Jump to content

- - - - -

////////// ถ้านักการเมืองทุจริต แล้วพวกคุณได้บ้าง กับนักการเมืองทุจริต แล้วพวกคุณไม่ได้ห่านอะไรเลยสักตัว คุณเลือกอย่างไหนครับ

• Please log in to reply
48 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:41

ที่ 1 หว่ะ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:42

..............

#3 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:48

ผมเลือกนักการเมืองที่ไม่ทุจริตครับ
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#4 TIK Tik tik

TIK Tik tik

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:50

ไม่เลือกทั้ง 2 ทาง แบบสอบถามนี้คงไม่ผ่านการ defend

คนเขียนก็ง่าวววววว

#5 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:51

ผมเลือกนักการเมืองที่ไม่ทุจริตครับ

ประเทศไทยมีด้วยหรือ นักการเมืองที่ไม่ทุจริต

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#6 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:53

ประเทศไทยมีด้วยหรือ นักการเมืองที่ไม่ทุจริต

ถ้าในพรรคเพื่อไทยก็คงไม่มีอ่ะฮะ
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#7 สองเก้าร้อย

สองเก้าร้อย

น้องใหม่

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:54

ส่อสันดานจริงๆ

#8 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:55

คงไม่เลือกครับ พ่อแม่ไม่ได้สอนให้ยอมรับคนทุจริต

ประเด็นผมจึงไม่ได้อยู่ที่ ผมจะได้หรือไม่ได้อะไรจากนักการเมือง
เพราะ ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยไปแบมือขออะไรจากพวกมันสักบาทเดียว
มีแต่พวกมันมาเอาเงินผมไปทุกปี

ถ้านักการเมืองทุจริต แล้วพวกคุณได้บ้าง กับ
นักการเมืองทุจริต แล้วพวกคุณไม่ได้ห่านอะไรเลยสักตัว คุณเลือกอย่างไหนครับ

ผมไม่เลือกทั้ง 2 แบบ ไม่ได้ถูกสั่งสอนมาให้ยอมรับคนจำพวกนั้นครับ
นักการเมืองเลวๆพวกนั้นเอาเงินเราไป แล้วเอาไปเข้ากระเป๋าตัวเองเฉยเลย.....ยังจะไปกาเลือกมันอีกหรือ ?

ถ้ารู้ทั้งรู้แบบนั้นแล้วยังไปกาเลือกมัน น่าคิดว่าลูกหลานโตมาก็คงชั่วช้าไม่ต่างกัน
เพราะพ่อแม่มันดันยอมรับสันดานโจรแบบนั้นครับ

ว่าแต่ ท่าน Jaidee20 ยอมรับนักการเมืองทุจริตโกงกิน รึเปล่าครับ ? :mellow:

Edited by MIRO, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:03.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#9 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:02

ระหว่าง ขี้ กับ เยี่ยว จขกท คงเลือกกินอย่างใดอย่างหนึ่ง

แต่ข้าพเจ้าไม่เอาหวะ ไม่เชื่อหรอกว่าจะไม่มีอะไรที่มันน่ากินกว่านี้ :P

#10 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:26

ใจดีตั้งคำถามเหมือนกับว่า
เชื่อว่า พรรคไหนๆ ก็ทุจริตไม่แตกต่างกัน
ดังนั้น หากพรรคไหนโยนเศษกระดูกให้
ก็ควรจะยอมกระโดดอ้าปากงับเศษกระดูกนั้นอย่างเต็มใจ

ฟังดูก็รู้สึกผิดแล้วนะครับ ใจดี
มีเพื่อนอีกสีหนึ่ง เขาก็คิดคล้ายกันเช่นนี้

แต่ผมไม่คิดว่า เราควรจะยอมรับและยอมเชื่อ
ในสิ่งที่เราไม่พอใจ

ดังนั้น หากใจดีคิดว่าได้กระโดดงับเศษกระดูกสักนิดหน่อย
ดีกว่าไม่ได้อะไรเลย ใจดีก็ควรนั่งเฝ้ารอเศษกระดูกชิ้นต่อไปเรื่อยๆ

แต่ปัญหาสำหรับผมก็คือ
ผมเห็นว่า แม้แต่เศษกระดูกอันนั้น นักการเมืองพวกนั้นก็ไม่ได้ใช้เงินตัวเอง
มันเป็นเศษกระดูก ที่ซื้อหามาด้วยเงินภาษีของผม
ทั้งที่ภาษีของผม และของบริษัทของผม
มันควรจะให้ได้ถึงขนาดเสต็กจานใหญ่แก่คนไทยได้ทุกคนถ้วนหน้า
แต่กลับเหลือเพียงเศษกระดูกเหลือกิน จากเงินภาษีของเราเอง
ดังนั้น ผมจึงเชื่อว่า นักการเมืองคนนั้น ไม่มีสิทธิ์ทำเช่นนั้น
และเชื่อด้วยว่า ใจดีก็ไม่มีสิทธิ์กระโดดงับเศษกระดูกชิ้นนั้น

ผมหวังแต่ว่า นักการเมืองสองกลุ่มในตัวอย่าของใจดี
ควรตายห้าตายโ หง ไปเสียจากวงการเมืองครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#11 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:26

ใจดี โอนเงินมาให้ผม หมื่นนึง ผมโอนกลับ ให้ ร้อยนึง
กับ
ใจดี โอนเงินมาให้ผม หมื่นนึง ผมไม่โอนกลับให้ซักกะแดงนึง

คุณเลือกอะไร ชอบแบบไหนบอกละกัน จะได้เอาเลขที่บัญชีให้

Edited by butadad, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:26.

#12 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:30

ก็ไม่เลือกไง เค้ามีช่องกากบาท ถ้าเราไม่พอใจก็ไม่ต้องเลือก ยกตัวอย่างเช่น ถ้าคนของประชาธิปัติย์เรารู้จักเบื้องหลังความไม่ดี ผมก็ไม่เลือกในเขตของผมเหมือนกันครับ ถ้าคนของเพื่อไทยดีผมก็เลือกครับ (แต่มันไม่ดีอะดิ) สรุปแล้ว ถ้าไม่มีคนดีผมก็เลือกที่จะไม่ลงคะแนนเสียงให้ใคร เพราะนี่คือประชาธิปไตยที่แท้จริง

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#13 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:31

ใจดี โอนเงินมาให้ผม หมื่นนึง ผมโอนกลับ ให้ ร้อยนึง
กับ
ใจดี โอนเงินมาให้ผม หมื่นนึง ผมไม่โอนกลับให้ซักกะแดงนึง

คุณเลือกอะไร ชอบแบบไหนบอกละกัน จะได้เอาเลขที่บัญชีให้

เกิดใจดีเป็นแบบ Call Center ละก้อ หงายเงิบเชียวนะครับ :lol: :lol:

#14 simba

simba

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:31

ห่าน อย่าง jaidee ก็ไม่เอา....
คำถามไร้สาระ....(อย่างแรง)
หึหึ

#15 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:35

ใครๆก็อยากได้นักการเมืองดีๆ ไม่โกง แต่ถามว่าปัจจุบันนี้มีด้วยหรือ??
ไม่มีท่านนายกทักษิณ ป่านนี้ก็คงไม่มีใครริเริ่ม 30บาทรักษาทุกโรค จนพัฒนามาเป็นรักษาฟรี นักการเมืองที่ว่าอยู่มา 60 ปีเคยทำเรื่องแบบนี้มั๊ย???

#16 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:35

ผมไม่เลือกห่าน มันสักอย่าง

ถึงแม้ว่าบ้านเมืองมีการทุจริตจริง แต่ใช่ว่าราต้องยอมรับมัน

การที่นักการเมืองคอรัปชั่นนั้นมันเลวมาก

แต่ถ้าเรายังยอมรับมัน เลือกมันเข้ามา เราจะเลวกว่าพวกห่านนี้ครับ !!!

#17 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:38

ใจดีตั้งคำถามเหมือนกับว่า
เชื่อว่า พรรคไหนๆ ก็ทุจริตไม่แตกต่างกัน
ดังนั้น หากพรรคไหนโยนเศษกระดูกให้
ก็ควรจะยอมกระโดดอ้าปากงับเศษกระดูกนั้นอย่างเต็มใจ

ฟังดูก็รู้สึกผิดแล้วนะครับ ใจดี
มีเพื่อนอีกสีหนึ่ง เขาก็คิดคล้ายกันเช่นนี้

แต่ผมไม่คิดว่า เราควรจะยอมรับและยอมเชื่อ
ในสิ่งที่เราไม่พอใจ

ดังนั้น หากใจดีคิดว่าได้กระโดดงับเศษกระดูกสักนิดหน่อย
ดีกว่าไม่ได้อะไรเลย ใจดีก็ควรนั่งเฝ้ารอเศษกระดูกชิ้นต่อไปเรื่อยๆ

แต่ปัญหาสำหรับผมก็คือ
ผมเห็นว่า แม้แต่เศษกระดูกอันนั้น นักการเมืองพวกนั้นก็ไม่ได้ใช้เงินตัวเอง
มันเป็นเศษกระดูก ที่ซื้อหามาด้วยเงินภาษีของผม
ทั้งที่ภาษีของผม และของบริษัทของผม
มันควรจะให้ได้ถึงขนาดเสต็กจานใหญ่แก่คนไทยได้ทุกคนถ้วนหน้า
แต่กลับเหลือเพียงเศษกระดูกเหลือกิน จากเงินภาษีของเราเอง
ดังนั้น ผมจึงเชื่อว่า นักการเมืองคนนั้น ไม่มีสิทธิ์ทำเช่นนั้น
และเชื่อด้วยว่า ใจดีก็ไม่มีสิทธิ์กระโดดงับเศษกระดูกชิ้นนั้น

ผมหวังแต่ว่า นักการเมืองสองกลุ่มในตัวอย่าของใจดี
ควรตายห้าตายโ หง ไปเสียจากวงการเมืองครับ

นักการเมืองไม่โกง ปัจจุบันนี้มีด้วยหรือครับ??

#18 butadad

butadad

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:38

ใครๆก็อยากได้นักการเมืองดีๆ ไม่โกง แต่ถามว่าปัจจุบันนี้มีด้วยหรือ??
ไม่มีท่านนายกทักษิณ ป่านนี้ก็คงไม่มีใครริเริ่ม 30บาทรักษาทุกโรค จนพัฒนามาเป็นรักษาฟรี นักการเมืองที่ว่าอยู่มา 60 ปีเคยทำเรื่องแบบนี้มั๊ย???

ใครโกงมีหลักฐานก็จัดการให้หนักซิครับ ไม่ใช่พอทำเรื่องดีๆแบบ30บาทแล้วมีสิทธิ์โกง
เป็นลูกน้องคุณทำงานเก่ง แต่โกงเงินคุณ เอาไหมละ

ทำไม ไม่ช่วยกันคิด วิธีไม่่ให้มันโกง แต่คิดแค่ว่าปล่อยมันโกงให้บ้านเมืองเจริญ
ไม่มีบ้านเมืองไหนหรอกครับ ที่เจริญด้วยการขี้โกง

Edited by butadad, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:40.

#19 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:40

มองในแง่ความจริง นักการเมืองที่ไม่โกงน่ะไม่มีหรอก เพราะแต่ละคนกว่าจะได้มาซึ่งอำนาจ มันต้องซื้อ...และเพื่อต่อยอดอำนาจมันก็ต้องลงทุนไปเรื่อยๆ....นี่คือที่มาของการคดโกงของนักการเมือง

แต่..
ผมจะเลือกคนที่โกงน้อยกว่า...มีมันสมองมากกว่า....ทำงานมากกว่า....มีความรับผิดชอบมากกว่า.....และที่สำคัญ "ไม่เนรคุณพระเจ้าแผ่นดิน"

รัฐบาลที่มีผู้นำไร้สมอง วันๆเอาแต่ตัดริบบิ้น พูดจาผิดๆถูกๆ โดดประชุม และมีพี่ชายเป็นต้นตอความวุ่นวายในประเทศ.... ผมคงรับไม่ได้อ่ะครับ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#20 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:41

มีครับอย่างน้อยที่ผมรู้จักคือนายชวน พรรคไทยรักไทยเคยหาเรืองขนาดไปหาว่าซุกหุ้น10บาทของสหกรณ์มหาลัยธรรมศาสตร์์

#21 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:41

เลือกนักการเมืองไม่ทุจริต ครับ ผมได้ไม่ได้ ไม่เป็นไร ประเทศชาติได้ จ่ายภาษี แล้วสบายใจ ถือว่า ได้ แล้ว ไม่จำเป็นต้องได้ แบบทางตรง เข้าใจไหม

ยิ่ง ตั้งกระทู้ ยิ่งแสดงให้เห็นว่า พรรคเพื่อไทย โกง พวกนี้ เลยต้องตั้งกระทู้แบบนี้ คือยอมรับว่า โกง แต่พวกนี้ได้บ้าง

Edited by stt99, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:42.

#22 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:46

มีครับอย่างน้อยที่ผมรู้จักคือนายชวน พรรคไทยรักไทยเคยหาเรืองขนาดไปหาว่าซุกหุ้น10บาทของสหกรณ์มหาลัยธรรมศาสตร์์

:lol: 5555+++

#23 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:47

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#24 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:10

นี่ถ้าไม่มี ปชป ป่านนี้เอ็งคงไม่มีถนน 4 เลน มีไฟฟ้า ประปา สนามบินสุวรรณภูมิ กองทุนหมู่บ้าน และไม่ได้เป็นเอกราช เหมือนตอนนี้หรอกว่ะ :lol:

#25 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:10

บักควายนักรอบไซเบอร์ของพรรคเผาไทยซินะนี่
เค้าทำงานซื้อรถเอง มีแต่ไอ้ใจทราม นี่แหละ หาว่าเค้าโกงมา
ช่วยทำเรื่องส่งไปฟ้องให้ขี้หด ใจทรามขมิบตูดไม่เป็นเลยดีกว่า

#26 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:14

ตรรกะ ควาย ๆ
มาอีกละ
ไม่เอาทั้งคู่อะ โกงก็ัจับเข้าคุกให้หมด
ไม่เอาคนโกงอะ ถ้าอยากโกงก็ไปโกงเงินที่บ้านคุณ
อย่ามาโกงงบประมาณภาษีประเทศ

#27 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:19

อย่าคิดว่าใครๆก็เหมือนไอ้โอ้ค ลอกข้อสอบสิครับ ที่อาศัยเงินกับบารมีพ่อปากดีไปวันๆ

ปลื้มดูฉลาดและมีมันสมองมากกว่าไอ้โอ้คเยอะ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#28 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:21

ตรรกะของใจดี คือ ถ้าใครมีรถราคาแพงขับ แสดงว่าเป็นพวกที่ทุจริตทั้งหมดเหรอครับ

สงสารพ่อแม่และครอบครับของท่านจริง ๆ ที่มีคนตรรกะแบบนี้ในครอบครัว

5555+

#29 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:22

ใจดีมีอะไรบอกมั๊ยครับ ว่านายหัวชวนโกงเอาเงินไปซื้อรถให้ลูก
ถ้าใจดีไม่เคยอ่านสัมภาษณ์น้องปลื้มนะ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#30 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:34

โปรดให้โอกาสคนๆนี้ กลับตัวเป็นคนดีสักครั้ง

"ถุ้ย"

#31 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:44

นักการเมืองไม่โกง ปัจจุบันนี้มีด้วยหรือครับ??

อย่าไปมองอะไรแบบเหมารวมแบบนั้นซิครับ ถ้ามองแบบนั้นก็ไม่ต้องตั้งคำถามเลือกตั้ง

ประเด็นคือ คุณจะเลือกนักการเมืองแบบไหน โกงแต่ให้เศษอาหารกับประชาชน กับ โกงแต่ไม่ให้เศษอาหารประชาชนเลย
ซึ่งไม่ว่าแบบไหนสิ่งที่ประชาชนคนไทยที่รักประชาธิปไตยควรยึดเป็นหลักไว้ที่สุดคือ เลือกคนมีความสามารถและไม่มีพฤติกรรมโกงกิน

ประชาชน 1 คน มีชื่ออยู่ใน 1 เขต นั่นคือเลือก สส. เป็นตัวแทนของตัวเองได้ 1 คน
ซึ่งมันก็เป็นหน้าที่ของท่าน Jaidee20 ที่ต้องไปศึกษาดูว่าใครที่ท่านคิดว่ามีความสามารถและไม่โกงกินก็เลือกไป

จากนั้นหากมันมีอำนาจแล้วเข้าไปโกงกิน มันก็เป็นหน้าที่ท่านที่ต้องเป็นหูเป็นตาตรวจสอบ
และนำพฤติกรรมมันมาใส่ใจไว้หรือเปิดโปง เผยแพร่ ประนาม..

นั่นคือสิ่งที่ประชาชนผู้รักประชาธิปไตยจริงๆควรคิดและทำ ไม่ใช่อ้างประชาธิปไตยแต่ปากไปวันๆ

หากยึดในหลักการแบบนี้ จะไม่ต้องมานั่งประชดชีวิตเลยว่า "นักการเมืองคนไหนก็โกง"
มันเหมือน "หมาจนตรอก" ใช้ชีวิตแบบ "ขี้ข้า" ไปวันๆ ชีวิตมีแต่ยอมจำนน โกงได้โกงไปแบ่งเศษอาหารให้ตรูบ้างก็แล้วกัน
น่าสมเพชสิ้นดีเลยครับ

หากคนไทยทุกคนยึดหลักเดียวกัน ไม่ยอมให้นักการเมืองโกงกิน
ใครมีข้อมูล มีเบาะแส ก็นำมาเปิดเผย ใครสงสัยในพฤติกรรมก็ตั้งประเด็นหาข้อเท็จจริงในพฤติกรรมนั้นๆของนักการเมือง
นักการเมืองชั่วๆเลวๆมันอยู่ไม่ได้หรอกครับ

หากท่าน Jaidee20 มองว่านักการเมืองทุกคนโกง
ท่านก็ต้องเอาข้อมูลที่ท่านมีและทำให้ท่านมั่นใจเช่นนั้นออกมาเปิดเผย ครับ
ว่า นายกฯ ปู โกงยังไง รองนายกฯ โกงยังไง รัฐมนตรีโกงยังไง รัฐบาลโกงยังไง ฝ่ายค้านโกงยังไง

เพราะเราควรจะกำจัดนักการเมืองเลวๆ ทุจริต โกงกินออกไปให้หมดครับ
ไม่ใช่มัวแต่เสียเวลาตั้งคำถามโหวงๆ เหวงๆ

ไม่เกิดประโยชน์อะไรเลยจริงๆ -_-

Edited by MIRO, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:45.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#32 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:55

ห่าน น่ากิน(อบหมี่)
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#33 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:33

ใจดีรู้จัก นายแพทย์สงวน นิตยารัมภ์พงศ์ หรือเปล่า คน ๆ นี้ควรได้เครดิตเรื่องนี้

#34 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:40

กระทู้-ถ้านักการเมืองทุจริต แล้วพวกคุณได้บ้าง กับนักการเมืองทุจริต แล้วพวกคุณไม่ได้ห่านอะไรเลยสักตัว คุณเลือกอย่างไหนครับ
ตอบ-ไม่ต้องการทั้งสอง

#35 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:47

ได้ข่าวว่า Benetez จะกลับมาคุมแทน Rodgers

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#36 butadad

butadad

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:02

ใจดีรู้จัก นายแพทย์สงวน นิตยารัมภ์พงศ์ หรือเปล่า คน ๆ นี้ควรได้เครดิตเรื่องนี้

นายแพทย์สงวนคิด แต่ทักกี้ทำทักกี้ต้องได้เครดิตซิครับ แต่เอาเหอะเรื่อง 30 บาทนี่ผมโอเคนะว่ามันใช้ได้

แต่การจำกัดการเลือกว่า ต้องเลือกระหว่างโกงแล้วแบ่ง กับ โกงแล้วไม่แบ่ง นี่มันแบบว่า ชีวิตกรูทำไมต้องมีแต่ทางเลือกHereๆ แบบนี้ฟร่ะ
โกงซักบาทก็ไม่เอาเข้าใจไหม

#37 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:10

ถ้าผมตัดแขน jaidee20 แล้วให้ 100 นึง
กับผมตัดแขน jaidee20 แล้วไม่ให้ห่านอะไรเลย
jaidee20 จะเลือกแบบไหนครับ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#38 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:10

เมื่อเถียงเอาชนะด้วยเหตุผลไม่ได้
ตรรกะการสรสีชาดแบบ "โกงแล้วทำงาน" ก็ผุดขึ้นมา
ความคิดพวกกาสรสีชาดก็วนลูปแบบนี้ละครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#39 tent-2

tent-2

น้องเก่า

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:13

ได้ข่าวว่า Benetez จะกลับมาคุมแทน Rodgers

จริงดิ

#40 butadad

butadad

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:13

ถ้าผมตัดแขน jaidee20 แล้วให้ 100 นึง
กับผมตัดแขน jaidee20 แล้วไม่ให้ห่านอะไรเลย
jaidee20 จะเลือกแบบไหนครับ -_-

ต้องเลือกอันแรกดิครับ ได้ตั้งร้อยนึง ไม่เอาก็โง่ตายห่าน

#41 Tee

Tee

น้องเก่า

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:16

สุดท้ายใจดีก็ยังคงเป็นใจดี หางโผล่จนได้

#42 ryukendo

ryukendo

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:16

ใครๆก็โกงสินะ ... -_-

นิทานเรื่องหมาหางด้วนเป็นนิทานที่สนุกมากครับ :wub:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#43 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:41

เลือกเตะ พวก จขกท ที่ตั้งกระทู้ ปัญญานิ่มครับ
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#44 rujikate

rujikate

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:07

กระทู้ไร้สาระ

ถามคำถามงี่เง่าปัญญาอ่อน

ไม่มีคำตอบให้ครับ

เข้ามาแสดงความเบื่อหน่ายและสังเวช

#45 loveri

loveri

น้องเก่า

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:08

ไม่อยากจะคิดว่าจะมีคนคิดโง่ ๆ อย่าง jaidee20 เยอะรึเปล่าในเมืองไทย คุณยิ่งกว่าขอทานอีกอะ ขอทานเค้าอาจจะพิการ หรืออายุมากไม่สามารถช่วยเหลือ หรือหารายได้ให้ตัวเองได้ แต่ jaidee20 ไม่ได้เป็นอย่างนั้น (รึเปล่า) ถึงพูดเหมือนแบมือรอขอเศษเงินเค้าอะ เหมือนคนไม่ทำงานทำการอะไร เค้าไม่ยื่นเศษเงินมาให้ ก้อรอวันตายอย่างเดียว เห้อ เราเองก้อเชื่อว่าไม่มีันักการเมืองคนไหนไม่โกง แล้วแต่โกงมากโกงน้อย แล้วทำไมไม่รวมพลังกันตรวจสอบ,แฉพวกนักการเืมืองที่มันโกงกิน ไม่ว่านักการเมืองคนไหนก้อตาม ถ้าคนไทยทุกคนช่วยกันอย่างนี้ เราคิดว่าันักการเมืองก้อต้องเกรงกลัว ไม่กล้าแล้วหละ เสียงใครจะใหญ่เท่าเสียงประชาชน ถ้าคนไทยคิดแบบคุณนะ เรามองไม่เห็นหนทางสำหรับประเทศไทยแล้วหละ
คุณ jaidee20 เราว่าคุณดูถูกตัวคุณเองมากเลยนะ ที่คิดแบบนี้ เราเคยคิดว่าคุณจะมีหลักการหรือเหตุผลอะไร ๆ ที่ดีบ้าง แต่ตอนนี้ถ้าเห็นข้อความของคุณ เราคงไม่อ่านอะไรแล้วแหละ ไม่มีค่า ไร้ราคามากกกกก ไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นคนที่อยู่ในเสรีไทยมานานแล้ว หลาย ๆ ความคิดเห็นไม่เข้าประสาทส่วนไหนของคุณเลยเหรอ และเราิคิดเหมือนคนในเสรีไทยแล้วหละ ว่าคุณรอบัตรเติมเงินแน่นอน +++++++

แล้วเรื่อง 30 บาท ที่อ้างไอ้ษิณมันริเริ่มอะนะ เราไม่รู้เหมือนกันเท็จจิงเป็นไง แต่อย่างหนึ่งที่รู้คือ คนเค้าเลือกสส.เค้าก้อต้องให้มาบริหารบ้านเมือง ทำให้ประชาชนกินดีอยู่ดี พัฒนาบ้านเมือง มันเป็นหน้าที่อยู่แล้วเพราะเงินเดือนก้อคือภาษีของประชาชนทุกคน ไม่เห็นแปลกอะไรเลย ต้องถือเป็นบุญคุณไปจนวันตายไหมเนี่ย ลองชั่งดูนะว่าไอ้ษิณหนะความดีกะความชั่วอันไหนมากกว่ากัน แต่สำหรับเราความดีไม่มี เพราะทุกอย่างที่ทำมีผลประโยชน์ทั้งนั้น ส่วนความชั่วบรรยายไม่หมดจิง ๆ

#46 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:11

พูดยังกะ มือถือมีมานาน เมื่อ 200ปีที่ แล้วไม่เอาออก มาขาย ซะงัี้น 55555 คือคิดอยากไปดวงอาทิตย์ แล้วจะไปเลยในเมื่อเทคโนโลยี
การเงิน บุคลากรไม่พร้อม

Edited by คนไทย916, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:14.

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#47 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:31

ที่ 1 หว่ะ

บ้าหรือไม่........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#48 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:38

นักการเมืองจะโกงแล้วไม่แบ่งหรือโกงแบ่งให้ใครมันก็ไม่ดีทั้งนั้นมันเป็นค่านิยมอุบาทว์ชาติชั่วมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ปชชต้องไม่ยอมรับคนพวกนี้ในการเมืองไทยเด็ดขาด

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#49 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:58

จขกท.เป็นบ้ารึป่าววะ รักษาฟรีนี่มีมาตั้งแต่ยุคชวนแล้วโว้ย ไปมุดตูดทักษิณอยู่รึงัย ... พอมายุคทักษิณ มันดันจะให้เก็บ 30 บาทซะงั้น

ระหว่างให้ฟรีๆ กับ ต้องจ่าย 30 บาท จะเลือกอันไหนก็เลือกเอา ถ้ามีมันสมองอยู่นะ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน