวันนี้
ถามเองตอบเองนี่จัดอยู่ประเภทไหน บ้าหรือเมา -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#4 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:31

แล้วทางเพื่อไทยจะส่งใครแข่งครับ?
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#5 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:40

ที่แน่ๆ มาร์คประวัติขาวสะอาด

ผิดกับไอ้แม้วทรราชเป็นนักโทษหนีคดี แถมยังมีลูกโกงข้อสอบ
ส่วนนังปู มีผัวก็ไม่มีทะเบียนสมรส
เป็นตัวอย่างเลวๆที่สังคมไม่สมควรเอาอย่าง

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#6 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:41

เพื่อไทยส่งใครก็แพ้ :wacko:

#7 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:42

อะไรเนี่ยบ้ารึเปล่า
ถามเองตอบเอง

กลัวเขาไม่ตอบ หรือตอบไม่ตรงที่ใจ จบข.คิด

#8 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:42

ไม่มีอะไรจะด่า ก็จินตนาการสมมติเรื่องขึ้นมาด่าเขา
ว่างมากเหรอครับ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#9 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:43

แล้วทางเพื่อไทยจะส่งใครแข่งครับ?

ปลอดประสบการณ์ไงครับ ให้มาบริหารเรื่องน้ำ

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#10 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:45

คงไม่แปลกมั๊งครับ ถ้าไอ้แม้วกลับมาตายในคุก ด้วยคดีหัวหน้าโจรก่อการร้าย
คงไม่แปลกมั๊งครับ ถ้านังปู เมื่อพ้นจากตำแหน่ง จะงต้องครอบครัวแตก เพรากรณี 4SS
คงไม่แปลกมั๊งครับ ขี้ข้าเสื้อแดงตามเวปบอร์ด จะอกหักรักคุด โง่ซ้ำซากให้ทักษิณหลอกใช้

ปล ผมลองตั้งสมมุติฐานเล่นอย่างเจ้าของกระทู้น่ะ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#11 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:46

-_- ลองคิดเล่นๆ คงเป็นผู้ว่าฯ กทม. คนแรกที่ประชาชนอยากให้บริหารประเทศแทน รัฐบาลโง่ๆ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#12 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:47

พรรคเผาไทยก็เอาให้สะเด็ดน้ำเถอะว่าจะเอาใคร
แต่ขอบอกใครมาก็แพ้ครับ

#13 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:06

ถ้ามาร์คไม่ ลงแข่่่งผู้ว่าฯ กทม. จริงๆๆ
ให้เจ้าของกระทู้ อมขี้มาพ่นหน้าผมได้เลย

ผมจะรอเมื่อถึงวันนั้น ครับ

Edited by คนไทย916, 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:06.

• -3- likes this

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#14 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:06

ลงไม่ได้ครับ เพราะมาร์คชั่งไข่ มาร์คหนีทหาร มาร์คฆาตรกร มาร์คอำมาตย์ มาร์คบลาๆๆๆๆๆๆๆๆ

#15 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:30

คงไม่แปลกมั๊งครับ หมดสภาพที่จะเป็นนายกประเทศไทยแล้ว ซ่ะขนาดนั้น

ข้าผู้น้อยก็เห็นควรด้วยเป็นอย่างยิ่ง ขอรับ เห่อ ๆๆ

มาร์คเป็นไม่ได้ เพราะพวกเสื้อแดงบอกว่่าหนีทหาร กับมีสัญชาติอังกฤษค่ะ

ต้องพานทองแท้ ถึงจะสมัครได้ เพราะมีสัญชาติอเมริกัน

#16 karn

karn

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:35

ลิ่วล้อเก๊บส่วยใน สรท. หายไปไหน หน้อ

#17 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:24

ตั้งกระทู้ห่วยๆแบบนี้ "เบิกตังค์ไม่ได้นะเฟ้ยยยย" :P :P

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#18 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:33

ว่างมากก็หาหนังสืออ่านนะครับ จะได้ฉลาดขึ้นบ้าง
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#19 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:46

เอาลูกพรรคลงแข่ง ทาง พท. ยังไม่มีปัญญาเอาชนะได้เลยซักที
เรื่องกากๆ แบบนี้ต้องถือมือหัวหน้าพรรคด้วยเหรอวะ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#20 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:52

ผมว่าก็ดีนะครับ ถ้า กทม แยกตัวออกมาเป็นอิสระ จัดเก็บภาษีเอง และไม่ขึ้นตรง ต่อ รัฐบาลกลาง ได้ผู้บริหารที่มีความ สามารถ เก็บเงินได้เต็มๆๆ เจริญสุดๆๆแน่ ไม่ต้องรอให้ รัฐบาลเจียดงบมาให้ อย่างทุเรศๆๆแบบปีนี้ ชาว กทม เอง เสียภาษี ได้มากกว่า เอา อีก 76 จังหวัดที่เหลือ มารวมกัน ซะอีก

ผลที่อาจจะได้มา คือ มีรถไฟฟ้า ใต้ดิน บนถนนทุกสาย

กทม อาจจะเจริญเท่า Singapore

Edited by plunk, 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:55.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#21 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:22

ลิ่วล้อเก๊บส่วยใน สรท. หายไปไหน หน้อ

เราอยากให้คุณลงสมัครชิงผู้ว่า กทม ค่ะ

คุณกล้ามั้ย?

#22 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:32

"ปู" แบกรับภาระบริหารประเทศไม่ไหว จะลงชิงผู้ว่า กทม. กับ "มาร์ค"

จบข่าว ลือ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#23 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:35

ปู มีลูกกับ เป็ด แล้วผมจะเชื่อครับว่ามาร์คลงสมัครผู้ว่า หุๆ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#24 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:26

ทักษิณ ชินวัตร
  • -3- likes this
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#25 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:56

จริงๆก็อยากให้ลงนะ

1.จะได้ทำลายสถิติลุงมัค

2.จะได้ไม่เบื่อระหว่างช่วงรอปูแปดปี ^^

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#26 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:58

แค่คิดกระทู้ ก้อดูเหมือนจะฉลาดแล้ว ว่าม่ะ

#27 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:53

ปู มีลูกกับ เป็ด แล้วผมจะเชื่อครับว่ามาร์คลงสมัครผู้ว่า หุๆ

เอาแหล๋วเด๋....อย่างนี้มีเสียวเลยน่า เพราะช่วงนี้ของขาดไม่ได้ไป ว4. ออกมาจริงชิบหายแน่ :huh:

#28 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:28

เอาแหล๋วเด๋....อย่างนี้มีเสียวเลยน่า เพราะช่วงนี้ของขาดไม่ได้ไป ว4. ออกมาจริงชิบหายแน่ :huh:

หมดรอบเดือนแล้วมั้ง ทำงานหนัก
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#29 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:56

"ปู" แบกรับภาระบริหารประเทศไม่ไหว จะลงชิงผู้ว่า กทม. กับ "มาร์ค"

จบข่าว ลือ

งั้นปูแพ้ชัวร์

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#30 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:41

แล้วปูล่ะกล้าลงชนกับมาร์คหรือป่าว? ได้ข่าวว่าหมดสภาพเช่นกัน เฟอร์มารีนที่ฉีดหนังหน้าไว้ช่วงหาเสียงมันหมดอายุ ความเน่ามันเลยเริ่มส่งกลิ่น
จริงๆแล้วผมว่า คนที่ไอ้พรรคนรกเผาไทยกลัวที่สุด คงเป็นใครไปไม่ได้นอกจาก มาร์คนี่แหละ จริงป่าวว่ะ ไอ้ karn กาก 5555555

#31 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:45

กระทู้นี้ คิดได้ตอนเอาตีนชี้ฟ้า เอามือเดินแทนตีน

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#32 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:15

จขกท โง่แล้วอยากนอนเตียงว่าม๊ะ

#33 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:21

ตั้งมู้ ให้เขาตบเกรียนเล่นซะอย่างนั้น
พุดโธ่ พุดถัง -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#34 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:33

สมองพอๆกับท่านนายกจริงๆ

#35 notcomeng

notcomeng

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:52

เอาท่านทักกี้ของ จขกท มาลงแข่งด้วยมั้ยล่ะ?

อ้ะ!!! แต่คงจะไม่ได้ เพราะเสียงปืนนัดแรกยังไม่ดัง เลยกลับมายังไม่ได้ Posted Image

#36 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:17

อภิสิทธิ์"หนีทหาร"จึงเป็นผู้ว่าฯกทม.ไม่ได้.....!
แต่เป็น"นายกรัฐมนตรี"ได้.......
เพราะคณะกรรมการ กลต.รับรองคุณสมบัติเป็น"สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร"และ"นายกรัฐมนตรี"ได้.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

'karn'เข้าใจมั๊ยเอ๋ย......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน