Jump to content

- - - - -

กระทู้พลีชีพใน pantip ช็อค!!! เจอคลิบนายกที่ไม่ออกเป็นข่าว ที่ภาคใต้

• Please log in to reply
57 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:16

Posted Image ช็อค!!! เจอคลิบนายกที่ไม่ออกเป็นข่าว ที่ภาคใต้

กระทู้พลีชีพใน pantip ช็อค!!! เจอคลิบนายกที่ไม่ออกเป็นข่าว ที่ภาคใต้

http://www.pantip.co...NE12627707.html

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#2 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:25

เห็นจนชาชิน เดี๋ยวรอบหน้าพวกควายแดงก็เลือกมาอีก เฮ้อ ประเทศไทย

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#3 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:38

เห็นจนชาชิน เดี๋ยวรอบหน้าพวกควายแดงก็เลือกมาอีก เฮ้อ ประเทศไทย

Posted ImagePosted ImagePosted Image

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#4 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:52

เข้าไปดูนักแถระดับโอลิมปิก
นายกโง่ ไม่รู้ทำไงดี

ด่าม้ากดีกว่า เผื่อนายกจะฉลาดขึ้นมั่ง :lol:

It's us against the world

#5 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 05:33

เล่นยังงี้เลยเรอะ ไม่อายตัวเองบ้างเหรอนายก
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#6 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:33

โง่นักก็ให้ไอ้หงอกแถลงแทนก็หมดเรื่อง นี่แหละ โง่ขยัน :D

#7 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:36

ยังมีบางคนสงสาเฮอออออ

ประเทศชาตินะไม่ใช่บริษัทตัวเองจะได้มาฝึกงาน

#8 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:38

นั่งเครื่องบินเป็นชั่วโมง นั่งทำอะไรอยู่...

ขี้เกียจไปป่าว..

:angry:

#9 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:43

นายกปราศัยที่ใต้ครานี้ทำให้เด็กๆไทยหลายๆคน เริ่มมีความหวังมากขึ้นในการวางอนาคตไว้ว่าจะเป็นนายกที่ดีกว่าท่านแน่ครับ โดยเฉพาะหลานชายของท่านก็เริ่ม แสดงแววออกมาแล้ว

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#10 ant

ant

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:44

ดูแล้วก็ปลงซะ

สงสัยอยู่ 8 ปี ออกหนังสือ"รวมปูหลุด" ได้หลายเล่ม และคงขายดีเป็นเทน้ำเทท่า
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#11 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:46

พวกแมงสาบนี่หยุมหยิมว่ะ
ทั่นนางยกแกออกสื่อไม่เก่งนี่แค่ปีแรกเอง
ลองดูปีที่ ๘ สิรับรองจ้อเก่งกว่ามาร์คแน่ๆ :angry:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#12 pakorn

pakorn

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:50

ละเหี่ยใจกับ Thailand

#13 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:53

เป็นๆๆ กะๆๆ ยะๆๆ อะๆๆๆ ท่ะๆๆๆๆๆ
ฮู้ย กะตุกจริงๆ คลิปนี้ จขกท. ตัดต่อละสิครับ คราวหน้าขอเนียนๆ กว่านี้้หน่อยนะครับ ไม่ใช่มาตัดต่อกะตุกๆๆ แบบเนี้ยะ เนี่ย ดูยังไงก็ของปลอมชัดๆ
นอกจากจะตัดต่อเสียงแล้ว ยังทำซีจี หน้าเหวอ ปากเบี้ยว ตาเหลือก ใส่นางยกคนซวย เอ๊ย สวย ของหมู่เฮาอีก นิสัยแย่มว๊ากก
(≧∇≦*)

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#14 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:10

ยังดีกว่าชั่งไข่ ครับ

เออมุขเก่าเปลี่ยนใหม่

ดีกว่าไม่จับใบดำใบแดง. เก่าแล้ว

อืมมมม สวมหมวกถุงยาง เบื่ออีก

ใช่เลย ดีแต่พูด และ ดีแต่กู้

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#15 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:34

ยังดีกว่าชั่งไข่ ครับ

เออมุขเก่าเปลี่ยนใหม่

ดีกว่าไม่จับใบดำใบแดง. เก่าแล้ว

อืมมมม สวมหมวกถุงยาง เบื่ออีก

ใช่เลย ดีแต่พูด และ ดีแต่กู้

ท่าคอมโบ พันธมิตรปิดสนามบิน!!!!

#16 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:40

ช่างไม่รู้เลยว่า คลิปที่นางยกหญิืงทำตัวมาตรฐานเดียวกับนายกประเทศอื่นๆมันเป็นแรไอเทม :huh:

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#17 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:23

มาตรฐานดีเยี่ยม เสมอต้นเสมอปลาย <_<
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#18 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:25

สรุปก็วกมาที่ ดีแต่พูด ของคุณมาร์กเหมือนเดิม

พวกเชียร์นี่เค้าไม่มีความรู้ หรือว่า ไม่ได้คิดอะไรแล้วกันแน่นะ เฮ้อ นี่นายกนะ เหมือนเด็กกำลังเล่นเป็นนายกยังไงยังนั้น

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#19 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:28

พวกแมงสาบนี่หยุมหยิมว่ะ
ทั่นนางยกแกออกสื่อไม่เก่งนี่แค่ปีแรกเอง
ลองดูปีที่ ๘ สิรับรองจ้อเก่งกว่ามาร์คแน่ๆ :angry:

ใจผมอยากให้ชีอยู่จนเกษียรให้ผมหงอกคาตำแหน่งเลย รับรองเก่งกว่าเทพพี่แม้วอีก ดีกว่ามั๊ย??

#20 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:28

โง่บรมโง่ ดั่งเกลือรักษาความเค็ม

แพ้เลือกตั้งก็งี้แหละครับ เอาควายตัวเมียมาเป็นนายกฯ ก็ต้องยอม

#21 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:37

บอกตรงๆ ตรูชิน!!

ไม่แปลกใจเลยคร๊าบบบบ

#22 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:45

ต่อไปควรมีการตรวจระดับเชาว์ปัญญา ก่อนที่จะให้ใครดำรงตำแหน่งนายกฯ นะ แบบว่าถ้า IQ ต่ำเกินก็ไม่ให้เป็น

#23 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:53

กำไปว่านางปูมากเห็นไหมควายแดงมันยกเรื่องชั่งไข่มาโจมตีอีกแล้วเรื่องนี้คงต้องพูดกันไปอีกสัก20ปีเพราะขุดมาเรื่อยๆ

http://www.pantip.co...NE12628022.html

#24 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:58

15 ล้านคนที่เลือกมา และผู้สนับสนุนพรรคนี้ ก็ร่วมกันรับผิดชอบกับการหายนะของประเทศ ที่ลูกหลานจะต้องรับผลพวงแห่งหนี้สินที่ได้ทำให้ประเทศ ทำเกษตรกรรมต่าง ๆ พัง เอาคน here ๆ มาปกครองประเทศ เพียง 1 ปีได้ทำความดี ทำประโยชน์อะไรให้กับประเทศ สุดเศร้าใจ
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#25 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:09

อันนี้พูดแบบเป็นกลางสุด ในสามโลก

ผมว่าเป็นปกติของเธอนะ

เธอก็ทำได้ดี เป็นไปตามระดับสติปัญญาของเธอ

คาดหวังอะไรมากจากคนตระกูลนี้ไม่ได้หรอกครับ !!!

#26 norrakrok

norrakrok

น้องเก่า

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:17

นั่งเครื่องบินเป็นชั่วโมง นั่งทำอะไรอยู่...

คาดว่า ว.5 ในห้องน้ำอยู่ครับ

#27 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:31

เสื้อแดง ภูมิใจไหม นายก แบบนี้
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#28 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:42

อยากบอกว่า "ชินแล้ว"
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#29 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:45

อ่านกระทู้นั้น สรุปได้ว่าที่นายกฯ พูดผิด
เป็นเพราะม๊ากดีแต่พูด ปชป. เลว และ แพ้ๆๆๆ เลือกตั้ง ครับ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#30 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:52

อ่านกระทู้นั้น สรุปได้ว่าที่นายกฯ พูดผิด
เป็นเพราะม๊ากดีแต่พูด ปชป. เลว และ แพ้ๆๆๆ เลือกตั้ง ครับ -_-

เหมือนกันค่ะ

อ่านแล้วควายแดงรับความจริงไม่ได้ และคงไม่ต่างจากควายแดงใน สรท ๕๕๕

#31 Ixora

Ixora

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:17

เสื้อแดง ภูมิใจไหม นายก แบบนี้

ก็หาดีสุดได้เ่ท่านี้ จะให้ทำไงได้ หุๆ
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#32 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:18

อ้าว pantip อุ้มไปแล้ว

#33 silance mobius

silance mobius

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:40

อ๊ะ เอา Link แคชของอากู๋ มาให้ http://webcache.goog...NE12627707.html
Şįłäŋçé Möbiüş ® (愛しているよ!)™บางสิ่งบางอย่าง"ไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยตา แต่มองเห็นได้ด้วยใจ"

#34 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:12

กำไปว่านางปูมากเห็นไหมควายแดงมันยกเรื่องชั่งไข่มาโจมตีอีกแล้วเรื่องนี้คงต้องพูดกันไปอีกสัก20ปีเพราะขุดมาเรื่อยๆ

http://www.pantip.co...NE12628022.html

ยุบไปแล้ว

#35 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:14

:lol: :lol: :lol:

#36 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:18

ผมเข้าไปเม้น โดนควายไล่ขวิดแทบเอาตัวไม่รอด

...ระวังด้วยนะครับ..............

#37 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:18

ใกล้ๆๆแสนวิว แล้วครับ

สอ-ปอ-กอ ฮะ ก๊อ-เปาะ-เต๊าะ

#38 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:19

ผมเข้าไปเม้น โดนควายไล่ขวิดแทบเอาตัวไม่รอด

...ระวังด้วยนะครับ..............

พันดริป ปิดไปแล้ว ไปเม้นในยูทูปเลยครับ :D :D

#39 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:24

พันติ๊บ นี้มันสื่ออำมาตย์ จิงๆ
ชอบปิดหูปิดตาฟายแดง
ฮ่าๆๆ

#40 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:01

#41 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:45

ขำ ทั้ง น้ำตา

นายก กู ทำมัยมัน โง่ ได้มาตรฐาน อย่างนี้

#42 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:55

เข้าตำรา โง่แล้วอยากนอนเตียง

#43 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:10

เข้าตำรา โง่แล้วอยากนอนเตียง

#44 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:11

โดนลบ แล้วเหรอ อิอิอิ

#45 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:15

โดนลบ แล้วเหรอ อิอิอิ

อ่านในนี้ครับ http://webcache.goog...NE12627707.html

#46 wewe

wewe

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:29

น่าอับอาย จะด้านอยู่ไปอีกนานเท่าไหร่เนี่ย

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#47 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:18

ประชาธิปไตยพาหนี อีกแล้ว -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#48 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:23

นั่งไปแดกไป เอ๊ยรับประทานไป พุงถึงใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ โพยเพยไม่มีเวลาอ่านหรอก

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#49 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:28

ลบไปแล้ว แม๊ สังคมคุณตะพาบจริงๆ

#50 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:37

ต้องอย่างนี้ซิ ท่านนายกของเราไม่เคยทำให้ผิดหวัง รักษามาตราฐานได้ดีเยี่ยม

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน