Jump to content

- - - - -

โอมเพี้ยงงงงงงงงงง เมฆ ฝน จนลอยไปไกลๆ บ้านตู

• Please log in to reply
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:32

กทม.ประกาศเฝ้าระวัง 13 จุด รวมถึงจุดเสี่ยงน้ำท่วมอีก 4 แห่ง ในการทดสอบระบบระบายน้ำ ฝั่งตะวันออก

สำหรับจุดเฝ้าระวังในการ ทดสอบประสิทธิภาพการระบายน้ำในพื้นที่ฝั่งตะวันออก มีทั้งสิ้น 13 จุด ได้แก่

1.ถ.สายไหมและชุมชนริมคลอง 2.ถ.พหลโยธิน ตลาดสะพานใหม่ ชุมชนใต้สะพาน 3.ถ.แจ้งวัฒนะและชุมชนริมคลอง 4.ถ.พหลโยธิน ตอนคลองบางบัวและชุมชนริมคลอง 5.ถ.ประเสริฐมนูกิจ บริเวณบ่อสูบน้ำและชุมชนริมคลอง 6.ถ.เสนานิคม บ...
ริเวณบ่อสูบน้ำและชุมชนริมคลอง 7.ชุมชนริมคลองบางบัว จาก ถ.ประเสริฐมนูกิจ-แยกวังหิน 8. ถ.โชคชัย 4 ซอยเสือใหญ่อุทิศและชุมชนริมคลอง 9.วัดลาดพร้าวและชุมชนริมคลอง 10.ถ.ลาดพร้าวและชุมชนริมคลอง 11.ถ.ลาดพร้าว 64 และ ถ.สุทธิสาร 12.ถ.ลาดพร้าว 80 แยก 22 และซอยประชาราษฎร์บำเพ็ญ 26 และ 13.ถ.ประชาอุทิศ

ส่วนจุดเสี่ยงที่อาจเกิดปัญหาน้ำท่วมขังในขณะที่ มีการทดสอบฯ มีจำนวน 4 จุดเสี่ยง ได้แก่ 1.ชุมชนพัฒนาหมู่ 1 เขตสายไหม 2.ชุมชนบางบัว เขตบางเขน 3.ชุมชนวัดลาดพร้าว เขตลาดพร้าว และ 4.ชุมชนตรงข้ามวัดลาดพร้าว เขตจตุจักร

http://www.thairath.co.th/content/region/289200

//@เด็กชายเลน
ดูเพิ่มเติม

ก๊อปมาจากเฟซ ของเสรีไทยค่ะ

เฮ้อออออออ

เฮ้อออออออ

แจ๊กพ๊อต แตกที่บ้านตูอีกแล้วววววววว

เดี๊ยวเย็นพรุ่งนี้ ถ้าคอมไปลอยไปกับน้ำจะมาอัพเดตให้อ่านนะคะ

#2 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:37

แฮ่ๆ อยู่โชคชัยสี่ค่ะ แค่วันนี้น้ำก็ปริ่มๆมาแล้วค่ะ

Now!  Restart Thailand  

#3 koong

koong

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:37

ตอน นี้ ถนนมัยลาภ คลองเล็ก ที่กำลังถมทำถนน ฝนตกน้ำท่วมจนคลองกับถนน เป็นผืนเดียวกันแล้วแล้วอ่ะ อันตรายมากๆ ใครจะมาเส้นมัยลาภ ระวังด้วยนะคะ

#4 koong

koong

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:40

แฮ่ๆ อยู่โชคชัยสี่ค่ะ แค่วันนี้น้ำก็ปริ่มๆมาแล้วค่ะ

งวดที่แล้วโชคชัย 4 ยังโดนไม่เต็มที่ แบ่งจากมัยลาภไปบ้างไหมค่ะ

#5 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:41

อ้าวๆๆๆไหงทำกันอย่างนี้ละ..มันก็มาทางบ้านผมซิ..โอมๆๆๆๆๆๆจงกลับไป..เพี๊ยง
ผมอยู่สายไหมอะ..

Edited by kon_thai, 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:42.

#6 koong

koong

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:46

อ้าวๆๆๆไหงทำกันอย่างนี้ละ..มันก็มาทางบ้านผมซิ..โอมๆๆๆๆๆๆจงกลับไป..เพี๊ยง
ผมอยู่สายไหมอะ..

สายไหมก็อ่วม เหมือนกันนี่ ปี ที่แล้ว แบ่งไปห้วยขวางมั่งดีกว่า ให้ทั่วถึง ทั่วถึง

เอ ไปหน้ารามก็ดีเนอะ 5555

#7 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:04

คราบน้ำท่วมจากปีที่แล้วยังอยู่เลย
แสดงว่าเราคิดถูกที่ไม่ทาสีบ้านใหม่
กำลังชั่งใจอยู่ว่า ปล่อยให้ท่วมซะจะดีมั้ย
คุณปอดเป็นศพจะได้ไปให้ไกลๆทรีนซะที
แต่อีกใจนึงก็ร้องว่าพอเหอะ ครั้งเดียวก็เกินพอเลยเฟ้ย :angry:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#8 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:06

งวดที่แล้วโชคชัย 4 ยังโดนไม่เต็มที่ แบ่งจากมัยลาภไปบ้างไหมค่ะ

งวดที่แล้วรอดหวุดหวิดค่ะ เตรียมตั้งรับแทบแย่

Now!  Restart Thailand  

#9 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:07

แฮปปี้แลนด์ ท่วมแล้วคร้าาานางโยกกกกกกกก

หวังว่าตอนเช้าคงจะแห้ง

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#10 juemmy

juemmy

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:10

จากเพจของกษิดิ์เดช ชุติมันต์

ด่วน นำ้ท่วมบ้านผมแล้ว ซอยโชคชัย 4 ( 30 )กทม คงต้องหยุดทดสอบไปก่อนหรือเปล่า พี่ๆน้องๆเป็นยังไงบ้างรายงานสถานการณ์หน่อย ครับ ?!

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#11 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:13

แจ้งวัฒนะซอยห้า ช่วงกลางถึงท้ายซอย ท่วมตาตุ่มแล้วคับ ...

ปริมาณน้ำในคลองเปรมประชากรเพิ่มสูงอย่างชัดเจน
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#12 juemmy

juemmy

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:15

จากเพจของChumchon Senanivesone

จุดอันตราย! คลองลาดพร้าว พร้อมรับมือทดสอบระบายน้ำพรุ่งนี้ (คลิป)http://bit.ly/QdoRZd

#springnews ถูกใจ · · แชร์ · 4 ชั่วโมงที่แล้ว ผ่าน โทรศัพท์มือถือ ·

#13 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:24

Rhythm of the rain

ฟังไว้จะได้ทำใจได้

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#14 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:44

เอิ่ม ... พี่สิงห์นี่แก่ใช้ได้นะ :lol:
"=== โกหก คนได้ทั่วโลก แต่ โกหกตัวเอง ไม่ได้ ==="

#15 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:51

เพิ่งกลับมาจากแจ้งวัฒนะ ถนนตรงข้ามแจ้งวัฒนะ ซอย 5 ก็มีน้ำท่วมขัง
คาดดว่าน่าจะเป็นเพราะท่อระบายน้ำระบายไม่ทันมากกว่า
น้ำในคลองเปรมก็ยังไม่สูงมาก คือถ้าจะท่วมจริงๆ
ชุมชนแออัดอยู่ไม่ได้เพราะน้ำมันต้องเลยพื้นบ้านไปแล้ว
ถึงจะท่วมถนนแจ้งวัฒนะได้ อิอิ
We love fender.

#16 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:59

เอิ่ม ... พี่สิงห์นี่แก่ใช้ได้นะ :lol:

ทำให้อยากฟังเลย..ฝน.ตก...เข้ากับเพลงเลย..ทำให้นึกถึงตอนหนุ่มๆ..

#17 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:14

http://siamfishing.com/satellite.php

เมฆของวันพรุ่งนี้
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#18 bminor

bminor

น้องเก่า

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:27

บ้านผมซอยสงวนสินหลังรามท่วมแล้ว
สิทธิต้องมาพร้อมหน้าที่

#19 koong

koong

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:25

สวัสดียามเย็น ค่ะ เค้าเลิกทดลองปล่อยน้ำ ข่าวล่า(ช้า) ของจขกท เองค่ะ

เย้ๆๆๆๆ รอดไปอีกวัน

#20 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:46

สวัสดียามเย็น ค่ะ เค้าเลิกทดลองปล่อยน้ำ ข่าวล่า(ช้า) ของจขกท เองค่ะ

เย้ๆๆๆๆ รอดไปอีกวัน

เห็นเขาบอกว่า เดือนหน้า ซ้อมใหม่ :D
"=== โกหก คนได้ทั่วโลก แต่ โกหกตัวเอง ไม่ได้ ==="

#21 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:49

http://siamfishing.com/satellite.php

เอิ่ม มีพยากรณ์เมฆวันรุ่งขึ้นได้ด้วยเหรอครับ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#22 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:13

เอิ่ม มีพยากรณ์เมฆวันรุ่งขึ้นได้ด้วยเหรอครับ

ดูแล้วพยากรณ์ เอาครับ เข้าเวปนี้ทุกวันแล้ว จะรู้ทิศทางครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน