Jump to content

ใครเกิดทันมั่ง

• Please log in to reply
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:52

ใครเกิดทันมั่ง....

โอชิน

ซามูไรพ่อลูกอ่อน....

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:53

ยำหนังหรอลุง

#3 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:55

ไม่ทันครับ (กลัวลุงเย็นดักเรื่องอาวุโส) :D

#4 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:01

:huh: ย่าเคยเล่าให้ฟังฮะ ซามูไรพ่อลูกอ่อนตอนนั้นทีวียังเป็นขาวดำอยู่เลยฮะ ที่เด็กนั่งหัวสั่นหัวคลอนไปในรถซาเล้งเข็นผักใช่มั้ยฮะ ผมยังไปเอารถแม่ค้าแถวบ้านมา เอาลูกหมาใส่เข็นหนีแม่ค้าว่าเป็นศัตรูกันอยู่เลยฮะ... :wacko: อุ๊บ....

:huh: โอชินนี่ รู้สึกได้ยินตอนอยู่ในท้องคุณแม่อยู่เลยฮะ... ฮี่ๆๆๆ
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#5 Vegeta

Vegeta

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:19

ชอบรถเข็นในซามูไรพ่อลูกอ่่อน ถือเป็นต้นแบบรถเจมส์บอนด์เลย เปิดออกมายิงเป็นตับเลย
"...ไอ้อีมันผู้ใด คิดชั่วร้ายทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ฤากระทำการทุจริต ก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็วก่อนที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตร..."=== เสด็จเตี่ย ===

#6 TIK Tik tik

TIK Tik tik

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:25

ได้ดูโอชิน แต่ไม่ได้ดูซามูไร น้ำไฟยังเข้าไม่ถึงค่ะ

#7 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:26

WAT ..เหมือนรถเข็นผัก
ปากคลองตลาด..รึเป่า ??
เกิดไม่ทัน...!!!!!!!

#8 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:30

โองามิ อิโตะ

#9 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:31

WAT ..เหมือนรถเข็นผัก
ปากคลองตลาด..รึเป่า ??
เกิดไม่ทัน...!!!!!!!

<_< ซาเล้งๆ รุ่นแรกปู่ รุ่นนั้นยังไม่มีที่ถีบ ใช้เข็นรุนๆเอา...

:wacko: หยึย...เง้อ
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#10 wat

wat

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:32

โองามิ อิโตะ

^_^ เพลงปากอบเพราะมว๊ากกก...

#11 sayapon

sayapon

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:41

ทัน..โอชินไม่สิ้นสวาท นี่พอได้ไหมครับ

............................

เพลงดาบแม่น้ำร้อยสาย

Edited by sayapon, 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:47.

"Imagination is more important than knowledge"

"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้"

#12 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:44

ไม่ทันดูช่ิง3 แต่ดูจาก youtube 3เที่ยวได้แล้ว

ชื่อหนัง :สงครามชีวิต โอชิน / Oshin/ おしん /

ออกอากาศทางสถานี โทรทัศน์ : NHK ทุกวันจันทร์ - ศุกร์ เวลา 18.30 น. 4 เม.ย. 1983 - 31 มี.ค. 1984

ออกอากาศทางสถานี โทรทัศน์ : ช่อง 3 ทุกวันเสาร์-อาทิตย์ เวลา 17.45-19.45 น.

นักแสดง สงครามชีวิต โอชิน Oshin

Kobayashi Ayako อายาโกะ โคบายาชิ รับบทเป็น Oshin (อายุ 6 - 10 ปี)

Tanaka Yuko ยูโกะ ทานากะ รับบทเป็น Oshin (อายุ 16 - 46ปี)

Otowa Nobuko โนบุโกะ โอโตวา รับบทเป็น Oshin (อายุ 50- 84ปี)

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เรื่อง Oshin ครอบคลุมกินเวลายาวนาน ตั้งแต่ปี 1906 ซึ่งโอชินมีอายุหกขวบ และจบลงในปี 1983

เริ่มต้นเรื่องที่เหตุการณ์ในปัจจุบัน บรรดาสมาชิกตระกูลทาโนคุระกำลังจะเปิดห้างสรรพสินค้าสาขาที่ 17 แต่แล้วโอชินซึ่งเป็นผู้อาวุโสสูงสุดของครอบครัว กลับหลบหนีหายไปโดยไม่บอกกล่าว ถัดจากนั้นหลายชายบุญธรรมก็อาศัยไหวพริบ ออกติดตามจนพบตัวคุณย่า ทั้งสองจึงเดินทางตระเวนไปตามเมืองต่าง ๆ ที่เกี่ยวข้องผูกพันกับชีวิตของหญิงชรา พร้อม ๆ กับคำบอกเล่าถึงทุกข์สุขต่าง ๆ ย้อนหลัง

โอชินเกิดในครอบครัวชาวนาเช่าที่ดินทำกิน มีรายได้แทบเข้าขั้นติดลบ มิหนำซ้ำยังมีหลายปากท้องต้องเลี้ยงดู-กระทั่งต้องหุงข้าวปนหัวไช้เท้าทุก มื้อ-ก็ยังไม่เพียงพอที่จะทำให้ทุกคนได้อิ่มโดยทั่วถึง

เมื่ออายุ 7 ขวบ เธอต้องพลัดพรากจากบ้าน ถูกขายให้ไปทำงานเลี้ยงเด็กในร้านค้าไม้เป็นเวลาหนึ่งปี (แลกกับข้าวสารหนึ่งกระสอบ) ผ่านการตรากตรำกรำงานหนักเกือบครบตามสัญญา ก็มีเหตุให้หนูน้อยตัดสินใจหลบหนีกลับบ้านตามลำพัง เนื่องจากโกรธและน้อยใจที่โดนกล่าวหาว่าขโมยเงิน

โอชินเกือบพบจุดจบเมื่อล้มฟุบหมดสติท่ามกลางหิมะหนาวเหน็บ แต่ก็มีชายหนุ่มหนีทหารชื่อชุนซากุที่หลบซ่อนตัวอยู่ในละแวกนั้นช่วยชีวิต ไว้

เมื่อกลับคืนสู่บ้านเกิดและครอบครัวได้ไม่นาน ความอดอยากก็ส่งผลให้โอชินต้องประสบชะตากรรมเดิม ๆ ต้องออกไปทำงานกับครอบครัวร้านค้าข้าวสารในตำบลซาคาตะ แต่ครั้งนี้สถานการณ์พลิกผันเป็นบวก เมื่อคุณนายคุนิผู้มีเมตตาและเที่ยงธรรม คอยให้ความอุปการะช่วยเหลือ จนกระทั่งผ่านพ้นวัยเด็กอย่างมีความสุข

ย่างเข้าสู่วัยรุ่น โอชินอำลาจากครอบครัวนายจ้าง เพราะเกิดปัญหาหัวใจ (โอชินกับคาโยะหลานสาวของคุณนาย ซึ่งสนิทสนมกันเหมือนพี่น้อง ต่างตกหลุมรักชายหนุ่มชื่อโคตะ) เธอหวนกลับคืนสู่บ้านเกิด จากนั้นก็มุ่งหน้าไปเผชิญโชคผจญภัยในโตเกียว ได้พบรักแต่งงานกับลูกเศรษฐีชื่อริวโซ ท่ามกลางการคัดค้านไม่เห็นด้วยจากแม่ของฝ่ายชาย

หลังแต่งงาน โอชินต้องเอาชนะใจสมาชิกครอบครัวของสามี พร้อม ๆ กับกอบกู้ธุรกิจร้านขายผ้า ซึ่งกำลังประสบภาวะย่ำแย่ จนกระทั่งเหตุวิกฤติทุกอย่างเริ่มคลี่คลาย เธอคลอดลูกเป็นชาย กิจการที่ปรับเปลี่ยนมาเป็นตัดเย็บเสื้อผ้าเด็กกำลังก้าวหน้า ตระเตรียมเปิดโรงงานขนาดใหญ่ แต่แล้วทุกอย่างก็พังพินาศในชั่วพริบตา เมื่อเกิดแผ่นดินไหวครั้งรุนแรงที่สุดในประวัติศาสตร์ของโตเกียว เมื่อเดือนกันยายน ปี 1923 (มีผู้เสียชีวิตราว ๆ สามแสนคน อีกประมาณสองล้านสูญเสียบ้านกลายเป็นผู้ไร้ที่อยู่อาศัย)

โอชินต้องโยกย้ายไปอยู่กับครอบครัวของสามี เผชิญความขัดแย้งระหว่างแม่ผัวกับลูกสะใภ้ และลงเอยด้วยการที่ลูกสาวเพิ่งคลอดเสียชีวิต

โอชินหนีไปตั้งต้นชีวิตใหม่เปิดร้านอาหาร จากนั้นก็โยกย้ายมาเป็นแม่ค้าขายปลาที่เมืองอิเสะ พลัดพรากกับสามีนานหลายปี กว่าจะมีโอกาสหวนคืนกลับมาเป็นครอบครัวพร้อมหน้าพร้อมตาดังเดิม

ทว่าผลพวงจากสงครามโลกครั้งที่ 2 ก็ทำให้ลูกชายที่ถูกเกณฑ์เป็นทหารเสียชีวิต สามีฆ่าตัวตาย ธุรกิจที่กำลังเติบโตพังทลายไปต่อหน้าต่อตา

โอชินเริ่มต้นใหม่อีกครั้ง ต่อสู้อย่างเด็ดเดี่ยวยาวนาน จากช่วงวัยกลางคนย่างสู่วัยชรา ผลักดันจนร้านขายปลาเล็ก ๆ กลายเป็นซูเปอร์มาเก็ตขนาดใหญ่ และค่อย ๆ ขยับขยายสาขาออกไปอีกหลายแห่ง พร้อม กับความเติบโตของบรรดาสมาชิกครอบครัว

เรื่องจบลงเมื่อตระกูลทาโนคุระในปี 1983 กำลังเผชิญกับหายนะครั้งสำคัญที่อาจส่งผลถึงขั้นล้มละลาย แต่ก็ทำให้ทุกคนได้รับบทเรียนถึงคุณค่าของความเป็นครอบครัว การยืนหยัดเคียงข้างในยามทุกข์ และจิตใจมุ่งมั่นไม่ยอมแพ้

Playlist : http://www.youtube.c...32B10C59E18811D : http://www.youtube.c...EAF267D59CDFC15

#13 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:45

งุงิงุงิ.... ไม่ทันฮะ <_<

(เรื่องอะไรจะตอบว่าทัน :lol: )
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#14 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:47

ปีนี้ย่างเข้า 18

#15 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:49

ทันทั้งสองเรื่องครับ

ท่าไม้ตาย เพลงดาบแม่น้ำร้อยสาย
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#16 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:51

แวะมาดูคนอายุเยอะๆ เขาคุยกัน -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#17 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:53

นั่นแน่ WAT จับได้แล้ว ฮาาาา.

#18 caveman

caveman

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:55

ขอวีดีโอ บ้าง
อย่าทำสิ่งโง่...โดยการสีซอให้กาสรฟัง

#19 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:07

กระทู้เช๊คอายุหรือครับ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#20 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:14

เคยดูโอชิน (ฉายใหม่) เมื่อไม่กี่ปีมานี่เอง
55555555555555

#21 shamu2011

shamu2011

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:31

เช็คอายุของแท้ ต้องดูด้วยทีวี ขาวดำ ขอบอก

#22 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:35

ไม่ทันทั้งคู่ครับ แต่ได้ดูโอชินตอนเอามาฉายซ้ำ
ชอบละครแบบนี้มาก ละครที่ตัวเอกสู้ชีวิต ไม่ย่อท้อต่อความลำบาก ไม่รักที่จะสบาย ไม่ได้เกิดมาบนกองเงินกองทอง ทุกอย่างสร้างสรรค์ด้วย 2 มือ

ผิดกับละครไทยสมัยนี้มาก เกิดมาบนกองเงินกองทอง รักสบาย เกลียดความลำบาก และตบตีแย่งผู้ชาย
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#23 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:38

ฮ่าา....นึกถึงก็นานซะจริงๆ จนเกือบจำไม่ได้ ทำไมไม่ถามถึง"ช้างเพื่อนแก้ว"ด้วยหล่ะ :D

#24 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:40

ผมยุคเจ้าหญิงแตงอ่อนนิยมไทยๆครับ

เจ้าหญิงแตงอ่อน มิ่งสมรโสภาลาวัลย์
งามพัตร์ดั่งเพ็ญจันทร์ ฯล
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#25 redfrog53

redfrog53

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:45

ขอวีดีโอ บ้าง

ตามลิ้งค์ ข้างบน คติสอนใจชอบมาก ทำให้รู้จักคิดแต่ไม่โกง
เหมาะ sme เก็บไว้เปิดให้ลูกน้องดู หรือตอนสัมภาษณ์ถามเลยเคยดูโอชินมั่ย

#26 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:50

โอชินที่ฉายช่อง 5 หรือครับ เกิดไม่ทันครับ ตอนนี้อายุยังไม่ถึง 18 ที

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#27 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:51

ไม่ทันหนังที่ว่า ทันแต่ โกกุลไฟว์ -_-

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#28 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:51

ใครเกิดทันมั่ง....

โอชิน

ซามูไรพ่อลูกอ่อน....

เกิดไม่ทัน ทันแต่ อัศวินม้าขาว ๔ เซียนซามูไร หน้ากากดำ :rolleyes: :rolleyes:

Edited by Sujinno, 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:51.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#29 paj044

paj044

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:56

เคยดูทั้งสองเรื่อง แต่ชอบแนวกีฬามากกว่า พวกวอลเล่ย์บอลล์ ว่ายน้ำ เทนนิส

ความเป็นกลางมันคือหลุมหลบภัยของคนขี้ขลาด - ชัย ราชวัตร

#30 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:02

ไม่เห็นเคยได้ยินเลย หนังไรเนี่ย ? -_-
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#31 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:05

เคยดูทั้งสองเรื่อง แต่ชอบแนวกีฬามากกว่า พวกวอลเล่ย์บอลล์ ว่ายน้ำ เทนนิส

ยอดหญิงสิงห์สนาม ยอดหญิงชิงเหรียญทอง :wub: :wub:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#32 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:07

ชื่อขนมเวเฟอร์ป่ะครับ

:rolleyes:

#33 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:13

ขอหลวิชัย-คาวี, การ์ตูนกันดั้ม, ดาวพระศุกร์ (มลฤดี), พล (วิฑูรย์ กรุณา) นิกร (รอง เค้ามูลคดี) กิมหงวน (เศรษฐา ศิระฉายา) ด้วยเลยมั๊ยครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#34 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:14

จุง โคชิกะ (จำชื่อเรื่องไม่ได้ครับ)

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#35 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:14

ทันครับ ได้ดูตั้งแต่ เจ้าหญิงแตงอ่อน สังข์ทอง สี่ยอดกุมาร สิงหไกรภพ ไชยเชษฐ์
อัศวินตูเช่

แต่ว่า แม่นาคสมัยนั้น น่ากลัวมาก
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#36 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:23

จุง โคชิกะ (จำชื่อเรื่องไม่ได้ครับ)

ยอดหญิงชิงโอลิมปิค ครับ ชอบๆ :wub:

#37 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:43

โอชินไม่รู้จัก รู้จักแต่....(มาเรีย)โอซาวา :wub: :wub: :wub:

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#38 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:48

เพลงดาบแม่น้ำร้อยสาย ช่วงราว ๆ ปี 1980-86 นี่แหละ

#39 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:57

คุยเรื่องอะไรกันครับ ไม่คุ้นเลย :P

#40 redfrog53

redfrog53

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:06

โอชินที่ฉายช่อง 5 หรือครับ เกิดไม่ทันครับ ตอนนี้อายุยังไม่ถึง 18 ที

ครบ 21 อย่าลืมไปเกณฑ์ทหารนะ เจอแพรตขอตบเกรียนทีหนึ่ง
อุ้ยยยย...จริงหรือเหนี้ยยยยยยย!

#41 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:08

ไม่ได้ดูครับ ทั้งหมู่บ้าน มีทีวีเครื่องเดียว
ใช้เครื่องปั่นไฟ เด็กๆจะดู จัมโบ้ A กับ จัมโบ้ 9
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#42 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:22

คุณย่าเคยเล่าให้ฟังทั้ง2เรื่องเลยครับ
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#43 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:50

ไม่เคยได้ยินเลย เรื่องอะไรเหรอครับ

เคยดูแต่

เกราะเพชรเจ็ดสี

ขวานฟ้าหน้าดำ

สี่ยอดกุมาร

อะไรประมาณเนี๊ยะ :P :P :P

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#44 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:00

เอ็งอย่าเป็นโจรนะไอ้ตี๋ ชาวบ้านเขาจะเดือดร้อนนนน

#45 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:02

เอ่อ....แล้วอย่าง หนูน้อยบีเว่อร์ โลกล้านปี( ก๊อง กะแช้ด) กลอยใจจอมเปิ่น .....มีใครเคยดูมั้ยคะ

#46 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:34

ทัน ทำไมรึ -_-
เพลงดาบแม่น้ำร้อยสายหรือเปล่านะ ต้องล่อคู่ต่อสู้ลงไปในน้ำ
ว่าแล้วก็เอาปลายดาบแช่น้ำ รอจังหวะว่าแล้วก็ฟันกลางหน้าผาก
ดาบแม่มคมฉิบ มีแต่รอยเลือดไหลเป็นทาง ยังกับเอาสีมาแต้ม
ส่วนซาเล้งนี่ธรรมดาซะที่ไหนติดปืนกลด้วยนะ

Edited by phoosana, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:39.

We love fender.

#47 intseo15

intseo15

น้องใหม่

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:52

อะไรหว่า เกิดไม่ทัน
ติดตามผลบอลที่นี่รับทราบผลบอลสดก่อนใครที่นี่

#48 stormtrooper

stormtrooper

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:37

ซามูไรพ่อลูกอ่อนนี่ เลือน ๆ ราง ๆ รู้สึกว่าจะอยู่ในความทรงจำส่วนลึกมากกกกกก

ที่จำได้ชัดก็ mazinger, อภินิหารหุ่นยนต์ กับมดแดงซีรี่ส์

#49 stormtrooper

stormtrooper

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:47

เอ่อ....แล้วอย่าง หนูน้อยบีเว่อร์ โลกล้านปี( ก๊อง กะแช้ด) กลอยใจจอมเปิ่น .....มีใครเคยดูมั้ยคะ

หนูน้อยบีเว่อ จำได้ฮะ ออกอากาศวันเสาร์ หรือ อาทิตย์ตอนเช้า (มั้ง) เป็นเรื่องของพี่น้องสองคน รายละเอียดเป็นไงลืมหมดแล้ว

#50 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:15

อาทิตย์ก่อนเปลี่ยนช่องไปช่องมิราเคิล เจอละครเก่าของกันตนา ดูจากภาพและกราฟิกตัวหนังสือหน้าจอคงเก่ามากๆ

เกิดไม่ทันจริงๆ ครับ (เรื่องนี้เคยออกอากาศปี 2523-26)

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน