Jump to content

- - - - -

เพราะยังไม่ได้สั่งย้ายยามซึ่งเป็นคนของ ปชป.ที่เฝ้าทางเข้าออกเขื่อน น้ำจึงท่วม

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
14 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Anti bad politicians

Anti bad politicians

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:22

คำพูดประมาณนี้ จะเป็นข้อแก้ตัวของรัฐบาล ถ้าปีนี้น้ำท่วมหนัก เหมือน หรือไกล้เคียงกับ ปีที่แล้ว
- - - -ยุคนี้สมัยนี้ อนาถหนอ อยากเป็น สส.ไม่ต้องรอคุณสมบัติอะไรจิตจะเลวทรามแค่ไหนขอให้จุดไฟเป็นเท่าั้นั้นก็พอ เป็น สส. สภาไทย ได้- - - - ยุคนี้สมัยนี้ ช่างทุเรศสิ้นดี อยากเป็นรัฐมนตรี ก็ไม่ต้องมีคุณสมบัติอะไรแค่เก่งเรื่อง เลียหอย ***** แล้วทำโง่ บ้า ไบ้ ก็ได้เป็นรัฐมนตรี- - - -

#2 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:03

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#3 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:05

ผิด สาเหตุน้ำท่วมเพราะท่านอภิสิทธิหนีทหารครับ อิปูไม่เคยทำอะไรผิดครับ เพราะเป็นนางฟ้ามาจากสวรรค์ขี่จานบินขาว

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#4 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:08

พวกสลิ่มแมงวาปช่างกระแนะกระแหน มิน่า เลือกตั้งกี่ที่ก็แพ้
(แนวนี้พอไหวไหมครับพี่น้อง...คริคริ
ช่วยกันคิดโหน่ย มีไรอีกนอกจากชั่งไข่กับเลือกตั้งแพ้ ^_^ )
gladiator 1.jpg

#5 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:11

อะไรกันนี่พวกแมงสาบคอยแต่กระแนะกระแหน รังแกผู้หญิง
ขอโอกาสทำงานหน่อยไม่ได้หรือไง
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#6 Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:12

หน้าที่ของพวกรัฐควายแดง 1. หาทางเอาแม้วเข้าโลงเพื่อกลับประเทศ 2.เอาผิดท่านอภิสิทธิหนีทหารให้ได้ 3. หาอาหารราคาถูกๆ บอกให้ไปกินกันซะ จะได้ไม่บ่นว่าของแพง 4. ของบเร่งด่วนเพื่อแก้ไขปัญหาน้ำท่วม ไม่แต่เคยแก้ได้จริง 5. รอรับเงินแจก ของแจก ปล่อยให้ไอ้แม้วเลี้ยงเป็นสัตว์เลี้ยง

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#7 Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:15

งานเร่งด่วนของพวกแกนนำควายแดง และส.ส. ควายแดง ทำสติกเกอร์เพื่อเอาไปติดขอบริจาค เตรียมโกดังเพื่อเก็บของบริจาคเอาไว้ใช้เองในหมู่ควายแดง

#8 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:19

วันนี้วันที่ 11 ก.ย.55

มี 14 จังหวัดแล้วนะครับเนี่ยที่ประสบปัญหาน้ำท่วม

เห็นทางรัฐบาลจะไปตั้งศูนย์ฯ ที่ จังหวัดแพร่ นะ

นี่เป็นคำพูดของ ไอ้ปลอด ดังนั้นไปวิเคราะห์เอาเองครับ

Edited by RaRa, 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:19.

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#9 Raja22

Raja22

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:19

ขอยืมรูปไปโพสเล่นหน่อยน๊ะ ฮ๊าฟฟฟฟ
เกลียดควาย มีอะไร ป่ะ !!!

#10 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:22

ร้านสติกเกอร์ ร้านไหน จะได้งานรับพิมพ์ชื่อ สส. กันอีกหว่า :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#11 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:23

ขอเดี้ยนอยู่ดูงาน otop ก่อนค่ะ

ตามหมายที่เดี้ยนให้สื่อประกาศ จะไปดูความเดือดร้อน วันที่ 13 ค่ะ

เดี้ยนไม่รู้จักภาวะฉุกเฺฉินว่าต้องปฏิบัติยังไง แต่ถ้าเรื่องยาคุมฉุกเฉิน เดี้ยนรู้ดีค่ ว่า มัน 'เอาอยู่'

เดี้ยนไม่โง่ แต่เดี้ยนเพียงแค่ไม่รู้จักคำว่า กาลเทศะ แค่นั้นเอง

#12 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:05

วันนี้วันที่ 11 ก.ย.55

มี 14 จังหวัดแล้วนะครับเนี่ยที่ประสบปัญหาน้ำท่วม

เห็นทางรัฐบาลจะไปตั้งศูนย์ฯ ที่ จังหวัดแพร่ นะ

นี่เป็นคำพูดของ ไอ้ปลอด ดังนั้นไปวิเคราะห์เอาเองครับ

เพื่อนๆช่วยแก้ความเข้าใจผิดของผมด้วยนะครับ
ใน 14 จว.ที่ผมเห็นรายชื่อ "แดงทั้งนั้น" เลยรึเปล่าครับ?
ถ้าใช่ ผมว่าคงเป็นช่วงเวลา "กรรมจัดสรร" แล้วครับ ชาวบ้านจะได้ตาสว่างขึ้นบ้างว่าพวกกรูจงรักภักดีกับไอ้พรรคนี้ไปแล้ว ไม่เห็นเคยได้อะไรนอกจากความไม่ใส่ใจ
gladiator 1.jpg

#13 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:25

ที่คราดดำนาตอนนี้กำลังด่ามาร์คที่ลงพื้นที่
..งง ..ทำไม่ไม่ด่ารัฐบาล....กรรมจริงๆ.......

#14 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:43

ที่คราดดำนาตอนนี้กำลังด่ามาร์คที่ลงพื้นที่
..งง ..ทำไม่ไม่ด่ารัฐบาล....กรรมจริงๆ.......

ส่วนตัวคิดว่า
ราชดำเดินคือ
กาก
ของ
พันทิพย์

#15 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:09

เพราะมาร์คทำอะไรก็ผิด
ต่อให้ คนของ พท. ยิงกบาลพ่อแม่เสื้อแดงปางตาย มันก็จะไม่ด่าหรือตำหนิ พท. เลยสักนิด พร้อมชื่นชม
และถ้าตอนนั้น มาร์ค หรือ ปชป. มาช่วยพาไปส่งโรงพยาบาล เสื้อแดงก็จะด่าว่า มาร์ค เสรือกยุ่งไม่เข้าเรื่อง สร้างภาพ ฯลฯ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน