Jump to content

ใครเกิดทันมั่ง

• Please log in to reply
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:11

เง้อ ม่ายเหงรุเรื่องเลยอ่า ลุงๆเค้าคุยไรกัน นู๋เกิดม่ายทัน ฮ่าๆๆๆๆ :P

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#52 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:39

ยี้...แก่

#53 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:53

ตี๋ใหญ่เวอร์ชั่นศรราม เกิดไม่ทันมั้ง :P

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#54 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:23

ตี๋ใหญ่เวอร์ชั่นศรราม เกิดไม่ทันมั้ง :P

ผมชอบนะตอนเด็กๆ ดูแล้วสนุกดีครับ ส่วนตี๋ใหญ่ฉัตรชัย เกิดไม่ทันจริงๆครับ อิอิ

นี่ผมนึกเล่นๆนะ ถ้าช่อง 3 เอามารีเมค แล้วใช้มาริโอ้เล่นเนี่ย ผมคงปวดตับแน่ๆ :lol:

อีกเรื่องที่ผมชอบ โปลิศจับขโมย ติดมากๆๆ เพลงไตเติ้ลอย่างฮาอ่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=M2PDtMiI5tU

Edited by Lucas Leiva Benitez, 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:29.

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#55 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:21

ผมชอบนะตอนเด็กๆ ดูแล้วสนุกดีครับ ส่วนตี๋ใหญ่ฉัตรชัย เกิดไม่ทันจริงๆครับ อิอิ

นี่ผมนึกเล่นๆนะ ถ้าช่อง 3 เอามารีเมค แล้วใช้มาริโอ้เล่นเนี่ย ผมคงปวดตับแน่ๆ :lol:

อีกเรื่องที่ผมชอบ โปลิศจับขโมย ติดมากๆๆ เพลงไตเติ้ลอย่างฮาอ่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=M2PDtMiI5tU

ตี๋ใหญ่ฉัตรชัยผมก็เกิดไม่ทัน(จริงๆ นะ :P)

ส่วนตี๋ใหญ่ศรรามผมไม่ได้ดู แต่จำได้ว่ามีเพลงประกอบละครที่เขาร้องเอง

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#56 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:24

เพิ่งรู้ว่าสมัยก่อน ช่อง 3 กับช่อง 9 เคยออกข่าวร่วมมาก่อน

ไตเติลข่าว วันที่ 8 ส.ค. 27

อันนี้ก็ เกิดไม่ทันจริงๆ นะ :P

Edited by อู๋ ฮานามิ, 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:25.

#57 Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:43

เพิ่งรู้ว่าสมัยก่อน ช่อง 3 กับช่อง 9 เคยออกข่าวร่วมมาก่อน

ไตเติลข่าว วันที่ 8 ส.ค. 27

http://www.youtube.com/watch?v=S3vrUAABBQM&feature=plcp

อันนี้ก็ เกิดไม่ทันจริงๆ นะ :P

ความรู้ใหม่ของผมอีกแล้วครับ อิอิ เด็กๆก็เงี้ยะ ตามคนแก่ เอ้ย ผู้ใหญ่ไม่ทันครับ :P

#58 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:56

ความรู้ใหม่ของผมอีกแล้วครับ อิอิ เด็กๆก็เงี้ยะ ตามคนแก่ เอ้ย ผู้ใหญ่ไม่ทันครับ :P

นี่ก็ความรู้ใหม่ของผมเหมือนกันครับ

Youtube นี่ก็ใช้เป็นไทม์แมชชีนย้อนอดีตไปฟังไปดูของเก่าได้เหมือนกัน ขึ้นอยู่กับว่าจะอัพโหลดให้เห็นให้ฟังหรือเปล่า

#59 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:17

อันนี้เกิดทันแน่นอน ละคร เรื่อง เทวดาเดินดิน

เพลงประกอบละคร ร้องโดย อู๋ ฮานามิ เอ้ย...... อู๋ ธรรพ์ณธร
เพื่อนผมเคยแปลงท่อนฮุคเป็น อยากเป็นเทวดา อยากกินขี้บนฟ้าาาาาา........................... :lol:

Edited by อู๋ ฮานามิ, 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:18.

#60 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:26

ได้ดูทีวี เป็นขาวดำ เรื่อง สิงห์ทะเลทราย ชอบมาก

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน