Jump to content

- - - - -

ถ้าน้ำท่วมจริงๆขออะไรจากรัฐบาลยิ่งลักษณ์สักสองสามอย่างได้ไหม จะเป็นพระคุณอย่างสูง

• Please log in to reply
27 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:27

ตามหัวข้อเลยครับ

1.สินค้าอย่าขาดแคลน และปล่อยให้มีการฉวยโอกาสขึ้นราคา

เช่น น้ำดื่ม อาหารกึ่งสำเร็จรูป น้ำมันดีเซล

2.ของบริจาคจาก ศปภ. ไม่ต้องแย่งกันแปะชื่อ หรือ ป่าวประกาศก็ได้นะครับ

พวกผมคนบริโภคไม่ได้อยากจะทราบว่าใครบริจาคมาให้

เอาเป็นว่าพอรู้กันว่า By รัฐบาลยิ่งลักษณ์ ท่านก็ได้หน้าเหมือนเดิม

คนบริโภคก็ไม่เสียความรู้สึก ถึงรู้ที่หลังว่าของเหล่านี้มาจาก

การบริจาคของเพื่อนร่วมชาติก็ตาม ไม่ว่าช่องทางใดๆก็ตามแต่

3. ส.ส. ในพื้นที่ประสบภัยจากพรรคเพื่อไทยให้หัดโผล่หัวบ้างก็ได้นะครับ

เห็นแต่ทหาร และ พระภิกษุสงฆ์ เลยไม่รู้เลยว่าหน้าที่ใครกันแน่

4.ช่วยขอความร่วมมือพวกเคเบิ้ลทีวี ทีเถอะครับ กรุณาอย่าตัดสัญญาณ

ฟรีทีวี ในช่วงน้ำท่วมนี้ อยากออกไปจ่ายให้อยู่หรอก แต่เซเว่น

ธนาคาร ห้าง พากันจมน้ำหมด ไม่รู้จะไปจ่ายอย่างไร พูดแทนชาวบ้านด้วย

เรื่องนี้ โดยเฉพาะ "ทุยวิชั่น" พอถึงคราวเหมาะตัดสัญญาณเลย

จะรับรู้ข่าวสารก็ไม่ได้ ต้องอาศัยหาข่าวเอา

ปล. ไอเดียแผลงๆช่วงน้ำท่วมลดๆลงบ้างก็ได้นะ เช่น แจกไม่ไผ่ให้ชาวบ้าน

ทำแพ นี่ไม่ต้องเลยขอร้อง!!!!!!!!!
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:32

ผมฝากด้วยซักข้อครับ

ไม่ต้องกุข่าวขู่ชาวบ้านว่า เห็นฝ่ายค้านปล่อยจระเข้ออกมากัดคน
คือมันสมเพชในสมองของคนพูดน่ะครับ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#3 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:36

อีกข้อนะครับ อย่าเอาเจ็ตสกีไปขับเล่นนะครับ เดี๋ยวขาวบ้านเค้าจะต่อยปากเอา

#4 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:46

ขอตอบเป็นข้อๆนะคะ

1.สินค้าอย่าขาดแคลน และปล่อยให้มีการฉวยโอกาสขึ้นราคา เช่น น้ำดื่ม อาหารกึ่งสำเร็จรูป น้ำมันดีเซล

อันนี้เรามีสส.ที่มีการกักเก็บของบริจาค จะเวียนเอามาส่งอีกทีราคาก็มีค่าดำเนินการ(อม) นิดหน่อยถือว่าช่วยรัฐบาลอีกทางนึงค่ะ

2.ของบริจาคจาก ศปภ. ไม่ต้องแย่งกันแปะชื่อ หรือ ป่าวประกาศก็ได้นะครับ พวกผมคนบริโภคไม่ได้อยากจะทราบว่าใครบริจาคมาให้
เอาเป็นว่าพอรู้กันว่า By รัฐบาลยิ่งลักษณ์ ท่านก็ได้หน้าเหมือนเดิม

ไม่ได้คะ ต้องตามขั้นตอน ดึงชื่อผู้บริจาคเดิมออก แล้วใส่ชื่่อพ่อแม้ว รถรัฐบานก็ต้องลงโลโกรักจากดูไบ
ของบริจาคต้องคัดแยกออกอีกที อันไหนขายได้ก็แยกไปที่ทำการ เรือที่พ่นสีมาจากใครก็ลบชื่อทุกลำก่อนถึงจะขายได้นะคะ

3. ส.ส. ในพื้นที่ประสบภัยจากพรรคเพื่อไทยให้หัดโผล่หัวบ้างก็ได้นะครับเห็นแต่ทหาร และ พระภิกษุสงฆ์ เลยไม่รู้เลยว่าหน้าที่ใครกันแน่

อันนี้ตามข้อ2 นะคะ สสต้องไปแย่งเอาของบริจาคมาเป็นของส่วนตัวเลยไม่มีเวลาคะ

4.ช่วยขอความร่วมมือพวกเคเบิ้ลทีวี ทีเถอะครับ กรุณาอย่าตัดสัญญาณ
ฟรีทีวี ในช่วงน้ำท่วมนี้ อยากออกไปจ่ายให้อยู่หรอก แต่เซเว่น
ธนาคาร ห้าง พากันจมน้ำหมด ไม่รู้จะไปจ่ายอย่างไร พูดแทนชาวบ้านด้วย
เรื่องนี้ โดยเฉพาะ "ทุยวิชั่น" พอถึงคราวเหมาะตัดสัญญาณเลย
จะรับรู้ข่าวสารก็ไม่ได้ ต้องอาศัยหาข่าวเอา

ไม่ได้คะ เดี๋ยวจะรู้ว่าเราไม่ได้ทำอะไรเลยเพราะมัวแต่แย่งของ และย้ายของหนีน้ำ ถ้ารู้ก็จะมาตื้บเราเราก็แย่สิคะ

ปล. ไอเดียแผลงๆช่วงน้ำท่วมลดๆลงบ้างก็ได้นะ เช่น แจกไม่ไผ่ให้ชาวบ้าน

ทำแพ นี่ไม่ต้องเลยขอร้อง!!!!!!!!!

พอดีท่านไปล่าเสือในป่าส่งนอกเลยสั่งลูกน้องตัดป่าไผ่ออกจะได้เดินทางสะดวก
มันเหลือเลยกะจะมาเอาลอยแพพวกที่ติดคดีเห็นว่าไม่จำเป็นต้องใช้พวกนี้แล้ว
จะได้ไม่ต้องไปประกันให้เสียเวลา แค่นี้นะคะ

#5 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:48

ไม่ต้องกุข่าวขู่ชาวบ้านว่า เห็นฝ่ายค้านปล่อยจระเข้ออกมากัดคน
คือมันสมเพชในสมองของคนพูดน่ะครับ

อุ๊ยตายจริง ตอนแรกดิฉันอ่านผ่านๆเห้นบางกระทู้พูดเรื่องนี้ นึกว่าเป้นเรื่องล้อเล่น
นี่เป้นเรื่องจริงเหรอ่คะเนี่ย

สวัสดีประเทศไทยค่ะ ถ้าประชากรรากหญ้าเชื่อว่าฝ่ายค้านปล่อยจระเข้มากัดคนจริง ก็บ้าไปแล้ว
ถ้าเชื่อนี่ ประเทศไทยไม่ไปไหนหรอกค่ะ อีกหน่อย เขมร ลาว ก็แซงหน้ากันหมดแล้ว
ถ้าไม่มีสมองคิดนี่ น่าเป้นห่วงอนาคตประเทศชาติมากเลย

#6 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:50

ช่วยแก้ปัญหาด้วยจิตสำนึสามัญธรรมดาของรัฐบาลก็เพียงพอ ไม่ต้องคิดท่าพิสดาร
แบบที่ช่วยจริงๆไม่ต้องแค่เสนอหน้า ช่วยบรรเทาความเดือนร้อนทุกวิถีทาง ชาวบ้านเค้าจะสรรเสริญเอง

#7 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:55

เวรกรรม คุณโจโฉฯ ผมยังมองแง่ดีว่าอีปูมันคงไม่ปล่อยให้ซ้ำรอยปีทีแล้วนะครับ

หวังว่ามันคงไม่โง่บัดซบถึง 2 ครั้งนะครับ

#8 t045

t045

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:56

เดี่ยวรูปในตำนานก็โผล่มาอีกหรอก

#9 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:57

อุ๊ยตายจริง ตอนแรกดิฉันอ่านผ่านๆเห้นบางกระทู้พูดเรื่องนี้ นึกว่าเป้นเรื่องล้อเล่น

สวัสดีประเทศไทยค่ะ ถ้าประชากรรากหญ้าเชื่อว่าฝ่ายค้านปล่อยจระเข้มากัดคนจริง ก็บ้าไปแล้ว
ถ้าเชื่อนี่ ประเทศไทยไม่ไปไหนหรอกค่ะ อีกหน่อย เขมร ลาว ก็แซงหน้ากันหมดแล้ว
ถ้าไม่มีสมองคิดนี่ น่าเป้นห่วงอนาคตประเทศชาติมากเลย

เรื่องจริงสิครับ เสรีไทยไม่เคยล้อเล่น(ยกเว้นเรื่องแดงคิวซี อิอิ)
นายปลอดเป็นคนพูดออกสื่อครับ กล่าวหาปชป.ปล่อยจระเข้

สำหรับผม อยากฝากรัฐบาลแค่เรื่องเดียว (ผมมักน้อย..)...ว่า
ถ้าน้ำท่วมครึ่งประเทศคราวนี้อีก ช่วยเอาเชือกมาแล้วผูกคอตายไปซะทั้งคณะเลยนะ แผ่นดินไทยจะได้สูงขึ้น
gladiator 1.jpg

#10 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:00

http://hilight.kapook.com/view/64371

เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุุกดอทคอม

ปลอดประสพ อ้างได้รับแจ้ง มีคนเห็นฝ่ายค้านนำจระเข้มาปล่อยย่านรังสิต หวังก่อกวนการทำงานของรัฐบาล ลั่นจะเป็นไกรทองปราบเอง

ในสภาวะน้ำท่วมช่วงนี้ นอกจากที่ประชาชนยังต้องประสบกับภาวะความตึงเครียดเนื่องจากปัญหาน้ำเข้าบ้าน ปัญหาขาดแคลนสินค้าอุปโภค บริโภค ปัญหาน้ำประปาขุ่นแล้ว ประชาชนยังต้องคอยหวาดผวากับสัตว์ร้ายที่มากับน้ำ ทั้ง งู ปลิง ตะขาบ รวมไปถึงจระเข้ ที่หลุดออกจากฟาร์มต่าง ๆ เป็นจำนวนมาก

ล่าสุด เมื่อวันที่ 2 พฤศจิกายน นายปลอดประสพ สุรัสวดี รมว.วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ได้ออกมาเปิดเผยถึงกรณีที่จระเข้หลุดออกมาว่า ตนได้รับแจ้งทางโทรศัพท์จากประชาชนโทรศัพท์มา บอกว่า เห็นคนของพรรคฝ่ายค้านนำจระเข้ใส่รถกระบะไปปล่อยทิ้งในน้ำย่านรังสิตตอนกลางคืน เพื่อหวังสร้างสถานการณ์ก่อกวนการปฏิบัติงานของรัฐบาล ซึ่งตนไม่ทราบว่าเป็นเรื่องจริงหรือไม่ แต่อย่าลืมว่าตนเป็นไกรทองจะมาปราบจระเข้เอง

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมจาก

http://webboard.seri...ีคนเห็น-ฝ่ายค้/
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#11 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:00

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#12 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:03

:D ไปขอ คุณเธอ มากมากเข้า.....

เดี๋ยว คุณยิ่งลักษณ์ ชินวัตร เธอ ออกมาบอกว่า

ask not what country can do for you.

ask what you can do for your country.

แล้วจะ หนาว นะเออ... :lol:

ตะนิ่นตาญี

วันอังคารที่ ๑๑ กันยายน พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๗.๐๓ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#13 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:07

1.สินค้าอย่าขาดแคลน และปล่อยให้มีการฉวยโอกาสขึ้นราคา

เช่น น้ำดื่ม อาหารกึ่งสำเร็จรูป น้ำมันดีเซล

2.ของบริจาคจาก ศปภ. ไม่ต้องแย่งกันแปะชื่อ หรือ ป่าวประกาศก็ได้นะครับ

พวกผมคนบริโภคไม่ได้อยากจะทราบว่าใครบริจาคมาให้

คนบริโภคก็ไม่เสียความรู้สึก ถึงรู้ที่หลังว่าของเหล่านี้มาจาก

การบริจาคของเพื่อนร่วมชาติก็ตาม ไม่ว่าช่องทางใดๆก็ตามแต่

3. ส.ส. ในพื้นที่ประสบภัยจากพรรคเพื่อไทยให้หัดโผล่หัวบ้างก็ได้นะครับ

เห็นแต่ทหาร และ พระภิกษุสงฆ์ เลยไม่รู้เลยว่าหน้าที่ใครกันแน่

ยังไงเร่งมือหน่อยก็ดีนะครับท่านโจโฉ

ปลูกหญ้ายึดดินไม่น่าจะนานเท่าไหร่

ฝนฟ้าไม่เป็นใจด้วยช่วงนี้ เหมือนจะลองของรัฐบาล

มีอะไรที่จะให้ ( ผมและเพื่อนๆ สรท. )พอช่วยได้

ก็ฝาก Quote ไว้นะครับท่านโจโฉ..................

เป็นห่วงครับท่าน :) :) :)

ป.ล.ยังมีอารมณ์แวะไปแขวะไอ้หน้าหมาปลอดอีกนะท่าน :P :P :P

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#14 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:11

ขอตอบเป็นข้อๆนะคะ

1.สินค้าอย่าขาดแคลน และปล่อยให้มีการฉวยโอกาสขึ้นราคา เช่น น้ำดื่ม อาหารกึ่งสำเร็จรูป น้ำมันดีเซล

อันนี้เรามีสส.ที่มีการกักเก็บของบริจาค จะเวียนเอามาส่งอีกทีราคาก็มีค่าดำเนินการ(อม) นิดหน่อยถือว่าช่วยรัฐบาลอีกทางนึงค่ะ

2.ของบริจาคจาก ศปภ. ไม่ต้องแย่งกันแปะชื่อ หรือ ป่าวประกาศก็ได้นะครับ พวกผมคนบริโภคไม่ได้อยากจะทราบว่าใครบริจาคมาให้

ไม่ได้คะ ต้องตามขั้นตอน ดึงชื่อผู้บริจาคเดิมออก แล้วใส่ชื่่อพ่อแม้ว รถรัฐบานก็ต้องลงโลโกรักจากดูไบ
ของบริจาคต้องคัดแยกออกอีกที อันไหนขายได้ก็แยกไปที่ทำการ เรือที่พ่นสีมาจากใครก็ลบชื่อทุกลำก่อนถึงจะขายได้นะคะ

3. ส.ส. ในพื้นที่ประสบภัยจากพรรคเพื่อไทยให้หัดโผล่หัวบ้างก็ได้นะครับเห็นแต่ทหาร และ พระภิกษุสงฆ์ เลยไม่รู้เลยว่าหน้าที่ใครกันแน่

อันนี้ตามข้อ2 นะคะ สสต้องไปแย่งเอาของบริจาคมาเป็นของส่วนตัวเลยไม่มีเวลาคะ

ไม่ได้คะ เดี๋ยวจะรู้ว่าเราไม่ได้ทำอะไรเลยเพราะมัวแต่แย่งของ และย้ายของหนีน้ำ ถ้ารู้ก็จะมาตื้บเราเราก็แย่สิคะ

พอดีท่านไปล่าเสือในป่าส่งนอกเลยสั่งลูกน้องตัดป่าไผ่ออกจะได้เดินทางสะดวก
มันเหลือเลยกะจะมาเอาลอยแพพวกที่ติดคดีเห็นว่าไม่จำเป็นต้องใช้พวกนี้แล้ว
จะได้ไม่ต้องไปประกันให้เสียเวลา แค่นี้นะคะ

:o

โห...นายกฯ มาตอบเองเลยวุ๊ย.....

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#15 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:11

http://hilight.kapook.com/view/64371

เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุุกดอทคอม

ปลอดประสพ อ้างได้รับแจ้ง มีคนเห็นฝ่ายค้านนำจระเข้มาปล่อยย่านรังสิต หวังก่อกวนการทำงานของรัฐบาล ลั่นจะเป็นไกรทองปราบเอง

ในสภาวะน้ำท่วมช่วงนี้ นอกจากที่ประชาชนยังต้องประสบกับภาวะความตึงเครียดเนื่องจากปัญหาน้ำเข้าบ้าน ปัญหาขาดแคลนสินค้าอุปโภค บริโภค ปัญหาน้ำประปาขุ่นแล้ว ประชาชนยังต้องคอยหวาดผวากับสัตว์ร้ายที่มากับน้ำ ทั้ง งู ปลิง ตะขาบ รวมไปถึงจระเข้ ที่หลุดออกจากฟาร์มต่าง ๆ เป็นจำนวนมาก

ล่าสุด เมื่อวันที่ 2 พฤศจิกายน นายปลอดประสพ สุรัสวดี รมว.วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ได้ออกมาเปิดเผยถึงกรณีที่จระเข้หลุดออกมาว่า ตนได้รับแจ้งทางโทรศัพท์จากประชาชนโทรศัพท์มา บอกว่า เห็นคนของพรรคฝ่ายค้านนำจระเข้ใส่รถกระบะไปปล่อยทิ้งในน้ำย่านรังสิตตอนกลางคืน เพื่อหวังสร้างสถานการณ์ก่อกวนการปฏิบัติงานของรัฐบาล ซึ่งตนไม่ทราบว่าเป็นเรื่องจริงหรือไม่ แต่อย่าลืมว่าตนเป็นไกรทองจะมาปราบจระเข้เอง

http://webboard.seri...ีคนเห็น-ฝ่ายค้/

จรเข้ราคาตัวนึงหลายหมื่นนะครับ ไปปล่อยแบบไม่เขียนหรือพ่นหลังด้วยสีว่า

รักนะ จากดูไบ ก็เสียหน้าคนตั้งใจช่วยเหลือสิครับ

ฝ่ายโน้นแย่งซีนกันเห็นๆ

#16 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:13

โอว พระเจ้าช่วยกล้วยทอด ...มันเป็นเรื่องจริงออกจากปากอีตาคนนี้จริงๆด้วย

น้ำเน่า เลอะเทอะ ..ไร้แก่นสารสิ้นดี
นี่หรือคือคนที่อยู่ร่วมคณะรัฐมนตรีบริหารประเทศชาติของเรา
เล่นการเมืองน้ำเน่า ปล่อยข่าวที่หลอกได้แต่รากหญ้าแดงไปวันๆ
รากหญ้านั่นก็โง๊โง่ เชื่อเป้นตุเป็นตะ

ยังมาแสดงโจ๊กอาสาเป้นไกรทองอีกเหรอ พ่อปลอดปาศพ
ดิฉันขำไม่ออกค่ะ แต่สมเพช เวทนาแทน กับการสาดโคลน
ป้ายสี แบบละครน้ำเน่าชิดซ้ายไปเลย

อนารถประเทศชาติค่ะ

#17 turbora

turbora

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:15

อยากจะขอให้นายกกำชับพรรคร่วมรัฐบาลทั้ง สส. และ รมต. และเจ้าของพรรค ให้อยู่เฉยๆครับ ปล่อยให้ผู้มีหน้าที่เค้าทำไปครับ

#18 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:21

ปีนี้นางยกบอกเอาอยู่เมื่อไร กรูเผ่นแน่ :angry:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#19 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:23

เพื่อนร่วมรุ่นผม เตรียมเผ่นไปเขาใหญ่กันแล้วววววว

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#20 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:26

:D ไปขอ คุณเธอ มากมากเข้า.....

เดี๋ยว คุณยิ่งลักษณ์ ชินวัตร เธอ ออกมาบอกว่า

ask not what country can do for you.

ask what you can do for your country.

แล้วจะ หนาว นะเออ... :lol:

ตะนิ่นตาญี

วันอังคารที่ ๑๑ กันยายน พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๗.๐๓ นาฬิกา

อย่างหล่อนต้องถามว่า

ask not what my brother can do for you.

ask what you can do for my brother.
:D :D :D

#21 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:01

ล่าสุด มันมาออกทีวีกับสอย้วย บอกว่าชาวบ้านขนของกันจนชินแล้ว

เออ....ปัญหาบ้านเมืองมีไว้ให้ชินเว้ยเฮ้ย
โจรใต้ป่วน 300 จุด "ชาวบ้านเจอจนชินแระ"
***พูดผิดพูดถูก ไม่ทำการบ้าน "ชาวบ้านฟังอีเอ๋อนี่จนชินแระ"
รัฐบาลไม่ทำงานเอี้ยไร นอกจากด่าฝ่ายค้าน กับกราบเท้าพ่องทักษิณ "ชาวบ้านเจอจนชินแระ"

อยู่ภายใต้ยุคตระกูลชินวัตร ชาวบ้านต้องชินกับ 3 ช. ไปเองเน้อ - ชุ่ย ชั่ว และเชี่ย
gladiator 1.jpg

#22 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:22

ผมขอ2ข้อละกัน เอาไอ้เก่งไปเก็บ และนางยกเลิกเอ๋อซะที

#23 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:28

ขอให้นางยกท้อซะทีค่ะ

ประชาชนหลายท่านท้อกับนางมานานแล้ว แต่นางยังหน้าด้านอยู่ในตำแหน่งอยู่ คนที่เค้ามีความรู้ความสามารถจริงก็ไม่มีโอกาสทำงานเสียที

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#24 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:28

แก้สันดานนี่ยากสุดแล้วนะท่าน จขกท

#25 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:16

"ทุกท่านขอได้ค่ะ...แต่เดี๊ยน...ไม่รู้เรื่องนะคะ...จะให้หน่วยงานที่เกี่ยวของดูแอย่างบูรณาการค่ะ" :lol: :lol:

#26 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:40

ผมขอถุงยังขีพแบบนี้สักถุงนะครับ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#27 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:37

ผมขอถุงยังขีพแบบนี้สักถุงนะครับ

ถ้ามีถุงแบบนี้จริงๆผมขอให้มีเจ๊ปู หรือ นักโทษชายอยู่ในนั้นนะครับ

จะเอาไป "ถ่วง" หรือ "กั้น" น้ำแทนกระสอบทราย เพราะ "หนักแผ่นดิน" ดีจัง
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#28 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:12

ขออีกข้อ
ฝ่ายค้านอย่าทำเกินหน้าเกินตา :lol:

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน